JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Form two national examination, balaa linakuja!

    Report Post
    Results 1 to 17 of 17
    1. kiwatengu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 6th April 2012
      Location : Sing'isi Meru
      Posts : 8,831
      Rep Power : 429498623
      Likes Received
      5166
      Likes Given
      3512

      Default Form two national examination, balaa linakuja!

      Kama wastani wa ufaulu hautashushwa hadi 21. basi tungojee disaster kubwa, kuna shule zitakuwa na wanafunz 7 tu kidato cha tatu! mwakani.


    2. tisa desemba's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 13th November 2011
      Posts : 363
      Rep Power : 521
      Likes Received
      49
      Likes Given
      44

      Default Re: Form two national examination.

      7 ni wengi sana, kwa mfano wilaya nzima ya kilwa waliofanya mtihani wa mock f2 walikuwa zaid ya 1500 waliopata wastan wa 30 na zaid hawafik 50, nachingwea watahiniwa 2300 waliopata wastan hawazid 90, liwale watahiniwa 1700 waliopata wastan hawazid 70

    3. kiwatengu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 6th April 2012
      Location : Sing'isi Meru
      Posts : 8,831
      Rep Power : 429498623
      Likes Received
      5166
      Likes Given
      3512

      Default kidato cha pili.

      Leo vijana wanafanya B.Maths and History! jamani matokeo yakitoka naomba lile wazo la kuwa na kanda maalumu kielimu litekelezwe, ili kunusuru baadhi ya mikoa ambayo elimu bado ni tatizo! ianze Lindi na Mtwara(kanda ya kusini.) balaa linakuja.
      Last edited by kiwatengu; 6th November 2012 at 11:31.

    4. kiwatengu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 6th April 2012
      Location : Sing'isi Meru
      Posts : 8,831
      Rep Power : 429498623
      Likes Received
      5166
      Likes Given
      3512

      Default Re: kidato cha pili.

      hii zone ya kusini inahitaji msaada.

    5. peace2007's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 9th October 2007
      Posts : 180
      Rep Power : 699
      Likes Received
      61
      Likes Given
      109

      Default Re: Form two national examination.

      Hii inatokana na mfumo mbaya wa elimu, kwangu mimi 30% ni failure, kwa hiyo unaendelea na wanafunzi wengi ambao ni failure, unategemea nini huko baadae! Issue sio kushusha passing marks, bali kuoverall system nzima ya Elimu kwa iliyopo sasa ni mkorogano mtupu......sijui hata kama syllubus zinafuata, naona kama kila shule ina syllubus yake......Sidhani hata kama Wizara inafanya ukaguzi na usimamizi wa shule hizi.....enzi zetu ulikuwa ukisoma Azania na ukija Ilboru mambo hayasumbui kivile....leo hii chukua mwanafunzi umuamishie shule nyingine...utaona habari yake.....

    6. changanya's Avatar
      Member Array
      Join Date : 17th October 2012
      Posts : 32
      Rep Power : 407
      Likes Received
      4
      Likes Given
      0

      Default

      Quote By peace2007 View Post
      Hii inatokana na mfumo mbaya wa elimu, kwangu mimi 30% ni failure, kwa hiyo unaendelea na wanafunzi wengi ambao ni failure, unategemea nini huko baadae! Issue sio kushusha passing marks, bali kuoverall system nzima ya Elimu kwa iliyopo sasa ni mkorogano mtupu......sijui hata kama syllubus zinafuata, naona kama kila shule ina syllubus yake......Sidhani hata kama Wizara inafanya ukaguzi na usimamizi wa shule hizi.....enzi zetu ulikuwa ukisoma Azania na ukija Ilboru mambo hayasumbui kivile....leo hii chukua mwanafunzi umuamishie shule nyingine...utaona habari yake.....
      Naunga mkono hoja kwa asilimia 100. Hakuna sababu yoyote ya kuwa na jeshi kubwa linalotaha mayai katika mitihani ya Kidato cha Nne. Shule zisichukuliwe kama vituo vya kulelea watoto ili wakue. Wanaenda shuleni kupata ujuzi na maarifa. Mazingira yao yaboreshwe na uwepo ufuatiliaji wa karibu. Atakayeshindwa hakuna sababu kusubiri atage yai baada ya miaka minne ni vema akafikiria cha kufanya mapema kuliko kupoteza muda wao ukizingatie elimu siyo bure. Kwa nini uchukue fedha za wanafunzi wakati wameshaonesha kutokuwa na uwezo?

    7. mnyalutanana's Avatar
      Member Array
      Join Date : 3rd November 2012
      Posts : 55
      Rep Power : 409
      Likes Received
      18
      Likes Given
      1

      Default Re: Form two national examination.

      [QUOTE=peace2007;4972458]Hii inatokana na mfumo mbaya wa elimu, kwangu mimi 30% ni failure, kwa hiyo unaendelea na wanafunzi wengi ambao ni failure, unategemea nini huko baadae! Issue sio kushusha passing marks, bali kuoverall system nzima ya Elimu kwa iliyopo sasa ni mkorogano mtupu......sijui hata kama syllubus zinafuata, naona kama kila shule ina syllubus yake......Sidhani hata kama Wizara inafanya ukaguzi na usimamizi wa shule hizi.....enzi zetu ulikuwa ukisoma Azania na ukija Ilboru mambo hayasumbui kivile....leo hii chukua mwanafunzi umuamishie shule nyingine...utaona habari yake.....[/QUOTE
      Kuongeza wastani si tatizo, tatizo ni kwamba hizi shule za kata zina walimu wa kutosha kuwafundisha wanafunzi? Z
      amani wastani ulikuwa ni 30 na shule zilikuwa chache na walimu walikuwepo na ndio maana failures haikuwa kubwa sana.mimi naona watakaoathirika na haya mabadiliko ni watoto wa maskini wanaosoma shule za kata ambazo hazina vifaa vya kujifunzia pamoja na walimu.

    8. peace2007's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 9th October 2007
      Posts : 180
      Rep Power : 699
      Likes Received
      61
      Likes Given
      109

      Default Re: Form two national examination.

      @ mnyalutanana; Hoja kubwa ni kwamba hata ushushe wastani wa kufaulu mpaka 20% bila ya kurekebisha kasoro zilizopo kwenye mfumo mzima wa Elimu zikiwemo hizo za Shule za Kata unafanya kazi bure. Hakuna haja ya kushusha wastani wa kufaulu hapo form II huku ukijua kabisa kwa kufanya hivyo unawapeleka hao form II failures (waliopata 30% na zaidi) kwenda kufeli tena form IV! Tena kwa kushusha wastani wa kufaulu maana yake utakuwa na failure wengi wanaoenda/watakaofeli form IV? kinachofanyika hapa ni siasa zaidi......AIBU. Nilitegemea Wizara ibakize ileile 50% au zaidi ya hapo na ifanyie kazi changamoto zinazofanya wanafunzi wasifikie hiyo 50%!

    9. mathcom's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 13th October 2012
      Location : Sinza Dar es Salaam
      Posts : 1,390
      Rep Power : 679
      Likes Received
      477
      Likes Given
      895

      Default Re: Form two national examination.

      Quote By kiwatengu View Post
      Kama wastani wa ufaulu hautashushwa hadi 21. basi tungojee disaster kubwa, kuna shule zitakuwa na wanafunz 7 tu kidato cha tatu! mwakani.
      Hakuna kuangalia idadi ya watu, kama tuko serious tuchukue 50% waliobaki warudie tu !!!

    10. mathcom's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 13th October 2012
      Location : Sinza Dar es Salaam
      Posts : 1,390
      Rep Power : 679
      Likes Received
      477
      Likes Given
      895

      Default Re: Form two national examination.

      Quote By kiwatengu View Post
      Kama wastani wa ufaulu hautashushwa hadi 21. basi tungojee disaster kubwa, kuna shule zitakuwa na wanafunz 7 tu kidato cha tatu! mwakani.
      hivi mtu aliokosa 50% FII huko FIV atakwenda kupata nini ???!!! tuwe serous, vijana wafundishwe vizuri, waalim wapate
      nyongeza za mishahara, mazingira ya shule yaboreshe ikiwa ni pamoja na maabara na maktaba!!
      Tumechoshwa na mulugese !!!
      peace2007 and KOKUTONA like this.

    11. vanmedy's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 12th October 2011
      Location : dar es salaam
      Posts : 1,707
      Rep Power : 2157265
      Likes Received
      341
      Likes Given
      134

      Default

      Quote By mathcom View Post
      hivi mtu aliokosa 50% FII huko FIV atakwenda kupata nini ???!!! tuwe serous, vijana wafundishwe vizuri, waalim wapate
      nyongeza za mishahara, mazingira ya shule yaboreshe ikiwa ni pamoja na maabara na maktaba!!
      Tumechoshwa na mulugese !!!
      pwenti..... N'DAI LIKE MKUU

    12. kiwatengu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 6th April 2012
      Location : Sing'isi Meru
      Posts : 8,831
      Rep Power : 429498623
      Likes Received
      5166
      Likes Given
      3512

      Default

      dah hii ni balaa! thats nasuggest huku kusini tupewe kanda maalumu kielimu

    13. Kimbori's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st February 2012
      Posts : 1,690
      Rep Power : 773
      Likes Received
      263
      Likes Given
      11

      Default Re: Form two national examination, balaa linakuja!

      Waziri Kawambwa alisema Serikali imemaliza kujenga shule, sasa inahakikisha inaboresha elimu ndio maana wamerudisha huo mtihani.
      Tunasubiri matokeo ili apate kujua ugumu wa kuboresha elimu unaomkabili.

    14. tisa desemba's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 13th November 2011
      Posts : 363
      Rep Power : 521
      Likes Received
      49
      Likes Given
      44

      Default Re: Form two national examination, balaa linakuja!

      katika mtihani wa mock f2 mkoa wa lindi, zaidi ya shule 30 wanafunz wake wote walifeli kupata wastan wa 30, na shule zingine kama 30 hivi zilipata mwanafunzi mmoja mmoja mwenye wastan wa 30. hali ni mbaya huku kusini.

    15. rosemarie's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd March 2011
      Posts : 5,754
      Rep Power : 1754
      Likes Received
      705
      Likes Given
      194

      Default Re: Form two national examination, balaa linakuja!

      ndio kuboresha elimu huko??naomba kujua kama kuna ulazima wa mtihani wa form 2???kwa nini elimu ya msingi isiboreshwe ikiwa ni pamoja na kuwalipa waalimu na kuwathamini ili wafanye kazi ipasavyo?
      I DEMOLISH MY BRIDGES BEHIND ME THEN THERE IS NO CHOICE BUT TO MOVE FORWARD



    16. KWESHELA's Avatar
      Member Array
      Join Date : 17th October 2012
      Posts : 36
      Rep Power : 408
      Likes Received
      1
      Likes Given
      4

      Default Re: Form two national examination, balaa linakuja!

      Nipo shule ya kata. F ii kufauru itakuwa maajabu kwa kuwa. 1 hawajahi soma baadhi ya masomo tangu f i. 2 mazingira mabov

    17. Kiumbo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 4th February 2012
      Posts : 562
      Rep Power : 549
      Likes Received
      110
      Likes Given
      0

      Default Re: Form two national examination, balaa linakuja!

      Mimi kama mwalimu hili ni janga kubwa. Hizo takwimu hapo juu za ufaulu ktk wilaya zina ukweli. Ile mock waliovuka wastani wa 30 hapa shuleni kwetu ni 1. Vijana ni wazito na hawataki kuelimishwa mfumo wa kutokea msingi umewaharibu. Itachukua muda mrefu kwa janga hili kupungua. Eti wanafunzi 1700 wilayani waliofaulu ni 90. Huruma sana. Maboresho yaanze shule za msingi kwa mishahara ya walimu na maslai yao wapate motisha ya kufundisha.

    18. Clean9

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...