JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Kilichojiri HESLB ndani ya gazeti la NIPASHE.

    Report Post
    Results 1 to 20 of 20
    1. Ipycalypse's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 25th May 2011
      Location : 6°48′S 39°17′
      Posts : 1,375
      Rep Power : 748
      Likes Received
      306
      Likes Given
      153

      Default Kilichojiri HESLB ndani ya gazeti la NIPASHE.

      Wanafunzi wa
      vyuo vya elimu ya
      juu nchini, wako
      hatarini kuchelewa
      kupata fedha za
      mikopo kutoka
      Bodi ya Mikopo ya
      Wanafunzi wa
      Elimu ya Juu
      (HESLB) kutokana
      na mchakato wa
      kutoa mikopo hiyo
      kuchelewa kuanza.
      Hali hiyo inatokana
      na vyuo hivyo
      kuanza
      kufunguliwa
      mwishoni mwa
      mwezi huu na
      mwanzoni mwa
      mwezi ujao.
      Uchunguzi
      uliofanywa na
      NIPASHE umebaini
      kuwa wanafunzi
      katika vyuo hivyo
      walioomba mikopo
      toka HESLB, bado
      hawajaanza
      kupata hatua
      ambayo imeanza
      kuwapa shaka
      kama wataripoti
      vyuoni kwa wakati
      kutokana na
      kutegemea fedha
      za mikopo kwa ajili
      ya ada ya masomo
      na mahitaji
      mengine.
      Kutokana na
      ucheleweshaji wa
      mikopo hiyo,
      gazeti hili lilishudia
      wanafunzi kadhaa
      ambao
      wamedahiliwa
      kujiunga vyuo vya
      elimu ya juu
      mwaka huu,
      wakimiminika
      katika ofisi za
      HESLB makao
      makuu jijini Dar es
      Salaam kuulizia
      hatma ya mikopo
      waliyoomba.
      “Unavyoniona
      hapa ni wiki ya
      tatu nimekuwa
      nikija hapa ofisi za
      Bodi ya Mikopo
      kuulizia kama
      mikopo imeanza
      kutolewa, lakini
      tunaelezwa
      tuendelee kusubiri
      wakati vyuo
      vimekaribia
      kufunguliwa,”
      alisema
      mwanafunzi
      mmoja aliyetoka
      Chuo Kikuu cha
      Mzumbe mkoani
      Morogoro.
      Hata hivyo, Afisa
      mmoja wa HESLB,
      aliyejitambulisha
      kwa jina moja la
      Venelanda, alisema
      mchakato wa
      kuandaa mikopo
      ya wanafunzi bado
      unaendelea na
      kwamba zoezi hilo
      linachukua muda
      kidogo kutokana
      na mikopo hadi
      kukamilika kwake
      hupitia maeneo
      mengi.
      Venelanda ambaye
      hata hivyo,
      hakutoa jibu la
      moja kwa moja
      kama mikopo kwa
      wanafunzi hao
      itaanza kutolewa
      lini, alisema HESLB
      itahakikisha
      mikopo hiyo
      inatolewa kwa
      wanafunzi hao
      kabla ya
      kufunguliwa vyuo
      hivyo.
      Mkuu wa Idara ya
      Habari Wizara ya
      Fedha, Ingiahedi
      Mduma, alipoulizwa
      na gazeti hili kama
      fedha za mikopo
      kwa wanafunzi
      wa elimu ya juu
      zimeshapelekwa
      HESLB, alisema
      suala hilo waulizwe
      Wizara ya Elimu na
      Mafunzo ya
      Ufundi.
      “Bajeti
      ikishapitishwa
      bungeni,
      kinachobakia ni
      kwa wizara husika
      kushughulikia
      mipango yake,
      hivyo hata suala la
      fedha za mikopo
      ya wanafunzi wa
      vyuo vikuu wenye
      majibu ni Wizara ya
      Elimu na Mafunzo
      ya Ufundi,” alisema
      Mduma.
      Naibu Waziri wa
      Elimu na Mafunzo
      ya Ufundi, Phillipo
      Mulugo, alipoulizwa
      na NIPASHE,
      alisema kimsingi
      mikopo bado
      haijaanza
      kutolewa kwa
      wanafunzi wa
      vyuo vya elimu ya
      juu na kufafanua
      kuwa kuanzia wiki
      hii wizara yake
      itaangalia
      uwezekano wa
      kushughulikia
      suala hilo ili
      wahusika wapewe
      mikopo hiyo.
      Rais wa Serikali ya
      Wanafunzi wa
      Chuo Kikuu cha Dar
      es Salaam
      (Daruso),
      Bhokombe Itembe,
      alisema wanafunzi
      wa mwaka wa
      kwanza
      wanatarajia
      kuripoti chuoni
      hapo Oktoba Mosi,
      mwaka huu.
      Alisema wiki
      iliyopita uongozi
      wa chuo na
      Daruso, walitaka
      kupanga vyumba
      katika hosteli kwa
      ajili ya wanafunzi,
      lakini zoezi hilo
      lilishindikana kwa
      sababu bado
      haijafahamika
      idadi ya wanafunzi
      wa mwaka wa
      kwanza
      watakaoripoti
      chuoni hapo.
      Itembe alisema
      tatizo la
      kuchelewa kwa
      mikopo linatokana
      na sababu kadhaa,
      ikiwemo
      kutokuwepo kwa
      ushirikiano kati ya
      HESLB na Tume ya
      Vyuo Vikuu
      Tanzania (TCU).
      “Mwanafunzi
      anapodahiliwa bila
      TCU kumuamulia
      ataenda chuo gani,
      huwezi kwenda na
      wakati huo huo
      bila HESLB
      kukupatia mkopo,
      vile vile huwezi
      kwenda chuoni,”
      alisema Itembe.
      Rais wa Chuo Kikuu
      cha Usimamizi wa
      Fedha IFM, Michael
      Chazy, alisema
      chuo hicho
      kitafunguliwa
      Oktoba 8, mwaka
      huu na kwamba
      hadi sasa bado
      wanafunzi
      wanaoendelea na
      wale wa mwaka
      wa kwanza
      hawajaanza
      kupatiwa mikopo.
      Naye Rais wa Chuo
      Kikuu cha Dodoma
      (Udom), Paul
      Yunge, alisema
      suala la mikopo
      katika chuo lina
      utata hasa kwa
      wanafunzi
      wanaoanza
      mwaka wa kwanza
      ambapo baadhi
      yao wamejaza
      fomu vibaya na
      hivyo taasisi
      husika
      zinashughulikia
      tatizo hilo.
      Rais wa Chuo Kikuu
      cha Mzumbe, Amos
      Chakushemeire,
      alisema utoaji wa
      mikopo hauridhishi
      kabisa katika chuo
      hicho ambapo
      wanafunzi
      walioanza muhula
      Julai, mwaka huu,
      wamelipwa robo
      ya mkopo wakati
      kiasi kingine cha
      mkopo
      hawajalipwa hadi
      sasa, hali ambayo
      imesababisha
      ukata mkubwa
      kwa wanafunzi.
      “Chuo chetu ni
      tofauti na vingine,
      kina mihula mitatu,
      wanafunzi
      walioanza muhula
      wa Julai
      hawajalipwa
      sehemu nyingine,.
      Hivi karibuni
      uongozi wa chuo
      ulilazimika
      kuwakopesha Sh.
      50,000 wanachuo
      hao ili kuwatuliza
      wasigome,”
      alisema
      Chakushemeire.
      Rais wa Chuo cha
      Ustawi wa Jamii,
      Frank Nkinda,
      alisema mikopo ni
      changamoto
      kubwa katika chuo
      hicho ambapo
      wanafunzi wa
      mwaka wa kwanza
      hawajapata
      mikopo hadi sasa.
      Alisema kutokana
      na hali hiyo, hivi
      karibu Mwenyekiti
      wa HESLB alifika
      chuoni hapo
      kuzungumza na
      uongozi, serikali ya
      wanafunzi na
      wanachuo ambapo
      alitoa ahadi kutoa
      mikopo kwa
      wanafunzi wa
      mwaka wa kwanza
      katika mwaka huu
      wa 2012/2013.
      Mwaka jana
      serikali kupitia
      Wizara ya Elimu na
      Mafunzo ya Ufundi
      ilitangaza
      utaratibu mpya wa
      utoaji wa mikopo
      ambapo badala ya
      fedha hizo
      kutolewa kwa
      waombaji na
      HESLB, sasa fedha
      hizo zinapelekwa
      vyuoni ambako
      menejimenti za
      vyuo zinawajibika
      kuzisimamia na
      kuwapa waombaji.
      Hatua hiyo ilifikiwa
      ili kurahisisha
      mchakato wa
      kuwapatia fedha
      waombaji na pia
      kuepusha
      usumbufu kwa
      HESLB kutokana
      na wanafunzi
      kutoka vyuoni
      kuvamia ofisi hizo
      kwa lengo la
      kushinikiza
      wapewe fedha.
      Taarifa iliyotolewa
      na HESLB na TCU
      Agosti 10 na 12,
      mwaka huu ilieleza
      kuwa zaidi ya
      wanafunzi 3,074
      walioomba mikopo
      ya elimu ya juu
      kwa mwaka
      2012/13,
      wameenguliwa
      katika maombi yao
      kutokana na
      dosari mbalimbali.
      Taarifa hiyo
      ilieleza kuwa
      HESLB pekee
      iliorodhesha zaidi
      ya wanafunzi
      2,649 ambao
      ilibaini kuwa na
      mapungufu
      kadhaa katika
      maombi yao ya
      kupewa mikopo.
      Miongoni mwa
      makosa ama
      dosari ambazo
      HESLB ilizibaini
      kwa walioenguliwa
      ni pamoja na
      kukosekana kwa
      vyeti vya kuzaliwa
      kwa muombaji,
      sahihi ya
      mdhamini/
      muombaji,
      kukosekana kwa
      picha ndogo ya
      muombaji/
      mdhamini,
      kukosekana kwa
      sahihi za viongozi
      wa serikali za
      mitaa/vijiji kwa
      waombaji na
      nyaraka nyingine
      muhimu kwa
      waombaji.
      Kwa upande wake
      TCU, iliwaengua
      jumla ya waombaji
      425 kwa dosari na
      makosa
      mbalimbali.
      Miongoni mwa
      dosari ambazo
      zilitajwa na TCU ni
      pamoja na baadhi
      yao kukosea
      namba za vyeti
      vya masomo kwa
      vidato vya nne na
      tano, miaka ya
      kumaliza masomo,
      mawasiliano sahihi
      kwa muombaji
      pamoja na
      uchaguzi wa
      masomo.
      Hata hivyo, taasisi
      hizo mbili zimetoa
      muda kwa
      walioenguliwa
      sasa kutokana na
      dosari hizo
      kurekebisha na
      kutuma tena
      maombi yao
      kupitia mitandao
      kwa mujibu wa
      maelekezo
      waliyotoa.
      Kwa mwaka huu
      wa fedha 2012/13,
      serikali
      imeiongezea fedha
      HESLB kwa
      kuitengea Sh.
      bilioni 326 kwa
      wanafunzi 98,772.
      Mwaka jana,
      serikali iliitengea
      HESLB Sh.
      91,722,783,264
      kwa ajili ya mikopo
      ya wanafunzi wa
      elimu ya juu.
      Ucheleweshaji wa
      fedha za mikopo
      kwa wanafunzi wa
      elimu ya juu
      umekuwa
      ukisababisha
      wafanye migomo,
      vurugu na
      maandamano mara
      kwa mara
      kushinikiza
      walipwe.


    2. LORDVILLE's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 2nd June 2012
      Location : Imaginary island
      Posts : 2,844
      Rep Power : 4993434
      Likes Received
      583
      Likes Given
      396

      Default Re: Kilichojiri HESLB ndani ya gazeti la NIPASHE.

      thanks alot mkuu....sasa cjui yule jamaa(nimekimbiaccm) aliyesema leo mkopo unatoka tena saa6 alikua anaota au vipi......

    3. Ipycalypse's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 25th May 2011
      Location : 6°48′S 39°17′
      Posts : 1,375
      Rep Power : 748
      Likes Received
      306
      Likes Given
      153

      Default

      Quote By LORDVILLE View Post
      thanks alot mkuu....sasa cjui yule jamaa(nimekimbiaccm) aliyesema leo mkopo unatoka tena saa6 alikua anaota au vipi......
      Tuendelee kuwa wapole mkuu LORDVILLE

    4. #4
      Pokofame's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 4th August 2012
      Posts : 737
      Rep Power : 1281835
      Likes Received
      253
      Likes Given
      21

      Default Re: Kilichojiri HESLB ndani ya gazeti la NIPASHE.

      mwaka jana bilion 91, huku mwaka huu bilion 326, halafu bado watu wakose mkopo? Mh, hii nchi balaa

    5. Ipycalypse's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 25th May 2011
      Location : 6°48′S 39°17′
      Posts : 1,375
      Rep Power : 748
      Likes Received
      306
      Likes Given
      153

      Default

      Quote By Acha Niseme View Post
      mwaka jana bilion 91, huku mwaka huu bilion 326, halafu bado watu wakose mkopo? Mh, hii nchi balaa
      Ha ha ha hah njoja tuwangojee huenda kuchelewa itakua nafuu kwa sisi masikini.

    6. Clean9

    7. franciswilliam's Avatar
      Member Array
      Join Date : 12th August 2012
      Location : Arusha
      Posts : 14
      Rep Power : 412
      Likes Received
      6
      Likes Given
      29

      Default Re: Kilichojiri HESLB ndani ya gazeti la NIPASHE.

      daaa,,,sasa kama ni hivyo mbona hali mbaya kwa waliofungua vyuo tayar ?

    8. Rugas's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 8th January 2009
      Location : Arusha,Tanzania
      Posts : 993
      Rep Power : 795
      Likes Received
      162
      Likes Given
      1

      Default Re: Kilichojiri HESLB ndani ya gazeti la NIPASHE.

      Mkuu edit basi isomeke kirahisi!
      Asante kwa taarifa.


    9. #8
      NingaR's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 15th April 2012
      Location : C:\Windows\SysWOW64
      Posts : 2,818
      Rep Power : 990
      Likes Received
      528
      Likes Given
      216

      Default Re: Kilichojiri HESLB ndani ya gazeti la NIPASHE.

      Yangu macho na masikio

    10. fidelis zul zorander's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 6th March 2012
      Posts : 623
      Rep Power : 556
      Likes Received
      96
      Likes Given
      10

      Default Re: Kilichojiri HESLB ndani ya gazeti la NIPASHE.

      Hapa bado hamna jipya..taharifa haina tarehe ya siku wanayotao hiyo mikopo ambacho ndo kitu watu wanataka kujua..

    11. #10
      NingaR's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 15th April 2012
      Location : C:\Windows\SysWOW64
      Posts : 2,818
      Rep Power : 990
      Likes Received
      528
      Likes Given
      216

      Default

      Quote By fidelis zul zorander View Post
      Hapa bado hamna jipya..taharifa haina tarehe ya siku wanayotao hiyo mikopo ambacho ndo kitu watu wanataka kujua..
      Umeonaeeeee???

    12. Ipycalypse's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 25th May 2011
      Location : 6°48′S 39°17′
      Posts : 1,375
      Rep Power : 748
      Likes Received
      306
      Likes Given
      153

      Default

      Quote By fidelis zul zorander View Post
      Hapa bado hamna jipya..taharifa haina tarehe ya siku wanayotao hiyo mikopo ambacho ndo kitu watu wanataka kujua..
      Husika na heading kaka sidhani kama imegusia tarehe.

    13. Msafwa wa swaya's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 4th August 2012
      Location : Tunduma Mbeya
      Posts : 300
      Rep Power : 471
      Likes Received
      50
      Likes Given
      0

      Default

      Quote By ipycalypse View Post
      husika na heading kaka sidhani kama imegusia tarehe.
      wadau mi naomba kuuliza iv vyuo vikifungua ni muda gan mwanachuo asipofika anaweza kuenguliwa????

    14. Ipycalypse's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 25th May 2011
      Location : 6°48′S 39°17′
      Posts : 1,375
      Rep Power : 748
      Likes Received
      306
      Likes Given
      153

      Default

      Quote By Msafwa wa swaya View Post
      wadau mi naomba kuuliza iv vyuo vikifungua ni muda gan mwanachuo asipofika anaweza kuenguliwa????
      Kila chuo nadhani kina utaratibu wake. Vipi wewe Msafwa wa Swaya ipi? Ile ya kule juu airport?

    15. king rockie ATL's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 1st June 2012
      Posts : 263
      Rep Power : 532
      Likes Received
      25
      Likes Given
      43

      Default Re: Kilichojiri HESLB ndani ya gazeti la NIPASHE.

      Mungu bariki!

    16. Msafwa wa swaya's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 4th August 2012
      Location : Tunduma Mbeya
      Posts : 300
      Rep Power : 471
      Likes Received
      50
      Likes Given
      0

      Default

      Quote By Ipycalypse View Post
      Kila chuo nadhani kina utaratibu wake. Vipi wewe Msafwa wa Swaya ipi? Ile ya kule juu airport?
      Bila shaka mkuu ile ile ya mbeya vijijin mlimani nimepata chuo lakn mkopo ndo hvyo iv nimeulizia ili nijiandae kama mkopo utachelewa kutoka hata kwenda chuo nitachelewa asante best kwa kunijuza?

    17. wa hapahapa's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd August 2012
      Posts : 587
      Rep Power : 525
      Likes Received
      57
      Likes Given
      61

      Default Re: Kilichojiri HESLB ndani ya gazeti la NIPASHE.

      unajua hizi taasisi yaani HELSB na TCU zinashindwa kuwa na mikakati au mbinu za kiutendaji
      maana hadi inakuwa hivi ni jibu tosha
      kwamba hazifanyi kazi kulingana na wakati au kujari huduma/mahitaji kwa wateja (wanafunzi walioomba mkopo).
      pia chelewa chelewa hii inasababishaa mianya ya rushwa pamoja na urasimu
      ingekuwa busara watoe fedha kwa hao ambao tayari wapo ktk orodha ya kupata mikopo na ambao bado wasubiri
      majina yao yatakapo kuwa tayari..
      tatizo ni kutokuwa na mpango kazi unaenda na muda kulingana na mahitaji ya washika dau ( vyuo na wanafunzi) pitatizo jingine ni kutokuwa na mawasiliano mazuri kati ya HESLB, TCU na Vyuo husika.
      suluhisho ni kuwa na tarehe ya kutoa majina ya waliopata mkopo mapema inayoendana na mahitaji ya watu hata kama
      hata kama waliomba kwa wakati tofauti au wataanza masomo tarehe zikiwa tofauti.

    18. #17
      basa's Avatar
      Member Array
      Join Date : 21st March 2012
      Posts : 50
      Rep Power : 440
      Likes Received
      4
      Likes Given
      4

      Default

      nimeshangazwa na kauli ya rais wng wa mzumbe,eti wametutuliza tusigome kwa sh 50000/,hajui hali halisi ya hapa chuo nadhan,na hili linazid kusibitisha udhaifu wa serikali yako Amon pamoja na mawazir wk weng wenye uwezo mdo kitendaj na hata kifikra...hali bado tete b back chuo..

    19. Freeman Patrick's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 10th July 2012
      Posts : 129
      Rep Power : 439
      Likes Received
      13
      Likes Given
      5

      Default Re: Kilichojiri HESLB ndani ya gazeti la NIPASHE.

      Duh, naomba Mungu nisiwe kati ya hao elf 3 walioenguliwa! Plz Mighty God be on my side!!!

    20. p_prezdaa's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 25th April 2011
      Location : Some Where Interior
      Posts : 294
      Rep Power : 536
      Likes Received
      30
      Likes Given
      11

      Default Re: Kilichojiri HESLB ndani ya gazeti la NIPASHE.

      Kwa kweli inaumiza sana na sijajua kwanini HESLB, TCU na vyuo hawana ushirikiano, kwani ingewekwa Tarehe au mda ambao vyuo vinatakiwa kufungua isiwe kabla ya na baada ya alafu wakati huo huo nao tcu wana akikisha wana allocated wanafunzi kabla ya na sio baada ya na kwa bodi ya mikopo vivyo hivyo kabla ya na sio baada ya hapo tutenda na nina uhakika itakuwa safi sana kwa wanafunzi hasa wa mwaka wa kwanza kwani ndio wanaoathirika zaid ya michakapo hii ya Kuwa Allocated vyuoni, Vyuo kufunguliwa na Upewaji wa Mikopo.
      ''A man who is incapable to commit mistake, he is incapable for anything''

    21. p_prezdaa's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 25th April 2011
      Location : Some Where Interior
      Posts : 294
      Rep Power : 536
      Likes Received
      30
      Likes Given
      11

      Default Re: Kilichojiri HESLB ndani ya gazeti la NIPASHE.

      Wewe changia mada na sio kutaka kujuana hapa
      ''A man who is incapable to commit mistake, he is incapable for anything''

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...