JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Serikali yatangaza waliochaguliwa kidato cha tano

    Report Post
    Results 1 to 7 of 7
    1. Young Master's Avatar
      JF Gold Member Array
      Join Date : 22nd December 2008
      Location : Arusha, Tanzania.
      Posts : 7,641
      Rep Power : 19486322
      Likes Received
      2502
      Likes Given
      2085

      Thumbs up Serikali yatangaza waliochaguliwa kidato cha tano

      WIZARA ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi, imetangaza majina ya wanafunzi waliochaguliwa kujiunga na kidato cha tano mwaka huu, huku idadi yao ikishuka kwa asilimia 13.34 ikilinganishwa na mwaka jana.

      Akitangaza majina hayo Dar es Salaam jana, Naibu Waziri wa Elimu na Mafunzo ya Ufundi, Philipo Mulugo alisema kutokana na hatua hiyo, shule nyingi hasa zinazochukua wanafunzi wa mikondo ya sanaa na uchumi, zimekosa idadi ya wanafunzi kama ilivyotakiwa.

      “Serikali ilikuwa imetenga nafasi 15,000 za wasichana, lakini waliopatikana ni 9,378 tu, nafasi zilizokuwa zimetengwa kwa wavulana ni 26,000, lakini waliopatikana ni 22,138,” alisema.

      Alisema wanafunzi 142 waliobakia, ufaulu wao haukuweza kutengeneza maunganisho yoyote ya masomo, kwa hiyo hawakupangwa kuendelea na masomo ya kidato cha tano.

      Mwaka 2010, wanafunzi 352,840 walifanya mtihani wa kidato cha nne, huku 40,388, sawa na asilimia 11.5 wakipata daraja la kwanza mpaka la tatu. Waliochaguliwa kuendelea na kidato cha tano na vyuo vya ufundi walikuwa 36,366.

      Mulugo alisema mwaka 2011 wanafunzi waliofanya mtihani huo walikuwa 336,301, huku 33,577 sawa na asilimia 9.98 wakipata daraja la kwanza mpaka la tatu.

      “Ufaulu huu umepunguza idadi ya waliochaguliwa kidato cha tano na vyuo vya ufundi kutoka wanafunzi 36,366 mwaka 2011 mpaka wanafunzi 31,516 mwaka 2012. Huu ni upungufu wa wanafunzi 4,850 sawa na asilimia 13.34,” alisema Mulugo.

      Waziri Mulugo alisema idadi ya wanafunzi waliopangiwa kusoma masomo ya sayansi imeongezeka hadi kufikia asilimia 53.34 ya wanafunzi wote waliopangiwa kidato cha tano mwaka huu.

      “Jumla ya wanafunzi waliopangiwa masomo ya sayansi ni 16,493 ambao ni asilimia 53.34 ya wanafunzi wote waliopangiwa kidato cha tano mwaka 2012. Idadi hii ni kubwa kuliko ya waliopangiwa kusoma masomo mengine,” alisema.
      Pamoja na mambo mengine, Mulugo alisema sifa zilizozingatiwa katika kuwachagua wanafunzi hao ni pamoja na wote kutakiwa kuwa na umri wa chini ya miaka 25 na wawe wamefaulu kwa madaraja A, B, C, na D katika masomo yasiyopungua matano.

      Alitaja sifa nyingine kuwa ni kila mwanafunzi kuwa na daraja la A, B, au C katika masomo matatu (credit) anayokwenda kuyasomea kidato cha tano.

      Wanafunzi hao waliochaguliwa wamepangiwa kusoma kwenye shule 201, zikiwamo 61 za wasichana, 106 za wanafunzi wa kiume na 34 za mchanganyiko.

      Kati ya hizo, shule 17 ni za masomo ya sayansi pekee, 64 ni za sanaa na uchumi, huku 120 zikiwa ni mchanganyiko wa mikondo ya sayansi na sanaa.

      E-mail: [email protected]
      Last edited by Young Master; 28th March 2012 at 15:05.
      Lenana and kamili like this.
      "Am not a man who only ends up dreaming, Am a man who always makes his dreams come true."


    2. kamili's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 10th February 2011
      Posts : 335
      Rep Power : 548
      Likes Received
      89
      Likes Given
      181

      Default Re: Serikali yatangaza waliochaguliwa kidato cha tano

      Majina hayo yanapatikana mtandao gani? Tafadhali naomba msaada.

    3. Preta's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 28th November 2009
      Location : yaeda chini
      Posts : 17,247
      Rep Power : 1027411
      Likes Received
      9679
      Likes Given
      8599

      Default Re: Serikali yatangaza waliochaguliwa kidato cha tano

      tunaomba link mkuu........
      Life is too short to waste time hating anyone.........

    4. TWIZAMALLYA's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 1st October 2011
      Location : NG'WAMAGUNGULI
      Posts : 399
      Rep Power : 527
      Likes Received
      72
      Likes Given
      155

      Default Re: Serikali yatangaza waliochaguliwa kidato cha tano

      Quote By Young_Master View Post
      WIZARA ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi, imetangaza majina ya wanafunzi waliochaguliwa kujiunga na kidato cha tano mwaka huu, huku idadi yao ikishuka kwa asilimia 13.34 ikilinganishwa na mwaka jana.

      Akitangaza majina hayo Dar es Salaam jana, Naibu Waziri wa Elimu na Mafunzo ya Ufundi, Philipo Mulugo alisema kutokana na hatua hiyo, shule nyingi hasa zinazochukua wanafunzi wa mikondo ya sanaa na uchumi, zimekosa idadi ya wanafunzi kama ilivyotakiwa.

      “Serikali ilikuwa imetenga nafasi 15,000 za wasichana, lakini waliopatikana ni 9,378 tu, nafasi zilizokuwa zimetengwa kwa wavulana ni 26,000, lakini waliopatikana ni 22,138,” alisema.

      Alisema wanafunzi 142 waliobakia, ufaulu wao haukuweza kutengeneza maunganisho yoyote ya masomo, kwa hiyo hawakupangwa kuendelea na masomo ya kidato cha tano.

      Mwaka 2010, wanafunzi 352,840 walifanya mtihani wa kidato cha nne, huku 40,388, sawa na asilimia 11.5 wakipata daraja la kwanza mpaka la tatu. Waliochaguliwa kuendelea na kidato cha tano na vyuo vya ufundi walikuwa 36,366.

      Mulugo alisema mwaka 2011 wanafunzi waliofanya mtihani huo walikuwa 336,301, huku 33,577 sawa na asilimia 9.98 wakipata daraja la kwanza mpaka la tatu.

      “Ufaulu huu umepunguza idadi ya waliochaguliwa kidato cha tano na vyuo vya ufundi kutoka wanafunzi 36,366 mwaka 2011 mpaka wanafunzi 31,516 mwaka 2012. Huu ni upungufu wa wanafunzi 4,850 sawa na asilimia 13.34,” alisema Mulugo.

      Waziri Mulugo alisema idadi ya wanafunzi waliopangiwa kusoma masomo ya sayansi imeongezeka hadi kufikia asilimia 53.34 ya wanafunzi wote waliopangiwa kidato cha tano mwaka huu.

      “Jumla ya wanafunzi waliopangiwa masomo ya sayansi ni 16,493 ambao ni asilimia 53.34 ya wanafunzi wote waliopangiwa kidato cha tano mwaka 2012. Idadi hii ni kubwa kuliko ya waliopangiwa kusoma masomo mengine,” alisema.
      Pamoja na mambo mengine, Mulugo alisema sifa zilizozingatiwa katika kuwachagua wanafunzi hao ni pamoja na wote kutakiwa kuwa na umri wa chini ya miaka 25 na wawe wamefaulu kwa madaraja A, B, C, na D katika masomo yasiyopungua matano.

      Alitaja sifa nyingine kuwa ni kila mwanafunzi kuwa na daraja la A, B, au C katika masomo matatu (credit) anayokwenda kuyasomea kidato cha tano.

      Wanafunzi hao waliochaguliwa wamepangiwa kusoma kwenye shule 201, zikiwamo 61 za wasichana, 106 za wanafunzi wa kiume na 34 za mchanganyiko.

      Kati ya hizo, shule 17 ni za masomo ya sayansi pekee, 64 ni za sanaa na uchumi, huku 120 zikiwa ni mchanganyiko wa mikondo ya sayansi na sanaa.
      Acha takwimu za ajabu wewe kama waziri wa ujenzi.toa link,ndio maana unabadilisha majina kila wakati.

      No man can stand on top because he is put there.
      H.H. Vreeland



    5. ALEYN's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 12th November 2011
      Location : Dar es Salaam
      Posts : 3,163
      Rep Power : 1174
      Likes Received
      658
      Likes Given
      28

      Default Re: Serikali yatangaza waliochaguliwa kidato cha tano

      Pia Wanaochukua Masomo ya BIASHARA(ECA) hakuna waliochaguliwa.

    6. Kansime

    7. Young Master's Avatar
      JF Gold Member Array
      Join Date : 22nd December 2008
      Location : Arusha, Tanzania.
      Posts : 7,641
      Rep Power : 19486322
      Likes Received
      2502
      Likes Given
      2085

      Default Re: Serikali yatangaza waliochaguliwa kidato cha tano

      Quote By kamili View Post
      Majina hayo yanapatikana mtandao gani? Tafadhali naomba msaada.
      Ili kuangalia majina tafadhali bonyeza hapa Ila kuna uwezekano mkubwa wa website hiyo kutokufunguka kwa sababu watu wanaofungua website hiyo wamekuwa wengi ukilinganisha na amount of bandwidth ambyo imekuwa assigned katika website hiyo. Kwa hiyo kama website ikikataa kufunguka usishangae.
      "Am not a man who only ends up dreaming, Am a man who always makes his dreams come true."

    8. Young Master's Avatar
      JF Gold Member Array
      Join Date : 22nd December 2008
      Location : Arusha, Tanzania.
      Posts : 7,641
      Rep Power : 19486322
      Likes Received
      2502
      Likes Given
      2085

      Default Re: Serikali yatangaza waliochaguliwa kidato cha tano

      Quote By TWIZAMALLYA View Post
      Acha takwimu za ajabu wewe kama waziri wa ujenzi.toa link,ndio maana unabadilisha majina kila wakati.
      Ili kuangalia majina tafadhali bonyeza hapa Ila kuna uwezekano mkubwa wa website hiyo kutokufunguka kwa sababu watu wanaofungua website hiyo wamekuwa wengi ukilinganisha na amount of bandwidth ambyo imekuwa assigned katika website hiyo. Kwa hiyo kama website ikikataa kufunguka usishangae.


      E-mail: [email protected]
      "Am not a man who only ends up dreaming, Am a man who always makes his dreams come true."

    9. Clean9

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...