JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Watanzania Wengi ni Wavivu? The Moment of Truth!

    Report Post
    Page 14 of 20 FirstFirst ... 41213141516 ... LastLast
    Results 261 to 280 of 381
    1. #1
      Allien's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 6th July 2008
      Posts : 5,524
      Rep Power : 11101
      Likes Received
      1779
      Likes Given
      625

      Default Watanzania Wengi ni Wavivu? The Moment of Truth!


      Tumesema mengi sana kuhusu Uongozi Mbaya tulionao . . . .
      Tumesema sana kuhusu Ufisadi na Mafisadi . . . . .
      Tumesema sana kuhusu Demokrasia mbovu . . . .
      Tumesema sana kuhusu matumizi mabaya ya rasilimali zetu . . . . nk

      Naomba sasa tuseme ukweli kama: Je. Watanzania Wengi ni Wavivu?

      Zingatia yafuatayo ambayo kwa wengi wanajua ukweli wake:

      • Mfanyakazi anafika asubuhi kazini kachelewa, lakini bado anaenda Hotel au anatafuta kifungua kinywa na anakuwa hana haraka. Kazi anaweza kuanza saa tatu asubuhi.
      • Hapa katikati kama kuna chai ya saa nne, zoezi zima linachukua si chini ya nusu saa.
      • Lunch time inachukua si chini ya saa moja.
      • Kabla ya muda rasmi wa kumaliza kazi, wengi wanajiandaa kuondoka na si ajabu wakaondoka kamili au hata kabla ya muda
      • Safari na mikutano mingi ambayo haileti tija wala kuendana na ufanisi.
      • Bado kuna wengi wanapiga hadithi wakati wa kazi na kupunguza concentration ya kazi.
      • Matumizi ya simu kwa maongezi binafsi yanachukua muda mrefu
      • Wakati mwingine, maofisa husika hawapatikani ofisini wanakuwa wanafuatilia mambo yao binafsi.
      • Mambo mengi yanakwamishwa na maofisa husika kwa kuwa hana haraka na kazi au mpka ajue kuwa lile jambo lina maslahi yake.
      • Vijijini? Kilimo duni na uwajibikaji mdogo sana huku baadhi wakiwaachia wanawake majukumu mengi ya shambani na mengine mengi.

      n.k, nk.

      Kuna kiongozi mmoja wa kazi katika shirika aliwahi kusema, wanaofanya kazi kwa kuwajibika wakati wote ni kama asilimia tano tu. Katika asilimia 100% ya muda wa kazi, heunda ni asilimia 50% tu inatumika kwa kazi.

      Je, shida yetu ni nini hasa? Tuwe wa kweli. Watanzania Wengi ni Wavivu? Nini kifanyike?

      Inasikitisha sana
      Inasononesha sana
      Inafadhaisha sana
      Invisible and Mauza uza like this.


    2. L'AMOUR's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 8th March 2011
      Posts : 109
      Rep Power : 485
      Likes Received
      20
      Likes Given
      9

      Default Re: Watz wavivu sana, hawafai ktk soko la ajira

      Nadhani mleta mada hii si mtanzania na sijui anasemaje kama tulikuwa na naibu katibu mkuu wa UN mtanzania. Je kazi hakufanya? Vipi kwa wanasiasa wazalendo wanaotaka kutetea taifa na wanalishwa sumu na hao wanaotaka Tanzania iendelee kudharaurika? Kiukweli watanzania kinachowaponza ni utu wao wa kuthamini wageni na sio kitu kingine. Uzalendo wao unawafanya wakubali malipo madogo kwa kuwa hawataki kuvuruga amani. Lakini siku inakuja yatatokea kama ya afrika kusini maana imefika wageni kututukana wakiwa nchini mwetu hapa hasa hawa wakenya na wahindi. Kama mtoa mada sio mzalendo aangalie asije amsha hasira za watanzania hapa.

    3. Bandio's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 19th February 2012
      Posts : 101
      Rep Power : 434
      Likes Received
      10
      Likes Given
      20

      Default Re: Watz wavivu sana, hawafai ktk soko la ajira

      Kinachomsumbua mtoa mada ni mawazo ya kikoloni. Haiwezekani mtanzania mzalendo kuwa na mtizamo wa namna hii tena wakati huu ambao hata wazanzibar wanajadili uwezekano wa kuwazuia watanganyika kwenye ajira katika secta ya utalii ili kulinda ajira zao.

      Mawazo yako yananifanya nibashiri kuwa wewe kama si mkenya basi muhindi au mchina au ni kiongozi wa idara ya uhamihaji (umesukumwa na rushwa). Lakini sikushangai sana maana wewe ni sawa na kasuku unafuatisha aliyoyasema PINDA, angalia usimfuate huyo maana hata jina lake linamtambulisha.

    4. TA MSHAIJA's Avatar
      Member Array
      Join Date : 29th March 2012
      Posts : 16
      Rep Power : 411
      Likes Received
      2
      Likes Given
      0

      Default Re: Watz wavivu sana, hawafai ktk soko la ajira

      Tatizo sio uvivu, ila hawalidhiki na wanochokipata kutokana na kazi wanazozifanya(sio wote). Anafanya kazi huku anafikilia kutafuta kazi nyingine, utendaji hauwezi kuwa mzuri. Anaweza kuendelea na hii hali mpaka anasitafu.

    5. Kiyoya's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd April 2012
      Location : Murutsi
      Posts : 514
      Rep Power : 510
      Likes Received
      83
      Likes Given
      45

      Default Re: Watz wavivu sana, hawafai ktk soko la ajira

      Wengi hufikiria kwa urefu wa upeo wa macho yao!

    6. Kiyoya's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd April 2012
      Location : Murutsi
      Posts : 514
      Rep Power : 510
      Likes Received
      83
      Likes Given
      45

      Default Re: Watz wavivu sana, hawafai ktk soko la ajira

      Na tusimlaum mleta mada

    7. JF SMS Swahili

    8. Red Giant's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 9th March 2012
      Posts : 1,294
      Rep Power : 1303318
      Likes Received
      500
      Likes Given
      1010

      Default Re: Watz wavivu sana, hawafai ktk soko la ajira

      Quote By TA MSHAIJA View Post
      Tatizo sio uvivu, ila hawalidhiki na wanochokipata kutokana na kazi wanazozifanya(sio wote). Anafanya kazi huku anafikilia kutafuta kazi nyingine, utendaji hauwezi kuwa mzuri. Anaweza kuendelea na hii hali mpaka anasitafu.
      hii inakuwa ni vicious circle, chukulia mfano unafanya kazi ya production wakikulipa kidogo una tegea kazi ukitegea kazi production inapungua, production ikipungua hata ule mshahara mdogo uliopata una pungua ukipungua unazidisha uvivu ukizidisha uvivu production inazidi kupungua...................... .............................. .... mshahara zero au kufukuzwa kazi
      USIPOUANIKA UTAUTWANGA MBICHI

    9. bebiwilli's Avatar
      Member Array
      Join Date : 4th March 2011
      Posts : 70
      Rep Power : 478
      Likes Received
      15
      Likes Given
      2

      Default

      Quote By Snitch View Post
      Hili ni Tatizo letu watanzania


      Tumekua wajinga sana sana kwa POROJO kazi hatutaki na tunapenda matokeo mazuri bila ya deliberate initiatives,

      Kusifia watu au Mtu , kushabikia Siasa asubuhi,mchana na usiku that's what we capable of, ila tunashindwa kutumia rasilimali zinazotuzunguka kututalia matatizo yetu kwakua we have chosen to fail, na Kama tungekua wabunifu (creative) basi Leo hii kungekua na mabadiliko makubwa sana nchi I mean across East Africa,

      Kwa mfano, Mtu amezungukwa na Mawe lakini anatumia Nyasia na udongo kujenga nyumba wakati nchi za wenzetu Mawe Hadi barabara wamejenga kwa Mawe, nenda Bruxelles, middleburg na France wametumia Mawe, ila huku Mtu anakanyaga vumbi Mawe yamepangana tu, tafsiri yake ni nini,

      Ni uvivu na kushindwa kuwa creative kwa kutumia resources zinazotuzunguka kututatulia matatizo yetu mpaka waje wazungu ndio tuamke,


      Kwahiyo uvivu tunao kwakua hatuna priorities we as individual forget about government Kwani tumekua tukidhani kila kitu ni Govt ujinga sana....

      Ni kwakua hatuna utamaduni wa kujitegemea na huu ni ugonjwa wa kulalamika tunapandikiziwa kusahau mchango wetu binafsi ktk maisha yetu badala yake tunaipa serikali majukumu yetu binafsi na huu ndio uvivu wenyewe...
      we mwenyewe unayetoa hoja unalalamika ni mfano mzuri badala ya kulalamika na wewe umeifanyia nini tanzania kwa kutumia hizo rasilimali onyesha mfano kwanza then ulalame

    10. dundula's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 3rd January 2012
      Posts : 175
      Rep Power : 456
      Likes Received
      24
      Likes Given
      0

      Default Re: Watz wavivu sana, hawafai ktk soko la ajira

      Quote By BMW View Post
      Nimekuwa nikifuatilia mijadala mbali mbali ikiwamo ya Watanzania kulalama kuwa ajira hazipo na zilizopo zinachukuliwa na wageni ama pia kwamba mishahara kati ya watanzania na wageni ina tofauti kubwa. Wakati hayo yote ni kweli issue ya msingi hapa ni kwa nini kuna hali hii. Nachelea kusema Hakuna Taifa masikini lenye watu wavivu, wenye wrong atitude ya kazi kama Watanzania. Mtanzania anaweka bidii kubwa ktk kukwepa majukumu/kazi kuliko juhudi anayoiweka ktk kazi. Mtanzania ni mtu anayehudhuria eneo la kazi na si mwendaji kazini yaani anachojua ni kufika muda mwafaka na kuondoka muda mwafaka bila kujali hapo katikati amekamilisha mangapi (accomplishments of the day). Utamaduni huu ama hulka hii ndio ambyo imemigrate hadi kwa viongozi wa kisiasa wanaolalamikiwa hapa kila mara. Mtu akishapewa cheo anarelax na baada ya miaka mitano dhamira haimsuti juu ya nini alichokikamilisha kwa dhamana aliyopewa. Tutaendelea kuwa rejects za soko la ajira mpaka pale tutakapoamua kuua tabia hii. Hakuna mwajiri asiyetaka uzalishaji ndo mana wengine wanaona bora walete wageni wawalipe juu lakini wajihakikishie uzalishaji.
      umekosa kazi? hizo ni lugha za wasiasa uchwara

    11. african2010's Avatar
      Member Array
      Join Date : 31st March 2010
      Posts : 70
      Rep Power : 527
      Likes Received
      4
      Likes Given
      1

      Default Watanzania ni wavivu au hatuna cha kufanya?

      Watanzania sisi sio wavivu ila hatuna cha kufanya.
      Kwanza watanzania waajiriwa hawana kazi mbali na walizoajiliwa nazo, ikifika saa kumi jioni ofisi zote zimefungwa Bar zinafunguliwa, zingetokea kampuni ambazo zinaweza kuajili watu kupitia mitandao na hivyo baada ya saa za kazi mtu anaweza kuajiliwa kwa muda kupitia mtandao kama nchi za wenzetu ingepunguza umaskini wa waajiriwa, Ombi kwa wamiliki wa kampuni waanze kuangalia uwezekano wa kuajili watu kupitia mitandao.

      Pili, Fursa za biashara zinaondolewa mfano nilitegemea baada ya sisi wafanyabiashara wa ubungo kuondolewa tungepewa eneo la pale TBS na TBS ihamishwe sehemu nyingine ili tusionekane wavivu na kwa kuwa tutalipa kodi ya biashara hivyo gharama ile itasaidia kulipia ofisi za TBS huko watakapohamia.

      Tatu, Watu binafsi wanunue viwanja na wavikodishe kwa wafanyabiashara wadogo

    12. Hercule Poirot's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 14th March 2011
      Location : Mwisho wa Dunia
      Posts : 314
      Rep Power : 525
      Likes Received
      65
      Likes Given
      51

      Default Re: Watz wavivu sana, hawafai ktk soko la ajira

      Mhhh kuna kaukweli ukweli hapo ndo maana tuko nyuma ktk nyanja nyingi za kimaendeleo..kuanzia sanaa..siasa...biashara...kili mo...michezo...kasoro wizi kidogo tumepiga hatua
      DEMOCRACY IS LIKE TWO WOLF AND A SHEEP VOTING WHAT THEY COULD HAVE FOR DINNER.

    13. african2010's Avatar
      Member Array
      Join Date : 31st March 2010
      Posts : 70
      Rep Power : 527
      Likes Received
      4
      Likes Given
      1

      Default Re: Watanzania ni wavivu au hatuna cha kufanya?

      Changieni basi, nyie wa wapi nyie????????????

    14. Nairoberry's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 7th March 2012
      Posts : 671
      Rep Power : 546
      Likes Received
      221
      Likes Given
      1

      Default Re: Watanzania ni wavivu au hatuna cha kufanya?

      kwa hakika mkuu umenena kamili,sisi watz hatuna la kufanya kampuni zote zinamilikiwa na wakenya au wa africa kusini asilimia 3 iliobaki inamilikiwa na wachagga
      Siwezi Tishwa Na komba mwiko kamwe for more information please visit http://traffic.accesskenya.com/

    15. FJM's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 11th April 2011
      Posts : 7,826
      Rep Power : 1354141
      Likes Received
      5835
      Likes Given
      4706

      Default Re: Watanzania ni wavivu au hatuna cha kufanya?

      Quote By Nairoberry View Post
      kwa hakika mkuu umenena kamili,sisi watz hatuna la kufanya kampuni zote zinamilikiwa na wakenya au wa africa kusini asilimia 3 iliobaki inamilikiwa na wachagga
      @Nairoberry, mara hii naona umeibukia huku kama Mtazania. Still with stupid?

      Bantugbro likes this.

    16. nyandaojiloleli's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 3rd October 2011
      Posts : 206
      Rep Power : 475
      Likes Received
      16
      Likes Given
      36

      Default Re: Watz wavivu sana, hawafai ktk soko la ajira

      Huo ni uongo!!! kamwe hatukubali kama ww ni mvivu ni ww tu usiwalinganishe na wengine.

    17. MADAM T's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st October 2010
      Posts : 1,096
      Rep Power : 702
      Likes Received
      119
      Likes Given
      133

      Default Re: Watz wavivu sana, hawafai ktk soko la ajira

      Naomba mimi na team yangu ututoe kabisa kati ya hao Watanzania wako....halafu usiwaponze wanaotafuta kazi wakakosa ajira kwa utafiti uliofanya hapo ofisini kwako pekee...

    18. Husninyo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 24th October 2010
      Posts : 21,341
      Rep Power : 15592774
      Likes Received
      7010
      Likes Given
      3824

      Default

      Quote By african2010 View Post
      Changieni basi, nyie wa wapi nyie????????????
      mkubwa punguza hasira, una mawazo mazuri ila hilo la watu wakubwa wanunue viwanja wakodishe kwa wafanyabiashara wadogo haipo njema, kwanini hao wafanyabiashara wasijiorganize wakanunua hivyo viwanja?
      ommy15 likes this.

    19. dotto's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 29th September 2010
      Posts : 1,594
      Rep Power : 805
      Likes Received
      201
      Likes Given
      94

      Default Re: Watz wavivu sana, hawafai ktk soko la ajira

      watanzania wa serikalini.

    20. Viol's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 15th December 2009
      Location : Shamna
      Posts : 10,311
      Rep Power : 21852006
      Likes Received
      333
      Likes Given
      119

      Default Re: Watanzania ni wavivu au hatuna cha kufanya?

      Quote By Nairoberry View Post
      kwa hakika mkuu umenena kamili,sisi watz hatuna la kufanya kampuni zote zinamilikiwa na wakenya au wa africa kusini asilimia 3 iliobaki inamilikiwa na wachagga
      hujielewi
      If first calculation is wrong,we make a second better,we find comfort somewhere!

    21. peter tumaini's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd February 2012
      Location : DSM
      Posts : 575
      Rep Power : 531
      Likes Received
      86
      Likes Given
      54

      Default Re: Watanzania ni wavivu au hatuna cha kufanya?

      Mbona una idea nzuri tafuta watu waliotayari then you can come up with something to start with.

    22. Havizya's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd April 2012
      Posts : 1,252
      Rep Power : 658
      Likes Received
      233
      Likes Given
      60

      Default Re: Watz wavivu sana, hawafai ktk soko la ajira

      Siyo kweli! NG'OMBE mlishe mashudu ya kutosha, mpe matibabu sitahiki, tengeneza banda lake liwe safi, harafu angalia maziwa utakayomkama ng'ombe huyo.

    23. JF SMS Swahili

    Page 14 of 20 FirstFirst ... 41213141516 ... LastLast

    Similar Topics

    1. Kwa Watani Wa Jadi Kenya: Moment of Truth
      By Superman in forum Habari na Hoja mchanganyiko
      Replies: 36
      Last Post: 3rd December 2010, 20:10
    2. EPA INVESTIGATION:The moment of truth
      By BAK in forum Jukwaa la Siasa
      Replies: 12
      Last Post: 16th July 2008, 14:58
    3. Analysis: Corruption-Is it the moment of truth?
      By BAK in forum Habari na Hoja mchanganyiko
      Replies: 0
      Last Post: 25th October 2007, 14:28

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...