JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: TCU guideline book 2012/2013: mkopo ni kwa kozi za science tu. Kwa Arts na biashara no loan at all.

    Report Post
    Page 3 of 3 FirstFirst 123
    Results 41 to 54 of 54
    1. Msolid1990's Avatar
      Member Array
      Join Date : 2nd April 2012
      Posts : 95
      Rep Power : 446
      Likes Received
      14
      Likes Given
      4

      Default TCU guideline book 2012/2013: mkopo ni kwa kozi za science tu. Kwa Arts na biashara no loan at all.

      WanaJF kama mmesoma tcu guideline book wameonesha kila kozi katika kila chuo pamoja na mkopo unaoweza kupata. na kwa mkopo ni kwa kozi za science tu kwa arts na biashara hakuna mkopo hata kama ni education kwa biashara na arts ni 50% tu inatolewa. Sasa najiuliza je migomo itaisha vyuoni????


    2. Mpigaji's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 6th February 2011
      Posts : 387
      Rep Power : 564
      Likes Received
      40
      Likes Given
      2

      Default

      Quote By sugi View Post
      yaan m2 anachanganua tu sentence kwa njia ya matawi,halafu 2mpe mkopo?acheni uvivu bana,watu hawatasoma bachelor sasa,nendeni diploma,maana ni cheap,waoneeni huruma wazazi,kweli mzazi ajibane kukusomesha tangu std 1 hadi form six,bado akulipie tena mamilioni chuoni,halafu ukimaliza huna kazi,unaanza kumbwerambwera 2 mjini,huku unajisifia na ka degree kako ka BA kiswahili sijui historia au kakiingereza
      Short minded

    3. Nyalotsi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st July 2011
      Posts : 3,958
      Rep Power : 5291919
      Likes Received
      1171
      Likes Given
      897

      Default

      Quote By Mpigaji View Post
      Short minded
      punguzeni mambo ya kijinga kama harusi,chiken party,bathdy msomeshe watoto wenu. Ukipiga mahesabu wewe,kaka yako,dada yako,mama yako wote kwa pamoja mnachangia fedha nyingi sana kwenda kusherekea sherehe ya watu ambao wataachana baada ya miezi mitano tu! Lakini mkimsomesha mdogo wenu atakuwepo zaidi ya miaka 30. Mi mwenyewe nafurahi kwani itapunguza watu kukimbilia kwenye arts kila siku. Kuna vyuo vingi vimeanzishwa na kozi zake ni arts tu,tutafika kweli?

    4. Nyalotsi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st July 2011
      Posts : 3,958
      Rep Power : 5291919
      Likes Received
      1171
      Likes Given
      897

      Default

      Quote By ablood View Post
      ...kadri sku znavyoenda wanaosoma art wanazdi kubanwa ktu ambacho knakatsha tamaa sio tu kwa wanafunz bali hata kwa wazaz pia ... kama art ingekuwa nyepes kusingekuwa na zero za art..so serikali iliangalie hili swala ....ikishndwa bas masomo ya art yafutwe ili tujue moja serikali haina akili
      acheni ujinga,arts ni rahisi sana. Kama mtu anasoma mwaka mmoja na anakula tano ugumu uko wapi? Hao wanaopata zero ni vilaza tu. Himizeni watoto wenu wasome sayansi,siasa kila mtu anaweza kufanya! Ukienda shuleni siku hizi unakuta darasa la wanaosoma sayansi ni 15 kati ya 200!!...?? Ndo maana kila ukifungua tv unakutana na matangazo hk,...hg....na nyinginezo. Kama una hela mpeleke mwanao akasome art, lakini kama we ni maskini sisitiza mwanao asome sayansi.

    5. Nyalotsi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st July 2011
      Posts : 3,958
      Rep Power : 5291919
      Likes Received
      1171
      Likes Given
      897

      Default

      Quote By Nzowa Godat View Post
      Suala sio kufuta art, bali serikali imeona uhaba wa wanasayansi. We fikiria, hata kukamuliwa jipu, kukwanguliwa mba/fungus kichwani, kuvimbiwa wagonjwa wanapelekwa india.
      asante kaka nafikiri tunaongea lugha moja. Hawa watu wa arts watajazana mitaani na kuwa matapeli wakikosa kazi ya kufanya. Huwezi kusoma sayansi na kukosa kazi ya kufanya. I was crying everyday, how cud we reverse the situation? Nafikiri huu ndo wakati wa bodi kuwa firm na kusimamia maamuzi.

    6. The Listener's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 5th February 2012
      Posts : 871
      Rep Power : 609
      Likes Received
      183
      Likes Given
      20

      Default Re: TCU guideline book 2012/2013: mkopo ni kwa kozi za science tu. Kwa Arts na biashara no loan at a

      Yaweza kwisha katika masanduku ya kura 2015 kama wananchi wakiamua

    7. Samkyjr's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st March 2011
      Posts : 358
      Rep Power : 552
      Likes Received
      47
      Likes Given
      31

      Default Re: TCU guideline book 2012/2013: mkopo ni kwa kozi za science tu. Kwa Arts na biashara no loan at a

      Tatizo sio kwamba wanafunzi hawataki sayansi walimu wa sayansi hakuna o-level school zao lake wanafunzi wanakimbiria arts ambayo ukipewa notes unaweza soma na ukafaulu sio chemistry au physics, kuna shule ya kata mwakibete mbeya wanafunzi mpaka wanafika form 3 hawajapata mwalimu wa biology na physics sasa unategemea watachukua sayansi.

    8. Yusuph mbilinyi's Avatar
      Member Array
      Join Date : 10th May 2012
      Posts : 30
      Rep Power : 427
      Likes Received
      3
      Likes Given
      0

      Default

      Acha uchuro,anza na walio weka coz hizo ndipo unene na wanao soma hizo coz .Kwa hiyo ww ukiwa waziri wa elimu utaweka sayansi tu au sio.Jipange bhana kabla haujaandika.

    9. MWANA WA UFALME's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 10th September 2010
      Posts : 575
      Rep Power : 623
      Likes Received
      143
      Likes Given
      50

      Default Re: TCU guideline book 2012/2013: mkopo ni kwa kozi za science tu. Kwa Arts na biashara no loan at a

      Nchi zote zilizoendelea swala la mkopo halihusu kozi. Afterall anayechukua mkopo atalipa at the end of day. Why introducing all these stringents. Ni aina fulani tu ya unyanyasaji. I advice these fellows to think back this decision and take a deep soul searching in what they are about to do.

      Wanafunzi wanachagua kozi ambazo zina maslahi kwao. Attractive job packages ndio motivation ya mwanafunzi kuchukua sayansi au la, na sio kulazimisha mtu kuchukua kozi fulani eti kwasababu ndio mkopo unapatikana huko, what a joke?

    10. NingaR's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 15th April 2012
      Location : C:\Windows\SysWOW64
      Posts : 2,818
      Rep Power : 988
      Likes Received
      528
      Likes Given
      216

      Default

      Quote By MWANA WA UFALME View Post
      Nchi zote zilizoendelea swala la mkopo halihusu kozi. Afterall anayechukua mkopo atalipa at the end of day. Why introducing all these stringents. Ni aina fulani tu ya unyanyasaji. I advice these fellows to think back this decision and take a deep soul searching in what they are about to do.

      Wanafunzi wanachagua kozi ambazo zina maslahi kwao. Attractive job packages ndio motivation ya mwanafunzi kuchukua sayansi au la, na sio kulazimisha mtu kuchukua kozi fulani eti kwasababu ndio mkopo unapatikana huko, what a joke?
      Hapo mkuu SIJAELEWA VIZURI

    11. Raiamwematz's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 9th May 2012
      Posts : 104
      Rep Power : 442
      Likes Received
      18
      Likes Given
      7

      Default Re: TCU guideline book 2012/2013: mkopo ni kwa kozi za science tu. Kwa Arts na biashara no loan at a

      Quote By Msolid1990 View Post
      WanaJF kama mmesoma tcu guideline book wameonesha kila kozi katika kila chuo pamoja na mkopo unaoweza kupata. na kwa mkopo ni kwa kozi za science tu kwa arts na biashara hakuna mkopo hata kama ni education kwa biashara na arts ni 50% tu inatolewa. Sasa najiuliza je migomo itaisha vyuoni????
      Hebu weka wazi hapo ueleweke, hizi arts na biashara mkopo ni 50% au hamna kabisa?? umenichanganya hapo, andika ueleweke....................
      ............Attitude towards Change.................

    12. The Don's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 2nd December 2011
      Posts : 2,112
      Rep Power : 880
      Likes Received
      503
      Likes Given
      104

      Default

      Yani ni 50 au no loan non-priority kabisa,napendekeza bodi ifutwe tujue moja kama ni gharama au hii michepuo ya sanaa na biashara ifutwe na siyo kuendekeza utabaka,hakuna somo rahisi,isikie tu kwa watu hebu lisome tukuone
      Quote By Raiamwematz View Post
      Hebu weka wazi hapo ueleweke, hizi arts na biashara mkopo ni 50% au hamna kabisa?? umenichanganya hapo, andika ueleweke....................

    13. NingaR's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 15th April 2012
      Location : C:\Windows\SysWOW64
      Posts : 2,818
      Rep Power : 988
      Likes Received
      528
      Likes Given
      216

      Default

      Quote By Gaspery lasway View Post
      Yani ni 50 au no loan non-priority kabisa,napendekeza bodi ifutwe tujue moja kama ni gharama au hii michepuo ya sanaa na biashara ifutwe na siyo kuendekeza utabaka,hakuna somo rahisi,isikie tu kwa watu hebu lisome tukuone
      Mkuu USILINGANIAHE SCIENCE NA ART, PIA HESLB NDO WANATOA TAARIFA HIVYO KWA ARTS NA BIASHALA WAZAZI NI KUJIPANGA KULIPIA VIJANA WAO, SUBIRI ACSEE 2014 UONE SCIENCE ITAKAVYO JAA WATU NDO UTAJUA WABONGO HATUENDI BILA KULAZIMISHWA.
      Nawasilisha

    14. chuki's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 10th March 2011
      Posts : 2,399
      Rep Power : 961
      Likes Received
      319
      Likes Given
      213

      Default Re: TCU guideline book 2012/2013: mkopo ni kwa kozi za science tu. Kwa Arts na biashara no loan at a

      Serikali iangalie suala la kutoa elimu ya chuo kikuu bure ila qualification izingatiwe, isiwe ili mradi tu ufaulu.

    15. NingaR's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 15th April 2012
      Location : C:\Windows\SysWOW64
      Posts : 2,818
      Rep Power : 988
      Likes Received
      528
      Likes Given
      216

      Default

      Quote By chuki View Post
      Serikali iangalie suala la kutoa elimu ya chuo kikuu bure ila qualification izingatiwe, isiwe ili mradi tu ufaulu.
      KWELI KABISA Mkuu

    16. Clean9

    Page 3 of 3 FirstFirst 123

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...