JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: What Does It Mean "The Professional"

    Report Post
    Results 1 to 9 of 9
    1. Silicon Valley's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 6th March 2012
      Posts : 227
      Rep Power : 488
      Likes Received
      46
      Likes Given
      210

      Default What Does It Mean "The Professional"

      Hi, Members kindly assist me to know the exactly professional of my friend as he has got the following Qualifications;

      1. Diploma in Electronic Engineering.
      2. Bachelar of Commerce in Finance(B.com,fin)
      3. Master of Business Administration (MBA)
      4. Post Graduate Diploma in Entrepreneurship and Enterprise Development (PGDEED)
      5. He is doing Business more than 10 yrs.

      So what is his profession as per that qualifications ? ? ?

    2. Azam

    3. Ngereja's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 27th February 2007
      Posts : 672
      Rep Power : 843
      Likes Received
      156
      Likes Given
      17

      Default Re: What Does It Mean "The Professional"

      Quote By Silicon Valley View Post
      Hi, Members kindly assist me to know the exactly professional of my friend as he has got the following Qualifications;

      1. Diploma in Electronic Engineering.
      2. Bachelar of Commerce in Finance(B.com,fin)
      3. Master of Business Administration (MBA)
      4. Post Graduate Diploma in Entrepreneurship and Enterprise Development (PGDEED)
      5. He is doing Business more than 10 yrs.

      So what is his profession as per that qualifications ? ? ?
      He is a technician electronic engineer (kwa diploma yake ya kwanza)
      He is a finance specialist with expertise in administration and entrepreneurship (kwa shahada yake ya kwanza ya finance and MBA pamoja na PGD).

      Kama unazungumzia taaluma, shahada ya kwanza ndio inampa mtu taaluma, shahada ya pili ni ya kuongeza ujuzi katika mambo mengine zaidi, yanaweza yakahusiana na taaluma husika aliyosoma shahada ya kwanza au isiwe hivyo, mfano ni hiyo ya MBA na PGD. Diploma ya electronic engineering pia inampa taaluma husika katika ngazi ya fundi mchundo.

    4. MadameX's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 27th December 2009
      Location : Timbaktu
      Posts : 7,303
      Rep Power : 24685
      Likes Received
      3452
      Likes Given
      1629

      Default Re: What Does It Mean "The Professional"

      Just looking into without knowing his experience, he is more into Finance and Business Expert rather than his electronics Engg.
      Dont put the KEY to your HAPPINESS on someone' else's POCKET

    5. MTAZAMO's Avatar
      JF Gold Member Array
      Join Date : 8th February 2011
      Location : KAISHO-KYERWA
      Posts : 8,505
      Rep Power : 191749667
      Likes Received
      5525
      Likes Given
      11051

      Default

      Quote By Ngereja View Post
      He is a technician electronic engineer (kwa diploma yake ya kwanza)
      He is a finance specialist with expertise in administration and entrepreneurship (kwa shahada yake ya kwanza ya finance and MBA pamoja na PGD).

      Kama unazungumzia taaluma, shahada ya kwanza ndio inampa mtu taaluma, shahada ya pili ni ya kuongeza ujuzi katika mambo mengine zaidi, yanaweza yakahusiana na taaluma husika aliyosoma shahada ya kwanza au isiwe hivyo, mfano ni hiyo ya MBA na PGD. Diploma ya electronic engineering pia inampa taaluma husika katika ngazi ya fundi mchundo.
      Mkuu Professional lazima jamii iikubali huduma ya taaluma hiyo kama huduma muhimu na lazima iwe na sheria zinazotambulika rasmi kuiongoza maana misuse ya taaluma hiyo inaweza kuleta adhari ktk jamii! Lazima kuwe na mfumo unaokubalika kutoa Qualifications za hiyo taaluma.ndio maana Professionals ni kwa taaluma zifuatazo,Udaktari,Lawyers,Acc ountants,mainginia n.k hivyo kwa taaluma nilizotaja lazima utambuliwe na Professional board baada ya kufaulu mitihani ya taaluma hiyo na ukishapata experience ya muda fulani unasajiliwa rasmi.ukiwa professional lazima uishi kwa miiko fulani maisha yote ya professional yako mfano lazima kila mwaka uhudhurie Continue Professional Development (CPD) programs za masaa fulani ili uwe up todate na uendelee kuwa hai kiprofessional otherwise unaweza kufutiwa certificate of practice! Hivyo huyo jamaa hapo juu si professional bali ni Academician tu!
      Last edited by MTAZAMO; 18th April 2012 at 18:48.
      Fmewa and moshingi like this.

    6. dav22's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd February 2012
      Posts : 1,825
      Rep Power : 810
      Likes Received
      232
      Likes Given
      129

      Default Re: What Does It Mean "The Professional"

      he he he he he he he aisee huyu jamaa nouma anywe sio mbaya wanasema inabidi unakuwa multi-proffesional

    7. WB-1

    8. mbwagison's Avatar
      Member Array
      Join Date : 4th February 2012
      Posts : 51
      Rep Power : 457
      Likes Received
      1
      Likes Given
      0

      Default

      Quote By dav22 View Post
      he he he he he he he aisee huyu jamaa nouma anywe sio mbaya wanasema inabidi unakuwa multi-proffesional
      shahada yake ya kwanza ndo professional yake,mazagazaga mengine ni nyongeza tu! Angalizo hapa ni kwamba a jack of all is a master of none!

    9. MadameX's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 27th December 2009
      Location : Timbaktu
      Posts : 7,303
      Rep Power : 24685
      Likes Received
      3452
      Likes Given
      1629

      Default Re: What Does It Mean "The Professional"

      Quote By mbwagison View Post
      shahada yake ya kwanza ndo professional yake,mazagazaga mengine ni nyongeza tu! Angalizo hapa ni kwamba a jack of all is a master of none!
      Dooh unamaanisha hiyo Diploma, not necessary. haiwezi kumsaidia sana maana diploma ni ujuzi mdogo. For me I still believe is jack of trade in Business arena.
      Dont put the KEY to your HAPPINESS on someone' else's POCKET

    10. Speculator's Avatar
      Member Array
      Join Date : 30th March 2012
      Posts : 56
      Rep Power : 450
      Likes Received
      3
      Likes Given
      25

      Default Re: What Does It Mean "The Professional"

      Kama biashara yake ni katika nyanja ya uinjinia ina maana amejiimarisha kwa kujiongezea ujuzi katika fani za biashara. Hizo degree no. 2 na 3 na diploma (no.4) ni katika maswala ya kibiashara. Ni mchanganyiko mzuri kwa mfanyabiashara/mjasiriamali.

    11. nketi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 15th February 2012
      Posts : 560
      Rep Power : 558
      Likes Received
      99
      Likes Given
      23

      Default Re: What Does It Mean "The Professional"

      Nasikia jamaa aliyekuwa anaitwa tuntemeke sanga alikuwa na degree saba....anayejua zilikuwa degree za nini hasa na professional yake in that case ilikuwa nini?

    12. Ulemavu

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...