JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Tanzania Automotive Technology (Nyumbu): Si Kama Unavyoifikiria

    Report Post
    Page 2 of 5 FirstFirst 1234 ... LastLast
    Results 21 to 40 of 100
    1. Chamoto's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 7th December 2007
      Posts : 1,426
      Rep Power : 1324
      Likes Received
      539
      Likes Given
      369

      Default Tanzania Automotive Technology (Nyumbu): Si Kama Unavyoifikiria

      Magari Ya Nyumbu









      Utengenezaji Wa Minara



      Mashine Ya kulimia




      Mashine za Kutengenezea Matofali











      Mzee Mwinyi Akikagua




      Mwalimu Akipata Maelezo Kuhusu utangenezaji Wa Vipuri

      Last edited by Chamoto; 24th June 2011 at 05:21.
      If numbers are not beautiful, I don't know what is. - Paul Erdős


    2. NDINDA's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 4th April 2011
      Location : behind you
      Posts : 1,827
      Rep Power : 613688
      Likes Received
      971
      Likes Given
      1030

      Default Re: (TANZANIA AUTOMOTIVE TECHNOLOGY - Nyumbu) Si Kama Unavyoifikiria

      Quote By Amoeba View Post
      VETA na wenyewe bana, wameshindwa walau kukatransform haka kagari kakae kimvuto; hata rangi sijui wamepaka kwa brush kama nyumba!
      teh teh mkuu umeniacha hoi kweli, hilo brush lao litakua matata, teh teh, kama mdau alivyosena hapo juu, hivi vitu visiishie sabasaba tuum, angalau tuanze kutumia

    3. RedDevil's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 30th April 2009
      Location : Hapa Hapa
      Posts : 1,611
      Rep Power : 917
      Likes Received
      334
      Likes Given
      754

      Default Re: (TANZANIA AUTOMOTIVE TECHNOLOGY - Nyumbu) Si Kama Unavyoifikiria

      Quote By ndetichia View Post
      juhudi ni nzuri ndo myalete sasa mashambani sio tu sabasaba..
      Hakuna haja ya kuwasifu! Yawezekana hiyo gari wameunganisha injini ya gari lingine na board la gari lingine wakaenda kula kodi zetu. Nitawasifia wakifikia hatua ya kuzalisha magari mengi yatakayouzwa hapa hapa nchini na africa mashariki angalau.
      NDINDA likes this.
      "Never argue with stupid people, they will drag you down to their level and then beat you with experience" Mark Twain

    4. Amoeba's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 20th August 2009
      Posts : 3,333
      Rep Power : 1259
      Likes Received
      527
      Likes Given
      725

      Default Re: (TANZANIA AUTOMOTIVE TECHNOLOGY - Nyumbu) Si Kama Unavyoifikiria

      Ni kweli mkuu NDIDA, VETA wako well funded; wanavifaa vya kila aina, lakini product zao ni kama za mafundi wa mitaani.
      Kama unatazama Discovery Channel, angalia kazi kama za OVERHAULING, au WCC; wakina Ryan wanafanya kazi ambazo kila mtu anasema "wow".
      Name:  pontiac68.JPG
Views: 92
Size:  36.5 KB


























      Hiyo ni Pontiac ya 1968, before and after!!
      NDINDA likes this.
      If you love something, set it free; if it comes back.....its yours,...
      if it doesn't.......hunt it down and
      kill it!

    5. BABA JUICE's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 5th September 2010
      Location : HOME
      Posts : 392
      Rep Power : 602
      Likes Received
      38
      Likes Given
      55

      Default Re: (TANZANIA AUTOMOTIVE TECHNOLOGY - Nyumbu) Si Kama Unavyoifikiria

      I hate where this country is heading all the people who are driving this country to the deep hole
      RedDevil and Mphamvu like this.

    6. RedDevil's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 30th April 2009
      Location : Hapa Hapa
      Posts : 1,611
      Rep Power : 917
      Likes Received
      334
      Likes Given
      754

      Default Re: (TANZANIA AUTOMOTIVE TECHNOLOGY - Nyumbu) Si Kama Unavyoifikiria

      Quote By BABA JUICE View Post
      I hate where this country is heading all the people who are driving this country to the deep hole
      Me too BABA JUICE, Inahitaji moyo sana kusema natoka Tanzania. Its okay am a Tanzania, lakini inapofikia swali kuwa "Tanzania inasifika kwa kitu gani?" Unasikia moyo unadunda, then unakumbuka Mt. Kilimanjaro, then unaangalia kitu gani tena aaaaaa! unasema labda keshawahi kusikia Serengeti basi unataja Wild-animals basi inakuwa inashangaza sana wanaJF.

      Pamoja na kuwa rasilimali watu inazidi kuongezeka, lakini serikali haisomi alama za nyakati namna ya kucreate opportunities, kulinda afya zao, kuboresha kila sector kwa ajili ya hawa watu. Zaidi kila kitu kimeachwa mikononi mwa watu wenyewe ambao nao wengi wao exposure ni ndogo basi inabaki kuwa mtaji wa kisiasa. We have to declare a state of emergency kila sector, sijui kwa nini bado hatutangaza? Angalia Elimu inavyoshuka kwa Geometric progression with time, Energy sector utadhani kuna watu wamemilikishwa hiyo sector au hakuna watu wengine!!

      Gharama ya hizo gari ukiuliza, utaambiwa bei ya kutupwa sababu, oooooh gharama za vipuli marasijui watu hawayanunui kwa sababu wamezoea magari ya mitumba toka japan, kama ni hivyo rekebisheni policies watu wanunue ya hapa hapa, au boresheni sector ya usafiri kama kumiliki makampuni ya usafirishaji kwenye miji mikubwa kama Dar, Mwanza,Arusha, Mbeya nk na kupiga marufuku uingizwaji holela wa magari nchini.
      Last edited by RedDevil; 5th July 2011 at 19:39.
      Mtazamaji likes this.
      "Never argue with stupid people, they will drag you down to their level and then beat you with experience" Mark Twain

    7. NDINDA's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 4th April 2011
      Location : behind you
      Posts : 1,827
      Rep Power : 613688
      Likes Received
      971
      Likes Given
      1030

      Default Re: (TANZANIA AUTOMOTIVE TECHNOLOGY - Nyumbu) Si Kama Unavyoifikiria

      Quote By RedDevil View Post
      Me too BABA JUICE, Inahitaji moyo sana kusema natoka Tanzania. Its okay am a Tanzania, lakini inapofikia swali kuwa "Tanzania inasifika kwa kitu gani?" Unasikia moyo unadunda, then unakumbuka Mt. Kilimanjaro, then unaangalia kitu gani tena aaaaaa! unasema labda keshawahi kusikia Serengeti basi unataja Wild-animals basi inakuwa inashangaza sana wanaJF.

      Pamoja na kuwa rasilimali watu inazidi kuongezeka, lakini serikali haisomi alama za nyakati namna ya kucreate opportunities, kulinda afya zao, kuboresha kila sector kwa ajili ya hawa watu. Zaidi kila kitu kimeachwa mikononi mwa watu wenyewe ambao nao wengi wao exposure ni ndogo basi inabaki kuwa mtaji wa kisiasa. We have to declare a state of emergency kila sector, sijui kwa nini bado hatutangaza? Angalia Elimu inavyoshuka kwa Geometric progression with time, Energy sector utadhani kuna watu wamemilikishwa hiyo sector au hakuna watu wengine!!

      Gharama ya hizo gari ukiuliza, utaambiwa bei ya kutupwa sababu, oooooh gharama za vipuli marasijui watu hawayanunui kwa sababu wamezoea magari ya mitumba toka japan, kama ni hivyo rekebisheni policies watu wanunue ya hapa hapa, au boresheni sector ya usafiri kama kumiliki makampuni ya usafirishaji kwenye miji mikubwa kama Dar, Mwanza,Arusha, Mbeya nk na kupiga marufuku uingizwaji holela wa magari nchini.
      mkuu umenena

    8. Viper's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st December 2007
      Location : Zaragoza (Spain)
      Posts : 3,655
      Rep Power : 3511
      Likes Received
      1276
      Likes Given
      850

      Default Re: (TANZANIA AUTOMOTIVE TECHNOLOGY - Nyumbu) Si Kama Unavyoifikiria

      Quote By Chamoto View Post
      Kwakweli maswali yako magumu kidogo labda ungeenda hapa kupata maelezo zaidi
      mkuu website yao nadhani ipo on trial... hakuna info yoyote zaidi ya picha kwenye tab moja TU... other tabs zinasema page ipo under construction tembelea siku nyingine .. hawapo serious jamaa
      Mtazamaji and nditolo like this.
      “Not only am I better looking….I’m just plain better.”
      Arsenal My heart Juventus My soul

    9. King'asti's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 26th November 2009
      Location : Masaini
      Posts : 24,985
      Rep Power : 429501991
      Likes Received
      19555
      Likes Given
      9429

      Default

      itakuwa ajabu kama watakuwa na website! ukiingia kule ndani kwenye site yao,ukaona hali iliyopo na ukaongea na wafanyakazi: unaweza dondosha chozi. inshort hakuna tofauti na mashirika mengine ya umma.kuna vifaa vya nguvu,vinaoga vumbi tu! mwalimu alikuwa na ndoto kweli juu ya nchi hii,inawezekana kufifishwa kwa ndoto zake ndo kulimuondoa haraka,mbona mugabe anadunda hadi leo jamani!
      Quote By Viper View Post
      mkuu website yao nadhani ipo on trial... hakuna info yoyote zaidi ya picha kwenye tab moja TU... other tabs zinasema page ipo under construction tembelea siku nyingine .. hawapo serious jamaa

    10. Mzee Mwanakijiji's Avatar
      JF Platinum Member Array
      Join Date : 10th March 2006
      Location : Kijijini
      Posts : 30,848
      Rep Power : 16128521
      Likes Received
      20676
      Likes Given
      10478

      Default Re: (TANZANIA AUTOMOTIVE TECHNOLOGY - Nyumbu) Si Kama Unavyoifikiria

      Hivi hamjajiuliza kwanini mabingwa wa ubinafsishaji na uwekezaji hawajajitahidi kufanya ushirikiano na Wajapani, Wamarekani au hata Wachina kutengeneza magari hapo Bongo kwenye hii Nyumbu na kufanya kufikia International Standard? Hata kuwa na kiwanda cha kuunganisha magari mengine tu, mbona utaalamu umekuwepo nchini kwa muda mrefu tu.. au watu wamesahau kuunganisha Maskania na ma Leyland?
      Mtazamaji likes this.
      [email protected]
      The Best of Tanzanian Socio-Political Blogging - http://www.mwanakijiji.com

    11. UmkhontoweSizwe's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 19th December 2008
      Posts : 2,322
      Rep Power : 1078
      Likes Received
      674
      Likes Given
      396

      Default Re: (TANZANIA AUTOMOTIVE TECHNOLOGY - Nyumbu) Si Kama Unavyoifikiria

      Hakuna kitu kimoja ambacho sisi tunaweza tukafanya seriously.

    12. Mtazamaji's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 29th February 2008
      Location : global village
      Posts : 5,978
      Rep Power : 1857
      Likes Received
      1349
      Likes Given
      2657

      Default Re: (TANZANIA AUTOMOTIVE TECHNOLOGY - Nyumbu) Si Kama Unavyoifikiria

      Quote By Viper View Post
      mkuu website yao nadhani ipo on trial... hakuna info yoyote zaidi ya picha kwenye tab moja TU... other tabs zinasema page ipo under construction tembelea siku nyingine .. hawapo serious jamaa
      Nadhani dhumuni lao ni maonyesho tuu. teh teh teh. na unajua haya mambo ya JW ukihoji watu wanasema si mzalendo.

      Quote By Mzee Mwanakijiji View Post
      Hivi hamjajiuliza kwanini mabingwa wa ubinafsishaji na uwekezaji hawajajitahidi kufanya ushirikiano na Wajapani, Wamarekani au hata Wachina kutengeneza magari hapo Bongo kwenye hii Nyumbu na kufanya kufikia International Standard? Hata kuwa na kiwanda cha kuunganisha magari mengine tu, mbona utaalamu umekuwepo nchini kwa muda mrefu tu.. au watu wamesahau kuunganisha Maskania na ma Leyland?
      Tudokezee mkuuu

      kwa nn wakuu wetu hawaombi japan hata protype a kuwezesha watu na viwanda binafsi watengeneze japo seat cover za magari ya kijapan kwa ajili ya soko Tanzania
      NDINDA likes this.

    13. Idimi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 18th March 2007
      Location : Ikwiriri
      Posts : 7,136
      Rep Power : 85915012
      Likes Received
      1838
      Likes Given
      945

      Default Re: (TANZANIA AUTOMOTIVE TECHNOLOGY - Nyumbu) Si Kama Unavyoifikiria

      Nilipita katika kiwanda cha nyumbu mnamo mwaka 2009, jamaa wana vifaa vya kutosha kuweza kutengeneza mitambo yenye manufaa kwa nchi. Hayo maswali mliyohoji hapo juu nilimhoji mhandisi mmoja (nitamhifadhi jina), akasema kwamba serikali ya Mwalimu enzi hizo ilisomesha wahandisi wengi wa uundaji wa magari katika nchi zenye viwanda vya magari, lakini hatujatilia mkazo kuendeleza elimu ile kwa vitendo. Ukiachilia magari, nyumbu wanatengeneza vifaa vingi tu vya kilimo, kimsingi ni wazuri, wamekosa uwezeshaji tu!
      NDINDA likes this.
      A successful man is one who makes more money than his wife can spend. A successful woman is one who can find such a man!
      [email protected]

    14. RedDevil's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 30th April 2009
      Location : Hapa Hapa
      Posts : 1,611
      Rep Power : 917
      Likes Received
      334
      Likes Given
      754

      Default Re: (TANZANIA AUTOMOTIVE TECHNOLOGY - Nyumbu) Si Kama Unavyoifikiria

      Quote By Idimi View Post
      Nilipita katika kiwanda cha nyumbu mnamo mwaka 2009, jamaa wana vifaa vya kutosha kuweza kutengeneza mitambo yenye manufaa kwa nchi. Hayo maswali mliyohoji hapo juu nilimhoji mhandisi mmoja (nitamhifadhi jina), akasema kwamba serikali ya Mwalimu enzi hizo ilisomesha wahandisi wengi wa uundaji wa magari katika nchi zenye viwanda vya magari, lakini hatujatilia mkazo kuendeleza elimu ile kwa vitendo. Ukiachilia magari, nyumbu wanatengeneza vifaa vingi tu vya kilimo, kimsingi ni wazuri, wamekosa uwezeshaji tu!
      We need more detail about this! kwa sababu yawezekana wanawezeshwa lakini kuna bomba kubwa la kumeza pesa yote (aka kuna ufisadi) hivyo malengo yanakuwa hayatekelezwi, au wakati mwingine hakuna motivation/creativity kwenye kuwafanya watu wenye sifa sahihi kufanya kazi pale. So someone with more detail about their cash-flow at nyumbu, naimani kuna wazalendo wengi watatujuza japo kwa ufupi.
      "Never argue with stupid people, they will drag you down to their level and then beat you with experience" Mark Twain

    15. Amoeba's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 20th August 2009
      Posts : 3,333
      Rep Power : 1259
      Likes Received
      527
      Likes Given
      725

      Default Re: (TANZANIA AUTOMOTIVE TECHNOLOGY - Nyumbu) Si Kama Unavyoifikiria

      Quote By Mzee Mwanakijiji View Post
      Hivi hamjajiuliza kwanini mabingwa wa ubinafsishaji na uwekezaji hawajajitahidi kufanya ushirikiano na Wajapani, Wamarekani au hata Wachina kutengeneza magari hapo Bongo kwenye hii Nyumbu na kufanya kufikia International Standard? Hata kuwa na kiwanda cha kuunganisha magari mengine tu, mbona utaalamu umekuwepo nchini kwa muda mrefu tu.. au watu wamesahau kuunganisha Maskania na ma Leyland?
      Kweli mkuu, nakkumbuka zamani tulikuwa na asembly za magari hapa hapa; SCANIA, NISSAN PATROL, right? Hivi baiskeli za Swala zilitengenezwa hapa ama? Leo kuna sababu gani ya kuhalalisha vifo vya Viwanda kama hivi ambavyo obviously bei za bidhaa zao zingekuwa cheap kuliko za kutoka China na Japan?..........SAD, SO SAAAAAD!
      If you love something, set it free; if it comes back.....its yours,...
      if it doesn't.......hunt it down and
      kill it!

    16. mbweta's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 10th December 2010
      Posts : 591
      Rep Power : 628
      Likes Received
      62
      Likes Given
      3

      Default Re: (TANZANIA AUTOMOTIVE TECHNOLOGY - Nyumbu) Si Kama Unavyoifikiria

      Nyumbu kwenyewe miaka kumi wanatengeneza gari moja.

    17. Babkey's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 10th December 2010
      Posts : 2,441
      Rep Power : 1087
      Likes Received
      538
      Likes Given
      242

      Default

      Quote By Amoeba View Post
      Kweli mkuu, nakkumbuka zamani tulikuwa na asembly za magari hapa hapa; SCANIA, NISSAN PATROL, right? Hivi baiskeli za Swala zilitengenezwa hapa ama? Leo kuna sababu gani ya kuhalalisha vifo vya Viwanda kama hivi ambavyo obviously bei za bidhaa zao zingekuwa cheap kuliko za kutoka China na Japan?..........SAD, SO SAAAAAD!
      Sukari yatengenezwa hapa hapa kadhalika saruji ila bei yake, mh!

    18. lukindo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 20th March 2010
      Posts : 2,080
      Rep Power : 964
      Likes Received
      653
      Likes Given
      933

      Default Re: (TANZANIA AUTOMOTIVE TECHNOLOGY - Nyumbu) Si Kama Unavyoifikiria

      Mawazo mazuri sana mkuu lakini fikiria mfano huu, Shule Form I-IV ni miaka 4 na kila likizo huwa ni week 4 na likizo fupi week 1. Lakini fikiria kama ungelienda likizo (baada ya form I) kwa miezi 40 ungeliweza kuendelea na hiyo shule baada ya likizo??
      Ukiangalia China tangia walivyoshika kasi (enzi za Mao) hawakuwahi kwenda likizo lakini sisi tangia Mwalimu alivyoondoka akaondoka na hata mawazo mazuri kama haya. Sasa wasi wasi wangu ni kuwa miaka 27 ya 'likizo' tangia alivyoondoka kweli bado tunayakumbuka tuliyoanza nayo au tunahitaji kuanza tena na moja!?

      Quote By NDINDA View Post
      Nyerere alikuwa na dira akaona haja ya kuwa na kiwanda hicho, Warithi ni kama vile wamekitelekeza sana, wakumbuke kuwa hakuna maendeleo popote duniani bila ya kuwa na mageuzi ya Sayansi na Tekinolojia.
      Quote By NDINDA View Post
      mkuu umenena, mbali na yutong hapa china, ukiwa mitaani utagundua kwamba magari yote maarufu duniani ni wameassemble hapa hapa kwao, mfano kila mji unakiwanda kinachoassemble magari brand flani utakuta beijing hyundai, beiijing jeep, beijing benz , huko guangzhou ambako ndio moyo wa china unadunda ndio usiseme, guangzhou toyota, guangzhou honda, nk, pia unakuta wanatumia kampuni zao hizi kununua kampuni kubwa kubwa, mfano geely ya china ishanunua volvo, sasa hivi wanazifyatua hpahapa kama matofali, sichuan waliikosa kosa hummer mwaka jana na ingeshanunuliwa, hapo shanghai ndio usiseme VW(shanghai volkswagen), kila kitu kinawezekana kma serikali inasupport, china makampuni yana support kubwa sana kutoka serikalini (chama ,teh teh)ingawa wengi hawakipendi kama sisi tusivyopenda ccm. lakini ccm huwezi kulinganisha na hiki cha china

    19. MduduWashawasha's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 5th March 2008
      Location : Dar es salaam
      Posts : 505
      Rep Power : 756
      Likes Received
      59
      Likes Given
      9

      Default Re: (TANZANIA AUTOMOTIVE TECHNOLOGY - Nyumbu) Si Kama Unavyoifikiria

      Hizo Nyumbo zikitestiwa toka kibaha kufika Mto wami huwa ni mbinde

    20. Viper's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st December 2007
      Location : Zaragoza (Spain)
      Posts : 3,655
      Rep Power : 3511
      Likes Received
      1276
      Likes Given
      850

      Default Re: (TANZANIA AUTOMOTIVE TECHNOLOGY - Nyumbu) Si Kama Unavyoifikiria

      Quote By mbweta View Post
      Nyumbu kwenyewe miaka kumi wanatengeneza gari moja.
      hahaha acha dharau mkuu ....
      “Not only am I better looking….I’m just plain better.”
      Arsenal My heart Juventus My soul

    21. Chamoto's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 7th December 2007
      Posts : 1,426
      Rep Power : 1324
      Likes Received
      539
      Likes Given
      369

      Default Re: (TANZANIA AUTOMOTIVE TECHNOLOGY - Nyumbu) Si Kama Unavyoifikiria

      Quote By MduduWashawasha View Post
      Hizo Nyumbo zikitestiwa toka kibaha kufika Mto wami huwa ni mbinde
      Sijui hapa nicheke au nisikitike
      If numbers are not beautiful, I don't know what is. - Paul Erdős

    Page 2 of 5 FirstFirst 1234 ... LastLast

    Similar Topics

    1. Tanzania Information Technology Association
      By PlanckScale in forum Tech, Gadgets & Science Forum
      Replies: 3
      Last Post: 24th August 2014, 01:20
    2. Finland boosts Tanzania technology sector
      By Maxence Melo in forum Tech, Gadgets & Science Forum
      Replies: 5
      Last Post: 5th October 2011, 01:07
    3. Tanzania won on technology advances competiton
      By Pukudu in forum Jokes/Utani + Udaku/Gossips
      Replies: 6
      Last Post: 21st August 2011, 23:57
    4. Replies: 5
      Last Post: 29th November 2010, 08:22

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...