JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Sheria Ya Ndoa

    Report Post
    Page 1 of 2 12 LastLast
    Results 1 to 20 of 30
    1. Bongolander's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 10th July 2007
      Location : Tandale
      Posts : 4,726
      Rep Power : 1631
      Likes Received
      1309
      Likes Given
      178

      Default Sheria Ya Ndoa

      wanaJF kuna mwenye copy ya Sheria ya ndoa hapa, nataka kuijua ki-undani maana kuna issues zinanitatiza sana, kama kuna yoyote anayo naomba msaada na ufafanuzi wake, najua wanasheria wa maana mko hapa.


    2. Mzee Mwanakijiji's Avatar
      JF Platinum Member Array
      Join Date : 10th March 2006
      Location : Kijijini
      Posts : 30,758
      Rep Power : 21949233
      Likes Received
      20330
      Likes Given
      10307

      Default

      Hii hapa...
      Attached Files
      [email protected]
      The Best of Tanzanian Socio-Political Blogging - http://www.mwanakijiji.com

    3. Bongolander's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 10th July 2007
      Location : Tandale
      Posts : 4,726
      Rep Power : 1631
      Likes Received
      1309
      Likes Given
      178

      Default

      Thanks mwanakijiji naipitia kidogo, nikiwa na maswali i will get back to you!

    4. Mtoto wa Mkulima's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 12th April 2007
      Posts : 953
      Rep Power : 885
      Likes Received
      54
      Likes Given
      0

      Default

      Namba kuuliza kidogo jamani. hivi sheria zote huwa zinaandikwa kwa kiingereza au zipo nakala zake za kiswahili? Nauliza hivi maana wananchi wengi hatujui sheria, kusoma katiba au hata haki zetu. najua baadhi tunaweza kusoma na kuelewa kiingereza hapo lakini sijui mwanandoa wa kule kwentu Nkasi kama anaweza kuelewa kilichoandikwa.
      ONE OF THE STRONGEST WEAPONS IS DIALOGUE

    5. malisak's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 16th March 2006
      Location : Dar es salaam
      Posts : 131
      Rep Power : 777
      Likes Received
      2
      Likes Given
      0

      Default

      Quote By Mtoto wa mkulima View Post
      Namba kuuliza kidogo jamani. hivi sheria zote huwa zinaandikwa kwa kiingereza au zipo nakala zake za kiswahili? Nauliza hivi maana wananchi wengi hatujui sheria, kusoma katiba au hata haki zetu. najua baadhi tunaweza kusoma na kuelewa kiingereza hapo lakini sijui mwanandoa wa kule kwentu Nkasi kama anaweza kuelewa kilichoandikwa.
      ni kweli ndugu hata mimi sina moja ni bora wajuvi waje hapa watujuze,maana mimi nimeolewa ila sijui haki zangu zaidi ya za ndani tu.

    6. bokassa's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 19th May 2007
      Location : iloganzala
      Posts : 452
      Rep Power : 779
      Likes Received
      3
      Likes Given
      0

      Default

      PART II
      (b) Restrictions on Marriage
      13.-(1) No person shall marry who, being male, has not attained Minimum the apparent age of eighteen years or, being female, has not attained age the apparent age of fifteen years.


      HEBU SOMENI HUU UCHAFU!!!! HIVI VITOTO VINARUHUSIWAJE KUFUNGISHWA NDOA????
      We must generate courage equal to the size of the difficulties we face-Dalai Lama

    7. Mzee Mwanakijiji's Avatar
      JF Platinum Member Array
      Join Date : 10th March 2006
      Location : Kijijini
      Posts : 30,758
      Rep Power : 21949233
      Likes Received
      20330
      Likes Given
      10307

      Default

      Quote By Mtoto wa mkulima View Post
      Namba kuuliza kidogo jamani. hivi sheria zote huwa zinaandikwa kwa kiingereza au zipo nakala zake za kiswahili? Nauliza hivi maana wananchi wengi hatujui sheria, kusoma katiba au hata haki zetu. najua baadhi tunaweza kusoma na kuelewa kiingereza hapo lakini sijui mwanandoa wa kule kwentu Nkasi kama anaweza kuelewa kilichoandikwa.
      sheria zote zinaandikwa kwa Kiingereza kwanza. Wakipata muda wanazitafsiri kwa Kiswahili. Hata Bungeni wanalalamika sana kwani wabunge inabidi wapate mtu wa kuhakikisha wanaipata maana ya Kiingereza sawa sawa. Wameombwa mara nyingi kuwapa Baraza la Kiswahili jukumu la kutafsiri sheria hizo lakini hawana kasi, ari, au nguvu ya kufanya hivyo.
      [email protected]
      The Best of Tanzanian Socio-Political Blogging - http://www.mwanakijiji.com

    8. Mzee Mwanakijiji's Avatar
      JF Platinum Member Array
      Join Date : 10th March 2006
      Location : Kijijini
      Posts : 30,758
      Rep Power : 21949233
      Likes Received
      20330
      Likes Given
      10307

      Default

      Quote By malisak View Post
      ni kweli ndugu hata mimi sina moja ni bora wajuvi waje hapa watujuze,maana mimi nimeolewa ila sijui haki zangu zaidi ya za ndani tu.

      malisak, nimefurahi kukuona huku.. ulipotea sana..
      [email protected]
      The Best of Tanzanian Socio-Political Blogging - http://www.mwanakijiji.com

    9. Gamba la Nyoka's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 1st May 2007
      Posts : 2,223
      Rep Power : 26512139
      Likes Received
      656
      Likes Given
      575

      Default

      Lakini nilivyoisoma sheria hii inarejea neno "Tanganyika" badala ya "Tanzania".halafu cha ajabu ni kwamba wakati inasainiwa hiyo sheria ni mwaka 1971 ambapo "Tanganyika" haikuwepo bali ipo "Tanzania" Kwa nini inakuwa hivyo?. jee hii haileti utata wa kwamba sheria hiyo ni Batili kwa sababu inazungumzia nchi isiyokuwepo?
      Chadema kama mnapokea misaada kutoka nje bila kufanya tathmini, angalieni mkishika dola msije mkaiuza Tanzania na watu wake kwa vijimisaada vichache- Hao wanaowapa misaada hawana permanent Friends/Enemies, bali wana permanent Interests.

    10. Mzee Mwanakijiji's Avatar
      JF Platinum Member Array
      Join Date : 10th March 2006
      Location : Kijijini
      Posts : 30,758
      Rep Power : 21949233
      Likes Received
      20330
      Likes Given
      10307

      Default

      good question..
      [email protected]
      The Best of Tanzanian Socio-Political Blogging - http://www.mwanakijiji.com

    11. ngerwa's Avatar
      Junior Member Array
      Join Date : 5th November 2007
      Posts : 2
      Rep Power : 0
      Likes Received
      0
      Likes Given
      0

      Default

      and it needs the answer

    12. Bongolander's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 10th July 2007
      Location : Tandale
      Posts : 4,726
      Rep Power : 1631
      Likes Received
      1309
      Likes Given
      178

      Default Re: Sheria Ya Ndoa

      Inaonekana kama Tanganyika ilikuwa na maana ya Mainland Tanzania, na inaonekana kama Zanzibar kuna different set of laws.

    13. Bongolander's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 10th July 2007
      Location : Tandale
      Posts : 4,726
      Rep Power : 1631
      Likes Received
      1309
      Likes Given
      178

      Default Re: Sheria Ya Ndoa

      Mwanakijiji and others
      I wonder kama mtu umeishi na mwanaume/mwanamke na mna watoto, lakini hakukuwa na sherehe ya ndoa, wala ndoa haijasajiliwa. Isipokuwa kulikuwa na barua ya posa. Mtu akitaka kujikwamua kwenye hii, kwa wote mwananume na mwanamke, what are the legal implications, kwenye mambo ya custody ya watoto na mambo ya kugawana property kama ipo.

    14. Mzee Mwanakijiji's Avatar
      JF Platinum Member Array
      Join Date : 10th March 2006
      Location : Kijijini
      Posts : 30,758
      Rep Power : 21949233
      Likes Received
      20330
      Likes Given
      10307

      Default Re: Sheria Ya Ndoa

      swali lako ndilo moja wapo ambayo yanataka kufanyiwa marekebisho katika sheria mpya ya ndoa kwani katika sheria zetu kama zilivyo sasa watoto wa nje ya ndoa hawatambuliki kisheria.
      [email protected]
      The Best of Tanzanian Socio-Political Blogging - http://www.mwanakijiji.com

    15. Gamba la Nyoka's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 1st May 2007
      Posts : 2,223
      Rep Power : 26512139
      Likes Received
      656
      Likes Given
      575

      Default Re: Sheria Ya Ndoa

      Inaonekana kama Tanganyika ilikuwa na maana ya Mainland Tanzania, na inaonekana kama Zanzibar kuna different set of laws.
      Je kisheria Tanzania Bara inajulikana kama Tanganyika?.

      Kuna sheria tofauti ya ndoa kati ya Tanzania bara na Zanzibar?

      Kama muswada wa hiyo sheria ulipitishwa bungeni ambapo pia ndani mwake kuna wabunge kutoka Zanzibar, je si ni wazi kuwa hiyo ni sheria ya Tanzania nzima na si Tanzania bara peke yake?

      Kama mtu wa Tanzania Bara akioa Mtu kutoka Zanzibar ndoa ikafungwa Dar-es-salaam lakini wakaenda kuishi Unguja, kukitokea matatizo ya kindoa na wakataka kudivorce je zitatumika sheria gani?(iwapo kama zanzibar wana sheria zao tofauti)
      Chadema kama mnapokea misaada kutoka nje bila kufanya tathmini, angalieni mkishika dola msije mkaiuza Tanzania na watu wake kwa vijimisaada vichache- Hao wanaowapa misaada hawana permanent Friends/Enemies, bali wana permanent Interests.

    16. #16
      fasm's Avatar
      Junior Member Array
      Join Date : 2nd October 2007
      Posts : 2
      Rep Power : 0
      Likes Received
      0
      Likes Given
      0

      Default Re: Sheria Ya Ndoa

      wabunge wetu, na waziri wa katiba na sheria ni wavivu wa kupitia hizi sheria ambazo zinamgusa mwananchi moja kwa moja. They just seat on the Paliament House to warm the benches. Inauma sana....

    17. Bongolander's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 10th July 2007
      Location : Tandale
      Posts : 4,726
      Rep Power : 1631
      Likes Received
      1309
      Likes Given
      178

      Default Re: Sheria Ya Ndoa

      Sheria ya ndoa kwa kweli ni ovyo sana, na siku hizi kuna hawa watu wanaojiita wa muamsho, Tamwa etc ndio wanavuruga kabisa mambo. Iliyowekwa na waingereza ilikuwa nzuri sana, lakini naona sasa ni kama imevurugwa, nimejaribu kupitia sijaona kama iko wazi kuhusu mtanzania anayeolewa na mgeni, mgeni anayeoa Mtanzania hayako wazi...labda tusome zaidi ili tuielewe

    18. Choveki's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 16th April 2006
      Posts : 475
      Rep Power : 841
      Likes Received
      104
      Likes Given
      179

      Default Re: Sheria Ya Ndoa

      Quote By Bongolander View Post
      ... kuhusu mtanzania anayeolewa na mgeni, mgeni anayeoa Mtanzania hayako wazi...labda tusome zaidi ili tuielewe
      Ninavyofahamu (sikumbuki nimesoma wapi) ni kuwa sheria ya Tanzania ina base kiume zaidi, yaani mwanamke akiolewa na mgeni mtoto anayezaliwa anahesabika na wa nchi ya huyo mume. Na pia Mtanzania mwanaume akioa mgeni basi mtoto moja kwa moja anakuwa mtanzania. Mtanzania wa kike akizaa na mgeni (nje ya ndoa) na wakawa nje ya nchi basi yule mtoto bado anakuwa raia wa nchi ya huyo mwanaume.

      Nawakumbusha tu mjumbe hauawi, ili msije makanirukia mimi hiyo ndiyo sheria ya Tz na sijayatoa kichwani niloandika.
      -------choveki

    19. Mushobozi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 20th August 2007
      Location : Buzwagi
      Posts : 504
      Rep Power : 776
      Likes Received
      28
      Likes Given
      6

      Default Re: Sheria Ya Ndoa

      Quote By Bongolander View Post
      Mwanakijiji and others
      I wonder kama mtu umeishi na mwanaume/mwanamke na mna watoto, lakini hakukuwa na sherehe ya ndoa, wala ndoa haijasajiliwa. Isipokuwa kulikuwa na barua ya posa. Mtu akitaka kujikwamua kwenye hii, kwa wote mwananume na mwanamke, what are the legal implications, kwenye mambo ya custody ya watoto na mambo ya kugawana property kama ipo.
      kama hawa jamaa wamekaa pamoja kwa kipindi cha miaka miwili au zaidi, hata kama pasingekuwepo na barua ya posa, mahakama itaichukulia kama ndoa halali 'presumption of marriage' Sherehe sio hatua za kuonyesha kuwa kuna ndoa, la hasha. ndoa za kimila bado zinatambulikana na hii sheria, ingawa kuna mwongozo wa kusajiri hizo ndoa za kimila.

      hivyo swali lako kimila itakuwa ndoa halali 'presumption of marriage, ila tu tutahitaji kuisajili ili kuondoa utata wa hapo baadaye"
      NI HERI NIISHI KAMA BINADAMU ASIYERIDHIKA
      KULIKO KUISHI KAMA NGURUWE ALIYERIDHIKA



      Though pressed and crooked against walls
      I will die fighting back

    20. #20
      ram's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 5th October 2007
      Posts : 4,365
      Rep Power : 4566634
      Likes Received
      1937
      Likes Given
      1471

      Default Re: Sheria Ya Ndoa

      Quote By bokassa View Post
      PART II
      (b) Restrictions on Marriage
      13.-(1) No person shall marry who, being male, has not attained Minimum the apparent age of eighteen years or, being female, has not attained age the apparent age of fifteen years.


      HEBU SOMENI HUU UCHAFU!!!! HIVI VITOTO VINARUHUSIWAJE KUFUNGISHWA NDOA????

      Hee pole yaani ulikuwa haujui kuwa watoto wanaolewa? Ndio sheria best, wanasema sheria ni msumeno, ila wanaharakati wanaipigania sana hili sheria ili ibadilishwe
      ''1 Samweli 7:12 - Eben-ezeri - Hata sasa BWANA ametusaidia''


    Page 1 of 2 12 LastLast

    Similar Topics

    1. Sheria ya Ndoa na talaka
      By mkomatembo in forum Jukwaa la Sheria (The Law Forum)
      Replies: 8
      Last Post: 29th December 2011, 15:49
    2. Maajabu Ya Sheria ya Ndoa!!!
      By Aloysius in forum Jukwaa la Sheria (The Law Forum)
      Replies: 20
      Last Post: 20th August 2011, 01:03
    3. Sheria ya ndoa ya mwaka 1971
      By shugri in forum Jukwaa la Sheria (The Law Forum)
      Replies: 6
      Last Post: 17th April 2010, 11:35
    4. Je, unaijua sheria ya ndoa?
      By Isimilo in forum Jukwaa la Sheria (The Law Forum)
      Replies: 12
      Last Post: 5th June 2009, 17:28

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...