JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Forojo Ganze (Master), mchawi maarufu aliyeanzisha Mwenge wa Uhuru.

    Report Post
    Page 3 of 6 FirstFirst 12345 ... LastLast
    Results 41 to 60 of 102
    1. NSWECKY's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 22nd February 2013
      Posts : 129
      Rep Power : 413
      Likes Received
      32
      Likes Given
      30

      Default Forojo Ganze (Master), mchawi maarufu aliyeanzisha Mwenge wa Uhuru.

      "Baba, sisi tunataka kuwasha mwenge na kuuweka juu ya mlima kilimanjaro, umulike hata nje ya mipaka yetu, ulete tumaini mahala pasipo na tumaini, faraja palipo na huzuni, tumaini pasipo na tumaini, upendo penye chuki na heshima palipo na dharau"

      Baada ya kutamka hayo mbele ya Mwl.Nyerere, Ganze alikata roho na ndipo ukaanzishwa Mwenge wa Uhuru. Kinachonishangaza hapa ni kile kipengele kisemacho"UMULIKE NJE YA MIPAKA YETU"..... Inamaana ndani ya nchi tubaki gizani kama tulivyo sasa? Na kwann Forojo Ganze hakutangazwa kama mwanzilishi wa Mwenge?

      Quote By NSWECKY View Post
      Huyu Forojo Ganze,alikuwa ni mmoja kati ya wazee waliotumwa kufanya zindiko la nchi baada ya uhuru kule bagamoyo, walipewa kazi ya kuhakikisha rais aliye madarakani hapingwi na mtu yeyote(Mwl.Nyerere), zindiko hilo lilifanyika bagamoyo ktk moja ya mashimo yanayopatikana wilayani hapo,zoezi hilo lilienda sambamba na kumuuliza shetani na malaika zake ni jambo gani lifanyike ili Tanzania iendelee.

      Forojo Ganze ndiye mtu pekee aliyeingia ktk hilo shimo kwaajili ya kuuliza, alikaa huko kwa muda wa siku 10 huku akiwa amewaacha wenzake nje wakimgoja atakuja na jibu gani ili wakampatie rais na wazee wa Dar es salaam,kilichoshangaza siku ya kumi na moja alitoka akiwa hoi hajiwezi akiwa kama mtu aliyepigwa na alikuwa anaongea lugha isiyofahamika,wenzake wakiwa wanaongozwa na Yahaya Hussien walimbeba hadi ikulu Dar es salaam na walipomfikisha mbele ya mwalimu Nyerere alitamka maneno hayo yanayohusu mwenge kwa kiswahili kisha akanyoosha juu mkono wake wa kulia ambao tayari ulikuwa umeandikwa namba hii 115,kisha akakata roho.

      Baada ya mazishi mwalimu aliyafanyia kazi maneno ya Forojo Ganze akaanzisha mwenge wa uhuru bila kujua ulikuwa na maana gani, baada ya hapo aliwagiza yahya Hussein atafasiri maana ya ile namba 115, kama kawaida ya shehe Yahaya alitafasiri akamwambia kuwa namba hiyo inamaanisha "utakufa ukiwa na umri wa miaka 77 na taifa la Tanzania kwa kipindi hicho litakuwa na umri wa miaka 38.

      Hii inamanisha ukichukua 77 umri wa mwalimu jumlisha 38 umri wa taifa utapata 115, na hii ndivyo ilivyokuwa, mwaka 1999 mwalimu alikufa akiwa na miaka 77 na taifa lilikuwa na miaka 38 ya uhuru (77+38=115) pia utamaduni wa rais kuongea na wazee wa Dar es salaam unaendelea hadi sasa na wamekuwa na maamuzi ya kitaifa na husikilizwa sana wanachokisema,mbona haijawahi kutokea rais akaongea na wazee wa bukoba jambo la kitaifa?,zindiko la bagamoyo linafanya kazi.

      Safu hii ilikuwa ya watu 5 ambao ni. 1.mzee ramadhan,alizaliwa mwaka 1920,2.Ally tarazo(1929),3.Komwe wa Komwe(1918),4.Sheihe Yahya Hussein(1925),na 5.Forojo Ganze (1902)


      Huyu Forojo Ganze, alikuwa ni mmoja kati ya wazee waliotumwa kufanya zindiko la nchi baada ya uhuru kule bagamoyo. Walipewa kazi ya kuhakikisha rais aliye madarakani hapingwi na mtu yeyote (Mwl.Nyerere). Zindiko hilo lilifanyika bagamoyo ktk moja ya
      mashimo yanayopatikana wilayani hapo.


      Zoezi hilo lilienda sambamba na kumuuliza shetani na malaika zake ni jambo gani lifanyike ili Tanzania iendelee. Forojo Ganze ndiye mtu pekee aliyeingia ktk hilo shimo kwa ajili ya kuuliza. Alikaa huko kwa muda wa siku 10 huku akiwa amewaacha wenzake nje wakimgoja atakuja na jibu gani ili wakampatie rais na wazee wa Dar Es Salaam.


      Kilichoshangaza siku ya kumi na moja alitoka akiwa hoi hajiwezi akiwakama mtu aliyepigwa na alikuwa anaongea lugha isiyofahamika. Wenzake wakiwa wanaongozwa naYahaya Hussien walimbeba hadi ikulu Dar Es salaam na walipomfikisha mbele ya mwalimu Nyerere alitamka maneno hayo yanayohusu mwenge kwa Kiswahili kasha akanyoosha juu mkono wake wa kulia ambao tayari ulikuwa umeandikwa namba hii 115, kisha akakata roho. Baada ya mazishi mwalimu aliyafanyia kazi maneno ya Forojo Ganze akaanzisha mwenge wa uhuru bila kujua ulikuwa na maana gani.


      Baada ya hapo aliwagiza Yahya Hussein atafasiri maana ya ile namba 115. Kama kawaida ya sheheYahaya alitafasiri akamwambia kuwa namba hiyo inamaanisha "utakufa ukiwa na umri wa miaka 77 na taifa la Tanzania kwa kipindi hicho litakuwa na umri wamiaka
      38,hii inamanisha ukichukua 77 umri wa mwalimu jumlisha 38 umri wa taifa utapata 115, na hii ndivyo ilivyokuwa. Mwaka 1999 mwalimu alikufa akiwa na miaka 77 na taifa lilikuwa na miaka 38 ya uhuru (77+38=115).


      Pia utamaduni wa rais kuongea na wazee wa Dar Es salaam unaendelea hadi sasa na wamekuwa na maamuzi ya kitaifa na husikilizwa sana wanachokisema. Mbona haijawahi kutokea rais akaongea na wazee wa Bukoba jambo la kitaifa? Zindiko la Bagamoyo linafanya
      kazi. Safu hii ilikuwa ya watu 5 ambao ni.


      1. Mzee Ramadhan, alizaliwa mwaka 1920,
      2. Ally Tarazo(1929),
      3. Komwe wa Komwe(1918),
      4. Sheihe Yahya Hussein(1925),na
      5. Forojo Ganze (1902)



      Maundumula, MASIORA and TIGOPESA like this.


    2. IGWE's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd February 2011
      Location : Blue Plaza Building-Arusha
      Posts : 6,149
      Rep Power : 3545
      Likes Received
      1740
      Likes Given
      1544

      Default re: Forojo Ganze (Master), mchawi maarufu aliyeanzisha Mwenge wa Uhuru.

      Quote By NSWECKY View Post
      utabaki hivyohivyo na ujinga wako,wewe kama unamawazo mazuri umeifanyia nn tanzania kama siyo uchizi ulionao,Soma alama za nyakati mbulula wewe
      ahahahahahahaaaaaaaaaaaaa_nafi kiri wewe ndio mjinga mkuu_unaleta habari za kumbi na kumbinga ambazo haukuwepo na hauna ushahidi nazo,.sasa sijui hilo ndio unaifanyia Tanzania vizuri...!....haya kila la kheri na story yako ya mwenge mkuu
      "We should learn to help others,not only in our prayer but also in daily life,if we cannot help them_then,the least thing we can do is to desist from harming them"

    3. NSWECKY's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 22nd February 2013
      Posts : 129
      Rep Power : 413
      Likes Received
      32
      Likes Given
      30

      Default

      Quote By IGWE View Post
      ahahahahahahaaaaaaaaaaaaa_nafi kiri wewe ndio mjinga mkuu_unaleta habari za kumbi na kumbinga ambazo haukuwepo na hauna ushahidi nazo,.sasa sijui hilo ndio unaifanyia Tanzania vizuri...!....haya kila la kheri na story yako ya mwenge mkuu
      inaonekana wewe haujasoma mbulula wewe,historia umesoma wewe ----- au unaongea tuu,waulize wanahistoria waliyoyaandika ktk vtabu walikuwepo kuyashuhudia,acha ujunga wewe gamba

    4. IGWE's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd February 2011
      Location : Blue Plaza Building-Arusha
      Posts : 6,149
      Rep Power : 3545
      Likes Received
      1740
      Likes Given
      1544

      Default re: Forojo Ganze (Master), mchawi maarufu aliyeanzisha Mwenge wa Uhuru.

      Quote By NSWECKY View Post
      inaonekana wewe haujasoma mbulula wewe,historia umesoma wewe ----- au unaongea tuu,waulize wanahistoria waliyoyaandika ktk vtabu walikuwepo kuyashuhudia,acha ujunga wewe gamba
      Kwani elimu ni nini mkuu...?,...elimu sio kutunga na kusingizia mambo bila ushahidi mkuu.

      By the way_kama tatizo ni hilo la kutambikia na kukabidhiwa kwa shetani,..ningekuona wa maana na mtu msomi(kama unavyojipambanua) kama ungekuja na way forward on how to deal with it eg,..sala na toba(maombi) etc,etc...kuliko unavyolalama na kusingizia ujinga kwamba ndio source ya matatizo/umaskin wetu,...tatizo ni umbulula wa viongozi na watu wake katika kufanya maamuzi ya busara kwenye mambo ya msingi.
      cdeking likes this.
      "We should learn to help others,not only in our prayer but also in daily life,if we cannot help them_then,the least thing we can do is to desist from harming them"

    5. mwananthropolojia's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 6th October 2012
      Location : wuhan,china
      Posts : 884
      Rep Power : 38150837
      Likes Received
      446
      Likes Given
      748

      Default re: Forojo Ganze (Master), mchawi maarufu aliyeanzisha Mwenge wa Uhuru.

      Quote By IGWE View Post
      Mimi ntakuwa wa mwisho kuamini hii story....
      IGWE hii stori ni ya kweli,kama ukitaka ushahidi nenda bagamoyo,jaribu kuwauliza wale wanaofanya kazi za utalii kwenye mambo ya kale,watakuonyesha mpaka sehemu aliyolala hayati Mwalimu Nyerere kwenye makaburi wakati wa matambiko,na mimi niliamini hii stori mana kuna watu wawili wengine pia walinithibitishia, moja alikua mzee moja umri wake umefika kama 80 au 90 hivi sasa jina nalihifadhi ni mkazi wa bagamoyo na alikuepo wakati wa matambiko na kijana moja mtoto wa mzee ramadhani na wengine wengi tu
      TO KNOW YOUR HISTORICAL ROOTS IS THE ONLY WAY TO BECOME A HUMAN BEING. IT IS THE ONLY WAY BE MORE THAN A NAKED APE. IT IS THE ONLY WAY TO AVOID FLOATING IN A VACUUM 'GERMAN POET GOETHE'

    6. mwananthropolojia's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 6th October 2012
      Location : wuhan,china
      Posts : 884
      Rep Power : 38150837
      Likes Received
      446
      Likes Given
      748

      Default re: Forojo Ganze (Master), mchawi maarufu aliyeanzisha Mwenge wa Uhuru.

      Quote By NSWECKY View Post
      Huyu Forojo Ganze,alikuwa ni mmoja kati ya wazee waliotumwa kufanya zindiko la nchi baada ya uhuru kule bagamoyo,walipewa kazi ya kuhakikisha rais aliye madarakani hapingwi na mtu yeyote(Mwl.Nyerere),zindiko hilo lilifanyika bagamoyo ktk moja ya mashimo yanayopatikana wilayani hapo,zoezi hilo lilienda sambamba na kumuuliza shetani na malaika zake ni jambo gani lifanyike ili Tanzania iendelee,Forojo Ganze ndiye mtu pekee aliyeingia ktk hilo shimo kwaajili ya kuuliza,alikaa huko kwa muda wa siku 10 huku akiwa amewaacha wenzake nje wakimgoja atakuja na jibu gani ili wakampatie rais na wazee wa Dar es salaam,kilichoshangaza siku ya kumi na moja alitoka akiwa hoi hajiwezi akiwa kama mtu aliyepigwa na alikuwa anaongea lugha isiyofahamika,wenzake wakiwa wanaongozwa na Yahaya Hussien walimbeba hadi ikulu Dar es salaam na walipomfikisha mbele ya mwalimu Nyerere alitamka maneno hayo yanayohusu mwenge kwa kiswahili kisha akanyoosha juu mkono wake wa kulia ambao tayari ulikuwa umeandikwa namba hii 115,kisha akakata roho,baada ya mazishi mwalimu aliyafanyia kazi maneno ya Forojo Ganze akaanzisha mwenge wa uhuru bila kujua ulikuwa na maana gani,baada ya hapo aliwagiza yahya Hussein atafasiri maana ya ile namba 115,kama kawaida ya shehe Yahaya alitafasiri akamwambia kuwa namba hiyo inamaanisha "utakufa ukiwa na umri wa miaka 77 na taifa la Tanzania kwa kipindi hicho litakuwa na umri wa miaka 38,hii inamanisha ukichukua 77 umri wa mwalimu jumlisha 38 umri wa taifa utapata 115,na hii ndivyo ilivyokuwa,mwaka 1999 mwalimu alikufa akiwa na miaka 77 na taifa lilikuwa na miaka 38 ya uhuru (77+38=115) pia utamaduni wa rais kuongea na wazee wa Dar es salaam unaendelea hadi sasa na wamekuwa na maamuzi ya kitaifa na husikilizwa sana wanachokisema,mbona haijawahi kutokea rais akaongea na wazee wa bukoba jambo la kitaifa?,zindiko la bagamoyo linafanya kazi ,Safu hii ilikuwa ya watu 5 ambao ni. 1.mzee ramadhan,alizaliwa mwaka 1920,2.Ally tarazo(1929),3.Komwe wa Komwe(1918),4.Sheihe Yahya Hussein(1925),na 5.Forojo Ganze (1902)
      mkuu umemsahau marehemu mohamed ramiya
      TO KNOW YOUR HISTORICAL ROOTS IS THE ONLY WAY TO BECOME A HUMAN BEING. IT IS THE ONLY WAY BE MORE THAN A NAKED APE. IT IS THE ONLY WAY TO AVOID FLOATING IN A VACUUM 'GERMAN POET GOETHE'

    7. mwananthropolojia's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 6th October 2012
      Location : wuhan,china
      Posts : 884
      Rep Power : 38150837
      Likes Received
      446
      Likes Given
      748

      Default re: Forojo Ganze (Master), mchawi maarufu aliyeanzisha Mwenge wa Uhuru.

      Quote By Mr Q View Post
      Daa! Amazing! Kwanini mwananthropolojia na NSWECKY Msikae chini na kutunga/kuandika kitabu ambacho mnaweza kukipa jina la HISTORIA ILIYO SAHAULIKA au jina jingine lolote lile? Binafsi nimependa masimulizi yenu ingawaje yanahitaji ushahidi kidogo. Nawasilisha
      mkuu ipo siku ila kwa sasa haitawezekana ila ni historia muhimu sana katika taifa letu na mashahidi wapo ingawa the original wenyewe wameshatutoka ila waliowasindikiza na waliokuepo karibu wakati matukio hayo yanatokea bado wazima na wengine wamerithishwa shughuli hizo
      Mr Q likes this.
      TO KNOW YOUR HISTORICAL ROOTS IS THE ONLY WAY TO BECOME A HUMAN BEING. IT IS THE ONLY WAY BE MORE THAN A NAKED APE. IT IS THE ONLY WAY TO AVOID FLOATING IN A VACUUM 'GERMAN POET GOETHE'

    8. mwananthropolojia's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 6th October 2012
      Location : wuhan,china
      Posts : 884
      Rep Power : 38150837
      Likes Received
      446
      Likes Given
      748

      Default re: Forojo Ganze (Master), mchawi maarufu aliyeanzisha Mwenge wa Uhuru.

      Quote By mhondo View Post
      Kumbe ndiyo maana hatuendelei badala ya kumkabidhi nchi Mungu, ilikabidhiwa kwa shetani.
      hatuwezi kuikabidhi nchi miungu ya nwazungu na waarabu na kwako wewe anaweza kuwa shetani kwa wengine ni mungu wao .acha kashfa
      TO KNOW YOUR HISTORICAL ROOTS IS THE ONLY WAY TO BECOME A HUMAN BEING. IT IS THE ONLY WAY BE MORE THAN A NAKED APE. IT IS THE ONLY WAY TO AVOID FLOATING IN A VACUUM 'GERMAN POET GOETHE'

    9. Chum Chang's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 2nd April 2012
      Posts : 1,006
      Rep Power : 635
      Likes Received
      240
      Likes Given
      286

      Default re: Forojo Ganze (Master), mchawi maarufu aliyeanzisha Mwenge wa Uhuru.

      Quote By Gogo la choo View Post
      Sijaelewa kabisaaa..na shule ya kata hii daauuhh..!!
      Kweli shule ya kata noma

    10. IGWE's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd February 2011
      Location : Blue Plaza Building-Arusha
      Posts : 6,149
      Rep Power : 3545
      Likes Received
      1740
      Likes Given
      1544

      Default

      Quote By mwananthropolojia View Post
      IGWE hii stori ni ya kweli,kama ukitaka ushahidi nenda bagamoyo,jaribu kuwauliza wale wanaofanya kazi za utalii kwenye mambo ya kale,watakuonyesha mpaka sehemu aliyolala hayati Mwalimu Nyerere kwenye makaburi wakati wa matambiko,na mimi niliamini hii stori mana kuna watu wawili wengine pia walinithibitishia, moja alikua mzee moja umri wake umefika kama 80 au 90 hivi sasa jina nalihifadhi ni mkazi wa bagamoyo na alikuepo wakati wa matambiko na kijana moja mtoto wa mzee ramadhani na wengine wengi tu
      Nimekuelewa mkuu......thanx.
      mwananthropolojia likes this.

    11. IGWE's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd February 2011
      Location : Blue Plaza Building-Arusha
      Posts : 6,149
      Rep Power : 3545
      Likes Received
      1740
      Likes Given
      1544

      Default

      Quote By mwananthropolojia View Post
      hatuwezi kuikabidhi nchi miungu ya nwazungu na waarabu na kwako wewe anaweza kuwa shetani kwa wengine ni mungu wao .acha kashfa
      You have a point........
      mwananthropolojia likes this.

    12. Zacksher's Avatar
      Junior Member Array
      Join Date : 10th August 2011
      Posts : 2
      Rep Power : 0
      Likes Received
      0
      Likes Given
      0

      Default re: Forojo Ganze (Master), mchawi maarufu aliyeanzisha Mwenge wa Uhuru.

      Unamjua?


      Sent from my BlackBerry 9700 using JamiiForums

    13. Mwendabure's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 10th March 2011
      Posts : 1,521
      Rep Power : 794
      Likes Received
      329
      Likes Given
      538

      Default re: Forojo Ganze (Master), mchawi maarufu aliyeanzisha Mwenge wa Uhuru.

      Hebu wanahistoria tuleteeni historia ya matumizi ya mwenge ktk mataifa mengine. Nimeshawahi kusikia kuwa China nayo inayo au imepata kutumia mwenge, na hayati mwl Nyerere aliiga wazo la mwenge tokea huko. Tujuzeni!
      Mahesabu likes this.

    14. Kilometa's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 16th July 2010
      Posts : 337
      Rep Power : 591
      Likes Received
      75
      Likes Given
      10

      Default

      Quote By IGWE View Post
      Acha uongo_Tanzania ni maskini kwasababu watu wake wengi wana mawazo ya hovyo hovyo kama ya kwako i.e iman za uchawi na ulozi kama unavyowaza na kuamini wewe ndio mnyororo unaoifunga hii nchi.
      tick and good

    15. Kilometa's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 16th July 2010
      Posts : 337
      Rep Power : 591
      Likes Received
      75
      Likes Given
      10

      Default re: Forojo Ganze (Master), mchawi maarufu aliyeanzisha Mwenge wa Uhuru.

      Ngoja na mimi nitohoe thiridi hapa hapa " NINI HASA MAANA YA YA MWENGE WA HURU NA HISTORIA YAKE INI IPI HASA KWA USHAHIDI ULIJITOSHELEZA?"

    16. KAPONGO's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 29th May 2009
      Location : Madongo kuinama
      Posts : 990
      Rep Power : 781
      Likes Received
      182
      Likes Given
      228

      Default re: Forojo Ganze (Master), mchawi maarufu aliyeanzisha Mwenge wa Uhuru.

      Another piece of trash! Hulka ya kutoa majibu mepesi kwa mambo magumu inaangamiza taifa. Tuache kuwa wavivu wa kufikiri na kujibidisha kupata kipato halali kwa manufaa yetu.

    17. watu8's Avatar
      JF Gold Member Array
      Join Date : 19th February 2010
      Location : Juu ya Tukutuku
      Posts : 36,344
      Rep Power : 429504242
      Likes Received
      22052
      Likes Given
      24235

      Default

      Mkuu jambo usilolijua ni kama usiku wa giza totoro.
      Kuna mambo mengi ya histori ya nchi yetu yaliyofichika na wale tu walio wadadisi ndio tunayafahamu.
      Habari ya ulozi, matambiko na mazindiko ni habari ya kweli kabisa maana hata Kambarage alikuwa akikiri wazi kuhusika na mambo haya.
      Katika moja ya hotuba za JK Nyerere, alishawahi kusimulia namna alivyofanyiwa tambiko na wazee wa Mzizima(Dar es Salaam wakati huo).
      Tukio hilo lilifanywa na wazee wengi na aliwataja kwa majina na jina mojawapo nilikumbukalo ni Mzee Tambaza.
      Aliendelea kwa kuzungumza namna alivyolazwa kwenye shimo mithili ya kaburi, namna alivyoruka damu mbichi ya mbuzi wa zindiko iliyonyunyizwa chini.
      Hayo yote yalifanywa wakati anajiaandaa kwenda Umoja wa Mataifa, kwenda kudai haki ya Tanganyika kujitawala yenyewe kutoka kwa Serikali ya Uingereza.
      Alisimulia kwa urefu tu nami sina wasaa wa kunukuu kila kitu.

      Quote By IGWE View Post
      ahahahahahahaaaaaaaaaaaaa_nafi kiri wewe ndio mjinga mkuu_unaleta habari za kumbi na kumbinga ambazo haukuwepo na hauna ushahidi nazo,.sasa sijui hilo ndio unaifanyia Tanzania vizuri...!....haya kila la kheri na story yako ya mwenge mkuu

    18. bubbs's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 2nd February 2013
      Location : Dar es Salaam
      Posts : 364
      Rep Power : 463
      Likes Received
      151
      Likes Given
      206

      Default re: Forojo Ganze (Master), mchawi maarufu aliyeanzisha Mwenge wa Uhuru.

      mh. My heart was racing reading all this.

      Sasa hii story ya uhuru na mwenge imebaki tu kuwa oral tradition? Au kuna sehemu tunaweza kwenda kusoma?

      Kunamtu kasema tukiuliza historians wa bagamoyo we can get the info. Sasa hii iko written kama other events ama yenyewe imebaki vinywani tu?

      Twambieni nasi tujue kumbe nchi inashikiliwa na mashetani/miungu!! Nasikiaga hawa wazee wa Dar wanaomshauri rais, nilikuwa najiuliza kwanini wote waislamu! And i was wondering 'wazee wa Dar? Seriously? Badala yakutafuta educated people huko juu. Lol. Au ndo wana ''hekima''

      sina amani!! Najuta kufungua thread.
      mwananthropolojia likes this.

    19. bubbs's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 2nd February 2013
      Location : Dar es Salaam
      Posts : 364
      Rep Power : 463
      Likes Received
      151
      Likes Given
      206

      Default

      Quote By mwananthropolojia View Post
      hii stori ya mwenge niliisikia kutoka kwa mtu mwingine ingawa version yake ni tofauti kuhusu asili ya mwenge.mwenge wanasema ni ibada ya mungu wa kigiriki aitwaye hera na uliibwa na prometheus kutoka kwa mungu wao mkuu zeus ,na michezo ya olympic imepewa jina lake kutokana na eneo ilipokua michezo ya olympic ya kale inafanyika olympus.mwenge unaozungushwa ni ibada kwa mungu huyo,jaribu kulinganisha huo mwenge wa olympic unavyozungushwa dunia nzima haina tofauti na unavyozungushwa hapa tanzania
      ulifikaje tanzania?
      historia inaonyesha wakati wa long distance trade kuna watu kutoka kabila la wanyamwzi walisafiri na mungu wao ambaye alikua na nguvu sana kutoka maeneo ya tanzania interior kuja pwani,katika safari yao hiyo walipofika maeneo ya morogoro walianza kufa ,inasemekana mungu alikua mkali na kutokana na hiyo ikabid wamgawanye ,na kumwacha maeneo ya miliman ya uluguru ,ni mizimu maarufu sana nimeshahau jina wanalomwita kwa anayejua jina anaweza kunisaidia,basi katika kusafiri nae walifika mpaka bagamoyo na wakapigana vita kuwasidia wenyeji wa pale dhidi ya wakamba waliokua wametoka kaskazin,baada ya vile vita wakaloea hukohuko bagamoyo
      , na najua kwamba amani ya nchi hii kwa kiasi kikubwa imeletwa na hao wazee wa bagamoyo walioenda shimoni na huo mwenge ndivyo ulivyopatikana, sema sikupata hiyo stori zaidi na ningependa kujua zaidi connection ya hizi stori 2 kwani ibada zinafanana
      me mwenyewe najua origin ya mwenge ni mungu wa kipagani wa kigiriki

    20. bubbs's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 2nd February 2013
      Location : Dar es Salaam
      Posts : 364
      Rep Power : 463
      Likes Received
      151
      Likes Given
      206

      Default

      Quote By BADO MMOJA View Post
      Kaka una stori nzuri sana yenye faida kwa watanzania wengi umeianzisha mwenyewe lakini nasikitika kila ukiulizwa FOROJO GANZE ni vipi alihusika na mwenge maelezo yako huyatoi yote kwa maelekezo utafutwe ndipo useme kila kitu sasa kama uliona ni siri kwa nini uliandika humu jf na kutuweka roho juu wana jf?

      Kuna mzungu mmoja kigoma alimuua muha mmoja baada ya huyo muha kumuonyesha kuwa anao uwezo wa kumpeleka ulaya bila kupanda ndege na jaribio lilifanyika na mzungu akafika kwao kwa usiku mmoja na akarudi kigoma lakini jambo la kusikitisha mzungu alipotaka kufundishwa elimu ile ya kwenda ulaya bila ndege na kurudi Tanzania kwa usiku mmoja muha alileta za kuleta alibembelezwa mpka kwa fedha lakini akatia ngumu mzungu akaona hapa dawa yake ni kumtwanga shaba tu na kweli yule jamaa akauwawa. Sasa wewe unatuanzishia jambo kubwa kama hili la mwenge halafu unaanza kurukaruka maana yake nini? Kumbuka madhara ya mwenge ni makubwa kwa nchi yetu na pia gharama zake ni kubwa lakini aslimia 99.9 ya watanzania wote hatujui maana yake sasa hebu weka mambo hadarani tujue siri ya urembo usiwe na hofu kwakuwa unatumia pen name fanya kweli.
      JAMANI. Hii 'hadithi' tulikuwa tukisimuliwa nikiwa mdogo! Ilitokea kweli?????

      Isije ikawa na zile 'palikuwa na baba mmoja na mama mmoja' ni za kweli

    21. bubbs's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 2nd February 2013
      Location : Dar es Salaam
      Posts : 364
      Rep Power : 463
      Likes Received
      151
      Likes Given
      206

      Default

      Quote By IGWE View Post
      Acha uongo_Tanzania ni maskini kwasababu watu wake wengi wana mawazo ya hovyo hovyo kama ya kwako i.e iman za uchawi na ulozi kama unavyowaza na kuamini wewe ndio mnyororo unaoifunga hii nchi.
      IGWEEEEE. WE ARE POSSESED OOOHHHH....... So whenever i do smething stupid from now......ITS FOROJO GANZE'S FAULT


    Page 3 of 6 FirstFirst 12345 ... LastLast

    Similar Topics

    1. Mwenge wa Uhuru upo Kwa faida ya nani?
      By Mzee Mwanakijiji in forum Jukwaa la Siasa
      Replies: 279
      Last Post: 16th September 2014, 22:43
    2. Mwenge wa Uhuru
      By Ndallo in forum Habari na Hoja mchanganyiko
      Replies: 10
      Last Post: 23rd May 2014, 12:34
    3. Mantiki ya kuhairishwa kuwashwa kwa mwenge wa uhuru Mbeya inashangaza
      By nyandulu in forum Habari na Hoja mchanganyiko
      Replies: 6
      Last Post: 17th May 2011, 06:15
    4. Mwenge wa Uhuru
      By mmakonde in forum Habari na Hoja mchanganyiko
      Replies: 6
      Last Post: 14th January 2010, 15:30
    5. MWENGE wa UHURU leo umezimwa
      By Game Theory in forum Jukwaa la Siasa
      Replies: 1
      Last Post: 14th October 2009, 17:04

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...