JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Ajira za Walimu kutangazwa Januari 2013

    Report Post
    Results 1 to 12 of 12
    1. Brightman Jr's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd March 2009
      Posts : 916
      Rep Power : 748
      Likes Received
      132
      Likes Given
      40

      Default Ajira za Walimu kutangazwa Januari 2013

      Walimu wapya 28,638 sasa kupelekwa vijijini.

      Na Godfrey Mushi
      19th November 2012
      Naibu Waziri wa Elimu na Mafunzo ya Ufunzi, Philipo Mulugo
      Serikali imetangaza mpango mpya wa ajira za walimu 28,638 wa Shule wa Msingi na Sekondari katika mikoa minane.
      Mikoa hiyo ni ile ambayo inakabiliwa na changamoto ya uduni wa miundo mbinu, mazingira bora ya kufanyia kazi na kukosa motisha kwa wafanyakazi kama vile nyumba za kuishi.
      Utaratibu huo wa ajira mpya hautahusisha majiji na manispaa ambako walimu wengi hukimbilia baada ya kupata ajira na serikali imepanga kuwachukulia hatua watumishi wake zaidi 800 waliotoroka kazini na kujiungana vyuo vya elimu ya juu bila idhini ya mwajiri.
      Hatua hiyo ilitangazwa na Naibu Waziri wa Elimu na Mafunzo ya Ufunzi, Philipo Mulugo, aliyoitoa wakati akizungumza na wahitimu zaidiya 700 wa Chuo Kikuu cha Elimu Mkwawa (MUCE) kilichopomkoani Iringa.
      Mulugo alisema licha ya kuamua kuajiri walimu 28,638 idadi ya walimu wote waliohitimu kwenye vyuo vinavyotoa mafunzo hayo havikamilishi idadi hiyo.
      “Wote hapa, tutawaajiri, lakini safari hii, hakuna ajira mijini na wote mtakaoajiriwa, tunawapeleka katika wilaya zenye changamoto, kwa hiyo mtakwenda mikoa ya Katavi, Kigoma, Rukwa, Mbeya, Shinyanga, Manyara, Mtwara na Lindi. Tamko la serikali ndio hilo na mfahamu kabisa kwamba ajira hizi hazitahusu majiji na manispaa,” alisema Mulugo.
      Alisema ajira hizo zitangazwa rasmi Januari mwaka 2013 huku akionya kuwa wahitimu hao wa shahada ya kwanza ya ualimu katika fani mbalimbali wasithubutu kuwashawishi maofisa waandamizi wa wizara kuombakuteuliwa kuwa maofisa elimu wa wilaya na mikoa.
      Kuhusu walimu waliotoroka kazini na kujiunga na vyuo vya elimu ya juu pasipo ridhaa ya mwajiri, Mulugo alisema serikali imegundua kuwa tatizo hilo limeiathiri zaidi mikoa iliyopo Kanda ya Ziwa na na mikoa ya Kaskaziniambayo inakabiliwa na uhaba mkubwa wa walimu.
      “Nawatangazia kiama wale ambao walitoroka kazini na kuja kujiunga na vyuo vya elimu ya juu pasipo ridhaa ya mwajiri wake…Wizara imewaagiza maofisa elimu wa Wilaya na Mikoa kuleta haraka majina hayo wizarani ili tuchukue hatua kali,” alisema Mulugo.
      Mkuu wa Chuo Kikuu cha Mkwawa, Prof. Amandina Lihamba, akizungumzia changamoto zinazoikabili MUCE, alisema baadhi ya miradi ya ukarabati na ujenzi wa miundo mbinu chuoni hapo kwa sasa imekwama na hivyo kuathiri shughuli za taaluma.
      “Tumepokea kutoka Hazina kiasi cha Silingi bilioni 1.3 zilizoidhinishwa na serikali, lakini baadhi ya miradi tunayoiendesha imekwama na kuathiri shughuli za taaluma kwa ujumla,” alisema.
      Makamu Mkuu wa Chuo Kikuu cha Dar es Salaam, Prof. Rwekaza Mukandala, alisema kuwa MUCE kimekumbana na changamoto za uongozi na utawala na kwamba bodi ya chuo hicho imelazimika kufanya mabadiliko katika ngazi mbalimbali za utendaji.
      CHANZO: NIPASHE

      Wadau habari ndo hiyo!
      Last edited by Brightman Jr; 19th November 2012 at 12:13.
      andrewkauzeni likes this.


    2. #2
      Perry's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 24th February 2011
      Posts : 7,753
      Rep Power : 2088
      Likes Received
      378
      Likes Given
      16

      Default Re: Ajira za Walimu kutangazwa Januari 2013

      Neema kwa walimu.

    3. Kimbori's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st February 2012
      Posts : 1,681
      Rep Power : 749
      Likes Received
      257
      Likes Given
      11

      Default Re: Ajira za Walimu kutangazwa Januari 2013

      Kusomea Ualimu ni na kukubali kuajiriwa na Serikali ni tiketi ya kuishi kijijini kwenye changamoto nyingi.
      Ila wake wa vigogo na watoto wa wakubwa hawatokwenda kijijini.
      "Walimu tuna hali ngumu japo tuna umuhimu".

    4. oldd vampire's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd June 2011
      Location : dar es salaam
      Posts : 253
      Rep Power : 501
      Likes Received
      49
      Likes Given
      17

      Default Re: Ajira za Walimu kutangazwa Januari 2013

      dah huyu mulugo cjui,mbona kama anaongea kama anahasira na sisi waalimu?yaani mimi ananibore sana ndo maana alikosea speech south,mtupeleke huko msitupe mishahara,dah hii nchi bana

    5. Morinyo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 26th August 2011
      Posts : 1,392
      Rep Power : 888
      Likes Received
      385
      Likes Given
      80

      Default Re: Ajira za Walimu kutangazwa Januari 2013

      Hongera zao maana siku hizi ajira imekua ngumu.

    6. JF SMS Swahili

    7. Brightman Jr's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd March 2009
      Posts : 916
      Rep Power : 748
      Likes Received
      132
      Likes Given
      40

      Default

      Quote By Morinyo View Post
      Hongera zao maana siku hizi ajira imekua ngumu.
      Ila wajiandae kukabiliana na maisha magumu vijijini.

    8. Morinyo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 26th August 2011
      Posts : 1,392
      Rep Power : 888
      Likes Received
      385
      Likes Given
      80

      Default Re: Ajira za Walimu kutangazwa Januari 2013

      Quote By Negembo View Post
      Ila wajiandae kukabiliana na maisha magumu vijijini.

      Bora ya hayo kuliko kukosa ajira kabisa. Kuna watu wamemealiza chuo miaka karibu mitano iliyopita lakini hawajapata ajira.

    9. king rockie ATL's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 1st June 2012
      Posts : 263
      Rep Power : 511
      Likes Received
      22
      Likes Given
      43

      Default Re: Ajira za Walimu kutangazwa Januari 2013

      Safi kabisa hii ni kuhakikisha kuwa shule zetu za kata nazo zinapata waalimu wa kutosha sio kulundikana mijini tu
      Brightman Jr likes this.

    10. Jiwe Linaloishi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 24th May 2008
      Location : Mlimani
      Posts : 3,604
      Rep Power : 80633
      Likes Received
      2034
      Likes Given
      1701

      Default Re: Ajira za Walimu kutangazwa Januari 2013

      waweke na maslahi mazuri ili wafanye kazi kwa kujituma
      SEMA UKWELI UMWAIBISHE SHETANI

    11. Anuary Da Handsome'b's Avatar
      Member Array
      Join Date : 16th December 2012
      Posts : 83
      Rep Power : 386
      Likes Received
      7
      Likes Given
      0

      Default Re: Ajira za Walimu kutangazwa Januari 2013

      serikali imeshaona darasa la 7 na form 2 walivyofeli hivyo wajipange xana.

    12. NYANGESON's Avatar
      Member Array
      Join Date : 24th December 2012
      Posts : 34
      Rep Power : 375
      Likes Received
      9
      Likes Given
      0

      Default Re: Ajira za Walimu kutangazwa Januari 2013

      Hakuwa wazi kama ni jan mwanzon, katikati, mwishon

    13. Temba Innocent Jvr's Avatar
      Member Array
      Join Date : 1st February 2012
      Posts : 23
      Rep Power : 420
      Likes Received
      3
      Likes Given
      0

      Default Re: Ajira za Walimu kutangazwa Januari 2013

      Ajira zitatoka january hii,na watu wataenda kaz february mwanzon.Kama ilivyofanyka miaka mingine iliyopita.WALIMU JIPENI MOYO
      DANIEL ANDREW likes this.

    14. JF SMS Swahili

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...