JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Shule 24 kutoa wanafunzi kujiunga JKT mwaka huu

    Report Post
    Page 2 of 2 FirstFirst 12
    Results 21 to 28 of 28
    1. Dancani's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 4th April 2012
      Posts : 701
      Rep Power : 548
      Likes Received
      319
      Likes Given
      331

      Default Shule 24 kutoa wanafunzi kujiunga JKT mwaka huu

      JESHI la Kujenga Taifa (JKT) limetaja shule 24 za sekondari ambazo zitatoa wanafunzi 5,000 waliomaliza kidato cha sita watakaojiunga na jeshi hilo. Mkuu wa JKT, Meja Jenerali Raphael Mahuga alisema katika taarifa yake jana kuwa wanafunzi hao watatakiwa kujiunga na jeshi hilo ifikapo Machi 2, mwaka huu.

      Shule hizo za sekondari ni Kibondo, Musoma, Kibaha, Ilboru, Bagamoyo, Jitegemee, Tabora Wavulana na Nganza.Shule nyingine ni Mtwara Wasichana, Ihungo, Kilakala, Benjamin Mkapa, Maswa Wasichana, Dodoma, Tumain-Singida na Galanos. Nyingine ni Ashira, Nangwa-Manyara, Iyunga, Mpanda, Lindi, Iringa Wasichana, Kawawa-Iringa na Ruhuwiko-Songea.

      Taarifa hiyo ilisema maofisa wa JKT watakwenda kwenye shule hizo kuanzia Januari 9, mwaka huu kwa ajili ya kutoa utaratibu wa mafunzo na kambi ambazo watakwenda.“Mkuu wa JKT kwa mamlaka aliyopewa kisheria ya mwaka 1964 na kufanyiwa mapitio mwaka 2002, chini ya kifungu cha sheria namba 5,” ilisema taarifa hiyo. Iliongeza kuwa “Anawaita vijana watakaohitimu kidato cha sita mwaka 2013 kujiunga na JKT kwa mujibu wa sheria ifikapo terehe 2, Machi 2013.” Utaratibu wa mafunzo ya JKT kwa mujibu wa sheria ulisimamishwa tangu mwaka 1994.

      Akiwasilisha bajeti ya Wizara ya Jeshi la Ulinzi na Jeshi la Kujenga Taifa Julai mwaka jana, Waziri wake, Shamshi Vuai Nahodha alisema kambi zilizopo za JKT zina uwezo wa kuchukua vijana 20,000 kwa wakati mmoja, lakini kutokana na ufinyu wa bajeti mwaka huu wataanza kwa majaribio na vijana 5,000.


      Alisema wanafunzi 41,348 wanatarajiwa kuhitimu elimu ya kidato cha sita katika mwaka 2013 na kwamba vilikuwa vikiandaliwa vigezo ili kuwapata vijana 5,000 ili kujiunga na JKT.

      Kwa mujibu wa jarida la JKT, mafunzo hayo yatakuwa ya miezi sita katika Kambi za JKT Bulombora na Kanembwa mkoani Kigoma.
      Nyingine ni Mlale (Ruvuma), Mafinga (Iringa), Msange (Tabora) na Oljoro(Arusha).

      source Shule 24 kutoa wanafunzi kujiunga JKT mwaka huu - Kitaifa - mwananchi.co.tz

      Hoja: Kwanini huo mujibu wa sheria uwe kwa baadhi ya wanafunzi na kwanini wamelenga kuchukua wanafunzi kutoka shule nyingi za serikali kama sio zote na isiwe zile za watu binafsi?
      bona likes this.


    2. Nguchiro's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 23rd November 2009
      Location : Korogwe, Tanga
      Posts : 350
      Rep Power : 601
      Likes Received
      27
      Likes Given
      0

      Default Re: Shule 24 kutoa wanafunzi kujiunga JKT mwaka huu

      hakuna nchi inayoongozwa kisanii na kifala kama Tanzania, anayebisha abishe tu

    3. zuberi's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 27th June 2009
      Posts : 140
      Rep Power : 580
      Likes Received
      5
      Likes Given
      0

      Default Re: Shule 24 kutoa wanafunzi kujiunga JKT mwaka huu

      huna akili acha upuuzi wako tafakari kabla ya kuzungumza

    4. bruda's Avatar
      Member Array
      Join Date : 20th September 2012
      Posts : 25
      Rep Power : 389
      Likes Received
      1
      Likes Given
      13

      Default Re: Shule 24 kutoa wanafunzi kujiunga JKT mwaka huu

      Nawaonea huruma sana watakao enda bulombora na mafinga iringa kuna shuruba ya kufa mtu.....

    5. omujubi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 6th December 2011
      Location : Bumbire Island
      Posts : 3,230
      Rep Power : 31606
      Likes Received
      1407
      Likes Given
      3596

      Default Re: Shule 24 kutoa wanafunzi kujiunga JKT mwaka huu

      Quote By bruda View Post
      Nawaonea huruma sana watakao enda bulombora na mafinga iringa kuna shuruba ya kufa mtu.....
      we unadhani jkt ya sasa inaweza kuwa kama ya enzi hizo?? Sasa hivi mambo yote ni dot.com na sidhani kama watawanyimaq uwezekano wa kutumia laptops zao angalau hata saa moja kwa siku na hapo ni mbali na kuwa na simu zenye full internet!
      Ukitafakari hapo ndipo unapata jibu kwamba hili zoezi na sawa na kumfundisha mbwa mzee mbinu za kisasa za uwindaji

      bily likes this.
      "Wise men talk because they have something to say, fools talk because they have to say something" - Plato

    6. Nzowa Godat's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 15th June 2011
      Posts : 1,759
      Rep Power : 801
      Likes Received
      357
      Likes Given
      12

      Default Re: Shule 24 kutoa wanafunzi kujiunga JKT mwaka huu

      Mimi nawaasa maafande wetu to adhere to the moral ethics hasa kwa hawa mabinti zetu. Ni vyema kutambua kwamba hiki kizazi cha dot com ni cha chips MAYAYI pia waiunge mkono dunia kuepusha maambukizi mapya ya VVU/UKIMWI chonde chonde.

    7. JF SMS Swahili

    8. Ze Heby's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 20th May 2012
      Posts : 153
      Rep Power : 431
      Likes Received
      20
      Likes Given
      4

      Default Re: Shule 24 kutoa wanafunzi kujiunga JKT mwaka huu

      Wakuu nimechaguliwa kambi ya Bulombora Kigoma.Kwa yoyote anayejua hali ilivyo huko anijuze tafadhali.Shukran

    9. #27
      bily's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 5th April 2012
      Location : MZIZIMA(DSM)
      Posts : 3,988
      Rep Power : 1270
      Likes Received
      692
      Likes Given
      124

      Default Re: Shule 24 kutoa wanafunzi kujiunga JKT mwaka huu

      Quote By wa katikati View Post
      jangwani?, zanaki?, kisutu?- au makamanda hawataki kuburudika?.

      kua basi nani kakuambia kua hao makamanda nao wana akili kama ya kwako

    10. lukindo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 20th March 2010
      Posts : 1,809
      Rep Power : 875
      Likes Received
      503
      Likes Given
      714

      Default Re: Shule 24 kutoa wanafunzi kujiunga JKT mwaka huu

      Quote By Ze Heby View Post
      Wakuu nimechaguliwa kambi ya Bulombora Kigoma.Kwa yoyote anayejua hali ilivyo huko anijuze tafadhali.Shukran
      tafuta mawe ya kutosha ya kuzuia sumu za nyoka maana huko cobra ni kama mijusi tu kwa jinsi walivyo wengi
      Mobutu answered (1990s) about corruption in Congo: If you want to steal, steal a little in a nice way. But if you steal too much to become rich overnight, you'll be caught.

    11. JF SMS Swahili

    Page 2 of 2 FirstFirst 12

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...