JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Tuwakumbuke waandishi wetu wa Riwaya

    Report Post
    Page 2 of 7 FirstFirst 1234 ... LastLast
    Results 21 to 40 of 130
    1. #1
      Ibrah's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd March 2007
      Location : TZ
      Posts : 2,925
      Rep Power : 1287
      Likes Received
      429
      Likes Given
      116

      Smile Tuwakumbuke waandishi wetu wa Riwaya

      Wadau, siku hizi moyo wa kusoma vitabu vya aina zote-vya Taaluma na Riwaya umepungua sana na imepelekea Watunzi wa Riwaya kutoandika tena vitabu. Leo nawakumbuka baadhi ya Waandishi/ Watunzi wa Riwaya wa Tanzania.

      Hamie Rajab
      1. Miujiza ya Mlima Kolelo
      2. Dunia Hadaa

      S.M.Bawji
      1. Usiku wa Blaa
      2. Kisiwa cha Mayuku
      ''UBAYA UTASHAMIRI NA KUPATA NGUVU ZAIDI IWAPO WATU WEMA WAMEAMUA KUKAA KIMYA '', Edmond Burke
      " What we believe, inevitably affects how we live," Howard Marshall

    2. Azam

    3. Kivia's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 2nd November 2010
      Posts : 278
      Rep Power : 568
      Likes Received
      20
      Likes Given
      0

      Default Re: Tuwakumbuke waandishi wetu wa Riwaya

      Mambo yalikuwa motomoto miaka hiyo :-
      1-HAWALA YA FEDHA.
      Pokot likes this.

    4. X-PASTER's Avatar
      Moderator Array
      Join Date : 12th February 2007
      Location : Firdaws (Paradise)
      Posts : 11,864
      Rep Power : 38158021
      Likes Received
      1533
      Likes Given
      0

      Default Re: Tuwakumbuke waandishi wetu wa Riwaya

      Yaani karibia vitabu vyote vinavyo hainishwa hapa nilikwisha visoma...! Tunatoka mbali sana kwa kweli.
      Kijini and Yakuonea like this.
      'O Allah! Keep me alive as long as life is better for me, and let me die if death is better for me.

      (¯`·._.•X-Paster™•._.·´¯)

    5. Kivia's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 2nd November 2010
      Posts : 278
      Rep Power : 568
      Likes Received
      20
      Likes Given
      0

      Default Re: Tuwakumbuke waandishi wetu wa Riwaya

      Bila kusahau vitabu vya ushairi kama:
      -AKILIMALI snow white
      -SAADAN KANDORO
      Yakuonea likes this.

    6. Kivia's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 2nd November 2010
      Posts : 278
      Rep Power : 568
      Likes Received
      20
      Likes Given
      0

      Default Re: Tuwakumbuke waandishi wetu wa Riwaya

      Mambo yalikuwa motomoto miaka hiyo :-
      1-HAWALA YA FEDHA.
      Yakuonea likes this.

    7. Rungu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 23rd February 2007
      Posts : 1,300
      Rep Power : 966
      Likes Received
      305
      Likes Given
      418

      Default Re: Tuwakumbuke waandishi wetu wa Riwaya

      Na bila kumsahau mshairi Mathias Mnyampala

    8. Ulemavu

    9. Ibrah's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd March 2007
      Location : TZ
      Posts : 2,925
      Rep Power : 1287
      Likes Received
      429
      Likes Given
      116

      Default Re: Tuwakumbuke waandishi wetu wa Riwaya

      Quote By Rungu View Post
      Shaaban Robert
      1. Adili na nduguze
      2. Kusadikika
      Hizo riwaya ulizoziweka hapo kwa kweli nilpokuwa Sekondari sikuwa nazielewa kabisa; no wonder Kiswahili nilipata D.

      Wachangiachi wengi hapa ukiondoa Shossi na Hiba ya Wivu wametaja Riwaya ambazo tulilazimika kuzisoma ili tufaulu mitihani na sio kwa ajili ya kuburudika.

      Ben R. Mtobwa alikuwa ni mmoja wa watunzi hodari sana; sina hakika kama alifaidika ipasavyo na vitabu vyake.
      Kijini likes this.
      ''UBAYA UTASHAMIRI NA KUPATA NGUVU ZAIDI IWAPO WATU WEMA WAMEAMUA KUKAA KIMYA '', Edmond Burke
      " What we believe, inevitably affects how we live," Howard Marshall

    10. Ibrah's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd March 2007
      Location : TZ
      Posts : 2,925
      Rep Power : 1287
      Likes Received
      429
      Likes Given
      116

      Default Re: Tuwakumbuke waandishi wetu wa Riwaya

      Quote By X-PASTER View Post
      Mzimu wa Watu wa Kale, Kisiwa cha Giningi, Duniani Kuna Watu, Siri ya Sifuri, Mke Mmoja Watume Watatu, Mwana wa Yungi Hulewa, By Muhammed Said Abdulla
      XP hivyo vyote uli visoma? You must be very rich! Riwaya zina utamu wake ingawa sidhani kama ukienda pale TPH Samora Avenue utavikuta hivyo vitabu
      ''UBAYA UTASHAMIRI NA KUPATA NGUVU ZAIDI IWAPO WATU WEMA WAMEAMUA KUKAA KIMYA '', Edmond Burke
      " What we believe, inevitably affects how we live," Howard Marshall

    11. X-PASTER's Avatar
      Moderator Array
      Join Date : 12th February 2007
      Location : Firdaws (Paradise)
      Posts : 11,864
      Rep Power : 38158021
      Likes Received
      1533
      Likes Given
      0

      Default Re: Tuwakumbuke waandishi wetu wa Riwaya

      Quote By Ibrah View Post
      XP hivyo vyote uli visoma? You must be very rich! Riwaya zina utamu wake ingawa sidhani kama ukienda pale TPH Samora Avenue utavikuta hivyo vitabu
      Mkuu hivyo vitabu vyote nilivisoma ndugu yangu... Mimi nilikuwa msomaji mzuri sana wa riwaya, na kwa bahati nzuri nilipokuwa shule ya msingi nilikuwa ndio mtunza maktaba ya shule, na Alhamdulillah shule niliyo soma ilikuwa na vitabu vingi sana, nadhani robo ya vitabu viliishia home kwangu... ah ah ah ah.

      Nadhani tabia ya usomaji vitabu nimerithi kwa mzee wangu. Home kulikuwa na Novel za aina nyingi sana, nami nilikuwa siishi kumsumbua anisomee...! Na si vitabu tu hata nikiokota vijarida uko nje basi ilikuwa lazima nikipeleke home aidha mama au baba wapate kunisomea.... Hii ilipelekea nipelekwe shule ya vidudu kabla ya umri wangu kufika na ikasababisha mimi kujua kusoma haraka sana.
      'O Allah! Keep me alive as long as life is better for me, and let me die if death is better for me.

      (¯`·._.•X-Paster™•._.·´¯)

    12. Nazjaz's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 20th January 2011
      Posts : 4,016
      Rep Power : 1540689
      Likes Received
      1474
      Likes Given
      498

      Default Re: Tuwakumbuke waandishi wetu wa Riwaya

      Umenikumbusha sani la zamani zileee lilikuwa linatoka mara mbili kwa mwaka
      Quote By ibrah View Post

      s.m.bawji
      1. Usiku wa blaa
      2. Kisiwa cha mayuku
      Kijini likes this.

    13. Ibrah's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd March 2007
      Location : TZ
      Posts : 2,925
      Rep Power : 1287
      Likes Received
      429
      Likes Given
      116

      Default Re: Tuwakumbuke waandishi wetu wa Riwaya

      Quote By Nazjaz View Post
      Umenikumbusha sani la zamani zileee lilikuwa linatoka mara mbili kwa mwaka
      Bila shaka unamkumbuka Mzee Ole na Kibibi Gagula hapa.
      Kijini likes this.
      ''UBAYA UTASHAMIRI NA KUPATA NGUVU ZAIDI IWAPO WATU WEMA WAMEAMUA KUKAA KIMYA '', Edmond Burke
      " What we believe, inevitably affects how we live," Howard Marshall

    14. kasimba123's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 18th April 2010
      Posts : 1,085
      Rep Power : 758
      Likes Received
      160
      Likes Given
      56

      Default Re: Tuwakumbuke waandishi wetu wa Riwaya

      Quote By Rungu View Post
      Shaaban Robert
      1. Adili na nduguze
      2. Kusadikika
      hivi vitabu viwili vimenikumbusha mbali

      1. Simba wa Tsavo
      2. Wasifu wa Siti bint Saad
      3. Dar es Salaam usiku
      4. Tutarudi na roho zetu
      Last edited by kasimba123; 20th January 2011 at 19:43.
      Pokot and Simba Mkali like this.

    15. chetuntu's Avatar
      R I P Array
      Join Date : 10th January 2011
      Location : Paediatrique ward
      Posts : 956
      Rep Power : 694
      Likes Received
      101
      Likes Given
      90

      Default

      Quote By Nazjaz View Post
      Umenikumbusha sani la zamani zileee lilikuwa linatoka mara mbili kwa mwaka
      kina mzee ole, mayuku,obi, linda.

    16. Rose1980's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 10th May 2010
      Posts : 5,710
      Rep Power : 2109
      Likes Received
      1223
      Likes Given
      1427

      Default Re: Tuwakumbuke waandishi wetu wa Riwaya

      JAMAN NATAFUTA KITABU CHA AFTER 4.30
      imendikwa na mkenya yule yaani navipenda vtabu vyake lakin navtafuta sivipaT so PLEEES KWA YEYOTE MWENYE KITABU KILICHOANDIKWA NA UYO MWANDISH ANICHEK

    17. nyabhingi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 12th October 2010
      Posts : 6,612
      Rep Power : 37086125
      Likes Received
      2116
      Likes Given
      3371

      Default Re: Tuwakumbuke waandishi wetu wa Riwaya

      kuli

    18. Mwalimu's Avatar
      JF Gold Member Array
      Join Date : 21st August 2008
      Posts : 1,295
      Rep Power : 887
      Likes Received
      387
      Likes Given
      1074

      Default Re: Tuwakumbuke waandishi wetu wa Riwaya

      Tutarudi na Roho zetu?-Ben Mtobwa
      I'm teaching fools some basic rules...

    19. Kakalende's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 1st December 2006
      Posts : 3,349
      Rep Power : 1395
      Likes Received
      546
      Likes Given
      544

      Default Re: Tuwakumbuke waandishi wetu wa Riwaya

      Quote By Rungu View Post
      Euphrace Kezilahabi

      2. Dunia Uwanja wa Fujo
      Dunia Uwanja wa fujo; naweza kukipata wapi? kwa anayejua tafadhali nisaidieni.
      Volunteers are not paid -- not because they are worthless, but because they're priceless!

    20. Kakalende's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 1st December 2006
      Posts : 3,349
      Rep Power : 1395
      Likes Received
      546
      Likes Given
      544

      Default Re: Tuwakumbuke waandishi wetu wa Riwaya

      Quote By Ibrah View Post
      XP hivyo vyote uli visoma? You must be very rich! Riwaya zina utamu wake ingawa sidhani kama ukienda pale TPH Samora Avenue utavikuta hivyo vitabu
      Nilikwenda pale TPH hawana hata nakala ya vitabu vyao vya zamani na wala hawajui vinapatikana wapi, Library nako hakuna kitu, sijui wasomaji walipungua au vitabu viliisha kwenye ma-shelf na hawakurudishia.

      TPH pale Samora Av. wabebakia kama duka linalouza vitabu vya watu wengine, sina hakika kama viongozi wa ile taasisi waliopo sasa hivi ana vision juu ya future ya TPH.
      Yakuonea likes this.
      Volunteers are not paid -- not because they are worthless, but because they're priceless!

    21. Nanren's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 11th May 2009
      Posts : 1,413
      Rep Power : 872
      Likes Received
      479
      Likes Given
      621

      Default Re: Tuwakumbuke waandishi wetu wa Riwaya

      Quote By Rose1980 View Post
      JAMAN NATAFUTA KITABU CHA AFTER 4.30
      imendikwa na mkenya yule yaani navipenda vtabu vyake lakin navtafuta sivipaT so PLEEES KWA YEYOTE MWENYE KITABU KILICHOANDIKWA NA UYO MWANDISH ANICHEK
      Anaitwa David Mairu.
      Aliandika After 4.30, Common man, The flesh, Unfit for human consumption na one by one.
      Sasa hivi sipo nyumbani kwa hiyo sina uhakika kama bado ninavyo.

    22. Nanren's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 11th May 2009
      Posts : 1,413
      Rep Power : 872
      Likes Received
      479
      Likes Given
      621

      Default Re: Tuwakumbuke waandishi wetu wa Riwaya

      Kuna waandishi mmewasahau kama

      1 Faraji Hussein Hassan Katalambula- Buriani, Simu ya kifo

      2. John M.S Simbambwene- Je kweli unanipenda?, Kivumbi uwanjani, Asha, n,k

      3. Hemedi Kimwanga- Lazima Afe, Mnuko wa damu, Kazikwa yu hai, nani kaua,

      4. Kajubi D. Mukajanga-Mpenzi, tuanze lini. n.k

      5. Elvis Musiba-Kufa na kupona, Kikosi cha kisasi, hofu, njama
      Yakuonea and Pokot like this.

    23. Rose1980's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 10th May 2010
      Posts : 5,710
      Rep Power : 2109
      Likes Received
      1223
      Likes Given
      1427

      Default Re: Tuwakumbuke waandishi wetu wa Riwaya

      Quote By Nanren View Post
      Anaitwa David Mairu.
      Aliandika After 4.30, Common man, The flesh, Unfit for human consumption na one by one.
      Sasa hivi sipo nyumbani kwa hiyo sina uhakika kama bado ninavyo.
      jaman wew naomba unisaidie
      nikivpata ivyo vtabu ntafurai sana
      yaan naupenda uandsh wa uyu bab acha tu

    24. Movie-Date

    Page 2 of 7 FirstFirst 1234 ... LastLast

    Similar Topics

    1. Waandishi wetu huchapia tu!
      By Eeka Mangi in forum Habari na Hoja mchanganyiko
      Replies: 0
      Last Post: 8th December 2011, 18:42
    2. Miaka 50 Ya Uhuru wa TANGANYIKA,Tuwakumbuke Mashujaa wetu.
      By mtemiwaWandamba in forum Tanzania 2010-2015
      Replies: 2
      Last Post: 29th June 2011, 15:13
    3. angalieni umakini wa waandishi wetu!!
      By Ms Judith in forum Habari na Hoja mchanganyiko
      Replies: 2
      Last Post: 21st April 2011, 16:34
    4. Hivi hawa viongozi wetu tuwakumbuke kwa lipi?
      By Mtambuzi in forum Habari na Hoja mchanganyiko
      Replies: 1
      Last Post: 18th February 2009, 09:56
    5. Picha na maelezo-Waandishi wetu
      By Mwiba in forum Habari na Hoja mchanganyiko
      Replies: 3
      Last Post: 31st January 2009, 22:28

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...