JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Tukumbuke Zamani: Historia Ya Taifa Letu Katika Picha

    Report Post
    Page 33 of 76 FirstFirst ... 233132333435 43 ... LastLast
    Results 641 to 660 of 1506
    1. Field Marshall ES's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 27th April 2006
      Posts : 13,854
      Rep Power : 196749
      Likes Received
      555
      Likes Given
      225

      Default


      _________________

      Mwalimu (RIP)Baba Wa Taifa Hili, na Mkewe Mama Maria

      Wakuu Wote Jamii Forums, Heshima mbele!

      Katika hiki kipindi cha mapumziko nimeona sio vibaya tukijikumbusha historia yetu ya taifa katika picha, ninawaomba wakuu wote wenye picha interesting kisiasa kwa taifa letu, tuziweke hapa ili tujikumbushe na kuelemishana kidogo kuhusu taifa letu lilikotoka, unajua wananchi wasiojua walikotoka hawawezi kujua wanakokwenda.

      Ahsante wakuu.
      wilbald and Leonard Robert like this.


    2. #641
      Chief's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 5th June 2006
      Posts : 1,060
      Rep Power : 937
      Likes Received
      131
      Likes Given
      279

      Default Re: Tukumbuke Zamani: Historia Ya Taifa Letu Katika Picha

      Man!! This is absolutely awesome!!


    3. #642
      Mbu's Avatar
      JF Gold Member Array
      Join Date : 11th January 2007
      Location : Maji Machafu
      Posts : 12,387
      Rep Power : 205502639
      Likes Received
      6402
      Likes Given
      8063

      Default Re: Tukumbuke Zamani: Historia Ya Taifa Letu Katika Picha

      Attachment 2359
      Circa 1800,... Freed Slaves 'had no choice' but to embrace christianity, ...hawalaumiki hawa baada ya kutoka mdomoni "mwa mamba" a.k.a utumwani!.


      Attachment 2361
      ...Local Choir...

      Attachment 2362
      Circa 1800...st. Joseph Cathedral, Zanzibar
      :


    4. Field Marshall ES's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 27th April 2006
      Posts : 13,854
      Rep Power : 196749
      Likes Received
      555
      Likes Given
      225

      Default Re: Tukumbuke Zamani: Historia Ya Taifa Letu Katika Picha

      Eti ni kweli kwamba Karume na Mwalimu, original yao ni Malawi na kwamba ndio maana walielewana sana na Kambona mwanzoni au?

    5. #644
      Jasusi's Avatar
      JF Gold Member Array
      Join Date : 5th May 2006
      Posts : 11,383
      Rep Power : 1862261
      Likes Received
      4406
      Likes Given
      14047

      Default Re: Tukumbuke Zamani: Historia Ya Taifa Letu Katika Picha

      FMES,
      Hapana. Mwalimu asili yake si Malawi. Ni Burundi.

    6. #645
      Mbu's Avatar
      JF Gold Member Array
      Join Date : 11th January 2007
      Location : Maji Machafu
      Posts : 12,387
      Rep Power : 205502639
      Likes Received
      6402
      Likes Given
      8063

      Default Re: Tukumbuke Zamani: Historia Ya Taifa Letu Katika Picha

      Man!! This is absolutely awesome!!
      ...naaaam , historia hiyo. Jambo jingine linalonikera ni Zanzibari, hata Tanzania bara ya leo, bado kuna kasumba ya kusema fulani sio MTANZANIA, ...ni Mmalawi etc! Kumbe maskini ya mungu mababu na mabibi zao walikuja pwani ya Unguja wakiwa watumwa.

      I remember the fate ya mwanamama machachari wa CCM Zbar, sijui Modline Costico au..., (jina limenitoka)...

      Hata Mzee Abeid Aman Karume naye ishasemekana sana kwamba ana uasilia wa Malawi, japo alizaliwa Mwera. Tukiendelea kuchunguzana Uasilia tutajikuta wengi Tanganyika au Unguja sio asili yetu.

      BTW, kabla ya 1964, sote tulikuwa sio WATANZANIA :D
      :


    7. Kansime

    8. JokaKuu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 31st July 2006
      Posts : 8,154
      Rep Power : 7506
      Likes Received
      4309
      Likes Given
      5717

      Default Re: Tukumbuke Zamani: Historia Ya Taifa Letu Katika Picha

      ...
      ...
      Quote By oscar kambona

      i braved the storm and for two painful days was left alone to deal with the soldiers. I was virtually in control of affairs then, and if i had political ambitions other than serving under him, i would easily have replaced the president who had by then become a fugitive. These are contrete examples to prove to prove my loyalty to tanzania and africa.


      ...

      ...

    9. Field Marshall ES's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 27th April 2006
      Posts : 13,854
      Rep Power : 196749
      Likes Received
      555
      Likes Given
      225

      Default Re: Tukumbuke Zamani: Historia Ya Taifa Letu Katika Picha

      Originally Posted by oscar kambona

      i braved the storm and for two painful days was left alone to deal with the soldiers. I was virtually in control of affairs then, and if i had political ambitions other than serving under him, i would easily have replaced the president who had by then become a fugitive. These are contrete examples to prove to prove my loyalty to tanzania and africa.
      Wakuu unajua huyu mkuu ananichanganya sana sometimes, I mean kuna wakati ninaamini ninamuelewa lakini tena anakuja kunifanya nione simuelewi, Kambona is something man!

    10. Mzee Mwanakijiji's Avatar
      JF Platinum Member Array
      Join Date : 10th March 2006
      Location : Kijijini
      Posts : 30,578
      Rep Power : 1061343
      Likes Received
      19926
      Likes Given
      10027

      Default Re: Tukumbuke Zamani: Historia Ya Taifa Letu Katika Picha

      Hivi kwanini tulikuwa tunafunga safari kwenda Airport kuangalia ndege zikipaa na kutua? Yaani mgeni akija kutoka bara mojawapo ya maeneo ya kumpeleka ilikuwa Airport.!!
      [email protected]
      The Best of Tanzanian Socio-Political Blogging - http://www.mwanakijiji.com

    11. #649
      Jasusi's Avatar
      JF Gold Member Array
      Join Date : 5th May 2006
      Posts : 11,383
      Rep Power : 1862261
      Likes Received
      4406
      Likes Given
      14047

      Default Re: Tukumbuke Zamani: Historia Ya Taifa Letu Katika Picha

      Mwanakijiji,
      Tumetoka mbali. Hiyo tabia ya kwenda airport niliendelea nayo hadi hapa Marekani mpaka walipozidisha parking fees.

    12. Son of Alaska's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 2nd June 2008
      Location : london
      Posts : 2,828
      Rep Power : 1186
      Likes Received
      811
      Likes Given
      337

      Default Re: Tukumbuke Zamani: Historia Ya Taifa Letu Katika Picha

      nakumbuka nimewahi kusikia kwamba ndege imewahi aanguka salender bridge.vilevile nimewahi soma kwamba ndani ya crater ya kilimanjaro mountain kuna mabaki ya ndege iliyoanguka .someone please enlighten us

    13. Son of Alaska's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 2nd June 2008
      Location : london
      Posts : 2,828
      Rep Power : 1186
      Likes Received
      811
      Likes Given
      337

      Default Re: Tukumbuke Zamani: Historia Ya Taifa Letu Katika Picha

      Mbuga ya wanyama ya selous is named after captain fredrick selous,british explorer,officer,hunter and conservationist,famous for his exploits in africa.his adventures inspired Sir Rider to create the fictional ALLAN QUATERMAN character.died in combat during 1st world war and was buried in the selous game reseve

    14. WildCard's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd April 2008
      Posts : 7,012
      Rep Power : 2152
      Likes Received
      2035
      Likes Given
      73

      Default Re: Tukumbuke Zamani: Historia Ya Taifa Letu Katika Picha

      Quote By Jasusi View Post
      FMES,
      Hapana. Mwalimu asili yake si Malawi. Ni Burundi.
      Hii aliisema Mtikila wakati anajitahidi kujitafutia "soko" la kisiasa. Sidhani kama ina ukweli wowote.Wazanaki hawana dalili yoyote kuhusiana na makabila yaliyoko Burundi.

    15. BabaDesi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 30th June 2007
      Posts : 2,712
      Rep Power : 1211
      Likes Received
      403
      Likes Given
      2382

      Default Re: Tukumbuke Zamani: Historia Ya Taifa Letu Katika Picha

      Quote By kichuguu View Post
      Kumbukumbu zangu siyo nzuri sana lakini wimbo huu wa Niliruka ukuta ulipigwa kati ya mwaka 1974 na 1975 wakati ambapo vijana Vijana Jazz walikuwa wakutumia mtindo wa Kokakoka. Vile vile Kamata Sukuma ulikuwa wimbo mmojawapo uliotolewa kipindi kile kile pamoja na Niliruka ukuta. Kama niko off, tafadhali niwieni radhi.

      Najua kuwa Maneti alikuwa mfipa wa Sumbawanga aliyekulia Tanga; ila nadhani alitokea Morogoro ambako ama alikuwa akipiga na Cuban Marimba au Morogoro Jazz au TK Lumpompo ndipo akajiunga na Vijana Jazz. Kuingia kwake Vijana jazz kuliibadilisha kabisa bendi ile kimapigo na kumwondoa John Ondoro aliyekuwa akiingoza bendi hiyo na aliyepiga wimbo uliokuwa maarufu sana kukaribisha kipindi cha wagonjwa kule RTD.


      Nakubaliana nawe Kichuguu. Maneti alitokea TK Lumpopo ya Juma Kilaza mwaka 1973 mwishoni na kujiunga na Vijana Jazz na mtindo wake wa kwanza kabisa ulikuwa ni Koka Koka na nyimbo za mwanzo kabisa alizotoa na Vijana Jazz mwaka 1974 ilikuwa ni pamoja na huo 'Kuruka UKuta' (sio ile maana ya vijana wa siku hizi!), Regina, 'Sabina' ambayo walikopi mngurumo wa gita la Solo kutoka wimbo mmoja wa TP OK Jazz, Salima na nyinginezo, Baada ya hapo akaja na mtindo wa Kamata Sukuma ambao kwanza ulikuwa wimbo halafu ukawa mtindo ambao hata hivyo haukudumu sana kwa sababu wazee wa Tanu hawakuyapenda sana hayo maneno, akaibuka na TakaTuka kisha Pambamoto na Pambamoto awamu ya pili. Nawasilisha.

    16. Wakunyuti's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 11th February 2008
      Location : Kwakunyuti
      Posts : 381
      Rep Power : 713
      Likes Received
      5
      Likes Given
      6

      Default Re: Tukumbuke Zamani: Historia Ya Taifa Letu Katika Picha

      Wana JF napenda kuchukua fursa hii kueleza jinsi nilivyofuraishwa na mpaka hata machozi yananilenga kwa jinsi navyoona mambo mazuri na ya muhimu mno yanayoendelea katika thread hii...vitu kama hivi ndivyo vinavyovipa Forum yetu hii ya jamii heshima kubwa mno ndani ya jamii.... ni kweli huwezi kujua unakokwenda kama huna ufahamu wa ulikotoka, ni vizuri uelewe ulitokea wapi ili ujifunze makosa yaliyofanyika huko nyuma usije ukayarudia uko unakokwenda au yale mazuri yaliyofanyika uko nyuma uyachukue na yakusaidie uko unakokwenda, hiyo iko wazi kabisa....... tunatumia mda mwingi sana humu ndani na effort kubwa sana kujadili mambo makubwa na kupiga kelele juu ya utawala wetu wa sasa jinsi unavyokwenda.lakini sio siri ni watu wengi sana tulikua hatuna picha halisi ya mambo mengi mazuri yaliyokuwepo huko nyuma na hata mengine mabaya...... laiti tungalijua nafikiri moto wake ungalikua ni zaidi ya sasa..maana hizi picha zina tia uchungu mno ukiziangalia na kuona kua miundo mbinu mingi na vitu vingii vizuri vimepotea mikononi mwa viongozi wachache waliokua na tamaa na uroho..au kuwa na uelewa mdogo.....sio siri kwa mfano ile picha ya lile basi la usafiri wa zamani..UDA- Kumbakumba'' imenisikitisha mno hata machozi yakanilenga......... yako wapi hayo mazuri???????mbona viongozi wetu wametutesa namna hii?? nambona watanzania bado tunaendelea kuwa ng'ang'ania????????

      Ningependa kuona sasa kampeni za uchaguzi au kampeni zozote za uhamasishaji ziwe zinaendana na kuonyesha picha za zamani...naona wananchi watapata uchungu..na hamasa zaidi....nahisi watanzania wengi hawazifahamu picha hizi na historia yao na nchi yao kwa ujumla,...wengi ni mashabiki wa siasa na hawaijui nchi yao vizuri...laiti wangalijua wasingalifanya haya wanayoyafanya sasa ya kushabikia siasa........kwa staili ya Picha nafikiri wengi watafahamu kua wanachofanya ni makosa makubwa..na wote tutajenga nchi hii bila kuoneana aibu yeyote na kuifanya nchi yetu iwe na neema kama ilivyokua hapo zamani...

      Shukurani nyingi ziende kwa Icadon, Kichuguu,Mchongoma,GAme Theory, son of alasaka, jasusi,na wengine wengi waliochangia hapa na bila kumsahau aliyeileta post hii humu...Mkuu FMES mungu akubariki sana, nafikiri hujajua tu ni jinsi gani ulivyoleta,unavyoleta na utakavyoleta imapact kubwa katika hili...la muhimu ni kujipanga tu vizuri,...ila it's a very good idea.. Keep it up man.!
      Bad officials are elected by good citizens who do not vote

    17. Phillemon Mikael's Avatar
      JF Tanzanite Member Array
      Join Date : 5th November 2006
      Location : mwanza,/uk/santa clara
      Posts : 5,451
      Rep Power : 1801
      Likes Received
      1471
      Likes Given
      30

      Default Re: Tukumbuke Zamani: Historia Ya Taifa Letu Katika Picha

      Quote By son of alaska View Post
      nakumbuka nimewahi kusikia kwamba ndege imewahi aanguka salender bridge.vilevile nimewahi soma kwamba ndani ya crater ya kilimanjaro mountain kuna mabaki ya ndege iliyoanguka .someone please enlighten us


      yeah that was childhood stories ..watoto wa siku hizi hawadanganyiki kama zamani...

      ..teh..like "mdogo wako tumemnunua hospitali...."..hadi darasa la nne unaamini hivo..hadi uje usome sayansi ya class v......

    18. #656
      Gaijin's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st August 2007
      Posts : 11,898
      Rep Power : 24943
      Likes Received
      5070
      Likes Given
      2566

      Default Re: Tukumbuke Zamani: Historia Ya Taifa Letu Katika Picha

      kama utumwa uliisha kwenye 1900 ......jee wale wanaosema sultani alipinduliwa zanzibar ili kuondoka mateso kwa watumwa/watu weusi humaanisha nini?

    19. #657
      Jasusi's Avatar
      JF Gold Member Array
      Join Date : 5th May 2006
      Posts : 11,383
      Rep Power : 1862261
      Likes Received
      4406
      Likes Given
      14047

      Default Re: Tukumbuke Zamani: Historia Ya Taifa Letu Katika Picha

      Quote By WildCard View Post
      Hii aliisema Mtikila wakati anajitahidi kujitafutia "soko" la kisiasa. Sidhani kama ina ukweli wowote.Wazanaki hawana dalili yoyote kuhusiana na makabila yaliyoko Burundi.
      Wildcard,
      Believe me, I know it is true. Nimemsikia Mwalimu mwenyewe kwa masikio yangu( in a light moment) akizungumza na Mkanzabe kuhusu walikotokea.
      Na kule Mara hawakuitwa Waza-naki for nothing.

    20. #658
      Jasusi's Avatar
      JF Gold Member Array
      Join Date : 5th May 2006
      Posts : 11,383
      Rep Power : 1862261
      Likes Received
      4406
      Likes Given
      14047

      Default Re: Tukumbuke Zamani: Historia Ya Taifa Letu Katika Picha

      Quote By gaijin View Post
      kama utumwa uliisha kwenye 1900 ......jee wale wanaosema sultani alipinduliwa zanzibar ili kuondoka mateso kwa watumwa/watu weusi humaanisha nini?
      Gaijin,
      Jibu lako rahisi sana. Wakati wa utawala wa Sultani ubaguzi dhidi ya Waafrika wa rangi nyeusi uliendelea Zanzibar. Kuna sehemu za mji weusi walikuwa hawatakiwi kuonekana baada ya jua kutua. Umesahau ya ubwana na utwana?

    21. JokaKuu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 31st July 2006
      Posts : 8,154
      Rep Power : 7506
      Likes Received
      4309
      Likes Given
      5717

      Default Re: Tukumbuke Zamani: Historia Ya Taifa Letu Katika Picha

      Quote By gaijin

      kama utumwa uliisha kwenye 1900 ......jee wale wanaosema sultani alipinduliwa zanzibar ili kuondoka mateso kwa watumwa/watu weusi humaanisha nini?
      gaijin,

      ..tatizo lilikuwa WAKOLONI, yaani Waingereza na Waarabu, kubadilishana nafasi/madaraka wakati wa "UHURU" wa mwaka 1963.

      ..Muingereza alipaswa kukabidhi MAMLAKA kwa MTU MWEUSI na siyo serikali ya Kiarabu iliyoendelea kumsujudia Sultani.

      ..Waingereza kwa kushirikiana na Waarabu waliunda mfumo wa Uchaguzi ambapo serikali iliundwa na chama kilichopata majimbo mengi badala ya kile kilichoshinda kura nyingi.

      ..Mfumo niliouelezea hapo juu hutumika ktk nchi ambazo hujaribu kuzuia kile kinachoitwa the tyranny of the majority. lakini kwa Zanzibar the minority Arab and their surrogates walikuwa ndiyo tyrranies wenyewe.

      ..kulifanyika chaguzi karibu tatu na zote zililalamikiwa kwa kasoro mbalimbali. kila mara ASP walikuwa wakishiriki wakitegemea watakuja kushinda kwa wingi wa majimbo. naamini mwisho wake walikata tamaa kwamba kutokana mfumo wa uchaguzi, na kuwepo kwa vyama vibaraka vya Kiarabu, kulikuwa hakuna uwezekano wa serikali kuundwa na Chama cha mtu mweusi.

      ..tatizo lingine lilojitokeza ni nafasi na hadhi ya Sultani ktk mfumo wa Utawala wa Zanzibar.

      ..ni kweli kabisa biashara ya Utumwa ilipigwa marufuku miaka ya 1900. lakini naamini kwa Zanzibar ingekuwa muafaka zaidi kama Utawala wa Sultani nao ungepigwa marufuku kwa kushiriki ktk jinai ile.

      ..sasa utaona kwamba pamoja na biashara ya Utumwa kusitishwa in the 1900's, status quo iliyotokana na mfumo ule bado iliendelea kuwepo, na Mwafrika aliendelea kuwa mtwana/mtu baki ktk ardhi yake mwenyewe.

      NB:

      ..kuna wengine wamekuwa wakidai kwamba Sultani alijenga reli,bandari, na kuleta maendeleo ya kila aina Zanzibar. ukweli utabaki kwamba maendeleo yote hayo yalitokana na JASHO na DAMU ya Waafrika wa Zanzibar.

    22. #660
      Lamba's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 8th January 2007
      Posts : 263
      Rep Power : 746
      Likes Received
      8
      Likes Given
      6

      Default Re: Tukumbuke Zamani: Historia Ya Taifa Letu Katika Picha

      mchonga na nanihii eeeee aga khan
      Click image for larger version. 

Name:	8200357l.jpg 
Views:	89 
Size:	25.6 KB 
ID:	2373


    Page 33 of 76 FirstFirst ... 233132333435 43 ... LastLast

    Similar Topics

    1. Replies: 2
      Last Post: 23rd September 2011, 18:30
    2. TANZANIA: Historia ya Taifa Letu na Sheikh Yahya (RIP!)
      By W. J. Malecela in forum Jukwaa la Siasa
      Replies: 108
      Last Post: 7th June 2011, 09:18
    3. Replies: 5
      Last Post: 2nd May 2011, 14:36
    4. Replies: 7
      Last Post: 20th November 2010, 14:20
    5. Dhana Ya Uwekezaji Katika Taifa Letu Ina Maana Ipi?
      By Mr EWA in forum Jukwaa la Siasa
      Replies: 0
      Last Post: 31st July 2007, 15:54

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...