JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Fahamu tafsiri sahihi ya "computer" kwa kiswahili.

    Report Post
    Results 1 to 14 of 14
    1. Remote's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 20th May 2011
      Posts : 8,185
      Rep Power : 12749673
      Likes Received
      2015
      Likes Given
      1368

      Default Fahamu tafsiri sahihi ya "computer" kwa kiswahili.

      Waswahili wengi hufikiri kwamba hakuna maana halisi ya computer na badala yake wanatohoa neno hilohilo nakuandika "Kompyuta". Hivyo ni makosa maana halisi ya Computer ni neno "NGAMIZI" na kwa laptop computer huitwa "NGAMIZI PAKATWA" Source: Ulimwengu wa kiswahili TBC1, Nawasilisha.
      MamaBeata likes this.


    2. Preta's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 28th November 2009
      Location : yaeda chini
      Posts : 17,158
      Rep Power : 1027379
      Likes Received
      9602
      Likes Given
      8528

      Default Re: Fahamu tafsiri sahihi ya "computer" kwa kiswahili.

      tarakilishi ni nini?

    3. Mentor's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 14th October 2008
      Location : On my way to Heaven!
      Posts : 9,508
      Rep Power : 3587083
      Likes Received
      7138
      Likes Given
      21582

      Default Re: Fahamu tafsiri sahihi ya "computer" kwa kiswahili.

      Quote By Preta View Post
      tarakilishi ni nini?
      Hata mimi nilidhani vivyohivyo!
      "Be an example.." 1 Timothy 4:12
      Irere lya Isembo ni ndeu - Benki ya mjinga ni tumbo lake.
      Mndu Kangikunda naware rero Lyako..John 14:23
      NACHO CHA RUWA
      !

    4. Mtata Mbosa's Avatar
      Member Array
      Join Date : 28th June 2011
      Posts : 14
      Rep Power : 450
      Likes Received
      0
      Likes Given
      3

      Default Re: Fahamu tafsiri sahihi ya "computer" kwa kiswahili.

      hii ni jibu sahihi """TANAKILISHI"""

    5. rununu's Avatar
      Member Array
      Join Date : 26th June 2011
      Posts : 52
      Rep Power : 458
      Likes Received
      2
      Likes Given
      2

      Default Re: Fahamu tafsiri sahihi ya "computer" kwa kiswahili.

      Mh! nakumbuka kuna mtu alishawahi kusema, je TARAKILISHI na NGAMIZI ni sawa? maana mimi naifahamu kuwa ni Tarakilishi

    6. JF SMS Swahili

    7. Congo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 13th March 2008
      Posts : 507
      Rep Power : 721
      Likes Received
      68
      Likes Given
      67

      Default Re: Fahamu tafsiri sahihi ya "computer" kwa kiswahili.

      Nawalaumu sana hao wanatoa tafsiri za maneno na vitu mbalimbali. Tukiangalia kwa uzuri lugha ni muingiliano wa lugha mbalimbali. Ndio maana tuna maneno bora kama shati, meza, chai, pesa, hela, gari n.k. Hivi kwa nini fan iitwe pangaboi badala ya feni tulivyozoea? Computer ingekuwa komputa, television ingekuwa televisheni, fax mashine ingekuwa faksi n.k. Hakuna ubaya kuiga. Lugha zote zinaiga.
      Nyasiro likes this.

    8. Rungu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 23rd February 2007
      Posts : 1,300
      Rep Power : 934
      Likes Received
      304
      Likes Given
      418

      Default Re: Fahamu tafsiri sahihi ya "computer" kwa kiswahili.

      Congo nakubaliana na wewe ila nafikiri computer ingeitwa kompyuta badala ya komputa!
      Congo likes this.

    9. Congo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 13th March 2008
      Posts : 507
      Rep Power : 721
      Likes Received
      68
      Likes Given
      67

      Default

      Quote By Rungu View Post
      Congo nakubaliana na wewe ila nafikiri computer ingeitwa kompyuta badala ya komputa!
      La muhimu hapa kwa mawazo yangu ni kuwa kitu tumekitumia kwa miaka nenda rudi kwa jina fulani. Wataalamu wanakuja na majina ya ajabuajabu. Ah nimekumbuka, calcultor inaitwa kikokotozi, ovyo kabisa. Tungesema kalikuleta. Asante.

    10. Globu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 12th January 2011
      Location : Giningi
      Posts : 6,897
      Rep Power : 1836492
      Likes Received
      826
      Likes Given
      267

      Default Re: Fahamu tafsiri sahihi ya "computer" kwa kiswahili.

      Eti kiwembe cha kuchongea pencils kinaitwa KIFIRIO. Duh kazi kweli kweli.

    11. Gurta's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 17th September 2010
      Location : Mang'ola
      Posts : 2,059
      Rep Power : 977
      Likes Received
      416
      Likes Given
      570

      Default Re: Fahamu tafsiri sahihi ya "computer" kwa kiswahili.

      Quote By Congo View Post
      La muhimu hapa kwa mawazo yangu ni kuwa kitu tumekitumia kwa miaka nenda rudi kwa jina fulani. Wataalamu wanakuja na majina ya ajabuajabu. Ah nimekumbuka, calcultor inaitwa kikokotozi, ovyo kabisa. Tungesema kalikuleta. Asante.
      Ninajaribu kukuelewa: unaona kama ni kupoteza wakati na rasilimali kutafuta tafsiri ya 'Kiswahili' ya maneno hasa yanayohusiana na sayansi na teknolojia. Unadhani hakuna haja ya kuwa na istilahi mpya, unataka tuendelee na 'utohozi'.

      Sioni shida sana ingawa sikubaliani na wewe kwenye baadhi ya maeneo.

      Lakini, huu u--'hovyo' unaouona umeutoa wapi?
      My IGNORANCE amuses me!

    12. rununu's Avatar
      Member Array
      Join Date : 26th June 2011
      Posts : 52
      Rep Power : 458
      Likes Received
      2
      Likes Given
      2

      Default Re: Fahamu tafsiri sahihi ya "computer" kwa kiswahili.

      Quote By Gurta View Post
      Ninajaribu kukuelewa: unaona kama ni kupoteza wakati na rasilimali kutafuta tafsiri ya 'Kiswahili' ya maneno hasa yanayohusiana na sayansi na teknolojia. Unadhani hakuna haja ya kuwa na istilahi mpya, unataka tuendelee na 'utohozi'.

      Sioni shida sana ingawa sikubaliani na wewe kwenye baadhi ya maeneo.

      Lakini, huu u--'hovyo' unaouona umeutoa wapi?

      Nakubaliana na wewe kabisa lugha hukua hasa ukizingatia kuwa tupo katika ulimwengu wa sayansi na teknolojia na kuwa kuongeza istilahi si lazima utohoe au uangalie mazoea ya matumizi ya neno husika, tutatohoa hadi lini wakati uwezekano wa kutafuta istilahi mpya upo? kiswahili si maskini kiasi cha kutohoa kila neno, mimi naona ni vema kutumia haya maneno mapya kuliko yale tuliyoyazoea, na tuache kutumia lugha ya kiswahili kwa mazoea.

    13. PSYCHOLOGY's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 10th February 2011
      Posts : 177
      Rep Power : 503
      Likes Received
      11
      Likes Given
      0

      Default Re: Fahamu tafsiri sahihi ya "computer" kwa kiswahili.

      swahili kina wenyewe.
      Ndio muwatafute majibu mtayapokea ya kutosha . Watu wa bara swahili wapi na wapi?

    14. Kiranja Mkuu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 18th February 2010
      Posts : 2,104
      Rep Power : 939
      Likes Received
      303
      Likes Given
      49

      Default

      Quote By rununu View Post
      Mh! nakumbuka kuna mtu alishawahi kusema, je TARAKILISHI na NGAMIZI ni sawa? maana mimi naifahamu kuwa ni Tarakilishi
      ni sawa kabisa

    15. prakatatumba's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 17th October 2011
      Posts : 1,003
      Rep Power : 632
      Likes Received
      121
      Likes Given
      8

      Default Re: Fahamu tafsiri sahihi ya "computer" kwa kiswahili.

      Kiswahili raha

    16. JF SMS Swahili

    Similar Topics

    1. Replies: 5
      Last Post: 8th November 2013, 14:43
    2. Replies: 0
      Last Post: 9th February 2011, 05:50
    3. Eti soko la """kitimoto ""kuanza kupungua kuanzia kesho""
      By Pdidy in forum Celebrities Forum
      Replies: 2
      Last Post: 11th August 2010, 12:27
    4. "Token Muslims" v/s "Tokeni Waislamu"tatizo ni "shule" au ni "Lugha"
      By Mbunge wa CCM in forum Jukwaa la Elimu (Education Forum)
      Replies: 13
      Last Post: 6th December 2009, 20:10

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...