JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Telegraph From Iddi Amin Dada kwa Nyerere Kisa cha Vita ya Kagera?

    Report Post
    Page 1 of 3 123 LastLast
    Results 1 to 20 of 54
    1. Duduwasha's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd November 2010
      Posts : 2,702
      Rep Power : 6334
      Likes Received
      565
      Likes Given
      430

      Default Telegraph From Iddi Amin Dada kwa Nyerere Kisa cha Vita ya Kagera?

      Nimejaribu kuisoma na kutafakari hii telegraph(Simu ya Maandishi) ... na nimejiuliza maswali bila kupata jibu je inawezekana ilimuudhi sana j.k Nyerere(r.i.p) hadi akaamua potelea mbali kama vita ipigwe na aonekane na Mwanamume! nchi haijasiamama hadi leo hii Dollar ya mmarekani ilikuwa haipishani na Shillings Yetu....

      Hebu isomeni kwa wale waliokuwa hawaijui na Tujadili... Nilishawahi sikia kuwa Iddi Amin aliitizama Tanzania Nzima akasema Anaona wanawake tu na mwanamume ni mmoja tu Mti Mkavu Gen Mayunga(r.i.p)... nadhani nchi hii ilipigana vita kwa sababu ya Matusi tu ya Iddi Amini Dada


      A telegraph from Idi Amin Dada to Julius Nyerere: “I want to assure you that I love you very much and if you had been a woman I would have considered marrying you, although your head is full of grey hairs. But as you are a man, that possibility does not arise”


      Saidi rashidi and Majanga90 like this.


    2. Bujibuji's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 4th February 2009
      Location : NYUMBANI PANONO
      Posts : 21,310
      Rep Power : 51527569
      Likes Received
      11016
      Likes Given
      9193

      Default Re: Telegraph From Iddi Amin Dada kwa Nyerere Kisa cha Vita ya Kagera?

      Quote By Duduwasha View Post

      A telegraph from Idi Amin Dada to Julius Nyerere: “I want to assure you that I love you very much and if you had been a woman I would have considered marrying you, although your head is full of grey hairs. But as you are a man, that possibility does not arise”


      Source please.....
      KAZI NDIO MSINGI WA MAENDELEO. NCHI MASIKINI HAIWEZI KUENDELEA KWA MSINGI WA FEDHA. NCHI MASIKINI HAIWEZI KUJITAWALA KAMA INATEGEMEA MSAADA KUTOKA NCHI ZA NJE- J. K. NYERERE

    3. MNYISANZU's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st October 2011
      Posts : 6,596
      Rep Power : 2206
      Likes Received
      707
      Likes Given
      82

      Default Re: Telegraph From Iddi Amin Dada kwa Nyerere Kisa cha Vita ya Kagera?

      Nimewahi kusikia kuhusu haya matusi. Amin alimdharau sana Nyerere na Tanzania kwa ujumla. Tulimpiga ili kulinda hadhi ya nchi yetu. RIP BABA WA TAIFA. TUTAKUKUMBUKA KWA USHUJAA WAKO

    4. Duduwasha's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd November 2010
      Posts : 2,702
      Rep Power : 6334
      Likes Received
      565
      Likes Given
      430

      Default Re: Telegraph From Iddi Amin Dada kwa Nyerere Kisa cha Vita ya Kagera?

      Quote By Bujibuji View Post
      Source please.....
      Wazee wa Uganda na inasemekana Nyerere hakujibu kitu

    5. Yericko Nyerere's Avatar
      Banned Array
      Join Date : 22nd December 2010
      Location : Kigamboni, DSM
      Posts : 11,916
      Rep Power : 0
      Likes Received
      7720
      Likes Given
      443

      Default Re: Telegraph From Iddi Amin Dada kwa Nyerere Kisa cha Vita ya Kagera?

      Si hilo tu, Idd Amin alikuwa fedhuri sana dhidi ya Mwalimu, tulifikia hatua ya kumchapa baada ya kutukaa kichwani kwelikweli

    6. Clean9

    7. Sideeq's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 12th December 2009
      Posts : 2,360
      Rep Power : 1021
      Likes Received
      403
      Likes Given
      7

      Default Re: Telegraph From Iddi Amin Dada kwa Nyerere Kisa cha Vita ya Kagera?

      Kumbe vilikuwa vita vya kibinafsi! vikituacha wengine kulipia hadi leo hii,achilia mbali waliomwaga damu zao, walioachwa wajane, watoto walioingizwa katika uyatima...

    8. kadoda11's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 6th January 2011
      Location : Planet Earth
      Posts : 5,616
      Rep Power : 2370192
      Likes Received
      1803
      Likes Given
      294

      Default Re: Telegraph From Iddi Amin Dada kwa Nyerere Kisa cha Vita ya Kagera?

      Quote By Duduwasha View Post
      Nimejaribu kuisoma na kutafakari hii telegraph(Simu ya Maandishi) ... na nimejiuliza maswali bila kupata jibu je inawezekana ilimuudhi sana j.k Nyerere(r.i.p) hadi akaamua potelea mbali kama vita ipigwe na aonekane na Mwanamume! nchi haijasiamama hadi leo hii Dollar ya mmarekani ilikuwa haipishani na Shillings Yetu....

      Hebu isomeni kwa wale waliokuwa hawaijui na Tujadili... Nilishawahi sikia kuwa Iddi Amin aliitizama Tanzania Nzima akasema Anaona wanawake tu na mwanamume ni mmoja tu Mti Mkavu Gen Mayunga(r.i.p)... nadhani nchi hii ilipigana vita kwa sababu ya Matusi tu ya Iddi Amini Dada


      A telegraph from Idi Amin Dada to Julius Nyerere: “I want to assure you that I love you very much and if you had been a woman I would have considered marrying you, although your head is full of grey hairs. But as you are a man, that possibility does not arise”
      duh hii ilikuwa ni dharau kubwa sana kwa mwl.....wale mabingwa wa kubadili signatures chukueni hiyo.
      "The only true wisdom is in knowing you know nothing"

    9. Entuntumuki's Avatar
      Member Array
      Join Date : 24th December 2011
      Posts : 88
      Rep Power : 460
      Likes Received
      16
      Likes Given
      86

      Default Re: Telegraph From Iddi Amin Dada kwa Nyerere Kisa cha Vita ya Kagera?

      Ingekuwa hivyo, matusi ya nguoni yasiokuwa na maana yoyote binadamu anayotukanwa kila kuchao angeamua kutoyadharau na kuyafanyia kazi, mapigano yangetamalaki hapa duniani!

    10. Ndahani's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd June 2008
      Location : Somewhere
      Posts : 10,846
      Rep Power : 4325
      Likes Received
      3354
      Likes Given
      6416

      Default Re: Telegraph From Iddi Amin Dada kwa Nyerere Kisa cha Vita ya Kagera?

      Quote By Sideeq View Post
      Kumbe vilikuwa vita vya kibinafsi! vikituacha wengine kulipia hadi leo hii,achilia mbali waliomwaga damu zao, walioachwa wajane, watoto walioingizwa katika uyatima...
      Hivi upi uelewa wetu kwenye national security issues? Kwanini tulikwenda Comoro? Kwanini tulitaka kwenda Congo?
      We are all inventors, each sailing out on a voyage of discovery, guided each by a private chart, of which there is no duplicate. The world is all gates, all opportunities.
      Ralph Waldo Emerson

    11. #10
      Elli's Avatar
      JF Gold Member Array
      Join Date : 17th March 2008
      Location : Kijito-Upele
      Posts : 14,452
      Rep Power : 238442257
      Likes Received
      5478
      Likes Given
      4360

      Default Re: Telegraph From Iddi Amin Dada kwa Nyerere Kisa cha Vita ya Kagera?

      Duh hii haijakaa vizuri, ina maana Mzee wetu alikua kama Kopa?
      ...but what MAN is entirely without Evil intent in the Silence of his Soul???

    12. ERIC JOSEPH's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 10th August 2011
      Location : MBEYA TANZANIA
      Posts : 540
      Rep Power : 571
      Likes Received
      48
      Likes Given
      2

      Default Re: Telegraph From Iddi Amin Dada kwa Nyerere Kisa cha Vita ya Kagera?

      Source yake ni nin.napo idd alikuwa na dharau sana.ebu fikilia km zile vulugu za mbagala na kaliako angekuwepo mkapa madarakan asingevumilia pia namin ht huo ujumbe ungemkuta kipindi cha mwalimu laziba tu angemuadhibu.ona jk pamoja na0matamko alishindwa kuzihilisha nguvu ya dora



      0


      0


      0

    13. cecane's Avatar
      Member Array
      Join Date : 11th September 2009
      Location : Tunduru ya Mwisho
      Posts : 11
      Rep Power : 564
      Likes Received
      0
      Likes Given
      9

      Default Re: Telegraph From Iddi Amin Dada kwa Nyerere Kisa cha Vita ya Kagera?

      Pia ukiangalia Documentary hii "People Must Love Their Leader! ", katika mahojiano utamsikia Idd Amin mwenyewe akielezea kuhusu hiyo telegram aliyomtumia na Mwalimu (R.I.P).

      angalia hii video iko attached hapo chini, pia video nzima (Documentary) unaweza iangalia online hapa
      People Must Love Their Leader! | Watch Documentary Online Free - Documentary Heaven
      Attached Files

    14. Grand Master Dulla's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 20th July 2012
      Posts : 358
      Rep Power : 484
      Likes Received
      100
      Likes Given
      621

      Default Re: Telegraph From Iddi Amin Dada kwa Nyerere Kisa cha Vita ya Kagera?

      Hiyo telegraph ni ya kweli kabisa na source yake ni ile documentary ya maisha ya idd amin,ni kweli kabisa nyerere hakumjibu
      ila idd amin alifanya hivyo kwa sababu alikuwa hana namna ya kuminsult nyerere kutokana na vitendo vya uchokozi vilivyokuwa vinafanywa na tz wakati huo dhidi ya serikali yake,ndiyo ili kumuumiza ikabidi awe ana mtukana mara kwa mara kuonyesha kutokuridhika kwake na vitendo hivyo vya nyerere.
      HatibuZ likes this.

    15. #14
      KVM's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 11th February 2011
      Posts : 803
      Rep Power : 648
      Likes Received
      302
      Likes Given
      131

      Default Re: Telegraph From Iddi Amin Dada kwa Nyerere Kisa cha Vita ya Kagera?

      Quote By Duduwasha View Post
      Nimejaribu kuisoma na kutafakari hii telegraph(Simu ya Maandishi) ... na nimejiuliza maswali bila kupata jibu je inawezekana ilimuudhi sana j.k Nyerere(r.i.p) hadi akaamua potelea mbali kama vita ipigwe na aonekane na Mwanamume! nchi haijasiamama hadi leo hii Dollar ya mmarekani ilikuwa haipishani na Shillings Yetu....
      Hapo kwenye nyekundu nani alikuambia?

    16. Buchanan's Avatar
      JF Gold Member Array
      Join Date : 19th May 2009
      Location : Somewhere!
      Posts : 11,359
      Rep Power : 11080529
      Likes Received
      1186
      Likes Given
      398

      Default Re: Telegraph From Iddi Amin Dada kwa Nyerere Kisa cha Vita ya Kagera?

      Quote By Sideeq View Post
      Kumbe vilikuwa vita vya kibinafsi! vikituacha wengine kulipia hadi leo hii,achilia mbali waliomwaga damu zao, walioachwa wajane, watoto walioingizwa katika uyatima...
      Kwa hiyo mkuu unataka kusema kuwa Kagera iliyotekwa na Iddi Amin ilikuwa ni mali yake binafsi Nyerere?
      Ndahani and Fblukuwi like this.
      "Chama cha Mapinduzi chenye wanachama wenye akili, na ukweli, na ujasiri, katu hakiwezi kukubali SERA YA SERIKALI TATU, kikijua wazi wazi kwamba matokeo na shabaha ya sera hiyo ni kuiua, na kuizika Tanzania. Chama cha Mapinduzi kikiwa na msimamo huo, na wala kisiuonee haya, Tanzania itadumu." Mwalimu J. K. Nyerere, "Uongozi Wetu na Hatima yaTanzania," Uk. 61.

    17. Katavi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 31st August 2009
      Location : Lyamba Lya Mfipa
      Posts : 27,191
      Rep Power : 148044531
      Likes Received
      4738
      Likes Given
      3089

      Default Re: Telegraph From Iddi Amin Dada kwa Nyerere Kisa cha Vita ya Kagera?

      Jamaa alikuwa jeuri kwelikweli, na sipati picha kama vita vile tungeshindwa ingekuwaje...!!

    18. Ndallo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 1st October 2010
      Location : LaRusa
      Posts : 5,214
      Rep Power : 6649
      Likes Received
      1875
      Likes Given
      562

      Default Re: Telegraph From Iddi Amin Dada kwa Nyerere Kisa cha Vita ya Kagera?

      Kweli huyu jamaa alitudharau sana lakini nilichompendea ni hiki hapa!



      Na hii hapa!

      Kibunango, SMU, bona and 4 others like this.
      '' Mtu ni Utu sio Kitu''

    19. Mwana Mtoka Pabaya's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd April 2012
      Posts : 4,209
      Rep Power : 2232
      Likes Received
      2104
      Likes Given
      622

      Default Re: Telegraph From Iddi Amin Dada kwa Nyerere Kisa cha Vita ya Kagera?

      Quote By Katavi View Post
      Jamaa alikuwa jeuri kwelikweli, na sipati picha kama vita vile tungeshindwa ingekuwaje...!!
      Iddi Amini hakuwa na kitu kichwani. Uliotisha ulikuwa mdomo. Maamuzi yake mengi yalikuwa ya ajabu ajabu kwa hiyo kwa hakika hakuwa na uwezo wa kushinda vita ukizingatia hakuwa na sapoti ya kutosha toka ndani ya uganda yenyewe.

      Kwa kifupi angekuwa na akili asingekuwa na maneno ya namna hii
      jerrytz likes this.
      Be wise with SPEED. A fool at forty, is a fool INDEED!

    20. Ralphryder's Avatar
      Banned Array
      Join Date : 16th November 2011
      Posts : 4,591
      Rep Power : 0
      Likes Received
      713
      Likes Given
      92

      Default

      Quote By Bujibuji View Post
      Source please.....
      Mbona source iko wazi hata mitandaoni! Ni mahojiano alofanya idi amin mwaka 74 na mwanadishi wa habari wa ufaransa.

    21. Mkulima wa Kuku's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 13th January 2011
      Posts : 936
      Rep Power : 679
      Likes Received
      310
      Likes Given
      354

      Default Re: Telegraph From Iddi Amin Dada kwa Nyerere Kisa cha Vita ya Kagera?

      Quote By Sideeq View Post
      Kumbe vilikuwa vita vya kibinafsi! vikituacha wengine kulipia hadi leo hii,achilia mbali waliomwaga damu zao, walioachwa wajane, watoto walioingizwa katika uyatima...
      Imagine wewe ni mkuu wa nchi. Mkuu wa nchi nyingine anakutukana kiasi hicho na ukanyamaza eti ni vita binafsi...kwangu haiingii akilini. Nitampiga na wananchi wangu watanisupport kuondoa dharau kwa kiongozi mkuu wa nchi.
      Fblukuwi likes this.

    Page 1 of 3 123 LastLast

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...