JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: TCU guideline book 2012/2013: mkopo ni kwa kozi za science tu. Kwa Arts na biashara no loan at all.

    Report Post
    Page 2 of 3 FirstFirst 123 LastLast
    Results 21 to 40 of 54
    1. Msolid1990's Avatar
      Member Array
      Join Date : 2nd April 2012
      Posts : 95
      Rep Power : 441
      Likes Received
      14
      Likes Given
      4

      Default TCU guideline book 2012/2013: mkopo ni kwa kozi za science tu. Kwa Arts na biashara no loan at all.

      WanaJF kama mmesoma tcu guideline book wameonesha kila kozi katika kila chuo pamoja na mkopo unaoweza kupata. na kwa mkopo ni kwa kozi za science tu kwa arts na biashara hakuna mkopo hata kama ni education kwa biashara na arts ni 50% tu inatolewa. Sasa najiuliza je migomo itaisha vyuoni????


    2. Bajabiri's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 1st January 2011
      Posts : 9,738
      Rep Power : 2945
      Likes Received
      1123
      Likes Given
      52

      Default Re: TCU guideline book 2012/2013: mkopo ni kwa kozi za science tu. Kwa Arts na biashara no loan at a

      Yaan kwa ujumla hakuna wataalam wa kutosha kotekote

    3. Perry's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 24th February 2011
      Posts : 7,853
      Rep Power : 2122
      Likes Received
      395
      Likes Given
      16

      Default Re: TCU guideline book 2012/2013: mkopo ni kwa kozi za science tu. Kwa Arts na biashara no loan at a

      Asa mtu anasoma BA-arabic nae apewe mkopo kweli?serikali haina hzo pesa za mchezo!
      Given Edward likes this.

    4. HAMY-D's Avatar
      JF Gold Member Array
      Join Date : 18th September 2011
      Location : NO WHERE!
      Posts : 4,137
      Rep Power : 10211
      Likes Received
      1273
      Likes Given
      13

      Default Re: TCU guideline book 2012/2013: mkopo ni kwa kozi za science tu. Kwa Arts na biashara no loan at a

      Mipango sasa inaanza kutimia, serikali ina mpango wa kujitoa kabisa katika kujihusisha na kuwapa wanafunzi wa elimu ya juu mikopo, nakumbuka alivyokuja Museveni (rais wa UG) alishangazwa na serikali ya jamhuri ya muungano wa Tanzania kuwapa wanafunzi wa elimu ya juu mikopo.

      Huu ni mwanzo tu ndugu zangu na ifikapo mwaka 2015 kama serikali inayoongoza kwa tiketi ya CCM itaendelea kuwepo madarakani basi ndio itakuwa mwisho wa bodi ya mikopo kwa wanafunzi wa elimu ya juu.

    5. Fidel80's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd May 2008
      Location : UVUNGUNI
      Posts : 21,961
      Rep Power : 127299
      Likes Received
      4088
      Likes Given
      1349

      Default Re: TCU guideline book 2012/2013: mkopo ni kwa kozi za science tu. Kwa Arts na biashara no loan at a

      Quote By Architect E.M View Post
      someni sayansii'!,,, sera ya sayansi kupewa kipaumbele imekuwepo tangu mimi sijaanza chuo!,, na nimesoma course ya miaka mitano na nipo mtaani mwaka wa pili sasa!,, sembuse ninyi leo hii!!,,,someni sayansi vijana,, engineering, IT, architecture, microbiology, Chemistry, MD, orthopedix, mbn course kibao za sayansi, hazina hata watu???? Mnakimbilia sociology na political science, y????????
      Mkuu taraibu unataka wasome kisha warudi mtaani kama wewe wasote?
      **^^+..Ukiuza Utumbo usiogope nzi..+^^**
      Chuda Raha
      Email: [email protected]

    6. Fidel80's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd May 2008
      Location : UVUNGUNI
      Posts : 21,961
      Rep Power : 127299
      Likes Received
      4088
      Likes Given
      1349

      Default Re: TCU guideline book 2012/2013: mkopo ni kwa kozi za science tu. Kwa Arts na biashara no loan at a

      Quote By Nzowa Godat View Post
      Suala sio kufuta art, bali serikali imeona uhaba wa wanasayansi. We fikiria, hata kukamuliwa jipu, kukwanguliwa mba/fungus kichwani, kuvimbiwa wagonjwa wanapelekwa india.
      Hahahahaha mkuu umenichekesha hapa
      **^^+..Ukiuza Utumbo usiogope nzi..+^^**
      Chuda Raha
      Email: [email protected]

    7. Clean9

    8. Architect E.M's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 15th November 2010
      Location : arusha/dar
      Posts : 689
      Rep Power : 631
      Likes Received
      148
      Likes Given
      32

      Default

      Quote By Fidel80 View Post
      Mkuu taraibu unataka wasome kisha warudi mtaani kama wewe wasote?
      sawa sawa,,, maana walisoma political science wote wana kazi!,,, hakuna wanaosota mtaani!!,, na waliosoma sayansi woote wanasota!!,, endelea kua na fikra mavi!!

    9. Shardcole's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 15th January 2012
      Posts : 6,761
      Rep Power : 68620
      Likes Received
      1557
      Likes Given
      4

      Default Re: TCU guideline book 2012/2013: mkopo ni kwa kozi za science tu. Kwa Arts na biashara no loan at a

      Jamani hili swala ni kubwa sana zaidi hata ya tunavyolifikiria, haiwezekani watu wakose mikopo na wakati wenyewe juu wanaendelea kufanya fedha zetu kijinga jinga mara posho, alafu kwenye misiba wanagharamikia tena kwa mamilion ya fedha, basi wauze twiga wengine ili wanafunzi wapate mokopo, wauze ile hotel ya mkapa ya south, wauze nyumba ya maige, mafisadi warudishe fedha walizoiba au kutaifishiwa mali ili wanfunzi wapate mikopo, fedha za kwenye chaguzi ndogo wasomeshee watu.
      HII SERKALI TUKIICHEKEA KIJINGA JINGA IPO SIKU WATAKUJA WAJE WATUVUE NGUO HADHARANI.
      SHTUKENI NYIE HEBU ACHENI KUZUBAA KWANI MTAILALAMIKIA BURE BODI YA MIKOPO KUMBE NAPE NA WENZAKE NDO WANASABABISHA YOTE HAYO.
      Ipycalypse likes this.

    10. Shardcole's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 15th January 2012
      Posts : 6,761
      Rep Power : 68620
      Likes Received
      1557
      Likes Given
      4

      Default

      Quote By Msolid1990 View Post
      Ila inasikitisha sana pale ambapo umesoma arts labda Hkl na umefaulu halafu mzazi hana uwezo kifedha lakini kozi zote unazoweza kwenda hazina mkopo wowote isitoshe education arts na biashara kama ada ni 1300000 basi unapewa 500000 tu.
      Amongst ya factor ilowafanya 'luddities' kwenye movt ya luddism england kwenye industrial rvln washindwe kufika objective yao ni kwamba walishindwa kujua adui gani wanaepaswa kumpiga na badala ya kuwapinga macapitalist wenyewe wakawa wanaharibu indusrial machines ambazo walidhani kuwa hizo ndio zimewafanya waishi maisha magumu kwenye ajira zao.
      So hata nyie mtabakia mnaumana na tcu ndani ya chupa kumbe chanzo ni mjinga mwingine kabisa ( CCM na mafisadi yake)
      jamni shtukeni nyie hii nchi tuikomboe kwani ryt kama mngewaona vigogo na watoto wao wanavyopiga bata na pesa zetu mngelia.
      Ipycalypse likes this.

    11. CHUAKACHARA's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd June 2011
      Posts : 4,438
      Rep Power : 7987
      Likes Received
      1517
      Likes Given
      1155

      Default Re: TCU guideline book 2012/2013: mkopo ni kwa kozi za science tu. Kwa Arts na biashara no loan at a

      Quote By Bajabiri View Post
      dont mislead people ni T.C.U,
      Sorry it is not an intentional mislead but a slip of fingers on the keyboard.

    12. Ipycalypse's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 25th May 2011
      Location : Mjini hapa
      Posts : 1,235
      Rep Power : 714
      Likes Received
      261
      Likes Given
      148

      Default Re: TCU guideline book 2012/2013: mkopo ni kwa kozi za science tu. Kwa Arts na biashara no loan at a

      Quote By Bajabiri View Post
      Hahahahah,c ndo anakoish?wewe umemuelewa ila unamdhihak,coz ye ameleta dhihaka
      ha ha ha ha ha ah
      Life is like video footage Hard to edit directors,that never understood it

    13. Andrew Jr's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 23rd April 2012
      Posts : 247
      Rep Power : 468
      Likes Received
      38
      Likes Given
      0

      Default

      Quote By Msolid1990 View Post
      WanaJF kama mmesoma tcu guideline book wameonesha kila kozi katika kila chuo pamoja na mkopo unaoweza kupata. na kwa mkopo ni kwa kozi za science tu kwa arts na biashara hakuna mkopo hata kama ni education kwa biashara na arts ni 50% tu inatolewa. Sasa najiuliza je migomo itaisha vyuoni????
      Hizo bwembwe tu.. Watu lazma wapate mkopo. Apply

    14. Leonard Robert's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd April 2011
      Posts : 5,581
      Rep Power : 1591
      Likes Received
      881
      Likes Given
      222

      Default

      Quote By BARRY View Post
      Tatizo likowapi? Huwezi kwenda kusoma mavitu yasiyokuwa na mchango katika uchumi kama kuogelea,mazingaombwe na mashairi halafu upewe mkopo, vilazaaaa!
      hizi kozi zinasomwa wapi? Au chuo cha ufugaji nyuki

    15. nsangaman's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 30th June 2011
      Location : KATAVI
      Posts : 274
      Rep Power : 515
      Likes Received
      39
      Likes Given
      9

      Default

      Quote By BARRY View Post
      Tatizo likowapi? Huwezi kwenda kusoma mavitu yasiyokuwa na mchango katika uchumi kama kuogelea,mazingaombwe na mashairi halafu upewe mkopo, vilazaaaa!
      UVILAZA huo uko katika nini?

    16. Lonestriker's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 9th October 2010
      Location : Dar
      Posts : 601
      Rep Power : 619
      Likes Received
      217
      Likes Given
      207

      Default Re: TCU guideline book 2012/2013: mkopo ni kwa kozi za science tu. Kwa Arts na biashara no loan at a

      Hebu tujaribu reasoning kiasi,Kenya ili upate mkopo inakubidi usubiri kwa miaka miwili,Uganda mkopo sio tu kwa arts bali hata kwa sayansi ni ngumu mno hivyo ni wale masikini tu ndio wanaopata mikopo,wengine ni kujipanga kwenda mbele.Mzazi/mlezi akijua ana mtoto kidato cha 4(kwa Kenya) ama kidato cha 6 kwa (kwa Uganda) basi anaanza maandalizi mapema sana.Ile michango ya harusi na sherehe za birthdays wenzetu wa Kenya wanawekeza kwenye elimu ya watoto wao,hakuna michango ya kijinga kama hapa kwetu ya mtu kupokea kadi nne za michango ya harusi inayotaka kuanzia Tsh. 50,000 kwa kila kadi...imagine mzazi akiweka hizo hela kwenye benki yenye kutoa riba safi.
      Suala la serikali kupunguza matumizi ya fedha kwenye elimu si sera ya CCM(Najua wale mliozoea wimbo wa mafisadi mtaguna au kuniita mimi magamba,I'm not one).Kwenye ripoti za benki ya dunia na IMF serikali imeshauriwa ipunguze matumizi ya fedha kwenye elimu ambayo kwa sasa ni karibu asilimia ishirini ya bajeti yetu,hii kwa wale waliosoma uchumi watakubaliana na mimi kuwa it is a right move towards the right direction.
      Bao la kujifunga mwenyewe hata likiwa zuri kiasi gani bado litahesabiwa kwa mpinzani wako.

    17. sugi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 12th February 2011
      Posts : 1,005
      Rep Power : 682
      Likes Received
      115
      Likes Given
      10

      Default Re: TCU guideline book 2012/2013: mkopo ni kwa kozi za science tu. Kwa Arts na biashara no loan at a

      yaan m2 anachanganua tu sentence kwa njia ya matawi,halafu 2mpe mkopo?acheni uvivu bana,watu hawatasoma bachelor sasa,nendeni diploma,maana ni cheap,waoneeni huruma wazazi,kweli mzazi ajibane kukusomesha tangu std 1 hadi form six,bado akulipie tena mamilioni chuoni,halafu ukimaliza huna kazi,unaanza kumbwerambwera 2 mjini,huku unajisifia na ka degree kako ka BA kiswahili sijui historia au kakiingereza

    18. Perry's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 24th February 2011
      Posts : 7,853
      Rep Power : 2122
      Likes Received
      395
      Likes Given
      16

      Default

      Quote By sugi View Post
      yaan m2 anachanganua tu sentence kwa njia ya matawi,halafu 2mpe mkopo?acheni uvivu bana,watu hawatasoma bachelor sasa,nendeni diploma,maana ni cheap,waoneeni huruma wazazi,kweli mzazi ajibane kukusomesha tangu std 1 hadi form six,bado akulipie tena mamilioni chuoni,halafu ukimaliza huna kazi,unaanza kumbwerambwera 2 mjini,huku unajisifia na ka degree kako ka BA kiswahili sijui historia au kakiingereza
      duh!watu wengne mna roho za ajabu.

    19. STALLEY's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 5th May 2012
      Location : DAR ES SALAAM
      Posts : 351
      Rep Power : 487
      Likes Received
      58
      Likes Given
      12

      Default

      Quote By Lonestriker View Post
      Hebu tujaribu reasoning kiasi,Kenya ili upate mkopo inakubidi usubiri kwa miaka miwili,Uganda mkopo sio tu kwa arts bali hata kwa sayansi ni ngumu mno hivyo ni wale masikini tu ndio wanaopata mikopo,wengine ni kujipanga kwenda mbele.Mzazi/mlezi akijua ana mtoto kidato cha 4(kwa Kenya) ama kidato cha 6 kwa (kwa Uganda) basi anaanza maandalizi mapema sana.Ile michango ya harusi na sherehe za birthdays wenzetu wa Kenya wanawekeza kwenye elimu ya watoto wao,hakuna michango ya kijinga kama hapa kwetu ya mtu kupokea kadi nne za michango ya harusi inayotaka kuanzia Tsh. 50,000 kwa kila kadi...imagine mzazi akiweka hizo hela kwenye benki yenye kutoa riba safi.
      Suala la serikali kupunguza matumizi ya fedha kwenye elimu si sera ya CCM(Najua wale mliozoea wimbo wa mafisadi mtaguna au kuniita mimi magamba,I'm not one).Kwenye ripoti za benki ya dunia na IMF serikali imeshauriwa ipunguze matumizi ya fedha kwenye elimu ambayo kwa sasa ni karibu asilimia ishirini ya bajeti yetu,hii kwa wale waliosoma uchumi watakubaliana na mimi kuwa it is a right move towards the right direction.
      tru mwanangu ila wazazi wa kibongo washazoea vibaya

    20. Perry's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 24th February 2011
      Posts : 7,853
      Rep Power : 2122
      Likes Received
      395
      Likes Given
      16

      Default Re: TCU guideline book 2012/2013: mkopo ni kwa kozi za science tu. Kwa Arts na biashara no loan at a

      No free lunch under the sun.over
      Lonestriker likes this.

    21. Msolid1990's Avatar
      Member Array
      Join Date : 2nd April 2012
      Posts : 95
      Rep Power : 441
      Likes Received
      14
      Likes Given
      4

      Default Re: TCU guideline book 2012/2013: mkopo ni kwa kozi za science tu. Kwa Arts na biashara no loan at a

      Siasa zimeingia kwenye elimu.

    22. Lonestriker's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 9th October 2010
      Location : Dar
      Posts : 601
      Rep Power : 619
      Likes Received
      217
      Likes Given
      207

      Default Re: TCU guideline book 2012/2013: mkopo ni kwa kozi za science tu. Kwa Arts na biashara no loan at a

      Quote By Msolid1990 View Post
      Siasa zimeingia kwenye elimu.
      Wala hamna siasa hapa...ni uchumi tu hapa,mtu anazaa watoto wanne huku hana uwezo zaidi ya kuwalisha na kuwavisha huku akitegemea serikali itawasomesha.Hii ni nonsense iliyopitwa na wakati,majukumu na matumizi ya binadamu yameongezeka sana.Ndio halisi kwamba serikali haiwezi kulipia kila mwanafunzi.Tuachane na michango ya kijinga ya kuchangia harusi na birthday parties.
      Bao la kujifunga mwenyewe hata likiwa zuri kiasi gani bado litahesabiwa kwa mpinzani wako.

    23. Kansime

    Page 2 of 3 FirstFirst 123 LastLast

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...