JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Sintaksia finyizi

    Report Post
    Results 1 to 4 of 4
    1. Ustadh Mtu's Avatar
      Junior Member Array
      Join Date : 27th November 2011
      Location : Nairobi, Kenya
      Posts : 3
      Rep Power : 0
      Likes Received
      0
      Likes Given
      0

      Post Sintaksia finyizi

      Ni kweli kwamba sintaksia finyizi imekubalika na wataalam wengi kama nadharia ya ya lugha yenye uwekevu zaidi na bado inaendeleza malengo ya sarufi zalishi. Malengo haya ni kuandaa sarufi bia ya lugha ya mwanadamu pamoja na kutafuta uhusiano na taaluma nyinginezo za lugha kama vile fasihi, isimujamii miongoni mwa mengine. Hata hivyo, matumizi ya nadharia hii iliyoanzishwa na Noam Chomsky inahitaji kufafanuliwa kwa udhahiri zaidi na wanaisimu wa Kiswahili.


    2. Fernandes Rodri's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 11th April 2009
      Posts : 306
      Rep Power : 638
      Likes Received
      27
      Likes Given
      25

      Default Re: Sintaksia finyizi

      Unaleta maada ya lugha mpya ilhali hii ya kiswahili hatujaijua, tufundishe kiswahili kwanza.

    3. Ustadh Mtu's Avatar
      Junior Member Array
      Join Date : 27th November 2011
      Location : Nairobi, Kenya
      Posts : 3
      Rep Power : 0
      Likes Received
      0
      Likes Given
      0

      Default Re: Sintaksia finyizi

      Sio tofauti na Kiswahili tulichokizoea ila ni hatua yenye kuzama katika uchanganuzi wa sentensi kama inavyoangaliwa kipindi cha sasa na wasomi wa lugha, yaani wanaisimu. Isimu ikiwa ni sayansi ya lugha.

    4. kassimamari's Avatar
      Junior Member Array
      Join Date : 2nd January 2012
      Posts : 3
      Rep Power : 0
      Likes Received
      0
      Likes Given
      0

      Default Re: Sintaksia finyizi

      Kuna kasumba kubwa tu iliyojikita juu ya dhana ya kukitumia kiswahili kwa mawanda katika fani ya elimu na masuala mtambuka ya nchi juu ya utawala.Kasumba hizo zinakwaza kwa kiasi kikubwa hali ya kiswahili kuzidi kushika kasi ya kukua na kuenea duniani.Kila nchi iliyorazini inatoa kipaumbele zaidi katika kuhakikisha inaifanya lugha yake kuwa na muwaa kitaifa na kimataifa.Wakati wa kubadilika ni huu kwa kuwa sintofahamu inayoikabili juu ya lugha ya kiswahili itumike katika elimu au la kama lugha ya kufundishia imekuwa ni kitendawili kikubwa sana kilichokosa jibu la uhakika.Wazalendo wa lugha hii ni lazima tuoneshe mfano kuwa inawezekana kabisa kuanzisha shule za mfano za kiswahili kuanzia ngazi ya msingi hadi kidato cha sita na wanafunzi wakasoma kwa kiswahili vizuri na kufaulu kwa kiwango kikubwa tu.

    5. Kansime

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...