JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Kanisa Katoliki: Wassira atoe ushahidi wa Dk Willibrod Slaa kufukuzwa upadre

    Report Post
    Page 1 of 7 123 ... LastLast
    Results 1 to 20 of 123
    1. bibikuku's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 16th February 2011
      Posts : 816
      Rep Power : 630
      Likes Received
      473
      Likes Given
      333

      Default Kanisa Katoliki: Wassira atoe ushahidi wa Dk Willibrod Slaa kufukuzwa upadre

      Viongozi wa CCM wazidi kuaibika, baada ya Mkapa sasa ni zamu ya wasira ambapo Kanisa katoliki limekana kuwepo kwa ulaji fedha wakati wa ziara ya Papa na kumtaka Wasira atoe ushahidi............... Sinema zaendelea.

      Kanisa Katoliki Lamshukia Wasira

      LASEMA KAMA ANAO USHAHIDI WA WIZI WA FEDHA ZA PAPA AUTOE, WANASIASA WANAOCHAFUA WENZAO WAMEFILISIKA

      Na Waandishi Wetu

      KANISA Katoliki nchini limemtaka Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais (Uhusiano wa Jamii), Stephen Wassira kutoa ushahidi kuthibitisha kama Katibu Mkuu wa Chadema, Dk Willibrod Slaa alifukuzwa upadre baada ya kuiba fedha za ujio wa Papa John Paul II, alipokuja nchini mwaka 1991.

      Akizungumza kwa simu jana, Rais wa Baraza la Maaskofu Tanzania (Tec), Yuda Thadeus Ruwaichi alimtaka Wassira athibitishe tuhuma zake akisema kanisa hilo halijawahi kumtuhumu Dk Slaa kwa tuhuma za wizi.

      Akizungumza katika kampeni za CCM Jimbo la Arumeru Machi 19, mwaka huu, Wassira alimtupia kombora Dk Slaa akidai si mwaminifu kwa kuwa alifukuzwa ukasisi wa kanisa hilo baada ya kufanya ufisadi kwenye fedha za mapokezi ya Papa huyo ambaye sasa ni marehemu.

      Hata hivyo, Wassira jana alipotakiwa kuzungumzia kauli hiyo ya Askofu Ruwaichi alijibu kwa kifupi: “Mimi nilishazungumza na yakaandikwa kwenye vyombo vya habari, hii leo siyo habari.”

      Ruwaichi ambaye pia ni Askofu Mkuu wa Kanisa Katoliki Jimbo Kuu la Mwanza alisema madai hayo ya Wassira hayana msingi.

      “Kanisa halijawahi kumshutumu Dk Slaa kuhusu madai hayo (ya Wassira). Kama Wassira ameyatoa kwenye mkutano wa hadhara, njia sahihi ya kupata ukweli ni yeye kutupa ushahidi wa vielelezo kuthibitisha madai yake,” alisema Ruwaichi.

      Askofu Ruwaichi amewaonya wanasiasa wanaofanya kampeni za kuchafuana akiwataka waache na waanze kufanya siasa za kistaarabu.

      “Ukiona mwanasiasa anakurupuka na kuanza kumchafua mwenzake ujue amefilisika, vitendo hivyo vinaonyesha udhaifu kwa nchi katika nyanja za siasa,” alisema.

      Askofu Ruwaichi alisema wanasiasa waliokomaa hawapaswi kufanya kampeni za kuchafuana... “Watajishughulisha katika kujadili hoja zinazozingatia mahitaji ya jamii. Kitendo cha wanasiasa wetu kufanya kampeni za kuchafuana kinaonyesha dhahiri kuwa bado tuko dhaifu katika siasa na hatuna vipaumbele.”

      Askofu Ruwaichi aliwataka wanasiasa hao kuachana na kampeni chafu na badala yake wajikite katika kujadili hoja zinazotoa vipaumbele katika matatizo yanayoikabili jamii na namna ya kuyatatua ili kuwawezesha wananchi kuchagua viongozi bora.

      Kauli hiyo ya Askofu Ruwaichi, imekuja siku chache baada ya Dk Slaa kuzungumza katika mkutano wa hadhara kwenye kampeni za uchaguzi mdogo Jimbo la Arumeru na kusema Wassira ni mwongo na hajui asemalo.

      “Kama tangu mwaka 1991 nipo, basi kitendo cha Serikali kushindwa kunifungulia mashtaka ya wizi wa hizo fedha basi ni Serikali dhaifu na ijiuzulu,” alisema Dk Slaa.


      MY TAKE:
      Ni aina gani ya viongozi wa CCM tulionao kila wakati maneno yao yanakanushwa na kubainika kuwa ni uongo? Alianza Mkapa kudanganya sasa kafuata Wasira. Who is next??

      Last edited by bibikuku; 21st March 2012 at 02:53.
      mizambwa, Kingo, Mwanamayu and 3 others like this.


    2. DSN's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 2nd February 2011
      Location : Home Tanzania
      Posts : 1,513
      Rep Power : 4523
      Likes Received
      722
      Likes Given
      679

      Default re: Kanisa Katoliki: Wassira atoe ushahidi wa Dk Willibrod Slaa kufukuzwa upadre

      Yaliyojili ni zawadi ya shukrani kwa kanisa kuwapa nafasi viongozi wa wasio waadilifu na wasio na hofu ya Mungu wanapopewa nafasi kwenye membali za makanisa hatimae hawana aibu kutamka mambo yasiyo na pciha nzuri kwa kanisa yanayolihusu pasipo ushahidi kuhusu ukweli wa matukio hayo tajwa.Nategemea next time wahusika watakuwa ni wageni waalikwa kwenye sherehe za makanisa na misikiti.
      NnyaMbwate and bibikuku like this.

    3. bibikuku's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 16th February 2011
      Posts : 816
      Rep Power : 630
      Likes Received
      473
      Likes Given
      333

      Default re: Kanisa Katoliki: Wassira atoe ushahidi wa Dk Willibrod Slaa kufukuzwa upadre

      Quote By DSN View Post
      Yaliyojili ni zawadi ya shukrani kwa kanisa kuwapa nafasi viongozi wa wasio waadilifu na wasio na hofu ya Mungu wanapopewa nafasi kwenye membali za makanisa hatimae hawana aibu kutamka mambo yasiyo na pciha nzuri kwa kanisa yanayolihusu pasipo ushahidi kuhusu ukweli wa matukio hayo tajwa.Nategemea next time wahusika watakuwa ni wageni waalikwa kwenye sherehe za makanisa na misikiti.
      duh kauli yako hii, let me reserve my comment

    4. timbilimu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 2nd September 2010
      Location : DSM
      Posts : 3,674
      Rep Power : 1225
      Likes Received
      918
      Likes Given
      343

      Default re: Kanisa Katoliki: Wassira atoe ushahidi wa Dk Willibrod Slaa kufukuzwa upadre

      Nashukuru Kanisa langu limekemea uhuni wa Wasira.

    5. bibikuku's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 16th February 2011
      Posts : 816
      Rep Power : 630
      Likes Received
      473
      Likes Given
      333

      Default re: Kanisa Katoliki: Wassira atoe ushahidi wa Dk Willibrod Slaa kufukuzwa upadre

      Quote By timbilimu View Post
      Nashukuru Kanisa langu limekemea uhuni wa Wasira.
      kwa trend ya viongozi wa CCM nilitarajia kabisa hili kutokea. tusubiri who'll be the next kutudanganya tena watanzania kama viongozi wetu walivyozoea
      mizambwa likes this.

    6. JF SMS Swahili

    7. UmkhontoweSizwe's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 19th December 2008
      Posts : 2,282
      Rep Power : 1035
      Likes Received
      655
      Likes Given
      392

      Default re: Kanisa Katoliki: Wassira atoe ushahidi wa Dk Willibrod Slaa kufukuzwa upadre

      Sikutegemea kama ccm ya Mwalimu inaweza kugeuka na kuwa li-chama la wajinga kiasi hiki! Kama tunatawaliwa na chama cha wajinga Kama Wasira, basi Mungu atuhurumie.

    8. bibikuku's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 16th February 2011
      Posts : 816
      Rep Power : 630
      Likes Received
      473
      Likes Given
      333

      Default re: Kanisa Katoliki: Wassira atoe ushahidi wa Dk Willibrod Slaa kufukuzwa upadre

      Quote By UmkhontoweSizwe View Post
      Sikutegemea kama ccm ya Mwalimu inaweza kugeuka na kuwa li-chama la wajinga kiasi hiki! Kama tunatawaliwa na chama cha wajinga Kama Wasira, basi Mungu atuhurumie.
      mwalimu akifufuka leo atatandika wote hawa six strokes each!

    9. Gang Chomba's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 29th February 2008
      Location : hell
      Posts : 6,602
      Rep Power : 2084
      Likes Received
      1389
      Likes Given
      0

      Default

      Quote By bibikuku View Post
      mwalimu akifufuka leo atatandika wote hawa six strokes each!
      Ni 12 strokes...
      Wakawaonyeshe na wake zao.

    10. politiki's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 2nd September 2010
      Posts : 1,907
      Rep Power : 1496
      Likes Received
      979
      Likes Given
      170

      Default re: Kanisa Katoliki: Wassira atoe ushahidi wa Dk Willibrod Slaa kufukuzwa upadre

      jamani hakuna mwana CCM hata mmoja anakipenda chama hiki angalau akasimama na kukemea mambo haya
      mizambwa and bibikuku like this.

    11. Kikarara78's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 18th November 2010
      Location : Dar es Salaam
      Posts : 387
      Rep Power : 557
      Likes Received
      75
      Likes Given
      616

      Default re: Kanisa Katoliki: Wassira atoe ushahidi wa Dk Willibrod Slaa kufukuzwa upadre

      DSN na Wana JF,
      Mkuu comments yako haiendani na Mada au hoja ya muhusika, ungesoma mada yote ndio u-comments, labda nimekuelewa vingine, kiujumla upo nje ya mada, labda ufafanue una maana gani.
      Nawakilisha

      Quote By DSN View Post
      Yaliyojili ni zawadi ya shukrani kwa kanisa kuwapa nafasi viongozi wa wasio waadilifu na wasio na hofu ya Mungu wanapopewa nafasi kwenye membali za makanisa hatimae hawana aibu kutamka mambo yasiyo na pciha nzuri kwa kanisa yanayolihusu pasipo ushahidi kuhusu ukweli wa matukio hayo tajwa.Nategemea next time wahusika watakuwa ni wageni waalikwa kwenye sherehe za makanisa na misikiti.
      bibikuku likes this.

    12. bibikuku's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 16th February 2011
      Posts : 816
      Rep Power : 630
      Likes Received
      473
      Likes Given
      333

      Default re: Kanisa Katoliki: Wassira atoe ushahidi wa Dk Willibrod Slaa kufukuzwa upadre

      Quote By politiki View Post
      jamani hakuna mwana CCM hata mmoja anakipenda chama hiki angalau akasimama na kukemea mambo haya
      sifa ya kwanza ya kuwa mwanaCCM ni kuwa mnafiki
      Yo Yo, Kiduku and Memo like this.

    13. Raia Fulani's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 12th March 2009
      Posts : 9,836
      Rep Power : 2788
      Likes Received
      1477
      Likes Given
      949

      Default Re: Kanisa Katoliki: Wassira atoe ushahidi wa Dk Willibrod Slaa kufukuzwa upadre

      dah! Yalishaandikwa siku za nyuma hivyo si habari tena

    14. Janjaweed's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 20th January 2010
      Posts : 4,479
      Rep Power : 800358
      Likes Received
      1790
      Likes Given
      2101

      Default

      Quote By bibikuku View Post
      mwalimu akifufuka leo atatandika wote hawa six strokes each!
      hapana mkuu

      akifufuka leo.... Atakufa tena kwa mshtuko

    15. senzoside's Avatar
      Member Array
      Join Date : 13th March 2012
      Posts : 80
      Rep Power : 427
      Likes Received
      5
      Likes Given
      7

      Default Re: Kanisa Katoliki: Wassira atoe ushahidi wa Dk Willibrod Slaa kufukuzwa upadre

      Mnajua wasira anafikiria kwa ********* sasa kama aliiba fedha hizo inabidi kudhibitisha akishidwa kutoa udhibitisho nadhani azomewe kila apitapo kwasababu naona mavuvuzela wamezidi CCM

    16. sanjo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 29th October 2010
      Posts : 878
      Rep Power : 657
      Likes Received
      225
      Likes Given
      34

      Default

      Quote By Raia Fulani View Post
      dah! Yalishaandikwa siku za nyuma hivyo si habari tena
      Mfa maji haachi kutapatapa. Wewe ulitarajia Wassira alivyo ataongelea issues zipi za maana akiwa ndani ya mazingira kumwombia S. Sumari kura za huruma? This is one of the most useless and inefficient minister in the Cabinet.

    17. Katavi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 31st August 2009
      Location : Lyamba Lya Mfipa
      Posts : 24,827
      Rep Power : 5866071
      Likes Received
      4232
      Likes Given
      2909

      Default Re: Kanisa Katoliki: Wassira atoe ushahidi wa Dk Willibrod Slaa kufukuzwa upadre

      Wassira hana hoja tena eti "hii leo sio habari"

    18. Sumba-Wanga's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 2nd February 2011
      Location : Gambushi
      Posts : 5,274
      Rep Power : 0
      Likes Received
      1124
      Likes Given
      1382

      Default Re: Kanisa Katoliki: Wassira atoe ushahidi wa Dk Willibrod Slaa kufukuzwa upadre

      Quote By UmkhontoweSizwe View Post
      Sikutegemea kama ccm ya Mwalimu inaweza kugeuka na kuwa li-chama la wajinga kiasi hiki! Kama tunatawaliwa na chama cha wajinga Kama Wasira, basi Mungu atuhurumie.
      Mungu alishatusamehe!
      "A man's or woman's best or worst choice in life is his or her spouse"

    19. Mzito Kabwela's Avatar
      JF Bronze Member Array
      Join Date : 28th November 2009
      Location : MPUMBULI
      Posts : 11,171
      Rep Power : 476659
      Likes Received
      1841
      Likes Given
      11

      Default

      Quote By timbilimu View Post
      Nashukuru Kanisa langu limekemea uhuni wa Wasira.
      Hivi Wassira hakujua kuwa anachoongea ni uongo na unafiki? What was the motive behind uongo wake?

    20. Mungi's Avatar
      JF Gold Member Array
      Join Date : 23rd September 2010
      Location : JF
      Posts : 14,941
      Rep Power : 3103601
      Likes Received
      7708
      Likes Given
      3958

      Default Re: Kanisa Katoliki: Wassira atoe ushahidi wa Dk Willibrod Slaa kufukuzwa upadre

      Point:
      Wameshindwa kujadili hoja zinazozingatia mahitaji ya jamii badala yake wanaeneza siasa za kishenzi!
      Wamefilisika hoja!

    21. tindikalikali's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 14th January 2011
      Posts : 3,507
      Rep Power : 1347
      Likes Received
      486
      Likes Given
      98

      Default Re: Kanisa Katoliki: Wassira atoe ushahidi wa Dk Willibrod Slaa kufukuzwa upadre

      “Mimi
      nilishazungumza
      na
      yakaandikwa
      kwenye
      vyombovya
      habari,hii
      leosiyo
      habari.” huyu kweli hakukosewa kuitwa Wassira.
      mizambwa and Kiduku like this.

    22. JF SMS Swahili

    Page 1 of 7 123 ... LastLast

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...