JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Shehe Ponda Issa Ponda ataka serikali isiingilie mambo ya Al-Shaabab

    Report Post
    Page 3 of 5 FirstFirst 12345 LastLast
    Results 41 to 60 of 93
    1. nngu007's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 2nd August 2010
      Posts : 15,140
      Rep Power : 840709
      Likes Received
      4909
      Likes Given
      592

      Default Shehe Ponda Issa Ponda ataka serikali isiingilie mambo ya Al-Shaabab

      25 NOVEMBER 2011



      Na David John

      KAMATI ya Kutetea Haki za Waislamu nchini, imeihadharisha Serikali kutojihusisha na mambo ya kidini hasa yanayohusu kundi la Al-shaabab kwa shinikizo la mataifa
      makubwa.

      Katibu wa kamati hiyo, Shekhe Ponda Issa Ponda, aliyasema hayo Dar es Salaam jana wakati akizungumza na waandishi wa habari.

      Alisema kamati hiyo imemwandikia barua Waziri wa Mambo ya Ndani ya Nchi, Bw. Shamsi Vuai Nahodha, kupinga kauli yake aliyowataka Watanzania kuwa makini na wahamiaji haramu ili kudhibiti kundi hilo lisiingie nchini.

      Shekhe Ponda alisema ni vyema Serikali ikawa makini na sera za mataifa makubwa ambayo yameingia katika migogoro na baadhi ya nchi za Afrika kwa maslahi binafsi.

      “Serikali iache kujiingiza katika migogoro na kundi hili, jambo la msingi ni kuimarisha ulinzi wa mipaka yetu si vinginevyo,” alisema Shekhe Ponda na kuongeza kuwa, si kweli kwamba kundi hilo ni la kigaidi kama alivyosema Bw. Nahodha bali kinachofanywa na kundi hilo ni kulinda mipaka ya nchi yao.

      Alisema Bw. Nahodha hapaswi kuwaweka Watanzania katika hofu ya kuvamiwa na kushindwa kusafiri kwa shughuli mbalimbali ambazo ndioz huwapatia kipato na kukuza uchumi wao kutokana na taarifa za upotoshwaji dhidi ya kundi hilo.

      “Waziri anapozungumzia kundi hili ni sawa na kudhalilisha Uislamu, mbona hivi karibuni wameingia Wakongo wakiwa na silaha nzito lakini Serikali haikufanya kitu, kwanini Al-Shaabab,” alihoji Shekhe Ponda.

      Bw. Ponda alisema kauli iliyotoa Bw. Nahodha, imelenga kuwagawa Watanzania ili waichukie nchi ya Somalia kitu ambacho si sahihi.

      Hivi karibuni, Bw. Nahodha alisema kutokana na nchi jirani ya Kenya kukumbwa na vitendo vya uhalifu vinavyofanywa na kundi hilo, umefika wakati wa Watanzania kuwa makini na watu ambao wanaingia nchini kinyemela bila kufuata utaratibu





    2. Nzowa Godat's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 15th June 2011
      Posts : 1,920
      Rep Power : 868
      Likes Received
      419
      Likes Given
      14

      Default Re: Waislamu Dar waitahadharisha serikali tishio la Al-Shaabab

      Mara zote shekhe Pond Issa Ponda hutoa ushauri kwa hekima kubwa sana ni bora serikali ikautumia.

    3. Omulangi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 12th February 2008
      Posts : 782
      Rep Power : 814
      Likes Received
      139
      Likes Given
      9

      Default Re: Waislamu Dar waitahadharisha serikali tishio la Al-Shaabab

      Alshabab ni kundi la dini ya kiislamu period

    4. Omulangi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 12th February 2008
      Posts : 782
      Rep Power : 814
      Likes Received
      139
      Likes Given
      9

      Default Re: Waislamu Dar waitahadharisha serikali tishio la Al-Shaabab

      Quote By mtznunda View Post
      Hata wakristo waliuwa watu wakieneza dini yao crusade
      Wakristo walioua watu ili kueneza dini walikosa kabisa. Hiyo ni dhambi kutoa roho ya mtu kwa vile hakubaliani na imani yako. Lakini ukweli huu pia unawahusu uislamu. Kama wakristo walikosea katika crusade zao haiwapi uhalali kuanzisha jihad na kulazimisha watu kufuata dini kwa upanga. Two wrongs doesnt make a right.

    5. kashengo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 24th March 2011
      Location : MTO WA MBU
      Posts : 1,847
      Rep Power : 865
      Likes Received
      665
      Likes Given
      503

      Default

      Quote By meddie View Post
      Majibu: ktk uislam kuua si vibaya kama unamtetea allah au mtume! kwaufupi hata mtume wao aliua sana ktk kueneza uislam, the same spirit is working up today!
      lete vyanzo vya kuaminika sio propaganda eti mtume wao alieneza dini kwa upanga haya jeshi gani lilikwenda singapore,malaysia,india,indon esia na pwani ya africa mashariki nitajie bro...na uislamu hauungi mkono mauaji isipokuwa kama ni self defence kama mmevamiwa na ndo maana ukiua damu isiyo na atia katika Sharia nawe unauliwa mfano...egypt watu walilipua kanisa mkesha wa krissmas mawahukumiwa kifo...WENGI UISLAMU huwa hawaujui bahati mbaya na media zinau attack sana ndo maana mnachanganyikiwa!

    6. Remote's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 20th May 2011
      Posts : 10,662
      Rep Power : 118915850
      Likes Received
      2845
      Likes Given
      1875

      Default

      Quote By kashengo View Post
      lete vyanzo vya kuaminika sio propaganda eti mtume wao alieneza dini kwa upanga haya jeshi gani lilikwenda singapore,malaysia,india,indon esia na pwani ya africa mashariki nitajie bro...na uislamu hauungi mkono mauaji isipokuwa kama ni self defence kama mmevamiwa na ndo maana ukiua damu isiyo na atia katika Sharia nawe unauliwa mfano...egypt watu walilipua kanisa mkesha wa krissmas mawahukumiwa kifo...WENGI UISLAMU huwa hawaujui bahati mbaya na media zinau attack sana ndo maana mnachanganyikiwa!
      kaka kwan ponda issa ponda si ni sheikh wa kutetea mali za waislamu, swali* kwani al-shabaab ni mali ya waislamu?

    7. kashengo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 24th March 2011
      Location : MTO WA MBU
      Posts : 1,847
      Rep Power : 865
      Likes Received
      665
      Likes Given
      503

      Default

      Quote By Degedege View Post
      kaka kwan ponda issa ponda si ni sheikh wa kutetea mali za waislamu, swali* kwani al-shabaab ni mali ya waislamu?
      kachaguliwa na nani? Anaizungumzia(kuiwakilisha) taasisi yake... Na mali za waislam zipi? Tuanzie hapo..

    8. Gwalihenzi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st October 2011
      Posts : 4,251
      Rep Power : 85902057
      Likes Received
      1046
      Likes Given
      438

      Default Re: Waislamu Dar waihadharisha serikali tishio la Al-Shaabab

      Je Mzee Mohamed Said msomi aliyebobea, mwandishi mahiri wa historia ya Tanganyika na mtetezi mahiri wa haki za waislam anasemaje kuhusu jambo hili?

    9. Matola's Avatar
      Banned Array
      Join Date : 18th October 2010
      Posts : 23,480
      Rep Power : 0
      Likes Received
      13239
      Likes Given
      9063

      Default Re: Waislamu Dar waitahadharisha serikali tishio la Al-Shaabab

      Quote By kashengo View Post
      lete vyanzo vya kuaminika sio propaganda eti mtume wao alieneza dini kwa upanga haya jeshi gani lilikwenda singapore,malaysia,india,indon esia na pwani ya africa mashariki nitajie bro...na uislamu hauungi mkono mauaji isipokuwa kama ni self defence kama mmevamiwa na ndo maana ukiua damu isiyo na atia katika Sharia nawe unauliwa mfano...egypt watu walilipua kanisa mkesha wa krissmas mawahukumiwa kifo...WENGI UISLAMU huwa hawaujui bahati mbaya na media zinau attack sana ndo maana mnachanganyikiwa!
      Penye ukweli uongo hujitenga.
      Islamic Jihad Movement
      حركة الجهاد الإسلامي في فلسطين

    10. Remote's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 20th May 2011
      Posts : 10,662
      Rep Power : 118915850
      Likes Received
      2845
      Likes Given
      1875

      Default

      Quote By kashengo View Post
      kachaguliwa na nani? Anaizungumzia(kuiwakilisha) taasisi yake... Na mali za waislam zipi? Tuanzie hapo..
      kachaguliwa na nani sijui,sitaki kujua na wala hainihusu na kuhusu mali zp anaztetea labda kama ni muislamu ungenijuza.. Ila hyo hko ndio cheo chake? Kwa nimjuavyo.

    11. Power G's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 20th April 2011
      Location : Msoga Kijijini
      Posts : 3,758
      Rep Power : 26625
      Likes Received
      1010
      Likes Given
      536

      Default Re: Waislamu Dar waitahadharisha serikali tishio la Al-Shaabab

      Kilichonisikitisha ni kuona hilo tamko limetolewa na kamati muhimu sana YA KUTETEA HAKI ZA WAISLAM. Kumbe Haki za Al-shaabab = Haki za waislam??

    12. Hofstede's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 15th July 2007
      Posts : 3,604
      Rep Power : 21424
      Likes Received
      1008
      Likes Given
      988

      Default Re: Waislamu Dar waihadharisha serikali tishio la Al-Shaabab

      Quote By Daudi mchambuzi View Post
      Sheikh Ponda anaongea kama muwakilishi wa waislam, Je ni msimamo wa waislam wote wa Tanzania kuwa Nahodha afute kauli zake dhidi ya vitisho vya Al shabaab kwa sababu Al shabaab ni waislam??
      Suala la kuongea kama muwakilishi wa... halikufanyi wewe kuwa muwakilishi wa...

      Kama waislam wanakubaliana nae kitu ambacho unapaswa kumuuliza kila muislam wa Tanzania na si baadhi yao ili kujiridhisha basi itakuwa hivyo. Vinginevyo waislam ninajua kuwa mtu ambaye ni msemaji wao mkuu kuhusu wao wafanye nini kwa Mwenyezimungu ni Mtume wao Muhammad (Peace be upon him), Kama kuna yeyote yule hapa duniani anawawakilisha basi hayo makubaliano yao ya kidunia.

      Suala la ku-generalise watu kwa sababu tu mtu wa imani yao kaongea nqa kusema anafanya hivyo kwa niaba yao is nonesense. Waislam wakubaliane na Ponda ama wasikubaliane hayo ni maamuzi yao wao, wewe usiye muislam hayakuhusu unless unataka kutumia kauli hiyo ya Ponda kueneza chuki dhidi yao.
      Mkandara likes this.

    13. Ndahani's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd June 2008
      Location : Somewhere
      Posts : 11,033
      Rep Power : 4375
      Likes Received
      3435
      Likes Given
      6663

      Default

      Quote By MTM View Post
      aisee.... sasa hapa anawatetea au anawasemea alshababu the killers?
      Mhhh! Yaani ukistaajabu ya Musa utayaona ya Filauni! Hivi Shekhe Issa Ponda ni nani? Ana elimu gani? Ana mitazamo ya aina gani? Mara nyingi inanitatiza kuelewa nini huyu bwana anataka kupata kwa yale anayojaribu kuyapigia debe

    14. mwacheni77's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 11th April 2011
      Posts : 634
      Rep Power : 623
      Likes Received
      101
      Likes Given
      1

      Default

      Quote By Hofstede View Post
      Alichoongea Sheikh Ponda kina maana kubwa sana kwa siasa za Tanzania. Serikali inawatumia Al Shabaab kama excuse ya kupitisha agenda zao za kuzuia maandamano. Serikali inawatumia Al shabaab kama njia ya kuminya uhuru wa watanzania kwa kuwatisha. Serikali inawatumia Al Shabaab kama njia ya kuua uchumi wetu kwa kutisha watalii na wawekezaji kuja Tanzania bila serikali kujua.

      Kwa maana hiyo Serikali inaonekana itakuwa tayari kuwadhuru watanzania either kwa kulipua sehemu ili kuonesha kuwa wao walichokuwa wanasema kina ukweli.

      Tunataka tishio la Al shabaab lisiwe wimbo wa kubembelezea mwana Tanzania. Watanzania ni watu wenye hulka ya utulivu na kutopenda misukosuko, matamko kama haya ya viongozi wetu yanawaandaa watanzania kuwa watu wa kujiandaa na vurugu na uvunjifu wa amani.

      Al Shabaab wana agenda yao huko Somalia, kama ni wauaji au magaidi hiyo suala la atakayewaona. Hata Gaddafi aliwaita NTC Magaidi, Al Qaeda. ANC iliitwa chama cha kigaidi na mandela akaitwa Gaidi. Tusiwe matarumbeta ya propaganda. Kazi ya serikali ni kuhakikisha mipaka yetu ipo salama na watanzania wanaishi vile watakavyo wao bila kuwa influenced na tukio lolote la kutoka nje.

      Ponda ameongea kitu ambacho ni wachache wanaweza kuongea, whether ana sympathise na Al Shabaab hiyo inatokana na jinsi anavyowaona yeye, kikubwa ni kwamba haoneshi nia wana hana nia ya kumzuru mtanzania yeyote yule.
      Mkuu nakuunga mkono mia kwa mia,tatizo la wachangiaji wengine wanasoma juu juu na wanachangia kwa itikadi while ukiwa makini utajua nn kinakatazwa kwa serikali kutumia kivuli cha al shabab kwa maslah ya serikali na chama tawala

    15. #54
      Eiyer's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 17th April 2011
      Location : Mwanza
      Posts : 25,283
      Rep Power : 429501941
      Likes Received
      14453
      Likes Given
      20051

      Default

      Quote By kashengo View Post
      lete vyanzo vya kuaminika sio propaganda eti mtume wao alieneza dini kwa upanga haya jeshi gani lilikwenda singapore,malaysia,india,indon esia na pwani ya africa mashariki nitajie bro...na uislamu hauungi mkono mauaji isipokuwa kama ni self defence kama mmevamiwa na ndo maana ukiua damu isiyo na atia katika Sharia nawe unauliwa mfano...egypt watu walilipua kanisa mkesha wa krissmas mawahukumiwa kifo...WENGI UISLAMU huwa hawaujui bahati mbaya na media zinau attack sana ndo maana mnachanganyikiwa!
      Kashengo kama unataka kuujua uislam ni kitu gani nenda hapa;www.faithfreedom.org

    16. LiverpoolFC's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 12th April 2011
      Posts : 10,149
      Rep Power : 88723600
      Likes Received
      2345
      Likes Given
      1767

      Default

      Quote By LAT View Post
      hivi al shabaab ni kundi la kidini au kigaidi?
      Ni kundi la kigaidi full! Mambo ya dini hakuna.

    17. kashengo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 24th March 2011
      Location : MTO WA MBU
      Posts : 1,847
      Rep Power : 865
      Likes Received
      665
      Likes Given
      503

      Default

      Quote By Eiyer View Post
      Kashengo kama unataka kuujua uislam ni kitu gani nenda hapa;www.faithfreedom.org
      mi uislam naujua from authentic and reliable source like holy qur'an,six authentic books of hadiths and recognizable and holy islamic scholarz sasa utanipa tovuti unadhani siujui tehe tehe tehee bahati mbaya kuna website nyingi sana zinamchakachuo wa uislam mfano ulioitaja na zingine nyingi then kama unazitumia utaendelea hivyo hivyo

    18. kashengo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 24th March 2011
      Location : MTO WA MBU
      Posts : 1,847
      Rep Power : 865
      Likes Received
      665
      Likes Given
      503

      Default

      Quote By Matola View Post
      Penye ukweli uongo hujitenga.
      Islamic Jihad Movement
      حركة الجهاد الإسلامي في فلسطين
      nipe kipengele from islamic books kinachounga hivi vikundi vya mapigano eg. Al qaeda huna! Nikwambie basi kuna uislam na waislam na zama hizi waislam wengi lakini hawaufati uislam wenyewe from books....sio ukiona kundi lenye msimamo mkali unajua mafundisho hayo ya waislam na vitabu vyao...kuna misconceptions nyingi sana na sects tofauti kama mlivyo nyie then msije kwenye general conclution kibubusa

    19. kashengo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 24th March 2011
      Location : MTO WA MBU
      Posts : 1,847
      Rep Power : 865
      Likes Received
      665
      Likes Given
      503

      Default

      Quote By Degedege View Post
      kachaguliwa na nani sijui,sitaki kujua na wala hainihusu na kuhusu mali zp anaztetea labda kama ni muislamu ungenijuza.. Ila hyo hko ndio cheo chake? Kwa nimjuavyo.
      sasa wajua kama waislam tuna mitizamo tofauti? Na taasisi za kiislam zinatofautiana sana(najua hili hulijui) na ameanzisha taasisi yake japo unajifanya utaki kujua...na hakuna statistical evidence eti hizi mali za waislam..
      My take: amezungumza kwa mitizamo yake kama ponda, kama ambavyo mchungaji Lusekelo humtetea JK kwani huwa anawawakilisha wakristo wote?

    20. kashengo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 24th March 2011
      Location : MTO WA MBU
      Posts : 1,847
      Rep Power : 865
      Likes Received
      665
      Likes Given
      503

      Default Re: Waislamu Dar waitahadharisha serikali tishio la Al-Shaabab

      Hivi vikundi havitaisha kama marekani na wenzao hawataacha kuvamia nchi zingine na kuacha civil warz..tizama iraq,cambodia,tamil tigers,libya,palestina,lebanon ,chechniya etc watu wamekaa kwa amani unawavamia unawapa silaha wapigane then uwatawale after that ni MAGAIDI? WHO IS TERRORISING WHO? We c great thinker nipe majibu acha bias

    21. #60
      Eiyer's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 17th April 2011
      Location : Mwanza
      Posts : 25,283
      Rep Power : 429501941
      Likes Received
      14453
      Likes Given
      20051

      Default Re: Waislamu Dar waitahadharisha serikali tishio la Al-Shaabab

      Kashengo kabla hujaenda mbali sana,unataka ushahidi kuhusu uislam ni kitu gani narudia tena gonga hapa www.faithfreedom.org,kisha kama unajiweza debate na huyo jamaa,ushahidi upo wazi,hao al-shaabab wanafanya kwa mamlaka gani!

    Page 3 of 5 FirstFirst 12345 LastLast

    Similar Topics

    1. Sheikh Ponda na Sheikh Basalehe ni kina nani ndani ya CUF?
      By Kigarama in forum Jukwaa la Siasa
      Replies: 44
      Last Post: 27th December 2011, 14:46
    2. Replies: 95
      Last Post: 18th October 2011, 17:58

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...