JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Uchochezi wa Mohamedi Said na dhihaka kwa Wapigania Uhuru wa Tanganyika na Zanzibar

    Report Post
    Page 636 of 898 FirstFirst ... 136 536 626634635636637638 646 736 ... LastLast
    Results 12,701 to 12,720 of 17952
    1. Yericko Nyerere's Avatar
      Banned Array
      Join Date : 22nd December 2010
      Location : Kigamboni, DSM
      Posts : 11,916
      Rep Power : 0
      Likes Received
      7720
      Likes Given
      443

      Default Uchochezi wa Mohamedi Said na dhihaka kwa Wapigania Uhuru wa Tanganyika na Zanzibar

      Nimesoma maandiko ya ndugu yangu Mohamed Said aliyoyaweka katika kitabu chake akiitacho Historia ya Uhuru upande wa Pili,
      Katika maandishi yake ameonyesha wazi kulazimisha dunia iamini kuwa waislamu wamedhulumiwa katika historia ya Uhuru wa nchi hii,
      Katika matakwa yake Mohamed Said anataka historia ya Uhuru ingetazama itikadi za kidini kwanza kabla ya kusimamia maudhui halisi ambayo ni Uhuru,

      Nikubaliane nae kuwa historia ya nchi yetu inamapungufu na inahitaji masahihisho, lakini kwa hili la Mohamed si masahihisho bali ni upotoshaji mkubwa, Uchochezi na ni Uhaini kwa nchi. Kwa bahati mbaya bwana Mohamed Said histori anayoisimamia ameiakisi kuanzia miaka ya 1950+ tu,

      Hajajishughulisha kuutazama utawala wa Kiingereza wala kuutazama upya utawala wa Kijerumani ambao ndio uliosimika misingi ya utawala na mifumo mingi ambayo leo tunaitumia! Mjerumani mfumo wake wa utawala kwa ASILI ni wa kikristu na kwa Tanganyika walisimama hivyo bila kutetereka! (Yaani mfumo kristu 100%)

      Akaja Muingereza na yeye mfumo wa utawala wake wa ASILI ni wakikristu!

      Imenilazimu kitabu cha bwana Mohamed Said kiitwacho "Maisha na nyakati za Abdulwahid Sykes 1924-1968" (Historia ya uhuru iliyofichwa ya upande pili) kukiita ni NGANO za masika.

      Nitaelezea kwa ufupi jinsi kanisa la Tanganyika lilivyoshiriki harakati za ukombozi wa Tanganyika na madhila liliyokumbana nayo.

      Ifahamike kuwa vyama vya harakati za ukombozi Tanganyika vilikuwa vingi sana, na vipo vilivyokuwa vikipingana vyenyewe kwa vyenyewe.

      Mwaka 1927 – 1929 kanisa Katoliki nchini chini Joseph Gabriel Zelger, lilibainika kuingiza siasa katika utendaji kazi zake, kitendo hiki kiliwakwaza wakuu wa mamlaka ya kikoloni na kupelekea majasusi wakikoloni wapendekeze aachishwe uongozi wa kanisa nchini. Ni kweli tarehe 12 februari 1929 Zelger alistaafu wadhifawake kwa lazima.

      Kisa hiki kinasema, Kanisa lilianzisha mafundisho yenye kuchochea fikra za kimaasi, nalilifanikiwa kuandaa wakufunzi maalumu kwenda katika majimbo yote ya kihuduma Tanganyika, hilo lilipelekea kuleta mtafaruku na dola ya mkoloni wa kiingereza ambapo ilimgharimu kiongozi huyu wa kiroho kuachia madaraka yake.

      Alipoingia askofu Edger Aristide Maranta mwaka 1930, ikiwa kama vile mwendelezo wa mtangulizi wake, Askofu Maranda alianzisha harakati za kuwashawishi viongozi wengine wa majimbo kuendeleza kutoa mafundisho yenye kumfanya mtanganyika ajitambue na adai uhuru wake,

      Mfano: 23 mei 1938 wakati makanisa saba ya Kilutheri yakiwa kwenye hatua za mwanzo za mchakato wa kuungana, Askofu maranda aliomba kuhudhuria kikao cha tarehe 8 mwezi wa sita kilichofanyika Mjini Arusha, Askofu Maranda aliudokeza mpango ule wa siri wa katoliki katika kikao hicho, japokuwa kulikuwa na hofu ya kutoaminiana, lakini uthabiti wa malengo hayo ulijipembua baadae na kuwa wamafaa.

      Juhudi za kanisa kupigania ukombozi ziliendelea kushika kasi huku zikiendeshwa kwa siri sana kwamfumo wa neno la kiroho, na ilipofikia miaka ya 1950+ kanisa sasa lilikuwa tayari linanguvu ya ushawishi kufuatia mafanikio ya harakati za kanisa katika nyanja za ukombozi barani afrika.

      Mtihani mkubwa kwa kanisa ilikuwa ni namna gani linaweza kuingia rasmi kudai uhuru wa Tanganyika. Katika kipindi hiki tangu harakati za kanisa zianze, Askofu Maranta pamoja na mapadre wa baadhi ya mikoa, walikuwa tayari ameshafanya juhudi kadhaa za kukutana na Mashehe waliokuwa na ushawishi mkubwa, mfano 05/02/1948, Askofu Maranda alikutana Shehe Issa bin Amir kiongozi wa kiroho katika msikiti wa Ilala - mchikichini.

      Shehe Issa Bin Amir alizaliwa 1846 katika viunga vya mchikichini Mzizima na kuhudumu katika wadhifa wa shekhe katika msikiti uliokuwa hapohapo viwanja vya nyumbani kwake akiwa na umri wa miaka 34 tu, hiyo ni mwaka 1880 hadi 1953

      Nje ya kuhudumu katika uislamu, alikuwa ni mvuvi aliyevua pamoja na Ally Ramadhan mwekahazina wa kwanza wa AA,

      Shehe Issa Bin Amir kwa kabila alikuwa Mzaramo na akiishi hadi kifo chake Mchikichini pale nyuma ya kilipo kiwanda cha bia leo (TBL)

      Shehe Issa Bin Amir rafiki kipenzi wa Padre Maranta na mzee wa hekima za kilele za cha zama hizo, mtu aliyekuwa kiungo muhimu kati ya uislamu na ukristu,

      Mtu ambae Mwalimu Cesil Matola rais wa kwanza wa AA na Klest Sykes katibu mkuu wakwanza wa AA, na wanachama wengine waliokuwa AA walimheshimu sana kwa hekima zake!

      Mazungumzo yao yalihusu harakati za ukombozi, Shehe Issa alimshauri Askofu kuwa ikiwa makanisa na misikiti yanapigwa marufuku na mkoloni kujihusisha na siasa za ukombozi basi watafute baadhi ya vyama vya harakati za ukombozi na waviunge mkono, wazo hilo lilimvutia Askofu lakini akajenga hofu kama je ndani ya vyama hivyo watapata vijana wasomi?.

      Siku chache baada ya makutano yake na Shehe Issa, Askofu Maranta aliletewa mapendekezo kutoka kwa Attilio Beltramino kassi wa katoliki aliyehudumu kule Iringa, mapendekezo ya kasisi huyu yalikuwa ni, Umishonari makao makuu uruhusu udurufu wa biblia zisomeke kwa makabila ya wahusika wa eneo, ndani ya biblia hizo yaongezwe mafundisho ya haki ya kujitambua na kujitawala wenyewe. Pendekezo hili lilimvutia sana Maranta hivyo akalipa baraka zake, kwa hakika lilifanikiwa na ndio lilizaa hisia kali za mwamko wa kudai uhuru, mfano biblia ya lugha ya kihehe ilikuwa inaeleza wazi athari za kutawaliwa.

      Harakati za Ukombozi za Mwalimu Nyerere zililivutia kanisa na likaamua kumuunga mkono, mfano mwaka 1953 wakati TAA kikiwa chama chenye nguvu, Askofu Maranta alimwalika ofisini kwake Mwalimu Nyerere, walizungumza mengi lakini kubwa nikuwa alimsifu kwa juhudi za kujipambanua bila kuwaogopa wakoloni na akamweleza jinsi kanisa linavyounga mkono juhudi za ukombozi wa Tanganyika, kisha akamshauri kuwa ajaribu kuvishawishi baadhi ya vyama vya harakati za ukombozi viungane ili kuvipa nguvu ya kudai uhuru na kanisa litasaidia.

      Wazo la Askofu Maranta lilimkaa Mzee Nyerere na mwaka 1954, alianza juhudi za kuwaunganisha vijana wenzake wa kariakoo ambao walikuwa ndani ya TAA na wenye nguvu ya ushawishi lakini wakikabiliwa na matatizo makubwa mawili katika lengo lao.



      Elimu,

      Woga



      Ikumbukwe kuwa mwaka 1953 baada ya harakati za ukombozi kupamba moto na kamata kamata ya wanaukombozi, Askofu Edger Aristide Maranta alihamishiwa Zanzibar na nafasi yake ikachukuliwa na Vicar Apostolic, lakini bado aliendelea kuwa mshauri imara wa Mwalimu Nyerere. Jambo la kushangaza kama si kufurahisha, mwaka huohuo mwezi wa 8, Edger Aristide Maranta alirudishwa tena Dar es Saalam, na sasa mbinyo dhidi ya ukoloni ikahika mkondo wake.

      Mnamo tarehe 7/7/1954, Vijana (wazee wa kariakoo) wakiongozwa na Julius Kambarage Nyerere, walikubaliana wazo la kuhuisha chama kutoka TAA kwenda TANU, chini ya uratibu wa karibu wa kanisa Katoliki (Askofu Maranta) na Waislamu (Shehe Issa bin Amir) ijapokuwa alikuwa amefariki mwaka mmoja nyuma, lakini hekima za Shehe huyu zilisaidia!

      Na zaidi ni kuwa safari ya kwanza ya Mwalimu Nyerere ya kwenda UNO 05/03/1955 , Kanisa Katoliki lilitoa msaada kwa chama cha TANU wa tiketi ya ndege ya kwenda na kurudi, lilifanya hivyo kupitia shirika lake la Maryknoll Sisters la New York Marekani,

      Si hivyo tu bali katika moja ya utani wa Mwalimu wenye ukweli ndani yake aliwahi kusema kuwa Kasisi Art Wille wa Shirika la Maryknoll ni boss wake, akikumbuka malipo ya shilingi 600 angali ameacha kazi ya ualimu akiwa kijijini Butiama.


      Mpaka hapo ndugu yangu Mohamed Said angalau umepata picha kwa KIFUPI tu ya harakati za uhuru chini ya kanisa.

      Nikipata wasaa nitakuletea picha za Mwalimu Nyerere na Edger Aristide Maranta

      Kwanini Kasisi huyu wa kikatoliki Edger Aristide Maranta hatajwi popote katika historia ya nchi? Kwanini kanisa katoliki halilalamiki kutokuwepo kwenye kitabu cha kivuko?

      Yote hayo nitakushushia taratibu kadiri mnakasha huu unavyoenda.

      Sasa nini kilifuata baada ya uhuru?

      Nitaeleza kwakifupi tu:

      Mwalimu Nyerere baada ya kukabidhiwa mamlaka kamili ya kushika dola na Malkia wa Uingereza alianza mageuzi ya kubadili mfumo huo kristu hasa mwanzoni mwa 1962 na juuhudi zilishika kasi zaidi mwanzoni mwa 1964 baada ya kuunganisha nchi ya Tanganyika na Zanzibar na kuzaliwa kwa Tanzania!

      Juhudi hizi zilikwenda taratibu na kwa ufanisi wa hali ya juu kwakupitia hatua kadhaa ambazo ni pamoja na, kutaifisha huduma za kijamii zote zilizokuwa chini ya makanisa, kuanzisha sera ya elimu ya msingi kuwa ni ya LAAZIMA kwa watanzania wote nk, Kumbuka Mjerumani amekaa zaidi ya karne tatu akitumia mfumo kristu kutawala, Muingereza nae akalowea karne kadhaa akitawala kwa mfumo huohuo, Lakini ndani ya miongo miwili tu ya utawala wa Mwalimu Nyerere huku nchi ikitoka kwenye dimbwi la ukoloni aliweza kubadili sura na mfumo huo wa kikoloni na kuwa wawatanzania wote bila kujali dini, kabila rangi au kanda.

      Naomba nimfungue macho na akili rasmi Mzee Mohamed Said huyu mpigania Dini kwa mgongo wa Uhuru wa nchi hii.
      Nitaeleza kwa kifupi tu yale anayoyalilia Mohamed Said juu ya WAZEE wake.


      Ukweli nikuwa kuanzia mwaka 1955 kulianza kuibuka mlengo tofauti kwa baadhi ya washarika wa ukombozi ndani ya TANU,
      Hasa hasa mlengo huo ulikuwa ni kuweka itikadi ya DINI mbele, yaani iwe ndio tiketi halisi yakupigania uhuru na sio Utanganyika wao, na baada tu ya kupata uhuru, baadhi ya wazee waliokuwa beba kwa bega na Mwalimu katika harakati za kudai uhuru WALIASI rasmi sera ya Mwalimu nakuanza kuendesha vita ya chini kwa chini yakumpindua Mwalimu chini DINI.

      Mwalimu Nyerere kwakutumia falsafa na malengo yake ya tangu akiwa Shule ya Tabora, Chuo kikuu Makerere na pale Scotland akiwa sambamba na wanaukombozi wasomi wenzie waliweza kuanzisha mfumo stahiki wa kufuta UDINI, UKABILA, Rangi, Ukanda na kisha Waliamua kuwafanya Watanganyika kuwa kitu KIMOJA.

      Sasa mgogoro ulikuja kwa WAASI, kwakuwa hawakukubaliana na sera za Serikali mpya ya Mwalimu, wakaziidisha vurugu kwakushawishi makundi kadhaa ya kiroho yaenzi uasi huo, hilo lilipelekea serikali kuchukua hatua madhubuti dhidi yao ambapo mwaka 1962 katika kiwango cha juu cha hekima za Mwalimu Julius Kambarage Nyerere na waambata wake, waliamua kuanzisha sheria ya kumuweka mtu kizuizini.

      Sheria hii ilikuwa na mafaa kwa waasi kwani ililinda hadhi zao licha yakuwa waasi waliostahili vifungo vya maisha au kunyongwa kama ilivyokuwa destuli ya viongozi wengi wa dunia ya pili.
      Mashehe wengi walitiwa kizuizini na wengine kufukuzwa nchini na makasisi wengi kupewa onyo kali.
      Ifahamike kuwa hilo halikuwakumba mashehe tu kwani uasi huo ulikuwa hata kwa makasisi waliotaka itikadi zao ipewe kipaumbele zaidi na serikali ya Mwalimu Nyerere.

      Kazi aliyofanya mzee Nyerere ni kubwa na alikumbana na vikwazo vingi sana kutoka kwa wakatoliki, rejea kitabu cha Van Bergen kuna barua nzito ya Mwalimu Nyerere kwenye faharasi ya 15 kwenda kwa makasisi wa kikatoliki akiwatolea karipio kuu kwakukwamisha juhudi zake, katika hii hakuchukua karne kadhaa kuumaliza mfumo uliodumu kwa mvua na mvua.

      Japokuwa hakumaliza chembe za mfumo huu lakini kwangu naona ni zaidi ya 98% alimaliza, palipobaki ni mimi, wewe na wale ndio wenye dhamana ya kumalizia.

      Uthabiti na tunu aliyoifanya Mzee Nyerere inathibitishwa kwa Hotuba yake ya tarehe 5 Novemba, 1985 kabla hajastaafu urais, Mzee Nyerere aliwahutubia wazee wa Dar es Salaam. Hotuba hii ilikuwa thabiti na yenye kuvuta nyoyo za waungwa, Baba wa Taifa Mzee Nyerere akikumbuka jinsi Waislam walivyompokea Dar es Salaam kwa mapenzi makubwa ingawa yeye alikuwa Mkristo. Wazee hawa wakiwemo Bin Amir ambae Mohamed Said anamlilia, wengi wao walikuwa wanachama wa zamani wa TANU waliomuunga mkono Nyerere wakati wa kudai uhuru. Mzee Nyerere aliusifia mchango wa Waislam katika kipindi kile kigumu cha kudai uhuru. Nyerere alisemakuwa "upogo katika elimu uliorithiwa na serikali yake kutoka kwa Waingereza baina ya Waislam na Wakristo yeye ameuondosha katika kipindi cha utawala wake":

      Inakera kuona wewe Mohamed unarudisha nyuma juhudi za wanaukombozi wetu na kupandikiza chuki miongoni mwa dini hizi mbili!
      Faida unayopata ni ndogo na niyakwako tu kuliko hatari inayolikumba taifa hivi leo!
      Sipingi kusahihisha historia ya nchi hasa kama kuna mema yaliyoachwa lakini kupotosha na kuchochea kunatulazimisha tuhoji mamlamla za usalama wa nchi zimelala wapi? Leo mapinduzi matukufu ya Zanzibar, Mohamed Said anataka kutuaminisha kuwa Wanamapinduzi hawa wa Zanzibar waliwadhulumu waislamu wa Zanzibar na kuweka mfumo kristu anaodai upo au mfumo huo upo kwa Tanganyika tu?!


      Katika kitabu chake bwana Mohamedi ametoa shutuma nyingi sana kwa Hayati baba wa Taifa Mwalimu Julius Kambarage Nyerere ikiwemo ya eti Mwalimu katika hotuba yake ya kuaga taifa alitamka wazi kuwa hamjui ABDUL SYKES, Inashangaza sana kwani Mohamed Said anajua wazi ameudanganya umma na kudhihaki wanaukombozi wetu.

      Ilikujiridhisha ndugu zangu wadau pitieni sehemu ya Hotuba ya Mwalimu Nyerere ya kuaga taifa tarehe 5 Novemba, 1985 kabla hajastaafu urais aliyoitoa mbele ya wazee wa Dar es Salaam,




      ‘"Mimi nimeanza siasa na wazee wa Dar es Salaam; na wazee wa Tanzania. Nimeanza nao mapema sana; mapema kweli. Nilirudi kutoka masomoni, Uingereza Oktoba 1952 – miaka 33 nyuma. Wakati huo nikiwa kijana mdogo wa miaka thelathini na kidogo hivi.

      Niliporudi nikakubaliana na wamisionari hapo Pugu (sekondari), nifundishe shuleni kwao. Lakini nikiwa shuleni – Chuo Kikuu – nilijua. Niliishaamua kwamba maisha yangu yatakuwa ya siasa. Niliamua hivyo: Nitafundisha kwa muda wa miaka mitatu, nione hali inavyokwenda na kuzoeana na wenzangu kabla ya kuanza maisha ya siasa.

      Niliporejea nchini hapo Oktoba, nikaenda Butiama. Januari nikarudi Dar es Salaam. Nikaanza kazi. Nikataka kujua habari za African Association. Mzee Mwangosi anakumbuka. Yeye ndiye aliniambia habari za African Association. Aliisha niambia habari hizo tangu nikiwa Makerere – Chuo Kikuu – nikiwa mwanafunzi.

      Pale, mimi na wanafunzi wenzangu tulikuwa tumeanzisha chama kinachoitwa Tanganyika African Welfare Association (TAWA) cha wanafunzi wa Tanganyika; mimi nikiwa katibu wao. Hapa tukaona mambo yanakwenda vizuri kidogo.

      Tukaona kwanini TAWA iwe ya wanafunzi peke yao na siyo Tanganyika nzima. Kwa hiyo nikawaandikia baadhi ya watu Tanganyika. Nikasema, jamani ee, tumeanzisha chama, kwanini msianzishe huko matawi ya chama hicho?

      Ndugu Mwangosi akapata barua hiyo. Alikuwa miongoni mwa waliopata barua hiyo. Akaniandikia – nikiwa Makerere – akasema: wewe kwanini unataka kuanzisha chama kipya? Kipo chama. Kipo chama cha TAA (Tanganyika African Association).

      Kwa hiyo la maana siyo kuanzisha matawi, maana chama kipo na matawi yameenea; la maana ni kwamba hicho chama chenu mfute, na muanzishe tawi la Tanganyika African Association.

      KUVUNJWA KWA TAWA

      Hivyo ndivyo tulivyofanya. Kwa hiyo mimi nikawa katibu wa katawi ka TAA hapo Makerere. Niliporudi Tabora na kuanza kufundisha pale St. Marys (sasa inaitwa Sekondari ya Milambo), nikachaguliwa katibu wa TAA wa jimbo ambalo makao yake makuu yalikuwa Tabora. Ulipofanyika mkutano wa TAA mjini Dar es Salaam, nilihudhuria nikiwa mjumbe kutoka Tabora.

      Kwa hiyo nilikuwa naijua Tanganyika African Association. Nilipokuwa ninaondoka kwenda Ulaya kusoma, nilikuwa nimeishaonja shughuli za TAA. Sasa niliporudi, baada ya kukaa Pugu siku chache, nikaja mjini Dar es Salaam. Nikauliza nani wanaongoza TAA?
      Nikaambiwa kuna jamaa mmoja anaitwa Abdul Sykes. Sasa ni marehemu. Abdul ndiye alikuwa katibu wakati huo.

      Nilipelekwa na Kasela Bantu - ambaye naye aliteleza-teleza na hatunaye hapa (kwenye mkutano). Kasela Bantu alikuwa mwalimu mwenzangu. Tulifundisha pamoja Milambo. Nilipokuja Dar es Salaam, nikakuta anafanya kazi Redio (Tanganyika Broadcasting Corporation). Ni Kasela Bantu aliyenipeleka kwa Sykes.

      Wakati huo mambo yalikuwa yanasinzia kidogo. Kwa muda mfupi mwaka ule, tukafufua-fufua, hasa kutoka Januari. Kufika Aprili, TAA ikafufuka. Tukafanya mkutano hapo Anautouglou. Kwenye mkutano huu wakanichagua kuwa Rais wao – wa TAA.

      Ninasema yote haya kwa shukrani kwa wazee. Jamaa hawa walikuwa watu wazima wa Dar es Salaam, na mimi kijana mdogo Mzanaki, na Kiswahili changu si kizuri sana – cha matatizo.

      Nimekuja, natoka Ulaya, tena masomoni. Muda mfupi tu jamaa hawa wakaniamini haraka sana – katika muda wa miezi mitatu. Wakanichagua Rais wa TAA. Hapo ndipo nilianza shughuli mpya ya kuandika katiba ya TAA na kuipa madhumuni hasa ya shabaha ya kuleta uhuru.

      Baada ya miezi 13, hapo 1954, tukaanzisha TANU. Jina hili lilipendekezwa na akina Abdul Sykes. Walikuwa wamelifikiria tangu zamani, walipokuwa askari vitani huko Burma (Vita vya Pili).

      WAZEE NA MSIMAMO

      Miezi minne baada ya kuanza kazi Pugu nikawa ninakuja Dar es Salaam, kwa mguu; kila Jumamosi. Baadaye wazee wakanipa baiskeli nikawa ninakuja mjini kukutana na wenzangu; kufanya mikutano.

      Hivyo ndivyo tulivyofanya. Wazee wakaniamini upesi sana. Tukawa na uhusiano mkubwa sana. Wadogo wenzangu wengine walikuwa Abdul Sykes, Abass Sykes (mdogo wake), Dosa Aziz – waliokuwa wengi ni wazee.

      Katika kuhutubia mikutano yangu, nilikuwa nikisema: Wazee na Ndugu zangu! Wazee hasa ndio walikuwa na mikutano ya awali ya TAA na TANU. Walikuwa na msimamo wa hali ya juu kabisa! Hawakuyumba hata kidogo! Vijana walikuwa na mashaka. Wengine walikuwa na vikazi vyao, waliogopa kuvipoteza.

      Nalo jambo lenyewe ni la hatari – la kuzungumzia uhuru! Unaweza ukakosa kazi; na wapo waliopoteza kazi; wengine wakaacha kazi. Akina Rashid (Kawawa) waliona watoke kwenye shughuli hizo tuje tuungane katika chama.

      Wazee wa Dar es Salaam, na baadaye wa nchi nzima, wakatuunga mkono, na kila nilipokwenda, watu wa kwanza walionielewa, walikuwa wazee.

      Nilikwenda Songea mwaka 1955 mara baada ya kujiuzulu. Huko wazee walinipokea na kunielewa. Nilianza safari za kuitembelea Tanganyika nzima. Nilikwenda Mbeya. Mkutano wangu niliufanya na wazee; kikundi kidogo cha wazee, ndani ya nyumba ya mtu.

      Kwa mkutano huu wa Mbeya, wazee wakauliza: Unatafuta nini? Nikawaambia natafuta uhuru. Wale wazee, kwa sababu ya vita vya Maji Maji, na wanakumbuka, kabisa, wakaona mimi ninatafuta jambo la hatari. Tulifanya mkutano wa makini kweli. Wakauliza: Wewe unawezaje kuleta uhuru? Wewe una njia gani kudai uhuru na usitiwe kitanzi na Waingereza?

      WAINGEREZA WAONGO

      Tulielezana. Nikawaambia ninyi wazee, Waingereza wanawadanganya, Waingereza wametumwa na ule Umoja wa Mataifa uliokufa (League of Nations), waje kuishika Tanganyika kwa muda tu; watusaidie, na wakati tutakapokuwa tayari, watuachie tukajitawale.

      Waingereza wanafanya ujanja; hawasemi. Vita vimekwisha (vya Pili) na Umoja wa Mataifa mwingine – mpya (United Nations Organisation – UNO) umewakabidhi Tanganyika kwa shabaha ileile. Sisi siyo koloni lao. Wamepewa dhamana tu.


      Kwa hiyo nikawaambia wazee, hakuna haja ya kumwaga damu. Tuwaseme tu! Tuwashitaki kwa waliowaleta hapa kwamba hawafanyi kazi yao; wamesahau kabisa!

      Wazee wakauliza: Eh, inawezekana? Nikasema inawezekana. Kazi yetu ya kwanza ilikuwa kuwaambia watu kwamba uwezekano wa kujitawala upo. Hilo lilikuwa la kwanza. Wazee walijua maana ya kujitawala. Walitamani kujitawala, lakini hawakujua waanzie wapi.

      Vijana hawakuwa na habari kwamba kujitawala kunawezekana. Kwa hiyo kwa wazee sikuwa na matatizo. Wao hawakuwa na kazi; hawakumwogopa Mwingereza. Hawakuogopa kufukuzwa kazi. Baadhi walikuwa wafanyabiashara.

      Mzee John Rupia (marehemu) alikwua mfanyabiashara na kaidi kidogo. Aliwahi kutishwa na kunyang’anywa leseni yake ya biashara. Akaambiwa akiendelea kushirikiana na kijana mwenda wazimu (Julius Nyerere), atanyang’anywa leseni moja kwa moja. Rupia aliwajibu: Potelea mbali!

      Nasema yote haya ikiwa njia ya kutoa shukrani kwa wazee na imani yao kwa vijana wakati huo.

      Imani hujenga imani. Na mambo haya makubwa ya nchi, kama hayana baraka za wazee hayaendi. Magumu sana. Wanasema ngoma ya watoto haikeshi! Mimi nilipata baraka za wazee tangu zamani. Tangu awali kabisa.

      TWAININGI AMEKWISHA

      Siku moja, Dosa akanifuata Magomeni (Dar es Salaam). Akasema: Leo wazee wanakutaka. Wapi? Kwa Mzee Jumbe Tambaza. Wanakutaka usiku. Nikasema haya, nitakuja. Nikaenda. Nikakuta wazee wameshakaa; wameniita kijana wao kuniombea dua. Mimi Mkristo, wao Waislamu watupu. Wakaniombea dua za ubani. Tukamaliza.

      Tulipomaliza wakasema kuna dua pia za wazee wao. Basi wakanitoa nje. Tukatoka. Zilipomalizika zilikuwa za Korani; sasa zikaja dua za wazee – za jadi.

      Walikuwa na beberu la mbuzi. Wamechimba shimo. Wakaniambia simama. Nikasimama. Beberu akachinjwa, huku anaambiwa, “Twining (Twainingi) umekwisha!” (Edward Twining alikuwa Gavana wakati huo). Ndipo nikaambiwa: Tambuka! Nikavuka lile shimo. Hapo nikaambiwa na wazee: Basi nenda zako; tangu leo Twainingi amekwisha!

      Sasa mimi Mkristo; hao Waislamu. Na mimi mkorofi-korofi katika mambo haya (ya kutambika). Lakini tulikuwa tunaelewana na wazee wangu hao. Kwa hiyo nilitambuka pale na kuambiwa: Nenda nyumbani salama. Twaining hawezi tena!

      Wazee wangu wengine wanakumbuka tulikuwa tunakwenda Bagamoyo. Kwenye makaburi kule! Tunapiga dua huko kwenye makaburi na wazee wangu.

      Baadhi yetu mtakumbuka safari moja jamaa wa Kenya, hawa akina Tom Mboya (marehemu) walishitakiwa. Tukasema tuwasaidie. Tuwasaidie vipi? Tukasema tufunge. Tukaomba nchi nzima kufunga siku hiyo. Tufunge! Tukafunga. Hakuna kula. Na siku ya kufunga tulikuwa na mkutano Bagamoyo. Tukaenda huko. Tukafanya mkutano hadi saa 12 jioni.

      Baada ya mkutano tukaenda nyumbani kwa Mzee Mohamed Ramia (marehemu). Hapa ndipo tulikuwa tumefikia. Mimi nikamuuliza mzee: Sheikh, una Aspro? Akajibu: Kwa nini unataka Aspro? Nikajibu kuwa kichwa kinaniuma kwelikweli. Akasema subiri.

      Tulisubiri hadi saa ya kufuturu. Tukafuturu vizuri. Mzee Ramia akaniuliza: bado unataka Aspro? Nikajibu kichwa sasa hakiumi. Kumbe ilikuwa njaa.

      Nawaelezeni haya kwa sababu huko tulikotoka, tulishikamana sana. Tulishirikiana sana na wazee."’



      Mohamed Said kuwa mkweli, waambie ukweli watanzania (waislamu) kuwa umetumia mgongo wa Uislamu na Hayati Abdul Sykes, kwakumkashifu na kumdhihaki Hayati Mwalimu Julius Nyerere na kuwasafisha wazee wako walioasi serikali mpya ya Mwalimu ambapo ndipo madhila hayo wakayapata.

      Juzi nimemuuliza maswali katika mjadala flani hapa, lakini majibu yake yamenifanya nijiridhishe kuwa Mohamed Said ni muhaini na mchochezi mkubwa wa nchi hii, Ameudhihaki Uislamu nchini na duniani kote,

      Nilimuuliza hivi:


      Naomba unijibu maswali haya kwaufasaha mwanazuoni Mohamed Said:

      1) Uliathirika vipi kwa baadhi ya wazee waliopigania uhuru wa nchi hii kutokuwemo kwao katika histori ya nchi hii kama unavyodai?

      2) Taifa na waislamu waliathirika vipi kwa baadhi ya wazee unaodai wewe walipigania uhuru wa nchi hii na hawamo katika historia?

      3) Ulijuaje kuwa wazee hao walipigania uhuru ilihali hawapo katika historia stahiki ya nchi hii?

      4) Unaposema historia ya uhuru wa nchi hii haiwakumbuki ama haiwatambui, ulitaka wakumbukwe katika maandishi ya vitabu au katika nyaraka za serikali za historia ya uhuru wetu?

      5) Unatambua kuwa historia ya nchi yoyote ile duniani huwa wapi?

      6) Upeo wako umegota kwenye historia ya waislamu wa Tanganyika na Nyerere tu, au historia ya waslamu duniani kote? Kama ndivyo, je matatizo ya waislamu wa Nigeria, Somalia, Sudani, nk Nyerere ndiye kayapeleka?

      7) Je ulichokiandika ni historia ya Uhuru wa Tanganyika au ni historia ya baadhi ya Waislamu wa Tanganyika na mapito yao kisiasa?

      8) Kwanini unaulazimisha umma kwa maandishi yako uamini kuwa ulichoandika ndio historia sahihi ya Uhuru wa Tanganyika?

      9) Je ni kweli Mohamed Said huwajui na huwatambui wale wazee 17 waliosimama kidete kudai uhuru wa nchi yetu? Je wote walikuwa wakrstu?

      Naomba majibu ili tujenge hoja mpya yamjadala huu kwa mafaa ya taifa letu!



      Quote By Mohamed Said View Post
      Yericko Nyerere,


      1) Nimeathirika kwa kuona wazee wangu hawamo katika historia kwa hiyo hawatakuwamo katika kumbukumbu kama mashujaa wazalendo waliopigana kuung'oa ukoloni Tanganyika.

      2) (Hilo la taifa sina haki ya kulijibu watajibu wenyewe wenye mamlaka mimi nitawajibia Waislam). Kizazi kijacho hakitajua ushujaa wa Waislam katika kupinga dhulma kama moja ya mafunzo ya Allah. Pili hawatajua nguvu iliyokuwapo katika Uislam Tanganyika katika karne ya 20 nguvu iliyopelekea kupigana na Wajerumani katika vita vya Maji Maji 1905.

      3) Babu yangu Salum Abdallah alikuwa katika African Association na TANU na aliongoza mgomo (general strike) ya 1947 Tabora na 1953 yeye na wenzake walifanya mkutano wa mwisho na wa siri wa TAA kutayarisha mjumbe Germano Pacha kuhudhuria kuasisiwa kwa TANU Dar es Salaam 7 Julai 1954. Juu ya haya alikuwa mmoja wa wafadhili wa chama. 1955 aliasisi Tanganyika Railway African Union (TRAU) akiwa mwenyekiti wa kwanza. 1960 aliongoza mgomo wa Railway uliodumu siku 82. Huu hadi leo umebaki mgomo wa kihistoria hawajaweza wafanyakazi kugoma kwa miezi 3.

      4) Nilitegemea Nyerere angeliwaadhimisha katika uhai wake angalau kwa kuwataja au kuwapa heshima zao stahiki lakini akawa anakebehi juhudi za TAA na kufikia kusema kuwa hakumbuki Abdulwahid Sykes alikuwa na nafasi gani katika chama yeye alipoingia TAA Dar es Salaam mwaka 1953. (Nikawa na taarifa nyingine kuwa hakuwa anapenda Waislam wahisishwe na juhudi za kuikomba Tangnayika au yeye binafsi kuhusishwa na Abdu Sykes, Kiyate Mshumi, Sheikh Hassan bin Amir, Sheikh Suleiman Takadir na wengine wengi.) Kabla ya kustaafu alitoa medali 3, 979 kuwaadhimisha Watanzania walioifanyia makubwa nchi yetu. Hata mmoja katika wale waliopigania uhuru wa Tanganyika alikuwa katika ile orodha.

      5) (Sijalielewa swali labda unifafanulie).

      6) Najua mengi kiasi changu katika historia ya Uislam duniani lakini kitabu changu ni kuhusu Waislam wa Tanganyika.

      7) Nilichoandika ni historia ya uhuru wa Tanganyika na mchango wa Waislam katika vita ile. Jina la kitabu linajieleza.

      8) Huwezi kulazimisha watu sina uwezo huo nilichoandika ni historia ya wazee wangu wakati wa kupigania uhuru. Halikadhalika sina uwezo wa kulazimisha vyuo vinialike. Naalikwa kwa kuwa wameona watanufaika na elimu yangu katika somo hilo.

      9) Nawatambua wote 17 na najua hadi historia zao. Kuna wengine walistahili wawepo katika ile orodha ya waasisi wa TANU lakini hakuwapo kwa kuwa mkutano usingeweza kuhudhuriwa na kila mtu. Mfano Sheikh Hassan bin Amir, Dk. Michael Lugazia, Ali Migeyo, Hamza Mwapachu na wengine wengi.

      Lakini maswali mengine yamsingi yaliulizwa na wadau wengi kama Nguruvi3, Mwanakijiji na moja ya maswali yaliyonivutia ni hapa hapa chini:


      By adolay:


      Ninakuuliza somalia na nyerere kwasababu waislam wa somalia wanamatatizo makubwa ya kijamii, kisiasa, kieliemu, afya nk

      Nani mchawi maana hapa kwetu kwa mujibu wa hadithi zako ni Nyerere. (Tunaongelea matatizo ya waislamu na wanaowahujumu)

      Watanzania (Waislam, wakristu pia wa imani zingine na wasio amini) wanamatatizo aghalabu si makubwa kama ya wasomali.

      1. Kwanini useme waislam wa Tanzania ni hujuma za nyerere na kwanini wasiwe waislam wa somalia? kunatofauti ya uislam wa somalia na ule wa tanzania?

      2. Je katika historia yako ufahamu wako umegota Tanzania kwa hayati JK Nyerere peke yake? kama ndivyo nini ubora na ufahamu wako kujisifu mwanahistoria makini kama sio mbabaishaji?

      Tafadhali rejea maswali kutushawishi kwamba wewe ni mkweli na kashifa zako dhidi ya Nyerere ni uwongo na majungu.

      Tuanze na Somalia, nataka usome swali uelewe ujibu kama nilivyouliza sio kuniwekea hadithi za maandishi zisizoakisi maudhui ya swali.

      1. Nani amewahujumu/aliwahujumu wasomali na uislamu wa somalia mpaka wamefikia hapa walipo je? ni nyerere

      2. Ni mfumogani unatumika katika kuitawala somalia kiasi kwamba wamefika hapo walipo ilituutupie lawama

      a) Mfumo kristo ndiyo maana wamefika hapo walipo

      b) Mfumo islam, mahakama ya kadhi nk

      c) hufahamu nakama hufahamu nini mtazamo wako.

      Ninakuuliza maswali haya lengo nikutaka kuujuwa ukweli wa pengine Nyerere huyu pia yupo somalia, afghanistan, pakistani, lebanon, syria, libya nk nakwamba machafuko yote yanayoendelea huko ni hujuma za Nyerere na mfumo kristo kama unavyowapotosha watanzania na kuwachochea!

      Naomba majibu ya maswali yangu hapo juu kuthibitisha kwamba wewe sio mchochezi na mchonganishi wa waislamu na wakristo kwa kubuni vitu visivokuwepo.

      Mohamed Said, baada ya utangulizi huo narejerea maswali yangu ya jana kwa ufafanuzi. Angalizo jibu maswali kama yalivyoulizwa na sio siasa au funika kombe mwanaharamu apite kwa nukuu za maandishi zisizobeba maana wala majibu ya hayo maswali




      MAJIBU YA MOHAMED SAID:

      By Mohamed Said
      Umeingiza mambo mengi sana.
      Kuna Zanzibar, elimu ya Waislam, matokeo mabaya ya shule za Kiislam, kuchinja.

      Itakuwa tabu kufanya mjadala uliokuwa hauna mwelekeo ulionyooka.

      Lakini kwa mukhtasari ukitaka historia ya Zanzibar na maendeleo yake itabidi tuanza kwa kuvamiwa
      kwa Zanzibar na jeshi mamluki la Wamakonde kutoka Kipumbwi wakifadhiliwa na utawala wa Nyerere.

      Kuanzia hapa tutaingia katika tatizo la Muungano na kwa nini leo Wazanzibari wanadai nchi yao.

      Kuhusu elimu ya Waislam itatubidi tuje katika njama za Nyerere kuhujumu chuo kikuu cha Kiislam
      kilichokuwa kijengwe Dar es Salaam mwaka 1968 na jinsi alivyotumia uongo na ghilba kuvunja EAMWS
      na kuunda taasisi kibaraka BAKWATA.

      Vipi shule za Waislam hazifanyi vyema inabidi tuje katika hujma ya NECTA kwa wanafunzi wa Kiislam na
      tuupitie waraka wa marehemu Prof. Malima kuhusu yale aliyoyakuta Wizara ya Elimu mwaka 1987.

      Wizara ya Elimu na NECTA vimegeuzwa vigango vya kanisa.

      Kubwa zaidi ni kuwa Waislam kwa muda mrefu hatukuruhusiwa kujioganaizi nje ya BAKWATA kibaraka
      wa serikali.

      Makanisa mnaendelea kwa kupendelewa na serikali iliyojaza watendaji Wakristo sisi tungepewa hayo
      mabilioni ya MoU kati ya Makanisa na Serikali tusingekuwa kama hivi.

      Yapo mengi sasa chagua tuanze na lipi katika hayo hapu juu niliyokugusia.

      Wajerumani waliwaweka Wayahudi katika ghetto kisha wakawa wanawalaumu kwa uchafu.
      Kwenye ghetto hakuna maji wala misala sasa watu wafanyeje?

      Mnatusimanga kwa hospitali mnazoendesha kwa hela ya kodi ya serikali kodi inayolipwa na raia
      wote.

      Tunabanwa na mfumokristo kisha mnatulaumu hatuna maendeleo







      Mohamed said

      katika pita pita zangu nimekutana na post yako hii ya tare 4 January 2013 #914

      Umeongelea kunyanyaswa kwa waislamu katika elimu ni njama ya JK Nyerere - Elimu ya somalia ipo taabani sana na Nyerere hayupo huko

      Nakwamba Nyerere alitumia uongo na ghilba kuvunja EAMWS - lakini ghilba wala uongo wa nyerere haupo Somali na inateketea vibaya

      Necta imegeuka vigango vya kanisa - Somalia haina vigango vya makanisa katika taasisi zake hususani elimu lakini ipo taabani

      Serikali imejaza wakristo kwa upendeleo na kuwaacha waislam - Somalia serikali takribani yote ni waislam hakuna maendeleo

      Wakristo
      wanawasimanga kwa hospitali zilizo jengwa kwa kodi ya watanzania- wasomali pia wanatoa na kukusanya kodi hakuna afya bora, elem wala siasa safi!

      Waislamu wanabanwa na
      mfumo kristo
      - Somalia kuna mfumogani unaowabana wasiendelee



      Last edited by Yericko Nyerere; 22nd May 2013 at 22:14.


    2. WildCard's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd April 2008
      Posts : 7,029
      Rep Power : 2163
      Likes Received
      2038
      Likes Given
      74

      Default Re: Uchochezi wa Mohamedi Said na dhihaka kwa Wapigania Uhuru wa Tanganyika na Zanzibar

      Quote By Mohamed Said View Post
      Insha Allah,Kuna mtu alimsema vibaya Malima.Mimi nikamwambia marehemu atajibukutoka kaburini.Niliweka kitu.Jamvi zima likawa kimyaaaaaa!Jambo niloweka lilikuwa zito nanilitegemea maswali.Kimya hadi leo.
      Unanikumbusha kinara wa kitabu chako, Abdu Kleist, alivyokaa kimya baada ya kuangushwa na Mwalimu kwenye uchaguzi wa Rais wa KWANZA wa TANU hadi alipokwenda kaburini 1968. Wewe ndio umekuja kumsemea na kumtilia UDINI mwingi akilini mwake miaka 30 baada ya kifo chake. Ukasimama upande wake, ukataka na Mwalimu asimame upande wa pili ili mzipige kavukavu.
      Nanren and Nguruvi3 like this.

    3. THE BIG SHOW's Avatar
      Banned Array
      Join Date : 28th February 2012
      Location : tabata-dsm
      Posts : 10,750
      Rep Power : 0
      Likes Received
      4341
      Likes Given
      6797

      Default

      Quote By Wimana View Post
      Big show kulikoni
      Mkubwa?
      Dawa ni kujua kampuni inayochapa, vikitolewa kiwandani tu, vinunue vyote na viunguze.
      Ingawa huenda ukamtajirisha Mwandidhi zaidi, si atachapisha vingine!
      Sawa Sawa,
      Hiyo ndiyo dawa yake..!
      lakini hata hivyo huyo si mtu wa kumpa trust yetu,mimi huwa namuita chakubimbi wa hoja na yeye mwenyewe huwa anakiri hilo,
      tokea tumeanza kumpigia vuvuzela la kumwambia akailete ile hotuba kutoka TBC hadi leo hajatimiza ahadi hiyo sembuse ahadi ya kitabu?huyo ni mtu mufilisi tuh..

    4. Ritz's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 1st January 2011
      Location : Republic of Nauru
      Posts : 30,810
      Rep Power : 78548215
      Likes Received
      13787
      Likes Given
      2012

      Default Re: Uchochezi wa Mohamedi Said na dhihaka kwa Wapigania Uhuru wa Tanganyika na Zanzibar

      Assalam Aleykum.

      Attitude can take away your beauty no matter how good looking you are or it could enhance your beauty, making you adorable.

      Cc.. gombesugu,
      Kadogoo likes this.

    5. Nguruvi3's Avatar
      JF Platinum Member Array
      Join Date : 21st June 2010
      Location : Kidabashi-Dongobeshi
      Posts : 6,584
      Rep Power : 174714214
      Likes Received
      10086
      Likes Given
      6048

      Default Re: Uchochezi wa Mohamedi Said na dhihaka kwa Wapigania Uhuru wa Tanganyika na Zanzibar

      Quote By SundayM View Post
      Nimejaribu kupitia hoja za bwana JF, pamoja na kuangalia maelezo ya bwana Mohammed Said,pia nimekisoma kitabu cha bwana Mohamed Said,(MAISHA NA NYAKATI ZA ABDULWAHID SYKES 1924-1968) nilichokiona mimi,nimeona hoja za msingi ambazo bwana Mohamed Said amesimamia na katika hiki kitabu chake utangundua mambo mengi juu ya udhaifu wa hoistoria ya Tanganyika.Pamoja na hayo yote bwana JF anaonekana ni mtu asieweza kutoa hoja kwani kila jambo yeye analifananisha na waislam wa Somalia,nataka nimsaidie kitu kwamba kuna tofauti ya muislam na uislam, kama vile tunavyoona baadhi ya makanisa Marekani yakiruhusu ushoga na kufungisha ndoa mashoga,mimi naamini hili ni matakwa yao wala halifungamani na mafundisho ya kikristo, na hatuwezi kwamba hapa napo wanaruhusu ufedhuli kama huo,kwa maana hiyo kama bwana JF hajui chanzo cha migogoro ya watu wa Somalia ni vizuri atafute ukweli wa chanzo cha machafuko ya Somalia,then ndio aweze kutoa mifano hai inayolandana....
      Kwanza kabisa niseme najibu kama Nguruvi kwasababu sijui bwana JF ni nani. JF inawachama zaidi 50,000.

      Umesema vizuri sana kuwa kuna Uislam na Waislam. Waislam wanaweza kuwa waumini au waislam kama jina.
      Bwana Barubaru ana kauli yake ninayoipenda sana. Si kila mwislam ni muumini lakini kila muumini ni mwislam.

      Kwa mantiki yako Mohamed Said ni Mwislam lakini si kila asemacho ni Uislam. Sheikh Amir alikuwa Mwislam kwahiyo kama kulikuwa na tatizo ni Nyerere basi ni Amir na Nyerere na wala si ukristo na Uislam kama ulivyoanisha vema sana.

      Na hakika tukushukuru sana baadhi yetu kwa kuliona hilo. Ndiyo maana tunasema kila siku kuwa Historia ya Tanganyika ni ya Watanganyika na wala si Waislam ingawa katika Utanganyika kuna waislam, wakristo, wasioamini na wapagani.
      Sasa ukikubali kuwa kuna Uislam na Waislam basi utakubaliana nasi kuwa harakati za uhuru zilichangiwa na waislam na siyo Uislam kama ambavyo zilichangiwa na jamii nyingine.

      Kuhusu Somalia, nadhani unakosa mantiki ya wachangiaji wengi. Suala la Mohamed ni kuwa Uislam unashambuliwa kwa kuwashambulia Waislam. That being the case, tunasema si kweli kwasababu hata kule ambako Uislam ni 99 au 100% bado kumekuwa na matatizo na hapa ni mfano wa Somalia.

      Kwamba, wao baada ya kuwa waislam kwa zaidi ya 90% bado hilo halikufanikiwa kuwanunganisha kwasababu ndani yake hakuna Uislam kuna waislam ambao hawakuzingatia Uislam na hivyo kutafuta sababu zingine na kujigawa katika koo.

      Kwa mukatadha huo wanaiangalia Somalia nje kama waislam, wakibaki wenyewe wanasahau Uislam wanakimbilia Koo zao na hapo ndipo hoja ya Uislam na Uumini inapoingia. Mimi binafsi nimefuatilia historia ya Somalia na utashangaa nikikuambia habari nyingi za Bosaso ambako ni mji unaofanana sana na Dar es Salaam.

      Mohamed, naye kaanza hilo kwa kusema ni waislam. Halafu anawagwa waislam wa Dar es Salaam, kisha anamalizia waislam Wazulu, wanubi na Wamanyema. Ndio Maana hataki kumtaja Ali Ramadhani Mndengereko kwasababu anatumia kalam yake kwanza kama Mwislam kwa namna ile ile ya Somalia.

      Halafu anasema wa Dar es Salaam kama wasomali wanavyosema wa Mogadishu, Baidoa na Bosaso. Halafu anasema wanubi, Wamanyema na Wazulu kama ambavyo wasomali wanasema wasengeli na wabaidoa. Ndio mantiki ya kuingia kwa hoja ya Somalia.

      Ni kwasababu ulizotoa, Mohamed hana haki wala sababu ya yeye kuwa Uislam na Waislam,anayo haki ya kuwa muislam na uislam kama yeye na si kama jamii. Ni makosa kufikiri kuwa maandishi yake ambayo yamejaa upotoshaji wa kina na dhahiri ni maandishi ya waislam. Uislam unasimama kama dini ukiwa na miongozo yake na wala hauhitaji chapuo la mtu.

      Endapo umesoma ''historia'' ya Mohamed na kujiridhisha sana kuwa ndiyo yenyewe, hiyo ni haki yako na wala hakuna mwenye haki ya kuhoji haki yako. Lakini basi haki yako ina mapaka, usitake kuaminisha wengine haki yako kama ndiyo haki ya watu wote.

      Na hii ni fursa nzuri sana kwako kumfahamisha Mohamed kuwa anapoongea kama waislam ni makosa kwasababu ndani ya waislam kuna waislam na waumini sasa anaongelea kundi gani, kwa capacity gani aliyopewa na nani?

      NB
      **Usisahau kutafuta phrase na spelling for spinning**

    6. WildCard's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd April 2008
      Posts : 7,029
      Rep Power : 2163
      Likes Received
      2038
      Likes Given
      74

      Default Re: Uchochezi wa Mohamedi Said na dhihaka kwa Wapigania Uhuru wa Tanganyika na Zanzibar

      Nguruvi3,Mzee Mohamed Said asingeingiza UISLAM kwenye kitabu kile, angepata taabu sana kukiuza. Angemuuzia nani? UUngwaji mkono alionao sasa humu JF na kwingineko ni kwa sababu ya UISLAM alioubambika mle. Angemwelezea Abdu peke yake angebaki nacho kitabu kile yeye mwenyewe. Abdu hakuwa na umaarufu mkubwa zaidi ya mdogo wake ambaye amepata kuwa balozi wetu huko Ulaya. Mzee Mohamed ni msanii wa kweli.
      Mag3, Nanren, Nguruvi3 and 1 others like this.

    7. Clean9

    8. Ritz's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 1st January 2011
      Location : Republic of Nauru
      Posts : 30,810
      Rep Power : 78548215
      Likes Received
      13787
      Likes Given
      2012

      Default Re: Uchochezi wa Mohamedi Said na dhihaka kwa Wapigania Uhuru wa Tanganyika na Zanzibar

      Quote By WildCard View Post
      Nguruvi3,Mzee Mohamed Said asingeingiza UISLAM kwenye kitabu kile, angepata taabu sana kukiuza. Angemuuzia nani? UUngwaji mkono alionao sasa humu JF na kwingineko ni kwa sababu ya UISLAM alioubambika mle. Angemwelezea Abdu peke yake angebaki nacho kitabu kile yeye mwenyewe. Abdu hakuwa na umaarufu mkubwa zaidi ya mdogo wake ambaye amepata kuwa balozi wetu huko Ulaya. Mzee Mohamed ni msanii wa kweli.
      WildCard,

      Ndugu yangu habari za masiku, naona wanajamvi wengi wamejipinda kweli kweli kuandika vitabu Yericko kaja na kitabu cha ugaidi kipo ubalozi wa Marekani.

      Mwanakijiji yeye kaja na hiki kitabu umeishapata nakala yako.

      Kadogoo likes this.
      "Kuna kontena la futi 40 lilobeba karatasi za kupigia kura limekamatwa Tunduma" Dr.W.Slaa "30.10.2010"

    9. THE BIG SHOW's Avatar
      Banned Array
      Join Date : 28th February 2012
      Location : tabata-dsm
      Posts : 10,750
      Rep Power : 0
      Likes Received
      4341
      Likes Given
      6797

      Default

      Quote By Ritz View Post
      Assalam Aleykum.

      Attitude can take away your beauty no matter how good looking you are or it could enhance your beauty, making you adorable.

      Waleykhum Salaaam,


      Cc.. gombesugu,

      Waleykhum Salaam Warahmatullah..
      Wape leso,wape leso.,
      Me nazid kuwapandisha suruali zao juu wafia dini...

    10. THE BIG SHOW's Avatar
      Banned Array
      Join Date : 28th February 2012
      Location : tabata-dsm
      Posts : 10,750
      Rep Power : 0
      Likes Received
      4341
      Likes Given
      6797

      Default

      Quote By Ritz View Post
      WildCard,

      Ndugu yangu habari za masiku, naona wanajamvi wengi wamejipinda kweli kweli kuandika vitabu Yericko kaja na kitabu cha ugaidi kipo ubalozi wa Marekani.

      Mwanakijiji yeye kaja na hiki kitabu umeishapata nakala yako.


      Rits,
      Mimi nimekipata hicho kitabu,kwa kweli huyo Mzee akili zake zitakuwa zina hitilafu kidogo,
      Hata jeuri ya kuvaa viatu vya shigongo hana,atawezea vipi kumwingia Moh Said?
      Ati anasema maheruhi wa mapenzi,,anahubiri mapenzi?
      Katika nchi maskini?inashika nafasi za mikiani duniani,then jitu lije kuhubiri mapenz kweli?
      Ukiona mtu mzima kama huyo kaamua kuyanadi mapenzi wazi wazi na kuacha mambo ya msingi ya nchi hii,inabid ujiulize mara mbili mbili sana,.
      Amekosa haya huyo mzee..
      Kadogoo and Boko haram like this.

    11. Boko haram's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 7th November 2011
      Location : Maiduguri Nigeria
      Posts : 2,778
      Rep Power : 1073
      Likes Received
      954
      Likes Given
      1703

      Default Re: Uchochezi wa Mohamedi Said na dhihaka kwa Wapigania Uhuru wa Tanganyika na Zanzibar

      Quote By THE BIG SHOW View Post
      Rits,
      Mimi nimekipata hicho kitabu,kwa kweli huyo Mzee akili zake zitakuwa zina hitilafu kidogo,
      Hata jeuri ya kuvaa viatu vya shigongo hana,atawezea vipi kumwingia Moh Said?
      Ati anasema maheruhi wa mapenzi,,anahubiri mapenzi?
      Katika nchi maskini?inashika nafasi za mikiani duniani,then jitu lije kuhubiri mapenz kweli?
      Ukiona mtu mzima kama huyo kaamua kuyanadi mapenzi wazi wazi na kuacha mambo ya msingi ya nchi hii,inabid ujiulize mara mbili mbili sana,.
      Amekosa haya huyo mzee..
      Ha ha haa THE BIG SHOW umenifurahisha sana nasubiri mzee MWANAKIJIJI atupe ngano zake za mapenzi.
      Kadogoo and THE BIG SHOW like this.
      “Among the most grateful of people to Allah are those who are most grateful to other people.”

    12. Wickama's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 8th March 2009
      Location : Donge, Tanga Mjini
      Posts : 704
      Rep Power : 3997
      Likes Received
      559
      Likes Given
      491

      Default Re: Uchochezi wa Mohamedi Said na dhihaka kwa Wapigania Uhuru wa Tanganyika na Zanzibar

      Quote By gombesugu View Post
      That Sheikh Mohammed Said, "mchochezi,analeta dhihaka kwa Historia ya Kivukoni na ni hatari kwa amani na usalama wa nchi",mumbo jambo is for the birds. So far we have not see anything to suggest that ridiculous claim.

      We've witness The Escape Route,meticulously delivered by The Big Show a.k.a The King Of kings tracing some core issues facing Muslims in this country today. Popular knowledge of this has been prevented by Politicians and the Government lies for too long. The situation and reality on the ground is a mess,a mere pack of cards on wobbly ground,teetering over an abyss of "artificial created peace and harmony" at the expense of many among Muslim population. The Government and Politicians from all political spectrum know this situation is unsustainable.
      Surely,it is very convinient for the Politicians,the Government and others in here to be selective of historical facts and memories.
      Colonists
      constructed barriers on social and economic development,education and many other stuff against and mainly on Muslims or Muslim populated/dominated areas for their own nasty selfish white supremacy reasons. And now everyone must bear the consequence.
      The Government in this country have been against others but mainly Muslim population for years,and in many ways still is,if you know any better.

      Again, how is Sheikh Mohammed Said is putting hate on hate!? Muslims/Sheikh Mohammed Said didn't create the conditions of hate in Tanzania,he is just the product of them and just reacting to them responsibly.
      Majority of Muslims were put through a process of allienation and marginalized from social and economic mainstream for decades.The process has never been reversed effectively.

      Although,some people like to think that was a long time ago,lets sweep it under the rug and move on. It is not that simple. In most Muslim dominated/populated areas; almost zero social and economic mobility, systematic depravation of quality education ,blockage of strategic position in many key Government Institutes and many other issues as discussed here,it doesn't solve anything.
      It is an insidious,yet very sophisticated method of control that conditions majority of Muslim population in this country to accept others dominance over their lives by misleading them to believe that they are now themselves their own worst enemies.

      This is similar kind of method Colonists used against Wazee wetu. To the detriment of many Muslims in Tanzania,this method has been an extremely effective.

      It would be a catastrophe of Biblical proportion and distortion of historical facts if one is to try and write any "other history" with regard to Tanganyika independence struggle without recognise and acknowledge the importance of Mzizizma and that vital role its people/Wazee wetu played and sacrificed during that vicious colonial struggle(ofcourse majority of them were "Waswahili").

      Naona kuna baadhi ya jamaa hapa wanajaribu kwa hali na mali na ujasiri uso mfano,kuonyesha kuwa madai ya wananchi wenzao/ Wailsam aidha ni dhaifu,hayana ufumbuzi au ni yao "wenyewe kwa wenyewe" na ati suluhu iwe baina yao. Kuna wengine nao ndo kabisa hawakubali kuwa hata kuwa kuna tatizo lolote au karaha hapo nchini dhidi ya Waislam,na kuwa Wailsam/wananchi wenzao inalazim japo wasikilizwe na wana haki hiyo. Nafikiri hawa ndio wapo kinyume hata na Rais wao Bw. W. Mkapa na Serikali yake. Ambaye alikubali japo kwa shingo upande kuwa kuna tatizo/dhiki hapo nchini dhidi ya Waislam. Infact, their hidden agenda and motives outweigh sense of objectivity and naturally diminish their entire credibility.
      Katika moja ya bayana zangu hapo awali naliwahi uliza; "wawajuaje kunguni wa kitanda sichokilala"!?

      I know for fact,some of us don't need to rely entirely on corrupt minded patronising Politicians to educate us about our history.
      Naona hapa quotations nyingi saana na "researches" takriban zoote zimetokea kwa "wataalam" wa kizungu!? Inasikitisha mpaka leo karne ya 21 bado tuna tegemezi kubwa pita kiasi kwa hawa jamaa,na yaelekea bado tunaamini mno kila wasemalo. Wallahi staajabu inakuja pale wanapojaribu kutufunda na kutujuza "wenzetu" tunawadhararu na kuwakatisha tamaa pasi kiasi! Hawa wazungu si ndo haohao walokuja na Bible mikononi na kutuambia tufumbe macho tusali kwa pamoja;kutahamaki wakasafisha Afrika yoote mpaka na watu!?

      As for Sheikh Mohammed Said and others keep mentioning of Mzizima,Kariakoo na Wazee wetu,on and on and on. I can imagine it must be pretty tiring and boring! I'm sorry, but it's an undeniable historical fact that Mzizima/Kariakoo,for many historical factors happened to be a vital political hub during that era. It's an unescapable predicament. And would be social and political illiterate for anyone to deny or acknowledge fully this historical link/connection between Mzizizima,Wazee wetu,Kariakoo with the either formation of TA,TAA,TANU or either colonial struggle.
      Why most of them appeared to be Muslims!?I f it were me I wouldn't loose sleep over it. As it never cross my mind before,unless if you are mdini/mfia dini!

      Lakini hii haimaanishi ati huko mikoani/vijijini hakukuwa na Wazee wetu wengine walojishughulisha na kujitoa muhanga mkubwa na hizo harakati za madhalimu wa kikoloni;tena wake kwa waume toka tamaduni,rangi,matabaka na dini mbalimbali. Naona hata Sheikh Mohammed Said kajitahidi saana kuwataja kitabuni mwake.

      Ahsantani.


      Ps: I'm only responsible for what I say/write. I'm not responsible for what you understand.
      Gombesugu, you are a good writer/narrator. It seems to me you have not travelled widely in this country and hence your complains about muslims dominated areas being behind in infrastructure and social services compared to (i suppose?) christian dominated areas. Bagamoyo is a muslim dominated area. Will you say with due honesty that it is behind Rorya in terms of infrastructure? Gombesugu, while the bulk of Tanga was serviced with good and passable roads, ask their fellows from Sumbawanga, Tunduru who had to walk for miles to a road. The first time i saw a house with makuti roof but with electricity was in Tanga and i was shocked because in most upcountry areas, you just cant get similar favour, your house had to have an iron roof before you talked of power. It also seems you have not followed the spirit of the conversation all along. What we are saying is simple. This is life, MOVE on. We have also shown examples of muslim communities who have moved along and are making it. We have also shown a number of muslim schools which with serious management are already among the best performers in the country.

      Lets face it. The spirit of your essay is that you actually have in mind the coastal areas like Tanga, Coast, i doubt if you seriously consider Mtwara and Lindi at par. I challenge you to name any other UPCOUNTRY location for which your essay is directed. Certainly not Kamachumu, Kyella, Mpwapwa, Machame or Kibuyi (if at all you know it). Your essay sounded like you had only wanted to deliver what they call a "sucker-punch" to some side in this discussion and then you go home a "hero"and a good friend of some people. You have miscalculated.

      Now lets face the central issue here, if the reward of WAZEE WAKO assisting in the struggle for independence is that YOU Gombesugu and company should be made commissioners of police with adequate literacy for that position the answer is NO. If you think buying a bicycle for Nyerere in the 1950s is already a price for you to become an attorney general withoul any legal school we say NO. If it was a battery, it has long expired!!!. What we say is that educate your chldren to enable become more competetive in the job market. And that must be done fast because somewhere, we shall open doors for all East African people to come. You will then watch as kenyans and rwandese take positions and land parcels while you still live in the past. If you think all muslims must enjoin hands with you in dissuading families in this country from working hard and educating their children with hard work instead they should all climb the podium and and become lamenters and ridiculers we also say NO. Do it alone. Other people have different priorities with their time.

      In the final analysis you Gombesugu based on your WASWAHILI analysis and a bunch of many concealed others are just a discriminatory lot. Because, experience worldwide has shown that if the opportunities you are currently craving for are FAVOURED to you (which itself is unconstitutional), you will turn onto discriminating fellow muslims (shia, wahabi, ahamadiya etc) and believe me much as Kadogoo has inputted so much good stuff here, he will be among the first muslims to suffer at your hands by not COMING from a purely SWAHILI bloodline.

      Not least, am totally differing to your prophecy of doom based on your shallow analysis. I see no catastrophy here Gombesugu. We only see a gradual reduction of your likes in the blood stream of this country as you age and your current followers realize they had been stupified. And like anyother disease which exists slowly from a body you shall find us full of patience while we witness your exit and live us enjoying life with our muslims friends whom we happily escort to maulids and non muslim neighbors and schools. Time is of essence here.
      Nanren and platozoom like this.

    13. Nguruvi3's Avatar
      JF Platinum Member Array
      Join Date : 21st June 2010
      Location : Kidabashi-Dongobeshi
      Posts : 6,584
      Rep Power : 174714214
      Likes Received
      10086
      Likes Given
      6048

      Default Re: Uchochezi wa Mohamedi Said na dhihaka kwa Wapigania Uhuru wa Tanganyika na Zanzibar

      Quote By WildCard View Post
      Nguruvi3,Mzee Mohamed Said asingeingiza UISLAM kwenye kitabu kile, angepata taabu sana kukiuza. Angemuuzia nani? UUngwaji mkono alionao sasa humu JF na kwingineko ni kwa sababu ya UISLAM alioubambika mle. Angemwelezea Abdu peke yake angebaki nacho kitabu kile yeye mwenyewe. Abdu hakuwa na umaarufu mkubwa zaidi ya mdogo wake ambaye amepata kuwa balozi wetu huko Ulaya. Mzee Mohamed ni msanii wa kweli.
      Na sasa anamsingizia Malima. Mohamed wapi bandiko lako ambalo jamvi halikujibu?
      Najiuliza hivi watu wangepuuza na kukaa kimya kuhusu mada Mohamed leo angesema nini!!!

      Mohamed, lete bandiko kama hatuna hoja jamvi litakaa kimya. Umeleta mabandiko mengi ya Malima lipi hasa unalo dhani ndilo ''alijibu kutoka kaburini'' ambalo halijaguswa

    14. Ritz's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 1st January 2011
      Location : Republic of Nauru
      Posts : 30,810
      Rep Power : 78548215
      Likes Received
      13787
      Likes Given
      2012

      Default Re: Uchochezi wa Mohamedi Said na dhihaka kwa Wapigania Uhuru wa Tanganyika na Zanzibar

      Yericko Nyerere,

      Nimesoma vipande vya kitabu chako ulichobandika humu jamvini kuhusu ugaidi sijui hizo ngano utamuuzia nani.

      Hujui chochote kuhusu al-Qaida network hujui nani alianzisha hilo kundi huwezi kutaja habari za al-Qaida bila kuwataja Ayman Al-Zawahir, Mohamed Atta, Satam Al Suqami, Hani Hanjour, Said Bahaji, Fayez Ahmed, Majed Moqed.

      Hawa nimekutajia kwa uchache tu wewe unaangaika na bin Laden wakati kuna vichwa muhimu huvijui.

      Yericko, hizo anga huwezi kupaa ngoja takupa darsa kuhusu Al-Qaida.
      Last edited by Ritz; 19th April 2013 at 21:59.
      Mohamed Said and Wickama like this.

    15. Nguruvi3's Avatar
      JF Platinum Member Array
      Join Date : 21st June 2010
      Location : Kidabashi-Dongobeshi
      Posts : 6,584
      Rep Power : 174714214
      Likes Received
      10086
      Likes Given
      6048

      Default Re: Uchochezi wa Mohamedi Said na dhihaka kwa Wapigania Uhuru wa Tanganyika na Zanzibar

      Quote By Mohamed Said View Post
      Nguruvi,
      Unaikumbuka ile list yangu?
      Hapana sikumbuki, nikumbushe tafadhali

    16. Mag3's Avatar
      JF Gold Member Array
      Join Date : 31st May 2008
      Posts : 4,605
      Rep Power : 87231105
      Likes Received
      3841
      Likes Given
      3779

      Default Re: Uchochezi wa Mohamedi Said na dhihaka kwa Wapigania Uhuru wa Tanganyika na Zanzibar

      Quote By gombesugu View Post
      That Sheikh Mohammed Said, "mchochezi,analeta dhihaka kwa Historia ya Kivukoni na ni hatari kwa amani na usalama wa nchi",mumbo jambo is for the birds. So far we have not see anything to suggest that ridiculous claim.

      We've witness The Escape Route,meticulously delivered by The Big Show a.k.a The King Of kings tracing some core issues facing Muslims in this country today. Popular knowledge of this has been prevented by Politicians and the Government lies for too long. The situation and reality on the ground is a mess,a mere pack of cards on wobbly ground,teetering over an abyss of "artificial created peace and harmony"at the expense of many among Muslim population. The Government and Politicians from all political spectrum know this situation is unsustainable.
      Surely,it is very convinient for the Politicians,the Government and others in here to be selective of historical facts and memories.
      Colonists
      constructed barriers on social and economic development,education and many other stuff against and mainly on Muslims or Muslim populated/dominated areas for their own nasty selfish white supremacy reasons. And now everyone must bear the consequence.
      The Government in this country have been against others but mainly Muslim population for years,and in many ways still is,if you know any better.

      Again, how is Sheikh Mohammed Said is putting hate on hate!? Muslims/Sheikh Mohammed Said didn't create the conditions of hate in Tanzania,he is just the product of them and just reacting to them responsibly.
      Majority of Muslims were put through a process of allienation and marginalized from social and economic mainstream for decades.The process has never been reversed effectively.

      Although,some people like to think that was a long time ago,lets sweep it under the rug and move on. It is not that simple. In most Muslim dominated/populated areas; almost zero social and economic mobility, systematic depravation of quality education ,blockage of strategic position in many key Government Institutes and many other issues as discussed here,it doesn't solve anything.
      It is an insidious,yet very sophisticated method of control that conditions majority of Muslim population in this country to accept others dominance over their lives by misleading them to believe that they are now themselves their own worst enemies.

      This is similar kind of method Colonists used against Wazee wetu. To the detriment of many Muslims in Tanzania,this method has been an extremely effective.

      It would be a catastrophe of Biblical proportion and distortion of historical facts if one is to try and write any "other history" with regard to Tanganyika independence struggle without recognise and acknowledge the importance of Mzizizma and that vital role its people/Wazee wetu played and sacrificed during that vicious colonial struggle(ofcourse majority of them were "Waswahili").

      Naona kuna baadhi ya jamaa hapa wanajaribu kwa hali na mali na ujasiri uso mfano,kuonyesha kuwa madai ya wananchi wenzao/ Wailsam aidha ni dhaifu,hayana ufumbuzi au ni yao "wenyewe kwa wenyewe" na ati suluhu iwe baina yao. Kuna wengine nao ndo kabisa hawakubali kuwa hata kuwa kuna tatizo lolote au karaha hapo nchini dhidi ya Waislam,na kuwa Wailsam/wananchi wenzao inalazim japo wasikilizwe na wana haki hiyo. Nafikiri hawa ndio wapo kinyume hata na Rais wao Bw. W. Mkapa na Serikali yake. Ambaye alikubali japo kwa shingo upande kuwa kuna tatizo/dhiki hapo nchini dhidi ya Waislam. Infact, their hidden agenda and motives outweigh sense of objectivity and naturally diminish their entire credibility.
      Katika moja ya bayana zangu hapo awali naliwahi uliza; "wawajuaje kunguni wa kitanda sichokilala"!?

      I know for fact,some of us don't need to rely entirely on corrupt minded patronising Politicians to educate us about our history.
      Naona hapa quotations nyingi saana na "researches" takriban zoote zimetokea kwa "wataalam" wa kizungu!? Inasikitisha mpaka leo karne ya 21 bado tuna tegemezi kubwa pita kiasi kwa hawa jamaa,na yaelekea bado tunaamini mno kila wasemalo. Wallahi staajabu inakuja pale wanapojaribu kutufunda na kutujuza "wenzetu" tunawadhararu na kuwakatisha tamaa pasi kiasi! Hawa wazungu si ndo haohao walokuja na Bible mikononi na kutuambia tufumbe macho tusali kwa pamoja;kutahamaki wakasafisha Afrika yoote mpaka na watu!?

      As for Sheikh Mohammed Said and others keep mentioning of Mzizima,Kariakoo na Wazee wetu,on and on and on. I can imagine it must be pretty tiring and boring! I'm sorry, but it's an undeniable historical fact that Mzizima/Kariakoo,for many historical factors happened to be a vital political hub during that era. It's an unescapable predicament. And would be social and political illiterate for anyone to deny or acknowledge fully this historical link/connection between Mzizizima,Wazee wetu,Kariakoo with the either formation of TA,TAA,TANU or either colonial struggle.
      Why most of them appeared to be Muslims!?I f it were me I wouldn't loose sleep over it. As it never cross my mind before,unless if you are mdini/mfia dini!

      Lakini hii haimaanishi ati huko mikoani/vijijini hakukuwa na Wazee wetu wengine walojishughulisha na kujitoa muhanga mkubwa na hizo harakati za madhalimu wa kikoloni;tena wake kwa waume toka tamaduni,rangi,matabaka na dini mbalimbali. Naona hata Sheikh Mohammed Said kajitahidi saana kuwataja kitabuni mwake.

      Ahsantani.


      Ps: I'm only responsible for what I say/write. I'm not responsible for what you understand.
      gombesugu, jaribu kupoa kidogo usije ukachemka. Baada ya hii post yako, sasa naweza kukiri kwa mbali kwamba naanza kukuelewa. Hata hivyo nina ombi kwako, tulia uipitie hii post yako na ikiwezekana uifanyie "editing" pale itakapobidi, hii post inakuangusha...ama na wewe umeamua kuoga dimbwini na watoto? Ombi la pili, kama hutaudhika, jaribu kutumia kiswahili, hizi lugha za watu mtu akizidandia bila tahadhari, anaweza akapoteza kabisa maana ya ujumbe aliotaka kuufikisha. Mwisho natoa tu ushauri kuwa kabla ya ku"post reply" jaribu kubonyeza "preview post" usome uliyoyaandika na ukisharidhika kwamba hayana makosa yanayotokana na ama kwa kutokujua au kwa kukusudia, bonyeza "submit". Ukifanya hivyo nitajitahidi nijibu mada kama ulivyoitoa hapo juu, asante...tuendelee.
      Last edited by Mag3; 19th April 2013 at 22:09.
      Wickama, Nanren and Nguruvi3 like this.

      Its funny how sometimes
      the very people you'd take a bullet for,
      are the ones behind the trigger.




    17. MJINI CHAI's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 12th December 2010
      Location : INAPOPATIKANA CHAI
      Posts : 844
      Rep Power : 665
      Likes Received
      149
      Likes Given
      118

      Default Re: Uchochezi wa Mohamedi Said na dhihaka kwa Wapigania Uhuru wa Tanganyika na Zanzibar

      kwa kweli napata kizunguzungu kwenye mambo haya........sijui Tumwamini nani?!!!!!.....
      HILI=NDIYO...HILI=SIYO, LAKINI WAKATI UKIFIKA UKWELI UTAJULIKANA TU.

    18. Wickama's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 8th March 2009
      Location : Donge, Tanga Mjini
      Posts : 704
      Rep Power : 3997
      Likes Received
      559
      Likes Given
      491

      Default Re: Uchochezi wa Mohamedi Said na dhihaka kwa Wapigania Uhuru wa Tanganyika na Zanzibar

      Quote By Mag3 View Post
      gombesugu, jaribu kupoa kidogo usije ukachemka. Baada ya hii post yako, sasa naweza kukiri kwa mbali kwamba naanza kukuelewa. Hata hivyo nina ombi kwako, tulia uipitie hii post yako na ikiwezekana uifanyie "editing" pale itakapobidi, hii post inakuangusha...ama na wewe umeamua kuoga dimbwini na watoto? Ombi la pili, kama hutaudhika, jaribu kutumia kiswahili, hizi lugha za watu mtu akizidandia bila tahadhari, anaweza akapoteza kabisa maana ya ujumbe aliotaka kuufikisha. Mwisho natoa tu ushauri kuwa kabla ya ku"post reply" jaribu kubonyeza "preview post" usome uliyoyaandika na ukisharidhika kwamba hayana makosa yanayotokana na ama kwa kutokujua au kwa kukusudia, bonyeza "submit". Ukifanya hivyo nitajitahidi nijibu mada kama ulivyoitoa hapo juu, asante...tuendelee.
      Mag3; just leave the guy alone. looks like he had already prepared an exit essay. No wonder he kept asking if the mnakasha was ending. You will notice his last section is already contradicting his first and second. Imagine, here is Nyerere in his speech praising the Tanganyikan wazee for having led the struggle because they knew the value of being independent. Now, here are some guys reducing all that to some religious debate.
      Mag3, Nanren, Nguruvi3 and 1 others like this.

    19. Kadogoo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 26th February 2007
      Location : gezaulole
      Posts : 2,086
      Rep Power : 1044
      Likes Received
      317
      Likes Given
      651

      Default Re: Uchochezi wa Mohamedi Said na dhihaka kwa Wapigania Uhuru wa Tanganyika na Zanzibar

      Quote By Ritz View Post
      WildCard,

      Ndugu yangu habari za masiku, naona wanajamvi wengi wamejipinda kweli kweli kuandika vitabu Yericko kaja na kitabu cha ugaidi kipo ubalozi wa Marekani.

      Mwanakijiji yeye kaja na hiki kitabu umeishapata nakala yako.

      RITZ;
      Umepata nafasi ya kukisoma kitabu cha MM? kama bado, namwomba MM atujuze angalau kimuhtasari kitabu chake kinawagusa nani? kinahusu nini? hapo naona picha ya Kijana na Binti wakikumbatiana! sasa picha hii inatufundisha nini? au inahusu vita dhidi ya ukimwi!
      Jasusi likes this.

    20. THE BIG SHOW's Avatar
      Banned Array
      Join Date : 28th February 2012
      Location : tabata-dsm
      Posts : 10,750
      Rep Power : 0
      Likes Received
      4341
      Likes Given
      6797

      Default

      Quote By Wickama View Post
      Gombesugu, you are a good writer/narrator. It seems to me you have not travelled widely in this country and hence your complains about muslims dominated areas being behind in infrastructure and social services compared to (i suppose?) christian dominated areas. Bagamoyo is a muslim dominated area. Will you say with due honesty that it is behind Rorya in terms of infrastructure? Gombesugu, while the bulk of Tanga was serviced with good and passable roads, ask their fellows from Sumbawanga, Tunduru who had to walk for miles to a road. The first time i saw a house with makuti roof but with electricity was in Tanga and i was shocked because in most upcountry areas, you just cant get similar favour, your house had to have an iron roof before you talked of power. It also seems you have not followed the spirit of the conversation all along. What we are saying is simple. This is life, MOVE on. We have also shown examples of muslim communities who have moved along and are making it. We have also shown a number of muslim schools which with serious management are already among the best performers in the country.

      Lets face it. The spirit of your essay is that you actually have in mind the coastal areas like Tanga, Coast, i doubt if you seriously consider Mtwara and Lindi at par. I challenge you to name any other UPCOUNTRY location for which your essay is directed. Certainly not Kamachumu, Kyella, Mpwapwa, Machame or Kibuyi (if at all you know it). Your essay sounded like you had only wanted to deliver what they call a "sucker-punch" to some side in this discussion and then you go home a "hero"and a good friend of some people. You have miscalculated.

      Now lets face the central issue here, if the reward of WAZEE WAKO assisting in the struggle for independence is that YOU Gombesugu and company should be made commissioners of police with adequate literacy for that position the answer is NO. If you think buying a bicycle for Nyerere in the 1950s is already a price for you to become an attorney general withoul any legal school we say NO. If it was a battery, it has long expired!!!. What we say is that educate your chldren to enable become more competetive in the job market. And that must be done fast because somewhere, we shall open doors for all East African people to come. You will then watch as kenyans and rwandese take positions and land parcels while you still live in the past. If you think all muslims must enjoin hands with you in dissuading families in this country from working hard and educating their children with hard work instead they should all climb the podium and and become lamenters and ridiculers we also say NO. Do it alone. Other people have different priorities with their time.

      In the final analysis you Gombesugu based on your WASWAHILI analysis and a bunch of many concealed others are just a discriminatory lot. Because, experience worldwide has shown that if the opportunities you are currently craving for are FAVOURED to you (which itself is unconstitutional), you will turn onto discriminating fellow muslims (shia, wahabi, ahamadiya etc) and believe me much as Kadogoo has inputted so much good stuff here, he will be among the first muslims to suffer at your hands by not COMING from a purely SWAHILI bloodline.

      Not least, am totally differing to your prophecy of doom based on your shallow analysis. I see no catastrophy here Gombesugu. We only see a gradual reduction of your likes in the blood stream of this country as you age and your current followers realize they had been stupified. And like anyother disease which exists slowly from a body you shall find us full of patience while we witness your exit and live us enjoying life with our muslims friends whom we happily escort to maulids and non muslim neighbors and schools. Time is of essence here.

      Non sense..!
      Ridiculousness,,
      I will associate your blah blah with fourth escape route..

      fourth escape route,inasema,,
      hii nairudia tena kwako,
      inasema...

      The fourth escape route is to blame muslims,that muslims they hate secular education..!,they prefer maulid and madrasa rather than secular education,,..!
      The imbalances persists because,muslims especially along the coast such as lindi,mtwara,tanga,bagamoyo and pwani and etc dislike schoooling.
      Those who follow this line of thinking convict themselves of inconstisency.It is the muslims who are demanding proportional representation in education.They can not be accused of disliking education.At an rate,that does not tell us why,a century a go,the germans built schools along the coast and the vast majority of their eager students were muslims.
      Answer this question..
      WHY SHOULD OUR INDPENDENT GOVERMENTS FAIL WHERE THE COLONIAL ADMINSTRATION SUCCEEDED??..

      Our Madras or maulids..?

    21. Ritz's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 1st January 2011
      Location : Republic of Nauru
      Posts : 30,810
      Rep Power : 78548215
      Likes Received
      13787
      Likes Given
      2012

      Default

      Quote By Kadogoo View Post
      RITZ;
      Umepata nafasi ya kukisoma kitabu cha MM? kama bado, namwomba MM atujuze angalau kimuhtasari kitabu chake kinawagusa nani? kinahusu nini? hapo naona picha ya Kijana na Binti wakikumbatiana! sasa picha hii inatufundisha nini? au inahusu vita dhidi ya ukimwi!
      Kadogoo,

      Ndiyo nilimchangia jamaa yetu nikapata nakala yangu. Kajikita zaidi kwenye masuala ya ngono laini.
      Kadogoo likes this.

    22. THE BIG SHOW's Avatar
      Banned Array
      Join Date : 28th February 2012
      Location : tabata-dsm
      Posts : 10,750
      Rep Power : 0
      Likes Received
      4341
      Likes Given
      6797

      Default

      Quote By Ritz View Post
      Kadogoo,

      Ndiyo nilimchangia jamaa yetu nikapata nakala yangu. Kajikita zaidi kwenye masuala ya ngono laini.
      Je,kwenye hiko kitabu Chake Mwanakijiji umeona shemu alipohalalisha matumizi ya Salama au alipokharamisha?
      Nataka kujua kama ametolea fatua'ah ya kuhalalisha wazi wazi basi nami nimnase kibao cha uso niondoe Munkari kwa mkono wangu kama alivyokanaswa Aljah Alli Hassan Mwinyi..!
      Bado nami naendelea kukipitia pitia,ole wake nikifume hicho kipengele,ama zangu ama zake,
      watu wazima na akili zao wanapingana na Aids yeye anachochea,,,ebo..!
      Jasusi and Kadogoo like this.


    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...