JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Forojo Ganze (Master), mchawi maarufu aliyeanzisha Mwenge wa Uhuru.

    Report Post
    Page 1 of 6 123 ... LastLast
    Results 1 to 20 of 102
    1. NSWECKY's Avatar
      Member Array
      Join Date : 22nd February 2013
      Posts : 85
      Rep Power : 397
      Likes Received
      22
      Likes Given
      30

      Default Forojo Ganze (Master), mchawi maarufu aliyeanzisha Mwenge wa Uhuru.

      "Baba, sisi tunataka kuwasha mwenge na kuuweka juu ya mlima kilimanjaro, umulike hata nje ya mipaka yetu, ulete tumaini mahala pasipo na tumaini, faraja palipo na huzuni, tumaini pasipo na tumaini, upendo penye chuki na heshima palipo na dharau"

      Baada ya kutamka hayo mbele ya Mwl.Nyerere, Ganze alikata roho na ndipo ukaanzishwa Mwenge wa Uhuru. Kinachonishangaza hapa ni kile kipengele kisemacho"UMULIKE NJE YA MIPAKA YETU"..... Inamaana ndani ya nchi tubaki gizani kama tulivyo sasa? Na kwann Forojo Ganze hakutangazwa kama mwanzilishi wa Mwenge?

      Quote By NSWECKY View Post
      Huyu Forojo Ganze,alikuwa ni mmoja kati ya wazee waliotumwa kufanya zindiko la nchi baada ya uhuru kule bagamoyo, walipewa kazi ya kuhakikisha rais aliye madarakani hapingwi na mtu yeyote(Mwl.Nyerere), zindiko hilo lilifanyika bagamoyo ktk moja ya mashimo yanayopatikana wilayani hapo,zoezi hilo lilienda sambamba na kumuuliza shetani na malaika zake ni jambo gani lifanyike ili Tanzania iendelee.

      Forojo Ganze ndiye mtu pekee aliyeingia ktk hilo shimo kwaajili ya kuuliza, alikaa huko kwa muda wa siku 10 huku akiwa amewaacha wenzake nje wakimgoja atakuja na jibu gani ili wakampatie rais na wazee wa Dar es salaam,kilichoshangaza siku ya kumi na moja alitoka akiwa hoi hajiwezi akiwa kama mtu aliyepigwa na alikuwa anaongea lugha isiyofahamika,wenzake wakiwa wanaongozwa na Yahaya Hussien walimbeba hadi ikulu Dar es salaam na walipomfikisha mbele ya mwalimu Nyerere alitamka maneno hayo yanayohusu mwenge kwa kiswahili kisha akanyoosha juu mkono wake wa kulia ambao tayari ulikuwa umeandikwa namba hii 115,kisha akakata roho.

      Baada ya mazishi mwalimu aliyafanyia kazi maneno ya Forojo Ganze akaanzisha mwenge wa uhuru bila kujua ulikuwa na maana gani, baada ya hapo aliwagiza yahya Hussein atafasiri maana ya ile namba 115, kama kawaida ya shehe Yahaya alitafasiri akamwambia kuwa namba hiyo inamaanisha "utakufa ukiwa na umri wa miaka 77 na taifa la Tanzania kwa kipindi hicho litakuwa na umri wa miaka 38.

      Hii inamanisha ukichukua 77 umri wa mwalimu jumlisha 38 umri wa taifa utapata 115, na hii ndivyo ilivyokuwa, mwaka 1999 mwalimu alikufa akiwa na miaka 77 na taifa lilikuwa na miaka 38 ya uhuru (77+38=115) pia utamaduni wa rais kuongea na wazee wa Dar es salaam unaendelea hadi sasa na wamekuwa na maamuzi ya kitaifa na husikilizwa sana wanachokisema,mbona haijawahi kutokea rais akaongea na wazee wa bukoba jambo la kitaifa?,zindiko la bagamoyo linafanya kazi.

      Safu hii ilikuwa ya watu 5 ambao ni. 1.mzee ramadhan,alizaliwa mwaka 1920,2.Ally tarazo(1929),3.Komwe wa Komwe(1918),4.Sheihe Yahya Hussein(1925),na 5.Forojo Ganze (1902)


      Huyu Forojo Ganze, alikuwa ni mmoja kati ya wazee waliotumwa kufanya zindiko la nchi baada ya uhuru kule bagamoyo. Walipewa kazi ya kuhakikisha rais aliye madarakani hapingwi na mtu yeyote (Mwl.Nyerere). Zindiko hilo lilifanyika bagamoyo ktk moja ya
      mashimo yanayopatikana wilayani hapo.


      Zoezi hilo lilienda sambamba na kumuuliza shetani na malaika zake ni jambo gani lifanyike ili Tanzania iendelee. Forojo Ganze ndiye mtu pekee aliyeingia ktk hilo shimo kwa ajili ya kuuliza. Alikaa huko kwa muda wa siku 10 huku akiwa amewaacha wenzake nje wakimgoja atakuja na jibu gani ili wakampatie rais na wazee wa Dar Es Salaam.


      Kilichoshangaza siku ya kumi na moja alitoka akiwa hoi hajiwezi akiwakama mtu aliyepigwa na alikuwa anaongea lugha isiyofahamika. Wenzake wakiwa wanaongozwa naYahaya Hussien walimbeba hadi ikulu Dar Es salaam na walipomfikisha mbele ya mwalimu Nyerere alitamka maneno hayo yanayohusu mwenge kwa Kiswahili kasha akanyoosha juu mkono wake wa kulia ambao tayari ulikuwa umeandikwa namba hii 115, kisha akakata roho. Baada ya mazishi mwalimu aliyafanyia kazi maneno ya Forojo Ganze akaanzisha mwenge wa uhuru bila kujua ulikuwa na maana gani.


      Baada ya hapo aliwagiza Yahya Hussein atafasiri maana ya ile namba 115. Kama kawaida ya sheheYahaya alitafasiri akamwambia kuwa namba hiyo inamaanisha "utakufa ukiwa na umri wa miaka 77 na taifa la Tanzania kwa kipindi hicho litakuwa na umri wamiaka
      38,hii inamanisha ukichukua 77 umri wa mwalimu jumlisha 38 umri wa taifa utapata 115, na hii ndivyo ilivyokuwa. Mwaka 1999 mwalimu alikufa akiwa na miaka 77 na taifa lilikuwa na miaka 38 ya uhuru (77+38=115).


      Pia utamaduni wa rais kuongea na wazee wa Dar Es salaam unaendelea hadi sasa na wamekuwa na maamuzi ya kitaifa na husikilizwa sana wanachokisema. Mbona haijawahi kutokea rais akaongea na wazee wa Bukoba jambo la kitaifa? Zindiko la Bagamoyo linafanya
      kazi. Safu hii ilikuwa ya watu 5 ambao ni.


      1. Mzee Ramadhan, alizaliwa mwaka 1920,
      2. Ally Tarazo(1929),
      3. Komwe wa Komwe(1918),
      4. Sheihe Yahya Hussein(1925),na
      5. Forojo Ganze (1902)



      Maundumula, MASIORA and TIGOPESA like this.


    2. Ndelejha's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd December 2012
      Posts : 286
      Rep Power : 445
      Likes Received
      152
      Likes Given
      128

      Default re: Forojo Ganze (Master), mchawi maarufu aliyeanzisha Mwenge wa Uhuru.

      Ungeendelea kutujuza, sasa wewe unatupa somo kabla hatujajua linahusu nini unatuswalika maswali..!? ngoja waje wajuzi, mine is an ordinary mind...!
      Maundumula and Kongosho like this.

    3. Gogo la choo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 9th October 2012
      Posts : 438
      Rep Power : 892
      Likes Received
      152
      Likes Given
      228

      Default re: Forojo Ganze (Master), mchawi maarufu aliyeanzisha Mwenge wa Uhuru.

      Sijaelewa kabisaaa..na shule ya kata hii daauuhh..!!

    4. #4
      Nyati's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 6th March 2009
      Posts : 1,267
      Rep Power : 840
      Likes Received
      416
      Likes Given
      188

      Default re: Forojo Ganze (Master), mchawi maarufu aliyeanzisha Mwenge wa Uhuru.

      Mimi nimeimba UMULIKE HATA NJE YA MIPAKA YET ULETE TUMAINI .....

      Ingawa sijakuelewa vizuri lakini hapo maana yake ndiyo hiyo
      Maundumula likes this.
      When the mouse laughs at the cat there is a hole nearby.

    5. #5
      Ukwaju's Avatar
      JF Gold Member Array
      Join Date : 19th October 2010
      Location : Dodoma
      Posts : 5,385
      Rep Power : 5525170
      Likes Received
      1218
      Likes Given
      1651

      Default re: Forojo Ganze (Master), mchawi maarufu aliyeanzisha Mwenge wa Uhuru.

      Safi sana lakini Story haijajitosheleza kuwekwa kuwa Historia katika Tanzania, kwani hatujamfahamu vizuri huyo Forojo Ganze jazijazia nyama kidogo
      Maundumula and Kongosho like this.

    6. Clean9

    7. Donnie Charlie's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 16th September 2009
      Location : Gotham City
      Posts : 4,818
      Rep Power : 4371930
      Likes Received
      1113
      Likes Given
      1489

      Default re: Forojo Ganze (Master), mchawi maarufu aliyeanzisha Mwenge wa Uhuru.

      'HATA' inafuata 'BAADA YA' hivyo maana hapo ni kuwa baada ya jambo halisi kufanyika ndio ziada yake itaelezewa kwa kutumia neno 'HATA'


      Kuwasha Mwenge
      Don't Ever Give Up If You Still Want to try, Don't Ever Settle for an Answer If You Still Want to Know.

    8. Donnie Charlie's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 16th September 2009
      Location : Gotham City
      Posts : 4,818
      Rep Power : 4371930
      Likes Received
      1113
      Likes Given
      1489

      Default re: Forojo Ganze (Master), mchawi maarufu aliyeanzisha Mwenge wa Uhuru.

      Quote By NSWECKY View Post
      (Baba,sisi tunataka kiwasha mwenge na kuuweka juu ya mlima kilimanjaro,umulike hata nje ya mipaka yetu,ulete tumaini mahala pasipo na tumaini,faraja palipo na huzuni,tumaini pasipo na tumaini,upendo penye chuki na heshima palipo na dharau),baada ya kutamka hayo mbele ya Mwl.Nyerere,Ganze alikata roho na ndipo ukaanzishwa mwenge wa uhuru,kinachonishangaza hapa ni kile kipengele kisemacho"UMULIKE NJE YA MIPAKA YETU",inamaana ndani ya nchi tubaki gizani kama tulivyo sasa,na kwann Forojo Ganze hakutangazwa kama mwanzilishi wa Mwenge?
      Don't Ever Give Up If You Still Want to try, Don't Ever Settle for an Answer If You Still Want to Know.

    9. #8
      mhondo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 23rd April 2011
      Posts : 955
      Rep Power : 3900
      Likes Received
      247
      Likes Given
      66

      Default re: Forojo Ganze (Master), mchawi maarufu aliyeanzisha Mwenge wa Uhuru.

      Alikuwa mchawi wa wapi na maarufu sehemu gani?

    10. HOMOSAPIEN's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 31st March 2011
      Posts : 573
      Rep Power : 593
      Likes Received
      164
      Likes Given
      56

      Default re: Forojo Ganze (Master), mchawi maarufu aliyeanzisha Mwenge wa Uhuru.

      Quote By NSWECKY View Post
      (Baba,sisi tunataka kiwasha mwenge na kuuweka juu ya mlima kilimanjaro,umulike hata nje ya mipaka yetu,ulete tumaini mahala pasipo na tumaini,faraja palipo na huzuni,tumaini pasipo na tumaini,upendo penye chuki na heshima palipo na dharau),baada ya kutamka hayo mbele ya Mwl.Nyerere,Ganze alikata roho na ndipo ukaanzishwa mwenge wa uhuru,kinachonishangaza hapa ni kile kipengele kisemacho"UMULIKE NJE YA MIPAKA YETU",inamaana ndani ya nchi tubaki gizani kama tulivyo sasa,na kwann Forojo Ganze hakutangazwa kama mwanzilishi wa Mwenge?
      Kijue kiswahili vizuri umulike hata nje ya mip.................. maana yake unaanzia ndani hadi nje,pia Juu ya Mlima Kilimanjaro ni ndani ya Tanzania siyo Kenya hivyo unamulika ndani na nje ya nchi,pili huyo mchawi unayedai alianzisha mwenge ni ndugu yako nini? au fundi aliyeutengeneza mbona hatumjui angeweka patent right kama alivyofanya Wheel barrow kule ujerumani kwenye toroli tungemuelewa tena tafadhali usituchafulie jina la mwenge wetu wa uhuru na wachawi hiyo ni kufuru,hiyo ndiyo alama pekee inayowaunganisha watanzania iliyobaki na hakuna nyingine zilizobaki zote za kikabila,kikanda,kisiasa na kidini,hata bendera zanzibar wana yao hivi sasa.
      ukwelikitugani likes this.
      THE FUTURE ALWAYS START TOMORROW AND NOT TODAY

    11. NSWECKY's Avatar
      Member Array
      Join Date : 22nd February 2013
      Posts : 85
      Rep Power : 397
      Likes Received
      22
      Likes Given
      30

      Default re: Forojo Ganze (Master), mchawi maarufu aliyeanzisha Mwenge wa Uhuru.

      Huyu Forojo Ganze,alikuwa ni mmoja kati ya wazee waliotumwa kufanya zindiko la nchi baada ya uhuru kule bagamoyo,walipewa kazi ya kuhakikisha rais aliye madarakani hapingwi na mtu yeyote(Mwl.Nyerere),zindiko hilo lilifanyika bagamoyo ktk moja ya mashimo yanayopatikana wilayani hapo,zoezi hilo lilienda sambamba na kumuuliza shetani na malaika zake ni jambo gani lifanyike ili Tanzania iendelee.

      Forojo Ganze ndiye mtu pekee aliyeingia ktk hilo shimo kwaajili ya kuuliza,alikaa huko kwa muda wa siku 10 huku akiwa amewaacha wenzake nje wakimgoja atakuja na jibu gani ili wakampatie rais na wazee wa Dar es salaam,kilichoshangaza siku ya kumi na moja alitoka akiwa hoi hajiwezi akiwa kama mtu aliyepigwa na alikuwa anaongea lugha isiyofahamika,wenzake wakiwa wanaongozwa na Yahaya Hussien walimbeba hadi ikulu Dar es salaam na walipomfikisha mbele ya mwalimu Nyerere alitamka maneno hayo yanayohusu mwenge kwa kiswahili kisha akanyoosha juu mkono wake wa kulia ambao tayari ulikuwa umeandikwa namba hii 115,kisha akakata roho,baada ya mazishi mwalimu aliyafanyia kazi maneno ya Forojo Ganze akaanzisha mwenge wa uhuru bila kujua ulikuwa na maana gani,baada ya hapo aliwagiza yahya Hussein atafasiri maana ya ile namba 115.

      Kama kawaida ya shehe Yahaya alitafasiri akamwambia kuwa namba hiyo inamaanisha "utakufa ukiwa na umri wa miaka 77 na taifa la Tanzania kwa kipindi hicho litakuwa na umri wa miaka 38,hii inamanisha ukichukua 77 umri wa mwalimu jumlisha 38 umri wa taifa utapata 115,na hii ndivyo ilivyokuwa,mwaka 1999 mwalimu alikufa akiwa na miaka 77 na taifa lilikuwa na miaka 38 ya uhuru (77+38=115) pia utamaduni wa rais kuongea na wazee wa Dar es salaam unaendelea hadi sasa na wamekuwa na maamuzi ya kitaifa na husikilizwa sana wanachokisema,mbona haijawahi kutokea rais akaongea na wazee wa bukoba jambo la kitaifa?,zindiko la bagamoyo linafanya kazi ,Safu hii ilikuwa ya watu 5 ambao ni. 1.mzee ramadhan,alizaliwa mwaka 1920,2.Ally tarazo(1929),3.Komwe wa Komwe(1918),4.Sheihe Yahya Hussein(1925),na 5.Forojo Ganze (1902)

    12. mhondo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 23rd April 2011
      Posts : 955
      Rep Power : 3900
      Likes Received
      247
      Likes Given
      66

      Default

      Quote By NSWECKY View Post
      Huyu Forojo Ganze,alikuwa ni mmoja kati ya wazee waliotumwa kufanya zindiko la nchi baada ya uhuru kule bagamoyo,walipewa kazi ya kuhakikisha rais aliye madarakani hapingwi na mtu yeyote(Mwl.Nyerere),zindiko hilo lilifanyika bagamoyo ktk moja ya mashimo yanayopatikana wilayani hapo,zoezi hilo lilienda sambamba na kumuuliza shetani na malaika zake ni jambo gani lifanyike ili Tanzania iendelee,Forojo Ganze ndiye mtu pekee aliyeingia ktk hilo shimo kwaajili ya kuuliza,alikaa huko kwa muda wa siku 10 huku akiwa amewaacha wenzake nje wakimgoja atakuja na jibu gani ili wakampatie rais na wazee wa Dar es salaam,kilichoshangaza siku ya kumi na moja alitoka akiwa hoi hajiwezi akiwa kama mtu aliyepigwa na alikuwa anaongea lugha isiyofahamika,wenzake wakiwa wanaongozwa na Yahaya Hussien walimbeba hadi ikulu Dar es salaam na walipomfikisha mbele ya mwalimu Nyerere alitamka maneno hayo yanayohusu mwenge kwa kiswahili kisha akanyoosha juu mkono wake wa kulia ambao tayari ulikuwa umeandikwa namba hii 115,kisha akakata roho,baada ya mazishi mwalimu aliyafanyia kazi maneno ya Forojo Ganze akaanzisha mwenge wa uhuru bila kujua ulikuwa na maana gani,baada ya hapo aliwagiza yahya Hussein atafasiri maana ya ile namba 115,kama kawaida ya shehe Yahaya alitafasiri akamwambia kuwa namba hiyo inamaanisha "utakufa ukiwa na umri wa miaka 77 na taifa la Tanzania kwa kipindi hicho litakuwa na umri wa miaka 38,hii inamanisha ukichukua 77 umri wa mwalimu jumlisha 38 umri wa taifa utapata 115,na hii ndivyo ilivyokuwa,mwaka 1999 mwalimu alikufa akiwa na miaka 77 na taifa lilikuwa na miaka 38 ya uhuru (77+38=115) pia utamaduni wa rais kuongea na wazee wa Dar es salaam unaendelea hadi sasa na wamekuwa na maamuzi ya kitaifa na husikilizwa sana wanachokisema,mbona haijawahi kutokea rais akaongea na wazee wa bukoba jambo la kitaifa?,zindiko la bagamoyo linafanya kazi ,Safu hii ilikuwa ya watu 5 ambao ni. 1.mzee ramadhan,alizaliwa mwaka 1920,2.Ally tarazo(1929),3.Komwe wa Komwe(1918),4.Sheihe Yahya Hussein(1925),na 5.Forojo Ganze (1902)
      Kumbe ndiyo maana hatuendelei badala ya kumkabidhi nchi Mungu, ilikabidhiwa kwa shetani.

    13. NSWECKY's Avatar
      Member Array
      Join Date : 22nd February 2013
      Posts : 85
      Rep Power : 397
      Likes Received
      22
      Likes Given
      30

      Default

      Quote By HOMOSAPIEN View Post
      Kijue kiswahili vizuri umulike hata nje ya mip.................. maana yake unaanzia ndani hadi nje,pia Juu ya Mlima Kilimanjaro ni ndani ya Tanzania siyo Kenya hivyo unamulika ndani na nje ya nchi,pili huyo mchawi unayedai alianzisha mwenge ni ndugu yako nini? au fundi aliyeutengeneza mbona hatumjui angeweka patent right kama alivyofanya Wheel barrow kule ujerumani kwenye toroli tungemuelewa tena tafadhali usituchafulie jina la mwenge wetu wa uhuru na wachawi hiyo ni kufuru,hiyo ndiyo alama pekee inayowaunganisha watanzania iliyobaki na hakuna nyingine zilizobaki zote za kikabila,kikanda,kisiasa na kidini,hata bendera zanzibar wana yao hivi sasa.
      Ww umeshachafuliwa tayari na huo mwenge wako,mbona hujiulizi kwann aliwasha mwenge badala ya mshumaa,nitafute nikupe historia na picha halisi za huyo Ganze,usishangilie kitu usichokijua chanzo chake

    14. NSWECKY's Avatar
      Member Array
      Join Date : 22nd February 2013
      Posts : 85
      Rep Power : 397
      Likes Received
      22
      Likes Given
      30

      Default

      Quote By mhondo View Post
      Kumbe ndiyo maana hatuendelei badala ya kumkabidhi nchi Mungu, ilikabidhiwa kwa shetani.
      Ndivyo ilivyo,jiulize juu ya Kenya waliokabidhi nchi kwa mungu wa wahindi ambaye ni amber,Kenya haitaendelea kuipita India sababu wanatumia mungu wao,hayo aliyafanya jomo kenyata,na akaweka kauli mbiu ya HARAMBEE,( neno HAR ni neno la Kihindi maana yake Tukuza,na AMBEE ni mungu wa wahindi,kwahiyo HAR+AMBEE=HARAMBEE yaani Tukuza Ambee),kenya imewekwa rehani india na ikiangalia nyaraka zote za serikali ya kenya zina neno HARAMBEE hadi nembo ya taifa Lao,sasa hivi HARAMBEE imeingia Tanzania kila Changizo la kuchangia chochote liwe au kidini au kiserikali wanasema tunafanya HARAMBEE ya kuchangia kitu fulani,kwahilo hatuwezi kuendelea na kuwapita kenya maana tunatukuza mungu wao waliyemtoa india hivyo hawezi kutupa zaidi tukawapita wakenya kimaendeleo,chunguza hilo
      Bishanga likes this.

    15. Githeri's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 2nd April 2012
      Posts : 761
      Rep Power : 2157041
      Likes Received
      285
      Likes Given
      212

      Default re: Forojo Ganze (Master), mchawi maarufu aliyeanzisha Mwenge wa Uhuru.

      NSWECKY duh! Habari yako inasisimua sasa, tutathibitishaje kama usemayo ni kweli na si porojo?

    16. mwananthropolojia's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 6th October 2012
      Location : wuhan,china
      Posts : 877
      Rep Power : 38150828
      Likes Received
      442
      Likes Given
      748

      Default re: Forojo Ganze (Master), mchawi maarufu aliyeanzisha Mwenge wa Uhuru.

      Quote By NSWECKY View Post
      Ww umeshachafuliwa tayari na huo mwenge wako,mbona hujiulizi kwann aliwasha mwenge badala ya mshumaa,nitafute nikupe historia na picha halisi za huyo Ganze,usishangilie kitu usichokijua chanzo chake
      si uyamwage hapa jamvin wote tujifunze
      Mahesabu likes this.

    17. Kaunga's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 28th November 2010
      Location : Wild wild west
      Posts : 11,121
      Rep Power : 21470000
      Likes Received
      11203
      Likes Given
      9102

      Default re: Forojo Ganze (Master), mchawi maarufu aliyeanzisha Mwenge wa Uhuru.

      Tunajirogoroa vipi sasa? Ndio maana CDM hatuutaki huo Mwenge!
      Tulianza na Mungu tutadumu na Mungu!

    18. mwananthropolojia's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 6th October 2012
      Location : wuhan,china
      Posts : 877
      Rep Power : 38150828
      Likes Received
      442
      Likes Given
      748

      Default re: Forojo Ganze (Master), mchawi maarufu aliyeanzisha Mwenge wa Uhuru.

      hii stori ya mwenge niliisikia kutoka kwa mtu mwingine ingawa version yake ni tofauti kuhusu asili ya mwenge.mwenge wanasema ni ibada ya mungu wa kigiriki aitwaye hera na uliibwa na prometheus kutoka kwa mungu wao mkuu zeus ,na michezo ya olympic imepewa jina lake kutokana na eneo ilipokua michezo ya olympic ya kale inafanyika olympus.mwenge unaozungushwa ni ibada kwa mungu huyo,jaribu kulinganisha huo mwenge wa olympic unavyozungushwa dunia nzima haina tofauti na unavyozungushwa hapa tanzania
      ulifikaje tanzania?
      historia inaonyesha wakati wa long distance trade kuna watu kutoka kabila la wanyamwzi walisafiri na mungu wao ambaye alikua na nguvu sana kutoka maeneo ya tanzania interior kuja pwani,katika safari yao hiyo walipofika maeneo ya morogoro walianza kufa ,inasemekana mungu alikua mkali na kutokana na hiyo ikabid wamgawanye ,na kumwacha maeneo ya miliman ya uluguru ,ni mizimu maarufu sana nimeshahau jina wanalomwita kwa anayejua jina anaweza kunisaidia,basi katika kusafiri nae walifika mpaka bagamoyo na wakapigana vita kuwasidia wenyeji wa pale dhidi ya wakamba waliokua wametoka kaskazin,baada ya vile vita wakaloea hukohuko bagamoyo
      , na najua kwamba amani ya nchi hii kwa kiasi kikubwa imeletwa na hao wazee wa bagamoyo walioenda shimoni na huo mwenge ndivyo ulivyopatikana, sema sikupata hiyo stori zaidi na ningependa kujua zaidi connection ya hizi stori 2 kwani ibada zinafanana
      Jodoki Kalimilo and Mandown like this.

    19. Tetra's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 5th October 2012
      Location : MY HEART
      Posts : 1,513
      Rep Power : 702
      Likes Received
      721
      Likes Given
      572

      Default re: Forojo Ganze (Master), mchawi maarufu aliyeanzisha Mwenge wa Uhuru.

      Da,,kweli elimu haina mwisho.

    20. Mr Q's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 16th August 2012
      Posts : 723
      Rep Power : 611
      Likes Received
      238
      Likes Given
      84

      Default re: Forojo Ganze (Master), mchawi maarufu aliyeanzisha Mwenge wa Uhuru.

      Daa! Amazing! Kwanini mwananthropolojia na NSWECKY Msikae chini na kutunga/kuandika kitabu ambacho mnaweza kukipa jina la HISTORIA ILIYO SAHAULIKA au jina jingine lolote lile? Binafsi nimependa masimulizi yenu ingawaje yanahitaji ushahidi kidogo. Nawasilisha

    21. MR. CONFIDENT's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 26th December 2012
      Posts : 295
      Rep Power : 447
      Likes Received
      136
      Likes Given
      270

      Default

      Quote By nswecky View Post
      ndivyo ilivyo,jiulize juu ya kenya waliokabidhi nchi kwa mungu wa wahindi ambaye ni amber,kenya haitaendelea kuipita india sababu wanatumia mungu wao,hayo aliyafanya jomo kenyata,na akaweka kauli mbiu ya harambee,( neno har ni neno la kihindi maana yake tukuza,na ambee ni mungu wa wahindi,kwahiyo har+ambee=harambee yaani tukuza ambee),kenya imewekwa rehani india na ikiangalia nyaraka zote za serikali ya kenya zina neno harambee hadi nembo ya taifa lao,sasa hivi harambee imeingia tanzania kila changizo la kuchangia chochote liwe au kidini au kiserikali wanasema tunafanya harambee ya kuchangia kitu fulani,kwahilo hatuwezi kuendelea na kuwapita kenya maana tunatukuza mungu wao waliyemtoa india hivyo hawezi kutupa zaidi tukawapita wakenya kimaendeleo,chunguza hilo
      jf ni pahala pa kupunguza stress..


    Page 1 of 6 123 ... LastLast

    Similar Topics

    1. Mwenge wa Uhuru? Kwa faida ya nani?
      By Mzee Mwanakijiji in forum Jukwaa la Siasa
      Replies: 245
      Last Post: 16th July 2014, 14:28
    2. Mwenge wa Uhuru
      By Ndallo in forum Habari na Hoja mchanganyiko
      Replies: 10
      Last Post: 23rd May 2014, 12:34
    3. Mantiki ya kuhairishwa kuwashwa kwa mwenge wa uhuru Mbeya inashangaza
      By nyandulu in forum Habari na Hoja mchanganyiko
      Replies: 6
      Last Post: 17th May 2011, 06:15
    4. Mwenge wa Uhuru
      By mmakonde in forum Habari na Hoja mchanganyiko
      Replies: 6
      Last Post: 14th January 2010, 15:30
    5. MWENGE wa UHURU leo umezimwa
      By Game Theory in forum Jukwaa la Siasa
      Replies: 1
      Last Post: 14th October 2009, 17:04

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...