JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Kusomea udaktari wa mifugo inalipa sana?

    Report Post
    Results 1 to 16 of 16
    1. dottoz's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 29th January 2012
      Posts : 279
      Rep Power : 507
      Likes Received
      14
      Likes Given
      0

      Default Kusomea udaktari wa mifugo inalipa sana?

      Jamani nisaidieni kwa hli ambalo linanitatza kdogo,eti wanaosomea udokta mifugo wanapata ajira za haraka na mishahara yao ni mikubwa?


    2. Ndebile's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 14th September 2011
      Posts : 1,911
      Rep Power : 2429741
      Likes Received
      462
      Likes Given
      422

      Default Re: Kusomea udaktari wa mifugo inalipa sana?

      Tusubiri wadau watakusaidia.

      Ushauri: Kama mapenzi yako kwenye fani fulani yame-base katika ujira na ajira, mbele ya safari ni giza! Usisomee fani yoyote ati kwasababu tu inalipa! Mapenzi yako ya ndani kwenye kazi fulani ndiyo tu yakupe msukumo wa kusomea kazi hiyo na si vinginevyo. Kuna watu pamoja na mishahara yao mizuri huamua kuacha kazi hizo kwasababu MIOYO yao haipendi kazi hizo.

      Ukipenda kazi nayo itakupenda.

    3. Foundation's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 25th November 2010
      Location : MBALAMAZIWA
      Posts : 1,102
      Rep Power : 805
      Likes Received
      260
      Likes Given
      328

      Default Re: Kusomea udaktari wa mifugo inalipa sana?

      Soma program unayoipenda, fedha ni matokeo tu

    4. Perry's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 24th February 2011
      Posts : 8,510
      Rep Power : 2343
      Likes Received
      534
      Likes Given
      19

      Default Re: Kusomea udaktari wa mifugo inalipa sana?

      VM inalipa,namjua mkaka m1 hvi jiran yetu anachukua zaid ya mil 2.5 kwa mwez.

    5. Ndebile's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 14th September 2011
      Posts : 1,911
      Rep Power : 2429741
      Likes Received
      462
      Likes Given
      422

      Default

      Quote By Senetor View Post
      VM inalipa,namjua mkaka m1 hvi jiran yetu anachukua zaid ya mil 2.5 kwa mwez.
      ameajiliwa au amejiajili mkuu?

    6. Perry's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 24th February 2011
      Posts : 8,510
      Rep Power : 2343
      Likes Received
      534
      Likes Given
      19

      Default

      Quote By Ndebile View Post
      ameajiliwa au amejiajili mkuu?
      kaajiriwa na shirika moja la kimarekani.

    7. La Cosa Mia's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 11th February 2012
      Posts : 250
      Rep Power : 4216056
      Likes Received
      97
      Likes Given
      311

      Default Re: Kusomea udaktari wa mifugo inalipa sana?

      Kaka/dada ,kama unapenda BVM kasome tu kwa moyo mmoja mambo ya kushauriwa ati "namjua jamaa mmoja jirani" utadhani wao ndio wanamchukulia mshahara utakuja juta. Mimi naamini kila kitu kinalipa ukijipanga tu. Ngoja nikupe ushuhuda wangu maana BVM ilikuwa one of my options,kwa kifupi mwalimu wangu wa chemistry a-level alikuwa daktari wa mifugo,anaitwa dr sanga,mara ya mwisho alikuwa headmaster moshi sec sijui kama alihamishwa,jamaa ilibidi apige chaki kupunguza ukali wa maisha,na ni very smart....waulizd waliosoma tosamaganga enzi hizo,hashauri kabisa mtu asome hiyo kitu,pia nishakutana face to face na madaktari wa mifugo wasio na kazi,ni nzuri ukijiajiri ila yataka mtaji...pia shule yake ngumu si masihara,kwa hiyo changa karata zako vizuri....

    8. La Cosa Mia's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 11th February 2012
      Posts : 250
      Rep Power : 4216056
      Likes Received
      97
      Likes Given
      311

      Default Re: Kusomea udaktari wa mifugo inalipa sana?

      Mfano halisi, producer HERMY B ni daktari wa mifugo,graduate wa SUA, jamaa kaamua kupiga zake vinanda,....

    9. Narubongo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd November 2010
      Posts : 1,891
      Rep Power : 894
      Likes Received
      895
      Likes Given
      690

      Default Re: Kusomea udaktari wa mifugo inalipa sana?

      dogo achana na mawazo mgando ya kuajiriwa, mwaka huu govt imeajiri mamia ya graduates hawa na wengine wengi wamekosa ajira. Elewa kuna kitu inaitwa "future", hata kama ajira zipo je baada ya miaka mitano ambapo utagraduate unafikiri bado kutakuwa na nafasi za ajira hii??
      Asikudanganye mtu sasa hivi mtu makini anaangalia kujiajiri hategemei kusoma ili aje kuajiriwa, usipokuwa na future utarudi mtaani na degree yako kuja kuuasugua @ by the time wenye fani kama yako mtakuwa maelfu mnagombania nafasi 15
      "Chadema kinatumia alama ya vidole viwili kama manati, manati kamwe haiwezi kuua tembo" Livingstone Lusinde (2012)

    10. green_marwa's Avatar
      Member Array
      Join Date : 31st January 2012
      Posts : 52
      Rep Power : 461
      Likes Received
      17
      Likes Given
      0

      Default Re: Kusomea udaktari wa mifugo inalipa sana?

      Du!ukisoma fani hy unaingia chaka bovu ndugu yangu!nani anasema TZ unasema fani uiependandayo?achana na maneno ya nadharia hayo.Cha msingi ni kujikwamua kimaisha. Je, umeshawahi ona kazi ya bwana mifugo ikitangazwa mara ngapi gazetini?fungua macho na ona mbali ndugu yng.ushauri:kama ni SUA soma uchumi kilimo.Later utaweza chomoka ktk kilimo uwe mchumi na uvae tai!lol

    11. Ndebile's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 14th September 2011
      Posts : 1,911
      Rep Power : 2429741
      Likes Received
      462
      Likes Given
      422

      Default

      Quote By La Cosa Mia View Post
      Mfano halisi, producer HERMY B ni daktari wa mifugo,graduate wa SUA, jamaa kaamua kupiga zake vinanda,....
      Isijekuwa huyo jamaa hobi yake ulikuwa ni muziki wazazi wake wakamlazimisha kusomea hiyo kitu!

    12. dottoz's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 29th January 2012
      Posts : 279
      Rep Power : 507
      Likes Received
      14
      Likes Given
      0

      Default Re: Kusomea udaktari wa mifugo inalipa sana?

      Ajira ya udaktar mifugo huwa ni serikalini 2 na sivngnevyo.

    13. Richard's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 23rd October 2006
      Location : EUROPE
      Posts : 3,135
      Rep Power : 1059518
      Likes Received
      915
      Likes Given
      3005

      Default Re: Kusomea udaktari wa mifugo inalipa sana?

      Quote By dottoz View Post
      Ajira ya udaktar mifugo huwa ni serikalini 2 na sivngnevyo.
      Mkuu,

      Huo ndio ukiritimba usotakiwa.

      Aliekwambia ni nani kwamba ajira hiyo ni serikalini 2?
      Last edited by Richard; 3rd April 2012 at 21:53.

    14. Richard's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 23rd October 2006
      Location : EUROPE
      Posts : 3,135
      Rep Power : 1059518
      Likes Received
      915
      Likes Given
      3005

      Default Re: Kusomea udaktari wa mifugo inalipa sana?

      Quote By dottoz View Post
      Jamani nisaidieni kwa hli ambalo linanitatza kdogo,eti wanaosomea udokta mifugo wanapata ajira za haraka na mishahara yao ni mikubwa?
      Mkuu,

      Inategemea na mambo mawili;

      Kwanza, ni kama unapata ajira serikalini ambapo kuna miradi kadhaa inayohusiana na mifugo na mishahara na marupurupu na mafunzo zaidi inakuwa ni kitu cha kawaida.

      Pili ni kama baada ya kupata shahada yako kutoka pale SUA utaweza kujiunga na private veterinary clinic au hospital (kama zipo) na kuwa associate na ukaanza ku-practice fani yako ukizingatia maeneo kadhaa kama vile:

      Utunzaji wa taarifa za wanyama

      Upasuaji na utoaji huduma ya dawa kwa wanyama

      Na mambo mengine mengi tu na ukiwa unaipenda kazi yako na ukaonekana basi unaweza ukapelekwa ughaibuni kujifunza zaidi na kufahamu kutumia vifaa vya kisasa zaidi.

      Unafahamu kwa vile bado tupo nyuma sana na zahanati za kujitegemea bado ni chache mno ndio maana inabidi ubanane na zile shughuli za serikalini.

    15. ITEGAMATWI's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 26th January 2012
      Posts : 3,001
      Rep Power : 614792
      Likes Received
      1008
      Likes Given
      1652

      Default Re: Kusomea udaktari wa mifugo inalipa sana?

      Quote By La Cosa Mia View Post
      Mfano halisi, producer HERMY B ni daktari wa mifugo,graduate wa SUA, jamaa kaamua kupiga zake vinanda,....

      Mkuu acha kupotosha umma!Hermy B alisoma Animal Science wala si Veterynary Medicine!Hivi ni vitu viwili tofauti!
      Mzee Mwafrika likes this.

    16. Ndebile's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 14th September 2011
      Posts : 1,911
      Rep Power : 2429741
      Likes Received
      462
      Likes Given
      422

      Default

      Quote By ITEGAMATWI View Post
      Mkuu acha kupotosha umma!Hermy B alisoma Animal Science wala si Veterynary Medicine!Hivi ni vitu viwili tofauti!
      Asante sana mkuu!

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...