JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Jua haki yako unapokamatwa na Polisi

    Report Post
    Page 1 of 17 123 11 ... LastLast
    Results 1 to 20 of 338
    1. Bikra's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 13th May 2009
      Location : Dar es salaam
      Posts : 101
      Rep Power : 599
      Likes Received
      81
      Likes Given
      0

      Post Jua haki yako unapokamatwa na Polisi

      • Raia ana haki ya kumwomba askari ajitambulishe kwako.
        • Mwulize jina lake
        • Mwulize namba yake ya uaskari

      • Raia ana haki ya kujulishwa kwanini anatiliwa mashaka ama kukamatwa.
      • Raia ana haki ya kuwajulisha ndugu, jamaa ama sehemu anakofanyia kazi kwamba ama amekamatwa na polisi ama Taasisi ya Kuzuia Rushwa.
      • Raia ana haki ya kuomba na kupewa dhamana wakati akiwa kituo cha polisi ama Taasisi ya kuzuia rushwa.
        • Hutakiwi kutoa fedha kama dhamana uwapo kituo cha polisi ama Taasisi ya Kuzuia Rushwa, isipokuwa maelezo utakayoandika.

      • Raia ana haki ya kuwaeleza polisi ama Maafisa wa Kuzuia Rushwa kwamba lolote atakalosema linaweza kutumiwa kama ushahidi mahakamani, na asiburuzwe kuandika tu.
      • Raia ana haki ya kuomba Wakili wake awepo kituo cha polisi ama Taasisi ya Kuzuia Rushwa wakati anatoa maelezo yake.
      • Raia ana haki ya kuyasoma kabla ya kutia sahihi yake.
      • Raia ana haki ya kudai risiti ya orodha ya vitu vyake/fedha zake alizozitoa ama kukabidhi kituo cha polisi ama Taasisi ya Kuzuia Rushwa.
      • Raia kama ni mwanamke ana haki ya kupekuliwa na polisi wa kike, na iwapo hakuna polisi mwanamke, basi mwanamke yeyote na vile vile kwa mwanamume.
      • Raia ana haki ya kufikishwa mahakamani katika muda usiozidi saa 24 tangu alipokamatwa na kufikishwa kituo cha polisi.

      Quote By MwanaHaki View Post
      Umesahau hizi:

      • Iwapo askari polisi ataamua kumpekua mtuhumiwa, mtuhumiwa ana haki ya kumpekua askari polisi KABLA ya kupekuliwa yeye mwenyewe
      • Pia, askari polisi hawana haki ya kuingia kwenye gari, nyumba au ofisi ya mtu wanayemtuhumu, kwa madhumuni ya kufanya upekuzi, pasi na kuwapo kwa (a) hati ya upekuzi ambayo hutolewa mahakamani, (b) mashahidi wanaotambulika rasmi kisheria, kama vile, mwenyekiti/mjumbe wa serikali ya mtaa au mwenyekiti wa nyumba kumi kumi (iwapo mfumo huo unatumika), au (c) jirani wa myu anayetuhumiwa
      • Aidha, mtuhumiwa hatakamatwa au kupekuliwa na askari polisi baada ya saa 12.30 jioni au kabla ya saa 12.30 alfajiri, kwa mujibu wa Mwendendo wa Makosa ya Jinai (Penal Code Act), isipokuwa tu, kama kutakuwa na ushahidi wa kutosha kwamba, kumpekua mtuhumiwa kabla ya saa 12.30 alfajiri au baada ya saa 12.30 jioni kunaweza kuleta madhara kwa askari polisi, mashahidi au watu wengine wowote wale

      Nikikumbuka mengine nitawapa mkanda.

      Mwana wa Haki
      Last edited by PainKiller; 13th July 2009 at 01:58. Reason: Font size increased to 3
      “Tanzania, I will die for You”


    2. Shy's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 2nd November 2006
      Posts : 4,896
      Rep Power : 0
      Likes Received
      95
      Likes Given
      0

      Default Re: Je, unajua haki yako unapokamatwa na polisi?

      Thank you sweet heart

    3. Kamuna's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 19th March 2009
      Posts : 222
      Rep Power : 754
      Likes Received
      13
      Likes Given
      18

      Default Re: Je, unajua haki yako unapokamatwa na polisi?

      Asante,wabheja, sancho mukwai,tuhongise,sante kalesa,dankie,aika, mwalemi,enaa, wasalipa!

    4. Maarifa's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 23rd November 2006
      Location : ULIMWENGU WA MAFISADI
      Posts : 902
      Rep Power : 888
      Likes Received
      126
      Likes Given
      67

      Default Re: Je, unajua haki yako unapokamatwa na polisi?

      Hizo haki na nyingine nyingi tu Zinavunjwa kila leo na polisi. Ama kwa makusudi ama kwa wao polisi kudhani wako juu ya sheria. Kwa nchi kama Tanzania Polisi hujifanya mahakimu. nitajie aliywahi kulalmikia kuhusu unyanyasaji wa polisi na akashinda! sana sana polisi wakibaini mwenzao kacheza Faul basi ni quick transfer! Hayo labda ughaibuni. Maana Polisi waweza kuwakoromea mpaka wakaingia mitini!! as afar as wakigundua kuwa kuwa wajua haki zako. Jifanye kujua hakia zako katika vituo vya Polisi Tanzania uone vijana wa Said Mwema watakavyokurarua na virungu!!

    5. mamah's Avatar
      Member Array
      Join Date : 8th April 2009
      Location : Dar es Salaam
      Posts : 31
      Rep Power : 590
      Likes Received
      1
      Likes Given
      3

      Default Re: Je, unajua haki yako unapokamatwa na polisi?

      Polisi na haki za raia...mh. Hivi wale jamaa waliovamiwa na kushambuliwa na polisi pale Kinondoni kwa madai kuwa majambazi sugu issue yao illishia wapi? Sidhani kama kuna chochote kilichofanyika. Mwenye fununu atudokeze tafadhali.
      mwakajanawetu likes this.

    6. MwanaHaki's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 17th October 2006
      Posts : 2,040
      Rep Power : 34308
      Likes Received
      465
      Likes Given
      370

      Default Re: Je, unajua haki yako unapokamatwa na polisi?

      Umesahau hizi:

      • Iwapo askari polisi ataamua kumpekua mtuhumiwa, mtuhumiwa ana haki ya kumpekua askari polisi KABLA ya kupekuliwa yeye mwenyewe
      • Pia, askari polisi hawana haki ya kuingia kwenye gari, nyumba au ofisi ya mtu wanayemtuhumu, kwa madhumuni ya kufanya upekuzi, pasi na kuwapo kwa (a) hati ya upekuzi ambayo hutolewa mahakamani, (b) mashahidi wanaotambulika rasmi kisheria, kama vile, mwenyekiti/mjumbe wa serikali ya mtaa au mwenyekiti wa nyumba kumi kumi (iwapo mfumo huo unatumika), au (c) jirani wa myu anayetuhumiwa
      • Aidha, mtuhumiwa hatakamatwa au kupekuliwa na askari polisi baada ya saa 12.30 jioni au kabla ya saa 12.30 alfajiri, kwa mujibu wa Mwendendo wa Makosa ya Jinai (Penal Code Act), isipokuwa tu, kama kutakuwa na ushahidi wa kutosha kwamba, kumpekua mtuhumiwa kabla ya saa 12.30 alfajiri au baada ya saa 12.30 jioni kunaweza kuleta madhara kwa askari polisi, mashahidi au watu wengine wowote wale

      Nikikumbuka mengine nitawapa mkanda.

      ./Mwana wa Haki
      Speaking Openly, without fear!

    7. Dilunga's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 8th April 2009
      Posts : 683
      Rep Power : 720
      Likes Received
      14
      Likes Given
      0

      Default Re: Je, unajua haki yako unapokamatwa na polisi?

      Quote By MwanaHaki View Post

      • Aidha, mtuhumiwa hatakamatwa au kupekuliwa na askari polisi baada ya saa 12.30 jioni au kabla ya saa 12.30 alfajiri, kwa mujibu wa Mwendendo wa Makosa ya Jinai (Penal Code Act), isipokuwa tu, kama kutakuwa na ushahidi wa kutosha kwamba, kumpekua mtuhumiwa kabla ya saa 12.30 alfajiri au baada ya saa 12.30 jioni kunaweza kuleta madhara kwa askari polisi, mashahidi au watu wengine wowote wale
      Kwa hiyo jizi likivamia usiku wa manane inabidi kisheria tusubiri kuche ndio tiulikimbize kulikamata na kulisachi?

    8. Kyakya's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 24th April 2009
      Location : TMK
      Posts : 392
      Rep Power : 660
      Likes Received
      16
      Likes Given
      8

      Default Re: Je, unajua haki yako unapokamatwa na polisi?

      Quote By Dilunga View Post
      Kwa hiyo jizi likivamia usiku wa manane inabidi kisheria tusubiri kuche ndio tiulikimbize kulikamata na kulisachi?


      Ndo hapo sheria inapokanganya

    9. Kiranga's Avatar
      JF Platinum Member Array
      Join Date : 29th January 2009
      Posts : 22,288
      Rep Power : 17072858
      Likes Received
      11274
      Likes Given
      2217

      Default re: Jua haki yako unapokamatwa na Polisi

      Aidha, mtuhumiwa hatakamatwa au kupekuliwa na askari polisi baada ya saa 12.30 jioni au kabla ya saa 12.30 alfajiri, kwa mujibu wa Mwendendo wa Makosa ya Jinai (Penal Code Act), isipokuwa tu, kama kutakuwa na ushahidi wa kutosha kwamba, kumpekua mtuhumiwa kabla ya saa 12.30 alfajiri au baada ya saa 12.30 jioni kunaweza kuleta madhara kwa askari polisi, mashahidi au watu wengine wowote wale
      Hivi muandishi wa hiki kifungu amedhamiria kuandika kilichoandikwa ama la?

      Kimsingi amesema mtu asikamatwe au kupekuliwa na polisi baada ya saa 12.30 jioni na kabla ya saa 12.30 alfajiri ila tu pale kutakapokuwa na ushahidi wa kutosha kwamba kumpekua au kumkamata baada ya saa 12.30 jioni na kabla ya saa 12.30 alfajiri kunaweza kuleta madhara.

      Kwa hiyo asipekuliwe wala kukamatwa katika muda huo mpaka pale kutakapokuwa na ushahidi kwamba kutakuwa na madhara, tunatafuta madhara kwa nguvu, nani kaandika utumbo huu?
      Proverbs 23:9 Speak not in the ears of a fool: for he will despise the wisdom of thy words.

    10. Pundamilia07's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 29th October 2007
      Posts : 1,453
      Rep Power : 955
      Likes Received
      14
      Likes Given
      0

      Default Re: Je, unajua haki yako unapokamatwa na polisi?

      Quote By Maarifa View Post
      Hizo haki na nyingine nyingi tu Zinavunjwa kila leo na polisi. Ama kwa makusudi ama kwa wao polisi kudhani wako juu ya sheria. Kwa nchi kama Tanzania Polisi hujifanya mahakimu. nitajie aliywahi kulalmikia kuhusu unyanyasaji wa polisi na akashinda! sana sana polisi wakibaini mwenzao kacheza Faul basi ni quick transfer! Hayo labda ughaibuni. Maana Polisi waweza kuwakoromea mpaka wakaingia mitini!! as afar as wakigundua kuwa kuwa wajua haki zako. Jifanye kujua hakia zako katika vituo vya Polisi Tanzania uone vijana wa Said Mwema watakavyokurarua na virungu!!

      Acha kulalamika, chukua hatua sasa.

      Umekwishajulishwa HAKI zako sasa ni WAJIBU wako wewe kuhakikisha unatumia haki hizo.

      Mimi binafsi ninazifahamu haki hizo na huzitumia wakati wote inapobidi. Ukijiamini na kuonesha kuwa unatambua haki zako wale Polisi wasiokuwa waaminifu hawezi kukutendea kinyume na taratibu za kazi yao.

      Hili bandiko ni zuri sana kwani ni moja katika mambo mengi ambayo raia hawayafamu au hawataki kuyafahamu.
      'Tough times never last but tough people do' Dr. Robert Schuller

    11. LazyDog's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 10th April 2008
      Posts : 2,281
      Rep Power : 21109
      Likes Received
      59
      Likes Given
      1115

      Default re: Jua haki yako unapokamatwa na Polisi

      Quote By Bikra View Post
      • Raia ana haki ya kumwomba askari ajitambulishe kwako.
        • Mwulize jina lake
        • Mwulize namba yake ya uaskari

      • Raia ana haki ya kujulishwa kwanini anatiliwa mashaka ama kukamatwa.
      • Raia ana haki ya kuwajulisha ndugu, jamaa ama sehemu anakofanyia kazi kwamba ama amekamatwa na polisi ama Taasisi ya Kuzuia Rushwa.
      • Raia ana haki ya kuomba na kupewa dhamana wakati akiwa kituo cha polisi ama Taasisi ya kuzuia rushwa.
        • Hutakiwi kutoa fedha kama dhamana uwapo kituo cha polisi ama Taasisi ya Kuzuia Rushwa, isipokuwa maelezo utakayoandika.

      • Raia ana haki ya kufikishwa mahakamani katika muda usiozidi saa 24 tangu alipokamatwa na kufikishwa kituo cha polisi.

      Kuna sheria au sababu zinazoweza kuondoa haki au ku-overrule sheria moja kwa nyingine. Ningependa kujua ni katika mazingira gapi hilo linaweza kutokea.
      Mentor, HEL14 and mwakajanawetu like this.
      A person who won't read has no advantage over one who can't read. -Mark Twain

    12. MwanaCBE's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 23rd September 2009
      Posts : 670
      Rep Power : 694
      Likes Received
      87
      Likes Given
      375

      Default re: Jua haki yako unapokamatwa na Polisi

      Mbona vihaki vyenyewe vichache hivi(si haba hata hivyo)!! Vitakidhi haja dhidi ya uonevu na manyanyaso tunayopata kutoka kwa polisi na wenye mamlaka? Na kama polisi akivunja haki hizi nichukue hatua gani. UELEWA WA SHERIA KWETU WA TZ NI TATIZO KUBWA SAAANA.
      Rashid Abubakari likes this.

    13. Sipo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 25th July 2008
      Location : SIPAJUI
      Posts : 2,167
      Rep Power : 1054
      Likes Received
      16
      Likes Given
      0

      Default re: Jua haki yako unapokamatwa na Polisi

      Binafsi nashukuru kwa elimu hii muhimu
      ingawa inabidi kuipeleka na vijijini kwa sababu nako uko wako gizani kabisa polisi wanakula pesa za wananchi kama nini kwa wananchi kutokujua wajibu wao
      mwakajanawetu likes this.
      "Ficha Upumbavu wako, husifiche hekima yako'' Invisible

    14. Absolute's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 19th January 2007
      Location : Kijijini
      Posts : 443
      Rep Power : 788
      Likes Received
      55
      Likes Given
      28

      Default re: Jua haki yako unapokamatwa na Polisi

      Uko sawa kabisa mkuu;
      Lakini tatizo ni kwamba je huyo(hao) maaskari wa kibongo watakupa mda wa ww kumuuliza hayo maswali? na ni wangapi wanasota kwenye vituo vya polisi zaidi ya wiki bila kwenda mahakamani mpaka wengine wanapewa cheo cha ubalozi?

      Nadhani muda umewadia kwa askari wetu kupata lessons freequently kuhusu haki za raia na limitation za haki zao maana raia wengi wasokuwa na hatia huishia kupata adha ya kipondo heavy tena ukijidai unajua sheria au una confident ndo kabisa wanakutoa wenge.

      Lakini pia swala la mahabusi kusota bila sheria kufata mkondo wake inavyostahili ni jipu jingine lililosahaulika, nadhani mlisikia last time kule Arusha mahabusu walivyolalama mpaka wakakataa kushuka kwenye karandinga.

      Anyway, ni maoni yangu tuu...
      HEL14 likes this.
      1PETRO2:1-ACHENI UOVU WOTE;UONGO,UNAFIKI,WIVU NA MANENO YA KASHFA

    15. drphone's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 29th September 2009
      Posts : 3,538
      Rep Power : 1267
      Likes Received
      120
      Likes Given
      14

      Default re: Jua haki yako unapokamatwa na Polisi

      nashukuru kwa mwanga wa kisheria niloupata kupitia JF kwa kweli tuliowengi atujui haki zetu na ata police wengi awajui sheria kwann nasema hivyo police waliwaikuja kunikamata ofisini kwangu kinguvu bila ya rb wala restwarant nilipouliza nimefanya kosa gani naambiwa utajua ukokituoni ukifika nilopojaribu kuwambiaa wanitajie kituo gani niende mwenyewe kabla sijamaliza nimevutwa kinguvu nje wakanipeleka kituoni nilijisikia vbaya kweli. ila leo nimepata mwanga zaidi itumu JF yetu
      swamy and mwakajanawetu like this.

    16. mayenga's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 6th September 2009
      Posts : 2,502
      Rep Power : 1063
      Likes Received
      678
      Likes Given
      904

      Default re: Jua haki yako unapokamatwa na Polisi

      hapana haimaanishi hata kidogo kwamba mtuhumiwa akifanya kosa baada ya sdas kumi na mbili na nusu ina maana kwamba ni absolute,that is the general rule which bears some exception,ndo maana kifungu hicho kina proviso(exception) kwamba katika mazingira fulani fulani,that kind of rule can be waived to pave the way to justice.
      mwakajanawetu likes this.

    17. consigliori's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 29th March 2010
      Posts : 344
      Rep Power : 602
      Likes Received
      61
      Likes Given
      145

      Default Re: Je, unajua haki yako unapokamatwa na polisi?

      Bikra na Mwanahaki, nawapa big up. Yaani mmetupa vitu vitu vya maana sana. Binafsi mmeninielimisha sana katika hili, thanks again.
      Thanda likes this.
      The glass is neither half-full nor half-empty: it's twice as big as it needs to be!

    18. Ngala's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 30th September 2009
      Posts : 160
      Rep Power : 591
      Likes Received
      6
      Likes Given
      0

      Default re: Jua haki yako unapokamatwa na Polisi

      Quote By drphone View Post
      nashukuru kwa mwanga wa kisheria niloupata kupitia JF kwa kweli tuliowengi atujui haki zetu na ata police wengi awajui sheria kwann nasema hivyo police waliwaikuja kunikamata ofisini kwangu kinguvu bila ya rb wala restwarant nilipouliza nimefanya kosa gani naambiwa utajua ukokituoni ukifika nilopojaribu kuwambiaa wanitajie kituo gani niende mwenyewe kabla sijamaliza nimevutwa kinguvu nje wakanipeleka kituoni nilijisikia vbaya kweli. ila leo nimepata mwanga zaidi itumu JF yetu
      Umeeleza hali halisi ya ukamataji wao na hata baada ya kujua haki zako hizo bado wanaweza wakatenda kama kawaida yao na ubishi wwt wa kujua haki zako ujue virungu vitautenda mwili wako bila simile kwa kisingizio cha TUMIA NGUVU KIASI KUFANIKISHA UKAMATAJI ENDAPO MTUHUMIWA ANAGOMA KUKAMATWA. Hicho ni kifungu ndani POLICE GEN. ORDER Kinachowapa jeuri ya kututenda. Kumbuka ukamatwaji wa MURO silaha nzito za kivita utadhani jambazi MAFISADI ah ah kwa raha zao haki itoke wapi bwana kwa kapuku

    19. drphone's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 29th September 2009
      Posts : 3,538
      Rep Power : 1267
      Likes Received
      120
      Likes Given
      14

      Default re: Jua haki yako unapokamatwa na Polisi

      Quote By Ngala View Post
      Umeeleza hali halisi ya ukamataji wao na hata baada ya kujua haki zako hizo bado wanaweza wakatenda kama kawaida yao na ubishi wwt wa kujua haki zako ujue virungu vitautenda mwili wako bila simile kwa kisingizio cha TUMIA NGUVU KIASI KUFANIKISHA UKAMATAJI ENDAPO MTUHUMIWA ANAGOMA KUKAMATWA. Hicho ni kifungu ndani POLICE GEN. ORDER Kinachowapa jeuri ya kututenda. Kumbuka ukamatwaji wa MURO silaha nzito za kivita utadhani jambazi MAFISADI ah ah kwa raha zao haki itoke wapi bwana kwa kapuku
      kama hivyo ndivyo kwanini waweke sheria ambazo awazitekelezi jamani so tutaendelea kuburuzwa tu au ila mm nakataa kuburuzwa tena wataniforce na ukweli nitawaeleza tu
      mwakajanawetu likes this.
      THE BEST IS YET TO COME.

      THE GREATEST EXPERIENCE IS TO MEET YOURSELF AND FALL IN LOVE WITH YOURSELF.

    20. blackpepper's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 19th January 2010
      Posts : 380
      Rep Power : 620
      Likes Received
      9
      Likes Given
      3

      Default re: Jua haki yako unapokamatwa na Polisi

      Raia ana haki ya kujua elimu ya anayemkamata

    21. Clean9

    Page 1 of 17 123 11 ... LastLast

    LinkBacks (?)

    1. 19th July 2010, 13:21

    Similar Topics

    1. Jua haki yako ukiwa barabarani ukishikwa na trafiki.
      By LOOOK in forum Jukwaa la Sheria (The Law Forum)
      Replies: 21
      Last Post: 4th July 2014, 14:19
    2. Piga kura kutimiza haki yako!
      By Simcaesor in forum Jukwaa la Siasa
      Replies: 0
      Last Post: 13th October 2011, 07:23
    3. Kwanini ukudai haki yako unaambiwa wewe ni Chadema!?
      By Sinai in forum Jukwaa la Siasa
      Replies: 6
      Last Post: 2nd May 2011, 15:10
    4. Muajiri ana haki kujua hali yako ya hiv?
      By TWANJUGUNA in forum Jukwaa la Sheria (The Law Forum)
      Replies: 5
      Last Post: 29th June 2010, 12:17
    5. Orodha ya Haki za Wapendanao - Tumia haki yako!
      By Mzee Mwanakijiji in forum Mahusiano, mapenzi, urafiki
      Replies: 18
      Last Post: 20th June 2010, 18:52

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...