JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Ilikuwaje Portugal kwa kiswahili ikaitwa Ureno?

    Report Post
    Page 2 of 2 FirstFirst 12
    Results 21 to 29 of 29
    1. ITEGAMATWI's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 26th January 2012
      Posts : 3,000
      Rep Power : 614792
      Likes Received
      1008
      Likes Given
      1652

      Default Ilikuwaje Portugal kwa kiswahili ikaitwa Ureno?

      Wadau huwa najiuliza kila siku bila kupata jawabu!Hv ilikuwaje Portugal ikaitwa Ureno kwa kiswahili jina ambalo haliendani hata kidogo na jinsi wao wenyewe wanavyoiita nchi yao? Nimekuwa nikiangalia mfano wa nchi nyingine zinavoitwa kwa Kiingereza au wao wenyewe nimeona kwa kiasi fulani majina yanashabihiana na sisi tunavyoyaita;Mfano:- England - Uingereza. America - Marekani. Spain - Uhispania. Egypt -(Masr) wenyewe wanavyoiita!Misri kwa kiswahili! etc Hebu naomba mnisaidie wadau hii ilikuwaje? Nawasilisha!!!
      kotinkarwak likes this.


    2. ITEGAMATWI's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 26th January 2012
      Posts : 3,000
      Rep Power : 614792
      Likes Received
      1008
      Likes Given
      1652

      Default Re: Ilikuwaje Portugal kwa kiswahili ikaitwa Ureno?

      Quote By Chamoto View Post
      Hii inatikana na wakati gani siku huanza kwa wenzetu. Kwa wao siku mpya huanza saa sita na dakika moja usiku (00:01) kwa hiyo saa moja asubuhi ni masaa saba (7.00 Anti Meridian) tangu siku ianze.

      Kwasisi waswahili siku huanza jua linapochomoza, kwahiyo saa moja asubuhi ni lisaa limoja tangu jua lichomoze (saa 12 asubuhi). Tulifanya hivyo kwasababu katika ukanda wa ikweta tuna masaa 12 ya mwanga na 12 ya giza, mwaka mzima. Wenzetu wasinge weza kutumia kigezo cha jua kwakuwa muda wa jua kuchomoza na kuzama hubadilika kutokana na majira

      Ok!Nimekusoma mkuu!Hii kitu inachanganya sana yaani huwa najichanganya sana sometimes!!

    3. MAMMAMIA's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 26th February 2008
      Location : Near You
      Posts : 3,801
      Rep Power : 3341
      Likes Received
      1505
      Likes Given
      1223

      Default Re: Ilikuwaje Portugal kwa kiswahili ikaitwa Ureno?

      Quote By Safari_ni_Safari View Post
      Sahihisho........gari ni neno linalojitegemea na tumekopa kwa wahindi...just like baba
      Asante sana Mkuu kwa mafahamisho. Bado kuna uwezekano kuwa neno *gari limetokana na *car, hasa ikiwa gari limeingia katika Kiswahili kutoka Wahindi ambao wao kama sisi tulikuwa makoloni ya Mwingereza. Maneno baba (papá) au mama (mamá) nilikuwa ninafikiri yametokana na kilatini.
      *Ni dhana yangu tu, sina uhakika wowote.
      "JF - SAUTI YA WASIO NA SAUTI ............ na wapayukaji"

    4. Goodrich's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 29th January 2012
      Posts : 1,031
      Rep Power : 787
      Likes Received
      384
      Likes Given
      59

      Default Re: Ilikuwaje Portugal kwa kiswahili ikaitwa Ureno?

      Kiranga umetoa mwanga mahususi kuhusu sisi wabantu kutumia neno Ureno. Ikiwezekana kuwasiliana na mamlaka za kiswahili kubadilisha matumizi na kuacha kutumia neno Ureno maana kumbe haileti maana.
      Reign=Ufalme=Ureno=Reigno
      Regno de portugal= ufalme wa portugal

      Thanks!
      Wisdom comes by Listening !

    5. mtu kitu's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 23rd April 2011
      Posts : 161
      Rep Power : 528
      Likes Received
      41
      Likes Given
      8

      Default Re: Ilikuwaje Portugal kwa kiswahili ikaitwa Ureno?

      kuna vitu vyengine havizingatii sheria wala kufata nasaba...ila wazo hili la GOODRICH nalikubali .
      waingereza na wafaransa wanaiita moroko ,ila wenyewe wanaiita MAGHRIB, Je pana uhusiano wa majina hayo ?? Zamani Uholanzi ilikuwa ikijulikana sana kwa jina la Udachi, ila wao wenyewe hawalifahamu neno hili kwani lina nasaba na ujerumani na sio wao.

    6. ZeMarcopolo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 11th May 2008
      Posts : 12,675
      Rep Power : 141699719
      Likes Received
      5181
      Likes Given
      4279

      Default Re: Ilikuwaje Portugal kwa kiswahili ikaitwa Ureno?

      Portugal ilizaliwa katika karne ya 12 baada ya kujitenga toka kwenye Kingdom ya Leon. Wazungumzaji wa lugha ya kiswahili wana tabia ya kuchanganya matamshi ya "r" na "l". Inawezekana jina la Ureno limetokana na Kingdom ya Leon ambayo ndiyo lililokuwa jina la Portugal kabla ya kujitenga.
      "To greed, all nature is insufficient"

    7. Tusker Bariiiidi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd July 2007
      Location : Sinza Dar es Salaam.
      Posts : 4,279
      Rep Power : 1545
      Likes Received
      641
      Likes Given
      164

      Default Re: Ilikuwaje Portugal kwa kiswahili ikaitwa Ureno?

      Motor car- MOTOKAA.

    8. Jagermaster's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 6th November 2010
      Location : Echtenstein
      Posts : 658
      Rep Power : 650
      Likes Received
      266
      Likes Given
      202

      Default Re: Ilikuwaje Portugal kwa kiswahili ikaitwa Ureno?

      Quote By mtu kitu View Post
      kuna vitu vyengine havizingatii sheria wala kufata nasaba...ila wazo hili la GOODRICH nalikubali .
      waingereza na wafaransa wanaiita moroko ,ila wenyewe wanaiita MAGHRIB, Je pana uhusiano wa majina hayo ?? Zamani Uholanzi ilikuwa ikijulikana sana kwa jina la Udachi, ila wao wenyewe hawalifahamu neno hili kwani lina nasaba na ujerumani na sio wao.


      Hapo kwenye red unamaaana gani ndugu?. Mbona tuliohuku tunaona neno Dutch wanalitumia vizuri tu
      All things are subject to interpretation; whichever interpretation prevails at a given time is a function of power and not truth.

    9. mtu kitu's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 23rd April 2011
      Posts : 161
      Rep Power : 528
      Likes Received
      41
      Likes Given
      8

      Default Re: Ilikuwaje Portugal kwa kiswahili ikaitwa Ureno?

      @@@Jagermaster
      Hoi ? Gaat het met je ? Ik heb noit DUTCH gehoord. Spreek je nederland ?maar niet DUTCH....

    10. Nyangomboli's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 24th November 2010
      Location : Mwisenge
      Posts : 1,037
      Rep Power : 720
      Likes Received
      154
      Likes Given
      5

      Default Re: Ilikuwaje Portugal kwa kiswahili ikaitwa Ureno?

      Ushauri wa bure. Kiswahili kimetokana na Kiarabu kwa kiasi kikubwa sana. Hebu tafuta hayo maneno yako ufahamu kwa kiarabu huitwaje. Nadhani utapata jibu sahihi na utaelewa nini namaanisha mkuu.

    Page 2 of 2 FirstFirst 12

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...