JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Kuna tatizo katika kanuni za somo la hisabati!!!!!

    Report Post
    Page 1 of 2 12 LastLast
    Results 1 to 20 of 35
    1. Malyenge's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 16th January 2012
      Posts : 947
      Rep Power : 750
      Likes Received
      169
      Likes Given
      276

      Default Kuna tatizo katika kanuni za somo la hisabati!!!!!

      Wakuu naanza kwa kuwasalimu salaam.
      Leo nimeonelea niwaletee hili swala la kanuni za somo la hisabati. Sitaongelea kanuni zote, bali nataka kuongelea kanuni moja tu ya kuzidisha. Kwa kawaida ukichua machungwa manane ukayazidisha mara mbili jibu utapata machungwa kumi na sita. nakadhalika na kadhalika.
      Tatizo langu liko kwenye ile kanuni inayosema "namba yoyote ukizidisha kwa sifuri jibu ni sifuri...." Mfano una machungwa manane ukayazidisha na sifuri (yaani hukuyazidisha na idadi au kitu chochote) jibu (kwa mujibu wa kanuni hapo juu ni kuwa) hakuna machungwa!!!! Hii si kweli kwa akili za kawaida. Mimi nakubaliana na kanuni kwamba namba yoyote ukiiongeza na sifuri jibu ni namba yenyewe. Lakini kwa nini 8 (nane) ikizidishwa na 0 (sifuri) jibu lake liwe sifuri?? Ukiangalia kanuni ya hesabu za "logarithm" tunaona kwamba kinyume cha kuzidisha ni kujumlisha. Hivyo kwa kutumia kanuni ya logarithm (kinyume cha kujumlisha na kuzidisha), tunategemea ya kuwa 8x0= 8 kama ilivyo kwa 8+0= 8!!!
      Nawaomba wanahisabati wote wale waliobobea na hata wale wa kawaida tujadili. Lengo ni kujaribu kuondoa dhana ya elimu inayotelewa hapa duniani kwa sasa. Kwamba kile elimu inachokifundisha kwa watu hapa duniani katika maisha ya kweli hakitumiki. Tuibadili dunia kutoka mtazamo wa sasa hadi ulimwengu wa uhalisia (real life). Nawasilisha.
      Karibuni wakuu tuchangie.
      mark mayalla and blackwizard like this.


    2. mark mayalla's Avatar
      Junior Member Array
      Join Date : 3rd October 2010
      Posts : 7
      Rep Power : 509
      Likes Received
      5
      Likes Given
      8

      Default Re: Kuna tatizo katika kanuni za somo la hisabati!!!!!

      naam, nimekusoma mkuu.. nimejaribu kuichanganua kwa kichwa na nime realize kitu unachokisema.. una machungwa nane na ukayazidisha kwa sifuri iweje upate sifuri??? Je! yale machungwa nane yatakua yamepotelea wapi?? kwa akili za kikawaida machungwa nane ukiyazidisha kwa sifuri ayataongezeka wala kupungua bali yatabaki vile vile, nimekubaliana na hoja yako mkuu

    3. Deejay nasmile's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 8th November 2011
      Posts : 1,643
      Rep Power : 874
      Likes Received
      288
      Likes Given
      215

      Default Re: Kuna tatizo katika kanuni za somo la hisabati!!!!!

      Hayo machungwa msimalize yote jamani.Nimenyeeni moja!!

    4. X-PASTER's Avatar
      Moderator Array
      Join Date : 12th February 2007
      Location : Firdaws (Paradise)
      Posts : 11,856
      Rep Power : 38158011
      Likes Received
      1525
      Likes Given
      0

      Default Re: Kuna tatizo katika kanuni za somo la hisabati!!!!!

      Quote By Malyenge View Post
      Wakuu naanza kwa kuwasalimu salaam.
      Leo nimeonelea niwaletee hili swala la kanuni za somo la hisabati. Sitaongelea kanuni zote, bali nataka kuongelea kanuni moja tu ya kuzidisha. Kwa kawaida ukichua machungwa manane ukayazidisha mara mbili jibu utapata machungwa kumi na sita. nakadhalika na kadhalika.
      Tatizo langu liko kwenye ile kanuni inayosema "namba yoyote ukizidisha kwa sifuri jibu ni sifuri...." Mfano una machungwa manane ukayazidisha na sifuri (yaani hukuyazidisha na idadi au kitu chochote) jibu (kwa mujibu wa kanuni hapo juu ni kuwa) hakuna machungwa!!!! Hii si kweli kwa akili za kawaida. Mimi nakubaliana na kanuni kwamba namba yoyote ukiiongeza na sifuri jibu ni namba yenyewe. Lakini kwa nini 8 (nane) ikizidishwa na 0 (sifuri) jibu lake liwe sifuri??
      Kijana una safari ndefu sana ya kujua logic na kanuni za kimahesabu.

      Kwanza kabisa unapaswa uelewe kwamba Sifuri ikikaa nyuma ya namba yoyote 01 inakuwa haina thamani.

      Thamani ya sifuri inaanza kuhesabika tu kama utaongeza nukta kati ya namba au ikikaa mbele ya namba, mfano 0.1 au 10 na kuendelea. Lakini pia unapaswa kuelewa kuwa sifuri hiyo hiyo ikikaa mbele ya namba yoyote ambayo ina nukta (0.10) inakuwa haina thamani pia, kwa sababu sifuri peke yake inamaanisha kuwa icho kitu ni infinity, yaani kimegawanyika mara nyingi kwa idadi isiyokwisha, ndio ikaitwa infinity... yaani haina mwisho.

      Sasa basi tukija kwa swali lako namba 8 au namba yoyote ukizidisha kwa sifuri ni sawa na kusema unazidisha kwa infinity, hesabu ambayo kitaaluma haipo na ukiigawanya kwa 0 ina maana vipande ambavyo utavipata ni vidogo sana kiasi amabcho uwezi kuandika wingi wake ndio infinity, kwa kurahisisha mambo ndio tunasema jibu lake ni sifuri.
      Quote By Malyenge View Post
      Ukiangalia kanuni ya hesabu za "logarithm" tunaona kwamba kinyume cha kuzidisha ni kujumlisha. Hivyo kwa kutumia kanuni ya logarithm (kinyume cha kujumlisha na kuzidisha), tunategemea ya kuwa 8x0= 8 kama ilivyo kwa 8+0= 8!!!
      Nawaomba wanahisabati wote wale waliobobea na hata wale wa kawaida tujadili. Lengo ni kujaribu kuondoa dhana ya elimu inayotelewa hapa duniani kwa sasa. Kwamba kile elimu inachokifundisha kwa watu hapa duniani katika maisha ya kweli hakitumiki. Tuibadili dunia kutoka mtazamo wa sasa hadi ulimwengu wa uhalisia (real life). Nawasilisha.
      Karibuni wakuu tuchangie.
      Kinyume cha Kuzidisha ni kugawanya.

      Kinyume cha kujumlisha ni kutoa.

      "Multiply zero by anything and you get zero. Multiply infinity by anything and you get infinity. Dividing a number by zero yields infinity; dividing a number by infinity yields zero.
      Madela Wa- Madilu and Gedeli like this.
      'O Allah! Keep me alive as long as life is better for me, and let me die if death is better for me.

      (¯`·._.•X-Paster™•._.·´¯)

    5. Engager's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 12th January 2011
      Posts : 312
      Rep Power : 555
      Likes Received
      45
      Likes Given
      1

      Default Re: Kuna tatizo katika kanuni za somo la hisabati!!!!!

      mtazamo wangu ni kwamba, tunaposema lets say 8×3=24 katika hisabati na uhalisia ni kwamba...(chukulia mfano huohuo wa machungwa). unatoka Moro kwenda Dodoma kufuta machungwa. ukaenda trip tatu (3). Trip1 ukachukua machungwa 8. hesabu yako itakuwa machungwa 8 kwa trip moja utakuwa na hayo hayo 8. ie 8×1=8. haya, utakwenda mara(trip) ya pili utachukua nane. ukiongeza kwenye stock ya mwanzo yatakuwa 16. ie 8×2=16. utakwenda tena mara ya tatu utaleta mchungwa 8, utaongeza kwenye yale 16 yatakuwa 24. kwa hyo tunasema umefuata safari tatu na kila safari ulileta machungwa 8. kwa hiyo unamachungwA 24. (8×3=24 au 8+8+8=24).
      sasa hebu fikiria. Uko Moro, huna machungwa. Dodoma kuna machungwa mengi tu. sasa unataka ufuate machungwa 8. (kumbuka wakati huo huna mchungwa ila sasa unataka kufuata.) sasa unafuata machungwa 8 mara sifuri. kwa kifupi ni kwamba hujafuta trip yoyote japo ulitaka kufuata matunda8. kwa hiyo utaendelea kuwa huna kitu. ndio maana 8×0=0 au hata 0×3=0; kwamba umekwenda Dodoma safari tatu kufuata machungwa.lakini kila safari uliyoenda hukurudi na kiru (machungwa sifuri). unadhani baada ya safari hzo 3 utakua umekusanya kiasi gani?..........

    6. Engager's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 12th January 2011
      Posts : 312
      Rep Power : 555
      Likes Received
      45
      Likes Given
      1

      Default

      Quote By X-PASTER View Post
      Kijana una safari ndefu sana ya kujua logic na kanuni za kimahesabu.

      Kwanza kabisa unapaswa uelewe kwamba Sifuri ikikaa nyuma ya namba yoyote 01 inakuwa haina thamani.

      Thamani ya sifuri inaanza kuhesabika tu kama utaongeza nukta kati ya namba au ikikaa mbele ya namba, mfano 0.1 au 10 na kuendelea. Lakini pia unapaswa kuelewa kuwa sifuri hiyo hiyo ikikaa mbele ya namba yoyote ambayo ina nukta (0.10) inakuwa haina thamani pia, kwa sababu sifuri peke yake inamaanisha kuwa icho kitu ni infinity, yaani kimegawanyika mara nyingi kwa idadi isiyokwisha, ndio ikaitwa infinity... yaani haina mwisho.

      Sasa basi tukija kwa swali lako namba 8 au namba yoyote ukizidisha kwa sifuri ni sawa na kusema unazidisha kwa infinity, hesabu ambayo kitaaluma haipo na ukiigawanya kwa 0 ina maana vipande ambavyo utavipata ni vidogo sana kiasi amabcho uwezi kuandika wingi wake ndio infinity, kwa kurahisisha mambo ndio tunasema jibu lake ni sifuri.

      Kinyume cha Kuzidisha ni kugawanya.

      Kinyume cha kujumlisha ni kutoa.

      sifuri sio infinity mkuu.

    7. sugi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 12th February 2011
      Posts : 1,020
      Rep Power : 693
      Likes Received
      118
      Likes Given
      10

      Default

      Quote By X-PASTER View Post
      Kijana una safari ndefu sana ya kujua logic na kanuni za kimahesabu.

      Kwanza kabisa unapaswa uelewe kwamba Sifuri ikikaa nyuma ya namba yoyote 01 inakuwa haina thamani.

      Thamani ya sifuri inaanza kuhesabika tu kama utaongeza nukta kati ya namba au ikikaa mbele ya namba, mfano 0.1 au 10 na kuendelea. Lakini pia unapaswa kuelewa kuwa sifuri hiyo hiyo ikikaa mbele ya namba yoyote ambayo ina nukta (0.10) inakuwa haina thamani pia, kwa sababu sifuri peke yake inamaanisha kuwa icho kitu ni infinity, yaani kimegawanyika mara nyingi kwa idadi isiyokwisha, ndio ikaitwa infinity... yaani haina mwisho.

      Sasa basi tukija kwa swali lako namba 8 au namba yoyote ukizidisha kwa sifuri ni sawa na kusema unazidisha kwa infinity, hesabu ambayo kitaaluma haipo na ukiigawanya kwa 0 ina maana vipande ambavyo utavipata ni vidogo sana kiasi amabcho uwezi kuandika wingi wake ndio infinity, kwa kurahisisha mambo ndio tunasema jibu lake ni sifuri.

      Kinyume cha Kuzidisha ni kugawanya.

      Kinyume cha kujumlisha ni kutoa.

      How come ?ugawanye kwa sifuri upate vipande vidogo?
      Last edited by sugi; 23rd April 2012 at 21:54.
      Madela Wa- Madilu likes this.

    8. sugi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 12th February 2011
      Posts : 1,020
      Rep Power : 693
      Likes Received
      118
      Likes Given
      10

      Default Re: Kuna tatizo katika kanuni za somo la hisabati!!!!!

      nimekupata mkuu,here we go
      Haya tuanze kuitafuta 8*0=0
      8*1=8 sawa mzee?
      8*0.5=4 ok?
      8*0.25=2 tupo hapo?
      8*0.125=1
      8*0.0625=0.5
      8*0.03125=0.25
      8*0.000001=0.0000008
      : :
      :
      :
      : :
      8*0=0
      umeona?
      So as u decrease the post multiplier the product decreases rapidly
      As u can see above,mpaka ufike kwenye zero jibu litakuwa zero pia!
      Usipoelewa hapa,huelewi tena na useme hesabu ngumu kama wenzako wanavyosema!

    9. Madela Wa- Madilu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 24th March 2007
      Location : USA
      Posts : 3,090
      Rep Power : 1283903
      Likes Received
      518
      Likes Given
      530

      Default Re: Kuna tatizo katika kanuni za somo la hisabati!!!!!

      8x8=64
      8x7=56
      8x6=48
      8x5=40
      8x4=32
      8x3=24
      8x2=16
      8x1=8
      Let us multiply with numbers less than 1
      8x0.9=7.2
      8x0.8=6.4
      8x0.7=5.6
      8x0.6=4.8
      8x0.5=4.0
      8x0.4=3.2
      8x0.3=24
      8x0.2=1.6
      8x0.1=0.8
      Let us multiply with number less than 0.1
      8x0.01=0.08
      8x0.0001=0.0008
      8x0.000000000000000000001=0.00 0000000000000000008 very close to zero

      let us assume zero is equal or close to to 10^-1,000,000,000,000,000,000,000, 000

      8x 10^-1,000,000,000,000,000,000,000, 000 ~= 0
      MYPEOPLE PERISH FOR LACK OF KNOWLEDGE. HOSEA 4:6

    10. Madela Wa- Madilu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 24th March 2007
      Location : USA
      Posts : 3,090
      Rep Power : 1283903
      Likes Received
      518
      Likes Given
      530

      Default Re: Kuna tatizo katika kanuni za somo la hisabati!!!!!

      There is infinitely BIG and Infinitely small

      1000,000 Gazillion is infinitely BIG
      0.0000000000000000000000000000 0001 which is close to zero is infinitely small
      Therefore;
      0 is infinitely small

      Quote By Engager View Post
      sifuri sio infinity mkuu.
      MYPEOPLE PERISH FOR LACK OF KNOWLEDGE. HOSEA 4:6

    11. Jungumawe's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 2nd May 2009
      Posts : 170
      Rep Power : 842
      Likes Received
      46
      Likes Given
      22

      Default Re: Kuna tatizo katika kanuni za somo la hisabati!!!!!

      Quote By Malyenge View Post
      Wakuu naanza kwa kuwasalimu salaam.
      Leo nimeonelea niwaletee hili swala la kanuni za somo la hisabati. Sitaongelea kanuni zote, bali nataka kuongelea kanuni moja tu ya kuzidisha. Kwa kawaida ukichua machungwa manane ukayazidisha mara mbili jibu utapata machungwa kumi na sita. nakadhalika na kadhalika.
      Tatizo langu liko kwenye ile kanuni inayosema "namba yoyote ukizidisha kwa sifuri jibu ni sifuri...." Mfano una machungwa manane ukayazidisha na sifuri (yaani hukuyazidisha na idadi au kitu chochote) jibu (kwa mujibu wa kanuni hapo juu ni kuwa) hakuna machungwa!!!! Hii si kweli kwa akili za kawaida. Mimi nakubaliana na kanuni kwamba namba yoyote ukiiongeza na sifuri jibu ni namba yenyewe. Lakini kwa nini 8 (nane) ikizidishwa na 0 (sifuri) jibu lake liwe sifuri?? Ukiangalia kanuni ya hesabu za "logarithm" tunaona kwamba kinyume cha kuzidisha ni kujumlisha. Hivyo kwa kutumia kanuni ya logarithm (kinyume cha kujumlisha na kuzidisha), tunategemea ya kuwa 8x0= 8 kama ilivyo kwa 8+0= 8!!!
      Nawaomba wanahisabati wote wale waliobobea na hata wale wa kawaida tujadili. Lengo ni kujaribu kuondoa dhana ya elimu inayotelewa hapa duniani kwa sasa. Kwamba kile elimu inachokifundisha kwa watu hapa duniani katika maisha ya kweli hakitumiki. Tuibadili dunia kutoka mtazamo wa sasa hadi ulimwengu wa uhalisia (real life). Nawasilisha.
      Karibuni wakuu tuchangie.
      fikiria hivi machungwa 8 yanauzwa shilingi moja sokoni,sasa wewe huna hiyo shilingi moja utayapata vipi hayo machungwa wewe utaishia kuyatolea mimacho tu , au una kuku wa mayai wanane wkitaga mara moja utapata mayai 8 je wasipotaga utapata mayai mangapi jibu kama bado uko live.

    12. Madela Wa- Madilu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 24th March 2007
      Location : USA
      Posts : 3,090
      Rep Power : 1283903
      Likes Received
      518
      Likes Given
      530

      Default Re: Kuna tatizo katika kanuni za somo la hisabati!!!!!

      Hesabu ngumu, msicheke.
      MYPEOPLE PERISH FOR LACK OF KNOWLEDGE. HOSEA 4:6

    13. Geofrey_GAMS's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 15th February 2012
      Location : Dar es Salaam
      Posts : 395
      Rep Power : 575
      Likes Received
      62
      Likes Given
      5

      Default Re: Kuna tatizo katika kanuni za somo la hisabati!!!!!

      Quote By Engager View Post
      mtazamo wangu ni kwamba, tunaposema lets say 8×3=24 katika hisabati na uhalisia ni kwamba...(chukulia mfano huohuo wa machungwa). unatoka Moro kwenda Dodoma kufuta machungwa. ukaenda trip tatu (3). Trip1 ukachukua machungwa 8. hesabu yako itakuwa machungwa 8 kwa trip moja utakuwa na hayo hayo 8. ie 8×1=8. haya, utakwenda mara(trip) ya pili utachukua nane. ukiongeza kwenye stock ya mwanzo yatakuwa 16. ie 8×2=16. utakwenda tena mara ya tatu utaleta mchungwa 8, utaongeza kwenye yale 16 yatakuwa 24. kwa hyo tunasema umefuata safari tatu na kila safari ulileta machungwa 8. kwa hiyo unamachungwA 24. (8×3=24 au 8+8+8=24).
      sasa hebu fikiria. Uko Moro, huna machungwa. Dodoma kuna machungwa mengi tu. sasa unataka ufuate machungwa 8. (kumbuka wakati huo huna mchungwa ila sasa unataka kufuata.) sasa unafuata machungwa 8 mara sifuri. kwa kifupi ni kwamba hujafuta trip yoyote japo ulitaka kufuata matunda8. kwa hiyo utaendelea kuwa huna kitu. ndio maana 8×0=0 au hata 0×3=0; kwamba umekwenda Dodoma safari tatu kufuata machungwa.lakini kila safari uliyoenda hukurudi na kiru (machungwa sifuri). unadhani baada ya safari hzo 3 utakua umekusanya kiasi gani?..........
      maelezo yako ni sahihi kwa asilimia zote mia, hope atakuwa amekuelewa vizuri

    14. Geofrey_GAMS's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 15th February 2012
      Location : Dar es Salaam
      Posts : 395
      Rep Power : 575
      Likes Received
      62
      Likes Given
      5

      Default Re: Kuna tatizo katika kanuni za somo la hisabati!!!!!

      Quote By sugi View Post
      nimekupata mkuu,here we go
      Haya tuanze kuitafuta 8*0=0
      8*1=8 sawa mzee?
      8*0.5=4 ok?
      8*0.25=2 tupo hapo?
      8*0.125=1
      8*0.0625=0.5
      8*0.03125=0.25
      8*0.000001=0.0000008
      : :
      :
      :
      : :
      8*0=0
      umeona?
      So as u decrease the post multiplier the product decreases rapidly
      As u can see above,mpaka ufike kwenye zero jibu litakuwa zero pia!
      Usipoelewa hapa,huelewi tena na useme hesabu ngumu kama wenzako wanavyosema!
      umeprove kwamba haujakalili hesabu bali unaielewa, dats gud brah, amekuelewa

    15. Sir_Finus's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 31st March 2011
      Posts : 117
      Rep Power : 505
      Likes Received
      2
      Likes Given
      3

      Default Re: Kuna tatizo katika kanuni za somo la hisabati!!!!!

      bro,hyo ni per person!
      I mean unaposema 8*2,unamaana watu ni wawili and kila mmoja ana machungwa manane datz y 2napata machungwa kumi na sita jumla kama wakiwa watatu machungwa yatakuwa 24 if kila mmoja ana 8,but pakiwa hamna mtu then machungwa hamna pia because machungwa nane per person!

    16. sugi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 12th February 2011
      Posts : 1,020
      Rep Power : 693
      Likes Received
      118
      Likes Given
      10

      Default

      Quote By Sir_Finus View Post
      bro,hyo ni per person!
      I mean unaposema 8*2,unamaana watu ni wawili and kila mmoja ana machungwa manane datz y 2napata machungwa kumi na sita jumla kama wakiwa watatu machungwa yatakuwa 24 if kila mmoja ana 8,but pakiwa hamna mtu then machungwa hamna pia because machungwa nane per person!
      8*2 ina maana zaidi ya watu na machungwa,watu na machungwa ni mfano mmoja tu kati ya mamilioni ya mifano,mfano huu ni wa level ya chini sana(ni kwa darasa la 1-3 labda) uking'ang'ania hayo machungwa yako utatengeneza barier ya kuelewa hesabu,maana zero ina definition zaidi ya"hakuna kitu"
      Last edited by sugi; 23rd April 2012 at 09:50.

    17. Malyenge's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 16th January 2012
      Posts : 947
      Rep Power : 750
      Likes Received
      169
      Likes Given
      276

      Default Re: Kuna tatizo katika kanuni za somo la hisabati!!!!!

      Quote By mark mayalla View Post
      naam, nimekusoma mkuu.. nimejaribu kuichanganua kwa kichwa na nime realize kitu unachokisema.. una machungwa nane na ukayazidisha kwa sifuri iweje upate sifuri??? Je! yale machungwa nane yatakua yamepotelea wapi?? kwa akili za kikawaida machungwa nane ukiyazidisha kwa sifuri ayataongezeka wala kupungua bali yatabaki vile vile, nimekubaliana na hoja yako mkuu
      Mayalla, nadhani umenielewa sana! Watu wanashindwa kuelewa. Ni kwamba kwa sifuri ukiizidisha na namba yoyote jibu lake ni sifuri, hapo nakubali kabisa.... Lakini nina namba fulani nikaizidisha na sifuri iweje tena nipate sifuri? Mfano, ile idadi ya machungwa niliyokuwa nayo kabla sikaizidisha na sifuri nayo imeyeyukia wapi?
      Mkuu Mayala big up kumbe umenielewa sana!

    18. Malyenge's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 16th January 2012
      Posts : 947
      Rep Power : 750
      Likes Received
      169
      Likes Given
      276

      Default Re: Kuna tatizo katika kanuni za somo la hisabati!!!!!

      X-Paster niliposema kinyume cha kuzidisha ni kujumlisha hiyo ni kwa mujibu wa kanuni ya hesabu za logarithm mkuu. nakukumbusha tu.

    19. Malyenge's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 16th January 2012
      Posts : 947
      Rep Power : 750
      Likes Received
      169
      Likes Given
      276

      Default Re: Kuna tatizo katika kanuni za somo la hisabati!!!!!

      Sugi, zero kweli inamaanisha "hamna kitu". Kwa hiyo ili upate sifuri ni kwamba unechukua "hamna kitu" ukazidisha kwa namba yoyote hata ikiwa ni mabilioni, jibu litakuwa ni hamna kitu tu (zero!). Lakini ukiwa say, na milioni moja ukaizidisha na "hamna kitu" iweje jibu liwe hamna kitu?? hiyo milioni moja imeenda wapi?
      Tafakari.

    20. sugi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 12th February 2011
      Posts : 1,020
      Rep Power : 693
      Likes Received
      118
      Likes Given
      10

      Default

      Quote By Malyenge View Post
      Sugi, zero kweli inamaanisha "hamna kitu". Kwa hiyo ili upate sifuri ni kwamba unechukua "hamna kitu" ukazidisha kwa namba yoyote hata ikiwa ni mabilioni, jibu litakuwa ni hamna kitu tu (zero!). Lakini ukiwa say, na milioni moja ukaizidisha na "hamna kitu" iweje jibu liwe hamna kitu?? hiyo milioni moja imeenda wapi?
      Tafakari.
      Mkuu Malyenge angalia kwa makini sasa,tendo la kuzidisha ni tendo la kujumlisha kwa kujirudia rudia,tunaanza sasa:
      8*4=8+8+8+8=8+24 upo?
      8*3=8+8+8=8+16 umeniona?
      8*2=8+8
      8*1=8+0 hapo je?
      8*0=8+(-8) una swali?
      So
      8+(-8)=8-8=0
      Which justifies that
      8*0=0
      Gamba la Nyoka likes this.

    21. Clean9

    Page 1 of 2 12 LastLast

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...