JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Tanzania Labour Law (Sheria ya Kazi Tanzania)

    Report Post
    Page 1 of 4 123 ... LastLast
    Results 1 to 20 of 74
    1. Buswelu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 16th August 2007
      Location : Lake Victora Gold Field.
      Posts : 1,957
      Rep Power : 1070
      Likes Received
      213
      Likes Given
      153

      Default Tanzania Labour Law (Sheria ya Kazi Tanzania)

      Check attachment.....
      Attached Files
      Zemu likes this.
      Live Life so Well That even Death Loves to see you Alive.


    2. Next Level's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 17th November 2008
      Location : Pwani
      Posts : 3,146
      Rep Power : 1244
      Likes Received
      89
      Likes Given
      42

      Default Re: Tanzania Labour Law (Sheria ya Kazi Tanzania)

      Mkuu Buswelu,

      Thanks very much for this.....! one of the very interesting sections is 34(1)(a)-(b) on Paternity Leave! I have just copied this;
      During any leave cycle, an employee shall be entitled to-

      (a) at least 3 days paid paternity leave if-
      (i) the leave is taken within 7 days of the birth of a child;
      and
      (ii) the employee is the father of the child;
      I think the law is not fair by giving just 3 days for the father to be with the new baby and its mother. The father needs enough time to stay together with the new family, help through the wife who needs to rejuvenate after many weeks of pregnancy and tough delivery job. At least the father should have been given 7 clear working days for this reason.

      Mkuu Buswelu;

      Nilisikia kitu kama mwaka jana kuna regulations mpya kuhusu malipo ya likizo kwa wafanyakazi wa sekta mbalimbali....vipi utakuwa na copy ya hii kitu?
      “When the missionaries came to Africa they had the Bible and we had the land. They said ''Let us pray'' we closed our eyes. When we opened them we had the Bible and they had the land.
      - Rev.Bishop Desmond Tutu.

    3. #3
      Cynic's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 5th January 2009
      Location : Around
      Posts : 3,211
      Rep Power : 1253
      Likes Received
      597
      Likes Given
      225

      Default Re: Tanzania Labour Law (Sheria ya Kazi Tanzania)

      Hii ni kati ya documents anazopaswa kupewa mfanyakazi anapoajiriwa. Sasa sijui kama ndivyo hivyo.
      king magai likes this.
      '... Knowledge is good, but wisdom is even better ...'

    4. Next Level's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 17th November 2008
      Location : Pwani
      Posts : 3,146
      Rep Power : 1244
      Likes Received
      89
      Likes Given
      42

      Default Re: Tanzania Labour Law (Sheria ya Kazi Tanzania)

      Quote By Cynic View Post
      Hii ni kati ya documents anazopaswa kupewa mfanyakazi anapoajiriwa. Sasa sijui kama ndivyo hivyo.
      Mkuu,

      Labda developed world....bongo sijui.....! Mimi nimeshabadilisha ajira kama mara tatu hivi tangia ni graduate, lakini hakuna hapa Employer mmoja aliye nikabidhi msahafu huu....nafikiri kwa sababu waajiri wengi hawapendi kufuata hizi sheria za kazi so sitashangaa kuona hawawapi copy waajiriwa wao!
      “When the missionaries came to Africa they had the Bible and we had the land. They said ''Let us pray'' we closed our eyes. When we opened them we had the Bible and they had the land.
      - Rev.Bishop Desmond Tutu.

    5. Mfuatiliaji's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 5th June 2008
      Posts : 139
      Rep Power : 660
      Likes Received
      13
      Likes Given
      6

      Default Re: Tanzania Labour Law (Sheria ya Kazi Tanzania)

      wanajamii naomba kuuliza hivyi ikitokea mwajiri kakulipa msharaha kimakosa (yani kazidisha amount fulani katika mshahara wako kwa mda wa zaidi ya miezi 2) je ni sahihi mshahara wako kushushwa tena kama hilo kosa lilikuwa la mwajiri. je sheria ya kazi inasemaje kuhusu hilo wanasheria tunaomba mtutafsirie.

    6. #6
      Ilulu's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 22nd March 2008
      Location : Vibwende (Kwa babu)
      Posts : 165
      Rep Power : 677
      Likes Received
      23
      Likes Given
      1

      Default Re: Tanzania Labour Law (Sheria ya Kazi Tanzania)

      Pengine nifafanue kuwa sheria ime-provide minimun standards. na ndicho kilichoandikkwa hapo juu " at least 3 dayspaid paternity leave..."

      Nini maana yake. Sheria imejaribu kutoa standards ambazo kila mwajiri atweza kuzimudu na kuzitekeleza kwa urahisi hat sisi ambao tuwa wadsaidizi wa ndani mna siku zote uwa tujajisahau ama kufikiri siyo waajiri kama makampuni.

      Kwa mantiki ya sheria ni kuwa wafanyakazi kupitia vyama vyao (trade unions) au mabaraza ya mashauriano wanaweza kuongea na mwajiri wao na hiyo paternity leave kuwa siku 10 au 15 au 20 au vyovyote vile ambapo pande mbili kati ya mwajiri na wafanyakazi wataweza kuridhia.

      Tatizo ninaloliona na ni la uzoefu ni kuwa wafanyazi wanachua tafsiri kuwa sheria imetoa siku 3 bila kujali ama kuangalia kuwa iko ni kiwango cha chini ambacho mwajiri endapo hatakiuka basi anaweza kuchukuliwa hatua kwa kushindwa kutekeleza mahitaji ya kisheria (minimum standard). kwa upande wa pili ni kma nilivyodokeza hapo juu, endapo sheria ingetoa siku 10, au 20 then ingekuwa tatizo kubwa kwetu sisi waajiri wa majumbani kwa mzigo wa utekelezaji wake ungekuwa mgumu hasa ukizingatia ukweli kuwa hat mimi mwenye kipato cha laki moja nikiwa na hoseboy ni mwajiri ya tayari, sasa ikiwa nimpatie 20 days paid paternity leave sidhani kam nitaweza au wote wenye kipata cha aina hiyo tutaweza kutekeleza sheria husika.

    7. #7
      Recta's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 8th December 2006
      Posts : 862
      Rep Power : 883
      Likes Received
      10
      Likes Given
      94

      Default Re: Tanzania Labour Law (Sheria ya Kazi Tanzania)

      Quote By Buswelu View Post
      Check attachment.....
      Asante sana Mkuu Buswelu. Ni leo asubuhi tu, nilikuwa natafuta hii Labour Law bila mafanikio.

      Shukrani sana Mkuu.

      JF forever.
      "It is wise to avoid making enemies intentionaly, because we make many more enemies by our daily mistakes."

    8. #8
      Zero's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 8th March 2008
      Posts : 302
      Rep Power : 706
      Likes Received
      2
      Likes Given
      0

      Default Re: Tanzania Labour Law (Sheria ya Kazi Tanzania)

      Quote By Mfuatiliaji View Post
      wanajamii naomba kuuliza hivyi ikitokea mwajiri kakulipa msharaha kimakosa (yani kazidisha amount fulani katika mshahara wako kwa mda wa zaidi ya miezi 2) je ni sahihi mshahara wako kushushwa tena kama hilo kosa lilikuwa la mwajiri. je sheria ya kazi inasemaje kuhusu hilo wanasheria tunaomba mtutafsirie.
      Hapa swali lako limekaa kimtego kidogo. Lakini kama nimekuelewa vizuri, unazungumzia makosa ya payroll tu. Na sio kwamba mwajiri amekupa kabisa barua ya increment then anataka kushusha mshahara after two months. Kama ni overpayments due to payroll errors, mwajiri anaruhusiwa kukukata hiyo overpaid amount provided that the total deductions does not exceed one quarter of your salary.
      Section 28(5) of the ELRA 2004 states that; An employer shall not require or permit an employee to (a) repay any remuneration except for overpayments previously made by the employer resulting from an error in calculating the employee's remuneration.
      So, deductions zinaruhusiwa kisheria kama kweli kuna kosa la overpayments.
      A tree is always remembered by its fruits!

    9. Buswelu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 16th August 2007
      Location : Lake Victora Gold Field.
      Posts : 1,957
      Rep Power : 1070
      Likes Received
      213
      Likes Given
      153

      Default Re: Tanzania Labour Law (Sheria ya Kazi Tanzania)

      Hii inabidi kuwa nayo kwenye hali tete kama kule North Mara kwa sasa wanavyo punguza wafanyakazi kwa kisingizio cha GFC...huwezi jua wanatumia kigezo gani..wakati wanaacha expart 12 kwenye kitengo kimoja...
      Wa nini..kwa kawaida Expart moja anatakiwa kuwa na watu wa chini yake 6 mpaka nane..sasa department ina wafanyakazi 30 Expart 12 wa nini?Harafu unataka punguza nationals..
      Live Life so Well That even Death Loves to see you Alive.

    10. Mwana wa Mungu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 14th August 2008
      Posts : 1,013
      Rep Power : 825
      Likes Received
      29
      Likes Given
      6

      Default Re: Tanzania Labour Law (Sheria ya Kazi Tanzania)

      Quote By Recta View Post
      Asante sana Mkuu Buswelu. Ni leo asubuhi tu, nilikuwa natafuta hii Labour Law bila mafanikio.

      Shukrani sana Mkuu.

      JF forever.
      wandugu, msihangaike kutafuta sheria. sheria zote za tz kuanzia mpya hadi za zamani, zipo kwenye website ya parliament of tz. nenda kule utaipata kwenye pdf. nashangaa wengine wanasema walikuwa wanatafuta sheria hizi, wakati ziko wazi sana, tena mno.

    11. Omarychuma's Avatar
      Junior Member Array
      Join Date : 23rd April 2009
      Posts : 1
      Rep Power : 0
      Likes Received
      0
      Likes Given
      0

      Default Re: Tanzania Labour Law (Sheria ya Kazi Tanzania)

      Habari,

      Naomba mtu anielekeze jinsi ya kukokotoa acting allowance

    12. bht's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 14th May 2009
      Posts : 10,098
      Rep Power : 2603
      Likes Received
      1534
      Likes Given
      1107

      Default Re: Tanzania Labour Law (Sheria ya Kazi Tanzania)

      Quote By Next Level View Post
      Mkuu,

      Labda developed world....bongo sijui.....! Mimi nimeshabadilisha ajira kama mara tatu hivi tangia ni graduate, lakini hakuna hapa Employer mmoja aliye nikabidhi msahafu huu....nafikiri kwa sababu waajiri wengi hawapendi kufuata hizi sheria za kazi so sitashangaa kuona hawawapi copy waajiriwa wao!
      kukabidhiwa is one thing....na kuusoma je?

      nani hata huwa anjisumbua kusema nikatafuta sheria ya kazi ili nijue haki na wajibu wangu kama mwaajiriwa??
      Of coz hata wewe ungekuwa mwajiri ungetumia viudhaifu vya dizaini hiyo kuwabania watu
      ukweli ni kwamba wengi wetu hatupendi kujishughulisha hata kwa mambo ambayo ni ya manufaa kwetu...
      after all mwajiri hana obligation ya kukupa huu msaafu anapokuajri, unabaki kuwa wajibu binafsi tu.......
      You dont have to win every Argument, Agree to Disagree

    13. FirstLady1's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 29th July 2009
      Location : Mama Mwenye Nyumba
      Posts : 15,743
      Rep Power : 85937789
      Likes Received
      4152
      Likes Given
      6995

      Default Re: Tanzania Labour Law (Sheria ya Kazi Tanzania)

      Quote By bht View Post
      kukabidhiwa is one thing....na kuusoma je?

      nani hata huwa anjisumbua kusema nikatafuta sheria ya kazi ili nijue haki na wajibu wangu kama mwaajiriwa??
      Of coz hata wewe ungekuwa mwajiri ungetumia viudhaifu vya dizaini hiyo kuwabania watu
      ukweli ni kwamba wengi wetu hatupendi kujishughulisha hata kwa mambo ambayo ni ya manufaa kwetu...
      after all mwajiri hana obligation ya kukupa huu msaafu anapokuajri, unabaki kuwa wajibu binafsi tu.......
      Lakini iko haja ya kuijua sheria ya kazi
      hapa nilipo Contract ya job na msaafu unakabidhiwa ..
      No one is in charge of your happiness except you...
      God time is the best..
      Tupo wangapi?

    14. bht's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 14th May 2009
      Posts : 10,098
      Rep Power : 2603
      Likes Received
      1534
      Likes Given
      1107

      Default Re: Tanzania Labour Law (Sheria ya Kazi Tanzania)

      Quote By FirstLady1 View Post
      Lakini iko haja ya kuijua sheria ya kazi
      hapa nilipo Contract ya job na msaafu unakabidhiwa ..
      haja ipo my dear tena bila kupingwa

      duh hiyo ya kukabidhiwa msaafu ofisi chache zinafanya......safi sana
      You dont have to win every Argument, Agree to Disagree

    15. Devils Advocate's Avatar
      Member Array
      Join Date : 16th December 2009
      Posts : 78
      Rep Power : 568
      Likes Received
      3
      Likes Given
      0

      Default Re: Tanzania Labour Law (Sheria ya Kazi Tanzania)

      Quote By Next Level View Post
      Mkuu Buswelu,

      Thanks very much for this.....! one of the very interesting sections is 34(1)(a)-(b) on Paternity Leave! I have just copied this;
      During any leave cycle, an employee shall be entitled to-

      (a) at least 3 days paid paternity leave if-
      (i) the leave is taken within 7 days of the birth of a child;
      and
      (ii) the employee is the father of the child;
      I think the law is not fair by giving just 3 days for the father to be with the new baby and its mother. The father needs enough time to stay together with the new family, help through the wife who needs to rejuvenate after many weeks of pregnancy and tough delivery job. At least the father should have been given 7 clear working days for this reason.

      Mkuu Buswelu;

      Nilisikia kitu kama mwaka jana kuna regulations mpya kuhusu malipo ya likizo kwa wafanyakazi wa sekta mbalimbali....vipi utakuwa na copy ya hii kitu?
      Just wanted you to know that the law you menitioned (see my highlight) says that you are entilteld to at least 3 days. This is the minimum number of days. Each organisation is entitled to increase the number. I know of organisation here in TZ who have seven days partenity leave and other who have 14 and even some embassies which have 28 days.

      Ni vizuri sana wakati wafanyakazi wananegotiate voluntary agreements to argue for more inclusion of the days.

    16. Devils Advocate's Avatar
      Member Array
      Join Date : 16th December 2009
      Posts : 78
      Rep Power : 568
      Likes Received
      3
      Likes Given
      0

      Default Re: Tanzania Labour Law (Sheria ya Kazi Tanzania)

      Quote By bht View Post
      kukabidhiwa is one thing....na kuusoma je?

      nani hata huwa anjisumbua kusema nikatafuta sheria ya kazi ili nijue haki na wajibu wangu kama mwaajiriwa??
      Of coz hata wewe ungekuwa mwajiri ungetumia viudhaifu vya dizaini hiyo kuwabania watu
      ukweli ni kwamba wengi wetu hatupendi kujishughulisha hata kwa mambo ambayo ni ya manufaa kwetu...
      after all mwajiri hana obligation ya kukupa huu msaafu anapokuajri, unabaki kuwa wajibu binafsi tu.......
      In actual sense you are supposed to demand it. Hawewezi tu kukupa unless wanafollow employment best practices.

    17. Mnwele's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 4th February 2010
      Posts : 135
      Rep Power : 573
      Likes Received
      69
      Likes Given
      8

      Default Re: Tanzania Labour Law (Sheria ya Kazi Tanzania)

      great

    18. Mgosi wa Sui's Avatar
      Member Array
      Join Date : 22nd August 2009
      Posts : 26
      Rep Power : 575
      Likes Received
      0
      Likes Given
      0

      Default Re: Tanzania Labour Law (Sheria ya Kazi Tanzania)

      Jamani nisaidieni kupata "Public service Regulations 2003 nimeangalia website ya bunge haipo.
      Natanguliza shukurani

    19. Doris_2010's Avatar
      Junior Member Array
      Join Date : 26th March 2010
      Posts : 1
      Rep Power : 0
      Likes Received
      0
      Likes Given
      0

      Default Re: Tanzania Labour Law (Sheria ya Kazi Tanzania)

      Nimesikia kuna labour law(mpya) inasema kuwa mwanamke anaruhusiwa kwenda martenity leave ya miezi mitatu hata kama hajamaliza miaka mitatu toka martenity leave iliyopita. Mwenye kujua naomba aniambie ni kipengele namba ngapi.

    20. Lyazumbi's Avatar
      Junior Member Array
      Join Date : 17th August 2009
      Posts : 1
      Rep Power : 0
      Likes Received
      0
      Likes Given
      0

      Default Re: Tanzania Labour Law (Sheria ya Kazi Tanzania)

      mdau good job!


    Page 1 of 4 123 ... LastLast

    Similar Topics

    1. Sheria ya uchaguzi tanzania
      By Rodgers in forum Jukwaa la Sheria (The Law Forum)
      Replies: 0
      Last Post: 1st July 2011, 10:14
    2. kampuni ya kigeni na sheria za kazi - TANZANIA
      By whitehorse in forum Jukwaa la Sheria (The Law Forum)
      Replies: 5
      Last Post: 13th June 2011, 07:38
    3. Sheria ya Kazi Tanzania
      By The Prophet in forum Jukwaa la Sheria (The Law Forum)
      Replies: 5
      Last Post: 1st June 2011, 17:52
    4. Tanzania New Labour Laws
      By warmmelody in forum Jukwaa la Sheria (The Law Forum)
      Replies: 3
      Last Post: 8th September 2010, 17:38
    5. Tanzania wary of free movement of people, labour
      By BAK in forum Jukwaa la Siasa
      Replies: 6
      Last Post: 26th August 2008, 14:34

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...