JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Kilimo Kwanza; Sauti ya Yakobo, Mikono ya Esau.....

    Report Post
    Results 1 to 16 of 16
    1. Amavubi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 9th December 2010
      Location : Mabwe Pande
      Posts : 14,567
      Rep Power : 137668346
      Likes Received
      5513
      Likes Given
      5028

      Default Kilimo Kwanza; Sauti ya Yakobo, Mikono ya Esau.....

      Napata tabu sana kupata utashi wa dhati wa viongozi wetu katika suala la kinachoitwa kilimo kwanza. Ukisikiliza sana kauli zao na kuangalia kinachofanyika katika hali halisi utaona kabisa kwamba ni aina fulani ya mtaji wa kura kwa kucheza na mindset za Watanzania. Nimemsikiliza Mkuu wa nchi jana (01032012) na kuona kwamba bado tunayo safari ndefu ya kufikia azma ya ukombozi wa kiuchumi kupitia kilimo.....Hebu angalia kwanza kauli yenyewe kilimo kwanza....ukisikiliza utadhani ndio kipaumbele cha nchi katika sera, mipango na bajeti lakini kiuhalisia kilimo kwanza hakina tija kwa mkulima masikini wa Tanzania bali kwa wawekezaji wakubwa hususan wa kigeni hasa katika kukidhi matakwa ya nchi za ughaibuni. Ona kwa mfano jinsi ambavyo mashamba makubwa yalivyokuwa yanailisha nchi hii kama vile Mbarali, Kapunga, Rufiji nk yalivyogawiwa kwa wawekezaji ili kupanda mazao ya nishati uoto kama vile mbono kaburi (jatrofa) ambao kwa hakika ni kwa ajili ya kupata mafuta ya magari ya huko.....hivi kweli tuna dhamiri ya dhati ya kufanya kilimo kiondoe njaa Tanzania?

      Sijui wadau mnasemaje...
      .
      Jasusi, Udadisi and OMEGA like this.


    2. Jasusi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 5th May 2006
      Posts : 11,631
      Rep Power : 1862326
      Likes Received
      4550
      Likes Given
      14545

      Default Re: Kilimo Kwanza; Sauti ya Yakobo, Mikono ya Esau.....



      Mrisho Mpoto, swali
      Kilimo kwanza ni kaulimbiu au mpango Wa kumaliza njaa Tanzania, karne ya 21 bado Chakula ni issue Ndiyo nipo kwenye gate la ukaguzi IKULU kumueleza Mjomba kuwa tuna taka utekelezaji Wa mengi tuliyokubaliana kabla ya kumpa Funguo ya jengo jeupe


      Ndimara Tegambwage,jibu


      Mpoto ndugu yangu!
      Kilimo kwanza ni wao
      Na kilichopo ni chao
      Si chako, si changu
      Hata kaulimbiu ni yao
      Wewe na mimi kalagabao!
      Yetu yawe makofi - pwa! pwa! pwa!


      Ndoto wamepandikiza
      Vichwani mwa hohehahe
      Eti watakula
      Eti watashiba
      Hata kuvimbiwa
      Eti watasaza
      Hata kuuza nje
      Eti neema yaja
      Yetu yawe makofi - pwa! pwa! pwa!


      Si changu si chako
      Kilimo Kwanza ni chao
      Tunda la mbongo zao
      Wenye mipango lukuki
      Wenye wenyeji ikulu
      Na katika vyake viunga
      Wenye "kontakti" nje
      Na ndani kusaka manamba
      Yetu yawe makofi - pwa! pwa! pwa!


      Wamekaa Marekani
      Hata nyumanju ya ikulu
      Wazawa na wakuja
      Kunguru ni kunguru tu!
      Wamevikuna vipara
      Na kilimo wakatua:
      Ndio lango, ndio shibe
      Mwafaka wa wanga.
      Yetu yawe makofi - pwa! pwa! pwa!


      Ili wapate ardhi, wameimba:
      Kilimo Kwanza
      Ili wapewe mikopo, wameimba:
      Kilimo Kwanza
      Ili wapewe kipaumbele, wameimba:
      Kilimo Kwanza
      Ili wale, wanywe ikulu, wameimba
      Kilimo Kwanza
      Waite unavyotaka:
      Wawekezaji au wawekezwaji?
      Yetu yawe makofi - pwa! pwa! pwa!


      Wanatafuta miliki
      Ya ardhi na mazao
      Wanahemea mapato
      Kwa migongo ya wazawa
      Wanatafuta fadhila
      Kwa ikulu na kwingineko
      Wale, washibe, wasaze
      Yetu yawe makofi - pwa! pwa! pwa!


      Kilimo Kwanza mpango
      Wa wakubwa kuvimbiwa
      Kilimo kwao kutaja
      Hilo hasa ni kudandia
      Waonekane wanajali
      Njaa kuikong'ota
      Kumbe njaa yao faida, ziada
      Nasi yetu makofi: pwa! pwa! pwa!


      Sikiliza wa Mpoto
      Na umri wako rejea
      Kilimo kwanza ije leo
      Jana ulikulani?
      Mkolezo una jambo
      Ni shinikizo babukubwa
      Wanasiasa waimbe
      Wafike kukushawishi
      Wanamipango wanene
      Eti huo “ukombozi”
      Ili uone sasa utapona:
      Kumbe tai anashuka
      Chako kitakuwa chao
      Na chao kitabaki chao
      Nasi yetu makofi: pwa! pwa! pwa!


      Wanayo yao madai
      Kilimo kikubwa wataleta
      Kilimo kikubwa ni ardhi kubwa
      Hata yangu na yako kumezwa
      Hata ya mkulima wa jembe,
      Yule aliyetulisha hadi jana
      Hadi leo na hadi kesho wavunapo
      Chwai! Itakwenda
      Nasi tutabaki na makofi: pwa! pwa! pwa!


      Kilimo kikubwa mitambo
      Walokuwa wakulima
      Sasa wawe manokoa;
      Wale wa kurandwa mijeredi
      Mithili ya utumwa wa babu.
      Kutumika watatumika
      Kutumiwa watatumiwa
      Kuchakaa watachakaa
      Mafao yao ni hapa
      Kwani wao watumishi
      Kwa soko lile la nje
      Lile la wawekezaji
      Au sema wawekezwaji
      Nasi yetu makofi: pwa! pwa! pwa!


      Kilimo kikubwa mbegu
      Mbegu nyingi kutumika
      Mbegu zao za viwanda
      Wanaziita za kisasa.
      Za asili zitapotea, pwe!
      Sote tule vikakara
      Vyenye ladha masimango
      Tubaki tukiimba
      "Maendeleo, maendeleo!"
      Makofi kuwapigia: pwa! pwa! pwa!


      Kilimo kikubwa mbolea
      Ile ya kwao viwandani
      Ardhi hii kunajisi.
      Baada ya miaka mitatu, minne
      Nayo kuwa kikakara
      Hakimei kisichochao
      Hakikui wasichotaka
      Hakipandwi wasichoruhusu
      Sote hatufurukuti
      Tunalinda soko la "bwana!"
      Tunaendelea: pwa! pwa! pwa!


      Kitu gani hatuwezi
      Wewe na mimi,
      Pale madarakani tukikaa?
      Hata hayo tungefanya
      Kwa mipango, kwa haki.
      Sasa wafanye kunguru
      Wasiothamini utu?
      Wasiothamini asili yako?
      Watumikiao soko la nje
      Kwa kutufanya manokoa?
      Kwa mwavuli wa Kilimo Kwanza?
      Nasi tuendelee kuwapongeza
      Kwa makofi: pwa! pwa! pwa!


      Kilimo Kwanza ni wao
      Wao hawa watafutaji
      Kama mipango ni yao
      Na kaulimbiu ni yao
      Sisi twabaki na njaa yetu
      Njaa ya kualika
      Njaa ya kusukumiziwa;
      Na kwa sauti zilizonyauka
      Macho yaliyoenda kengeza;


      Kwa uchovu
      Miili iliyofinyazwa kwa viboko;
      Vile viboko vya watawala
      Na wawekezwaji.
      Halafu tupige makofi
      Pwa! pwa! pwa!


      Afadhali "Kilimo Mwisho"
      Kuliko Kilimo Kwanza
      Kilimo Kwanza si chako
      Kilimo Kwanza si changu
      Acha watu na dili zao
      Wewe na mimi tufumbuke
      Tuache kupiga makofi
      Mwisho wa pwa! pwa! pwa!
      Ndio mwanzo wa kufikiri.



      Chanzo. Mabadiliko
      PakaJimmy likes this.

    3. Shine's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 5th February 2011
      Posts : 11,534
      Rep Power : 2973
      Likes Received
      1301
      Likes Given
      504

      Default Re: Kilimo Kwanza; Sauti ya Yakobo, Mikono ya Esau.....

      Haya bana nikupe hongera kwa shairi lako zuri linaloongelea ukweli mtupu ktk hii kauli mbiu ya kilimo kwanza

    4. Amavubi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 9th December 2010
      Location : Mabwe Pande
      Posts : 14,567
      Rep Power : 137668346
      Likes Received
      5513
      Likes Given
      5028

      Default Re: Kilimo Kwanza; Sauti ya Yakobo, Mikono ya Esau.....

      Allaaaahhh!!!!! kumbe ni KAULI TU ehhee!!!! ...kwetu huku walalahoi sio?

    5. Goodrich's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 29th January 2012
      Posts : 1,016
      Rep Power : 777
      Likes Received
      377
      Likes Given
      56

      Default Re: Kilimo Kwanza; Sauti ya Yakobo, Mikono ya Esau.....

      Kilimo kwanza ni chao, Maisha bora ni yao, hata kauli mbiu ni yao. Sisi yetu makofi pwa pwa pwa !
      Uzalendo ni kupambana na Ufisadi, na sio kuandaa Matamasha !!!

    6. OSOKONI's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 20th October 2011
      Location : yamaguchi
      Posts : 4,534
      Rep Power : 1365
      Likes Received
      1200
      Likes Given
      954

      Default Re: Kilimo Kwanza; Sauti ya Yakobo, Mikono ya Esau.....

      Kilimo kwanza ni slogan au propaganda ya kisiasa iliyoanzishwa na wanasiasa kwa lengo la kupata mvuto kutoka kwa wapiga kura.Ili kilimo kwanza kifanikiwe na kiwe endelevu kilipaswa kushirikisha wataalamu mbalimbali wa kilimo ili waunde sera na kusimamia utekelezaji wake,.Lakini leo hii ni ajenda ya wanasiasa ambao hawajui kilimo chetu kimekwama wapi??Tunahitaji mbegu bora, tunahitaji umwagiliaji, tunahitaji zana (machinery), tunahitaji viwanda vya kusindika, tunahitaji watalaam hadi ngazi za vijiji, tunahitaji masoko ya bidhaa za kilimo, tunahitaji pembejeo nyingine kama mbolea madawa, tunahitaji watafiti, wagani, nk. Hayo yote yanahiji pesa, je ni kiasi gani kimetengwa kwa wizara ya kilimo kutekeleza mkakati huu??na uko wapi mpango kazi wa serikali kutekeleza hiki kilimo kwanza??Je evaluation inafanyikaje na baada ya muda gani??Serikali ifanye siasa lakini mambo ya kitaalam wawaachie wataalam, otherwise tutaendelea kupiga hatua moja mbele na tano nyuma!!!
      Amavubi likes this.
      Narrow minded people discuss people,common minded people discuss events great minded people discuss ideas!!!

    7. mzambia's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 31st December 2010
      Location : BHULAMBYA MALAWI
      Posts : 861
      Rep Power : 4580
      Likes Received
      36
      Likes Given
      19

      Default Re: Kilimo Kwanza; Sauti ya Yakobo, Mikono ya Esau.....

      Itakuwaje kilimp kwanza wakati hata wakulima wakiuza mazao yao zambia au malawi serikari inakimbilia kufunga mpaka afu yenyewe haiyanunui mpaka yanaoza mikononi mwa wakulima.
      "HE WHO BUILD ON PEOPLE, BUILDS ON MAD" DON VITO CORLEONE AND " KEEP YOUR FRIEND CLOSE BUT YOUR ENEMY CLOSER"

    8. collezione's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd October 2010
      Posts : 351
      Rep Power : 581
      Likes Received
      132
      Likes Given
      3

      Default Re: Kilimo Kwanza; Sauti ya Yakobo, Mikono ya Esau.....

      Kilimo kwanza ni usanii tu.

      Utasemaje kilimo kwanza hamna barabara? Hayo mazoa si yataoza shambani.

      Utasemaje kilimo kwanza hamna umeme. Utahifadhi kivipi hayo mazao.

      Utasemaje kilimo kwanza elimu ya waTZ ni hoi. Si ndo mwanzo wa kukata mikono albino ili wabutue ela kirahisi.

      Kilimo kwanza ni cha JK na familia ake. Full stop
      Amavubi likes this.

    9. Amavubi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 9th December 2010
      Location : Mabwe Pande
      Posts : 14,567
      Rep Power : 137668346
      Likes Received
      5513
      Likes Given
      5028

      Default Re: Kilimo Kwanza; Sauti ya Yakobo, Mikono ya Esau.....

      Quote By Goodrich View Post
      Kilimo kwanza ni chao, Maisha bora ni yao, hata kauli mbiu ni yao. Sisi yetu makofi pwa pwa pwa !
      Tanzania itajengwa na wenye moyo na kuliwa na wenye meno..

    10. Amavubi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 9th December 2010
      Location : Mabwe Pande
      Posts : 14,567
      Rep Power : 137668346
      Likes Received
      5513
      Likes Given
      5028

      Default Re: Kilimo Kwanza; Sauti ya Yakobo, Mikono ya Esau.....

      Quote By collezione View Post
      Kilimo kwanza ni usanii tu.

      Utasemaje kilimo kwanza hamna barabara? Hayo mazoa si yataoza shambani.

      Utasemaje kilimo kwanza hamna umeme. Utahifadhi kivipi hayo mazao.

      Utasemaje kilimo kwanza elimu ya waTZ ni hoi. Si ndo mwanzo wa kukata mikono albino ili wabutue ela kirahisi.

      Kilimo kwanza ni cha JK na familia ake. Full stop
      ..kabla ya full stop...na wawekezaji kisha fool stop

    11. Amavubi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 9th December 2010
      Location : Mabwe Pande
      Posts : 14,567
      Rep Power : 137668346
      Likes Received
      5513
      Likes Given
      5028

      Default Re: Kilimo Kwanza; Sauti ya Yakobo, Mikono ya Esau.....

      Quote By mzambia View Post
      Itakuwaje kilimp kwanza wakati hata wakulima wakiuza mazao yao zambia au malawi serikari inakimbilia kufunga mpaka afu yenyewe haiyanunui mpaka yanaoza mikononi mwa wakulima.
      wanafunga mipaka ili wauze yao kwanza

    12. Raia Fulani's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 12th March 2009
      Posts : 9,905
      Rep Power : 2829
      Likes Received
      1502
      Likes Given
      962

      Default Re: Kilimo Kwanza; Sauti ya Yakobo, Mikono ya Esau.....

      Hebu fanya kiunganishi kati ya mada na metaphor uliyotumia

    13. Amavubi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 9th December 2010
      Location : Mabwe Pande
      Posts : 14,567
      Rep Power : 137668346
      Likes Received
      5513
      Likes Given
      5028

      Default Re: Kilimo Kwanza; Sauti ya Yakobo, Mikono ya Esau.....

      Quote By Raia Fulani View Post
      Hebu fanya kiunganishi kati ya mada na metaphor uliyotumia
      hicho ni kisa cha mtoto aliyempateli baba yake kwa kuwa alikua ni kipofu......alichofanya alijivika ngoZi ili afanane na kaka yake hatimaye apewe baraka ya kuwa mrithi halali wa mali......alipeleka nyama iliyonona kwa baba yake na kumuomba ampe mbaraka wa kurithi mali pindi atakapotoweka duniani...baba alipomshika mkono akadhani ni mtoto wake wa kwanza ( Esau) lakini aliposikiliza sauti akaona ni ya mtoto wa pili na kusema sauti ni ya yakobo hali mikono ni ya esau.....kiunganishi katika kilimo kwanza viongozi wana mikono tofauti na sauti zao, wakiwa jukwaani wanahubiri kilimo kwanza tofauti na matendo halisi yanayofanyika kwenye say utengwaji wa bajeti etc (they preach what they dont practise and they practise what they dont preach) ie they say what they dont do and they do what they dont say...sasa soma kianzio cha mada

    14. collezione's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd October 2010
      Posts : 351
      Rep Power : 581
      Likes Received
      132
      Likes Given
      3

      Default Re: Kilimo Kwanza; Sauti ya Yakobo, Mikono ya Esau.....

      inaelekea raisi wetu hajui maana ya kipaumbele. Ebu tujadili iko "kilimo kwanza".

      Tuangalie Je, wataalamu wetu waomaliza vyuo wote wanaenda kulima? Hata kama sio wote, tuseme 80%.

      Kilimo kwanza kina-ajili watu wangapi hapa Tanzania? Na kinaingiza pato la taifa kiasi gani?

      Kama hizo factor are not satisfied, then kilimo kwanza as a mojor sector is "usanii"

      Waziri mkuu mstaafu wa Malaysia alishawahi kusema. "Kiongozi shuvapu na jasiri ni yule anayeweza badili uchumi wa nchi yake kutoka kwenye kilimo mpaka kwenye viwanda".

      China, India, Singapore, Malaysia wameweza. Viongozi wao wamekuwa wajasiri na shupavu. Leo wanatengeneza magari hawa jamaa.
      Sisi hata toothpick tuna-import.

      Shame kwa viongozi wanaotumia mwanya wa waTanzania ambao hawana uelewa...

    15. Sumba-Wanga's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 2nd February 2011
      Location : Gambushi
      Posts : 5,303
      Rep Power : 0
      Likes Received
      1133
      Likes Given
      1387

      Default Re: Kilimo Kwanza; Sauti ya Yakobo, Mikono ya Esau.....

      Unashangaa ya kilimo kwanza wakati hadi leo hii wafanyakazi wa serikali hawaajlipwa mishahara??????
      eti hazina hakuna umeme kwa siku ya 3, hivi hili linakuingia akilini?
      Are we serious?
      Umewabana wafanyakazi na wafanyabishara wadogo wadogo wenye viduka kodi hadi wengine wanafungua maduka usiku kwa kuogopa maofisa wa TRA. wanaojibana kuleta magari ndio hivyo tena, wanalipa kodi za kufa mtu, leave alone kodi kwneye petrol na mengine.
      Leo unashindwa kuwalipa mishahara?

      This is Tanzania.
      "A man's or woman's best or worst choice in life is his or her spouse"

    16. Kashaijabutege's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 20th October 2010
      Location : Kabuteigi
      Posts : 2,481
      Rep Power : 1011
      Likes Received
      577
      Likes Given
      276

      Default Re: Kilimo Kwanza; Sauti ya Yakobo, Mikono ya Esau.....

      KAULI MBIU MNAISEMA NUSU TU. KAULI MBIU KAMILI INASEMA

      "Kilimo kwanza, malalamiko baadaye". Haina maana ya kuwa kilimo ni kipaumbele. Wakulima wanahimizwa walime badala ya kulalamika..oh hatuna pembejeo, oh bei ya mazao iko chini, oh mazao hayana soko..n.k
      NAKUSHUKURU MUNGU KWA KUIADHIBU CCM MCHANA KWEUPE, BABA NINAKUOMBA UZIDI KUWAUMBUA, KWA KUYAWEKA WAZI MCHANA WANAYOYAFANYA USIKU. OMBI KWA MUNGU: MUNGU WEWE NI MWEZA WA YOTE, NA SIKU ZOTE UNAYASIKILIZA MAOMBI YA WAKUCHAO, NAKUOMBA UKAFUNGE NGUVU ZA GIZA ZINAZOINYEMELEA M4C; NA UVUNJE MIPANGO YOTE YA MASHETANI WALIOPO NDANI YA CHADEMA. AMINA


    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...