JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Prof. Mahalu: JK alilikagua jengo la ubalozi

    Report Post
    Results 1 to 10 of 10
    1. MziziMkavu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd February 2009
      Location : European Union
      Posts : 29,428
      Rep Power : 19293257
      Likes Received
      16201
      Likes Given
      51143

      Default Prof. Mahalu: JK alilikagua jengo la ubalozi


      Aliyekuwa Balozi wa Tanzania nchini Italia, Profesa Costa Mahalu


      Aliyekuwa Balozi wa Tanzania nchini Italia, Profesa Costa Mahalu (63), amedai mahakamani kuwa aliyekuwa Waziri wa Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Kimataifa (wakati huo ), Rais Jakaya Kikwete, alipotembelea nchini humo alifanya mazungumzo na mmiliki wa jengo la ubalozi kabla halijanunuliwa ambaye alimweleza kuwa ununuzi wake utakuwa na mikataba miwili kwa kuwa linauzwa kwa bei nafuu.

      Mahalu anayekabiliwa na kesi ya kuisababishia serikali hasara ya Euro 2,065,827.60, alidai kuwa Kikwete alikagua jengo hilo na kuona kuwa linafaa kwa ajili ya ofisi ya ubalozi wa nchi hiyo ambapo alimuahidi mmiliki kufanya malipo ya awali kabla ya mwisho wa mwaka 2001.

      Alitoa ushahidi wake mbele ya Hakimu Mkazi Mfawidhi, Illivin Mgeta, katika Mahakama ya Hakimu Mkazi Kisutu, jijini Dar es Salaam.

      Akiongozwa na wakili wa utetezi, Mabere Marando, alidai kuwa kulikuwa na nakala halisi mbili na mikataba ya ununuzi wa jengo hilo na kwamba kwa mujibu wa sheria za Italia, majengo yanayouzwa kwa bei nafuu yalikuwa na mikataba miwili. Alidai kuwa Desemba, 2001, Rais Kikwete alikwenda na alikutana naye pamoja na mmiliki wa jengo hilo.

      “Kabla Kikwete hajafanya mazungumzo na mmiliki wa jengo hilo, mtoto wa mwanamke huyo Albelto alimzungusha waziri kwenye jengo hilo ambapo alikiri kwamba ni zuri na linafaa kwa ajili ya ofisi za ubalozi.
      Katika mazungumzo hayo, Kikwete alimuuliza mmiliki kwa sababu gani kuna mikataba miwili ya ununuzi wa jengo hilo ambapo alijibiwa kuwa ni sheria za nchi hiyo kwa majengo yanayouzwa kwa bei nafuu lazima kuwe na mikataba miwili,” alidai Mahalu.

      Aliongeza: “Waziri alivyofafanuliwa hivyo, alicheka na alimuahidi kwamba atahakikisha malipo ya awali yanafanyika kabla ya mwisho wa mwaka 2001, nilimsikia akimpigia simu Katibu Mkuu wa wizara hiyo akimuagiza atume pesa kwa ajili ya malipo ya awali na papo hapo alinitaka nitakapopata fedha hizo nifanye malipo ya awali mara moja kabla halijanunuliwa na mtu mwingine,” alidai Mahalu.
      Awali akiongozwa na wakili wa utetezi, Alex Mgongolwa, Mahalu alidai kuwa alifanya mawasiliano kwa njia ya barua na Katibu Mkuu wa Wizara akimjulisha kupatikana majengo matano kwa ajili ofisi za ubalozi wa Tanzania nchini humo.

      Hata hivyo, Juni 11, mwaka 2001 alipokea barua kutoka kwa ofisa wa wizara ya Utumishi S. Mlay kwa niaba ya Katibu Mkuu ikimweleza kuwa wizara iko tayari kutuma mthamini wa majengo mara atakapofanikiwa kupata jengo linalofaa.

      Aidha, Juni 28, mwaka 2001 alimuandikia barua Katibu Mkuu wa Wizara ya Mambo ya Nje akimweleza kuhusu kupatikana kwa majengo matano. Julai 2, mwaka 2001 alipokea barua pepe kutoka kwa Mlay kwa niaba ya wizara ikimtaka kuwasilisha gharama za ununuzi wa majengo nilikamilisha taratibu zote za ununuzi ikiwemo na kuomba msamaha wa kodi katika ununuzi huo. Kesi hiyo inaendelea kusikilizwa utetezi wa Mahalu leo.



      CHANZO: NIPASHE
      Only Do What Your Heart Tells You

      Allah
      Has Not Revealed A Disease without Treatment.... (Prevention is Better Than Cure)


    2. Rweye's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 16th March 2011
      Posts : 4,069
      Rep Power : 1275
      Likes Received
      668
      Likes Given
      0

      Default Re: Prof. Mahalu: JK alilikagua jengo la ubalozi

      Shukrani kwa Dr.Kitine na kurugenzi yake ya Usalama wa Taifa walimwona Kikwete ni mwizi,mhuni,bazazi na tapeli lakini sisi tukamchagua,haya sasa huyo ndo Vasco De Gae

    3. Lambardi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 7th February 2008
      Location : KITAANI ZAIDI
      Posts : 4,896
      Rep Power : 1919
      Likes Received
      775
      Likes Given
      0

      Default Re: Prof. Mahalu: JK alilikagua jengo la ubalozi

      JK aitwe akatoe maelezo hata kwa maandishi maana anahusika moja kwa moja....na wanamuonea Prof bure tu ni visasi visivyo na tija kwa taifa!!

    4. evoddy's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 9th November 2011
      Posts : 252
      Rep Power : 478
      Likes Received
      45
      Likes Given
      8

      Post Re: Prof. Mahalu: JK alilikagua jengo la ubalozi

      Mzee wa visasi mpaka 2015 hii kansa itatutafuna sana tumwombe mungu atufikishe pamoja na haya maumivu
      "Tanzania freedom does not stop at political independence we have to cross borders to see what is next"

    5. Masanilo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 2nd October 2007
      Location : Swat valley, Keta Keta
      Posts : 22,062
      Rep Power : 0
      Likes Received
      3986
      Likes Given
      2426

      Default Re: Prof. Mahalu: JK alilikagua jengo la ubalozi

      Connecting dots ! Prof Mahalu ni Rafiki wa Karibu na Marehemu wa kufikirika Dr Balali

    6. JF SMS Swahili

    7. Kanyafu Nkanwa's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 8th July 2010
      Location : Kaporogwe Falls
      Posts : 734
      Rep Power : 641
      Likes Received
      41
      Likes Given
      48

      Default Re: Prof. Mahalu: JK alilikagua jengo la ubalozi

      Maelezo yake hayawezi kwa namna yoyote kumu-implicate JK. Jk alikuwa waziri na siyo auditor au mtu wa QS. Mahalu hili jungu analo. Maelezo yake ni porojo zisizo na na kichwa wala miguu (hayana legal basis). Inawezekan Marando kama mwanasheria na pia M-mchadema kamshauri aongee hivyo ili kuchafua JK kisiasa.

      Alipokuwa pale Elimu ya juu, Science na Technologia kama Director elimu ya juu (1992-1998) alikuwa ni noma sana jamaa huyu. Scholarships alikuwa anauza kama njugu; hasa za UK na US. Kwa sisi tuliokwisha kumbana na dhoruba yake enzi hizo tunaomba haki itendeke kwenye hii kesi. Kama vipi, ingekuwa Cuba au China huyu bwana sijui ingekuwaje status yake by now. Naomba sana MUNGU kila siku HAKI ITENDEKE KWA HII KESI YAKE.

    8. Kidzude's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 14th July 2011
      Posts : 1,590
      Rep Power : 763
      Likes Received
      246
      Likes Given
      33

      Default Re: Prof. Mahalu: JK alilikagua jengo la ubalozi

      Quote By Kanyafu Nkanwa View Post
      Maelezo yake hayawezi kwa namna yoyote kumu-implicate JK. Jk alikuwa waziri na siyo auditor au mtu wa QS. Mahalu hili jungu analo. Maelezo yake ni porojo zisizo na na kichwa wala miguu (hayana legal basis). Inawezekan Marando kama mwanasheria na pia M-mchadema kamshauri aongee hivyo ili kuchafua JK kisiasa.

      Alipokuwa pale Elimu ya juu, Science na Technologia kama Director elimu ya juu (1992-1998) alikuwa ni noma sana jamaa huyu. Scholarships alikuwa anauza kama njugu; hasa za UK na US. Kwa sisi tuliokwisha kumbana na dhoruba yake enzi hizo tunaomba haki itendeke kwenye hii kesi. Kama vipi, ingekuwa Cuba au China huyu bwana sijui ingekuwaje status yake by now. Naomba sana MUNGU kila siku HAKI ITENDEKE KWA HII KESI YAKE.
      Nyie ni walewale wa visasi na kupotezea issue. Wacha aumbuke kama ni mwongo kwa kutumia sheria sio majungu. Je ni kweli anatetewa na chadema.

    9. WA-UKENYENGE's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 1st October 2011
      Location : Inside a Smart Grid
      Posts : 2,724
      Rep Power : 5146
      Likes Received
      897
      Likes Given
      2191

      Default Re: Prof. Mahalu: JK alilikagua jengo la ubalozi

      Quote By Kanyafu Nkanwa View Post
      Maelezo yake hayawezi kwa namna yoyote kumu-implicate JK. Jk alikuwa waziri na siyo auditor au mtu wa QS. Mahalu hili jungu analo. Maelezo yake ni porojo zisizo na na kichwa wala miguu (hayana legal basis). Inawezekan Marando kama mwanasheria na pia M-mchadema kamshauri aongee hivyo ili kuchafua JK kisiasa.

      Alipokuwa pale Elimu ya juu, Science na Technologia kama Director elimu ya juu (1992-1998) alikuwa ni noma sana jamaa huyu. Scholarships alikuwa anauza kama njugu; hasa za UK na US. Kwa sisi tuliokwisha kumbana na dhoruba yake enzi hizo tunaomba haki itendeke kwenye hii kesi. Kama vipi, ingekuwa Cuba au China huyu bwana sijui ingekuwaje status yake by now. Naomba sana MUNGU kila siku HAKI ITENDEKE KWA HII KESI YAKE.
      Ukiishiwa hoja unakimbilia Chadema. Umeongea vizuri lakini umeharibu radha ya mchango wako ulipoingiza Chadema. Keep yourself inline with the sarga!! Lol.
      "The usual conclusion is that you can't put a price on a human life. But you can if you must".

    10. OLESAIDIMU's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 2nd December 2011
      Location : As per Assignment
      Posts : 8,729
      Rep Power : 5533719
      Likes Received
      3661
      Likes Given
      2761

      Default Re: Prof. Mahalu: JK alilikagua jengo la ubalozi

      Wanasheria hebu mtuwekee wazi haya mambo

      1. Kwa kumtaja yeye anaondolewa makosa yake????
      2. Anatoa taarifa kwamba na Rais anahusika??
      3. PPRA hapa wanakaaje, upande gani na kwa manufaa ya nani??
      Where political parties exist it is important to asses the degrees in which the parties express the interests of the various classes (Karl Marx)

    11. Kanyafu Nkanwa's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 8th July 2010
      Location : Kaporogwe Falls
      Posts : 734
      Rep Power : 641
      Likes Received
      41
      Likes Given
      48

      Default Re: Prof. Mahalu: JK alilikagua jengo la ubalozi

      Quote By WA-UKENYENGE View Post
      Ukiishiwa hoja unakimbilia Chadema. Umeongea vizuri lakini umeharibu radha ya mchango wako ulipoingiza Chadema. Keep yourself inline with the sarga!! Lol.
      Ni mtizamo wako tu. Lakini ujumbe uko wazi hapo na unaelewa vema. Hakukuwa na haja ya kuelezea story ya JK kukagua au kucheka na mwenye nyumba au hata kuidhinisha malipo. Issue imekuwa politicised unnecessarily.
      Last edited by Kanyafu Nkanwa; 1st March 2012 at 15:47.

    12. JF SMS Swahili

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...