JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Top 10 Best secondary schools of all time in Tanzania

    Report Post
    Page 1 of 9 123 ... LastLast
    Results 1 to 20 of 172
    1. mwanamabadiliko's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 30th October 2010
      Posts : 229
      Rep Power : 1581
      Likes Received
      51
      Likes Given
      3

      Default Top 10 Best secondary schools of all time in Tanzania

      Here is the list of 10 greatest secondary schools ever to occur in TANZANIA. This represents the all time best sec school since the death of Tanganyika. 1. MZUMBE 2. MARIAN 3. FEZA 4. KIBAHA 5. FRANSIS ST 6. KIFUNGILO 7. MAUA 8. ILBORU 9. TABORA 10. KILAKALA


    2. #2
      mpalu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 15th September 2010
      Location : MZINGIZINGI
      Posts : 2,241
      Rep Power : 13390
      Likes Received
      677
      Likes Given
      676

      Default Re: Top 10 Best secondary schools of all time in Tanzania.

      Quote By mwanamabadiliko View Post
      Here is the list of 10 greatest secondary schools ever to occur in TANZANIA. This represents the all time best sec school since the death of Tanganyika. 1. MZUMBE 2. MARIAN 3. FEZA 4. KIBAHA 5. FRANSIS ST 6. KIFUNGILO 7. MAUA 8. ILBORU 9. TABORA 10. KILAKALA
      source mkuu
      Maganga Mkweli and Malyenge like this.

    3. Otorong'ong'o's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 17th August 2011
      Location : Uvunguni
      Posts : 19,942
      Rep Power : 241984706
      Likes Received
      4804
      Likes Given
      2350

      Default Re: Top 10 Best secondary schools of all time in Tanzania.

      Mhh...mbona zipo nyingi tuuu...sema zinamchuano mkubwa sana

      Ngoja niongezee hapo

      St. mary Goret

      Canossa

      Mazinde juu(st marys)

      st james.......nk you name them uh!!
      Masterkey likes this.

    4. Narubongo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd November 2010
      Posts : 1,901
      Rep Power : 928
      Likes Received
      932
      Likes Given
      690

      Default Re: Top 10 Best secondary schools of all time in Tanzania.

      wewe utakuwa ni kijana wa dotikomu, hizo shule za private zimeanza miaka ya 2000, nyuma ya hapo ilikuwa private wanaenda watu waliofeli std 7 na ilikuwani aibu kusema unasoma private school
      "Chadema kinatumia alama ya vidole viwili kama manati, manati kamwe haiwezi kuua tembo" Livingstone Lusinde (2012)

    5. Obama wa Bongo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 10th May 2012
      Location : mbagala
      Posts : 3,653
      Rep Power : 163307388
      Likes Received
      270
      Likes Given
      285

      Default Re: Top 10 Best secondary schools of all time in Tanzania.

      badoo tu mnaendelea kuaamini kuwa kuna best school!
      kwa ulimwengu wa sasa kuna best candidates, ure performance will determine the best
      ukiwa na akili kama zawachangiaji waliotangulia utashindwa maisha ,then bado wanaoneka mawazo yao ni ya kitoto sana
      kama bado mpo shule someni kwa bidii,kama mshamaliza tafuteni hela kwa bidii zote pamoja na amani moyoni
      nawasilisha


    6. #6
      ruhi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 26th February 2012
      Posts : 518
      Rep Power : 582
      Likes Received
      54
      Likes Given
      94

      Default

      Quote By mwanamabadiliko View Post
      Here is the list of 10 greatest secondary schools ever to occur in TANZANIA. This represents the all time best sec school since the death of Tanganyika. 1. MZUMBE 2. MARIAN 3. FEZA 4. KIBAHA 5. FRANSIS ST 6. KIFUNGILO 7. MAUA 8. ILBORU 9. TABORA 10. KILAKALA
      Sasa mkuu mbona feza ni ya juzijuzi tu,bora ungeweka hapo minaki/pugu
      HANDO and KENET like this.

    7. #7
      BHULULU's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 28th June 2012
      Posts : 4,797
      Rep Power : 30894
      Likes Received
      1519
      Likes Given
      1246

      Default Re: Top 10 Best secondary schools of all time in Tanzania.

      All time in Tanzania???!!!Mungu wangu!!!

    8. fidelis zul zorander's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 6th March 2012
      Posts : 662
      Rep Power : 610
      Likes Received
      116
      Likes Given
      10

      Default Re: Top 10 Best secondary schools of all time in Tanzania.

      Hakuna cha great skuls wala cha mama ake sijui nini..nyie someni hizo sijui mnaita marian me nasoma changanyikeni unapiga one na mimi napiga one alafu tunakutana facult moja university alafu ndo tunaona nani bora kudadeki..
      Gates, sakapal, Malyenge and 4 others like this.

    9. Nyani Ngabu's Avatar
      JF Platinum Member Array
      Join Date : 15th May 2006
      Location : Ikungulyabashashi
      Posts : 52,738
      Rep Power : 429507693
      Likes Received
      21523
      Likes Given
      1724

      Default Re: Top 10 Best secondary schools of all time in Tanzania.

      Quote By Narubongo View Post
      wewe utakuwa ni kijana wa dotikomu, hizo shule za private zimeanza miaka ya 2000, nyuma ya hapo ilikuwa private wanaenda watu waliofeli std 7 na ilikuwani aibu kusema unasoma private school
      Ilikuwa aibu kusema unasoma shule ya private?

      Ndiyo kwanza nayasikia leo hayo maana mimi nimesoma private na sijui hata mmoja niliyesoma naye ambaye alikuwa anaona aibu.
      KENET and NyotaMalaika like this.
      Miafrika Ndivyo Tulivyo.

    10. CHUAKACHARA's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd June 2011
      Posts : 6,585
      Rep Power : 8469
      Likes Received
      2237
      Likes Given
      1719

      Default Re: Top 10 Best secondary schools of all time in Tanzania.

      Quote By Narubongo View Post
      wewe utakuwa ni kijana wa dotikomu, hizo shule za private zimeanza miaka ya 2000, nyuma ya hapo ilikuwa private wanaenda watu waliofeli std 7 na ilikuwani aibu kusema unasoma private school
      Time tells, sasa shule binafsi ndizo zenye sifa iliyotukuka!

    11. MKATA KIU's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st November 2010
      Posts : 1,753
      Rep Power : 957
      Likes Received
      1289
      Likes Given
      27

      Default Re: Top 10 Best secondary schools of all time in Tanzania.

      The best school is feza boys, I remember miaka ya 2000 to 2005 ilikuwa inachukua wanafunzi wa kawaida ambao hata la 7 hawakufaulu nikiwemo mimi ila walimu wanakutengeneza failure wa standard 7 kuja kuwa na akili na kupata flying colors form 4 and form 6 na hata university as kwa msingi waliokuandaa,, but mzumbe, ilboru, kilakala na zinginezo zilikuwa zinapata watu vichwa tayari ambao hata bila kufundishwa wanafaulu.

      Nakwambia ukisoma feza hata uwe mjinga vipi utafundishwa hadi ukasirike mwenyewe na at the end of the day unafaulu vibaya na hata kuitingisha nchi,, kuna watu nilisoma nao walifeli la 7 lakin form 4 na 6 wakaja kuingia national top ten na hata university wakaenda kupiga gpa za kufa mtu, imagine hao watu wangesoma shule zisizojua kuwafanya wanafunzi wawe smart wangeishia wapi kama sio kuendeleza zero tu

      Mpaka leo nashindwa kuelewa mwanaasha alifeli vp feza girls wakati ni feza girls ni pacha wa feza boys
      lasix, Super Sub Steve and mariez like this.

    12. Mtumishi Mkuu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 31st March 2011
      Posts : 255
      Rep Power : 578
      Likes Received
      84
      Likes Given
      376

      Default Re: Top 10 Best secondary schools of all time in Tanzania.

      Uru Seminary, Majengo, nk
      We are what we repeatedly do. Excellence, therefore, is not an act but a habit. - Aristotle

    13. Nyakipambo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 10th November 2011
      Posts : 441
      Rep Power : 582
      Likes Received
      132
      Likes Given
      147

      Default Re: Top 10 Best secondary schools of all time in Tanzania.

      Wapi St. JAMES?
      "Asiyejua Anakokwenda Hawezi Kupotea"



    14. #14
      BHULULU's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 28th June 2012
      Posts : 4,797
      Rep Power : 30894
      Likes Received
      1519
      Likes Given
      1246

      Default Re: Top 10 Best secondary schools of all time in Tanzania.

      Quote By Narubongo View Post
      wewe utakuwa ni kijana wa dotikomu, hizo shule za private zimeanza miaka ya 2000, nyuma ya hapo ilikuwa private wanaenda watu waliofeli std 7 na ilikuwani aibu kusema unasoma private school
      Siyo kweli mkuu,kumbuka wakati huo shule za serikali(sekondari) zilikuwa chache sana, walikuwa wanafaulu wengi sana ila nafasi zilikuwa chache hivyo wengine tuliangukia huko tena kwa alama za juu sana
      Super Sub Steve and mariez like this.

    15. #15
      Watu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 12th May 2008
      Location : Dar es Salaam
      Posts : 2,105
      Rep Power : 1098
      Likes Received
      608
      Likes Given
      243

      Default Re: Top 10 Best secondary schools of all time in Tanzania.

      Quote By mwanamabadiliko View Post
      Here is the list of 10 greatest secondary schools ever to occur in TANZANIA. This represents the all time best sec school since the death of Tanganyika. 1. MZUMBE 2. MARIAN 3. FEZA 4. KIBAHA 5. FRANSIS ST 6. KIFUNGILO 7. MAUA 8. ILBORU 9. TABORA 10. KILAKALA
      Best in terms of what? enzi zetu ukisoma FEZA ww kilaza
      HANDO likes this.
      Blackberry & Jamiiforums addict since 2008 Now : BlackBerry PassPort OS 10.3.1.1779 and BlackBerry Playbook 16GB OS 2.1.0.1526 Before : Q10, Bold 9900, Curve 9360, Curve 8520

    16. Nyani Ngabu's Avatar
      JF Platinum Member Array
      Join Date : 15th May 2006
      Location : Ikungulyabashashi
      Posts : 52,738
      Rep Power : 429507693
      Likes Received
      21523
      Likes Given
      1724

      Default Re: Top 10 Best secondary schools of all time in Tanzania.

      Quote By BHULULU View Post
      Siyo kweli mkuu,kumbuka wakati huo shule za serikali(sekondari) zilikuwa chache sana, walikuwa wanafaulu wengi sana ila nafasi zilikuwa chache hivyo wengine tuliangukia huko tena kwa alama za juu sana
      Hata mimi sijaelewa sijui ni aibu gani anayoizungumzia.

      Halafu kufeli la 7 wala siyo aibu. Na kufeli mtihani wowote ule si aibu.
      BHULULU likes this.
      Miafrika Ndivyo Tulivyo.

    17. mwanamabadiliko's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 30th October 2010
      Posts : 229
      Rep Power : 1581
      Likes Received
      51
      Likes Given
      3

      Default Re: Top 10 Best secondary schools of all time in Tanzania.

      Shule inaweza hata kuanzishwa miaka michache na inajiestablish kuwa the best

    18. #18
      BHULULU's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 28th June 2012
      Posts : 4,797
      Rep Power : 30894
      Likes Received
      1519
      Likes Given
      1246

      Default Re: Top 10 Best secondary schools of all time in Tanzania.

      Quote By Nyani Ngabu View Post
      Hata mimi sijaelewa sijui ni aibu gani anayoizungumzia.

      Halafu kufeli la 7 wala siyo aibu. Na kufeli mtihani wowote ule si aibu.
      Kwa kweli hata mimi jamaa amenishangaza sana kwa maelezo yake.

    19. #19
      Mkirua's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 9th September 2010
      Location : Kirua Vunjo (K.V-LONDON)
      Posts : 5,675
      Rep Power : 2186629
      Likes Received
      2449
      Likes Given
      946

      Default Re: Top 10 Best secondary schools of all time in Tanzania.

      Quote By Nyani Ngabu View Post
      Ilikuwa aibu kusema unasoma shule ya private?

      Ndiyo kwanza nayasikia leo hayo maana mimi nimesoma private na sijui hata mmoja niliyesoma naye ambaye alikuwa anaona aibu.
      NN inategemea unaongelea miaka ipi kwani up to the end of 1990s private (isipokuwa seminaries though sio kwa wanafunzi wote) waliambulia kupokea wale waliofeli au ambao hawakuchaguliwa kujiunga kidato cha kwanza shule za serekali kwahiyo government ilikuwa ni kwa ajili ya vipanga na ndio maana hata katika top 10 (ukiondoa seminary) hakuna shule ya private ilikuwa ikifua dafu mbele ya government. Siku hizo hata ukimwuliza mwenzio unasoma wapi hakiyanani kama ni private anatamka kwa unyoooonge kwasababu atajulikana alifeli.....Siku hizi kama mwanao anasoma government hutaki hata kutamka hivyo mbele za watu kwani unaonekana ....you are not serious!!
      The world suffers a lot. Not because of the violence of bad people, but because of the silence of good people!

    20. #20
      Kaunga's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 28th November 2010
      Location : Wild wild west
      Posts : 11,748
      Rep Power : 101885073
      Likes Received
      12077
      Likes Given
      9118

      Default Re: Top 10 Best secondary schools of all time in Tanzania.

      Quote By BHULULU View Post
      Siyo kweli mkuu,kumbuka wakati huo shule za serikali(sekondari) zilikuwa chache sana, walikuwa wanafaulu wengi sana ila nafasi zilikuwa chache hivyo wengine tuliangukia huko tena kwa alama za juu sana
      lakini ilikuwa sifa kusoma, government school, maana yake ni kwamba umafaulu kuliko wengine ndio maana ukachaguliwa! Sure we were looking down to those who went to private school (kasoro seminaries na intl schools) hata kama ni kaka yako wa tumbo moja.
      mwaJ, Victoire, Ndumbayeye and 4 others like this.
      [B][I]Mungu ameniumba ili NIMJUE, NIMPENDE, NIMTUMIKIE, ILI NIFIKE KWAKE MBINGUNI....
      [B] Vipi wewe? /COLOR]


    Page 1 of 9 123 ... LastLast

    Similar Topics

    1. Replies: 197
      Last Post: 23rd January 2015, 14:35
    2. Replies: 3
      Last Post: 17th February 2012, 15:10
    3. Your 3 best movie scenes of all times
      By Mzee Mwanakijiji in forum Entertainment
      Replies: 30
      Last Post: 3rd January 2011, 13:06
    4. The top 10 Euro moments of all-time
      By BAK in forum Sports
      Replies: 1
      Last Post: 10th June 2008, 23:58

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...