JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: waomba mikopo heslb 2013/2014 wote watapata kwa asilimia mia.

    Report Post
    Page 1 of 2 12 LastLast
    Results 1 to 20 of 23
    1. British economist's Avatar
      Member Array
      Join Date : 14th July 2013
      Posts : 92
      Rep Power : 5082
      Likes Received
      11
      Likes Given
      3

      Default waomba mikopo heslb 2013/2014 wote watapata kwa asilimia mia.

      Waomba mikopo heslb 2013/14 wote watapata mikopo kwa 100%

      Leo HESLB wametoa taarifa kwa Umma juu ya idadi ya waombaji wa mikopo kama ilivyoandikwa hapa chini:

      UTANGULIZI:
      Bodi ya Mikopo ya Wanafunzi wa Elimu ya Juu inawafahamisha waombaji wa mikopo kwa mara ya kwanza, Wanafunzi wanaondelea na masomo na Umma kwa ujumla kwamba mchakato wa maombi mikopo kwa mwaka wa masomo 2013/2014 ulizinduliwa rasmi tarehe 1 Mei, 2013. Mchakato huo unaendelea vizuri na kwamba wanafunzi wengi wameweza kujaza fomu za maombi ya mikopo kwa njia ya mtandao (OLAS).

      WAOMBAJI WA MIKOPO WA MARA YA KWANZA:
      Utaratibu wa kujaza fomu za maombi kwa waombaji wa mara ya kwanza, unawaelekeza waombaji hao kutoa taarifa zao za kihistoria kama vile shule za sekondari walizosoma (Kidato cha IV na Kidato cha VI), hali ya mwombaji au wazazi wake kiafya na pia taarifa za mdhamini wa mwombaji mkopo. Taarifa hizo zinaiwezesha Bodi kuchambua na kujua iwapo mwombaji husika ana sifa ya kukopesheka au la. Ikumbukwe kwamba lengo la utoaji wa mikopo ya wanafunzi wa elimu ya juu ni kuwawezesha wanafunzi wasio na uwezo wa kulipia gharama za elimu ya juu kusaidiwa kufikia malengo yao. Kwa njia ya uchambuzi huo Bodi inaweza kubaini kiasi cha mkopo unaohitajika au kiasi ambacho mwanafunzi anapaswa kuchangia katika gharama zake za elimu ya juu.Kwa vile taarifa za ufaulu katika mitihani ya kidato cha sita hazihitajiki katika hatua hii ya Mwanzo, mwombaji wa mkopo haulizwi mahali popote katika fomu yake ya maombi kuhusu kiwango cha ufaulu. Hapo baadaye Bodi itakapohitaji kuthibitisha kiwango cha ufaulu wa mwombaji itapata taarifa hizo za ufaulu moja kwa moja kutoka Baraza la Mitihani la Taifa (NECTA). Kutokana na utaratibu huu, mwanafunzi aliyehitimu kidato cha sita mwaka 2013 anaweza kuomba mkopo hata kabla ya matokeo ya Kidato cha Sita kitaifa kutolewa. Hii ni muhimu ili kuipa Bodi muda wa kutosha kupokea maombi ya mikopo, kuchambua na kisha kupanga mikopo kwa wanafunzi stahiki watakaokuwa wamedahiliwa kwa mwaka mpya wa masomo 2013/2014

      WANAFUNZI WALIOKWISHA OMBA MIKOPO:
      Hadi kufikia tarehe 30 Mei, 2013, waombaji mikopo wa mara ya kwanza waliokwishakamilisha maombi yao ni 424, Waombaji wa mara ya kwanza ambao wako kwenye hatua mbalimbali za ukamilishaji ni 5,320 na wanafunzi wanaoedelea na masomo waliokwishathibitisha kuendelea kupatiwa mikopo kwa mwaka ujao wa masomo ni 60,367, kama inavyoonekana kwenye jedwali hapa chini.

      HITIMISHO:
      Bodi inatoa msisitizo kwa waombaji wa mikopo kama ifuatavyo:(i) Kuzingatia taratibu zote muhimu zilizowekwa kwa ajili ya maombi ya mikopo.(ii) Kutumia huduma ya msaada kwa wateja (Help Desk) kikamilifu kila wanapopata tatizo lolote katika mchakato wa ujazaji wa fomu za maombi. Huduma hiyo inapatika kwa kupiga namba 022 550 7910; kuanzia saa 2 asubuhi hadi saa 2 usiku siku za jumatatu hadi ijumaa na kuanzia saa 2 asubuhi hadi saa 10 alasiri siku ya jumamosi.(iii) Kuzingatia muda uliopangwa wa maombi ya mikopo ambapo siku ya mwisho ni tarehe 30 Juni, 2013.
      IMETOLEWA NA:

      BODI YA WAKURUGENZI

      BODI YA MIKOPO YA ANAFUNZI WA ELIMU YA JUU

      NB:
      Budget ya Wizara ya Elimu kwa mwaka wa fedha 2013/2014 ni kutoa mikopo kwa jumla ya waombaji 98,025; yaani waombaji wapya watakao pata mikopo ni watu 35,649 na waombaji wanaoendelea na masomo ni 62,376.



    2. Azam

    3. Mbrazili's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 7th May 2013
      Posts : 650
      Rep Power : 512
      Likes Received
      79
      Likes Given
      279

      Default Re: waomba mikopo heslb 2013/2014 wote watapata kwa asilimia mia.

      Na iwe kweli basi

    4. spleen's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 24th April 2013
      Posts : 442
      Rep Power : 472
      Likes Received
      62
      Likes Given
      37

      Default Re: waomba mikopo heslb 2013/2014 wote watapata kwa asilimia mia.

      Positive changes are never happen in Tanzania

    5. Pompoo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 19th July 2013
      Posts : 338
      Rep Power : 438
      Likes Received
      23
      Likes Given
      0

      Default Re: waomba mikopo heslb 2013/2014 wote watapata kwa asilimia mia.

      outdated
      mohammad_othar likes this.

    6. Landcruiser's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 27th May 2013
      Posts : 1,359
      Rep Power : 650
      Likes Received
      170
      Likes Given
      319

      Default Re: waomba mikopo heslb 2013/2014 wote watapata kwa asilimia mia.

      Fake news
      mohammad_othar likes this.

    7. WB-1

    8. sir imma's Avatar
      Member Array
      Join Date : 17th August 2013
      Posts : 76
      Rep Power : 382
      Likes Received
      7
      Likes Given
      0

      Default Re: waomba mikopo heslb 2013/2014 wote watapata kwa asilimia mia.

      Loading....

    9. hekimatele's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 31st May 2011
      Location : Dar es Salaam
      Posts : 6,192
      Rep Power : 73498462
      Likes Received
      1366
      Likes Given
      317

      Default Re: waomba mikopo heslb 2013/2014 wote watapata kwa asilimia mia.

      Ahsante kwa taarifa mkuu

      Sent from my BlackBerry 9300 using JamiiForums
      “Politics is the art of postponing decisions until they are no longer relevant.” Henri Queuille

    10. Khatwab mohamed's Avatar
      Junior Member Array
      Join Date : 17th August 2013
      Posts : 1
      Rep Power : 0
      Likes Received
      0
      Likes Given
      0

      Default Re: waomba mikopo heslb 2013/2014 wote watapata kwa asilimia mia.

      Lkn inaweza kuwa kwel coz aijawah kutokea watu kulekebishwa kuomba mkopo

    11. xir jyerphy's Avatar
      Banned Array
      Join Date : 12th July 2013
      Location : dar es salaam
      Posts : 1,002
      Rep Power : 0
      Likes Received
      139
      Likes Given
      439

      Default Re: waomba mikopo heslb 2013/2014 wote watapata kwa asilimia mia.

      Quote By Khatwab mohamed View Post
      Lkn inaweza kuwa kwel coz aijawah kutokea watu kulekebishwa kuomba mkopo
      Mkuu kwani ni wapi watu walirekebishwa kuomba mkopo

    12. CYBERTEQ's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 11th February 2012
      Location : Permanent Vacation
      Posts : 7,472
      Rep Power : 379862002
      Likes Received
      3578
      Likes Given
      4715

      Default Re: waomba mikopo heslb 2013/2014 wote watapata kwa asilimia mia.

      Quote By Khatwab mohamed View Post
      Lkn inaweza kuwa kwel coz aijawah kutokea watu kulekebishwa kuomba mkopo
      una uhakika na unachokisema?
      We're here for an infinitesimal fraction of cosmic time and your DNA is the only thing that will stay behind in any meaningful way!

    13. moes's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 31st October 2012
      Posts : 754
      Rep Power : 643
      Likes Received
      139
      Likes Given
      250

      Default Re: waomba mikopo heslb 2013/2014 wote watapata kwa asilimia mia.

      Quote By CYBERTEQ View Post
      una uhakika na unachokisema?
      nazani mleta mada hana hakika na anachokisema,

      pia inabidi afanye edit kwenye heading yake,maana ya kupata mkopo asilimia mia,kwamba kila mwombaji atakopeshwa fedha yote atakayoomba,kitu ambacho hakiwezekani.
      bora ungesema waombaji wa mkopo wote watakopeshwa kwa viwango tofauti(asilimia tofauti tofauti eg 100%,80%,60% etc.
      CYBERTEQ likes this.

    14. Molembe's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 25th December 2012
      Posts : 3,215
      Rep Power : 174877791
      Likes Received
      956
      Likes Given
      8

      Default Re: waomba mikopo heslb 2013/2014 wote watapata kwa asilimia mia.

      Mpaka sasa waombaji wapya wapo 54000 wakati bodi wametenga bajeti ya kulipia watu 35000 tu sasa mleta mada anaposema watalipiwa wote simuelewi kabisa.

    15. Myakubanga's Avatar
      JF Bronze Member Array
      Join Date : 3rd October 2011
      Location : Dynamic
      Posts : 5,598
      Rep Power : 1220829
      Likes Received
      1023
      Likes Given
      1051

      Default Re: waomba mikopo heslb 2013/2014 wote watapata kwa asilimia mia.

      Heading na content vinatukanana!

    16. mpuaj's Avatar
      Junior Member Array
      Join Date : 14th August 2013
      Posts : 3
      Rep Power : 0
      Likes Received
      0
      Likes Given
      0

      Default

      cc tunachosubiria ni mkopo tu,,,,,haijalishi ni asilimia ngap watatupa.....

    17. HAMIS MOHAMED's Avatar
      Member Array
      Join Date : 2nd December 2011
      Location : DAR ES SALAAM
      Posts : 86
      Rep Power : 473
      Likes Received
      8
      Likes Given
      16

      Default

      Quote By hekimatele View Post
      Ahsante kwa taarifa mkuu

      Sent from my BlackBerry 9300 using JamiiForums
      calling......

    18. Cizokalugwagu's Avatar
      Member Array
      Join Date : 25th July 2013
      Posts : 23
      Rep Power : 374
      Likes Received
      0
      Likes Given
      0

      Default Re: waomba mikopo heslb 2013/2014 wote watapata kwa asilimia mia.

      Heading na content ziko tofauti!

    19. Idd Omary's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 11th August 2013
      Posts : 136
      Rep Power : 395
      Likes Received
      4
      Likes Given
      2

      Default Re: waomba mikopo heslb 2013/2014 wote watapata kwa asilimia mia.

      Kaka umeckia kwenye redio ya mabox au? Coz baraza lishasema wanafunzi 1771 na zaidi wanaoendelea na masomo hawatapa mkopo mwaka 2013/2014 coz haeajakizi vigez pa1 na late submission!!!!!! Take easy!!!!

    20. Malengo Jr's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 19th August 2013
      Location : Mwanza
      Posts : 185
      Rep Power : 404
      Likes Received
      32
      Likes Given
      17

      Default Re: waomba mikopo heslb 2013/2014 wote watapata kwa asilimia mia.

      Kikubwa boom yaani 7,500/- kwa siku hayo mambo mengne ya ada cjui tuition fee ni minor issues.

    21. besi boy's Avatar
      Member Array
      Join Date : 22nd August 2013
      Posts : 17
      Rep Power : 369
      Likes Received
      0
      Likes Given
      0

      Default

      Acha utani kaka haya mambo utatufanya tuchanganyikiwe

    22. besi boy's Avatar
      Member Array
      Join Date : 22nd August 2013
      Posts : 17
      Rep Power : 369
      Likes Received
      0
      Likes Given
      0

      Default

      Wakubwa 2juzane kuhusu kupanda kwa boom kutoka 7500 mpaka 10,000 je,issue hii ni ya kweli?

    Page 1 of 2 12 LastLast

    Tags for this Topic

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...