JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Asili ya maneno 'Shikamoo' na 'Marahaba' ni utumwa, kwanini tunaendelea kuyatumia?

    Report Post
    Page 1 of 11 123 ... LastLast
    Results 1 to 20 of 204
    1. MwanaFalsafa1's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 26th February 2008
      Posts : 5,599
      Rep Power : 10028
      Likes Received
      738
      Likes Given
      504

      Default Asili ya maneno 'Shikamoo' na 'Marahaba' ni utumwa, kwanini tunaendelea kuyatumia?

      Kwa nilivyosikia mimi neno shikamoo maana yake ni "niko chini ya miguu yako.

      Pia nimesikia hilo neno ni la kitumwa na lilikuwa linatumiwa na watumwa kuwaonyesha heshima wakuu wao.

      Kuna baadhi ya watu nawajua hawapendi kupewa shikamoo na hata wakipewa hawajibu marahaba.

      Je kama hili neno ni la kitumwa, kwanini sisi tuendelee kulitumia kama neno linaloashiria heshima?

      Kama lilitumika kuwakandamiza mababu zetu kwanini na sisi tulipe nafasi? Au tunalitumia kama wenzetu Wamarekani weusi wanavyo tumia neno "nigga" ambalo lilitumika kudharau mababu zao na kulifanya la kwetu sasa?


      Quote By Rutayuga91 View Post
      Nianze na kuuliza , nini maana ya neno "shikamoo"?

      Kuna sehemu nimeona na kusikia kuwa maana yake ni "nipo chini ya miguu yako". Salamu ambayo watumwa walikuwa wanawasalimia mabwana zao (kama maana niliyotoa si sahihi naomba msaada wenu kurekebisha hapo).

      Asa swali langu ni dogo tu, Je mpaka sasa bado kuna utumwa hapa Tanzania?!

      Ni kutuko maana mpaka mtu mzima mwenye akili zake bila hata aibu anallilia "shikamoo" alaf baada ya hapo anajisifu kuwa eti 'Tanzania hakuna utumwa'

      Hivi hili baraza la Kiswahili wanafanya kazi gani sasa?

      Nimejaribu kuchunguza kidogo na kubaini kuwa salamu ni kujuliana hali au kutakiana heri! mfano, kwa Kingereza wanasalimia "Good morning" wakimmaniasha asubuhi njema "Good evening" wakimaanisha jiono njema n.k, kwa Kihaya kuna "Ma' Olailoota" mama umalalaje/umeamkaje (kama sijakosea) najua kuwa kuna salamu za makabila mangine mengi tu wakijuliana hali na kutakiana heri. Lakini Kiswahili chetu kinashangaza, eti shikamoo!

      Kwa mimi napendelea zaidi "habari za saa hizi", "za saa hizi" au hata "mambo" inatosha sana kulliko hata shikamoo. Ila kutana na kibabu fulani kiambie "za saa hizi" utasikia "mtoto anajifanya amekua huyu eenh!!"
      mimi naishia hapo kwa leo.

      Nawasilisha Hoja!!


      Quote By Decentman View Post
      Wadau, labda ni vyema kushare nanyi suryey ambayo tuliifanya muda kidogo, nayo ni kuhusu salam ya 'Shikamoo'.

      Katika suryey yetu tukagundua kuwa;

      1. Watu wengi hawajui maana ya neno 'Shikamoo' zaidi ya kusema kuwa ni heshima, wengine wakasema ina maana ya 'nipo chini ya miguu yako'

      2. Asili yake ni ya kitumwa,yaani walioinzisha hawaitumii kama salamu yao ya kawaida ila walioipokea ndio wanaitumia katika matumizi yao ya kila siku.

      3. Ime simama katika kuangalia umri, kitu ambacho muda mwingine ni ngumu kujua au kukisia umri wa mtu sababu waweza muamkia mtu kumbe ni mdogo wako

      4. Imejengwa katika nidhamu ya uoga, ndio maana ni rahisi kumkuta mtu mkubwa kiumri ana msalimu mtu mdogo kiumri sababu tu anayeamkiwa ana nguvu kubwa kifedha au kimadaraka.

      5. Imepitwa na wakati, yaani wengine hawataki kabisa kuisikia ama wanajishusha umri, ndio maana mtu anaamkiwa anasema poa, au salama.

      6.Imesababisha ugomvi au wengine kutosalimiana kwa sababu tu hakuna anayependa kuwa mdogo.

      Wadau toeni mapendekezo yenu juu ya kile mliona na mnavyodhani juu ya suala hili...
      Quote By Kipala View Post
      Wachangiaji mbalimbali waliandika
      "Ni kweli shikamoo lina asili ya utumwa..".

      Je kuna mtu mwenye uhakika?

      Kuna utafiti wa kihistoria?
      Jibu "marahaba" ni umbo la salamu ya kawaida ya Kiarabu huko wanasalimiana "marhaba" na jibu ni "marhabteen" (=marhaba mara mbili).

      Jinsi ilivyo "Shikamoo" ni moja kati ya salamu katika tamaduni mbalimbali zinazotambua tofauti ya cheo.

      * Zamani watu wa Ulaya walipiga magoti mbele mkubwa wakimsalimu;

      * watu wa Uajemi walijulikana kwa desturi ya kujitupa chini kabisa ardhini mbele ya mkubwa;

      * katika sehemu ya Asia ya kusini watu husalimiana kwa kufunga mikono yote miwili (karibu kama wakatoliki wakisali) na kama ni mkubwa wanashika mikono juu ya kichwa kama ni cheo sawa mbele ya uso na kama ni mdogo chini ya kichwa kifuani.

      Tamaduni zilizobadilika sana watu waliacha mara nyingi aina hizi za kusalimia angalia Marekani ambako watu hupeana tu sauti kama "hai" (Hi!) isiyo na maana ndani yake.

      Ni juu ya watu kuamua. Binafsi sioni ubaya kumpa mzee maskini heshima ya kifalme kwa kumsalimia kwa "shikamoo".

      Nakumbuka watoto wangu walipofika Kenya mara ya kwanza waliwasalimu watu wazima kwa "shikamoo" kote tulikoenda madukani n.k. Walilalamika saaana ya kwamba hawa Wakenya hawakujibu! Ni kweli- nje ya Mombasa hawajui kabisa.
      Quote By Mphamvu View Post
      Maana ya shikamoo ni hii ambayo inatumika sasa na Waswahili, hiyo uliyoitoa haipo katika kamusi tunazotumia. Inawezekana ilikuwa inatumika zamani wakati wa utumwa, lakini lugha hubadilika, maneno hubadilika na halikadhalika maana za maneno nazo sio tuli.

      Tanzania hakuna utumwa, huu ni mfumo wa maisha na hauwezi kuamuliwa na uwepo wa neno moja tu katika lugha nzima. Kung'amua uwepo wa utumwa ni lazima tuchunguze mifumo ya maisha ya Watanzania na sio kutazama neno moja kisha kuhitimisha.

      Watu wazima huwa 'wanalilia' hiyo shikamoo kwa kuwa ndio utaratibu wa jamii kuwa salamu hii itatoka kwa mdogo kwenda kwa mkubwa. Kama ambavyo tu mtu huyu huyu mzima anavyolilia kupishwa siti kwenye daladala wakati haijaandikwa popote.

      Baraza la Kiswahili la Taifa hutunga sera ya Lugha pamoja na kuishauri Serikali masuala mbalimbali yanayohusu lugha. Kiswahili hakishangazi, bali kina namna yake ya pekee ya kutazama salamu (Salamu kama kujuliana hali, na salamu kama ishara ya heshima). Wanaofahamu lugha ya kibantu yenye dhana hii pia wanaweza kuja kutufahamisha. Ukishangaa ya Kiswahili inabidi ushangae pia na Kifaransa ambapo majina yake huwa na jinsia (eti kuna gari la kike na la kiume... Inachekesha eeh?)

      Kupendelea kutumia aina fulani ya salamu ni haki yako, lakini isije kukugharimu ukweni siku moja (natania tu).

      Hoja yako umeiwasilisha vema, karibu sana.
      Invisible, Active, Viwango and 1 others like this.


    2. Kaka Mkubwa's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 10th October 2008
      Posts : 155
      Rep Power : 692
      Likes Received
      1
      Likes Given
      0

      Default re: Asili ya maneno 'Shikamoo' na 'Marahaba' ni utumwa, kwanini tunaendelea kuyatumia?

      Shikamoo mwanafalsafa!
      "Don't walk as if you rule the word, walk as you don't care who rules the word" That is called attitude.

    3. Mkaa Mweupe's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 29th June 2007
      Posts : 653
      Rep Power : 858
      Likes Received
      125
      Likes Given
      12

      Default re: Asili ya maneno 'Shikamoo' na 'Marahaba' ni utumwa, kwanini tunaendelea kuyatumia?

      Hapo umechukua uhalisia wa neno, lakini katika kiswahili neno hili linatumika kama salamu, tazama mfano mwingine:

      mambo: haina maana ya salamu lakini watu wanatumia kama salamu.

      upo hapo?
      The best way to get out of dificulty is through it

    4. Babuyao's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 6th June 2009
      Posts : 1,723
      Rep Power : 970
      Likes Received
      203
      Likes Given
      148

      Default re: Asili ya maneno 'Shikamoo' na 'Marahaba' ni utumwa, kwanini tunaendelea kuyatumia?

      MwanaFalsafa1,

      Kwa asili neno hilo kweli lilimaanisha hicho ulichosema. Lakini ujue lugha inazaliwa, inakua na kubadilika kadiri jamii inavyobadilika kufuatana na wakati. Kumbe katika lugha nyingi - si Kiswahili tu - misamiati imenyumbuka, kubadilika na hata kuwa na maana tofauti na ile ya mwanzo. Ndiyo maana kuna kitu kinaitwa etymology ya neno au msamiati.

      Kwa hiyo neno "shikamoo" lenye asili ya Kiarabu lilimaanisha kujidunisha chini ya bwana. Lakini kadiri muda ulivopita, na hasa neno lilivoingia katika lugha ya Kiswahili, lilibadilika maana yake badala ya ile kitumwa likamaanisha Heshima ya mdogo kwa mkubwa wake. Kumbe likawa na maana chanya badala ya ile hasi.

      Kumbe wanaokataa kupokea "shikamoo" hawajui tu. Waelimishwe wajue kwamba kwa leo tena kwa Kiswahili lina maana nzuri tu japo kiasili likuwa na maana hasi ya kudhalilisha.
      Jayonepey and kimui like this.

    5. shiumiti's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 4th June 2009
      Posts : 436
      Rep Power : 714
      Likes Received
      15
      Likes Given
      0

      Default re: Asili ya maneno 'Shikamoo' na 'Marahaba' ni utumwa, kwanini tunaendelea kuyatumia?

      Ndio maana linatumika kumsalimia mtu aliyekuzidi umri, kwa ajili ya heshima uliyonayo kwake.......


    6. shiumiti's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 4th June 2009
      Posts : 436
      Rep Power : 714
      Likes Received
      15
      Likes Given
      0

      Default re: Asili ya maneno 'Shikamoo' na 'Marahaba' ni utumwa, kwanini tunaendelea kuyatumia?

      Ndio maana mtoto hawezi kumsalimia mtoto mwenzake "Shikamoo" au watu wenye umri unaolingana hawasalimiani shikamoo.....
      SALAMU YA SHIKAMOO NI KWA AJILI YA KUMSALIMIA MTU ALIYEKUZIDI UMRI TUU.............

    7. kosamfe's Avatar
      Member Array
      Join Date : 14th April 2009
      Posts : 71
      Rep Power : 648
      Likes Received
      2
      Likes Given
      1

      Default re: Asili ya maneno 'Shikamoo' na 'Marahaba' ni utumwa, kwanini tunaendelea kuyatumia?

      Nafikiri matumizi yake kwa sasa ni tofauti na zamani. Kama ndiyo hivyo hata maana yake pia itakuwa imebadirika na kuchukuliwa kama linavyotumika kwa sasa yaani salamu za mdogo kwenda kwa mkubwa.

    8. Oxlade-Chamberlain's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 26th May 2009
      Location : dodoma
      Posts : 7,718
      Rep Power : 85905672
      Likes Received
      838
      Likes Given
      773

      Default re: Asili ya maneno 'Shikamoo' na 'Marahaba' ni utumwa, kwanini tunaendelea kuyatumia?

      MwanaFalsafa1,

      Kila kitu ulichoandika hapo juu umepatia. Ni neno la kitumwa kweli lakini ndio hivyo mababu zetu kwa kupenda umwinyi wakaliendeleza tu. Mara nyingi mimi huwa nalikuwepa neno hilo kwa kutumia "asalam aleykum".
      "Nobody has enough talent to live on talent alone. Even when you have talent, a life without work goes nowhere". A. Wenger

    9. Peterlyimo's Avatar
      Junior Member Array
      Join Date : 25th February 2009
      Posts : 1
      Rep Power : 0
      Likes Received
      0
      Likes Given
      0

      Default re: Asili ya maneno 'Shikamoo' na 'Marahaba' ni utumwa, kwanini tunaendelea kuyatumia?

      Sawa ni salamu ya mdogo kwa mkubwa lakini inakuwaje pale inapotokea unashindwa kukadiria kwa haraka umri wa unayemsalimia na umri wako? Unapompa mtu shikamoo kumbe ulitakiwa wewe kupewa hiyo shikamoo, hapa huwa haileti picha nzuri kwakweli

    10. LazyDog's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 10th April 2008
      Posts : 2,515
      Rep Power : 0
      Likes Received
      159
      Likes Given
      3509

      Default re: Asili ya maneno 'Shikamoo' na 'Marahaba' ni utumwa, kwanini tunaendelea kuyatumia?

      Quote By Peterlyimo View Post
      Sawa ni salamu ya mdogo kwa mkubwa lakini inakuwaje pale inapotokea unashindwa kukadiria kwa haraka umri wa unayemsalimia na umri wako? Unapompa mtu shikamoo kumbe ulitakiwa wewe kupewa hiyo shikamoo, hapa huwa haileti picha nzuri kwakweli
      Nawapa shikamoo walionizidi miaka mitano au zaidi. Sio rahisi nikaenda fyongo
      Invisible likes this.
      A person who won't read has no advantage over one who can't read. -Mark Twain

    11. Mzizi wa Mbuyu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 15th May 2009
      Posts : 4,605
      Rep Power : 1671
      Likes Received
      958
      Likes Given
      785

      Default re: Asili ya maneno 'Shikamoo' na 'Marahaba' ni utumwa, kwanini tunaendelea kuyatumia?

      Quote By Arsene Wenger View Post
      kila kitu ulichoandika hapo juu umepatia.ni neno la kitumwa kweli lakini ndio hivyo mababu zetu kwa kupenda umwinyi wakaliendeleza tu.mara nyingi mimi huwa nalikuwepa neno hilo kwa kutumia "asalam aleykum" .
      Mzee Wenger vipi bwana? hata hiyo pia siyo asilia tumekopi mahali!
      Labda ungekuwa unasema "habari za saa hizi, za leo, za siku nk"

      Au uwe unasalimia kilugha, huwa hakina ukubwa au udogo;
      Solowenyo.......inajibiwa solowenyo
      Mihanyenye ....... Misaha
      Wabonaki........Nabonakantu
      Ulmphola...........
      Nazinginezo... zinasidia sana kuikwepa shikamoo, upo?
      kimui likes this.
      Ukweli ni maji ya chumvi unayotakiwa kuyaoga, ukiona mahali panawasha usiyachukie hayo maji....jua hapo pana jeraha pafanyie kazi.

    12. WomanOfSubstance's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 30th May 2008
      Posts : 5,480
      Rep Power : 85964244
      Likes Received
      791
      Likes Given
      721

      Default re: Asili ya maneno 'Shikamoo' na 'Marahaba' ni utumwa, kwanini tunaendelea kuyatumia?

      Quote By shiumiti View Post
      Ndio maana linatumika kumsalimia mtu aliyekuzidi umri, kwa ajili ya heshima uliyonayo kwake.......
      Hili neno hata mimi huwa linanipa maswali nikifikiria historia. Kwani TUK (Taasis ya Uchunguzi wa Kiswahili) katika tafiti zao mbalimbali hawajaweza kupata neno lingine kutoka makabila yaliyopo Tanzania kama mbadala wake?

      Kwenye kabila langu kwa mfano, hakuna neno linalofanana na shikamoo! Zipo salamu za kila wakati zenye kuonyesha heshima kwa waliokuzidi umri. Naamini hata makabila mengine wanayo.

      Ila inavyoonekana SHIKAMOO IS HERE TO STAY!
      Invisible and LazyDog like this.
      Educating the mind without educating the heart is no education at all.... Aristotle



    13. StaffordKibona's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st April 2008
      Location : Tabora
      Posts : 673
      Rep Power : 819
      Likes Received
      35
      Likes Given
      2

      Default re: Asili ya maneno 'Shikamoo' na 'Marahaba' ni utumwa, kwanini tunaendelea kuyatumia?

      Mimi huwa inanikera kumsalimia shiakamoo mtu ninayemzidi umri at. kwa sababu ni shemeji yako Mkubwa yaani dada mkubwa wa mke au mama mdogo wa mke amabye labda unamzidi miaka 10. mambo ya uswahilini utakuta wanaidai kabisa. Kwangu shikamoo siyo salaam mbaya kwa anayekuzidi umri zaidi ya miaka 5

    14. MwanaFalsafa1's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 26th February 2008
      Posts : 5,599
      Rep Power : 10028
      Likes Received
      738
      Likes Given
      504

      Default re: Asili ya maneno 'Shikamoo' na 'Marahaba' ni utumwa, kwanini tunaendelea kuyatumia?

      Bado ukweli uko palepale kwamba hili neno lilikuwepo kukandamizwa watumwa(haswa sisi weusi), iweje tulichukue na kulifanya letu?

      Kama WoS alivyo sema kwani hamna neno mbadala? Iweje kumuambia mtu nipo chini ya miguu yako iwe heshima? Kwani lazima tuige kila kitu? Au sasa ni sisi tunaendeleza utumwa wa kimawazo bila pingu na kengele?

      Nawashukuru wachangiaji wote hata wale ambao tuna mawazo tofauti.
      Last edited by MwanaFalsafa1; 9th June 2009 at 17:14.

    15. Kitoto Akisa's Avatar
      Member Array
      Join Date : 23rd April 2009
      Posts : 52
      Rep Power : 643
      Likes Received
      1
      Likes Given
      0

      Default re: Asili ya maneno 'Shikamoo' na 'Marahaba' ni utumwa, kwanini tunaendelea kuyatumia?

      Ni kweli shikamoo lina asili ya utumwa, lakini kama walivyotanabaisha wachangiaji wengine lugha hukua na sehemu moja wapo ya ukuaji wa lugha ni kama haya mabadiliko tunayoyaona kwenye neno shikamoo.

      Na sio neno hili pekee ambalo limekuwa "adopted" katika kiswahili kwa maana nzuri tu japo mwanzo yalikuwa na asili fulani ya uduni hivi, mfano neno 'rabeka' ni neno ambalo lilitumika na mwanamke kumuitikia mume wake, na lina asili ya kiarabu pia, na kwa jinsi ilivyokuwa wanawake kwa waarabu walikuwa hawathamini sana, lakini sasa linatumika kama heshima ya mwanamke kumuitikia mumewe hasa katika ukanda wa pwani, neno jingine ni ' naam' ni neno lilikuwa linatumika kukubali kitu au jambo, lakini kwa sasa kwenye kiswahili linatumika kama kiitikio cha heshima kwa mtoto wa kiume aitwapo.

      Yapo maneno mengi tu kama mem sahib, sasa linatumika kama mamsapu nk

    16. Dingswayo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 26th May 2009
      Posts : 3,920
      Rep Power : 172213089
      Likes Received
      2759
      Likes Given
      8824

      Default re: Asili ya maneno 'Shikamoo' na 'Marahaba' ni utumwa, kwanini tunaendelea kuyatumia?

      Shikamoo: shika moyo wangu
      Invisible likes this.

    17. MwanaFalsafa1's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 26th February 2008
      Posts : 5,599
      Rep Power : 10028
      Likes Received
      738
      Likes Given
      504

      Default re: Asili ya maneno 'Shikamoo' na 'Marahaba' ni utumwa, kwanini tunaendelea kuyatumia?

      Quote By KAKA MKUBWA View Post
      Shikamoo mwanafalsafa!
      Dah huu uchokozi kaka mkubwa hahaha.
      Invisible likes this.

    18. Sasha Fierce's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 7th February 2009
      Posts : 357
      Rep Power : 715
      Likes Received
      0
      Likes Given
      0

      Default re: Asili ya maneno 'Shikamoo' na 'Marahaba' ni utumwa, kwanini tunaendelea kuyatumia?

      Ok inajulikana kuwa shikamoo ni salaam unayompa mtu aliyekujizi umri (sifahamu kama kuna age limit) Ila Kuna wababa wengine especially binti wa kike akimwambia shikamoo humjibu "salama tuu binti hujambo".And why is that?.
      I am sasha fierce.

    19. WomanOfSubstance's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 30th May 2008
      Posts : 5,480
      Rep Power : 85964244
      Likes Received
      791
      Likes Given
      721

      Default re: Asili ya maneno 'Shikamoo' na 'Marahaba' ni utumwa, kwanini tunaendelea kuyatumia?

      Quote By Sasha Fierce View Post
      Ok inajulikana kuwa shikamoo ni salaam unayompa mtu aliyekujizi umri (sifahamu kama kuna age limit) Ila Kuna wababa wengine especially binti wa kike akimwambia shikamoo humjibu "salama tuu binti hujambo".And why is that?.
      SF,
      Hii inatokana na kwamba - unapotanguliza shikamoo ni kama umeweka kizuizi cha heshima.Anapokataa kuitika inavyotakiwa ni kwamba alikuwa ana mpango mwingine na wewe na anashangaa barrier ya nini tena?
      Educating the mind without educating the heart is no education at all.... Aristotle



    20. Raia Fulani's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 12th March 2009
      Posts : 10,025
      Rep Power : 2897
      Likes Received
      1544
      Likes Given
      999

      Default re: Asili ya maneno 'Shikamoo' na 'Marahaba' ni utumwa, kwanini tunaendelea kuyatumia?

      Quote By MwanaFalsafa1 View Post
      Iweje kumuambia mtu nipo chini ya miguu yako iwe heshima?
      tafuta kwanza hicho chanzo kinachosema hivyo ndio tuendelee na mada
      Beware of a sucker punch


    Page 1 of 11 123 ... LastLast

    Similar Topics

    1. Replies: 52
      Last Post: 4th November 2013, 07:19
    2. MANENO MENGINE!!... Nini maana na asili ya maneno haya??
      By WomanOfSubstance in forum Jukwaa la Lugha
      Replies: 20
      Last Post: 28th December 2012, 03:33
    3. Maneno DADAvua na KAKAmua asili yake wapi, mimi yananitatiza sana
      By Mahmoud Qaasim in forum Jukwaa la Lugha
      Replies: 5
      Last Post: 15th April 2012, 11:01
    4. Asili na Maana ya Maneno
      By The Pen in forum Jukwaa la Lugha
      Replies: 0
      Last Post: 25th September 2011, 11:43
    5. Maana ya maneno shikamoo na marahaba!
      By GAZETI in forum Jukwaa la Lugha
      Replies: 11
      Last Post: 30th July 2011, 22:29

    Tags for this Topic

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...