JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Walaka wangu kwa wana - saut!.

    Report Post
    Results 1 to 16 of 16
    1. don-oba's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 8th December 2011
      Posts : 1,185
      Rep Power : 682
      Likes Received
      374
      Likes Given
      40

      Default Waraka wangu kwa wana - saut!.

      Baada ya kukaa muda mrefu bila boom, sasa kuna taarifa kwamba kuanzia j'moc zoezi la kusaini litaanza. Nikiwa km mwanafunzi na mwajiriwa wa chuo hiki nimesononeshwa sana kwa jinsi uongozi wa chuo na SAUTSO walivyoshiriki kushughulikia hili suala la boom. Jana nimeongea na Daniel Naftel waziri wamikopo UDSM akaniambia suala la kuwahi kupata mkopo inategemeana na ushapu wa chuo husika. Wenyewe wamefungua juzi na tayari wamepata jana. Chuo kinaendeshwa kidikteta kana kwamba wanafunzi wanajawa na woga kudai haki zao. Hakuja jambo lililokera wengi kama kupiga penalty ya laki moja kwa wale waliochelewa kulipa ada mapema. SAUT ina slogan yake " BUILDING THE CITY OF GOD" huyo mungu wanayemzungumzia ni yupi?. Uongozi wa chuo na SAUTSO wameshindwa kushughulikia adha ya wanafunzi wanaoishi hostel za jirani. Wanafunzi wanalipa kuanzia laki 8 hadi mil 1.5 kwa chumba kimoja kwa mwaka! Sawa hii ni biashara huria ila chuo kushirikiana na uongozi wa mkoa wanaweza kukaa meza moja na wamiliki wa hostel kudhibiti hii hali. Pesa za matibabu ni uozo mwingine, kila mwanafunzi ni lazima alipe laki moja. Wengine tuna bima za afya, kuna uwezekano wa kumaliza chuo bila kutibiwa hapo SAUT dispensary na haurudishiwi pesa. Wanafunzi wa SAUT badirikeni muwe km wenzenu wa vyuo vingine nchini. Chuo kikuu ni ma hali ambapo chemichemi ya hekima na fikra pevu huzalishwa. Je sisi tukinyamaza, kule mtaani watafanya nini?. Tuwe wa kwanza kutetea haki na mabadiriko endelevu ktk nchi yetu tukianzia hapa chuoni kwetu. Wakati mwingine binadamu bila kumshtua kutoka usingizini atadamka muda umeishakwenda. Mimi nimepitia vyuo mbalimbali, ndani na nje ya nchi. Hii ni mara yangu ya kwanza kuona wanafunzi hawana ule muamsho wa kichuo kikuu, nadhani naeleweka. Sina nia mbaya katika hili kama wachache wao watakavyofikiria ila nina nia ya kuwaomba wanafunzi wa SAUT kukiweka chuo ktk mstari mnyoofu, hapa tutakuwa tumemsaidia REV DR. CHARLES H. KITIMA. Mungu ibariki Tanzania, Mungu ibariki SAUT!.
      Last edited by don-oba; 1st March 2012 at 12:25.


    2. PakaJimmy's Avatar
      JF Platinum Member Array
      Join Date : 29th April 2009
      Posts : 16,184
      Rep Power : 16106691
      Likes Received
      8078
      Likes Given
      3583

      Default Re: Walaka wangu kwa wana - saut!.

      Walaka!
      "The only thing that walks back from the tomb with the mourners and refuses to be buried is the character of a man.
      What a man is, survives him... it can never be buried"
      (GENEKAI-Jamiiforums, 4th November 2010 07:32PM).
      [email protected]

    3. shizukan's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 16th January 2011
      Posts : 1,160
      Rep Power : 912
      Likes Received
      543
      Likes Given
      219

      Default Re: Walaka wangu kwa wana - saut!.

      Yaani wewe ni mwanafunzi wa chuo?!!!!!

      Hii hainiingii akilini. Elimu yetu ikoje jamani? Mwanafunzi wa chuo anaandika kiswahili kichefuchefu namna hii!!

      Mod nisaidieni mimi sichelewi kuchefuka na waharibifu wa lugha. Huyu ni mara yake ya kwanza kuona wanafunzi hawana mwamsho wa kichuokikuu na mimi ni mara yangu ya kwanza kuona mwanafunzi ameanza darasa la kwanza mpk sasa yupo chuo cha elimu ya juu na hawezi kuandika WARAKA
      "You know you are in Tanzania whenyour president believes traffic jam is anindicator of development!" Dr. Wilbrod Peter Slaa

    4. don-oba's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 8th December 2011
      Posts : 1,185
      Rep Power : 682
      Likes Received
      374
      Likes Given
      40

      Default

      Quote By shizukan View Post
      Yaani wewe ni mwanafunzi wa chuo?!!!!!

      Hii hainiingii akilini. Elimu yetu ikoje jamani? Mwanafunzi wa chuo anaandika kiswahili kichefuchefu namna hii!!

      Mod nisaidieni mimi sichelewi kuchefuka na waharibifu wa lugha. Huyu ni mara yake ya kwanza kuona wanafunzi hawana mwamsho wa kichuokikuu na mimi ni mara yangu ya kwanza kuona mwanafunzi ameanza darasa la kwanza mpk sasa yupo chuo cha elimu ya juu na hawezi kuandika WARAKA
      mkuu ni makosa ya kimatamshi tu, yameathiri andiko langu. Si lugha niliyoifanyia mtihani tangu primary. Usikashfu elimu yangu mkuu, kweli unataka tupimane uelewa wangu na wako?.

    5. DOMA's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 17th March 2011
      Posts : 803
      Rep Power : 0
      Likes Received
      237
      Likes Given
      3

      Default Re: Walaka wangu kwa wana - saut!.

      Igeni vyuo vikuu

    6. Clean9

    7. Perry's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 24th February 2011
      Posts : 8,094
      Rep Power : 2245
      Likes Received
      437
      Likes Given
      17

      Default Re: Walaka wangu kwa wana - saut!.

      Ndo muige chuo kikuu{udsm}

    8. Sunshow's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 11th November 2011
      Posts : 887
      Rep Power : 626
      Likes Received
      132
      Likes Given
      2

      Default

      Quote By shizukan View Post
      Yaani wewe ni mwanafunzi wa chuo?!!!!!

      Hii hainiingii akilini. Elimu yetu ikoje jamani? Mwanafunzi wa chuo anaandika kiswahili kichefuchefu namna hii!!

      Mod nisaidieni mimi sichelewi kuchefuka na waharibifu wa lugha. Huyu ni mara yake ya kwanza kuona wanafunzi hawana mwamsho wa kichuokikuu na mimi ni mara yangu ya kwanza kuona mwanafunzi ameanza darasa la kwanza mpk sasa yupo chuo cha elimu ya juu na hawezi kuandika WARAKA
      Vp elimu yako mkuu? Kwani kakwambia anasoma shahada ya kiswahili? Mimi chuoni nilifundishwa na mwalimu kutoka Bulgaria alikuwa hajui hata salaamu ya kiswahili.

    9. doctorz's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 10th August 2010
      Location : Ilala, Dar Es Salaam
      Posts : 908
      Rep Power : 695
      Likes Received
      209
      Likes Given
      82

      Default Re: Walaka wangu kwa wana - saut!.

      Yeyote atakae kukashifu au kukuonyesha dharau, Mpe Talaka.
      Great spirits have always encountered violent opposition from mediocre minds...

    10. don-oba's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 8th December 2011
      Posts : 1,185
      Rep Power : 682
      Likes Received
      374
      Likes Given
      40

      Default

      Quote By doctorz View Post
      Yeyote atakae kukashifu au kukuonyesha dharau, Mpe Talaka.
      ha ha ha, nimewasamehe mkuu kwa kuwatwanga taraka mbili!

    11. mcShayo's Avatar
      Member Array
      Join Date : 23rd November 2010
      Posts : 42
      Rep Power : 507
      Likes Received
      4
      Likes Given
      1

      Default Re: Walaka wangu kwa wana - saut!.

      hahah, mie cna shaka na solidarity ya wana saut, ILA "nahc migomo itaanza siku yesu ataporudi".....chuo kimejaa WAOGA tu....Hamna hata mmoja anayetaka kuwa "kondoo wa sadaka" ili kuamsha ile "internal awareness" juu ya haki na wajibu wa kila mwanachuo ya KUDAI HAKI......
      NI KWELI tunajua mnalelewa kiseminary..
      NI KWELI tunajua mnaongozwa kibabe...
      NA NI KWELI tunajua serikali yenu ya wanafunzi imejaa woga kiasi cha kushindwa kuhoja masuala ya msingi...,.
      Ni lini mtajifunza mambo toka kwa wenzenu hasa wa UD.!?!!!
      NA MTATESEKA SANA MPAKA MKOME..!!!!!!

    12. shizukan's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 16th January 2011
      Posts : 1,160
      Rep Power : 912
      Likes Received
      543
      Likes Given
      219

      Default Re: Walaka wangu kwa wana - saut!.

      Quote By don-oba View Post
      mkuu ni makosa ya kimatamshi tu, yameathiri andiko langu. Si lugha niliyoifanyia mtihani tangu primary. Usikashfu elimu yangu mkuu, kweli unataka tupimane uelewa wangu na wako?.
      Sina haja ya kukashifu elimu yako, tayari mwenyewe umeshaikashifu.

      Halafu kesho usiwe na majibu ya kuungaunga, matamshi yataathiri vipi uandikaji wako ikiwa unajua unachoandika.

      Unataka tupime uelewa wangu kwa kutumia kipimo gani?
      "You know you are in Tanzania whenyour president believes traffic jam is anindicator of development!" Dr. Wilbrod Peter Slaa

    13. shizukan's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 16th January 2011
      Posts : 1,160
      Rep Power : 912
      Likes Received
      543
      Likes Given
      219

      Default Re: Walaka wangu kwa wana - saut!.

      Quote By Sunshow View Post
      Vp elimu yako mkuu? Kwani kakwambia anasoma shahada ya kiswahili? Mimi chuoni nilifundishwa na mwalimu kutoka Bulgaria alikuwa hajui hata salaamu ya kiswahili.
      One of them. Sikusema asomee kiswahili kukijua, ni lugha yake. Shida ya universities nowadays ni sehemu za kuoneshea mitindo ya nguo na laptop. Huyo mbulgaria angeweza kujifunza kiswahili na kuongea kwa ufasaha ikiwa ana ubongo tofauti na wako.
      "You know you are in Tanzania whenyour president believes traffic jam is anindicator of development!" Dr. Wilbrod Peter Slaa

    14. shizukan's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 16th January 2011
      Posts : 1,160
      Rep Power : 912
      Likes Received
      543
      Likes Given
      219

      Default Re: Walaka wangu kwa wana - saut!.

      Quote By Sunshow View Post
      Vp elimu yako mkuu? Kwani kakwambia anasoma shahada ya kiswahili? Mimi chuoni nilifundishwa na mwalimu kutoka Bulgaria alikuwa hajui hata salaamu ya kiswahili.
      Kwani hao wenzake anaowashangaa walimwambia wameenda SAUT kusomea migomo?

      Elimu yangu ni ya nadharia. Unasemaje...?
      "You know you are in Tanzania whenyour president believes traffic jam is anindicator of development!" Dr. Wilbrod Peter Slaa

    15. Sunshow's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 11th November 2011
      Posts : 887
      Rep Power : 626
      Likes Received
      132
      Likes Given
      2

      Default

      Quote By shizukan View Post
      One of them. Sikusema asomee kiswahili kukijua, ni lugha yake. Shida ya universities nowadays ni sehemu za kuoneshea mitindo ya nguo na laptop. Huyo mbulgaria angeweza kujifunza kiswahili na kuongea kwa ufasaha ikiwa ana ubongo tofauti na wako.
      Ndiyo wale wale! UDOM hawasomi wabongo pekee kwa taarifa yako. Vipi `u jump` into conclusion kuwa Kiswahili ni lugha yake? Watu wa aina yenu mnaboa sana, badala ya kujadili mada mnajifanya kukosoa lugha. ******** wakubwa!
      Last edited by Sunshow; 1st March 2012 at 15:19.

    16. KWETU PAZURI's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 14th October 2011
      Posts : 161
      Rep Power : 425
      Likes Received
      10
      Likes Given
      0

      Default

      Quote By shizukan View Post
      One of them. Sikusema asomee kiswahili kukijua, ni lugha yake. Shida ya universities nowadays ni sehemu za kuoneshea mitindo ya nguo na laptop. Huyo mbulgaria angeweza kujifunza kiswahili na kuongea kwa ufasaha ikiwa ana ubongo tofauti na wako.
      Mkuu mbona una wivu hivyo, kisa umeshndwa kuvaa vizuri na kununua laptop ndio imekua nongwa pole sana, jipange na wewe ununue laptop na uvae vizuri

    17. don-oba's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 8th December 2011
      Posts : 1,185
      Rep Power : 682
      Likes Received
      374
      Likes Given
      40

      Default

      Quote By shizukan View Post
      Sina haja ya kukashifu elimu yako, tayari mwenyewe umeshaikashifu.

      Halafu kesho usiwe na majibu ya kuungaunga, matamshi yataathiri vipi uandikaji wako ikiwa unajua unachoandika.

      Unataka tupime uelewa wangu kwa kutumia kipimo gani?
      Mwalimu wangu alinifundisha hivi "the most profound statements are often said in SILENCE".

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...