JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Chuo kikuu kipya cha kilimo Katavi, ni haraka mno

    Report Post
    Page 1 of 2 12 LastLast
    Results 1 to 20 of 24
    1. Lyimo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 7th March 2006
      Posts : 3,401
      Rep Power : 26437
      Likes Received
      1700
      Likes Given
      769

      Default Chuo kikuu kipya cha kilimo Katavi, ni haraka mno

      Nimestushwa na taarifa ya serikali kutaka kujenga chuo kikuu kingine cha Kilimo katika mkoa wa Katavi, kama ilivyoandikwa kwenye gazeti la Majira la leo. Sababu ya mstuko huo ni hali mbaya ya vyuo vyetu vya kilimo vilivyopo ambayo vinashindwa kijikidhi na kutoa huduma stahiki kutokana na bajeti finyu inayopokea kutoka serikalini. Chuo kikuu kilichopo (SUA) bado kinahitaji kujitanua na hakijajitosheleza wataalamu, hivyo ni heri serikali ingeongeza nguvu kwenye chuo hicho kama inajali zaidi wakulima. Kwa miaka ya karibuni sasa kumekuwa na mfumuko wa vyuo vikuu Tanzania jambo lililopelekea hata kushusha viwango vya kuingia kwenye vyuo hivyo, jambo ambalo lilibarikiwa na Tume ya vyuo Vikuu (TCU). Mfumuko huu utasababisha kutozalisha wataalamu waendeshaji/ watendaji wenye ngazi ya Diploma na Cerificates ambao ni wanahitajika sana kutokana na mahitaji ya Taifa. Bado wataalamu wa Kilimo hawatoshelezi Kata zote nchini, licha kimfumo kila kijiji kinahitaji bwana shamba na bwana mifugo ambao vijiji vingi sana hawana, hivyo hata kupata maelekezo/ushauri wa kitaalamu haiwezekani. Sidhani kama serikali imefanya utafiti wa kina katika kuwekeza kwenye mahitaji ya wataalamu wa kilimo nchini.

      Vyuo vya Kilimo na Utafiti vya serikali ninavyovikumbuka kwa uchache, (wachangiaji mtanisaidia kuongezea vingine vingi):
      - Chuo kikuu cha Kilimo cha Sokoine (SUA) – Morogoro;
      - Chuo cha Utafiti wa Kilimo cha Uyole – Mbeya
      - Chuo cha maendeleo ya Mifugo Tengeru (LITI-Tengeru) – Arusha
      - Tengeru Horticultural Reasearch and Trainning (HORTI).- Arusha
      - Chuo cha kilimo na Utafiti Kilombero (KATRIN) – Morogoro
      - Chuo cha Kilimo taaluma ya umwagiliaji Igurusi - Mbeya
      - Chuo cha kilimo na Utafiti Ilonga (MATI – Ilonga) – Morogoro
      - Chuo cha Mafunzo ya Kilimo cha Kilimanjaro (KATC) - Kilimanjaro
      - Chuo cha Mafunzo ya Kilimo cha Mlingo
      - Chuo cha Maendeleo ya Mifugo Morogoro (LITI – Morogoro) – Morogoro
      - Chuo Cha Utafiti wa Kilimo Cha Ukiriguru
      - Chuo cha Maendeleo ya Mifugo Buhuri (LITI – Buhuri) – Tanga
      - Chuo cha Maendeleo ya Kilimo Inyala – Mbeya
      - Chuo cha Utafiti wa Kilimo cha Selian (SARI) – Arusha
      - Chuo cha Maendeleo ya Mifugo Mpwapwa (LITI – Mpwapwa) - Mpwapwa
      - Chuo cha Utafiti wa Kilimo cha Naliendele – Mtwara
      - Chuo cha utafiti wa Kilimo Tumbi – Kibaha
      - Chuo cha Mafunzo ya Utafiti wa Kilimo cha Mlingano – Tanga
      - Chuo cha Mafunzo ya Utafiti wa Kilimo cha Tumbe – Tabora
      - Chuo cha Mafunzo ya Utafiti wa magonjwa ya wanyama (ADRI) – DSM
      - Chuo cha Maendeleo ya Mifugo Madaba - Songea

      Vyuo hivi vingeweza kutumika vizuri kufundisha wataalamu na hata wakulima ili kuweza kuendesha kilimo chenye tija. Tukumbuke kuwa, wananchi wengi maskini Tanzania ni wakulima, hivyo tukiacha hivi vyuo vijiendeshe kibiashara kama vyuo vya uhasibu ama IT ambavyo wahitimu wake ni rahisi kuajiriwa mijini. Vilevile mazingira bora ya watumishi wa vijijini yanahitajika ili kuwavutia wataalamu kufanya kazi vijijini. Kama serikali haitaweka kipaumbele kwenye kuboresha miundombinu vijijini na kuelimisha wakulima ili waweze kufanya kilimo chenye tija ni dhahiri kuwa wimbi la vijana kukimbilia mijini halitakoma. Serikali ilitakiwa kuvisaidia kwa hali na mali vyuo hivi vilivyotawanyika nchi nzima japo vina wataalamu wachache bado. Sioni mantiki ya kukimbilia Kujenga chuo kikuu cha Kilimo Katavi wakati wahadhiri/watafiti hawapo wa kutosha nchini (SUA haijajitosheleza bado). Vilevile kwa Tanzania ya leo bado ni ndoto kuwa na mabwana shama wenye taaluma ya degree, hivyo ni vema tukaweka mkazo kwanza kwenye hivi vyuo vya diploma na certificate. Wakati utafika ambapo tutakuwa na hitaji la vyuo vikuu baada ya kujitosheleza kwenye hii ngazi ya kati kimahitaji. Swala la Chuo kikuu Katavi ni la haraka mno na linaonekana lina maslahi kisiasa zaidi kuliko kutoa huduma ya elimu, ushauri na utafiti kwa wananchi.
      "Wisdom is not a product of schooling, but of the lifelong attempt to acquire it"


    2. Ms Judith's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 24th December 2010
      Posts : 2,558
      Rep Power : 1032
      Likes Received
      862
      Likes Given
      594

      Default Re: Chuo kikuu kipya cha kilimo Katavi, ni haraka mno

      si unajua sera zetu za sasa ni kuwa na institutions za kikata? hopefully, kitakuwa chuo kingine cha kata!
      Mtoboasiri likes this.
      Mtu awaye yote asiyempenda BWANA, na awe amelaaniwa. MARAN ATHA!!!
      (1 Wakorintho 16:22)

    3. Gurudumu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 5th February 2008
      Posts : 2,355
      Rep Power : 1121
      Likes Received
      240
      Likes Given
      104

      Default Re: Chuo kikuu kipya cha kilimo Katavi, ni haraka mno

      Pale wananchi watakapokuwa na nguvu ya kuamua pesa zao zitumike kufanya nini ndipo tutakapoachana na bajeti zinazofuata kuwapendezesha na kuwapa utukufu wanasiasa. Possibly kitaitwa Mtoto wa Mkulima University
      Nguruvi3 likes this.

    4. chetuntu's Avatar
      R I P Array
      Join Date : 10th January 2011
      Location : Paediatrique ward
      Posts : 956
      Rep Power : 676
      Likes Received
      100
      Likes Given
      90

      Default Re: Chuo kikuu kipya cha kilimo Katavi, ni haraka mno

      Ipo kisiasa zaidi.

    5. Nyambala's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 10th October 2007
      Location : Tahiti
      Posts : 4,424
      Rep Power : 1583
      Likes Received
      1061
      Likes Given
      944

      Default Re: Chuo kikuu kipya cha kilimo Katavi, ni haraka mno

      Hi kile cha JK Nyerere Agricultural university - Musoma kilichoahidiwa na jk wakati wa kampeni kiliishia wapi?

    6. Kansime

    7. meddie's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st October 2010
      Posts : 344
      Rep Power : 568
      Likes Received
      68
      Likes Given
      5

      Default Re: Chuo kikuu kipya cha kilimo Katavi, ni haraka mno

      hapa nchini fani yenye wasomi wengi kuliko zote na PH kibao ni kilimo!!! lakini ebu nambie ....

    8. Sooth's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 27th April 2009
      Posts : 969
      Rep Power : 767
      Likes Received
      326
      Likes Given
      203

      Default Re: Chuo kikuu kipya cha kilimo Katavi, ni haraka mno

      Quote By lyimo View Post
      Nimestushwa na taarifa ya serikali kutaka kujenga chuo kikuu kingine cha Kilimo katika mkoa wa Katavi, kama ilivyoandikwa kwenye gazeti la Majira la leo. Sababu ya mstuko huo ni hali mbaya ya vyuo vyetu vya kilimo vilivyopo ambayo vinashindwa kijikidhi na kutoa huduma stahiki kutokana na bajeti finyu inayopokea kutoka serikalini. Chuo kikuu kilichopo (SUA) bado kinahitaji kujitanua na hakijajitosheleza wataalamu, hivyo ni heri serikali ingeongeza nguvu kwenye chuo hicho kama inajali zaidi wakulima. Kwa miaka ya karibuni sasa kumekuwa na mfumuko wa vyuo vikuu Tanzania jambo lililopelekea hata kushusha viwango vya kuingia kwenye vyuo hivyo, jambo ambalo lilibarikiwa na Tume ya vyuo Vikuu (TCU). Mfumuko huu utasababisha kutozalisha wataalamu waendeshaji/ watendaji wenye ngazi ya Diploma na Cerificates ambao ni wanahitajika sana kutokana na mahitaji ya Taifa. Bado wataalamu wa Kilimo hawatoshelezi Kata zote nchini, licha kimfumo kila kijiji kinahitaji bwana shamba na bwana mifugo ambao vijiji vingi sana hawana, hivyo hata kupata maelekezo/ushauri wa kitaalamu haiwezekani. Sidhani kama serikali imefanya utafiti wa kina katika kuwekeza kwenye mahitaji ya wataalamu wa kilimo nchini.

      Vyuo vya Kilimo na Utafiti vya serikali ninavyovikumbuka kwa uchache, (wachangiaji mtanisaidia kuongezea vingine vingi):
      - Chuo kikuu cha Kilimo cha Sokoine (SUA) – Morogoro;
      - Chuo cha Utafiti wa Kilimo cha Uyole – Mbeya
      - Chuo cha maendeleo ya Mifugo Tengeru (LITI-Tengeru) – Arusha
      - Tengeru Horticultural Reasearch and Trainning (HORTI).- Arusha
      - Chuo cha kilimo na Utafiti Kilombero (KATRIN) – Morogoro
      - Chuo cha Kilimo taaluma ya umwagiliaji Igurusi - Mbeya
      - Chuo cha kilimo na Utafiti Ilonga (MATI – Ilonga) – Morogoro
      - Chuo cha Mafunzo ya Kilimo cha Kilimanjaro (KATC) - Kilimanjaro
      - Chuo cha Mafunzo ya Kilimo cha Mlingo
      - Chuo cha Maendeleo ya Mifugo Morogoro (LITI – Morogoro) – Morogoro
      - Chuo Cha Utafiti wa Kilimo Cha Ukiriguru
      - Chuo cha Maendeleo ya Mifugo Buhuri (LITI – Buhuri) – Tanga
      - Chuo cha Maendeleo ya Kilimo Inyala – Mbeya
      - Chuo cha Utafiti wa Kilimo cha Selian (SARI) – Arusha
      - Chuo cha Maendeleo ya Mifugo Mpwapwa (LITI – Mpwapwa) - Mpwapwa
      - Chuo cha Utafiti wa Kilimo cha Naliendele – Mtwara
      - Chuo cha utafiti wa Kilimo Tumbi – Kibaha
      - Chuo cha Mafunzo ya Utafiti wa Kilimo cha Mlingano – Tanga
      - Chuo cha Mafunzo ya Utafiti wa Kilimo cha Tumbe – Tabora
      - Chuo cha Mafunzo ya Utafiti wa magonjwa ya wanyama (ADRI) – DSM
      - Chuo cha Maendeleo ya Mifugo Madaba - Songea

      Vyuo hivi vingeweza kutumika vizuri kufundisha wataalamu na hata wakulima ili kuweza kuendesha kilimo chenye tija. Tukumbuke kuwa, wananchi wengi maskini Tanzania ni wakulima, hivyo tukiacha hivi vyuo vijiendeshe kibiashara kama vyuo vya uhasibu ama IT ambavyo wahitimu wake ni rahisi kuajiriwa mijini. Vilevile mazingira bora ya watumishi wa vijijini yanahitajika ili kuwavutia wataalamu kufanya kazi vijijini. Kama serikali haitaweka kipaumbele kwenye kuboresha miundombinu vijijini na kuelimisha wakulima ili waweze kufanya kilimo chenye tija ni dhahiri kuwa wimbi la vijana kukimbilia mijini halitakoma. Serikali ilitakiwa kuvisaidia kwa hali na mali vyuo hivi vilivyotawanyika nchi nzima japo vina wataalamu wachache bado. Sioni mantiki ya kukimbilia Kujenga chuo kikuu cha Kilimo Katavi wakati wahadhiri/watafiti hawapo wa kutosha nchini (SUA haijajitosheleza bado). Vilevile kwa Tanzania ya leo bado ni ndoto kuwa na mabwana shama wenye taaluma ya degree, hivyo ni vema tukaweka mkazo kwanza kwenye hivi vyuo vya diploma na certificate. Wakati utafika ambapo tutakuwa na hitaji la vyuo vikuu baada ya kujitosheleza kwenye hii ngazi ya kati kimahitaji. Swala la Chuo kikuu Katavi ni la haraka mno na linaonekana lina maslahi kisiasa zaidi kuliko kutoa huduma ya elimu, ushauri na utafiti kwa wananchi.
      Mi naona huu ni uamuzi wa kisiasa zaidi kuliko uhalisia. Hivi kweli tuna tatizo la wataalamu wa kilimo? Serikali haijui adha wanayopata wanafunzi wa SUA ktk soko la ajira?Kuna wanafunzi wengi wa SUA wako ktk mabenki na wengine ni waalimu wanafundisha shule za sekondari kwa leseni. Na wengine wapo tu mtaani, hii ina maana serikali inasomesha nguvukazi ambayo haitumiki ipasavyo. Serikali inapaswa kufanya utafiti kwanza kabla ya kuanzisha vyuo vikuu mbali mbali huku ikiviacha vingine yatima (kifedha). Kuna faida gani ya kuwa na vyuo vingi vilivyojaa maTA (ambao nao kimsingi ni wanafunzi), badala ya kuwa na vichache vyenye ubora wa miundombinu na wabobezi? Kupeleka Chuo Kikuu cha Kilimo Katavi ni kumfurahisha Ndugu Pinda kwa kuwa anapenda kulima.
      "There is a very thin line between inflation and extortion."-Sooth.

    9. babayah67's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 28th March 2008
      Location : Makasuku
      Posts : 466
      Rep Power : 727
      Likes Received
      60
      Likes Given
      9

      Default Re: Chuo kikuu kipya cha kilimo Katavi, ni haraka mno

      Ahhh kaka hujui sera ya serikali ya awamu ya nne chini ya JK??? Basi ni kujenga chuo kikuu katika kila majimbo ya uchaguzi wanayotoka viongozi wakuu wa serikali. Ilianza University ya Bagamoyo kwa JK, haya sasa inakuja university jimboni kwa Mtoto wa mkulima, usishangae ukisikia kikifuatia jimboni kwa Ghalibu bilali au kwa Makinda!!!

    10. DUNIANGUMU JR's Avatar
      Member Array
      Join Date : 20th April 2011
      Posts : 41
      Rep Power : 479
      Likes Received
      14
      Likes Given
      5

      Default Re: Chuo kikuu kipya cha kilimo Katavi, ni haraka mno

      kila kiongozi CCM anakilmbilia kuwekeza kwao, hii rushwa mamboleo! huoni shule ya msingi kujengwa na wachina?
      Ni Nyerere tu hakufanikiwa kufanya hivyo.

    11. jambotemuv's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 7th February 2008
      Posts : 176
      Rep Power : 672
      Likes Received
      26
      Likes Given
      1

      Default Re: Chuo kikuu kipya cha kilimo Katavi, ni haraka mno

      Quote By lyimo View Post
      Nimestushwa na taarifa ya serikali kutaka kujenga chuo kikuu kingine cha Kilimo katika mkoa wa Katavi, kama ilivyoandikwa kwenye gazeti la Majira la leo. Sababu ya mstuko huo ni hali mbaya ya vyuo vyetu vya kilimo vilivyopo ambayo vinashindwa kijikidhi na kutoa huduma stahiki kutokana na bajeti finyu inayopokea kutoka serikalini. Chuo kikuu kilichopo (SUA) bado kinahitaji kujitanua na hakijajitosheleza wataalamu, hivyo ni heri serikali ingeongeza nguvu kwenye chuo hicho kama inajali zaidi wakulima. Kwa miaka ya karibuni sasa kumekuwa na mfumuko wa vyuo vikuu Tanzania jambo lililopelekea hata kushusha viwango vya kuingia kwenye vyuo hivyo, jambo ambalo lilibarikiwa na Tume ya vyuo Vikuu (TCU). Mfumuko huu utasababisha kutozalisha wataalamu waendeshaji/ watendaji wenye ngazi ya Diploma na Cerificates ambao ni wanahitajika sana kutokana na mahitaji ya Taifa. Bado wataalamu wa Kilimo hawatoshelezi Kata zote nchini, licha kimfumo kila kijiji kinahitaji bwana shamba na bwana mifugo ambao vijiji vingi sana hawana, hivyo hata kupata maelekezo/ushauri wa kitaalamu haiwezekani. Sidhani kama serikali imefanya utafiti wa kina katika kuwekeza kwenye mahitaji ya wataalamu wa kilimo nchini.

      Vyuo vya Kilimo na Utafiti vya serikali ninavyovikumbuka kwa uchache, (wachangiaji mtanisaidia kuongezea vingine vingi):
      - Chuo kikuu cha Kilimo cha Sokoine (SUA) – Morogoro;
      - Chuo cha Utafiti wa Kilimo cha Uyole – Mbeya
      - Chuo cha maendeleo ya Mifugo Tengeru (LITI-Tengeru) – Arusha
      - Tengeru Horticultural Reasearch and Trainning (HORTI).- Arusha
      - Chuo cha kilimo na Utafiti Kilombero (KATRIN) – Morogoro
      - Chuo cha Kilimo taaluma ya umwagiliaji Igurusi - Mbeya
      - Chuo cha kilimo na Utafiti Ilonga (MATI – Ilonga) – Morogoro
      - Chuo cha Mafunzo ya Kilimo cha Kilimanjaro (KATC) - Kilimanjaro
      - Chuo cha Mafunzo ya Kilimo cha Mlingo
      - Chuo cha Maendeleo ya Mifugo Morogoro (LITI – Morogoro) – Morogoro
      - Chuo Cha Utafiti wa Kilimo Cha Ukiriguru
      - Chuo cha Maendeleo ya Mifugo Buhuri (LITI – Buhuri) – Tanga
      - Chuo cha Maendeleo ya Kilimo Inyala – Mbeya
      - Chuo cha Utafiti wa Kilimo cha Selian (SARI) – Arusha
      - Chuo cha Maendeleo ya Mifugo Mpwapwa (LITI – Mpwapwa) - Mpwapwa
      - Chuo cha Utafiti wa Kilimo cha Naliendele – Mtwara
      - Chuo cha utafiti wa Kilimo Tumbi – Kibaha
      - Chuo cha Mafunzo ya Utafiti wa Kilimo cha Mlingano – Tanga
      - Chuo cha Mafunzo ya Utafiti wa Kilimo cha Tumbe – Tabora
      - Chuo cha Mafunzo ya Utafiti wa magonjwa ya wanyama (ADRI) – DSM
      - Chuo cha Maendeleo ya Mifugo Madaba - Songea

      Vyuo hivi vingeweza kutumika vizuri kufundisha wataalamu na hata wakulima ili kuweza kuendesha kilimo chenye tija. Tukumbuke kuwa, wananchi wengi maskini Tanzania ni wakulima, hivyo tukiacha hivi vyuo vijiendeshe kibiashara kama vyuo vya uhasibu ama IT ambavyo wahitimu wake ni rahisi kuajiriwa mijini. Vilevile mazingira bora ya watumishi wa vijijini yanahitajika ili kuwavutia wataalamu kufanya kazi vijijini. Kama serikali haitaweka kipaumbele kwenye kuboresha miundombinu vijijini na kuelimisha wakulima ili waweze kufanya kilimo chenye tija ni dhahiri kuwa wimbi la vijana kukimbilia mijini halitakoma. Serikali ilitakiwa kuvisaidia kwa hali na mali vyuo hivi vilivyotawanyika nchi nzima japo vina wataalamu wachache bado. Sioni mantiki ya kukimbilia Kujenga chuo kikuu cha Kilimo Katavi wakati wahadhiri/watafiti hawapo wa kutosha nchini (SUA haijajitosheleza bado). Vilevile kwa Tanzania ya leo bado ni ndoto kuwa na mabwana shama wenye taaluma ya degree, hivyo ni vema tukaweka mkazo kwanza kwenye hivi vyuo vya diploma na certificate. Wakati utafika ambapo tutakuwa na hitaji la vyuo vikuu baada ya kujitosheleza kwenye hii ngazi ya kati kimahitaji. Swala la Chuo kikuu Katavi ni la haraka mno na linaonekana lina maslahi kisiasa zaidi kuliko kutoa huduma ya elimu, ushauri na utafiti kwa wananchi.
      Nadhani cha Tabora ni TUMBI- siyo TUMBE. Kulikuwepo pia cha MARUKU - Kagera na kipo cha Minazi pwani sijui wakiitaje.

    12. pichuwanyi's Avatar
      Member Array
      Join Date : 13th January 2011
      Posts : 21
      Rep Power : 488
      Likes Received
      4
      Likes Given
      0

      Default

      Lyimo umesema vyema, katika harakati za serikali za kuongeza wataalam wa kilimo na mifugo (maafisa ugani) imekua ikiwasomesha kwenye vyuo vyake vya MATI na LITI, na wanahitimu huwapangia kazi ktk halmashauri zake, tatizo linakuja pale hao wataalam wanapokwenda kwenye maeneo ya kazi wanakutana na mazingira magumu ya kazi, maslahi mabovu, hakuna vitendea kazi, sasa anawezaje kugawa utaalamu alioupata kwa hao watanzani wenzetu ili kilimo na ufugaji viweze kumsaidia mkulima huyu ambaye Pinda anapigia kelele, w

    13. Katavi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 31st August 2009
      Location : Lyamba Lya Mfipa
      Posts : 26,680
      Rep Power : 148044421
      Likes Received
      4629
      Likes Given
      3023

      Default Re: Chuo kikuu kipya cha kilimo Katavi, ni haraka mno

      Kuna wale waliosomeshwa kwa mtindo wao wa zimamoto katika vyuo vya MATI na LITI, bado wapo mtaani ajira hakuna!

    14. Maimai's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 1st November 2010
      Posts : 174
      Rep Power : 529
      Likes Received
      1
      Likes Given
      0

      Default

      Quote By Gurudumu View Post
      Pale wananchi watakapokuwa na nguvu ya kuamua pesa zao zitumike kufanya nini ndipo tutakapoachana na bajeti zinazofuata kuwapendezesha na kuwapa utukufu wanasiasa. Possibly kitaitwa Mtoto wa Mkulima University
      .......:...... True mkuu kwani umestukiaje kwamba son of a poor dad anashadadia kupata umaarufu wa milele...MKP UNIVERITY OF AGRICULTURE... P.O BOX 00000 MPANDA RUKWA... JIWE LA MSINGI LILIWEKWA MWAKA 2012 NA WAZIRI..........BW MKP....TU du mizengo bwana... Shabaabi kweli kweli wa umaarufu wakati mafisadi wamemweka kwapani anapelekwa kama bajaza..

    15. Edward Teller's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 1st November 2010
      Location : Area 51
      Posts : 3,488
      Rep Power : 1192
      Likes Received
      584
      Likes Given
      648

      Default Re: Chuo kikuu kipya cha kilimo Katavi, ni haraka mno

      Click image for larger version. 

Name:	pinda et al.JPG 
Views:	5 
Size:	249.7 KB 
ID:	27904
      Waziri mkuu akizungumza na viongozi wa mfuko wa Dr David Livingstone Academy Ltd-mara baada ya kikao cha kujadili uanzishwaji wa chuo kikuu cha katavi
      Binafsi naona kuliko wangeanzisha chuo kipya-ni bora wangeboresha hiv vilivyopo sasa hivi
      “Talk slowly but think quickly”

    16. Bulesi's Avatar
      JF Platinum Member Array
      Join Date : 14th May 2008
      Posts : 5,148
      Rep Power : 32129186
      Likes Received
      943
      Likes Given
      144

      Default Re: Chuo kikuu kipya cha kilimo Katavi, ni haraka mno

      Have you noticed one thing; kila waziri mkuu anapoingia madarakani ajenda yake ni kwanza ni kutengeneza mkoa mpya huko kwao anakotoka. Sumaye kabla ya kumaliza ngwe yake alitengeneza mkoa wa Manyara na sasa Pinda nae ametemgeneza mkoa wa Katavi na sasa anataka kupeleka chuo kikuu cha kilimo!! Is there any economic justification for a poor country like Tanzania to embark on such uncalled for projects? Huo wote ni kuonesha ubinafsi kwa hawa viongozi.
      MzalendoHalisi likes this.

    17. Mahesabu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 27th January 2008
      Location : manzese
      Posts : 3,549
      Rep Power : 1482
      Likes Received
      385
      Likes Given
      3563

      Default Re: Chuo kikuu kipya cha kilimo Katavi, ni haraka mno

      badala ya kupongeza hatua nzuri tunaponda.....MIMI NAPONGEZA TENA VYUO VINGI ZAIDI VIANZISHWE ILI PIA KUJIJENGA NA KUKABILIANA NA CHANGAMOTO TUTAKAZOKUTANA NAZO NA KUZITATUA
      BILA RUSHWA..HAKI HAIPATIKANI....TOA RUSHWA UPATE HAKI.....(?)
      RUSHWA NA TANZANIA DAM-DAM.....!
      TAASISI IPI RUSHWA KWAO MWIKO?
      NASEMA KWA KUWA YAMENIKUTA......!

    18. Liwolo's Avatar
      Member Array
      Join Date : 11th April 2011
      Posts : 13
      Rep Power : 474
      Likes Received
      2
      Likes Given
      0

      Default Re: Chuo kikuu kipya cha kilimo Katavi, ni haraka mno

      Si unajua tena mwamba ngoma kamba kwake,KATAVI juzi mkoa leo University Agriculture

    19. Bulesi's Avatar
      JF Platinum Member Array
      Join Date : 14th May 2008
      Posts : 5,148
      Rep Power : 32129186
      Likes Received
      943
      Likes Given
      144

      Default Re: Chuo kikuu kipya cha kilimo Katavi, ni haraka mno

      Quote By Mahesabu View Post
      badala ya kupongeza hatua nzuri tunaponda.....MIMI NAPONGEZA TENA VYUO VINGI ZAIDI VIANZISHWE ILI PIA KUJIJENGA NA KUKABILIANA NA CHANGAMOTO TUTAKAZOKUTANA NAZO NA KUZITATUA

      Tunachotaka ni kuwa na vyuo vyenye ubora na sio idadi; pale tutakapoweza kuvihudumia hivi tulivyokuwanavyo kwa kiwango cha kuridhisha hakuna ubaya kuongeza vingine vipya.

    20. mduwa's Avatar
      Junior Member Array
      Join Date : 14th December 2007
      Posts : 3
      Rep Power : 0
      Likes Received
      0
      Likes Given
      0

      Angry Re: Chuo kikuu kipya cha kilimo Katavi, ni haraka mno

      It is sickening to note that in the year 2011 there are still so many ignorant Tanzanians who have no clue what the meaning of higher education is. What escaped the narrow-minded who decried the idea of addition of a prestigious university to Tanzania in general and to Katavi in particular is the concept behind it.

      A university is more than issuance of degrees. Degrees are more than what gives individuals licence to work in airconditioned offices in big cities like Dar es salaam. Show me a degree holder (in anything) who doesn't have anything to do, you will be showing me an ignorant buffoon who has wasted public funds in creating nothing more than a useless robot of self.

      Higher education is supposed to open your mind to a higher level of thinking, higher level of reasoning, it is supposed to make you more inquisitive, more imaginative,definitely self-sufficient and forward looking. It is extremely idiotic to surmise that if you have a degree then you have to have an office job. If that is your thinking, then I am not surprised that there so many ignorant

      Tanzanians who are quite contended to clean other peoples toilets in UK, America, etc rather than go back to their villages and do real respectable work. Looking at another aspect, the original author of this despicable blog (and those who supported it) is the fact that this person hails from a place where there are 5 or more institutions of higher education.

      The whole of Western Corridor has no such luxury! Therefore, you don't need standard 7 education to figure out why an institution of higher education is so invaluable to this part of grossly marginalised world. Remember,Tanzania has massive land which is yet to be exploited commercially.

      In the next 25 years we will need to produce in excess of 50,000 agriculturists annually to be anywhere near meeting the shortage of people with suffient skills to make use of our land. And if the idea of starting such an expensive university is politically motivated, so what?

      And who gives a toss? What is important in the end is getting something useful for once. After all, is that not why we have politicians? Any politician who leaves a legacy of something as important as a university should be praised by all even if you never had a chance to get no more than primary education yourself.

    21. Rwamuhuru's Avatar
      Member Array
      Join Date : 22nd December 2010
      Location : Karatu, Arusha
      Posts : 50
      Rep Power : 498
      Likes Received
      0
      Likes Given
      0

      Default Re: Chuo kikuu kipya cha kilimo Katavi, ni haraka mno

      Looking for something to say 2015.........no priorities these days, its just a matter of "what something physical and attractive" watakachotudanganya nacho kwenye next election
      "Whoever corrects a mocker invites insult; whoever rebuke a wicked man incurs abuse"


    Page 1 of 2 12 LastLast

    Similar Topics

    1. JK kuanzisha Chuo Kikuu cha Kilimo cha Mwalimu Julius Nyerere
      By Nyambala in forum Jukwaa la Elimu (Education Forum)
      Replies: 20
      Last Post: 21st April 2011, 07:49
    2. Chuo kikuu cha katavi kuanzishwa, cha Butiama kiko wapi?
      By tatanyengo in forum Jukwaa la Elimu (Education Forum)
      Replies: 4
      Last Post: 20th April 2011, 14:36
    3. Chuo Kikuu kipya kuiinua Tabora
      By Rutashubanyuma in forum Jukwaa la Elimu (Education Forum)
      Replies: 5
      Last Post: 10th February 2011, 22:34
    4. Wanafunzi Wa Chuo Kikuu Wavumbua Kifaa kipya
      By kayundi2 in forum Mahusiano, mapenzi, urafiki
      Replies: 11
      Last Post: 27th May 2010, 09:07
    5. Chuo Kikuu kipya cha Afya kujengwa Dar
      By Kimeo in forum Jukwaa la Siasa
      Replies: 51
      Last Post: 8th July 2009, 11:24

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...