JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Je ni nani mswahili ?

    Report Post
    Page 1 of 2 12 LastLast
    Results 1 to 20 of 29
    1. mtu kitu's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 23rd April 2011
      Posts : 161
      Rep Power : 528
      Likes Received
      41
      Likes Given
      8

      Default Je ni nani mswahili ?

      tuseme karibia watu wote wa Tz wanazungumza kiswahili , je ni sahihi kuwaita wote waswahili ? ama waswahili ni wale tu ambao wana asili ya mrima / mwambao ? naomba ufafanuzi ....


    2. The Boss's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 18th August 2009
      Location : DARESALAAM
      Posts : 26,219
      Rep Power : 429502251
      Likes Received
      23423
      Likes Given
      23724

      Default Re: Je ni nani mswahili ?

      mswahili ni mtu mwenye asili ya uswahili....
      lakini maana inabadilika kulingana na matumizi....

      wakati mwingine maana yake ni mtu mweusi...
      au mtu masikini
      au mtu wa pwani ya africa mashariki
      au mtu mbabaishaji
      au mtu wa africa mashariki...n.k
      There are things in life that are very difficult to explain....

    3. Nonda's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 30th November 2010
      Location : Gongo La Mboto
      Posts : 7,183
      Rep Power : 41333
      Likes Received
      1190
      Likes Given
      415

      Default Re: Je ni nani mswahili ?

      Mswahili ni yule anaetumia maji kujisafishia baada ya kwenda haja kubwa.
      Waswahili wanaishi sehemu za mwambao wa Afrika mashariki.Pia kiswahili ndio lugha yao ya uzawa.

    4. Viper's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st December 2007
      Location : Zaragoza (Spain)
      Posts : 3,655
      Rep Power : 3512
      Likes Received
      1277
      Likes Given
      850

      Default Re: Je ni nani mswahili ?

      waswahili ni watu wanaoishi pwani ya africa mashariki pamoja na visiwani... ni kweli nonda allivosema hapo juu waswahili wana ustaarabu wao pamoja na kutumia maji wanapomaliza haja kubwa! waswahili wakiongea kiswahili basi hutopenda amalize nenda kamsekilize muunguja an mdigo wa kule tanga pamoja na mombasa.. wanaongea lugha moja tamu sana ,... kuliko wale wa kutoka nyanda za juu "bara" wasukuma na wengineo ..
      “Not only am I better looking….I’m just plain better.”
      Arsenal My heart Juventus My soul

    5. Nanren's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 11th May 2009
      Posts : 1,417
      Rep Power : 876
      Likes Received
      481
      Likes Given
      621

      Default Re: Je ni nani mswahili ?

      Quote By Nonda View Post
      Mswahili ni yule anaetumia maji kujisafishia baada ya kwenda haja kubwa.
      Waswahili wanaishi sehemu za mwambao wa Afrika mashariki.Pia kiswahili ndio lugha yao ya uzawa.
      Bwana Nonda!!
      Nafikiri umetoa majibu mepesi.
      Hebu fikiria haya maswali hapa chini yaliyotokana na majibu yako:

      "mwambao wa pwani" ni eneo la umbali gani kutoka baharini? 2km, 10km, 200km, 1000km? Je waluguru (about 200km from indian ocean) ni waswahili iwapo wanatumia maji baada ya kwenda haja kubwa?

      Je nikiwa nimehamia na wazazi wangu kutoka Lubumbashi zaire, na sasa tunaishi Mwananyamala na tunatumia maji kutawaza, tunaongea kiswahili vizuri lakini bado tunaongea na kilingala chetu, je sisi ni waswahilli?

      Je nikiwa mhamiaji kutoka Pakistani au Misri na ninaishi Mombasa au Lamu, na nitawaza kwa maji na ninaongea na kuandika na kusoma kiswahili vizuri, je mimi mimi ni mswahili?

    6. Nonda's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 30th November 2010
      Location : Gongo La Mboto
      Posts : 7,183
      Rep Power : 41333
      Likes Received
      1190
      Likes Given
      415

      Default Re: Je ni nani mswahili ?

      Quote By Nanren View Post
      Bwana Nonda!!
      Nafikiri umetoa majibu mepesi.
      Hebu fikiria haya maswali hapa chini yaliyotokana na majibu yako:

      "mwambao wa pwani" ni eneo la umbali gani kutoka baharini? 2km, 10km, 200km, 1000km? Je waluguru (about 200km from indian ocean) ni waswahili iwapo wanatumia maji baada ya kwenda haja kubwa?

      Je nikiwa nimehamia na wazazi wangu kutoka Lubumbashi zaire, na sasa tunaishi Mwananyamala na tunatumia maji kutawaza, tunaongea kiswahili vizuri lakini bado tunaongea na kilingala chetu, je sisi ni waswahilli?

      Je nikiwa mhamiaji kutoka Pakistani au Misri na ninaishi Mombasa au Lamu, na nitawaza kwa maji na ninaongea na kuandika na kusoma kiswahili vizuri, je mimi mimi ni mswahili?
      Ndugu Nanren.

      Uswahili ni kama kabila.
      Wenye uasili wa uswahili ni kama nilivyoeleza.(wengi ni kizazi cha mchanganyiko wa makabila na races tofauti)
      Kuna "gray areas" kama ulizozitaja au ulizoziuliza.

      Katika makabila mengi, mtu wa nje ya kabila huweza kukubalika kuwa ni mmoja wao kwa kupata,kufanyiwa "initiation", kufinyangwa, kubatizwa au "naturalisation".

      Kama mtu akitimiza vigezo hivyo vya kuwa mswahili na wenyewe waswahili wa asili wakimkubali basi atakuwa ni mmoja wao.

      Nakumbuka zamani kulikuwa na mwalimu, mzungu , UDSM, aliandika vitabu, alijiita "baba malaika". Alioa mtanzania na alipata watoto..lakini baba malaika anajinadi kuwa ni mtanzania.
      Watoto wa Dr. Remmy ni kabila gani? je ni watanzania?

      Natumai nimeongeza ugumu wa kumtambua nani mswahili!

    7. Nanren's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 11th May 2009
      Posts : 1,417
      Rep Power : 876
      Likes Received
      481
      Likes Given
      621

      Default Re: Je ni nani mswahili ?

      Quote By Nonda View Post
      Ndugu Nanren.

      Uswahili ni kama kabila.
      Wenye uasili wa uswahili ni kama nilivyoeleza.(wengi ni kizazi cha mchanganyiko wa makabila na races tofauti)
      Kuna "gray areas" kama ulizozitaja au ulizoziuliza.

      Katika makabila mengi, mtu wa nje ya kabila huweza kukubalika kuwa ni mmoja wao kwa kupata,kufanyiwa "initiation", kufinyangwa, kubatizwa au "naturalisation".

      Kama mtu akitimiza vigezo hivyo vya kuwa mswahili na wenyewe waswahili wa asili wakimkubali basi atakuwa ni mmoja wao.

      Nakumbuka zamani kulikuwa na mwalimu, mzungu , UDSM, aliandika vitabu, alijiita "baba malaika". Alioa mtanzania na alipata watoto..lakini baba malaika anajinadi kuwa ni mtanzania.
      Watoto wa Dr. Remmy ni kabila gani? je ni watanzania?

      Natumai nimeongeza ugumu wa kumtambua nani mswahili!
      Ni kweli umeongeza ugumu.
      Katika kuishi kwangu na kutembelea pwani ya tanzania bara, mimi sijawahi kukutana na mtu anayejitambulisha kabila kama "mswahili". Nimekutana na wazaramo, wakwere, wang'indo, makonde, wazigua, wabondei, wakutu, wadigo. Hata watu ambao kwa muonekano wanaonekana kuwa ni mchanganyiko wa mweusi na watu wa asia, bado wanajitambulisha kwa makabila mengine, na aghalabu kuna wanaojinadi kuwa ni wangazija, waarabu, nk. Waswahili kwa kabila sijawahi kukutana nao.

      Na tukirudi kwenye kigezo cha umwambao, hivi mtu mwenye asili ya mwambao akihamia Tabora na kuendelea kuishi huko, "uswahili" wake unapotea?

      Nafikiri kuna haja ya kuki-define "kiswahili" kwanza. Mtazamo wa watu wengi wa mwambao, ni kuwa hiyo ni lugha na fahari yao. Hii haina ubaya. Ila nafikiri, in their subconscious mind, wanajaribu kuihodhi na kuifanya yao exclusively, na kuona kwamba watu makabila mengine hayana chao katika kiswahili (kumbuka kuna over 50% kibantu). Mimi naona tukubali historia kuwa kiswahili ASILI YAKE ni MWAMBAO wa afrika Mashariki. Lakini haina maana kwa sasa kufikiri kuwa watu walioko mashariki ya DRC hawaongei kiswahili. Ni kiswahili tu, hata kama sio sawa na tunachokijua. Huwa kuna dialects na accent katika lugha zote. Ndio maana waingereza pamoja na kujua kuwa kiingereza kama lugha kimetokea kwao, bado wanatambua kuwa kiingereza cha Australia, India, America bado ni kiingereza tu.

      Tukisha kubali kuwa kiswahili kama lugha haimilikiwi na watu, hapo tunaweza kujaribu ku-define mswahili ni nani.

    8. Chuma Chakavu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 16th April 2011
      Location : where i am
      Posts : 1,423
      Rep Power : 73229967
      Likes Received
      547
      Likes Given
      307

      Default Re: Je ni nani mswahili ?

      Quote By Nonda View Post
      Mswahili ni yule anaetumia maji kujisafishia baada ya kwenda haja kubwa.
      Waswahili wanaishi sehemu za mwambao wa Afrika mashariki.Pia kiswahili ndio lugha yao ya uzawa.
      duu! kama hutumii maji kuchambia nadhani mpododo wako utakuwa unanuka kimavi full time labda mpaka utakapooga! we unadhani kutumia toilet paper pekee ndo mpango mzima? toilet paper inatumika kupunguza' makali' ya mabaki ya mavi kwenye mpododo then ndo unamalizia na maji, au mkuu bado hujaona kwenye vyoo vya kisasa kunakuwa na pipe inatoa water jet kwa pressure kwa ajili ya kujiswafi kunako sehemu? pole sana kwa kutembea na mabaki ya kinyesi mpododoni kila siku, ushauri wa bure huo na kwa wengine ambao hawajastaarabika kama wewe, mwenyewe umeulamba uko zako down town kwenye michakaliko kumbe una chembechembe za kinyesi matakoni!
      Nonda likes this.

    9. Nonda's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 30th November 2010
      Location : Gongo La Mboto
      Posts : 7,183
      Rep Power : 41333
      Likes Received
      1190
      Likes Given
      415

      Default Re: Je ni nani mswahili ?

      Quote By Nanren View Post
      Ni kweli umeongeza ugumu.
      Katika kuishi kwangu na kutembelea pwani ya tanzania bara, mimi sijawahi kukutana na mtu anayejitambulisha kabila kama "mswahili". Nimekutana na wazaramo, wakwere, wang'indo, makonde, wazigua, wabondei, wakutu, wadigo. Hata watu ambao kwa muonekano wanaonekana kuwa ni mchanganyiko wa mweusi na watu wa asia, bado wanajitambulisha kwa makabila mengine, na aghalabu kuna wanaojinadi kuwa ni wangazija, waarabu, nk. Waswahili kwa kabila sijawahi kukutana nao.

      Na tukirudi kwenye kigezo cha umwambao, hivi mtu mwenye asili ya mwambao akihamia Tabora na kuendelea kuishi huko, "uswahili" wake unapotea?

      Nafikiri kuna haja ya kuki-define "kiswahili" kwanza. Mtazamo wa watu wengi wa mwambao, ni kuwa hiyo ni lugha na fahari yao. Hii haina ubaya. Ila nafikiri, in their subconscious mind, wanajaribu kuihodhi na kuifanya yao exclusively, na kuona kwamba watu makabila mengine hayana chao katika kiswahili (kumbuka kuna over 50% kibantu). Mimi naona tukubali historia kuwa kiswahili ASILI YAKE ni MWAMBAO wa afrika Mashariki. Lakini haina maana kwa sasa kufikiri kuwa watu walioko mashariki ya DRC hawaongei kiswahili. Ni kiswahili tu, hata kama sio sawa na tunachokijua. Huwa kuna dialects na accent katika lugha zote. Ndio maana waingereza pamoja na kujua kuwa kiingereza kama lugha kimetokea kwao, bado wanatambua kuwa kiingereza cha Australia, India, America bado ni kiingereza tu.

      Tukisha kubali kuwa kiswahili kama lugha haimilikiwi na watu, hapo tunaweza kujaribu ku-define mswahili ni nani.
      Ndugu Nanren,

      Kwanza isome thread ilipoanzia.Mwanzisha thread ametaka kujuanani mswahili na asili yake.
      Mswahili ni mtu wa mwambao wa Afrika mashariki ambaye lugha yake ya uzawa ni kiswahili.
      Bila shaka kuna wazungumzaji wengi wa kiswahili lakini sio kila mzungumzaji wa kiswahili ni mswahili.

      katika dhana ya kileo ya "duality", je mswahili pia anaweza kuwa mchaga? mmakonde? .Hili linazungumzika nadhani.

      Hili la lahaja za kiswahili halina ubishi,lahaja zipo njingi.
      Umeshasema mlingala anazungumza kilingala,kama kilingala kitaalamu,ikiisimu inakubalika ni lahaja ya kiswahili basi atakuwa ni mzungumzaji wa kiswahili lakini si mswahili.

      Mswahili si lugha tu,ni utamaduni wake na vikorombwezo,vipambio vyengine.

      Kikawaida "aliyemo hatoki na asiyekuwemo haingii" lakini wenyewe wakikubali kumuingiza na kumkubali kama mmoja wao nani hapo atakuwa na haki ya kupinga?

      Waswahili wengi wanajaribu kukimbia kujiita waswahili kutoka na tafsiri potofu, mbaya inayonasibishwa na matumizi ya neno "mswahili".

      Angalia post#2.

    10. Nonda's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 30th November 2010
      Location : Gongo La Mboto
      Posts : 7,183
      Rep Power : 41333
      Likes Received
      1190
      Likes Given
      415

      Default Re: Je ni nani mswahili ?

      Quote By Nanren View Post
      Ni kweli umeongeza ugumu.
      Na tukirudi kwenye kigezo cha umwambao, hivi mtu mwenye asili ya mwambao akihamia Tabora na kuendelea kuishi huko, "uswahili" wake unapotea?

      Nafikiri kuna haja ya kuki-define "kiswahili" kwanza. Mtazamo wa watu wengi wa mwambao, ni kuwa hiyo ni lugha na fahari yao. Hii haina ubaya. Ila nafikiri, in their subconscious mind, wanajaribu kuihodhi na kuifanya yao exclusively, na kuona kwamba watu makabila mengine hayana chao katika kiswahili (kumbuka kuna over 50% kibantu). Mimi naona tukubali historia kuwa kiswahili ASILI YAKE ni MWAMBAO wa afrika Mashariki.
      Tukisha kubali kuwa kiswahili kama lugha haimilikiwi na watu, hapo tunaweza kujaribu ku-define mswahili ni nani.
      Pitia hizi threads
      Mswahili ni nani?

      Waswahili tunatawaliwa na waarabu ?

      I Hate Swahili Because It Is Purely Arabic
      Last edited by Nonda; 17th May 2011 at 00:59.

    11. X-PASTER's Avatar
      Moderator Array
      Join Date : 12th February 2007
      Location : Firdaws (Paradise)
      Posts : 11,864
      Rep Power : 38158024
      Likes Received
      1534
      Likes Given
      0

      Default Re: Je ni nani mswahili ?

      Basi mimi najivunia sana kuwa Mswahili Kindaki ndaki.
      Gaijin and Nonda like this.
      'O Allah! Keep me alive as long as life is better for me, and let me die if death is better for me.

      (¯`·._.•X-Paster™•._.·´¯)

    12. Nonda's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 30th November 2010
      Location : Gongo La Mboto
      Posts : 7,183
      Rep Power : 41333
      Likes Received
      1190
      Likes Given
      415

      Default Re: Je ni nani mswahili ?

      Quote By X-PASTER View Post
      Basi mimi najivunia sana kuwa Mswahili Kindaki ndaki.
      Mtu wa Pwani pia ajitokeze.

    13. TONGONI's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 18th February 2011
      Location : ΑΘΗΝΑ
      Posts : 1,003
      Rep Power : 705
      Likes Received
      329
      Likes Given
      171

      Default Re: Je ni nani mswahili ?

      Waswahili ni wabantu hususani wenyeji wa pwani ya Afrika mashariki na kaskazini mwa msumbiji,ni wenye kufanana utamaduni na hutumia kiswahili kama lugha mama.na ukitazama neno swahili ambalo kwa upeo wangu naamini ndio limezaa waswahili,na neno swahili asili yake ni neno la kiaarabu 'sawahil' likiwa na maana wenyeji wa pwani.na kadiri kiswahili kinavyozidi kupanuka na waswahili nao wanaongezeka.
      Na pia ipo ingawa sio rasmi wakati mwingine ipo hali inayo pelekea mtu kuitwa mswahili,ukiwa ni mtu wa kila utakachoambiwa basi wewe lazima ulete nahau kugeuzageuza maneno ndio ukubali utaitwa mswahili, au ukiambiwa njoo saa nne unakuja saa tano unaitwa mswahili.

    14. simplemind's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 10th April 2009
      Posts : 5,951
      Rep Power : 1859
      Likes Received
      1202
      Likes Given
      0

      Default

      Quote By mtu kitu View Post
      tuseme karibia watu wote wa Tz wanazungumza kiswahili , je ni sahihi kuwaita wote waswahili ? ama waswahili ni wale tu ambao wana asili ya mrima / mwambao ? naomba ufafanuzi ....
      Consensus is that Swahili are CULTURAL TRIBE brought together by modern enviroment rather than tribe created by distant biological lineage ie Swahili are descendants of all those who lived on coast during the trading times of a couple of thousand years.(New kid on Block ?)

    15. Nanren's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 11th May 2009
      Posts : 1,417
      Rep Power : 876
      Likes Received
      481
      Likes Given
      621

      Default Re: Je ni nani mswahili ?

      Quote By Nonda View Post
      Mtu wa Pwani pia ajitokeze.
      Bwana Nonda. Nakushukuru kwa majibu.
      Next, ningependa tusaidiane, maana ya PWANI. Ni umbali gani kutoka baharini? Hivi ukichukua kisiwa kama Madagascar, kwa mfano, je chote kinakuwa ni sehemu ya pwani? au ni umbali kadhaa kutoka baharini? Na visiwa vya zanzibar? Ukiwa Zanzibar kwenye nchi kavu, unakuwa ndani ya pwani? au kunakuwa na kaeneo fulani kutoka baharini kanakoitwa pwani (within Zanzibar). Sitoki nje ya mada, nahitaji tu-define pwani maana yake nini, halafu tujue watu wa pwani ni watu gani, ili tuzidi kuelewa zaidi kuhusu mswahili.

    16. Nonda's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 30th November 2010
      Location : Gongo La Mboto
      Posts : 7,183
      Rep Power : 41333
      Likes Received
      1190
      Likes Given
      415

      Default Re: Je ni nani mswahili ?

      Quote By Nanren View Post
      Bwana Nonda. Nakushukuru kwa majibu.
      Next, ningependa tusaidiane, maana ya PWANI. Ni umbali gani kutoka baharini? Hivi ukichukua kisiwa kama Madagascar, kwa mfano, je chote kinakuwa ni sehemu ya pwani? au ni umbali kadhaa kutoka baharini? Na visiwa vya zanzibar? Ukiwa Zanzibar kwenye nchi kavu, unakuwa ndani ya pwani? au kunakuwa na kaeneo fulani kutoka baharini kanakoitwa pwani (within Zanzibar). Sitoki nje ya mada, nahitaji tu-define pwani maana yake nini, halafu tujue watu wa pwani ni watu gani, ili tuzidi kuelewa zaidi kuhusu mswahili.
      Maana ya pwani. Bofya hapa Search Results for 'coast' | Matokeo ya Utafutaji kwa 'coast' | The Kamusi Project
      Coast - Wikipedia, the free encyclopedia

      Kimasafa sina utaalamu nalo kuwa ukomo uwe kilomita ngapi kutoka makutano ya bahari na ardhi. Lakini kwa visiwa vidogo kimantiki yaweza kutumika ni eneo la pwani.

      Lakini hapa tusichanganye mgawanyo wa kijografia na utawala,kama mkoa wa Pwani au mikoa ya pwani. Lililo hakika ni kuwa Ukerewe si pwani.Mafia, Zanzibar vina mwambao wa pwani.
      Kwa hiyo watu wa pwani ni watu walio karibu na bahari.
      Rafiki zao ni samaki wa maji chumvi.

      Kisiwa kama UK au Madagascar vimezungukwa na bahari, zina mwambao lakini kwa ukubwa wake kuna bara na mwambao. Hata Australia imezungukwa na bahari..lakini linaitwa sub-continent lakini ina miambao katika pande zake zote. aka sehemu za pwani.

      Ndugu Namren..mimi Nonda si mtaalamu wa lolote, JF ndio shule yangu.Ninajifunza mengi humu.
      Natumai watajitokeza wataalamu wa jiografia na kutusaidia hili la masafa.

      Swahili people - Wikipedia, the free encyclopedia

      YouTube - Utamaduni wa mswahili
      Viper likes this.

    17. Gaijin's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st August 2007
      Posts : 11,898
      Rep Power : 24964
      Likes Received
      5086
      Likes Given
      2566

      Default Re: Je ni nani mswahili ?

      Waswahili ni wale wenye kulijua beni (au waweza ita mbwa kachoka ukipenda), kidumbak, kibao kata, taarab, sumsumia,

      Wale wenye kula wali wa asumini, vipopoo, bokoboko, mbatata za urojo, kaimati,

      Wale wenye kuujua kuutumia udi, halawa, liwa, singo,....

      ebana weee....bora niishie hapa kwa sasa
      Nonda likes this.

    18. Nonda's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 30th November 2010
      Location : Gongo La Mboto
      Posts : 7,183
      Rep Power : 41333
      Likes Received
      1190
      Likes Given
      415

      Default Re: Je ni nani mswahili ?

      Gaijin likes this.

    19. Nonda's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 30th November 2010
      Location : Gongo La Mboto
      Posts : 7,183
      Rep Power : 41333
      Likes Received
      1190
      Likes Given
      415

      Default Re: Je ni nani mswahili ?

      Quote By Gaijin View Post
      Waswahili ni wale wenye kulijua beni (au waweza ita mbwa kachoka ukipenda), kidumbak, kibao kata, taarab, sumsumia,

      Wale wenye kula wali wa asumini, vipopoo, bokoboko, mbatata za urojo, kaimati,

      Wale wenye kuujua kuutumia udi, halawa, liwa, singo,....

      ebana weee....bora niishie hapa kwa sasa
      Vizuri umejitokeza, umfikishie ujumbe Mtu wa Pwani aje aokoe jahazi,kuhusu masafa ya eneo la Pwani.

    20. Gaijin's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st August 2007
      Posts : 11,898
      Rep Power : 24964
      Likes Received
      5086
      Likes Given
      2566

      Default Re: Je ni nani mswahili ?

      Quote By Nonda View Post
      Vizuri umejitokeza, umfikishie ujumbe Mtu wa Pwani aje aokoe jahazi,kuhusu masafa ya eneo la Pwani.
      Itabidi tumuwekee hii link Mtu wa Pwani kwenye visitors page yake......aje atoe majibu ya kina

    Page 1 of 2 12 LastLast

    Similar Topics

    1. Mswahili mvivu
      By mwl in forum Jokes/Utani + Udaku/Gossips
      Replies: 5
      Last Post: 14th June 2011, 20:10
    2. Tamaa ya Mswahili
      By Novatus in forum Jokes/Utani + Udaku/Gossips
      Replies: 10
      Last Post: 13th May 2011, 19:37
    3. Mswahili ni nani?
      By ChiefmTz in forum Habari na Hoja mchanganyiko
      Replies: 29
      Last Post: 11th February 2011, 23:11
    4. Mswahili
      By bbtwins in forum Tanzania 2010-2015
      Replies: 1
      Last Post: 1st September 2010, 14:51
    5. Namtafuta Mswahili
      By Mtanzania in forum Habari na Hoja mchanganyiko
      Replies: 3
      Last Post: 23rd August 2007, 10:27

    Tags for this Topic

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...