JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Spika wa bunge akiri uwezo wa CHADEMA

    Report Post
    Page 2 of 2 FirstFirst 12
    Results 21 to 40 of 40
    1. Izack Mwanahapa's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st April 2011
      Location : Mwanza
      Posts : 453
      Rep Power : 546
      Likes Received
      209
      Likes Given
      123

      Default Spika wa bunge akiri uwezo wa CHADEMA

      Spika wa Bunge la Jamuhuri wa muungano wa Tanzania amekiri uwezo walionao wabunge wa CHADEMA. Ameyasema hayo mara baada ya kupitishwa kwa mswada wa katiba mchana huu kwa kusema kuwa, "wabunge wa chadema hawajaitumia haki yao ya kuchangia mswada huu, nilittegemea mswada huu usingeisha leo, ungekaa wiki nzima kutokana na amendments ambazo wangeziwasilisha"

      Hii ina maana kwamba mswada umepitishwa leo kutokana na wabunge walioshiriki mjadala ambao ni zaidi ya 300 kutotoa amendments za kutosha, hivyo kukosekana kwa mchango wa wabunge wa CDM kumedhoofisha maboresho ya mswada huo.
      Last edited by Izack Mwanahapa; 18th November 2011 at 05:28. Reason: Misspelling
      Speaker, Josephine and Petiro like this.


    2. SILENT WHISPER's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 26th June 2009
      Location : MAGAMBA CITY
      Posts : 2,116
      Rep Power : 274568
      Likes Received
      653
      Likes Given
      195

      Default Re: Spika wa bunge akiri uwezo wa chadema

      Nilitaka nimtukane kuwa yeye ni FWALA...KAMA WIGI LAKE...! ila ngoja nikae kimya..!

    3. jigoku's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 9th September 2011
      Posts : 2,046
      Rep Power : 1169
      Likes Received
      497
      Likes Given
      555

      Default Re: Spika wa bunge akiri uwezo wa chadema

      Nilipata hasira nikatoka nje na sikuweza tena kuendelea kuangalia bunge,maana kila ninapofikiri jinsi muswaada huu ulivyoendeshwa kibabe kwa kujidai kuwa wana watu wa kuzuia maandamanao kwa kuwa kuna watu wanataka kuandamana,hicho kitu kimenikera sana na kuona kumba ni ubabe tu. Na kwa kauli za kina Lusinde hii ni tatizo kwa taifa,tena ni janga la kitaifa.

      Naomba nasi tuendelee kupashana habari ili nasi tupate cha kutoka nacho maana hawa wenzetu wamepitisha muswada. Na huyu mama Makinda ni very dangerous ni sehemu ya matatizo kwa watanzania, ila Mungu hajalala

    4. usininukuu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 8th August 2011
      Posts : 382
      Rep Power : 517
      Likes Received
      45
      Likes Given
      128

      Default Re: Spika wa bunge akiri uwezo wa CHADEMA

      Naikataa CCM na mabaya yake yote na mafisadi wake wote. Mswaada haujajadiliwa kwani kilichokuwa kinajaliliwa ni majungu tu.

    5. valid statement's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 18th September 2011
      Posts : 2,563
      Rep Power : 947
      Likes Received
      434
      Likes Given
      7

      Default Re: Spika wa bunge akiri uwezo wa CHADEMA

      sifa ya wanasiasa wa ccm ni unafiki na uongo.

    6. Feedback's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 14th March 2011
      Posts : 5,644
      Rep Power : 7073
      Likes Received
      2760
      Likes Given
      1447

      Default Re: Spika wa bunge akiri uwezo wa CHADEMA

      Quote By Izack mwanahapa View Post
      Spika wa Bunge la Jamuhuri wa muungano wa Tanzania amekiri uwezo walionao wabunge wa CHADEMA. Ameyasema hayo mara baada ya kupitishwa kwa mswada wa katiba mchana huu kwa kusema kuwa, "wabunge wa chadema hawajaitumia haki yao ya kuchangia mswada huu, nilittegemea mswada huu usingeisha leo, ungekaa wiki nzima kutokana na amendments ambazo wangeziwasilisha"

      Hii ina maana kwamba mswada umepitishwa leo kutokana na wabunge walioshiriki mjadala ambao ni zaidi ya 300 kutotoa amendments za kutosha, hivyo kukosekana kwa mchango wa wabunge wa CDM kumedhoofisha maboresho ya mswada huo.
      Kumbe hata wao wanajua wamepitisha kitu feki kitakachowarudi.
      Only in Tanzania

    7. JF SMS Swahili

    8. Bajabiri's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 31st December 2010
      Posts : 9,739
      Rep Power : 2930
      Likes Received
      1122
      Likes Given
      52

      Default

      Quote By valid statement View Post
      sifa ya wanasiasa wa ccm ni unafiki na uongo.
      nakuongezea hizi
      -uwe mshrikina
      -ujulikane sana
      -uwe na Pesa
      -ikiwezekana uwe unamiliki media

    9. Maarko's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 11th April 2011
      Posts : 688
      Rep Power : 595
      Likes Received
      138
      Likes Given
      52

      Default Re: Spika wa bunge akiri uwezo wa CHADEMA

      Hana lolote anajikosha tu huyo,yeye ndiye aliyekataa kutoa ruhusa pale wabunge wa upinzani walipoomba muongozo, huyu Makinda amewekwa hapo na mafisadi, siku zake zitafika atajutia uamuzi wake!

      Halafu mnisaidie: Huyu mama (Makinda)anakipara? Anavaa wigi usiku na mchana anayejua historia ya huyu mama naomba anijulishe tafadhali, toka alipozaliwa hadi hapo alipo leo hii.

    10. Josephine's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 5th September 2010
      Posts : 775
      Rep Power : 793
      Likes Received
      807
      Likes Given
      152

      Default Re: Spika wa bunge akiri uwezo wa CHADEMA

      Quote By Izack mwanahapa View Post
      Spika wa Bunge la Jamuhuri wa muungano wa Tanzania amekiri uwezo walionao wabunge wa CHADEMA. Ameyasema hayo mara baada ya kupitishwa kwa mswada wa katiba mchana huu kwa kusema kuwa, "wabunge wa chadema hawajaitumia haki yao ya kuchangia mswada huu, nilittegemea mswada huu usingeisha leo, ungekaa wiki nzima kutokana na amendments ambazo wangeziwasilisha"

      Hii ina maana kwamba mswada umepitishwa leo kutokana na wabunge walioshiriki mjadala ambao ni zaidi ya 300 kutotoa amendments za kutosha, hivyo kukosekana kwa mchango wa wabunge wa CDM kumedhoofisha maboresho ya mswada huo.

      Ni kweli nimeitambua na kuiona hiyo.Ni haibu.

    11. Moshe Dayan's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 9th February 2008
      Location : haifa-israel
      Posts : 782
      Rep Power : 779
      Likes Received
      487
      Likes Given
      73

      Default

      Quote By Jibaba Bonge View Post
      Mkuu ulimaanisha "Anajikosha tu hana jipya au?
      Ana matatizo ya kutamka hei na echi

    12. Masaki's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 7th March 2006
      Location : Dar es Salaam
      Posts : 3,206
      Rep Power : 1365
      Likes Received
      452
      Likes Given
      1098

      Default Re: Spika wa bunge akiri uwezo wa CHADEMA

      Kama muswada umepita - it's over. Not in our generation will this coutnry prosper! May be in the next generation. Oooh Lord have mercy!
      Ability may get you to the top, but it takes character to keep you there.

    13. #31
      Shapu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 17th January 2008
      Location : Citizen of the World
      Posts : 1,684
      Rep Power : 962
      Likes Received
      220
      Likes Given
      409

      Default Re: Spika wa bunge akiri uwezo wa CHADEMA

      mpuuzi tuu
      "WHEN YOU REFUSE TO GIVE UP COMPETELY, THATS WHEN GOOD THINGS TEND TO HAPPEN! Never give up!" Shapu

    14. #32
      HT's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 29th July 2011
      Location : Tanzania hii hii!
      Posts : 1,906
      Rep Power : 827
      Likes Received
      405
      Likes Given
      196

      Default Re: Spika wa bunge akiri uwezo wa CHADEMA

      mh Spika spika! Unaposema wenzetu una maana uko upande upi?

    15. semundi's Avatar
      Member Array
      Join Date : 8th November 2011
      Posts : 25
      Rep Power : 433
      Likes Received
      2
      Likes Given
      2

      Default Re: Spika wa bunge akiri uwezo wa CHADEMA

      sina huakika kama huyu mamani mzima bt ngoja tumuangakietuone mwisho wake kwan naamin ataishia pabaya

    16. mawazoyangu's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 17th January 2011
      Posts : 143
      Rep Power : 498
      Likes Received
      15
      Likes Given
      140

      Default Re: Spika wa bunge akiri uwezo wa CHADEMA

      Quote By Izack mwanahapa View Post
      Spika wa Bunge la Jamuhuri wa muungano wa Tanzania amekiri uwezo walionao wabunge wa CHADEMA. Ameyasema hayo mara baada ya kupitishwa kwa mswada wa katiba mchana huu kwa kusema kuwa, "wabunge wa chadema hawajaitumia haki yao ya kuchangia mswada huu, nilittegemea mswada huu usingeisha leo, ungekaa wiki nzima kutokana na amendments ambazo wangeziwasilisha"

      Hii ina maana kwamba mswada umepitishwa leo kutokana na wabunge walioshiriki mjadala ambao ni zaidi ya 300 kutotoa amendments za kutosha, hivyo kukosekana kwa mchango wa wabunge wa CDM kumedhoofisha maboresho ya mswada huo.
      huyu mama mzee kwa akili zake za kizee anathubutu kusema hivyo??? anelezea umma kuwa muswada umepita ukiwa na mapungufu kibao ambayo yamepitishwa na magamba na nyumba yake ndogo (CUF), bila kufanya amendments za kujenga jamiii. Huyu mbibi ni mp........... kweli. Au anajikosha kwa CDM? yeye toka mwanzo alikuwa upande wa magamba. nikiendelea nitatukana bure wakati nimeungama leo sitaki dhambi

    17. ndyoko's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 2nd November 2010
      Posts : 4,656
      Rep Power : 1783
      Likes Received
      1279
      Likes Given
      1960

      Default Re: Spika wa bunge akiri uwezo wa CHADEMA

      Bi Kidude" Una maanisha spika ndo jina lake hilo, mweeeeeeeee! Huwa ananifurahisha kweli muda wote anauza mwanya wake na vijineno vya ajabu ajabu kwa kila swali la nyongeza pale bungeni. Ukiwa huna akili, ingia ccm utaishi maisha matamu bila maadili
      “If you can not get what you love, then love what you have”

    18. Kudi Shauri's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 1st November 2007
      Posts : 147
      Rep Power : 666
      Likes Received
      56
      Likes Given
      0

      Default Re: Spika wa bunge akiri uwezo wa CHADEMA

      Bunge haliwezi kusimamiwa kwa haki ikiwa kama Spika ni mjumbe wa Halmashauri kuu ya chama kimoja. Hii ni kama kumchukua Assistant Coach wa Timu moja ya mpira na kumfanya referee wa mpira kati ya timu yake na timu nyingine. Ni lazima ataipendelea timu yake. Wote tuanofuatilia majadailiano ya Bunge tunaona upendeleo huu wa wazi wa Spika Makinda kwa CCM. Hata katika hotuba yake ya kujumuisha mjadala wa muswada huu wa katiba Spika Makinda amekuwa akisema ........tulitegemea WENZETU wangefanaya hili au lile.......... ikimaanisha kuwa hao ni kundi lingine. Hii ni sababu nyingine ya kutaka madiliko ya Katiba. Hata hiii Hotuba ya Rais kwa wazee wa Dar ni kwa Wazee wa CCM kwa hiyo huyu Rais ni wa CCM na sii wa Watanzania wote.

    19. Kalunguine's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 27th July 2010
      Location : Kigoma -TANZANIA
      Posts : 2,401
      Rep Power : 975
      Likes Received
      76
      Likes Given
      191

      Default Re: Spika wa bunge akiri uwezo wa CHADEMA

      CDM forever

    20. matuse's Avatar
      Member Array
      Join Date : 7th March 2008
      Posts : 38
      Rep Power : 626
      Likes Received
      7
      Likes Given
      1

      Default Re: Spika wa bunge akiri uwezo wa CHADEMA

      Sijui nikailipue nyumba yake pale kijitonyama!!!, kwanza ametuzibia barabara hii inauma sana

    21. Kudi Shauri's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 1st November 2007
      Posts : 147
      Rep Power : 666
      Likes Received
      56
      Likes Given
      0

      Default Re: Spika wa bunge akiri uwezo wa CHADEMA

      Bunge haliwezi kusimamiwa kwa haki ikiwa kama Spika ni mjumbe wa Halmashauri kuu ya chama kimoja. Hii ni kama kumchukua Assistant Coach wa Timu moja ya mpira na kumfanya referee wa mpira kati ya timu yake na timu nyingine. Ni lazima ataipendelea timu yake. Wote tuanofuatilia majadailiano ya Bunge tunaona upendeleo huu wa wazi wa Spika Makinda kwa CCM. Hata katika hotuba yake ya kujumuisha mjadala wa muswada huu wa katiba Spika Makinda amekuwa akisema ........tulitegemea WENZETU wangefanaya hili au lile.......... ikimaanisha kuwa hao ni kundi lingine. Hii ni sababu nyingine ya kutaka madiliko ya Katiba. Hata hiii Hotuba ya Rais kwa wazee wa Dar ni kwa Wazee wa CCM kwa hiyo huyu Rais ni wa CCM na sii wa Watanzania wote.

    22. Antonov 225's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 2nd November 2010
      Location : namiungo
      Posts : 262
      Rep Power : 533
      Likes Received
      29
      Likes Given
      30

      Default Re: Spika wa bunge akiri uwezo wa chadema

      Quote By CtVKiLaZA View Post
      Hana lolote labda mpaka siku akitoa wigi akili ndo zitamurudia.
      Labda ana shimo kichwani , ndio maana wigi alimbanduki.
      Every man gotta right to decide his own destiny,And in this judgement there is no partiality.

    23. JF SMS Swahili

    Page 2 of 2 FirstFirst 12

    Similar Topics

    1. Spika wa bunge (Anne Makinda) akiri posho kuongezwa!
      By EasyFit in forum Jukwaa la Siasa
      Replies: 364
      Last Post: 7th December 2011, 13:17
    2. Bunge la Miongozo ya Spika, Jee Mhe, Spika ni Dhaifu, Dikteta au?
      By PatriotMzalendo in forum Jukwaa la Siasa
      Replies: 203
      Last Post: 15th February 2011, 08:50
    3. Mwema akiri uwezo wa Polisi mdogo
      By BAK in forum Habari na Hoja mchanganyiko
      Replies: 4
      Last Post: 14th January 2009, 04:36

    Tags for this Topic

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...