JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Vyuo halisi tanzania...... Angalizo la vyuo feki tanzania.

    Report Post
    Results 1 to 7 of 7
    1. mbasamwoga's Avatar
      Member Array
      Join Date : 6th July 2011
      Posts : 71
      Rep Power : 487
      Likes Received
      10
      Likes Given
      0

      Default Vyuo halisi tanzania...... Angalizo la vyuo feki tanzania.

      Hii ndiyo orodha ya vyuo vinavayotambulika serikalini. Vyuovisivyokuwemo katika orodha hii ni feki, hivyo jamii inatahadharishwa kuwa makini.


      Baadhi ya vyuo vinavyosimamiwa na VETA vimekuwa vikitoamafunzo ya diploma jambo ambalo ni kinyume na taratibu
      KILA siku afadhali ya jana! mfumo wa elimu nchini bado unaendelea kugubikwa nachangamoto nyingi kila kukicha kutokana na watu wasio waaminifu kutumia vibayafursa za kuanzisha taasisi za elimu.

      Kwa mfano, watu hawa wamekuwa wakianzisha vyuovisivyokidhi matakwa ya kisheria kiasi kwamba sio tu wanafunzi hupata elimuchini ya kiwango, lakini pia wanakosa kutambuliwa na mamlaka husika.

      Uchunguzi wa siku kadhaa wa Mwananchi umebaini pamoja na kujitangaza katika vyombo vyahabari, vyuo vingi vinavyotoa koziza cheti na diploma katika miji mikubwanchini hususan katika jiji la Dar es Salaam, havina sifa na havitambuliwi na mamlaka zinazosimamia elimuya ufundi nchini.

      Kwa mujibu wa mfumo wa mafunzo na elimu nchini, Taasisi za elimu ya juu (Tertiary) zisizokuwa vyuo vikuu, zinapaswa kusajiliwana kupewa ithibati na Baraza la Taifa laUsimamizi wa Elimu ya Ufundi (NACTE).
      Aghlabu vyuo hivi ni vile vinavyotoa mafunzo ya kozi zacheti, diploma na baadhi katika miaka ya karibuni vimekuwa vikitoa mafunzo yakozi za shahada ya kwanza.

      Mamlaka nyingine ambayo kwa mujibu wa sheria inapaswakusimamia mafunzo ya ufundi hasa kwa vyuo na taasisi zinazotoa mafunzo kwangazi ya cheti pekee ni Mamlaka ya Elimuna Mafunzo ya Ufundi Stadi (VETA).

      Hata hivyo, kwamujibu wa uchunguzi, wakati vyuo vinavyosimamiwa na NACTE vikiruhusiwa kisheriakutoa mafunzo ya daraja la cheti, imebainika vyuo vingi vya hadhi ya chetivinavyosimamiwa na VETA, navyo vimekuwavikijitangaza na kutoa mafunzo yadiploma, jambo ambalo ni kinyume na taratibu.

      Uchunguzi umegundua kuwa vyuo hivi ni vile vinavyotoa mafunzo katika fani za , Uongoziwa Biashara, Menejimenti ya hoteli, Utawala, Uhasibu, Teknolojia ya Habari na Mawasiliano (Teknohama), Utalii na Sayansi ya kompyuta.

      Vipo pia vyuo vinavyodai kutoa kozi za diploma kwa usajiliwa vyuo vya nje hususan nchini Uingereza
      Kwa mujibu wa NACTE, vyuo vya uhasibu, biashara na utawalavinavyotambuliwa kwa hadhi ya ithibati kamili ni pamoja na Chuo cha Usimamiziwa Fedha (IFM), Taasisi ya Uhasibu Arusha, Chuo cha Elimu ya Biashara Dar esSalaam (CBE), CBE Dodoma, Taasisi ya Uhasibu Tanzania (Dar es Salaam,), Taasisiya Uhasibu Tanzania (Singida), Taasisi ya Uhasibu Tanzania (Mbeya),

      Vingine ni Utumishi Dar es Salaam, Taasisi ya Usimamizi waFedha Zanzibar, Chuo cha Mahakama Lushoto (ithibati ya muda), Utumishi Tabora,Taasisi ya Ugavi na Ununuzi Dar es Salaam (ithibati ya muda), Chuo cha Shukran, Chuo cha Kodi Dar es Salaam, ESAMI(ithibati ya muda) na Hombolo.

      Upande wa vyuo vya kategori ya Kilimo, Maliasili naMazingira, kundi linalojumuisha pia vyuo vya utalii, taasisi zinazotambuliwakwa hadhi ya ithibati ni Tengeru, Mbegani, Chuo cha Wanyama Pasiansi, Chuo chaKilimo Uyole, Mweka, Chuo cha Misitu Olmotonyi, Taasisi ya mafunzo ya KilimoMtwara,.

      Vyuo vingine ni Taasisi ya Uvuvi Nyegezi, Chuo cha Taifa chaUtalii, Mlingano, Ilonga, Tumbi Tabora, Taasisi ya Mifugo Morogoro, Ukiriguruna Chuo cha Mifugo Mpwapwa.

      Kwa upande wa Uhandisi na Sayansi nyinginezo, kundilinalojumuisha vyuo vya Teknohama na Sayansi ya Kompyuta, vyuo vyenye ithibatini Taasisi ya Teknolojia ya Dar es Salaam, Chuo cha Ubaharia Dar es Salaam, MISAMbeya, Chuo cha Ufundi Arusha, Chuo cha ufundi Karume, Chuo cha Maji chaRwegarulila, Taasisi ya Ardhi Morogoro, Chuo cha Taifa cha Usafirishaji.

      Vingine ni Chuo cha Madini Dodoma, Chuo cha JR na Acharya,St Joseph cha Dar es Salaam, St Joseph Songea, Taasisi ya Kimataifa yaMawasiliano, Umeme na Kompyuta ya Kilimanjaro, Kituo cha kompyuta cha ChuoKikuu cha Dar es Salaam, Chuo cha Sukari Kidatu, Taasisi ya maendeleo ya jamiiMisungwi.

      Vilivyo na ithibati ya muda ni Chuo cha Anga, Ardhi Tabora,chuo cha Learn IT na Institute for Information Technology Dar es Salaam.

      Aidha, vyuo vya kategori ya Uhasibu, Biashara na Utawala vilivyo na hadhi ya usajili kamili ni pamoja na Chuo cha Azania, TIA Mtwara, CBEMwanza, Taasisi ya Utawala wa Umma Zanzibar, na Aseki Dodoma.

      Vilivyo na usajili wa muda ni Taasisi ya Biashara Modern,RETCO Iringa, Shule ya Evin, Agape naChuo cha Biashara na Menejimenti (CBM).Kilicho katika usajili wamaandalizi ni Chuo cha Covenant chajijini Dar es Salaam.
      Katika kundi la vyuo vya kilimo, maliasili na mazingira,vyuo vyenye usajili kamili ni Igarusi, Njuweni, Kilacha, Igabiro, Madaba naKizimbani Zanzibar.

      Vilivyo na usajili wa muda ni Buhuri Tanga, Chuo cha Taifacha Utalii Arusha, Taasisi ya Mazingira na Masomo ya Maendeleo Dar es Salaam,Taasisi ya Maendeleo ya Utalii Zanzibar, Taasisi ya Utalii na Uongozi wa Hoteliya Victoria.
      Vyuo vyenye usajili wa maandalizi ni Chuo cha Sinon na Taasisi ya Masomo yaHoteli na Biashara Dar es Salaam.

      Kundi la Uhandisi na sayansi, vyuo vyenye usajili kamili niChuo cha Reli Tabora, Chuo cha Bandari, Chuo cha Suram, Techno Brain, MabughaiCDTTI na University computing centres (Arusha, Mwanza, Dodoma na ).

      Vyuo vilivyo na usajili wa muda katika kundi hili ni Chuo cha Hali ya Hewa Kigoma, RegionalAviation College, Unique Computing Centre, Chuo cha Desktop, Chuo cha Mafunzoya Utafiti cha Gataraye, Chuo cha Al Maktoum, Taasisi ya Al Muntazir, Chuo chaUokoaji Dar es Salaam na United Tanzania Aeronautics College.
      Kwa mujibu wa taratibuza NACTE, vyuo vilivyo na ithibati, usajili kamili na usajili wa muda ndivyovinavyoruhusiwa kudahili wanafunzi.

      Hii ndiyo orodha ya vyuo vinavayotambulika serikalini. Vyuovisivyokuwemo katika orodha hii ni feki, hivyo jamii inatahadharishwa kuwa makini.


      “Adhabu kwa yoyote anayeanzisha taasisi ya ufundi isiyokidhiviwango zinapatikana katika kanuni ya 22 ya NACTE ya mwaka 2001....Kanuni inasema yoyote atakayekwenda kinyumena kanuni hii au nyinginezo atalipa faini ya 2 milioni, zaidi ya faini hadhi yachuo iliyotolewa awali itakoma na haitotambuliwa na baraza, inasema sehemu yabarua ya majibu ya NACTE kwa Mwananchi

      SOURCE MWANANCHI NEWS PAPER
      Mapengo 17 likes this.


    2. #2
      Twonyi's Avatar
      Member Array
      Join Date : 15th April 2011
      Posts : 11
      Rep Power : 487
      Likes Received
      1
      Likes Given
      3

      Default Re: Vyuo halisi tanzania...... Angalizo la vyuo feki tanzania.

      Tuna kushukuru sana bwana Mbasamwoga kwa taarifa hii muhimu, ndugu zangu wanajamii Forum tuitumie hii ili tusipoteze muda na pesa zetu pia tuwasaidie wenzetu kuwajuza juu ya habari hii njema kwetu na kwa taifa letu.Thanks a lot

    3. #3
      Bukijo's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 28th July 2010
      Posts : 128
      Rep Power : 547
      Likes Received
      14
      Likes Given
      41

      Default Re: Vyuo halisi tanzania...... Angalizo la vyuo feki tanzania.

      Mkuu vp mbona UDOM sijaiona katika list?!

    4. feis buku's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 29th August 2011
      Posts : 2,367
      Rep Power : 938
      Likes Received
      658
      Likes Given
      574

      Default Re: Vyuo halisi tanzania...... Angalizo la vyuo feki tanzania.

      Mmmh! Mishemishe za jiji!

    5. #5
      Pdraze's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 15th September 2011
      Posts : 533
      Rep Power : 569
      Likes Received
      188
      Likes Given
      7

      Default

      Quote By Bukijo View Post
      Mkuu vp mbona UDOM sijaiona katika list?!
      hahaha duh mnatuandama lol

    6. #6
      Perry's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 24th February 2011
      Posts : 8,344
      Rep Power : 2301
      Likes Received
      499
      Likes Given
      19

      Default

      Quote By Bukijo View Post
      Mkuu vp mbona UDOM sijaiona katika list?!
      kwa kweli mnawakatsha tamaa vijana walochaguliwa pale.

    7. #7
      Engager's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 12th January 2011
      Posts : 317
      Rep Power : 561
      Likes Received
      45
      Likes Given
      1

      Default

      Quote By Bukijo View Post
      Mkuu vp mbona UDOM sijaiona katika list?!
      mkuu ni UDOM pekeyake ambayo hjaiona kwenye list au unakisa? Mijitu mingine bwana. Pengine kwa akili yako finyu, baada ya kuisoma hiyo list ya vyuo bado hukugundua mtoa maada amestic kwenye vyuo vya aina gani, au hiyo list hujaisoma kabisa ila umeconcetrate tu ktafta UDOM ili ikikosa upate cha kuandika. Nakushauri usome tena hiyo thread kwa makini ndiyo ama u-coment au ukae kimya, then ujiwazie kama kweli unastahili kuitwa g.thinker ukijumuisha taaluma yako uliyo ipata kokote kule sio Udom ambayo haipo kwenye list.


    Similar Topics

    1. Tanzania Ina Vyuo Vikuu Vingapi?
      By Janja PORI in forum Jukwaa la Elimu (Education Forum)
      Replies: 29
      Last Post: 2nd January 2014, 12:56
    2. VYUO VIKUU vya Tanzania havitambuliki kimataifa!!!
      By Nzowa Godat in forum Jukwaa la Elimu (Education Forum)
      Replies: 39
      Last Post: 14th October 2011, 19:19
    3. Vyuo Vikuu vya Tanzania
      By Exaud J. Makyao in forum Jamii Photos
      Replies: 11
      Last Post: 19th February 2010, 18:12
    4. List ya vyuo Feki
      By Kang in forum Jukwaa la Elimu (Education Forum)
      Replies: 3
      Last Post: 22nd July 2009, 12:02
    5. Vyuo vya Tanzania
      By GP in forum Jokes/Utani + Udaku/Gossips
      Replies: 18
      Last Post: 29th May 2009, 16:16

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...