JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Uchochezi wa Mohamedi Said na dhihaka kwa Wapigania Uhuru wa Tanganyika na Zanzibar

    Report Post
    Page 23 of 898 FirstFirst ... 132122232425 33 123 523 ... LastLast
    Results 441 to 460 of 17952
    1. Yericko Nyerere's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd December 2010
      Location : Kigamboni, DSM
      Posts : 12,225
      Rep Power : 79548698
      Likes Received
      8600
      Likes Given
      460

      Default Uchochezi wa Mohamedi Said na dhihaka kwa Wapigania Uhuru wa Tanganyika na Zanzibar

      Nimesoma maandiko ya ndugu yangu Mohamed Said aliyoyaweka katika kitabu chake akiitacho Historia ya Uhuru upande wa Pili,
      Katika maandishi yake ameonyesha wazi kulazimisha dunia iamini kuwa waislamu wamedhulumiwa katika historia ya Uhuru wa nchi hii,
      Katika matakwa yake Mohamed Said anataka historia ya Uhuru ingetazama itikadi za kidini kwanza kabla ya kusimamia maudhui halisi ambayo ni Uhuru,

      Nikubaliane nae kuwa historia ya nchi yetu inamapungufu na inahitaji masahihisho, lakini kwa hili la Mohamed si masahihisho bali ni upotoshaji mkubwa, Uchochezi na ni Uhaini kwa nchi. Kwa bahati mbaya bwana Mohamed Said histori anayoisimamia ameiakisi kuanzia miaka ya 1950+ tu,

      Hajajishughulisha kuutazama utawala wa Kiingereza wala kuutazama upya utawala wa Kijerumani ambao ndio uliosimika misingi ya utawala na mifumo mingi ambayo leo tunaitumia! Mjerumani mfumo wake wa utawala kwa ASILI ni wa kikristu na kwa Tanganyika walisimama hivyo bila kutetereka! (Yaani mfumo kristu 100%)

      Akaja Muingereza na yeye mfumo wa utawala wake wa ASILI ni wakikristu!

      Imenilazimu kitabu cha bwana Mohamed Said kiitwacho "Maisha na nyakati za Abdulwahid Sykes 1924-1968" (Historia ya uhuru iliyofichwa ya upande pili) kukiita ni NGANO za masika.

      Nitaelezea kwa ufupi jinsi kanisa la Tanganyika lilivyoshiriki harakati za ukombozi wa Tanganyika na madhila liliyokumbana nayo.

      Ifahamike kuwa vyama vya harakati za ukombozi Tanganyika vilikuwa vingi sana, na vipo vilivyokuwa vikipingana vyenyewe kwa vyenyewe.

      Mwaka 1927 – 1929 kanisa Katoliki nchini chini Joseph Gabriel Zelger, lilibainika kuingiza siasa katika utendaji kazi zake, kitendo hiki kiliwakwaza wakuu wa mamlaka ya kikoloni na kupelekea majasusi wakikoloni wapendekeze aachishwe uongozi wa kanisa nchini. Ni kweli tarehe 12 februari 1929 Zelger alistaafu wadhifawake kwa lazima.

      Kisa hiki kinasema, Kanisa lilianzisha mafundisho yenye kuchochea fikra za kimaasi, nalilifanikiwa kuandaa wakufunzi maalumu kwenda katika majimbo yote ya kihuduma Tanganyika, hilo lilipelekea kuleta mtafaruku na dola ya mkoloni wa kiingereza ambapo ilimgharimu kiongozi huyu wa kiroho kuachia madaraka yake.

      Alipoingia askofu Edger Aristide Maranta mwaka 1930, ikiwa kama vile mwendelezo wa mtangulizi wake, Askofu Maranda alianzisha harakati za kuwashawishi viongozi wengine wa majimbo kuendeleza kutoa mafundisho yenye kumfanya mtanganyika ajitambue na adai uhuru wake,

      Mfano: 23 mei 1938 wakati makanisa saba ya Kilutheri yakiwa kwenye hatua za mwanzo za mchakato wa kuungana, Askofu maranda aliomba kuhudhuria kikao cha tarehe 8 mwezi wa sita kilichofanyika Mjini Arusha, Askofu Maranda aliudokeza mpango ule wa siri wa katoliki katika kikao hicho, japokuwa kulikuwa na hofu ya kutoaminiana, lakini uthabiti wa malengo hayo ulijipembua baadae na kuwa wamafaa.

      Juhudi za kanisa kupigania ukombozi ziliendelea kushika kasi huku zikiendeshwa kwa siri sana kwamfumo wa neno la kiroho, na ilipofikia miaka ya 1950+ kanisa sasa lilikuwa tayari linanguvu ya ushawishi kufuatia mafanikio ya harakati za kanisa katika nyanja za ukombozi barani afrika.

      Mtihani mkubwa kwa kanisa ilikuwa ni namna gani linaweza kuingia rasmi kudai uhuru wa Tanganyika. Katika kipindi hiki tangu harakati za kanisa zianze, Askofu Maranta pamoja na mapadre wa baadhi ya mikoa, walikuwa tayari ameshafanya juhudi kadhaa za kukutana na Mashehe waliokuwa na ushawishi mkubwa, mfano 05/02/1948, Askofu Maranda alikutana Shehe Issa bin Amir kiongozi wa kiroho katika msikiti wa Ilala - mchikichini.

      Shehe Issa Bin Amir alizaliwa 1846 katika viunga vya mchikichini Mzizima na kuhudumu katika wadhifa wa shekhe katika msikiti uliokuwa hapohapo viwanja vya nyumbani kwake akiwa na umri wa miaka 34 tu, hiyo ni mwaka 1880 hadi 1953

      Nje ya kuhudumu katika uislamu, alikuwa ni mvuvi aliyevua pamoja na Ally Ramadhan mwekahazina wa kwanza wa AA,

      Shehe Issa Bin Amir kwa kabila alikuwa Mzaramo na akiishi hadi kifo chake Mchikichini pale nyuma ya kilipo kiwanda cha bia leo (TBL)

      Shehe Issa Bin Amir rafiki kipenzi wa Padre Maranta na mzee wa hekima za kilele za cha zama hizo, mtu aliyekuwa kiungo muhimu kati ya uislamu na ukristu,

      Mtu ambae Mwalimu Cesil Matola rais wa kwanza wa AA na Klest Sykes katibu mkuu wakwanza wa AA, na wanachama wengine waliokuwa AA walimheshimu sana kwa hekima zake!

      Mazungumzo yao yalihusu harakati za ukombozi, Shehe Issa alimshauri Askofu kuwa ikiwa makanisa na misikiti yanapigwa marufuku na mkoloni kujihusisha na siasa za ukombozi basi watafute baadhi ya vyama vya harakati za ukombozi na waviunge mkono, wazo hilo lilimvutia Askofu lakini akajenga hofu kama je ndani ya vyama hivyo watapata vijana wasomi?.

      Siku chache baada ya makutano yake na Shehe Issa, Askofu Maranta aliletewa mapendekezo kutoka kwa Attilio Beltramino kassi wa katoliki aliyehudumu kule Iringa, mapendekezo ya kasisi huyu yalikuwa ni, Umishonari makao makuu uruhusu udurufu wa biblia zisomeke kwa makabila ya wahusika wa eneo, ndani ya biblia hizo yaongezwe mafundisho ya haki ya kujitambua na kujitawala wenyewe. Pendekezo hili lilimvutia sana Maranta hivyo akalipa baraka zake, kwa hakika lilifanikiwa na ndio lilizaa hisia kali za mwamko wa kudai uhuru, mfano biblia ya lugha ya kihehe ilikuwa inaeleza wazi athari za kutawaliwa.

      Harakati za Ukombozi za Mwalimu Nyerere zililivutia kanisa na likaamua kumuunga mkono, mfano mwaka 1953 wakati TAA kikiwa chama chenye nguvu, Askofu Maranta alimwalika ofisini kwake Mwalimu Nyerere, walizungumza mengi lakini kubwa nikuwa alimsifu kwa juhudi za kujipambanua bila kuwaogopa wakoloni na akamweleza jinsi kanisa linavyounga mkono juhudi za ukombozi wa Tanganyika, kisha akamshauri kuwa ajaribu kuvishawishi baadhi ya vyama vya harakati za ukombozi viungane ili kuvipa nguvu ya kudai uhuru na kanisa litasaidia.

      Wazo la Askofu Maranta lilimkaa Mzee Nyerere na mwaka 1954, alianza juhudi za kuwaunganisha vijana wenzake wa kariakoo ambao walikuwa ndani ya TAA na wenye nguvu ya ushawishi lakini wakikabiliwa na matatizo makubwa mawili katika lengo lao.



      Elimu,

      Woga



      Ikumbukwe kuwa mwaka 1953 baada ya harakati za ukombozi kupamba moto na kamata kamata ya wanaukombozi, Askofu Edger Aristide Maranta alihamishiwa Zanzibar na nafasi yake ikachukuliwa na Vicar Apostolic, lakini bado aliendelea kuwa mshauri imara wa Mwalimu Nyerere. Jambo la kushangaza kama si kufurahisha, mwaka huohuo mwezi wa 8, Edger Aristide Maranta alirudishwa tena Dar es Saalam, na sasa mbinyo dhidi ya ukoloni ikahika mkondo wake.

      Mnamo tarehe 7/7/1954, Vijana (wazee wa kariakoo) wakiongozwa na Julius Kambarage Nyerere, walikubaliana wazo la kuhuisha chama kutoka TAA kwenda TANU, chini ya uratibu wa karibu wa kanisa Katoliki (Askofu Maranta) na Waislamu (Shehe Issa bin Amir) ijapokuwa alikuwa amefariki mwaka mmoja nyuma, lakini hekima za Shehe huyu zilisaidia!

      Na zaidi ni kuwa safari ya kwanza ya Mwalimu Nyerere ya kwenda UNO 05/03/1955 , Kanisa Katoliki lilitoa msaada kwa chama cha TANU wa tiketi ya ndege ya kwenda na kurudi, lilifanya hivyo kupitia shirika lake la Maryknoll Sisters la New York Marekani,

      Si hivyo tu bali katika moja ya utani wa Mwalimu wenye ukweli ndani yake aliwahi kusema kuwa Kasisi Art Wille wa Shirika la Maryknoll ni boss wake, akikumbuka malipo ya shilingi 600 angali ameacha kazi ya ualimu akiwa kijijini Butiama.


      Mpaka hapo ndugu yangu Mohamed Said angalau umepata picha kwa KIFUPI tu ya harakati za uhuru chini ya kanisa.

      Nikipata wasaa nitakuletea picha za Mwalimu Nyerere na Edger Aristide Maranta

      Kwanini Kasisi huyu wa kikatoliki Edger Aristide Maranta hatajwi popote katika historia ya nchi? Kwanini kanisa katoliki halilalamiki kutokuwepo kwenye kitabu cha kivuko?

      Yote hayo nitakushushia taratibu kadiri mnakasha huu unavyoenda.

      Sasa nini kilifuata baada ya uhuru?

      Nitaeleza kwakifupi tu:

      Mwalimu Nyerere baada ya kukabidhiwa mamlaka kamili ya kushika dola na Malkia wa Uingereza alianza mageuzi ya kubadili mfumo huo kristu hasa mwanzoni mwa 1962 na juuhudi zilishika kasi zaidi mwanzoni mwa 1964 baada ya kuunganisha nchi ya Tanganyika na Zanzibar na kuzaliwa kwa Tanzania!

      Juhudi hizi zilikwenda taratibu na kwa ufanisi wa hali ya juu kwakupitia hatua kadhaa ambazo ni pamoja na, kutaifisha huduma za kijamii zote zilizokuwa chini ya makanisa, kuanzisha sera ya elimu ya msingi kuwa ni ya LAAZIMA kwa watanzania wote nk, Kumbuka Mjerumani amekaa zaidi ya karne tatu akitumia mfumo kristu kutawala, Muingereza nae akalowea karne kadhaa akitawala kwa mfumo huohuo, Lakini ndani ya miongo miwili tu ya utawala wa Mwalimu Nyerere huku nchi ikitoka kwenye dimbwi la ukoloni aliweza kubadili sura na mfumo huo wa kikoloni na kuwa wawatanzania wote bila kujali dini, kabila rangi au kanda.

      Naomba nimfungue macho na akili rasmi Mzee Mohamed Said huyu mpigania Dini kwa mgongo wa Uhuru wa nchi hii.
      Nitaeleza kwa kifupi tu yale anayoyalilia Mohamed Said juu ya WAZEE wake.


      Ukweli nikuwa kuanzia mwaka 1955 kulianza kuibuka mlengo tofauti kwa baadhi ya washarika wa ukombozi ndani ya TANU,
      Hasa hasa mlengo huo ulikuwa ni kuweka itikadi ya DINI mbele, yaani iwe ndio tiketi halisi yakupigania uhuru na sio Utanganyika wao, na baada tu ya kupata uhuru, baadhi ya wazee waliokuwa beba kwa bega na Mwalimu katika harakati za kudai uhuru WALIASI rasmi sera ya Mwalimu nakuanza kuendesha vita ya chini kwa chini yakumpindua Mwalimu chini DINI.

      Mwalimu Nyerere kwakutumia falsafa na malengo yake ya tangu akiwa Shule ya Tabora, Chuo kikuu Makerere na pale Scotland akiwa sambamba na wanaukombozi wasomi wenzie waliweza kuanzisha mfumo stahiki wa kufuta UDINI, UKABILA, Rangi, Ukanda na kisha Waliamua kuwafanya Watanganyika kuwa kitu KIMOJA.

      Sasa mgogoro ulikuja kwa WAASI, kwakuwa hawakukubaliana na sera za Serikali mpya ya Mwalimu, wakaziidisha vurugu kwakushawishi makundi kadhaa ya kiroho yaenzi uasi huo, hilo lilipelekea serikali kuchukua hatua madhubuti dhidi yao ambapo mwaka 1962 katika kiwango cha juu cha hekima za Mwalimu Julius Kambarage Nyerere na waambata wake, waliamua kuanzisha sheria ya kumuweka mtu kizuizini.

      Sheria hii ilikuwa na mafaa kwa waasi kwani ililinda hadhi zao licha yakuwa waasi waliostahili vifungo vya maisha au kunyongwa kama ilivyokuwa destuli ya viongozi wengi wa dunia ya pili.
      Mashehe wengi walitiwa kizuizini na wengine kufukuzwa nchini na makasisi wengi kupewa onyo kali.
      Ifahamike kuwa hilo halikuwakumba mashehe tu kwani uasi huo ulikuwa hata kwa makasisi waliotaka itikadi zao ipewe kipaumbele zaidi na serikali ya Mwalimu Nyerere.

      Kazi aliyofanya mzee Nyerere ni kubwa na alikumbana na vikwazo vingi sana kutoka kwa wakatoliki, rejea kitabu cha Van Bergen kuna barua nzito ya Mwalimu Nyerere kwenye faharasi ya 15 kwenda kwa makasisi wa kikatoliki akiwatolea karipio kuu kwakukwamisha juhudi zake, katika hii hakuchukua karne kadhaa kuumaliza mfumo uliodumu kwa mvua na mvua.

      Japokuwa hakumaliza chembe za mfumo huu lakini kwangu naona ni zaidi ya 98% alimaliza, palipobaki ni mimi, wewe na wale ndio wenye dhamana ya kumalizia.

      Uthabiti na tunu aliyoifanya Mzee Nyerere inathibitishwa kwa Hotuba yake ya tarehe 5 Novemba, 1985 kabla hajastaafu urais, Mzee Nyerere aliwahutubia wazee wa Dar es Salaam. Hotuba hii ilikuwa thabiti na yenye kuvuta nyoyo za waungwa, Baba wa Taifa Mzee Nyerere akikumbuka jinsi Waislam walivyompokea Dar es Salaam kwa mapenzi makubwa ingawa yeye alikuwa Mkristo. Wazee hawa wakiwemo Bin Amir ambae Mohamed Said anamlilia, wengi wao walikuwa wanachama wa zamani wa TANU waliomuunga mkono Nyerere wakati wa kudai uhuru. Mzee Nyerere aliusifia mchango wa Waislam katika kipindi kile kigumu cha kudai uhuru. Nyerere alisemakuwa "upogo katika elimu uliorithiwa na serikali yake kutoka kwa Waingereza baina ya Waislam na Wakristo yeye ameuondosha katika kipindi cha utawala wake":

      Inakera kuona wewe Mohamed unarudisha nyuma juhudi za wanaukombozi wetu na kupandikiza chuki miongoni mwa dini hizi mbili!
      Faida unayopata ni ndogo na niyakwako tu kuliko hatari inayolikumba taifa hivi leo!
      Sipingi kusahihisha historia ya nchi hasa kama kuna mema yaliyoachwa lakini kupotosha na kuchochea kunatulazimisha tuhoji mamlamla za usalama wa nchi zimelala wapi? Leo mapinduzi matukufu ya Zanzibar, Mohamed Said anataka kutuaminisha kuwa Wanamapinduzi hawa wa Zanzibar waliwadhulumu waislamu wa Zanzibar na kuweka mfumo kristu anaodai upo au mfumo huo upo kwa Tanganyika tu?!


      Katika kitabu chake bwana Mohamedi ametoa shutuma nyingi sana kwa Hayati baba wa Taifa Mwalimu Julius Kambarage Nyerere ikiwemo ya eti Mwalimu katika hotuba yake ya kuaga taifa alitamka wazi kuwa hamjui ABDUL SYKES, Inashangaza sana kwani Mohamed Said anajua wazi ameudanganya umma na kudhihaki wanaukombozi wetu.

      Ilikujiridhisha ndugu zangu wadau pitieni sehemu ya Hotuba ya Mwalimu Nyerere ya kuaga taifa tarehe 5 Novemba, 1985 kabla hajastaafu urais aliyoitoa mbele ya wazee wa Dar es Salaam,




      ‘"Mimi nimeanza siasa na wazee wa Dar es Salaam; na wazee wa Tanzania. Nimeanza nao mapema sana; mapema kweli. Nilirudi kutoka masomoni, Uingereza Oktoba 1952 – miaka 33 nyuma. Wakati huo nikiwa kijana mdogo wa miaka thelathini na kidogo hivi.

      Niliporudi nikakubaliana na wamisionari hapo Pugu (sekondari), nifundishe shuleni kwao. Lakini nikiwa shuleni – Chuo Kikuu – nilijua. Niliishaamua kwamba maisha yangu yatakuwa ya siasa. Niliamua hivyo: Nitafundisha kwa muda wa miaka mitatu, nione hali inavyokwenda na kuzoeana na wenzangu kabla ya kuanza maisha ya siasa.

      Niliporejea nchini hapo Oktoba, nikaenda Butiama. Januari nikarudi Dar es Salaam. Nikaanza kazi. Nikataka kujua habari za African Association. Mzee Mwangosi anakumbuka. Yeye ndiye aliniambia habari za African Association. Aliisha niambia habari hizo tangu nikiwa Makerere – Chuo Kikuu – nikiwa mwanafunzi.

      Pale, mimi na wanafunzi wenzangu tulikuwa tumeanzisha chama kinachoitwa Tanganyika African Welfare Association (TAWA) cha wanafunzi wa Tanganyika; mimi nikiwa katibu wao. Hapa tukaona mambo yanakwenda vizuri kidogo.

      Tukaona kwanini TAWA iwe ya wanafunzi peke yao na siyo Tanganyika nzima. Kwa hiyo nikawaandikia baadhi ya watu Tanganyika. Nikasema, jamani ee, tumeanzisha chama, kwanini msianzishe huko matawi ya chama hicho?

      Ndugu Mwangosi akapata barua hiyo. Alikuwa miongoni mwa waliopata barua hiyo. Akaniandikia – nikiwa Makerere – akasema: wewe kwanini unataka kuanzisha chama kipya? Kipo chama. Kipo chama cha TAA (Tanganyika African Association).

      Kwa hiyo la maana siyo kuanzisha matawi, maana chama kipo na matawi yameenea; la maana ni kwamba hicho chama chenu mfute, na muanzishe tawi la Tanganyika African Association.

      KUVUNJWA KWA TAWA

      Hivyo ndivyo tulivyofanya. Kwa hiyo mimi nikawa katibu wa katawi ka TAA hapo Makerere. Niliporudi Tabora na kuanza kufundisha pale St. Marys (sasa inaitwa Sekondari ya Milambo), nikachaguliwa katibu wa TAA wa jimbo ambalo makao yake makuu yalikuwa Tabora. Ulipofanyika mkutano wa TAA mjini Dar es Salaam, nilihudhuria nikiwa mjumbe kutoka Tabora.

      Kwa hiyo nilikuwa naijua Tanganyika African Association. Nilipokuwa ninaondoka kwenda Ulaya kusoma, nilikuwa nimeishaonja shughuli za TAA. Sasa niliporudi, baada ya kukaa Pugu siku chache, nikaja mjini Dar es Salaam. Nikauliza nani wanaongoza TAA?
      Nikaambiwa kuna jamaa mmoja anaitwa Abdul Sykes. Sasa ni marehemu. Abdul ndiye alikuwa katibu wakati huo.

      Nilipelekwa na Kasela Bantu - ambaye naye aliteleza-teleza na hatunaye hapa (kwenye mkutano). Kasela Bantu alikuwa mwalimu mwenzangu. Tulifundisha pamoja Milambo. Nilipokuja Dar es Salaam, nikakuta anafanya kazi Redio (Tanganyika Broadcasting Corporation). Ni Kasela Bantu aliyenipeleka kwa Sykes.

      Wakati huo mambo yalikuwa yanasinzia kidogo. Kwa muda mfupi mwaka ule, tukafufua-fufua, hasa kutoka Januari. Kufika Aprili, TAA ikafufuka. Tukafanya mkutano hapo Anautouglou. Kwenye mkutano huu wakanichagua kuwa Rais wao – wa TAA.

      Ninasema yote haya kwa shukrani kwa wazee. Jamaa hawa walikuwa watu wazima wa Dar es Salaam, na mimi kijana mdogo Mzanaki, na Kiswahili changu si kizuri sana – cha matatizo.

      Nimekuja, natoka Ulaya, tena masomoni. Muda mfupi tu jamaa hawa wakaniamini haraka sana – katika muda wa miezi mitatu. Wakanichagua Rais wa TAA. Hapo ndipo nilianza shughuli mpya ya kuandika katiba ya TAA na kuipa madhumuni hasa ya shabaha ya kuleta uhuru.

      Baada ya miezi 13, hapo 1954, tukaanzisha TANU. Jina hili lilipendekezwa na akina Abdul Sykes. Walikuwa wamelifikiria tangu zamani, walipokuwa askari vitani huko Burma (Vita vya Pili).

      WAZEE NA MSIMAMO

      Miezi minne baada ya kuanza kazi Pugu nikawa ninakuja Dar es Salaam, kwa mguu; kila Jumamosi. Baadaye wazee wakanipa baiskeli nikawa ninakuja mjini kukutana na wenzangu; kufanya mikutano.

      Hivyo ndivyo tulivyofanya. Wazee wakaniamini upesi sana. Tukawa na uhusiano mkubwa sana. Wadogo wenzangu wengine walikuwa Abdul Sykes, Abass Sykes (mdogo wake), Dosa Aziz – waliokuwa wengi ni wazee.

      Katika kuhutubia mikutano yangu, nilikuwa nikisema: Wazee na Ndugu zangu! Wazee hasa ndio walikuwa na mikutano ya awali ya TAA na TANU. Walikuwa na msimamo wa hali ya juu kabisa! Hawakuyumba hata kidogo! Vijana walikuwa na mashaka. Wengine walikuwa na vikazi vyao, waliogopa kuvipoteza.

      Nalo jambo lenyewe ni la hatari – la kuzungumzia uhuru! Unaweza ukakosa kazi; na wapo waliopoteza kazi; wengine wakaacha kazi. Akina Rashid (Kawawa) waliona watoke kwenye shughuli hizo tuje tuungane katika chama.

      Wazee wa Dar es Salaam, na baadaye wa nchi nzima, wakatuunga mkono, na kila nilipokwenda, watu wa kwanza walionielewa, walikuwa wazee.

      Nilikwenda Songea mwaka 1955 mara baada ya kujiuzulu. Huko wazee walinipokea na kunielewa. Nilianza safari za kuitembelea Tanganyika nzima. Nilikwenda Mbeya. Mkutano wangu niliufanya na wazee; kikundi kidogo cha wazee, ndani ya nyumba ya mtu.

      Kwa mkutano huu wa Mbeya, wazee wakauliza: Unatafuta nini? Nikawaambia natafuta uhuru. Wale wazee, kwa sababu ya vita vya Maji Maji, na wanakumbuka, kabisa, wakaona mimi ninatafuta jambo la hatari. Tulifanya mkutano wa makini kweli. Wakauliza: Wewe unawezaje kuleta uhuru? Wewe una njia gani kudai uhuru na usitiwe kitanzi na Waingereza?

      WAINGEREZA WAONGO

      Tulielezana. Nikawaambia ninyi wazee, Waingereza wanawadanganya, Waingereza wametumwa na ule Umoja wa Mataifa uliokufa (League of Nations), waje kuishika Tanganyika kwa muda tu; watusaidie, na wakati tutakapokuwa tayari, watuachie tukajitawale.

      Waingereza wanafanya ujanja; hawasemi. Vita vimekwisha (vya Pili) na Umoja wa Mataifa mwingine – mpya (United Nations Organisation – UNO) umewakabidhi Tanganyika kwa shabaha ileile. Sisi siyo koloni lao. Wamepewa dhamana tu.


      Kwa hiyo nikawaambia wazee, hakuna haja ya kumwaga damu. Tuwaseme tu! Tuwashitaki kwa waliowaleta hapa kwamba hawafanyi kazi yao; wamesahau kabisa!

      Wazee wakauliza: Eh, inawezekana? Nikasema inawezekana. Kazi yetu ya kwanza ilikuwa kuwaambia watu kwamba uwezekano wa kujitawala upo. Hilo lilikuwa la kwanza. Wazee walijua maana ya kujitawala. Walitamani kujitawala, lakini hawakujua waanzie wapi.

      Vijana hawakuwa na habari kwamba kujitawala kunawezekana. Kwa hiyo kwa wazee sikuwa na matatizo. Wao hawakuwa na kazi; hawakumwogopa Mwingereza. Hawakuogopa kufukuzwa kazi. Baadhi walikuwa wafanyabiashara.

      Mzee John Rupia (marehemu) alikwua mfanyabiashara na kaidi kidogo. Aliwahi kutishwa na kunyang’anywa leseni yake ya biashara. Akaambiwa akiendelea kushirikiana na kijana mwenda wazimu (Julius Nyerere), atanyang’anywa leseni moja kwa moja. Rupia aliwajibu: Potelea mbali!

      Nasema yote haya ikiwa njia ya kutoa shukrani kwa wazee na imani yao kwa vijana wakati huo.

      Imani hujenga imani. Na mambo haya makubwa ya nchi, kama hayana baraka za wazee hayaendi. Magumu sana. Wanasema ngoma ya watoto haikeshi! Mimi nilipata baraka za wazee tangu zamani. Tangu awali kabisa.

      TWAININGI AMEKWISHA

      Siku moja, Dosa akanifuata Magomeni (Dar es Salaam). Akasema: Leo wazee wanakutaka. Wapi? Kwa Mzee Jumbe Tambaza. Wanakutaka usiku. Nikasema haya, nitakuja. Nikaenda. Nikakuta wazee wameshakaa; wameniita kijana wao kuniombea dua. Mimi Mkristo, wao Waislamu watupu. Wakaniombea dua za ubani. Tukamaliza.

      Tulipomaliza wakasema kuna dua pia za wazee wao. Basi wakanitoa nje. Tukatoka. Zilipomalizika zilikuwa za Korani; sasa zikaja dua za wazee – za jadi.

      Walikuwa na beberu la mbuzi. Wamechimba shimo. Wakaniambia simama. Nikasimama. Beberu akachinjwa, huku anaambiwa, “Twining (Twainingi) umekwisha!” (Edward Twining alikuwa Gavana wakati huo). Ndipo nikaambiwa: Tambuka! Nikavuka lile shimo. Hapo nikaambiwa na wazee: Basi nenda zako; tangu leo Twainingi amekwisha!

      Sasa mimi Mkristo; hao Waislamu. Na mimi mkorofi-korofi katika mambo haya (ya kutambika). Lakini tulikuwa tunaelewana na wazee wangu hao. Kwa hiyo nilitambuka pale na kuambiwa: Nenda nyumbani salama. Twaining hawezi tena!

      Wazee wangu wengine wanakumbuka tulikuwa tunakwenda Bagamoyo. Kwenye makaburi kule! Tunapiga dua huko kwenye makaburi na wazee wangu.

      Baadhi yetu mtakumbuka safari moja jamaa wa Kenya, hawa akina Tom Mboya (marehemu) walishitakiwa. Tukasema tuwasaidie. Tuwasaidie vipi? Tukasema tufunge. Tukaomba nchi nzima kufunga siku hiyo. Tufunge! Tukafunga. Hakuna kula. Na siku ya kufunga tulikuwa na mkutano Bagamoyo. Tukaenda huko. Tukafanya mkutano hadi saa 12 jioni.

      Baada ya mkutano tukaenda nyumbani kwa Mzee Mohamed Ramia (marehemu). Hapa ndipo tulikuwa tumefikia. Mimi nikamuuliza mzee: Sheikh, una Aspro? Akajibu: Kwa nini unataka Aspro? Nikajibu kuwa kichwa kinaniuma kwelikweli. Akasema subiri.

      Tulisubiri hadi saa ya kufuturu. Tukafuturu vizuri. Mzee Ramia akaniuliza: bado unataka Aspro? Nikajibu kichwa sasa hakiumi. Kumbe ilikuwa njaa.

      Nawaelezeni haya kwa sababu huko tulikotoka, tulishikamana sana. Tulishirikiana sana na wazee."’



      Mohamed Said kuwa mkweli, waambie ukweli watanzania (waislamu) kuwa umetumia mgongo wa Uislamu na Hayati Abdul Sykes, kwakumkashifu na kumdhihaki Hayati Mwalimu Julius Nyerere na kuwasafisha wazee wako walioasi serikali mpya ya Mwalimu ambapo ndipo madhila hayo wakayapata.

      Juzi nimemuuliza maswali katika mjadala flani hapa, lakini majibu yake yamenifanya nijiridhishe kuwa Mohamed Said ni muhaini na mchochezi mkubwa wa nchi hii, Ameudhihaki Uislamu nchini na duniani kote,

      Nilimuuliza hivi:


      Naomba unijibu maswali haya kwaufasaha mwanazuoni Mohamed Said:

      1) Uliathirika vipi kwa baadhi ya wazee waliopigania uhuru wa nchi hii kutokuwemo kwao katika histori ya nchi hii kama unavyodai?

      2) Taifa na waislamu waliathirika vipi kwa baadhi ya wazee unaodai wewe walipigania uhuru wa nchi hii na hawamo katika historia?

      3) Ulijuaje kuwa wazee hao walipigania uhuru ilihali hawapo katika historia stahiki ya nchi hii?

      4) Unaposema historia ya uhuru wa nchi hii haiwakumbuki ama haiwatambui, ulitaka wakumbukwe katika maandishi ya vitabu au katika nyaraka za serikali za historia ya uhuru wetu?

      5) Unatambua kuwa historia ya nchi yoyote ile duniani huwa wapi?

      6) Upeo wako umegota kwenye historia ya waislamu wa Tanganyika na Nyerere tu, au historia ya waslamu duniani kote? Kama ndivyo, je matatizo ya waislamu wa Nigeria, Somalia, Sudani, nk Nyerere ndiye kayapeleka?

      7) Je ulichokiandika ni historia ya Uhuru wa Tanganyika au ni historia ya baadhi ya Waislamu wa Tanganyika na mapito yao kisiasa?

      8) Kwanini unaulazimisha umma kwa maandishi yako uamini kuwa ulichoandika ndio historia sahihi ya Uhuru wa Tanganyika?

      9) Je ni kweli Mohamed Said huwajui na huwatambui wale wazee 17 waliosimama kidete kudai uhuru wa nchi yetu? Je wote walikuwa wakrstu?

      Naomba majibu ili tujenge hoja mpya yamjadala huu kwa mafaa ya taifa letu!



      Quote By Mohamed Said View Post
      Yericko Nyerere,


      1) Nimeathirika kwa kuona wazee wangu hawamo katika historia kwa hiyo hawatakuwamo katika kumbukumbu kama mashujaa wazalendo waliopigana kuung'oa ukoloni Tanganyika.

      2) (Hilo la taifa sina haki ya kulijibu watajibu wenyewe wenye mamlaka mimi nitawajibia Waislam). Kizazi kijacho hakitajua ushujaa wa Waislam katika kupinga dhulma kama moja ya mafunzo ya Allah. Pili hawatajua nguvu iliyokuwapo katika Uislam Tanganyika katika karne ya 20 nguvu iliyopelekea kupigana na Wajerumani katika vita vya Maji Maji 1905.

      3) Babu yangu Salum Abdallah alikuwa katika African Association na TANU na aliongoza mgomo (general strike) ya 1947 Tabora na 1953 yeye na wenzake walifanya mkutano wa mwisho na wa siri wa TAA kutayarisha mjumbe Germano Pacha kuhudhuria kuasisiwa kwa TANU Dar es Salaam 7 Julai 1954. Juu ya haya alikuwa mmoja wa wafadhili wa chama. 1955 aliasisi Tanganyika Railway African Union (TRAU) akiwa mwenyekiti wa kwanza. 1960 aliongoza mgomo wa Railway uliodumu siku 82. Huu hadi leo umebaki mgomo wa kihistoria hawajaweza wafanyakazi kugoma kwa miezi 3.

      4) Nilitegemea Nyerere angeliwaadhimisha katika uhai wake angalau kwa kuwataja au kuwapa heshima zao stahiki lakini akawa anakebehi juhudi za TAA na kufikia kusema kuwa hakumbuki Abdulwahid Sykes alikuwa na nafasi gani katika chama yeye alipoingia TAA Dar es Salaam mwaka 1953. (Nikawa na taarifa nyingine kuwa hakuwa anapenda Waislam wahisishwe na juhudi za kuikomba Tangnayika au yeye binafsi kuhusishwa na Abdu Sykes, Kiyate Mshumi, Sheikh Hassan bin Amir, Sheikh Suleiman Takadir na wengine wengi.) Kabla ya kustaafu alitoa medali 3, 979 kuwaadhimisha Watanzania walioifanyia makubwa nchi yetu. Hata mmoja katika wale waliopigania uhuru wa Tanganyika alikuwa katika ile orodha.

      5) (Sijalielewa swali labda unifafanulie).

      6) Najua mengi kiasi changu katika historia ya Uislam duniani lakini kitabu changu ni kuhusu Waislam wa Tanganyika.

      7) Nilichoandika ni historia ya uhuru wa Tanganyika na mchango wa Waislam katika vita ile. Jina la kitabu linajieleza.

      8) Huwezi kulazimisha watu sina uwezo huo nilichoandika ni historia ya wazee wangu wakati wa kupigania uhuru. Halikadhalika sina uwezo wa kulazimisha vyuo vinialike. Naalikwa kwa kuwa wameona watanufaika na elimu yangu katika somo hilo.

      9) Nawatambua wote 17 na najua hadi historia zao. Kuna wengine walistahili wawepo katika ile orodha ya waasisi wa TANU lakini hakuwapo kwa kuwa mkutano usingeweza kuhudhuriwa na kila mtu. Mfano Sheikh Hassan bin Amir, Dk. Michael Lugazia, Ali Migeyo, Hamza Mwapachu na wengine wengi.

      Lakini maswali mengine yamsingi yaliulizwa na wadau wengi kama Nguruvi3, Mwanakijiji na moja ya maswali yaliyonivutia ni hapa hapa chini:


      By adolay:


      Ninakuuliza somalia na nyerere kwasababu waislam wa somalia wanamatatizo makubwa ya kijamii, kisiasa, kieliemu, afya nk

      Nani mchawi maana hapa kwetu kwa mujibu wa hadithi zako ni Nyerere. (Tunaongelea matatizo ya waislamu na wanaowahujumu)

      Watanzania (Waislam, wakristu pia wa imani zingine na wasio amini) wanamatatizo aghalabu si makubwa kama ya wasomali.

      1. Kwanini useme waislam wa Tanzania ni hujuma za nyerere na kwanini wasiwe waislam wa somalia? kunatofauti ya uislam wa somalia na ule wa tanzania?

      2. Je katika historia yako ufahamu wako umegota Tanzania kwa hayati JK Nyerere peke yake? kama ndivyo nini ubora na ufahamu wako kujisifu mwanahistoria makini kama sio mbabaishaji?

      Tafadhali rejea maswali kutushawishi kwamba wewe ni mkweli na kashifa zako dhidi ya Nyerere ni uwongo na majungu.

      Tuanze na Somalia, nataka usome swali uelewe ujibu kama nilivyouliza sio kuniwekea hadithi za maandishi zisizoakisi maudhui ya swali.

      1. Nani amewahujumu/aliwahujumu wasomali na uislamu wa somalia mpaka wamefikia hapa walipo je? ni nyerere

      2. Ni mfumogani unatumika katika kuitawala somalia kiasi kwamba wamefika hapo walipo ilituutupie lawama

      a) Mfumo kristo ndiyo maana wamefika hapo walipo

      b) Mfumo islam, mahakama ya kadhi nk

      c) hufahamu nakama hufahamu nini mtazamo wako.

      Ninakuuliza maswali haya lengo nikutaka kuujuwa ukweli wa pengine Nyerere huyu pia yupo somalia, afghanistan, pakistani, lebanon, syria, libya nk nakwamba machafuko yote yanayoendelea huko ni hujuma za Nyerere na mfumo kristo kama unavyowapotosha watanzania na kuwachochea!

      Naomba majibu ya maswali yangu hapo juu kuthibitisha kwamba wewe sio mchochezi na mchonganishi wa waislamu na wakristo kwa kubuni vitu visivokuwepo.

      Mohamed Said, baada ya utangulizi huo narejerea maswali yangu ya jana kwa ufafanuzi. Angalizo jibu maswali kama yalivyoulizwa na sio siasa au funika kombe mwanaharamu apite kwa nukuu za maandishi zisizobeba maana wala majibu ya hayo maswali




      MAJIBU YA MOHAMED SAID:

      By Mohamed Said
      Umeingiza mambo mengi sana.
      Kuna Zanzibar, elimu ya Waislam, matokeo mabaya ya shule za Kiislam, kuchinja.

      Itakuwa tabu kufanya mjadala uliokuwa hauna mwelekeo ulionyooka.

      Lakini kwa mukhtasari ukitaka historia ya Zanzibar na maendeleo yake itabidi tuanza kwa kuvamiwa
      kwa Zanzibar na jeshi mamluki la Wamakonde kutoka Kipumbwi wakifadhiliwa na utawala wa Nyerere.

      Kuanzia hapa tutaingia katika tatizo la Muungano na kwa nini leo Wazanzibari wanadai nchi yao.

      Kuhusu elimu ya Waislam itatubidi tuje katika njama za Nyerere kuhujumu chuo kikuu cha Kiislam
      kilichokuwa kijengwe Dar es Salaam mwaka 1968 na jinsi alivyotumia uongo na ghilba kuvunja EAMWS
      na kuunda taasisi kibaraka BAKWATA.

      Vipi shule za Waislam hazifanyi vyema inabidi tuje katika hujma ya NECTA kwa wanafunzi wa Kiislam na
      tuupitie waraka wa marehemu Prof. Malima kuhusu yale aliyoyakuta Wizara ya Elimu mwaka 1987.

      Wizara ya Elimu na NECTA vimegeuzwa vigango vya kanisa.

      Kubwa zaidi ni kuwa Waislam kwa muda mrefu hatukuruhusiwa kujioganaizi nje ya BAKWATA kibaraka
      wa serikali.

      Makanisa mnaendelea kwa kupendelewa na serikali iliyojaza watendaji Wakristo sisi tungepewa hayo
      mabilioni ya MoU kati ya Makanisa na Serikali tusingekuwa kama hivi.

      Yapo mengi sasa chagua tuanze na lipi katika hayo hapu juu niliyokugusia.

      Wajerumani waliwaweka Wayahudi katika ghetto kisha wakawa wanawalaumu kwa uchafu.
      Kwenye ghetto hakuna maji wala misala sasa watu wafanyeje?

      Mnatusimanga kwa hospitali mnazoendesha kwa hela ya kodi ya serikali kodi inayolipwa na raia
      wote.

      Tunabanwa na mfumokristo kisha mnatulaumu hatuna maendeleo







      Mohamed said

      katika pita pita zangu nimekutana na post yako hii ya tare 4 January 2013 #914

      Umeongelea kunyanyaswa kwa waislamu katika elimu ni njama ya JK Nyerere - Elimu ya somalia ipo taabani sana na Nyerere hayupo huko

      Nakwamba Nyerere alitumia uongo na ghilba kuvunja EAMWS - lakini ghilba wala uongo wa nyerere haupo Somali na inateketea vibaya

      Necta imegeuka vigango vya kanisa - Somalia haina vigango vya makanisa katika taasisi zake hususani elimu lakini ipo taabani

      Serikali imejaza wakristo kwa upendeleo na kuwaacha waislam - Somalia serikali takribani yote ni waislam hakuna maendeleo

      Wakristo
      wanawasimanga kwa hospitali zilizo jengwa kwa kodi ya watanzania- wasomali pia wanatoa na kukusanya kodi hakuna afya bora, elem wala siasa safi!

      Waislamu wanabanwa na
      mfumo kristo
      - Somalia kuna mfumogani unaowabana wasiendelee



      Last edited by Yericko Nyerere; 22nd May 2013 at 23:14.


    2. Mohamed Said's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 2nd November 2008
      Posts : 5,877
      Rep Power : 339884
      Likes Received
      4713
      Likes Given
      247

      Default Re: Uchochezi wa Mohamedi Said na dhihaka kwa Wapigania Uhuru wa Tanganyika na Zanzibar

      Quote By mdizi View Post
      huyu naye ni mchochezi mkubwa wa chuki za kidini

      watu hawa ni hatari sana kwa taifa letu ... warudishwe kwao
      Kuandika historia ya kweli hakuna hatari yoyote.
      Ondoa hofu yako.

      Hebu soma hapa chini na nionyeshe hatari iko wapi:

      Mwaka wa 1974 Rais Julius Nyerere aliwatwisha Chuo Cha Kivukoni jukumu la kuandika historia ya TANU. Chuo hiki kilianzishwa kama shule ya kuwasomesha makada wa TANU katika mambo ya itikadi, propaganda na uhamasishaji umma wakiiga mfano wa Ruskin College ya Uingereza. Chuo Cha Kivukoni kwa ajili hii kisingeweza kufanya utafiti huru wala kuandika historia sahihi ya TANU.

      Mwaka 1976, katika mkutano wa kumi na sita wa TANU Nyerere alisisitiza tena kuandikwa kwa historia rasmi ya TANU. Lakini historia rasmi ziku zote zimekuwa za kupotosha kama anavyoeleza Maslov:


      ‘’Kuwafuta watu waliopita ni kasoro nyingine katika maandishi yanayohusu historia ya Chama Cha Kikomunisti cha Urusi. Katika vitabu na makala za utafiti, kama vile ni sheria, watu walio muhimu katika historia huwa wanaorodheshwa katika katika ''orodhaí na baadhi yao hawatajwi kabisa.’’

      Historia ya Chama Cha Kikomunisti cha Urusi haina tofauti na historia ya TANU.

      Mwaka 1985, Rais Nyerere alipokuwa anamtunukia digrii ya heshima Basil Davidson, alitoa changamoto kwa Chuo Kikuu Cha Dar es Salaam kuandika historia ya kweli ya Tanzania.

      Mwaka 1988, katika sherehe ya kuadhimisha miaka thelathini ya Azimio la Tabora, Nyerere aliwasifu wanachama wa mwanzo wa TANU ambao walijiunga na chama kati ya mwaka 1954 na mwaka 1958.

      Nyerere alisema: ‘’Hicho kilikuwa kipindi kigumu sana katika historia ya Chama chetu na ni watu wachache sana walikuwa na ujasiri wa kujiunga na chama na kukifanyika kazi.’’

      Jambo la kustaajabisha katika kauli ya Nyerere ni kuwa wakati yeye anawasifu watu waliojiunga na TANU katika ya mwaka wa 1954 na 1958 yeye binafsi hajawaenzi wale ambao siyo tu walijiunga na TANU bali ndiyo waasisi wa TANU yenyewe.

      Kwa hali hii inakuwa vigumu kuamini kama kauli yake ilikuwa inatoka kwenye dhati ya nafsi yake.

    3. bluetooth's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 12th January 2011
      Posts : 2,979
      Rep Power : 1257
      Likes Received
      503
      Likes Given
      189

      Default

      Quote By Mohamed Said View Post
      Kuandika historia ya kweli hakuna hatari yoyote.
      Ondoa hofu yako.

      Hebu soma hapa chini na nionyeshe hatari ilo wapi:

      Mwaka wa 1974 Rais Julius Nyerere aliwatwisha Chuo Cha Kivukoni jukumu la kuandika historia ya TANU. Chuo hiki kilianzishwa kama shule ya kuwasomesha makada wa TANU katika mambo ya itikadi, propaganda na uhamasishaji umma wakiiga mfano wa Ruskin College ya Uingereza. Chuo Cha Kivukoni kwa ajili hii kisingeweza kufanya utafiti huru wala kuandika historia sahihi ya TANU. Mwaka 1976, katika mkutano wa kumi na sita wa TANU Nyerere alisisitiza tena kuandikwa kwa historia rasmi ya TANU. Lakini historia rasmi ziku zote zimekuwa za kupotosha kama anavyoeleza Maslov:

      ‘’Kuwafuta watu waliopita ni kasoro nyingine katika maandishi yanayohusu historia ya Chama Cha Kikomunisti cha Urusi. Katika vitabu na makala za utafiti, kama vile ni sheria, watu walio muhimu katika historia huwa wanaorodheshwa katika katika ëorodhaí na baadhi yao hawatajwi kabisa.’’

      Historia ya Chama Cha Kikomunisti cha Urusi haina tofauti na historia ya TANU. Mwaka 1985, Rais Nyerere alipokuwa anamtunukia digrii ya heshima Basil Davidson, alitoa changamoto kwa Chuo Kikuu Cha Dar es Salaam kuandika historia ya kweli ya Tanzania. Mwaka 1988, katika sherehe ya kuadhimisha miaka thelathini ya Azimio la Tabora, Nyerere aliwasifu wanachama wa mwanzo wa TANU ambao walijiunga na chama kati ya mwaka 1954 na mwaka 1958. Nyerere alisema: ‘’Hicho kilikuwa kipindi kigumu sana katika historia ya Chama chetu na ni watu wachache sana walikuwa na ujasiri wa kujiunga na chama na kukifanyika kazi.’’ Jambo la kustaajabisha katika kauli ya Nyerere ni kuwa wakati yeye anawasifu watu waliojiunga na TANU katika ya mwaka wa 1954 na 1958 yeye binafsi hajawaenzi wale ambao siyo tu walijiunga na TANU bali ndiyo waasisi wa TANU yenyewe. Kwa hali hii inakuwa vigumu kuamini kama kauli yake ilikuwa inatoka kwenye dhati ya nafsi yake.
      sijawahi kusoma upumbavu wa kifikira wa kutunga .... very sorry ... wajaze ujinga majuha wenzio

      you are dangerous in any how
      Mag3 and Leonard Robert like this.

    4. Yericko Nyerere's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd December 2010
      Location : Kigamboni, DSM
      Posts : 12,225
      Rep Power : 79548698
      Likes Received
      8600
      Likes Given
      460

      Default Re: Uchochezi wa Mohamedi Said na dhihaka kwa Wapigania Uhuru wa Tanganyika na Zanzibar

      Quote By Mohamed Said View Post
      Itabidi ufungue uzi mpya tuzungumze kila kitu katika hiyo Wizara na mambo yake.
      Ila kwa sasa ikutoshe tu kuwa Insha Allah hivi karibuni zitasikika taarifa za NECTA.

      Usidhani ni maskhara.
      Mengine hata mimi sijaweza kuamini.

      Hawa jamaa wataalamu kwelikweli.
      Wanajua kuwazunguka Waislam.

      Sasa hivi wanashughulika na shule za kata.
      Maana zimejaza Waislam.

      Kuwa na subra.
      Mkuu umeandaa maasi nini? Kwakweli inatia simanzi sana kama Waislamu wankutumia kama mkombozi wao hii ni hatari.

      Umetumia sana machapisho ya Jan P van Bergen Development and Religion in Tanzania (1981), John Sivalon kama kielelezo cha uthibitisho wa tuhuma zako, Unajaribu kututhibitishia kuwa hawa waliandika kwaniaba ya wakristu jambo ambalo huna haki ya kulifanya.

      Watanzania wanaona na kukuona kuwa wewe ni mchochezi, dhana ya udini uliyoitia katika kitabu chako na kukihalalisha kuwa ndio Historia ya Uhuru, inaleta simanzi sana na kutishia utangamano wetu.
      " Kuna watu wasipokuelewa maneno na vitendo, Mshukuru Mungu, wewe bado unafikra chanya, wakianza kukuelewa jichunguze ni wapi umeanguka maana umeanza kuwaza kama wao"

    5. Yericko Nyerere's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd December 2010
      Location : Kigamboni, DSM
      Posts : 12,225
      Rep Power : 79548698
      Likes Received
      8600
      Likes Given
      460

      Default Re: Uchochezi wa Mohamedi Said na dhihaka kwa Wapigania Uhuru wa Tanganyika na Zanzibar

      Quote By Son of Alaska View Post
      Na wewe sasa you are getting in our nerves-munakasha ndio nini??
      Ni mjadala/mdahalo
      " Kuna watu wasipokuelewa maneno na vitendo, Mshukuru Mungu, wewe bado unafikra chanya, wakianza kukuelewa jichunguze ni wapi umeanguka maana umeanza kuwaza kama wao"

    6. Ritz's Avatar
      JF Tanzanite Member Array
      Join Date : 1st January 2011
      Location : Republic of Nauru
      Posts : 32,053
      Rep Power : 78548477
      Likes Received
      14767
      Likes Given
      2031

      Default Re: Uchochezi wa Mohamedi Said na dhihaka kwa Wapigania Uhuru wa Tanganyika na Zanzibar

      Quote By mdizi View Post
      sijawahi kusoma upumbavu wa kifikira wa kutunga .... very sorry ... wajaze ujinga majuha wenzio

      you are dangerous in any how



      "Kuna kontena la futi 40 lilobeba karatasi za kupigia kura limekamatwa Tunduma"


      Dr.W.Slaa
      "30.10.2010"

      -----------------------

    7. Ritz's Avatar
      JF Tanzanite Member Array
      Join Date : 1st January 2011
      Location : Republic of Nauru
      Posts : 32,053
      Rep Power : 78548477
      Likes Received
      14767
      Likes Given
      2031

      Default Re: Uchochezi wa Mohamedi Said na dhihaka kwa Wapigania Uhuru wa Tanganyika na Zanzibar

      Quote By mdizi View Post
      mtachoma makanisa tena na genge lenu la sheh ponda-mali? uchochezi wa chuki za kidini unawasaidia nini?



      "Kuna kontena la futi 40 lilobeba karatasi za kupigia kura limekamatwa Tunduma"


      Dr.W.Slaa
      "30.10.2010"

      -----------------------

    8. Nguruvi3's Avatar
      JF Platinum Member Array
      Join Date : 21st June 2010
      Location : Kidabashi-Dongobeshi
      Posts : 7,165
      Rep Power : 275339319
      Likes Received
      11361
      Likes Given
      6710

      Default Re: Uchochezi wa Mohamedi Said na dhihaka kwa Wapigania Uhuru wa Tanganyika na Zanzibar

      Quote By Mohamed Said View Post
      Ndugu yangu una ghadhibika haraka.
      Nitachangia kwa kidogo sana.
      Sheikh Ilunga amezungumzia ''kisasi.''
      Imesomwa aya kuhusu kisasi kama Allah alivyosema katika Qur'an.
      Kutokea hapo kinachofata ni ''interpretation'' ya hiyo aya.
      Katika mazingira gani kisasi kitekelezwe na kadhalika.
      Hapo ndipo mimi nikasema huo siyo uwanja wangu ilm hiyo ya kutafsiri
      Qur'an sinayo kwa hiyo sitoweza kutoa fatwa.
      Mzee Said, sina uhakika kama una uwezo mzuri wa kutafsiri mambo.
      Endapo unao basi kuna wakati unajifanya kama vile ''zumbu kuku'' hata kama unaelewa kuwa kufanya hivyo kunakuvunjia heshima.
      So sad mzee.

      Ukitazama video ya Ilunga utaona ameeleza kisa cha kuuawawa kwa Sheikh Rogo. Tunafahamu kuwa kulikuwa na mzozo kati ya serikali ya Kenya na watu wa Mombasa. Tunafahamu kuwa Sheikh Rogo alikuwa ana matatizo ya kunasaibishwa na Alshaab. Vyovyote itakavyokuwa iwe ukweli au uongo, kinachobaki ni kuwa kulikuwa na mzozo wa Rogo na Serikali.

      Ustaadhi Ilunga anasema kuwa akiuawa sheikh basi watu waende wakaue askofu, padri n.k. tena akasema fanyeni kwa siri ikiwezekana. Hapa maana yake amehusisha kifo cha Rogo na Maaskofu au mapadri jambo ambalo si kweli.

      Hata kama atakuwa amehusisha hivyo na tujifanye wapumbavu kukubali, hayo ya Kenya yanaingiaje Tanzania?
      Kwa mantiki hiyo Ilunga amechomeka aya kuhalaisha kitendo hicho kisichohusiana na dini asilani.

      Kwa mtazamo na mkanganyiko huo, haihitaji Ilm au ulmaa kwasababu mlolongo mzima wa mawaidha yake hauna mpangilio na hivyo aliamua from no where kuingiza chuki kwa kutumia aya.

      Ikifika hapo hakuna short cut! narudia mwislam mwenye kufuata mafunzo ya dini yake, mwenye weledi hahitaji hata ustadhi kutafsiri aya kwasababu aya imechomekwa tu pasipo kuhusika.

      Mwislam mwenye itikadi na ajuae daawa na ulinganifu hawezi kumtafuta hata maalim wa madrasa kupata tafsiri ya kitu kisischokuwepo ab initio. Kitu kisichokuwepo kwasababu ugomvi wa Rogo na serikali ya Kenya hauna uhusiano na mauaji ya maaskofu au mapadre wa Tanzania.

      Kwahili Mohamed endelea kutangaza CD na DVD za uhalifu na zinazoidhalilisha dini , wenye akili na macho wanaona.
      Hakuna sababu za kujificha nyuma ya ulamaa, ilm n.k. Ni mambo mawili unashabikia au unakataa uhalifu. period.

      Wanajamvi,
      Mara nyingi sana tumewaambia kuhusu MS kukimbia maswali au kushindwa kutetea hoja zake. Ukifuatilia hoja yake kuhusu Kighoma Malima,Mohamed ameonyesha tatizo lililomsibu Malima ni uteuzi wa wakurugenzi.
      Kwamba hilo ndilo aliliona pale wizara ya elimu.
      Sina uhakika kwasababu sina uwezo wa kuhoji ''marehemu' au kuwasemea baada ya kupunzika kwa amani R.I.P.

      Huko nyuma Mohamed aliwahi kusema Malima ndiye alibadili mfumo na kuweka namba za watahiniwa.
      Tulimuuliza kama anajua namba zilianza kutumika lini, HAKUWEZA na alisema ''Katafuteni wizara ya elimu'' Mtafiti huyo anatetea hoja!!

      Leo ameacha kabisa kugusia swala hilo kwa vile amegundua kuwa hana majibu yake, na linaweza kuvunja nguvu ya hoja zake. AMEKIMBIA kulisema asilani. Hii maana yake ni nini? Maana yake ni kuwa Mohamed anaongea na kueleza nadhari kwa hisia na si uhalisia, sasa anajifunza. Anapandikiza hisia za asizoweza kuzitetea na sasa amepata shule JF.

      Ndivyo ilivyo kwa mambo mengi tu ambayo amekuwa anabadilisha position kila uchao( ushihidi upo JF)
      Mag3 and sweke 34 like this.

    9. Ritz's Avatar
      JF Tanzanite Member Array
      Join Date : 1st January 2011
      Location : Republic of Nauru
      Posts : 32,053
      Rep Power : 78548477
      Likes Received
      14767
      Likes Given
      2031

      Default Re: Uchochezi wa Mohamedi Said na dhihaka kwa Wapigania Uhuru wa Tanganyika na Zanzibar

      Quote By mdizi View Post
      huyu naye ni mchochezi mkubwa wa chuki za kidini

      watu hawa ni hatari sana kwa taifa letu ... warudishwe kwao



      "Kuna kontena la futi 40 lilobeba karatasi za kupigia kura limekamatwa Tunduma"


      Dr.W.Slaa
      "30.10.2010"

      -----------------------

    10. JokaKuu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 31st July 2006
      Posts : 8,588
      Rep Power : 7615
      Likes Received
      4918
      Likes Given
      6478

      Default Re: Uchochezi wa Mohamedi Said na dhihaka kwa Wapigania Uhuru wa Tanganyika na Zanzibar

      Quote By Yericko Nyerere View Post
      Mkuu umeandaa maasi nini? Kwakweli inatia simanzi sana kama Waislamu wankutumia kama mkombozi wao hii ni hatari.

      Umetumia sana machapisho ya Jan P van Bergen Development and Religion in Tanzania (1981), John Sivalon kama kielelezo cha uthibitisho wa tuhuma zako, Unajaribu kututhibitishia kuwa hawa waliandika kwaniaba ya wakristu jambo ambalo huna haki ya kulifanya.

      Watanzania wanaona na kukuona kuwa wewe ni mchochezi, dhana ya udini uliyoitia katika kitabu chako na kukihalalisha kuwa ndio Historia ya Uhuru, inaleta simanzi sana na kutishia utangamano wetu.
      Yericko Nyerere,

      ..Mohamed Said na wenzake hawakuwatendea haki waandishi kama Sivalon na Van Bergen.

      ..wao wananyanyua sentensi mbili tatu toka kwenye hivyo vitabu na ku-conclude kwamba Mwalimu alikuwa anapendelea Wakristo.

      ..Zaidi wanatumia udhaifu wa wa-Tanzania kutokusoma kupotosha ukweli wa kilichoandikwa kwenye vitabu hivyo.

      ..Iko siku watu watakwenda kwenye hivyo vitabu ambavyo wanadai proves their point na kuvisoma na nina hakika watakuja na conclusions tofauti kabisa.
      Yericko Nyerere likes this.

    11. Boko haram's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 7th November 2011
      Location : Maiduguri Nigeria
      Posts : 2,844
      Rep Power : 1100
      Likes Received
      985
      Likes Given
      1763

      Default

      Quote By mdizi View Post
      huyu naye ni mchochezi mkubwa wa chuki za kidini

      watu hawa ni hatari sana kwa taifa letu ... warudishwe kwao
      kasome signature ya Rits ndio utajua mchochezi nani

    12. Mag3's Avatar
      JF Gold Member Array
      Join Date : 31st May 2008
      Posts : 4,879
      Rep Power : 173132020
      Likes Received
      4222
      Likes Given
      4173

      Default Re: Uchochezi wa Mohamedi Said na dhihaka kwa Wapigania Uhuru wa Tanganyika na Zanzibar

      Quote By mdizi View Post
      sijawahi kusoma upumbavu wa kifikira wa kutunga .... very sorry ... wajaze ujinga majuha wenzio. You are dangerous in any how
      Wapo wanaoziamini hizi hadithi za Mohamed Said kama ndio ukweli...tazama tu listi ya wanaozichangamkia, humo humkosi Ritz et al. Hao wazee wa Mohamed Said hakuna hata mojawapo aliyeziongoza AA, TAA wala TANU, huo ndio ukweli. Yuko mojawapo aliyetaka kushindana na Mwalimu Nyerere katika kuiongoza TANU ilipoanzishwa lakini hakuweza kuambulia hata kura za waswahili wenzake wa Gerezani, huo pia ndio ukweli. Majuha kama kawaida yao wanalishwa uwongo na wao wanaitikia hewala bwana, hakuna utumwa unaozidi utumwa wa akili. Huyu Mohamed Said si lolote, si chochote bali mchochezi...anashinda kwa uchochezi, anakula kwa uchochezi na anaishi kwa uchochezi.
      Kibunango and mdizi like this.
      Its funny how sometimes
      the very people you'd take a bullet for,
      are the ones behind the trigger.

    13. Yericko Nyerere's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd December 2010
      Location : Kigamboni, DSM
      Posts : 12,225
      Rep Power : 79548698
      Likes Received
      8600
      Likes Given
      460

      Default Re: Uchochezi wa Mohamedi Said na dhihaka kwa Wapigania Uhuru wa Tanganyika na Zanzibar

      Quote By JokaKuu View Post
      Yericko Nyerere,

      ..Mohamed Said na wenzake hawakuwatendea haki waandishi kama Sivalon na Van Bergen.

      ..wao wananyanyua sentensi mbili tatu toka kwenye hivyo vitabu na ku-conclude kwamba Mwalimu alikuwa anapendelea Wakristo.

      ..Zaidi wanatumia udhaifu wa wa-Tanzania kutokusoma kupotosha ukweli wa kilichoandikwa kwenye vitabu hivyo.

      ..Iko siku watu watakwenda kwenye hivyo vitabu ambavyo wanadai proves their point na kuvisoma na nina hakika watakuja na conclusions tofauti kabisa.
      Nashukuru mkuu nawe kwakulibaini hilo, kwakeli nabaki kustaajabu tu kama tanzania kuna watu wa aina ya Mohamed Said na wanazidi kujinasibisha kwa vina na mapambio ya uchochezi.
      " Kuna watu wasipokuelewa maneno na vitendo, Mshukuru Mungu, wewe bado unafikra chanya, wakianza kukuelewa jichunguze ni wapi umeanguka maana umeanza kuwaza kama wao"

    14. Yericko Nyerere's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd December 2010
      Location : Kigamboni, DSM
      Posts : 12,225
      Rep Power : 79548698
      Likes Received
      8600
      Likes Given
      460

      Default Re: Uchochezi wa Mohamedi Said na dhihaka kwa Wapigania Uhuru wa Tanganyika na Zanzibar

      Quote By Nguruvi3 View Post
      Mzee Said, sina uhakika kama una uwezo mzuri wa kutafsiri mambo.
      Endapo unao basi kuna wakati unajifanya kama vile ''zumbu kuku'' hata kama unaelewa kuwa kufanya hivyo kunakuvunjia heshima.
      So sad mzee.

      Ukitazama video ya Ilunga utaona ameeleza kisa cha kuuawawa kwa Sheikh Rogo. Tunafahamu kuwa kulikuwa na mzozo kati ya serikali ya Kenya na watu wa Mombasa. Tunafahamu kuwa Sheikh Rogo alikuwa ana matatizo ya kunasaibishwa na Alshaab. Vyovyote itakavyokuwa iwe ukweli au uongo, kinachobaki ni kuwa kulikuwa na mzozo wa Rogo na Serikali.

      Ustaadhi Ilunga anasema kuwa akiuawa sheikh basi watu waende wakaue askofu, padri n.k. tena akasema fanyeni kwa siri ikiwezekana. Hapa maana yake amehusisha kifo cha Rogo na Maaskofu au mapadri jambo ambalo si kweli.

      Hata kama atakuwa amehusisha hivyo na tujifanye wapumbavu kukubali, hayo ya Kenya yanaingiaje Tanzania?
      Kwa mantiki hiyo Ilunga amechomeka aya kuhalaisha kitendo hicho kisichohusiana na dini asilani.

      Kwa mtazamo na mkanganyiko huo, haihitaji Ilm au ulmaa kwasababu mlolongo mzima wa mawaidha yake hauna mpangilio na hivyo aliamua from no where kuingiza chuki kwa kutumia aya.

      Ikifika hapo hakuna short cut! narudia mwislam mwenye kufuata mafunzo ya dini yake, mwenye weledi hahitaji hata ustadhi kutafsiri aya kwasababu aya imechomekwa tu pasipo kuhusika.

      Mwislam mwenye itikadi na ajuae daawa na ulinganifu hawezi kumtafuta hata maalim wa madrasa kupata tafsiri ya kitu kisischokuwepo ab initio. Kitu kisichokuwepo kwasababu ugomvi wa Rogo na serikali ya Kenya hauna uhusiano na mauaji ya maaskofu au mapadre wa Tanzania.

      Kwahili Mohamed endelea kutangaza CD na DVD za uhalifu na zinazoidhalilisha dini , wenye akili na macho wanaona.
      Hakuna sababu za kujificha nyuma ya ulamaa, ilm n.k. Ni mambo mawili unashabikia au unakataa uhalifu. period.

      Wanajamvi,
      Mara nyingi sana tumewaambia kuhusu MS kukimbia maswali au kushindwa kutetea hoja zake. Ukifuatilia hoja yake kuhusu Kighoma Malima,Mohamed ameonyesha tatizo lililomsibu Malima ni uteuzi wa wakurugenzi.
      Kwamba hilo ndilo aliliona pale wizara ya elimu.
      Sina uhakika kwasababu sina uwezo wa kuhoji ''marehemu' au kuwasemea baada ya kupunzika kwa amani R.I.P.

      Huko nyuma Mohamed aliwahi kusema Malima ndiye alibadili mfumo na kuweka namba za watahiniwa.
      Tulimuuliza kama anajua namba zilianza kutumika lini, HAKUWEZA na alisema ''Katafuteni wizara ya elimu'' Mtafiti huyo anatetea hoja!!

      Leo ameacha kabisa kugusia swala hilo kwa vile amegundua kuwa hana majibu yake, na linaweza kuvunja nguvu ya hoja zake. AMEKIMBIA kulisema asilani. Hii maana yake ni nini? Maana yake ni kuwa Mohamed anaongea na kueleza nadhari kwa hisia na si uhalisia, sasa anajifunza. Anapandikiza hisia za asizoweza kuzitetea na sasa amepata shule JF.

      Ndivyo ilivyo kwa mambo mengi tu ambayo amekuwa anabadilisha position kila uchao( ushihidi upo JF)
      Nafurahi sana kuona nimeungana na watu wenye akili timamu werevu na wajuvi wa historia ya nchi yetu tuliokataa kuburuzwa na Shekhe Mohamed Said mwenye upeo wa kimadrasa, anaewaburuza waislamu wasio na hatia katika nchi hii.
      " Kuna watu wasipokuelewa maneno na vitendo, Mshukuru Mungu, wewe bado unafikra chanya, wakianza kukuelewa jichunguze ni wapi umeanguka maana umeanza kuwaza kama wao"

    15. sweke 34's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 29th January 2012
      Posts : 694
      Rep Power : 590
      Likes Received
      219
      Likes Given
      257

      Default Re: Uchochezi wa Mohamedi Said na dhihaka kwa Wapigania Uhuru wa Tanganyika na Zanzibar

      Quote By Ritz View Post
      Naona umeishiwa hoja sasa umejikita kwenye viroja.

      Leo siku ya tatu nakuona upo kwenye huu uzi ambayo unasema porojo na mazezeta.

      Namshukuru sana Mohamed Said, kwa kutoa darsa muruwa. Kuna watu wanamkejeli huku wanajifunza kwake.

      Ukiona mtu anaponda kitu halafu bado anakifuatilia kwa umakini wa hali ya juu hujue kavutiwa na nondo.
      Unafikiri Mohamed Said anaweza kunifundisha nini mimi? Anawafundisha nyinyi ambao amawashikia akili zenu...
      Yericko Nyerere likes this.

    16. Udadisi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 12th July 2008
      Posts : 5,195
      Rep Power : 6675
      Likes Received
      1177
      Likes Given
      1434

      Default Re: Uchochezi wa Mohamedi Said na dhihaka kwa Wapigania Uhuru wa Tanganyika na Zanzibar

      Quote By JokaKuu View Post
      Yericko Nyerere,

      ..Mohamed Said na wenzake hawakuwatendea haki waandishi kama Sivalon na Van Bergen.

      ..wao wananyanyua sentensi mbili tatu toka kwenye hivyo vitabu na ku-conclude kwamba Mwalimu alikuwa anapendelea Wakristo.

      ..Zaidi wanatumia udhaifu wa wa-Tanzania kutokusoma kupotosha ukweli wa kilichoandikwa kwenye vitabu hivyo.

      ..Iko siku watu watakwenda kwenye hivyo vitabu ambavyo wanadai proves their point na kuvisoma na nina hakika watakuja na conclusions tofauti kabisa.
      Kwenye hicho kitabu cha van Bergen kuna barua nzito ya Nyerere kwenye Appendix 15
      "Each generation must, out of relative obscurity, discover its mission, fulfil it, or betray it"/Kila kizazi, katika utata wa kipindi chake, lazima kiutambue wajibu wake na kiutekeleze au kiusaliti - Frantz Fanon

    17. Spike Lee's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 17th October 2012
      Posts : 614
      Rep Power : 536
      Likes Received
      223
      Likes Given
      10

      Default Re: Uchochezi wa Mohamedi Said na dhihaka kwa Wapigania Uhuru wa Tanganyika na Zanzibar

      Mjadala mzuri sana tunajifunza mengi.
      "Muda wangu mwingi ninakuwa nipo na maadui zangu kuliko muda ninao kuwa na familia yangu..."


    18. sweke 34's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 29th January 2012
      Posts : 694
      Rep Power : 590
      Likes Received
      219
      Likes Given
      257

      Default Re: Uchochezi wa Mohamedi Said na dhihaka kwa Wapigania Uhuru wa Tanganyika na Zanzibar

      Quote By Nguruvi3 View Post
      Mzee Said, sina uhakika kama una uwezo mzuri wa kutafsiri mambo.
      Endapo unao basi kuna wakati unajifanya kama vile ''zumbu kuku'' hata kama unaelewa kuwa kufanya hivyo kunakuvunjia heshima.
      So sad mzee.

      Ukitazama video ya Ilunga utaona ameeleza kisa cha kuuawawa kwa Sheikh Rogo. Tunafahamu kuwa kulikuwa na mzozo kati ya serikali ya Kenya na watu wa Mombasa. Tunafahamu kuwa Sheikh Rogo alikuwa ana matatizo ya kunasaibishwa na Alshaab. Vyovyote itakavyokuwa iwe ukweli au uongo, kinachobaki ni kuwa kulikuwa na mzozo wa Rogo na Serikali.

      Ustaadhi Ilunga anasema kuwa akiuawa sheikh basi watu waende wakaue askofu, padri n.k. tena akasema fanyeni kwa siri ikiwezekana. Hapa maana yake amehusisha kifo cha Rogo na Maaskofu au mapadri jambo ambalo si kweli.

      Hata kama atakuwa amehusisha hivyo na tujifanye wapumbavu kukubali, hayo ya Kenya yanaingiaje Tanzania?
      Kwa mantiki hiyo Ilunga amechomeka aya kuhalaisha kitendo hicho kisichohusiana na dini asilani.

      Kwa mtazamo na mkanganyiko huo, haihitaji Ilm au ulmaa kwasababu mlolongo mzima wa mawaidha yake hauna mpangilio na hivyo aliamua from no where kuingiza chuki kwa kutumia aya.

      Ikifika hapo hakuna short cut! narudia mwislam mwenye kufuata mafunzo ya dini yake, mwenye weledi hahitaji hata ustadhi kutafsiri aya kwasababu aya imechomekwa tu pasipo kuhusika.

      Mwislam mwenye itikadi na ajuae daawa na ulinganifu hawezi kumtafuta hata maalim wa madrasa kupata tafsiri ya kitu kisischokuwepo ab initio. Kitu kisichokuwepo kwasababu ugomvi wa Rogo na serikali ya Kenya hauna uhusiano na mauaji ya maaskofu au mapadre wa Tanzania.

      Kwahili Mohamed endelea kutangaza CD na DVD za uhalifu na zinazoidhalilisha dini , wenye akili na macho wanaona.
      Hakuna sababu za kujificha nyuma ya ulamaa, ilm n.k. Ni mambo mawili unashabikia au unakataa uhalifu. period.

      Wanajamvi,
      Mara nyingi sana tumewaambia kuhusu MS kukimbia maswali au kushindwa kutetea hoja zake. Ukifuatilia hoja yake kuhusu Kighoma Malima,Mohamed ameonyesha tatizo lililomsibu Malima ni uteuzi wa wakurugenzi.
      Kwamba hilo ndilo aliliona pale wizara ya elimu.
      Sina uhakika kwasababu sina uwezo wa kuhoji ''marehemu' au kuwasemea baada ya kupunzika kwa amani R.I.P.

      Huko nyuma Mohamed aliwahi kusema Malima ndiye alibadili mfumo na kuweka namba za watahiniwa.
      Tulimuuliza kama anajua namba zilianza kutumika lini, HAKUWEZA na alisema ''Katafuteni wizara ya elimu'' Mtafiti huyo anatetea hoja!!

      Leo ameacha kabisa kugusia swala hilo kwa vile amegundua kuwa hana majibu yake, na linaweza kuvunja nguvu ya hoja zake. AMEKIMBIA kulisema asilani. Hii maana yake ni nini? Maana yake ni kuwa Mohamed anaongea na kueleza nadhari kwa hisia na si uhalisia, sasa anajifunza
      . Anapandikiza hisia za asizoweza kuzitetea na sasa amepata shule JF.

      Ndivyo ilivyo kwa mambo mengi tu ambayo amekuwa anabadilisha position kila uchao( ushihidi upo JF)
      Leo ametudokezea single yake mpya anayoifanyia final touches...Shule za Kata


      By Mohamed Said
      Itabidi ufungue uzi mpya tuzungumze kila kitu katika hiyo Wizara na mambo yake.
      Ila kwa sasa ikutoshe tu kuwa Insha Allah hivi karibuni zitasikika taarifa za NECTA.


      Usidhani ni maskhara.
      Mengine hata mimi sijaweza kuamini.

      Hawa jamaa wataalamu kwelikweli.
      Wanajua kuwazunguka Waislam.

      Sasa hivi wanashughulika na shule za kata.
      Maana zimejaza Waislam.

      Kuwa na subra.

    19. Yericko Nyerere's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd December 2010
      Location : Kigamboni, DSM
      Posts : 12,225
      Rep Power : 79548698
      Likes Received
      8600
      Likes Given
      460

      Default Re: Uchochezi wa Mohamedi Said na dhihaka kwa Wapigania Uhuru wa Tanganyika na Zanzibar

      Ndugu yangu Mohamed Said sijui kama unatambua mchango wa Adam Sapi?

      Kwa taarifa yako mkoa wa Iringa umeweka rekodi kwa kutoa maspika wawili wa nchi hii, mwingine akiwa ni spika wa sasa, Anne Semamba Makinda ambaye ni wa kabila la Wabena kutoka mkoani humo.
      Sapi alikuwa spika wa bunge la Tanganyika tangu Desemba 27, 1962, akashikilia nafasi hiyo kwa ufanisi mkubwa hadi Aprili 25, 1994.
      Mwaka 1973 hadi 1975 aliuacha wadhifa huo kwa muda baada ya kuteuliwa na Rais Julius Nyerere kuwa Waziri wa Nchi wa Maendeleo ya Mji Mkuu (CDA).
      Mtanzania huyo alivunja rekodi ya kushika wadhifa huo kwa muda mrefu zaidi na alifanikiwa kufanya kazi yake bila matatizo kwani alikuwa akisimamia bunge la chama kimoja ambalo lilikuwa la watu ‘dugu moja’.
      Akijulikana kama Mtwa (Chifu), Sapi alikuwa Mwafrika wa kwanza nchini kupewa cheo cha heshima cha Kepteni wa jeshi la wakoloni wa Uingereza la King’s African Rifles (KAR) ambalo ‘Waswahili’ walilitamka kama ‘KEYA’ wakimaanisha ‘kei ei ara’.
      Ni chifu Adam Sapi Mkwawa, aliyekuwa Mhehe wa Kalenga, muumini wa dini ya Kiislam ambaye alifariki dunia Juni 25, 1999 kutokana na shinikizo la juu la damu.

      Unataka wahehe nao waje na historia yao ya Uhuru wa Tanganyika?
      " Kuna watu wasipokuelewa maneno na vitendo, Mshukuru Mungu, wewe bado unafikra chanya, wakianza kukuelewa jichunguze ni wapi umeanguka maana umeanza kuwaza kama wao"

    20. Ritz's Avatar
      JF Tanzanite Member Array
      Join Date : 1st January 2011
      Location : Republic of Nauru
      Posts : 32,053
      Rep Power : 78548477
      Likes Received
      14767
      Likes Given
      2031

      Default

      Quote By Mag3 View Post
      Wapo wanaoziamini hizi hadithi za Mohamed Said kama ndio ukweli...tazama tu listi ya wanaozichangamkia, humo humkosi Ritz et al. Hao wazee wa Mohamed Said hakuna hata mojawapo aliyeziongoza AA, TAA wala TANU, huo ndio ukweli. Yuko mojawapo aliyetaka kushindana na Mwalimu Nyerere katika kuiongoza TANU ilipoanzishwa lakini hakuweza kuambulia hata kura za waswahili wenzake wa Gerezani, huo pia ndio ukweli. Majuha kama kawaida yao wanalishwa uwongo na wao wanaitikia hewala bwana, hakuna utumwa unaozidi utumwa wa akili. Huyu Mohamed Said si lolote, si chochote bali mchochezi...anashinda kwa uchochezi, anakula kwa uchochezi na anaishi kwa uchochezi.
      Sijui unakasirishwa na nini mpaka unatoa lugha za kejeli.

    21. Yericko Nyerere's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd December 2010
      Location : Kigamboni, DSM
      Posts : 12,225
      Rep Power : 79548698
      Likes Received
      8600
      Likes Given
      460

      Default Re: Uchochezi wa Mohamedi Said na dhihaka kwa Wapigania Uhuru wa Tanganyika na Zanzibar

      Quote By Companero View Post
      Kwenye hicho kitabu cha van Bergen kuna barua nzito ya Nyerere kwenye Appendix 15
      Lakini barua hiyo ndugu Mohamed hajaitaja na wala haoni umuhimu wake.
      " Kuna watu wasipokuelewa maneno na vitendo, Mshukuru Mungu, wewe bado unafikra chanya, wakianza kukuelewa jichunguze ni wapi umeanguka maana umeanza kuwaza kama wao"


    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...