JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Kuzuia baadhi ya mavazi CBE ni kinyume na haki za binadamu

    Report Post
    Page 3 of 4 FirstFirst 1234 LastLast
    Results 41 to 60 of 77
    1. Tuko's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 29th July 2010
      Posts : 9,718
      Rep Power : 119797012
      Likes Received
      5663
      Likes Given
      5651

      Default Kuzuia baadhi ya mavazi CBE ni kinyume na haki za binadamu

      Nimekerwa sana na kitendo cha naibu mkuu wa chuo cha CBE, Bw Othman Hemed na timu take kukataza wanafunzi kuvaa mitindo mbalimbali ya nguo na kuamuru wavae mitindo anayopenda yeye kwa kisingizio cha MAADILI YA KITANZANIA.

      Kwanza nina uhakika (kama yupo anayebisha na aje), kuwa hakuna mwongozo wowote ni yapi MAADILI YA MTANZANIA. Kwa maana hiyo hayo maadili ya mtanzania ni kitu cha kufikirika tu, hakipo.

      Watanzania tunaongozwa na katiba, na mwananchi yeyote ana haki ya kufanya lolote ili mradi asivunje sheria. Bw Othman aulizwe sheria gani anayokuwa amevunja mwanachuo akivaa jeans iwe ya kubana au kuachia? Bw Othman atuonyeshe katika sheria za nchi au za chuo ni wapi pameanishwa urefu wa sketi ili isiwe kimini, mitindo ya nywele au upana wa suruali. Tunafahamu sheria inakataza mtu mzima na mwenye akili timamu kuwa uchi hadharani, na imedefine uchi kuwa ni hali ya mtu kutokuvaa nguo zinazositiri uke/uume. Kuna nchi nyingine hairuhusiwi hata kuonyesha matiti nje, lakini kwa Tanzania haikatazwi, na ndio maana sio kitu cha ajabu kuwaona kina mama wakiwa vifua wazi.

      Tunafahamu kuwa zipo tamaduni za makabila tofauti ya kitanzania, na kati ya hizo zipo za uvaaji zinazoruhusu sehemu kubwa ya mwili kuachwa wazi.

      Kwa mantiki hiyo, kitendo cha uongozi wa CBE kuwazuia kusoma wanafunzi wanaovaa baadhi ya mitindo ya nguo na nywele, ambayo kwa uhakika wangu ni kuwa haivunji sheria za nchi, na wanaovaa ni watu wenye akili timamu na wanajua wanachokifanya, ni kitendo cha kizandiki, na kinafiki, na cha kipumbavu.

    2. WB-1

    3. beibe nasty's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 11th April 2012
      Posts : 1,650
      Rep Power : 3425728
      Likes Received
      513
      Likes Given
      92

      Default re: Kuzuia baadhi ya mavazi CBE ni kinyume na haki za binadamu

      usishangae na sio cbe peke yake walianza saut sahiv mambo yapo shwarii watu washazoea kuvaa zao sket na gaun hhahahaha na inavoenda mpaka vyup vyote itakuwa hivoo chezea maadili wewe bt in other hand inasaidia kuwashape watu fulan fulan kuna watu wanavaa hovyo jamn hakuna mfano sasa na huko kuboost ziwa lataka lifike shingon uan akiinama linatoka
      flyn rider and annasha73 like this.

    4. Geofrey_GAMS's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 16th February 2012
      Location : Dar es Salaam
      Posts : 438
      Rep Power : 593
      Likes Received
      70
      Likes Given
      5

      Default re: Kuzuia baadhi ya mavazi CBE ni kinyume na haki za binadamu

      jamani

    5. Handsome Boy 2014's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 24th July 2014
      Posts : 312
      Rep Power : 381
      Likes Received
      47
      Likes Given
      2

      Default re: Kuzuia baadhi ya mavazi CBE ni kinyume na haki za binadamu

      Akataze na kamkorogo aisee....
      annasha73 likes this.

    6. youngkato's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd September 2014
      Posts : 477
      Rep Power : 408
      Likes Received
      63
      Likes Given
      0

      Default

      Quote By Tuko View Post
      Nimekerwa sana na kitendo cha naibu mkuu wa chuo cha CBE, Bw Othman Hemed na timu take kukataza wanafunzi kuvaa mitindo mbalimbali ya nguo na kuamuru wavae mitindo anayopenda yeye kwa kisingizio cha MAADILI YA KITANZANIA.

      Kwanza nina uhakika (kama yupo anayebisha na aje), kuwa hakuna mwongozo wowote ni yapi MAADILI YA MTANZANIA. Kwa maana hiyo hayo maadili ya mtanzania ni kitu cha kufikirika tu, hakipo.

      Watanzania tunaongozwa na katiba, na mwananchi yeyote ana haki ya kufanya lolote ili mradi asivunje sheria. Bw Othman aulizwe sheria gani anayokuwa amevunja mwanachuo akivaa jeans iwe ya kubana au kuachia? Bw Othman atuonyeshe katika sheria za nchi au za chuo ni wapi pameanishwa urefu wa sketi ili isiwe kimini, mitindo ya nywele au upana wa suruali. Tunafahamu sheria inakataza mtu mzima na mwenye akili timamu kuwa uchi hadharani, na imedefine uchi kuwa ni hali ya mtu kutokuvaa nguo zinazositiri uke/uume. Kuna nchi nyingine hairuhusiwi hata kuonyesha matiti nje, lakini kwa Tanzania haikatazwi, na ndio maana sio kitu cha ajabu kuwaona kina mama wakiwa vifua wazi.

      Tunafahamu kuwa zipo tamaduni za makabila tofauti ya kitanzania, na kati ya hizo zipo za uvaaji zinazoruhusu sehemu kubwa ya mwili kuachwa wazi.

      Kwa mantiki hiyo, kitendo cha uongozi wa CBE kuwazuia kusoma wanafunzi wanaovaa baadhi ya mitindo ya nguo na nywele, ambayo kwa uhakika wangu ni kuwa haivunji sheria za nchi, na wanaovaa ni watu wenye akili timamu na wanajua wanachokifanya, ni kitendo cha kizandiki, na kinafiki, na cha kipumbavu.
      kinachokuuma ni nini, angekuwa dada yako anavaa vile ungefurah, kumbuka pale kuna watu wazima na heshima zao wanasoma, na ukifuatilia wale wanaovaa nguo za ajabu ni form4 wa division 4 na 5,

    7. Jephta2003's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 27th February 2008
      Posts : 862
      Rep Power : 825
      Likes Received
      225
      Likes Given
      3051

      Default re: Kuzuia baadhi ya mavazi CBE ni kinyume na haki za binadamu

      Quote By Handsome Boy 2014 View Post
      Akataze na kamkorogo aisee....
      Hapo atakuwa ameua!
      SIKU ZA MWISHO ZA MASIHA KURUDI NDIO HIZI

    8. Ulemavu

    9. geniusbaraka's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 1st August 2014
      Posts : 380
      Rep Power : 393
      Likes Received
      34
      Likes Given
      3

      Default Re: Kuzuia baadhi ya mavazi CBE ni kinyume na haki za binadamu

      Nina Mashaka Na Iq Yake Itakua Ni -100
      marijuana likes this.

    10. utaifakwanza's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 1st February 2013
      Posts : 11,721
      Rep Power : 28439
      Likes Received
      825
      Likes Given
      870

      Default Re: Kuzuia baadhi ya mavazi CBE ni kinyume na haki za binadamu

      Tuko,
      unataka dada zetu watembee uchi? Acha umalaya
      kunguni wa ulaya likes this.
      "Wapigwe tu" - Pinda

    11. #48
      Hazolee's Avatar
      Member Array
      Join Date : 3rd May 2012
      Posts : 11
      Rep Power : 436
      Likes Received
      0
      Likes Given
      1

      Default Re: Kuzuia baadhi ya mavazi CBE ni kinyume na haki za binadamu

      Upo waraka wa mavazi uliotolewa na serikali nenda kwenye webpage ya utumishi search utauona huko.

    12. #49
      wisely's Avatar
      Member Array
      Join Date : 11th May 2014
      Posts : 24
      Rep Power : 333
      Likes Received
      4
      Likes Given
      0

      Default

      huna akili wewe ukitaka tembea uchi kabisa afu sema ni tamaduni ya kabila lako au zaa wako waache wavae nusu uchi me nadhani wewe unaruhusu akili ndogo iongoze kubwa
      kunguni wa ulaya likes this.

    13. marijuana's Avatar
      Member Array
      Join Date : 16th September 2014
      Posts : 11
      Rep Power : 313
      Likes Received
      4
      Likes Given
      12

      Default Re: Kuzuia baadhi ya mavazi CBE ni kinyume na haki za binadamu

      Nyie ndio mtakopigania ushoga na usagaji kwa misingi yenu ya haki za binadamu. Shule haijakusaidia bado.
      kunguni wa ulaya likes this.

    14. marijuana's Avatar
      Member Array
      Join Date : 16th September 2014
      Posts : 11
      Rep Power : 313
      Likes Received
      4
      Likes Given
      12

      Default Re: Kuzuia baadhi ya mavazi CBE ni kinyume na haki za binadamu

      Du we ndo bozaza kabisa

    15. #52
      msumeno's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd August 2009
      Location : DRC
      Posts : 1,181
      Rep Power : 814
      Likes Received
      437
      Likes Given
      153

      Default Re: Kuzuia baadhi ya mavazi CBE ni kinyume na haki za binadamu

      Quote By Lokissa View Post
      fafanua vema haki zipi za binadamu kakiuka na zimeanishwa ktk katiba ipi?
      katiba haiheshimu tamaduni na haiba ya Mtanzania?
      vaeni mavazi yanayostahili na msome acheni kuonyesha maungo nddio maana elimu ya sasa imeshuka sana
      Mkuu wa shule kavunja haki za wanyama!!! maana kumsitiri mwanamke ni kutunza haki yake na utu wake

    16. #53
      kobori's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 17th February 2014
      Posts : 123
      Rep Power : 365
      Likes Received
      24
      Likes Given
      0

      Default Re: Kuzuia baadhi ya mavazi CBE ni kinyume na haki za binadamu

      unajua akutukane hakuchagulii tusi.
      any way.....but jua kuwa nimekutukana tena tusi la aibu tena kwa..........akuza......
      yaani mshenzi wewe wakati tunapatia conglats uongozi wa cbe wewe unapinga.........
      sasa subiri ma........yako atembee uchi.
      kunguni wa ulaya likes this.

    17. #54
      kobori's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 17th February 2014
      Posts : 123
      Rep Power : 365
      Likes Received
      24
      Likes Given
      0

      Default

      Quote By youngkato View Post
      kinachokuuma ni nini, angekuwa dada yako anavaa vile ungefurah, kumbuka pale kuna watu wazima na heshima zao wanasoma, na ukifuatilia wale wanaovaa nguo za ajabu ni form4 wa division 4 na 5,
      huyo jamaa ni pimbi

    18. #55
      Madege's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 8th December 2011
      Location : Arusha
      Posts : 300
      Rep Power : 515
      Likes Received
      52
      Likes Given
      11

      Default

      Quote By beibe nasty View Post
      usishangae na sio cbe peke yake walianza saut sahiv mambo yapo shwarii watu washazoea kuvaa zao sket na gaun hhahahaha na inavoenda mpaka vyup vyote itakuwa hivoo chezea maadili wewe bt in other hand inasaidia kuwashape watu fulan fulan kuna watu wanavaa hovyo jamn hakuna mfano sasa na huko kuboost ziwa lataka lifike shingon uan akiinama linatoka
      hata makumira walikaza suruali na vimini kwa mademu. maana ilikuwa ni shidaa. saivi mambo swari
      kunguni wa ulaya likes this.

    19. #56
      Madiba's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 31st March 2009
      Posts : 216
      Rep Power : 639
      Likes Received
      66
      Likes Given
      226

      Default Re: Kuzuia baadhi ya mavazi CBE ni kinyume na haki za binadamu

      Quote By Tuko View Post
      Nimekerwa sana na kitendo cha naibu mkuu wa chuo cha CBE, Bw Othman Hemed na timu take kukataza wanafunzi kuvaa mitindo mbalimbali ya nguo na kuamuru wavae mitindo anayopenda yeye kwa kisingizio cha MAADILI YA KITANZANIA.

      Kwanza nina uhakika (kama yupo anayebisha na aje), kuwa hakuna mwongozo wowote ni yapi MAADILI YA MTANZANIA. Kwa maana hiyo hayo maadili ya mtanzania ni kitu cha kufikirika tu, hakipo.

      Watanzania tunaongozwa na katiba, na mwananchi yeyote ana haki ya kufanya lolote ili mradi asivunje sheria. Bw Othman aulizwe sheria gani anayokuwa amevunja mwanachuo akivaa jeans iwe ya kubana au kuachia? Bw Othman atuonyeshe katika sheria za nchi au za chuo ni wapi pameanishwa urefu wa sketi ili isiwe kimini, mitindo ya nywele au upana wa suruali. Tunafahamu sheria inakataza mtu mzima na mwenye akili timamu kuwa uchi hadharani, na imedefine uchi kuwa ni hali ya mtu kutokuvaa nguo zinazositiri uke/uume. Kuna nchi nyingine hairuhusiwi hata kuonyesha matiti nje, lakini kwa Tanzania haikatazwi, na ndio maana sio kitu cha ajabu kuwaona kina mama wakiwa vifua wazi.

      Tunafahamu kuwa zipo tamaduni za makabila tofauti ya kitanzania, na kati ya hizo zipo za uvaaji zinazoruhusu sehemu kubwa ya mwili kuachwa wazi.

      Kwa mantiki hiyo, kitendo cha uongozi wa CBE kuwazuia kusoma wanafunzi wanaovaa baadhi ya mitindo ya nguo na nywele, ambayo kwa uhakika wangu ni kuwa haivunji sheria za nchi, na wanaovaa ni watu wenye akili timamu na wanajua wanachokifanya, ni kitendo cha kizandiki, na kinafiki, na cha kipumbavu.

      Unashangaa CBE? Pale Immigration HQs Kurasini askari wanawazuia kuingia watu waliovaa nguo zisizo na maadili. Wanawake wanaokuwa wamevaa nguo fupi, au suluali za kubana sana huwa wanapewa kanga wajitande.
      "In my country we go to prison first and then become President. ”
      ― Nelson Rolihlahla "Madiba" Mandela, 1918 - 2013



    20. Mtatya's boy's Avatar
      Member Array
      Join Date : 28th July 2014
      Posts : 19
      Rep Power : 321
      Likes Received
      5
      Likes Given
      0

      Default Re: Kuzuia baadhi ya mavazi CBE ni kinyume na haki za binadamu

      kijana unapoleta mada hapa jaribu kufikir kwanza sio kukurupuka tu, hv ukimkuta mama ako au dada ako akiwa maziwa na mapaja nje unafurahi ee? ss kile ambacho upendi kiipate familia yako kiepushe kwenye jamii nzima. Chuo ni taasisi huru yenye yenye taratibu na kanuni zinazokiongoza, so mkuu wa chuo ana haki ya kuzuia jambo lolote linaloleta mmomonyoko wa maadili ya nchi yetu bila kuingiliwa. kwa mtu alieenda chuo kwa dhamira ya kusoma hawezi kubeza amri ya kiungwana kama hii hila ww unaoneka kuna mengine umefata pale sio kusoma.

    21. rashid hj's Avatar
      Member Array
      Join Date : 27th August 2014
      Posts : 95
      Rep Power : 333
      Likes Received
      9
      Likes Given
      5

      Default Re: Kuzuia baadhi ya mavazi CBE ni kinyume na haki za binadamu

      Ananipa wcwc pengne kafata chabo huyo ili akirud akahudhurie class chooni

    22. mwandiga's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 5th December 2011
      Posts : 621
      Rep Power : 4991727
      Likes Received
      122
      Likes Given
      335

      Default Re: Kuzuia baadhi ya mavazi CBE ni kinyume na haki za binadamu

      Acha kulalamika, taja nguo zilizokatazwa na weka picha zake hapa zikiwa zimevaliwa na watu ndio ulalamike

    23. #60
      Kasigi's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 12th January 2012
      Location : Singida Municipal
      Posts : 115
      Rep Power : 474
      Likes Received
      13
      Likes Given
      3

      Default Re: Kuzuia baadhi ya mavazi CBE ni kinyume na haki za binadamu

      Stupid, im sorry but ofcourse you are. Yaani kitu cha kujenga we unakipinga acha upuuzi mnataka mtuvalie nusu uchi huko vyuoni ili iweje, eti uchi ni kutofunika uke au uume hebu katiza na chupi kariakoo uone yatayojiri, nyie ndo mnakujaga kutetea ushoga hivi hivi. Au kuna kabiashara mnafanya chuoni unaona hiyo sheria itazuia advertisement zenu mkose wateja. NIMEKUDHARAU SANA.

    24. Movie-Date

    Page 3 of 4 FirstFirst 1234 LastLast

    Similar Topics

    1. Ushoga ni kinyume na haki za binadamu
      By inspectorbenja in forum Habari na Hoja mchanganyiko
      Replies: 51
      Last Post: 5th July 2014, 15:34
    2. Replies: 5
      Last Post: 20th April 2011, 21:12
    3. Kuzuia baadhi ya mtu kutonipigia simu
      By KIBURUDISHO in forum Tech, Gadgets & Science Forum
      Replies: 7
      Last Post: 12th April 2011, 21:42
    4. Kuzuia baadhi ya watu kutonipigia cm
      By KIBURUDISHO in forum Tech, Gadgets & Science Forum
      Replies: 6
      Last Post: 1st April 2011, 16:17
    5. Kuzuia baadhi ya mtu kutonipia cm
      By KIBURUDISHO in forum Tech, Gadgets & Science Forum
      Replies: 12
      Last Post: 30th March 2011, 22:43

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...