JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Kiswahili kitamu kutoka congo

    Report Post
    Page 1 of 2 12 LastLast
    Results 1 to 20 of 33
    1. matubara's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 25th July 2012
      Posts : 212
      Rep Power : 447
      Likes Received
      43
      Likes Given
      1

      Default Kiswahili kitamu kutoka congo

      Wadau nimekuwa nawafuatilia sana watangazaji wanaoripoti kutoka Kinshasa na kwa hakika kiswahili chao ni cha kukufanya ucheke! Ebu angalia mifano hii kisha na wewe utupie ulichosikia:
      1.Askari thelathini waliuwawa - Masoje makumi matatu walikufishwa
      2. Wanasiasa - Wafanya siasa
      3.Upande wa upinzani - Ng'ambo ya upinzani
      4.Mara kwa mara - Maya kwa maya


    2. #2
      Gaijin's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st August 2007
      Posts : 11,898
      Rep Power : 24943
      Likes Received
      5070
      Likes Given
      2566

      Default Re: Kiswahili kitamu kutoka congo

      Mie niliisikia "nina miaka makumi matano na kenda" nikenda ngoe

    3. Chimunguru's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd May 2009
      Posts : 8,881
      Rep Power : 2428
      Likes Received
      1614
      Likes Given
      893

      Default Re: Kiswahili kitamu kutoka congo

      kanda ya nini na kiswahili ya wabongo!

    4. Mzururaji's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 6th April 2012
      Location : morogoro
      Posts : 514
      Rep Power : 523
      Likes Received
      108
      Likes Given
      7

      Default Re: Kiswahili kitamu kutoka congo

      Upande wa goma au nafasi ya goma=fasi ya goma

    5. #5
      dubu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 18th October 2011
      Posts : 2,578
      Rep Power : 903
      Likes Received
      628
      Likes Given
      143

      Default Re: Kiswahili kitamu kutoka congo

      umewadia wakati wa kula. huu ni wakati wa kukula.

    6. Kansime

    7. #6
      MPUNGA's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 10th November 2010
      Posts : 254
      Rep Power : 544
      Likes Received
      93
      Likes Given
      11

      Default

      Machozi imejaa macho baridi mu mwili ~ macho yamejaa machozi na mwili unasikia baridi

    8. #7
      MPUNGA's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 10th November 2010
      Posts : 254
      Rep Power : 544
      Likes Received
      93
      Likes Given
      11

      Default Re: Kiswahili kitamu kutoka congo

      Jana papaa alitomboka ~

    9. matubara's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 25th July 2012
      Posts : 212
      Rep Power : 447
      Likes Received
      43
      Likes Given
      1

      Default Re: Kiswahili kitamu kutoka congo

      Quote By MPUNGA View Post
      Machozi imejaa macho baridi mu mwili ~ macho yamejaa machozi na mwili unasikia baridi

      Bw MPUNGA hii imekaa vizuri hadi nimeacha kula!

    10. #9
      MPUNGA's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 10th November 2010
      Posts : 254
      Rep Power : 544
      Likes Received
      93
      Likes Given
      11

      Default Re: Kiswahili kitamu kutoka congo

      nitakupiga masasi ~ nitakupiga risasi

    11. MPUNGA's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 10th November 2010
      Posts : 254
      Rep Power : 544
      Likes Received
      93
      Likes Given
      11

      Default Re: Kiswahili kitamu kutoka congo

      nguvu ya mwanamume kumufuko ya mamba ipo kumayi ~ nguvu ya mwanaume ipo kwenye mfuko wake lakini ya mamba ipo ndani ya maji

    12. ngonani's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 27th August 2012
      Posts : 619
      Rep Power : 523
      Likes Received
      170
      Likes Given
      158

      Default Re: Kiswahili kitamu kutoka congo

      Tumbo linauma sana - Tumbo linaniudhi sana
      Zion Daughter and pono like this.

    13. matubara's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 25th July 2012
      Posts : 212
      Rep Power : 447
      Likes Received
      43
      Likes Given
      1

      Default Re: Kiswahili kitamu kutoka congo

      Madawa yenye kulefisha - mihadarati
      Charanga fiboko kumafi - viboko vya kwenye masaburi
      pono likes this.

    14. chitambikwa's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 8th November 2010
      Location : KAISHO
      Posts : 3,610
      Rep Power : 2110
      Likes Received
      715
      Likes Given
      531

      Default Re: Kiswahili kitamu kutoka congo

      Kiswahili ni mkusanyiko wa Lugha za kibantu
      Choveki likes this.
      IT IS TO THOSE WITHOUT TEETH GOD GIVES MEAT

    15. chakochetu's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 13th October 2012
      Posts : 108
      Rep Power : 415
      Likes Received
      28
      Likes Given
      41

      Default Re: Kiswahili kitamu kutoka congo

      leo ni tarehe makumi moja na mamoja tisa kwa mwezi tulionao, mwaka elfu mbili na makumi moja na mamoja mbili [19.08.2012].!!!!!
      pono likes this.

    16. Architect E.M's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 15th November 2010
      Location : arusha/dar
      Posts : 689
      Rep Power : 631
      Likes Received
      148
      Likes Given
      32

      Default Re: Kiswahili kitamu kutoka congo

      samaki na fumuu, ishuke kwa mutumbo.
      pono likes this.

    17. Choveki's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 16th April 2006
      Posts : 475
      Rep Power : 828
      Likes Received
      98
      Likes Given
      179

      Default Re: Kiswahili kitamu kutoka congo

      Uchunguzi mwingi uliofanyika wa lugha ya kiswahili ulishaonesha kuwa wa Kongo ndiyo wanazungumza kiswahili asilia, kwani huko kwao ndipo kilipoanzia. Tofauti iliyotokea ni kuwa kiswahili cha pwani baadaye kiliingiza maneno mengi ya kigeni- hususan Kiarabu, Kireno, na Kijerumani na ndiyo kikazaliwa hiki kiswahili ambacho wengi wetu wanahisi ndiyo fasaha.

      Hata mimi naamini hivyo kwani Kiswahili cha Kongo kina maneno karibu yote ya Kibantu wakati hiki tunachotumia viraka ni vingi tu (maneno mengi ni ya kuazima). Kitu cha muhimu ni kuwa Kongo wanazungumza kiswahili chenye lafudhi ya bara na siso wengine tunazungumza kiswahili cha lafudhi ya mwambao, ambacho kiliendelezwa zaidi na wafanyabiashara miaka iliyopita.

      Ahsanteni.
      Kamuzu, MPUNGA, Yakuonea and 2 others like this.
      -------choveki

    18. Udadisi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 12th July 2008
      Posts : 5,140
      Rep Power : 6643
      Likes Received
      1148
      Likes Given
      1396

      Default Re: Kiswahili kitamu kutoka congo

      "primus butamu ya kwetu"
      "Each generation must, out of relative obscurity, discover its mission, fulfil it, or betray it"/Kila kizazi, katika utata wa kipindi chake, lazima kiutambue wajibu wake na kiutekeleze au kiusaliti - Frantz Fanon

    19. KIM KARDASH's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st September 2011
      Posts : 4,485
      Rep Power : 0
      Likes Received
      651
      Likes Given
      94

      Default Re: Kiswahili kitamu kutoka congo

      Ya nini muandikie mate..msikieni huyu mwenye congo yake...Joseph mwana ya muzee anavyotomboka hapa chini.

      Mpita Njia and 53930 like this.

    20. Babuyao's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 6th June 2009
      Posts : 1,720
      Rep Power : 913
      Likes Received
      187
      Likes Given
      148

      Default Re: Kiswahili kitamu kutoka congo

      "mimi nakuchunga wewe" - mimi ninakusubiri
      God writes straight with crooked lines.

    21. MadameX's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 27th December 2009
      Location : Timbaktu
      Posts : 7,187
      Rep Power : 24584
      Likes Received
      3362
      Likes Given
      1588

      Default Re: Kiswahili kitamu kutoka congo

      Joseph anachanganya na french

    22. Clean9

    Page 1 of 2 12 LastLast

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...