JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Notisi ya kuanzisha Mikoa na Wilaya

    Report Post
    Page 3 of 4 FirstFirst 1234 LastLast
    Results 41 to 60 of 68
    1. #1
      taffu69's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 26th February 2007
      Posts : 2,078
      Rep Power : 4965
      Likes Received
      521
      Likes Given
      424

      Default Notisi ya kuanzisha Mikoa na Wilaya

      JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
      OFISI YA WAZIRI MKUU TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
      TAARIFA KWA UMMA
      NOTISI YA KUANZISHA MIKOA NA WILAYARais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kwa mamlaka aliyopewa chini ya Ibara ya 2(2) ya Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania anaweza kuigawa Jamhuri ya Muungano katika Mikoa, Wilaya na maeneo mengineyo kwa kufuata utaratibu uliowekwa na Sheria au kwa mujibu wa Sheria iliyotungwa na Bunge.Katika kutekeleza Mamlaka hayo, Rais ametoa notisi ya kusudio la kuanzisha Mikoa minne (4) na Wilaya kumi na tisa (19). Notisi hizo ambazo zimetolewa chini ya kifungu cha 4 cha Sheria ya Uanzishaji wa Mikoa na Wilaya Sura 397 ya Toleo la 2002 ni Tangazo la Serikali Na. 285 la tarehe 9 Septemba, 2011 kwa ajili ya uanzishaji wa Mikoa na Tangazo la Serikali Na. 287 la tarehe 9 Septemba, 2011 kwa ajili ya uanzishaji wa Wilaya.Madhumuni ya Notisi hizi ni kuzialika Taasisi na mtu mwingine yeyote ambaye ataathirika na uanzishaji huo kutoa maoni, mapendekezo au pingamizi iwapo yatakuwepo katika kipindi cha siku 21 kwa Mikoa mipya na siku 30 kwa Wilaya mpya kuanzia tarehe ya Notisi hizi.Baada ya muda uliowekwa kupita, Rais atachambua maoni, mapendekezo na pingamizi zilizotolewa na kuzitolea uamuzi kabla ya kuanzisha rasmi Mikoa na Wilaya hizo kwa kadri atakavyoona inafaa.Mikoa mipya inayoanzishwa na Makao Makuu yake ni kama ifuatavyo: -
      MKOA WILAYA ZAKE MKOA ZINAKOTOKA MAKAO MAKUU
      1. Geita Geita Mwanza Geita
      Nyang’hwale(Mpya) Mwanza
      Chato Kagera
      Bukombe Shinyanga
      Mpya/Mbogwe Shinyanga
      2. Simiyu Bariadi Shinyanga Bariadi
      Itilima (Mpya) Shinyanga
      Maswa Shinyanga
      Meatu Shinyanga
      Busega (Mpya) Mwanza
      3. Njombe Njombe Iringa Njombe
      Wanging’ombe(Mpya) Iringa
      Ludewa Iringa
      Makete Iringa
      4. Katavi Mpanda Rukwa Mpanda
      Mlele(Mpya) Rukwa

      Wilaya mpya zinazoanzishwa na Makao Makuu yake ni kama ifuatavyo: -
      WILAYA MPYA WILAYA MAMA MKOA MAKAO MAKUU
      1. Buhigwe Kasulu Kigoma Buhigwe
      2. Busega Magu Mwanza Igalukilo
      3. Butiama Musoma Mara Nyamisisi
      4. Chemba Kondoa Dodoma Chemba
      5. Gairo Kilosa Morogoro Gairo
      6. Ikungi Singida Singida Ikungi
      7. Itilima Bariadi Shinyanga Itilima
      8. Kakonko Kibondo Kigoma Kakonko
      9. Kalambo Sumbwanga Rukwa Kalambo
      10. Kaliua Urambo Tabora Kalua
      11. Kyerwa Karagwe Kagera Rubwera
      12. Mbogwe Bukombe Shinyanga Mbogwe
      13. Mkalama Iramba Singida Nduguti
      14. Mlele Mpanda Rukwa Inyonga
      15. Momba Mbozi Mbeya Ndalambo
      16 Nyang’hwale Geita Mwanza Nyang’hwale
      17. Nyasa Mbinga Ruvuma Mbamba Bay
      18. Uvinza Kigoma Kigoma Lugufu
      19. Wanging’ombe Njombe Iringa Waging’ombe

      Kwa taarifa hii, Wananchi wote wanaalikwa kutumia haki yao ya kisheria kutoa kwa maandishi maoni, mapendekezo na pingamizi kama zipo kwa kuzingatia utaratibu uliwekwa kwa ajili ya maendeleo ya Wananchi wa maeneo husika na maslahi ya Taifa kwa ujumla. Maoni, pingamizi au mapendekezo hayo yatumwe kwa kutumia anuani ifuatayo: -
      Katibu Mkuu,
      Ofisi ya Waziri Mkuu,
      Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa,
      S. L. P 1923,
      DODOMA.

      E-mail [email protected]
      Fax- 026-2322116
      Imetolewa na: -
      Katibu Mkuu,
      Ofisi ya Waziri Mkuu,
      Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa.
      9 Septemba, 2011

      ****************************** *******************
      Wakuu kwa kuangalia hali halisi ya uchumi wa Tanzania kwa sasa na jinsi Taifa letu linavyokabiliwa na matatizo mengi ya kiuchumi pamoja na kijamii; ni sahihi kwa wakati huu kuanzisha mikoa mipya na wilaya mpya tena kwa idadi kubwa kama hiyo (Mikoa MINNE na Wilaya KUMI NA TISA).

      Lipi jambo la muhimu kwa sasa, kuanzisha wilaya na mikoa mipya ama kuangalia namna ya kutatua matatizo yanayolikabili Taifa kwa sasa?

      Swali la kujiuliza, Mbona wakati wa utawala wa awamu ya kwanza hadi ya tatu Marais wa vipindi hivyo hawakuongeza mikoa na wilaya kwa idadi kubwa kama hiyo? Iweje wakati wa awamu ya JK ndiyo tunashuhudia kila kitu kikiongezwa kama Baraza la Mawaziri, Uteuzi wa majaji, na hata Mikoa pamoja na Wilaya Mpya.

      Kwa wale wenye kuliona jambo hili na madhara yake naomba tupaze sauti kukemea na kulikataa mapema.

      Source: http://www.pmoralg.go.tz
      Last edited by taffu69; 14th September 2011 at 15:26.


    2. Bongolander's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 10th July 2007
      Location : Tandale
      Posts : 4,589
      Rep Power : 1594
      Likes Received
      1137
      Likes Given
      150

      Default Re: Notisi ya kuanzisha Mikoa na Wilaya

      Quote By Ngisibara View Post
      Na mie bado natafakari hii kitu ndani ya serikali yetu>... @yahoo.com......

      Mkuu ukiona barua zenye contacts za yahoo au hotmail au hizi free e mails jua ni scam, hizo wanatumia sana wanigeria.

      Mbali na hilo, kama ni kweli inabidi watwambie ni kwanini wanataka kuongeza mikoa na wilaya. Kigezo cha kuongeza idadi ya mikoa na wilaya ni nini? Idadi ya watu? ukubwa wa eneo la ardhi? uwezo wa kujiendesha kiuchumi? au sababu za kisiasa?


      What is wrong with mikoa iliyopo sasa? ina kasoro gani? Watu wa mkoa unaoitwa Manyara kwa sasa wamenufaika nini na kuwa mkoa, tofauti na walipokuwa mkoa wa Arusha?

      Au ndio njia ya kuwatafutia watu u-RC na u-DC...

      Mkuu siaimini hata kidogo kama hii ni kweli hakuna sababu yoyote ya msingi inayoweza kuingia akili kuongeza idadi ya mikoa na wilaya, labda iwe siasa tu. Naona watendaji na wafanya maamuzi kuwa effective kutaondoa hilo, hakuna sababu ya kuongeza gharama za utendaji wa serikali wakati, hizo pesa wanaweza kupewa watendaji wa sasa na kukwa na impact hiyohiyo.

    3. #42
      Kiti's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 2nd November 2010
      Posts : 217
      Rep Power : 543
      Likes Received
      31
      Likes Given
      0

      Default Re: Notisi ya kuanzisha Mikoa na Wilaya

      Wakuu wapya wa mikoa 4, wakuu wa wilaya 19. Mashangingi 23, Kujenga majengo mapya ya ofisi na nyumba za watumishi, n.k. jamani kulikoni? Ukiongezea na mawaziri wa wizara na mawaziri wadogo! Tutafika kweli. NAPING KWA NGUVU ZOTE.

    4. MAMMAMIA's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 26th February 2008
      Location : Near You
      Posts : 3,791
      Rep Power : 3323
      Likes Received
      1499
      Likes Given
      1208

      Default Re: Notisi ya kuanzisha Mikoa na Wilaya

      Quote By Mkandara View Post
      Hapo sasa mkuu wangu na sidhani kama kuna kiongozi wetu yeyote anafahamu kwa nini Italy wamefanya hivyo!
      Tatizo ni kuwa wakuu wetu wanafikiri kwa masaburi badala ya kutumia bongo, wao wanajali tu maslahi ya wachache na ya kisiasa.
      Mkandara likes this.

    5. Sometimes's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 28th December 2010
      Posts : 2,208
      Rep Power : 994
      Likes Received
      437
      Likes Given
      100

      Default Re: Notisi ya kuanzisha Mikoa na Wilaya

      Hayo ni mafanikio ya miaka50

    6. #45
      Katavi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 31st August 2009
      Location : Lyamba Lya Mfipa
      Posts : 27,040
      Rep Power : 148044498
      Likes Received
      4707
      Likes Given
      3078

      Default

      Quote By Matonange View Post
      <b><font color="#ff0000">Katavi mkoa mzima una wilaya mbili tu. Hii imekaaje? </font></b>
      Niacheni jamani nami nijidai......lol..

    7. Clean9

    8. #46
      Katavi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 31st August 2009
      Location : Lyamba Lya Mfipa
      Posts : 27,040
      Rep Power : 148044498
      Likes Received
      4707
      Likes Given
      3078

      Default

      Quote By Rugas View Post
      <table class="wysiwyg_dashes wysiwyg_cms_table_MsoNormalTab le"><tr valign="top" class="wysiwyg_dashes_tr wysiwyg_cms_table_MsoNormalTab le_tr"><td class="wysiwyg_dashes_td wysiwyg_cms_table_MsoNormalTab le_td"><font size="4"><span style="font-family: arial black"><font color="#ff0000">4.<br />
      </font></span></font></td><td width="87" class="wysiwyg_dashes_td wysiwyg_cms_table_MsoNormalTab le_td" style="background-color: transparent"><font size="4"><span style="font-family: arial black"><font color="#ff0000">Katavi</font></span></font></td><td width="150" class="wysiwyg_dashes_td wysiwyg_cms_table_MsoNormalTab le_td" style="background-color: transparent"><font size="4"><span style="font-family: arial black"><font color="#ff0000">Mpanda</font></span></font></td><td width="150" class="wysiwyg_dashes_td wysiwyg_cms_table_MsoNormalTab le_td" style="background-color: transparent"><font size="4"><span style="font-family: arial black"><font color="#ff0000">Rukwa</font></span></font></td><td width="150" class="wysiwyg_dashes_td wysiwyg_cms_table_MsoNormalTab le_td" style="background-color: transparent"><font size="4"><span style="font-family: arial black"><font color="#ff0000">Mpanda</font></span></font></td></tr><tr valign="top" class="wysiwyg_dashes_tr wysiwyg_cms_table_MsoNormalTab le_tr"><td width="33" class="wysiwyg_dashes_td wysiwyg_cms_table_MsoNormalTab le_td" style="background-color: transparent"><font size="4"><span style="font-family: arial black"><font color="#ff0000"><br />
      </font></span></font></td><td width="87" class="wysiwyg_dashes_td wysiwyg_cms_table_MsoNormalTab le_td" style="background-color: transparent"><font size="4"><span style="font-family: arial black"><font color="#ff0000"><br />
      </font></span></font></td><td width="150" class="wysiwyg_dashes_td wysiwyg_cms_table_MsoNormalTab le_td" style="background-color: transparent"><font size="4"><span style="font-family: arial black"><font color="#ff0000">Mlele(Mpya) </font></span></font></td><td width="150" class="wysiwyg_dashes_td wysiwyg_cms_table_MsoNormalTab le_td" style="background-color: transparent"><font size="4"><span style="font-family: arial black"><font color="#ff0000">Rukwa</font></span></font></td><td width="150" class="wysiwyg_dashes_td wysiwyg_cms_table_MsoNormalTab le_td" style="background-color: transparent"><font size="4"><span style="font-family: arial black"><font color="#ff0000"><br />
      </font></span></font></td></tr></table><br />
      <br />
      <br />
      <font size="4">Hizi ni dalili za kuipeleka nchi babaya zaidi!We unaanzishha mkoa una wilaya mbili?what for?<br />
      <br />
      Mkoa mmoja,una RC,RAS,Wasaidizi km sita wa RAS,....RPC, na mabosi kibao!Ukiacha mishahara na marupurupu yao,wanahitaji nyumba.....magari...wasaidizi. ...<br />
      <br />
      Ulianzishwa mkoa wa Manyara....ukienda pale ukaona ofisi za serikali utasema kweli kodi za wananchi zimeeishia pale.Maaana kuna jengo la R.C (of about 4b construction cost) RPC(ndo wanaanza kujenga),PCCb-like 1Billion,TRA- like 1billion,Tanroads- like 2billions,Hazina-like !billion na mengine. Ni gharama kubwa kuanzisha mkoa mmoja tu! kwa hii minnne sijuhi! Labda faida ni nyingi kuliko hasara,lakini kwa umaskini huu!haifai.<br />
      </font><br />
      M
      Sijui kumetokea nini mwanzo tuliambiwa kutakuwa na wilaya tatu, Kaliua kutokea mkoa wa Tabora ambayo sasa haipo.

    9. brazakaka's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 3rd March 2010
      Posts : 119
      Rep Power : 558
      Likes Received
      14
      Likes Given
      11

      Default Re: Notisi ya kuanzisha Mikoa na Wilaya

      Quote By Bongolander View Post
      Mkuu ukiona barua zenye contacts za yahoo au hotmail au hizi free e mails jua ni scam, hizo wanatumia sana wanigeria.

      Mbali na hilo, kama ni kweli inabidi watwambie ni kwanini wanataka kuongeza mikoa na wilaya. Kigezo cha kuongeza idadi ya mikoa na wilaya ni nini? Idadi ya watu? ukubwa wa eneo la ardhi? uwezo wa kujiendesha kiuchumi? au sababu za kisiasa?


      What is wrong with mikoa iliyopo sasa? ina kasoro gani? Watu wa mkoa unaoitwa Manyara kwa sasa wamenufaika nini na kuwa mkoa, tofauti na walipokuwa mkoa wa Arusha?

      Au ndio njia ya kuwatafutia watu u-RC na u-DC...

      Mkuu siaimini hata kidogo kama hii ni kweli hakuna sababu yoyote ya msingi inayoweza kuingia akili kuongeza idadi ya mikoa na wilaya, labda iwe siasa tu. Naona watendaji na wafanya maamuzi kuwa effective kutaondoa hilo, hakuna sababu ya kuongeza gharama za utendaji wa serikali wakati, hizo pesa wanaweza kupewa watendaji wa sasa na kukwa na impact hiyohiyo.
      mkuu anuani ya Katibu Mkuu wa TAMISEMI ni [email protected] imerekebishwa.
      TBC1 na ITV mnashindwa hata kutuwekea recorded news bulletin kwenye website zenu?

    10. #48
      popiexo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 26th October 2010
      Posts : 748
      Rep Power : 765
      Likes Received
      165
      Likes Given
      106

      Default Re: Notisi ya kuanzisha Mikoa na Wilaya

      Haya! Itafikia kila tarafa 2 ni wilaya, na kila wilaya mbili ni mkoa. Vilevile vitongoji 2 = na kijiji na vijiji viwili vitakuwa tarafa
      Peace & Love

    11. Mkandara's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd March 2006
      Location : T dot
      Posts : 14,413
      Rep Power : 7857
      Likes Received
      5914
      Likes Given
      5298

      Default Re: Notisi ya kuanzisha Mikoa na Wilaya

      Quote By MAMMAMIA View Post
      Tatizo ni kuwa wakuu wetu wanafikiri kwa masaburi badala ya kutumia bongo, wao wanajali tu maslahi ya wachache na ya kisiasa.
      Lakini pia tusiwalaumu sana kwa sababu hawa viongozi wetu ni reflection yetu sisi. Nina hakika kuna wengi wanashindwa kuona ubaya ktk jambo hili kwa sababu ndivyo tunavyoendesha maisha yetu ya umaskini ktk Ulimbukeni wa kuiga makuu.

      Kwa mfano:- Nchi tajiri utamkuta tajiri akifunga ndoa kwa kutumia mamilioni ya fedha na yeye mwenyewe ana mabillioni benki, lakini njoo kwetu tutatumia Tsh millioni 20 kwa harusi wakati bwana na bi. harusi hawana hata Laki benki na pengine hata kazi hawana. Sasa unaanza kujiuliza hizo fedha kwa nini wasipewe hao maharusi wakaanzie maisha?.. au kwa nini walifunga harusi wakati wanajua hawana kazi?.. Jibu ni - Maslahi binafsi na Wao watakwambia kwani maskini haruhusiwi kuoa?, wakati tunachozungumzia ni gharama za harusi ambazo haziwajengi maharusi wala kuwapunguzia matatizo..
      Exploration of reality

    12. #50
      M-mbabe's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 29th October 2009
      Location : here n' there
      Posts : 1,376
      Rep Power : 828
      Likes Received
      359
      Likes Given
      375

      Default Re: Notisi ya kuanzisha Mikoa na Wilaya

      Kwa mtizamo usio wa kitaalamu (yaani wa kawaida tu), wengi wetu tunaona hatua hii dhahiri ni ufujaji wa raslimali fedha.

      Inawezekana mtizamo huu wa baadhi yetu ni potofu kutokana na ujinga (ignorance) ya context ya kitaalamu kwenye haya mambo.
      Kama kuna mtaalamu tunaomba atupe objective assessment yake (+ves & -ves, giving his/her verdict on which one outweighs the other).....otherwise huu mpango tutauona kama mkakati wa "wale watu wetu" kuwatafutia ma-girl friend wao kibarua.

      Teach me please, I beg!
      If you're not ready to die for it, put the word 'freedom' out of your vocabulary (Malcolm X)

    13. LordJustice1's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 19th January 2011
      Posts : 2,266
      Rep Power : 2407
      Likes Received
      506
      Likes Given
      43

      Default Re: Notisi ya kuanzisha Mikoa na Wilaya

      hivi zenj wana wilaya ngapi ukilinganisha na idadi ya watu?

    14. ndetichia's Avatar
      JF Gold Member Array
      Join Date : 18th March 2011
      Location : Mwime - Buswangili
      Posts : 26,040
      Rep Power : 12246729
      Likes Received
      4059
      Likes Given
      356

      Default

      Quote By Matonange View Post
      Katavi mkoa mzima una wilaya mbili tu. Hii imekaaje?
      halafu inawezekana zitakuwa karibu karibu ngoja niende chimbo kuangalia imekaa vipi..

    15. ndetichia's Avatar
      JF Gold Member Array
      Join Date : 18th March 2011
      Location : Mwime - Buswangili
      Posts : 26,040
      Rep Power : 12246729
      Likes Received
      4059
      Likes Given
      356

      Default

      Quote By Ezan View Post
      Sasa menejimenti ifanyeje watoto wazuri wanazidi kumaliza vyuo na hakuna pa kuwapachika. Refer Ukuu wa wilaya Manyyoni
      na hisi kitu kama hicho..

    16. ndetichia's Avatar
      JF Gold Member Array
      Join Date : 18th March 2011
      Location : Mwime - Buswangili
      Posts : 26,040
      Rep Power : 12246729
      Likes Received
      4059
      Likes Given
      356

      Default Re: Notisi ya kuanzisha Mikoa na Wilaya

      hivi ile thread ya gharama za kuanzia mkoa na wilaya hivi iko wapi ili tupate gharama zake..

    17. kisururu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd January 2011
      Posts : 309
      Rep Power : 552
      Likes Received
      72
      Likes Given
      228

      Default Re: Notisi ya kuanzisha Mikoa na Wilaya

      Wakuu hapa ni majimbo mapya ya uchaguzi yanaandaliwa tena sehemu zile wanapodhani CCM najiweza kujitetea kulingana na watu wanaoishi huko

    18. #56
      Lua's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 19th May 2011
      Posts : 693
      Rep Power : 93908
      Likes Received
      293
      Likes Given
      5

      Default Re: Notisi ya kuanzisha Mikoa na Wilaya

      Hao hao wanalalamika kasungura chetu kadogo tugawane hivyo hivyo, halafu wanakuja wanaongeza mikoa, mawilaya huku nako si kuongeza za bure tu! Sidhani kama wananchi wanahitaji majina ya mikoa au wilaya mipya zaidi ya kuhitaji huduma za msingi, kama afya, elimu,miundombinu, siasa safi na ambayo wangepelekewa hata kwy mikoa na wilaya zao za zamani, kuliko hicho walichofanya ni kupeana zawadi na fadhira.

    19. #57
      RMA's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 10th October 2010
      Posts : 410
      Rep Power : 585
      Likes Received
      87
      Likes Given
      0

      Default Re: Notisi ya kuanzisha Mikoa na Wilaya

      Sijui ni vigezo gani vinatumika kugawa hizo wilaya! Ukiangalia wilaya inayoitwa SERENGETI mkoani Mara, attention yote inaelekezwa mbugani tu. Ni wilaya inayosifika kwa ajili ya utalii. Na hata baadhi ya wakuu wetu wa nchi wanakimbizana huko kujenga mahoteli. Lakini ukiangalia kata zote za Tarafa ya Ngoreme kwa mfano, ambayo inahesabiwa kuwa sehemu ya wilaya ya Serengeti utadhani haipo katika ramani ya Tanzania. Vijiji vingi vimesahauliwa na macho yote yanaelekezwa mbugani tu.

      Ifike wakati sasa Eneo lote la Tarafa ya ngoreme na baadhi ya vijiji vya wilaya ya Musoma vijijini vinavyopakana na tarafa hii vipewe hadhi ya wilaya. Maisha ya watu huko yanasikitisha na kuhuzunisha. Na kwa sababu ya kusahaulika, vijana wengi wanakimbilia mijini. Na kila wakati wazo hili linapotolewa, utasikia wanasiasa wanasema kuwa wilaya ya Serengeti ni mbuga tupu na idadi ya watu ni ndogo. Iwapo kweli Serikali hii inawajali wananchi wote bila ubaguzi, iwafikirie upya wananchi wa maeneo ya mbali na mbuga na hasa wa tarafa ya Ngoreme na vijiji vilivyo kandokando yake!

    20. Kibirizi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 19th February 2011
      Posts : 592
      Rep Power : 602
      Likes Received
      103
      Likes Given
      13

      Default Re: Notisi ya kuanzisha Mikoa na Wilaya

      ubarikiwe kwa kutupa taarifa za uhakika.

    21. mashikolomageni's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 5th January 2010
      Location : Jamhuri ya Ukenge
      Posts : 1,549
      Rep Power : 852
      Likes Received
      156
      Likes Given
      143

      Default Re: Notisi ya kuanzisha Mikoa na Wilaya

      Mhhh! Kweli nimeamini "kasungura kenyewe ni kadogo"

    22. #60
      mwaJ's Avatar
      JF Tanzanite Member Array
      Join Date : 27th September 2007
      Location : Nowhere
      Posts : 4,051
      Rep Power : 14795
      Likes Received
      2875
      Likes Given
      1952

      Default

      Quote By juu kwa juu View Post
      Hongera jk, wacha wapinzani wa maendeleo waseme au wabeze, kusogeza mamlaka jirani zaidi na wananchi ni muhimu sana. Hata hivyo tangu lini? Wapinzani wakapongeza kazi ya serikali iliopo itakuwa ajabu.
      <br />
      <br />

      Kweli wewe hata akili yako inafanya kazi juu kwa juu! We huoni kuwa gharama za uendeshaji serikali zitaongezeka mara dufu? Hebu fikiria mfano ni mashangingi mangapi yatahitajika baada ya kuwa na hizo wilaya na mikoa? Hayo maendeleo unayosema kwani hayawezi kupelekwa bila sehemu hizo kuwa wilaya au mikoa? Mpaka hiyo miaka 3 iliyobaki iishe sijui tutakuwa na mikoa na wilaya ngapi? Lol! Nchi hii! Hatukawii kutangaziwa Kinondoni inakuwa mkoa na wilaya zake mpya 3 - ubungo, kawe na tegeta!


    Page 3 of 4 FirstFirst 1234 LastLast

    Similar Topics

    1. Replies: 100
      Last Post: 30th April 2013, 13:10
    2. Honoraria za wakuu wa mikoa na wilaya
      By Kiti in forum Habari na Hoja mchanganyiko
      Replies: 1
      Last Post: 20th September 2011, 20:28
    3. Kikwete atangaza mikoa, wilaya mpya
      By MziziMkavu in forum Habari na Hoja mchanganyiko
      Replies: 26
      Last Post: 25th June 2010, 12:32
    4. Wakuu wa MIKOA/WILAYA Wanajeshi
      By mwanamasala in forum Jukwaa la Siasa
      Replies: 1
      Last Post: 25th November 2009, 10:32

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...