JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: which is the best university in tz?

    Report Post
    Page 2 of 4 FirstFirst 1234 LastLast
    Results 21 to 40 of 69
    1. akrb's Avatar
      Member Array
      Join Date : 6th March 2012
      Posts : 92
      Rep Power : 447
      Likes Received
      4
      Likes Given
      1

      Default which is the best university in tz?

      hi there! which is the best university in tanzania and the best course ,nimemaliza form 6 na nilikuwa nasoma combination ya eca.please members help me ...


    2. Husninyo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 24th October 2010
      Posts : 22,616
      Rep Power : 187394511
      Likes Received
      7795
      Likes Given
      4355

      Default Re: which is the best university in tz?

      Hakuna chuo best tanzania. Kila chuo kina mapungufu yake. Labda uulize chuo gani kina mapungufu kidogo.

    3. The secretary's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 14th January 2012
      Posts : 3,978
      Rep Power : 16067435
      Likes Received
      2397
      Likes Given
      558

      Default

      Quote By akrb View Post
      hi there! which is the best university in tanzania and the best course ,nimemaliza form 6 na nilikuwa nasoma combination ya eca.please members help me ...
      subiri matokeo yako yakitoka best utajua course ipi ni best na chuo kipi ni best

    4. Mpigaji's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 6th February 2011
      Posts : 387
      Rep Power : 562
      Likes Received
      40
      Likes Given
      2

      Default Re: which is the best university in tz?

      Eckenfordë Tanga university ni chuo bora kuliko vyote katika Tanzania!

    5. tindikalikali's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 14th January 2011
      Posts : 3,986
      Rep Power : 32373727
      Likes Received
      631
      Likes Given
      112

      Default

      Quote By Foundation View Post
      Best katika nini mkuu? Majengo? Kufundishi? Migomo? Kama kufundisha hata vyuo vya mitaani vipo wanaweza wakakufundisha na ukawa mzuri. Kama Majengo mazuri nenda UDOM.

      ILA KAMA UNATAKA KUSOMA UNIVERSITY NENDA UDSM.
      aah aah kama anataka university.....

    6. bilabaye's Avatar
      Member Array
      Join Date : 2nd August 2009
      Location : Kwangu
      Posts : 46
      Rep Power : 573
      Likes Received
      8
      Likes Given
      35

      Default Re: which is the best university in tz?

      Quote By mkomamanga
      kwa aliyesoma masomo ya ECA the best university in SAUT, maana walianza kufundisha mambo hayo tangia zamani wakiwa NTC, nenda hata Bodi ya Uhasibu watakueleza akina nani wanafaulu mitihani ya bodi yao baada ya kumaliza university. Kama ukikosa SAUT nenda Mzumbe ndo wa pili katika utaalamu huo wa uhasibu. SUA, UDSM, UDOM etc wote katika hilo si wa kwanza. Kama wataka kubadili fani na kuingia uhandisi wa aina yoyote, basi UDSM, Kilimo jaribu SUA ila nahisi ni wazuri kwa 'nutrition' zaidi kuliko mifugo na kilimo kwa ujumla. Vinginevyo kujiunga na vyuo waweza kuomba pia ushauri TCU.
      Mawili, ushabiki na hisia ulizonazo juu SAUT au hauna takwimu. Hapa Tanzania hakuna chuo kinachowazidi wazidi wahitimu wa UDBS au FCM zamani kwa ufaulu kwenye mitihani ya NBAA.

    7. Clean9

    8. Njilembera's Avatar
      JF Gold Member Array
      Join Date : 10th May 2008
      Posts : 1,116
      Rep Power : 855
      Likes Received
      249
      Likes Given
      348

      Default Re: which is the best university in tz?

      Umejitakia mwenyewe, angalia wanavyokukejeli. Tumia mtandao huu tafuta Bachelors Course Business au Commercial Studies Tanzania, au gonga Accounting Degree Courses tanzania, finance etc. Tembelea tovuti ya TCU wana orodha ya kozi zote zitolewazo katika Vyuo VIKUU Tanzania. Chuo gani Best! Universities sio kama primary and secondary schools! Zile ranking wanazotoa hazihusiani na ufundishaji bali ni uchapishaji wa majarida ya kiweledi na wahadhiri wa vyuo.

      Lakini nikuchomekee hii- Ardhi University wanazo kozi mbili zenye mvuto sana Bachelors Degree in Accounting and Finance na nyingine Bachelors in Community Development pia wanayo ya BA Economics, na kama utakuwa umepasi hesabu unaweza ukajipiga kifua kwenye BSc ya Real Estate Finance and Investment au BSc Property and Facilities Management(lakini naona unaogopa hesabu!)

    9. pilu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 16th December 2011
      Posts : 489
      Rep Power : 538
      Likes Received
      35
      Likes Given
      0

      Default

      Quote By bilabaye View Post
      Mawili, ushabiki na hisia ulizonazo juu SAUT au hauna takwimu. Hapa Tanzania hakuna chuo kinachowazidi wazidi wahitimu wa UDBS au FCM zamani kwa ufaulu kwenye mitihani ya NBAA.
      Mwoneshe takwimu nadhani ndo utaaminika zaidi.
      Kwa mi nnavojua hata huyo Dr.masoud wa Udbs amesota miaka kadhaa na amepata CPA mwaka juz nadhani pamoja na Udocta wake na ulecturer wake sijui unasema nini kwa hilo.

    10. pilu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 16th December 2011
      Posts : 489
      Rep Power : 538
      Likes Received
      35
      Likes Given
      0

      Default Re: which is the best university in tz?

      Mi nadhani aende Mzumbe aliposoma mkaguzi mkuu Bw.Ludovick Uttoh.
      Otherwise soma chuo chochote utachopangiwa na Tcu then weka bidii yako binafsi coz hata uende chuo gani ukiishia kusinzia au kujirusha bila kujibidiisha kimasomo utaadhirika!.
      Ukiamua mwenyewe kwa dhati yote utayaweza.

    11. C programming's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 11th November 2011
      Location : kenya
      Posts : 1,012
      Rep Power : 608
      Likes Received
      243
      Likes Given
      18

      Default Re: which is the best university in tz?

      Hivi ndizo sifa za vyuo vya bongo utaangalia usome wapi

      1.kama unapenda utozi na kuuza sura na kuangalia masistaduu----ifm,cbe,tumaini na mzumbe
      2.kama unapenda kuandamana na unapenda migomo----udsm na udom
      3.kama unapenda kusoma na ukimaliza hupati shida ya ajira---dit,coet and mist plus muhasss
      4.kama hupendi kusoma na unapenda kupiga starehe halafu siku za pepa unafaulu ili mradi umemaliza ada--sauti,mzumbe,iia,learn it,kampala na tumaini
      5.kama unapenda kusoma chuo huku umevaa uniform----veta
      sasa angalia unapenda wapii

    12. mkudeson's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 24th November 2011
      Location : Morogoro
      Posts : 106
      Rep Power : 465
      Likes Received
      16
      Likes Given
      3

      Default Re: which is the best university in tz?

      kwa combination yako ndugu, nakukaribisha Chuo Kikuu Mzumbe. vyuo vingine vyote, vinafuata tena kwa mbali! huku tuna BAF, BBA MKT, BBA PLM na BBA ED. unaanza ku-specialize ukiwa mwaka wa kwanza, achana na vyuo ambavyo mpaka unachaguliwa hauijui future yako.
      paul kitereja likes this.
      NEVER GETS ANY EASIER

    13. Perry's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 24th February 2011
      Posts : 7,981
      Rep Power : 2152
      Likes Received
      409
      Likes Given
      16

      Default

      Quote By mkudeson View Post
      kwa combination yako ndugu, nakukaribisha Chuo Kikuu Mzumbe. vyuo vingine vyote, vinafuata tena kwa mbali! huku tuna BAF, BBA MKT, BBA PLM na BBA ED. unaanza ku-specialize ukiwa mwaka wa kwanza, achana na vyuo ambavyo mpaka unachaguliwa hauijui future yako.
      mzumbe kiko wapi,maana hata cjawah kukckia?

    14. babe S's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 12th December 2011
      Posts : 992
      Rep Power : 639
      Likes Received
      266
      Likes Given
      258

      Default Re: which is the best university in tz?

      Quote By NEW NOEL View Post
      Ukiuliza kipi ni chuo kikali zaidi bongo,utapata jibu la uhakika. Kwa sababu kila mtu atasifia chuo anachosoma au alichosoma. Au chuo chochote ambacho ana maslahi nacho. Alafu ukiuliza ipi ni course nzuri ya kusoma,hapo inategemea moyo wako unapenda nini na unahitaji nini. Ila inaonekana wewe unapenda masomo ya biashara kutokana na Combination yako ya A-level. Hivyo tafuta vyuo ambavyo vinatoa course hiyo kisha chagua utakachoona kinafaa.
      U have said it all!
      We never really grow up, we only learn to act in public.

    15. Foundation's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 25th November 2010
      Location : MAHAMENI
      Posts : 774
      Rep Power : 722
      Likes Received
      153
      Likes Given
      269

      Default Re: which is the best university in tz?

      Quote By C programming View Post
      Hivi ndizo sifa za vyuo vya bongo utaangalia usome wapi

      1.kama unapenda utozi na kuuza sura na kuangalia masistaduu----ifm,cbe,tumaini na mzumbe
      2.kama unapenda kuandamana na unapenda migomo----udsm na udom
      3.kama unapenda kusoma na ukimaliza hupati shida ya ajira---dit,coet and mist plus muhasss
      4.kama hupendi kusoma na unapenda kupiga starehe halafu siku za pepa unafaulu ili mradi umemaliza ada--sauti,mzumbe,iia,learn it,kampala na tumaini
      5.kama unapenda kusoma chuo huku umevaa uniform----veta
      sasa angalia unapenda wapii
      Mkuu CoET is the subset of UDSM

    16. Architect E.M's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 15th November 2010
      Location : arusha/dar
      Posts : 700
      Rep Power : 637
      Likes Received
      152
      Likes Given
      33

      Default

      Quote By C programming View Post
      Hivi ndizo sifa za vyuo vya bongo utaangalia usome wapi

      1.kama unapenda utozi na kuuza sura na kuangalia masistaduu----ifm,cbe,tumaini na mzumbe
      2.kama unapenda kuandamana na unapenda migomo----udsm na udom
      3.kama unapenda kusoma na ukimaliza hupati shida ya ajira---dit,coet and mist plus muhasss
      4.kama hupendi kusoma na unapenda kupiga starehe halafu siku za pepa unafaulu ili mradi umemaliza ada--sauti,mzumbe,iia,learn it,kampala na tumaini
      5.kama unapenda kusoma chuo huku umevaa uniform----veta
      sasa angalia unapenda wapii
      mkuu sisi tuliosoma ardhi university tunaangukia wapi hapo?? Hahahahahahaha

    17. C programming's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 11th November 2011
      Location : kenya
      Posts : 1,012
      Rep Power : 608
      Likes Received
      243
      Likes Given
      18

      Default Re: which is the best university in tz?

      kama unapenda kusoma chuo ukiwa gorofani unaangalia wauza sura na watu wanaopenda kuzuzura mlimani city----arthi university

    18. Perry's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 24th February 2011
      Posts : 7,981
      Rep Power : 2152
      Likes Received
      409
      Likes Given
      16

      Default

      Quote By C programming View Post
      kama unapenda kusoma chuo ukiwa gorofani unaangalia wauza sura na watu wanaopenda kuzuzura mlimani city----arthi university
      na sisi wasuaso je?

    19. Nguto's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 11th April 2011
      Posts : 1,231
      Rep Power : 722
      Likes Received
      218
      Likes Given
      6

      Default Re: which is the best university in tz?

      UDSM is the best. Utasoma kwa shida yaani yuo have to be serious lakini utatoka umeiva kisawasawa. Go for UD.
      Quote By akrb View Post
      hi there! which is the best university in tanzania and the best course ,nimemaliza form 6 na nilikuwa nasoma combination ya eca.please members help me ...

    20. HAMY-D's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 18th September 2011
      Location : NO WHERE!
      Posts : 4,146
      Rep Power : 10216
      Likes Received
      1288
      Likes Given
      13

      Default

      Quote By Njilembera View Post
      Umejitakia mwenyewe, angalia wanavyokukejeli. Tumia mtandao huu tafuta Bachelors Course Business au Commercial Studies Tanzania, au gonga Accounting Degree Courses tanzania, finance etc. Tembelea tovuti ya TCU wana orodha ya kozi zote zitolewazo katika Vyuo VIKUU Tanzania. Chuo gani Best! Universities sio kama primary and secondary schools! Zile ranking wanazotoa hazihusiani na ufundishaji bali ni uchapishaji wa majarida ya kiweledi na wahadhiri wa vyuo.

      Lakini nikuchomekee hii- Ardhi University wanazo kozi mbili zenye mvuto sana Bachelors Degree in Accounting and Finance na nyingine Bachelors in Community Development pia wanayo ya BA Economics, na kama utakuwa umepasi hesabu unaweza ukajipiga kifua kwenye BSc ya Real Estate Finance and Investment au BSc Property and Facilities Management(lakini naona unaogopa hesabu!)
      unaweza kunipa ofisi kadhaa hapa Tanzania wahitimu wa hiyo bsc in property and facilities management wanapofanya kazi? Kuhusu bsc in real estate finance sihoji kwani kuna kijana kasoma masters yake na ni mtaalamu wa mortgage finance anakula ela nzuri.

    21. MKATA KIU's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd November 2010
      Posts : 1,735
      Rep Power : 905
      Likes Received
      1250
      Likes Given
      27

      Default Re: which is the best university in tz?

      Yaani bongo tuna safari ndefu sana, yaani kusoma kwa shida ndo chuo kizuri kwa kufanyishwa mitihani migumu, nani amekwambia havard wanadisco watu na wanaoenda sio kama mnavyodhani, elimu bora ni kukujenga kuweza kupambana na changamoto za maisha, that's why usa wanaongoza kwenye higher learning japokuwa tenager wa huko ni goodtimes and having fun daily, to prove this hata watoto wa big families nyingi wanasoma usa na wanaleta changes nchini kwao, check wikipidia family like toyota their kids wanasoma wap, dada mwenye htc company na wengineo kibao, elimu sio kufanya mitihani migumu wadau

    22. Perry's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 24th February 2011
      Posts : 7,981
      Rep Power : 2152
      Likes Received
      409
      Likes Given
      16

      Default

      Quote By MKATA KIU View Post
      Yaani bongo tuna safari ndefu sana, yaani kusoma kwa shida ndo chuo kizuri kwa kufanyishwa mitihani migumu, nani amekwambia havard wanadisco watu na wanaoenda sio kama mnavyodhani, elimu bora ni kukujenga kuweza kupambana na changamoto za maisha, that's why usa wanaongoza kwenye higher learning japokuwa tenager wa huko ni goodtimes and having fun daily, to prove this hata watoto wa big families nyingi wanasoma usa na wanaleta changes nchini kwao, check wikipidia family like toyota their kids wanasoma wap, dada mwenye htc company na wengineo kibao, elimu sio kufanya mitihani migumu wadau
      u'v said a point mdau.


    Page 2 of 4 FirstFirst 1234 LastLast

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...