JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: BAF ya Ardhi University ina ubora wa pekee..

    Report Post
    Page 2 of 3 FirstFirst 123 LastLast
    Results 21 to 40 of 57
    1. Rabi wa Leo's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 5th March 2012
      Posts : 102
      Rep Power : 463
      Likes Received
      14
      Likes Given
      2

      Default BAF ya Ardhi University ina ubora wa pekee..

      Chuo Kikuu Ardhi,kwa mwaka wa pili mfululizo sasa,pamoja na facults nyingine nyingi,kinatoa facult ya BACHELOR OF SCIENCE IN ACCOUNTING AND FINANCE (BAF) yenye ubora wa pekee kabisa..Ubora huo unatokana na courses zinazopatikana ndani ya faccult hii kama ifuatavyo..
      SEMESTER 1,YEAR 1;
      1.Accounting fundamentals
      2.Communication skills I.
      3.Development perpectives I.
      4.Introduction to ICT and Programming
      5.Introductory Microeconomics
      6.Introductoiy Macroeconomics
      7.Principles of management
      8.Business Mathematics

      Year 1,semester 2;
      1.Development Perspective II.
      2.Information Systems management and security
      3.Business Law
      4.Principles of Accounting I.
      5.Principles of Finance I.
      6.Production and Operations management
      7.Business Statistics
      8.Business communication Skills

      Year 2,semester 1;
      1.Money and Banking
      2.Principles of Accounting II.
      3.Principles of Finance II.
      4.Principles of Taxation
      5.Financial management
      6.Quantitative Methods I.
      7.Econometrics I.
      8.Principles of Marketing

      Year 2,Semester 2.
      1.Business research Methods
      2.Corporate Finance
      3.Cost Accounting
      4.Financial accounting
      5.Accounting and financial Information Systems
      6.Project Planning and financial Analysis
      7.Fundamentals of Real Estate Finance
      8.Portfolio and Fund management
      9.Public Finance and Taxation
      10.INDUSTRIAL TRAINING(I.T)

      Year 3,semester 1;
      1.Auditing
      2.Business values and Ethics
      3.Financial Reporting
      4.Financial accounting II.
      5.Management Accounting
      6.Derivative Securities and Risk management
      7.Financial Markets and Institutions
      8.Investment analysis and Capital Markets
      9.SEMESTER PROJECT

      Year 3,Semester 2;
      1.Auditing and Assurance Services
      2.Financial Accounting III.
      3.Entrepreneurship
      4.International Accounting and Taxation
      5.Asset valuation and Management
      6.Lease financing
      7.Marketing of Financial services
      8.Treasury management...

      Bachelor of Science in Accounting and Finance,Ardhi university inatoa wataalamu mbalimbali wanaoweza kuhudumia katika nyanja mbalimbali kitaifa na kimataifa zikiwemo;
      1.Ukaguzi wa hesabu za serikali,mashirika na sekta mbalimbali za kiuchumi,
      2.watendaji katika mabenki na taasisi mbalimbali za fedha,
      3.washauri wa uchumi,masoko na biashara.
      4.waratibu ktk sekta ya uwekezaji
      5.Watengenezaji wa sera za kiuchumi na kibiashara
      6.wasimamizi na maafisa masoko wa kitaifa na kimataifa.
      7.waratibu katika hazina.
      8.wajasiriamali na waandishi na watungaji wa mipango kazi ya biashara.
      9.Wahasibu na waratibu wa taarifa za fedha
      10.wasimamizi wa rasilimali watu.
      11.wataalamu katika mifumo ya teknolojia ktk biashara NA NYINGINE NYINGI....
      ngonyani likes this.

    2. Perry's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 24th February 2011
      Posts : 8,458
      Rep Power : 2329
      Likes Received
      527
      Likes Given
      19

      Default

      Quote By Rabi wa Leo View Post
      Nilisoma pale Bachelor of Accounting Degree-Business Accounting and Finance.,bt pale Ardhi wanatoa Bachelor of Science in Accounting and Finance...Ckusoma courses kibao kama;
      -Money and banking
      -Econometrics
      -Marketing
      -Entrepreneurship
      -Lease Financing
      -Investment analysis
      -Derivative securities and risk management
      -International accounting
      -Treasury managent
      -Portfolio and fund management,
      -Fundamentals of Real Estate Finance..
      na nyngine nyingi..
      kwa hyo unaenda kuanza mwaka wa kwanza tena au?
      Danp36 likes this.

    3. Rabi wa Leo's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 5th March 2012
      Posts : 102
      Rep Power : 463
      Likes Received
      14
      Likes Given
      2

      Default

      Quote By Kombo View Post
      Bahati mbaya hukunielewa, nadhani ni makosa yangu pia. Swali langu ni Je, Ardhi University wanatoa "Facult of BAF" au wanatoa "Degree of BAF?" mi naamini wanatoa "Degree of BAF" sahihisha Mkuu.
      Ok.,hope hatukuelewana...wanatoa Bachelor Of Science in Accounting and Finance(Bsc.AF)

    4. Rabi wa Leo's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 5th March 2012
      Posts : 102
      Rep Power : 463
      Likes Received
      14
      Likes Given
      2

      Default

      Quote By Senetor View Post
      kwa hyo unaenda kuanza mwaka wa kwanza tena au?
      Nop...tuna special class pale kupitia hizi course ambazo hatukusoma...

    5. Perry's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 24th February 2011
      Posts : 8,458
      Rep Power : 2329
      Likes Received
      527
      Likes Given
      19

      Default

      Quote By Rabi wa Leo View Post
      Nop...tuna special class pale kupitia hizi course ambazo hatukusoma...
      so tofaut ya Baf ya mzumbe,ardhi na muccobs ni nin?

    6. Nyakageni's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 1st February 2011
      Posts : 10,169
      Rep Power : 2604
      Likes Received
      1804
      Likes Given
      53

      Default Re: BAF ya Ardhi University ina ubora wa pekee..

      na ili ku-join, vigezo minimum ni vipi?

    7. Movie-Date

    8. Nyakageni's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 1st February 2011
      Posts : 10,169
      Rep Power : 2604
      Likes Received
      1804
      Likes Given
      53

      Default Re: BAF ya Ardhi University ina ubora wa pekee..

      na ili ku-join, vigezo minimum ni vipi? General and specific

    9. Kottler Masoko's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 28th May 2010
      Location : Dar es salaam
      Posts : 160
      Rep Power : 568
      Likes Received
      14
      Likes Given
      26

      Default Re: BAF ya Ardhi University ina ubora wa pekee..

      Quote By Rabi wa Leo View Post
      Nilisoma pale Bachelor of Accounting Degree-Business Accounting and Finance.,bt pale Ardhi wanatoa Bachelor of Science in Accounting and Finance...Ckusoma courses kibao kama;
      -Money and banking
      -Econometrics
      -Marketing
      -Entrepreneurship
      -Lease Financing
      -Investment analysis
      -Derivative securities and risk management
      -International accounting
      -Treasury managent
      -Portfolio and fund management,
      -Fundamentals of Real Estate Finance..
      na nyngine nyingi..
      kweli mkuu hii ngoma imetulia na ipo makini, swali langu ni je LECTURERS wapo wenye uwezo na hizo course au tunachukua walewale washika viuno ubaoni na wapiga porojo na story tu mwisho wa siku kuwadaka(SUP) vijana wawatu na kutaka PESA au UNYUMBA(kwa Wadada) ili watolewe ktk hizo SUP bila ya kuzingatia mtu hajui ulifundisha nini darasani???????????? CHALLENGE KUBWA SANA HII AMBAYO WAKUU WA VYUO WANAFUMBIA MACHO.
      "The most important skill is Client Relationship Management. The firm that hires more of these people will succeed regardless of other things" Phillip Kottler.

    10. Rabi wa Leo's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 5th March 2012
      Posts : 102
      Rep Power : 463
      Likes Received
      14
      Likes Given
      2

      Default Re: BAF ya Ardhi University ina ubora wa pekee..

      yap.,hlo kweli la msingi..Kinachosaidia kiasi ni kuwa,wakufunzi wengi wanaotumika vyuo vikuu ni wale ambao wamekuwa na matokeo mazuri ktk ngazi mbalimbali za kielimu,xo content wanayo,sema wengine hawana mbinu..panapo uwezekano,tujitahidi kuirudisha elimu ya vyuo vikuu katika utendaji zaidi.,vitendo viwe vingi ili watu wawe makini lakini pia mianya ya rushwa izibwe kwa kuzipa department jukumu la kuwalea wakufunzi na wanafunzi ili haki iwepo..
      Kottler Masoko likes this.

    11. Mzee wa SUP's Avatar
      Member Array
      Join Date : 19th March 2012
      Posts : 63
      Rep Power : 453
      Likes Received
      17
      Likes Given
      4

      Default Re: BAF ya Ardhi University ina ubora wa pekee..

      Quote By Rabi wa Leo View Post
      Chuo Kikuu Ardhi,kwa mwaka wa pili mfululizo sasa,pamoja na facults nyingine nyingi,kinatoa facult ya BACHELOR OF SCIENCE IN ACCOUNTING AND FINANCE (BAF) yenye ubora wa pekee kabisa..Ubora huo unatokana na courses zinazopatikana ndani ya faccult hii kama ifuatavyo..
      SEMESTER 1,YEAR 1;
      1.Accounting fundamentals
      2.Communication skills I.
      3.Development perpectives I.
      4.Introduction to ICT and Programming
      5.Introductory Microeconomics
      6.Introductoiy Macroeconomics
      7.Principles of management
      8.Business Mathematics

      Year 1,semester 2;
      1.Development Perspective II.
      2.Information Systems management and security
      3.Business Law
      4.Principles of Accounting I.
      5.Principles of Finance I.
      6.Production and Operations management
      7.Business Statistics
      8.Business communication Skills

      Year 2,semester 1;
      1.Money and Banking
      2.Principles of Accounting II.
      3.Principles of Finance II.
      4.Principles of Taxation
      5.Financial management
      6.Quantitative Methods I.
      7.Econometrics I.
      8.Principles of Marketing

      Year 2,Semester 2.
      1.Business research Methods
      2.Corporate Finance
      3.Cost Accounting
      4.Financial accounting
      5.Accounting and financial Information Systems
      6.Project Planning and financial Analysis
      7.Fundamentals of Real Estate Finance
      8.Portfolio and Fund management
      9.Public Finance and Taxation
      10.INDUSTRIAL TRAINING(I.T)

      Year 3,semester 1;
      1.Auditing
      2.Business values and Ethics
      3.Financial Reporting
      4.Financial accounting II.
      5.Management Accounting
      6.Derivative Securities and Risk management
      7.Financial Markets and Institutions
      8.Investment analysis and Capital Markets
      9.SEMESTER PROJECT

      Year 3,Semester 2;
      1.Auditing and Assurance Services
      2.Financial Accounting III.
      3.Entrepreneurship
      4.International Accounting and Taxation
      5.Asset valuation and Management
      6.Lease financing
      7.Marketing of Financial services
      8.Treasury management...

      Bachelor of Science in Accounting and Finance,Ardhi university inatoa wataalamu mbalimbali wanaoweza kuhudumia katika nyanja mbalimbali kitaifa na kimataifa zikiwemo;
      1.Ukaguzi wa hesabu za serikali,mashirika na sekta mbalimbali za kiuchumi,
      2.watendaji katika mabenki na taasisi mbalimbali za fedha,
      3.washauri wa uchumi,masoko na biashara.
      4.waratibu ktk sekta ya uwekezaji
      5.Watengenezaji wa sera za kiuchumi na kibiashara
      6.wasimamizi na maafisa masoko wa kitaifa na kimataifa.
      7.waratibu katika hazina.
      8.wajasiriamali na waandishi na watungaji wa mipango kazi ya biashara.
      9.Wahasibu na waratibu wa taarifa za fedha
      10.wasimamizi wa rasilimali watu.
      11.wataalamu katika mifumo ya teknolojia ktk biashara NA NYINGINE NYINGI....
      Ahsante kwa taarifa mkuu!!!kozi zao sijazipenda,naoana kuna masomo mengi tu ya kupotezeana muda na kulazimishana SUP!Sasa hiyo PROGRAMMING ya nn sasa kwa muhasibu??????Lazima migawanyiko za fani mbalimbali ueshimiwe bwana.Mtu mmoja huyohuyo asome Programming,account n.k!!!!!unaujua mziki wa C wewe????????
      Danp36 and paul kitereja like this.

    12. Rabi wa Leo's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 5th March 2012
      Posts : 102
      Rep Power : 463
      Likes Received
      14
      Likes Given
      2

      Default

      Quote By Senetor View Post
      so tofaut ya Baf ya mzumbe,ardhi na muccobs ni nin?
      tofauti kubwa ni kuwa,ile ya Mzumbe ni Business Accounting and Finance.,ile ya Ushirika ni Bachelor of Arts in Accounting and finance wakati ile ya Ardhi ni BACHELOR OF SCIENCE IN ACCOUNTING AND FINANCE...tofauti kubwa na ya msingi zaidi ni courses zinazopatikana ndani ya Kila facculty...BAF ya Ardhi ina jumla ya courses 51 kwa miaka mitatu wakati Mzumbe wanazo 25 kwa miaka mitatu...

    13. Rabi wa Leo's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 5th March 2012
      Posts : 102
      Rep Power : 463
      Likes Received
      14
      Likes Given
      2

      Default

      Quote By Mzee wa SUP View Post
      Ahsante kwa taarifa mkuu!!!kozi zao sijazipenda,naoana kuna masomo mengi tu ya kupotezeana muda na kulazimishana SUP!Sasa hiyo PROGRAMMING ya nn sasa kwa muhasibu??????Lazima migawanyiko za fani mbalimbali ueshimiwe bwana.Mtu mmoja huyohuyo asome Programming,account n.k!!!!!unaujua mziki wa C wewe????????
      nipo kazini na nauona umuhimu wa hiyo programing kwa sasa...Kila kitu tunachokifanya leo kinaanza kupelekwa kwenye mfumo wa computer zaidi...inakubidi wakati mwingine ulazimike kutengeneza sub-programmes kwa ajili ya in-house working...so angalau basic knowledge inaweza kusaidia...

    14. Rabi wa Leo's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 5th March 2012
      Posts : 102
      Rep Power : 463
      Likes Received
      14
      Likes Given
      2

      Default

      Quote By Mzee wa SUP View Post
      Ahsante kwa taarifa mkuu!!!kozi zao sijazipenda,naoana kuna masomo mengi tu ya kupotezeana muda na kulazimishana SUP!Sasa hiyo PROGRAMMING ya nn sasa kwa muhasibu??????Lazima migawanyiko za fani mbalimbali ueshimiwe bwana.Mtu mmoja huyohuyo asome Programming,account n.k!!!!!unaujua mziki wa C wewe????????
      Wakati unapowaza kusoma unaweza kuona ugumu kwa sababu mara zote wanafunzi hatupendi kujisumbua.,bt unapoingia kazini kuanza application ya elimu ndipo unapouona umuhimu...Hizo course sio nyingi kama unavyosema,kumbuka unasoma almoast 8 au 9 kwa semester na zote unafanya practise zaidi,kwa hiyo kwa wenye nia wanaweza...

    15. kanga's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 13th January 2011
      Posts : 899
      Rep Power : 682
      Likes Received
      363
      Likes Given
      427

      Default Re: BAF ya Ardhi University ina ubora wa pekee..

      Hapo ni upuuzi tu kwangu maana najua finance and Accounting are separate and independent professions,tabia hii ya kuintegrate hizi professional nafikiri ni mwanzo wa education malnutritions.Na ndio maana semester moja inainaonyesha masomo nane(8) huyo mtu hatasomaje hiyo semester hata kama kuna optional baadhi ya masomo.Tatizo wataalamu wetu wanafikri hizi kozi ni moja wakati siyo kweli.Safi sana UDSM kubaki na Accountancy and Finance as separate professions under B.com

    16. Rabi wa Leo's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 5th March 2012
      Posts : 102
      Rep Power : 463
      Likes Received
      14
      Likes Given
      2

      Default

      Quote By kanga View Post
      Hapo ni upuuzi tu kwangu maana najua finance and Accounting are separate and independent professions,tabia hii ya kuintegrate hizi professional nafikiri ni mwanzo wa education malnutritions.Na ndio maana semester moja inainaonyesha masomo nane(8) huyo mtu hatasomaje hiyo semester hata kama kuna optional baadhi ya masomo.Tatizo wataalamu wetu wanafikri hizi kozi ni moja wakati siyo kweli.Safi sana UDSM kubaki na Accountancy and Finance as separate professions under B.com
      Wazo lako zuri..lakini nasikitika kwa kuwa huangalii elimu za nchi zingine znavyoenda..Accounting na Finance ni profession mbili ambazo ynahusiana kwa asilimia mia..Kwa mujibu wa mtaala wa Vyuo vikuu kama Oxford,Harvard na Alabama, mtu huwezi kusoma Accounting bila finance na Economics na ndio maana Frank Wood alisoma Economics lakini ni mtunzi mzuri wa vitabu vya Accounting na Finance duniani kote..Uwapo kazini pia,tena hasa hapa Tanzania,uliesoma accounting unakutana na application za finance kila mara..
      Danp36 likes this.

    17. KVM's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 11th February 2011
      Posts : 914
      Rep Power : 681
      Likes Received
      339
      Likes Given
      148

      Default Re: BAF ya Ardhi University ina ubora wa pekee..

      God Bless the Students who will be enrolled to take these courses!

      I feel like what has been communicated is a mixture of core courses together with options/electives. I say so because it is very difficult for a student to take eight courses in a semester, for all the semesters for that matter.

      Some of the courses bear titles that show clearly that the designers of the programme did not have a clue of what is involved in those courses or were simply careless. I have in mind a course such as Introduction to ICT and Programming.

    18. Perry's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 24th February 2011
      Posts : 8,458
      Rep Power : 2329
      Likes Received
      527
      Likes Given
      19

      Default Re: BAF ya Ardhi University ina ubora wa pekee..

      Course nane kwa semister!!sioni sababu kwa mtu wa a/c and finance asome micro &macro-economics afu tena aje asome econometrics.hyo econometrics ni ya nin sasa kwa mtu wa baf?nadhan walio andaa hyo course structure hawakua makini,wamewajazia wanafunz masomo meng ambayo hayana hata maana.
      Danp36 and paul kitereja like this.

    19. Rabi wa Leo's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 5th March 2012
      Posts : 102
      Rep Power : 463
      Likes Received
      14
      Likes Given
      2

      Default

      Quote By KVM View Post
      God Bless the Students who will be enrolled to take these courses!

      I feel like what has been communicated is a mixture of core courses together with options/electives. I say so because it is very difficult for a student to take eight courses in a semester, for all the semesters for that matter.

      Some of the courses bear titles that show clearly that the designers of the programme did not have a clue of what is involved in those courses or were simply careless. I have in mind a course such as Introduction to ICT and Programming.
      Depending on which side of view you're..but dont mind taking some of you time for research,hope that will do..In Ardhi University,af far as i know,they dont have what you call OPTIONAL COURSE...they have some core courses depending on what you study and all other additional courses are necessary and compulsory and are inclusive in computation of GPA..Taking Bachelor of Science in Building Economics(BE) for Example.,in one semester,u take not less than 8 courses.,for example,in the first semester of the first year you take 9 courses as follows;
      1.ICT
      2.Building material
      3.Engineering mechanics
      4.Building construction
      5.Economics
      6.land surveying
      7.Development perspective
      8.Communicatio skills
      9.Mathematics..
      Xo among those,which one do u thnk deserve to be Optional?

    20. Rabi wa Leo's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 5th March 2012
      Posts : 102
      Rep Power : 463
      Likes Received
      14
      Likes Given
      2

      Default

      Quote By KVM View Post
      God Bless the Students who will be enrolled to take these courses!

      I feel like what has been communicated is a mixture of core courses together with options/electives. I say so because it is very difficult for a student to take eight courses in a semester, for all the semesters for that matter.

      Some of the courses bear titles that show clearly that the designers of the programme did not have a clue of what is involved in those courses or were simply careless. I have in mind a course such as Introduction to ICT and Programming.
      Depending on which side of view you're..but dont mind taking some of you time for research,hope that will do..In Ardhi University,af far as i know,they dont have what you call OPTIONAL COURSE...they have some core courses depending on what you study and all other additional courses are necessary and compulsory and are inclusive in computation of GPA..Taking Bachelor of Science in Building Economics(BE) for Example.,in one semester,u take not less than 8 courses.,for example,in the first semester of the first year you take 9 courses as follows;
      1.ICT
      2.Building material
      3.Engineering mechanics
      4.Building construction
      5.Economics
      6.land surveying
      7.Development perspective
      8.Communicatio skills
      9.Mathematics..
      Xo among those,which one do u thnk deserve to be Optional?

    21. Rabi wa Leo's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 5th March 2012
      Posts : 102
      Rep Power : 463
      Likes Received
      14
      Likes Given
      2

      Default

      Quote By KVM View Post
      God Bless the Students who will be enrolled to take these courses!

      I feel like what has been communicated is a mixture of core courses together with options/electives. I say so because it is very difficult for a student to take eight courses in a semester, for all the semesters for that matter.

      Some of the courses bear titles that show clearly that the designers of the programme did not have a clue of what is involved in those courses or were simply careless. I have in mind a course such as Introduction to ICT and Programming.
      Depending on which side of view you're..but dont mind taking some of you time for research,hope that will do..In Ardhi University,af far as i know,they dont have what you call OPTIONAL COURSE...they have some core courses depending on what you study and all other additional courses are necessary and compulsory and are inclusive in computation of GPA..Taking Bachelor of Science in Building Economics(BE) for Example.,in one semester,u take not less than 8 courses.,for example,in the first semester of the first year you take 9 courses as follows;
      1.ICT
      2.Building material
      3.Engineering mechanics
      4.Building construction
      5.Economics
      6.land surveying
      7.Development perspective
      8.Communicatio skills
      9.Mathematics..
      Xo among those,which one do u thnk deserve to be Optional?

    22. Rabi wa Leo's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 5th March 2012
      Posts : 102
      Rep Power : 463
      Likes Received
      14
      Likes Given
      2

      Default

      Quote By Senetor View Post
      Course nane kwa semister!!sioni sababu kwa mtu wa a/c and finance asome micro &macro-economics afu tena aje asome econometrics.hyo econometrics ni ya nin sasa kwa mtu wa baf?nadhan walio andaa hyo course structure hawakua makini,wamewajazia wanafunz masomo meng ambayo hayana hata maana.
      Mh!hali ni mbaya kwa kweli...imefikia wakati unashindwa kutofautisha application ya macro economics,micro economics na Econometrics?hebu rudi kwenye BAF af uniambie course ipi co ya muhimu...

    23. Ulemavu

    Page 2 of 3 FirstFirst 123 LastLast

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...