JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Serikali ya malawi kushusha thamani ya pesa yake kwa asilimia hamsini.

    Report Post
    Results 1 to 10 of 10
    1. Nzoka yihenge's Avatar
      Member Array
      Join Date : 14th January 2011
      Posts : 27
      Rep Power : 507
      Likes Received
      1
      Likes Given
      1

      Default Serikali ya malawi kushusha thamani ya pesa yake kwa asilimia hamsini.

      Nimesikia kupitia tbc habari kuwa malawi itashusha thamani ya pesa yake kwa 50% ili kuokoa uchumi wake. Wadau wa masuala ya pesa naomba nifungueni nipate kuelewa ni kwa namna gani hii inaweza kuokoa uchumi wa nchi.

    2. Azam

    3. Njowepo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 26th February 2008
      Location : Santiago
      Posts : 8,100
      Rep Power : 22234
      Likes Received
      1131
      Likes Given
      1075

      Default Re: Serikali ya malawi kushusha thamani ya pesa yake kwa asilimia hamsini.

      Mbona kama nimesikia 30%

    4. kiruavunjo's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 30th March 2011
      Posts : 147
      Rep Power : 520
      Likes Received
      29
      Likes Given
      3

      Default Re: Serikali ya malawi kushusha thamani ya pesa yake kwa asilimia hamsini.

      Huo ndio ujinga usiokubalika kiuchumi duniani kote humu. Kwanza tuangalie njia za kuimarisha uchumi, uzalishaji wa bidhaa za kuuza nnje na upunguzaji uagizaji bidhaa toka nnje. Hii ya kushusha thamani ya pesa ndo kwanza naisikia.

    5. fardia's Avatar
      Member Array
      Join Date : 16th January 2012
      Posts : 42
      Rep Power : 457
      Likes Received
      5
      Likes Given
      67

      Default Re: Serikali ya malawi kushusha thamani ya pesa yake kwa asilimia hamsini.

      Bora wale wanaoweka akiba zao kwa Dola za Kimarekani. Wao wataendelea kupeta.

    6. Kang's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 24th June 2008
      Posts : 4,017
      Rep Power : 2608
      Likes Received
      725
      Likes Given
      27

      Default Re: Serikali ya malawi kushusha thamani ya pesa yake kwa asilimia hamsini.

      Malawi imechukua hatua hii kufuata taratibu walizopangiwa na IMF, taratibu ambazo marehemu Mutharika alizikataa akiogopa inflation, kupunguza thamani ya hela yako kuna effect ya kupunguza gharama za exports na kuongeza gharama za imports.
      “Society is like a stew. If you don't stir it up every once in a while then a layer of scum floats to the top.”

    7. Ulemavu

    8. TUJITEGEMEE's Avatar
      JF Premium Member Array
      Join Date : 6th November 2010
      Location : KUFIKIRIKA
      Posts : 4,488
      Rep Power : 301592
      Likes Received
      1156
      Likes Given
      3380

      Default Re: Serikali ya malawi kushusha thamani ya pesa yake kwa asilimia hamsini.

      Quote By Kang View Post
      Malawi imechukua hatua hii kufuata taratibu walizopangiwa na IMF, taratibu ambazo marehemu Mutharika alizikataa akiogopa inflation, kupunguza thamani ya hela yako kuna effect ya kupunguza gharama za exports na kuongeza gharama za imports.
      kwa hiyo kama wanazalisha sana na kuuza nje basi itawasaidia !
      Udadisi.........

      http://www.jamiiforums.com/member.php?u=31026

    9. Kiranga's Avatar
      JF Platinum Member Array
      Join Date : 29th January 2009
      Posts : 23,300
      Rep Power : 17073071
      Likes Received
      11749
      Likes Given
      2299

      Default Re: Serikali ya malawi kushusha thamani ya pesa yake kwa asilimia hamsini.

      Quote By Kang View Post
      Malawi imechukua hatua hii kufuata taratibu walizopangiwa na IMF, taratibu ambazo marehemu Mutharika alizikataa akiogopa inflation, kupunguza thamani ya hela yako kuna effect ya kupunguza gharama za exports na kuongeza gharama za imports.
      Kama nchi ina uzalishaji na exports nyingi kupunguza thamani za fedha yako actually kunaweza kusaidia ku boost exports kwa sababu zinakuwa cheaper kwa wenye dollars. Ndiyo maana Mmarekani anampigia kelele mChina kila siku kwa sababu mChina anaifanya hela yake isiwe na thamani sana artificially na makusudi.

      How much to devalue, by which method and speed is a delicate dance which may determine the success or failure of the measure.

      Matatizo ya nchi zetu hizi tunapunguza thamani hela kwa sababu ya mikopo, hatuna uzalishaji.
      Proverbs 23:9 Speak not in the ears of a fool: for he will despise the wisdom of thy words.

    10. mwambojoke's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 12th October 2011
      Location : Machakosi
      Posts : 378
      Rep Power : 538
      Likes Received
      159
      Likes Given
      123

      Default Re: Serikali ya malawi kushusha thamani ya pesa yake kwa asilimia hamsini.

      Quote By kiruavunjo View Post
      Huo ndio ujinga usiokubalika kiuchumi duniani kote humu. Kwanza tuangalie njia za kuimarisha uchumi, uzalishaji wa bidhaa za kuuza nnje na upunguzaji uagizaji bidhaa toka nnje. Hii ya kushusha thamani ya pesa ndo kwanza naisikia.
      kwa ninavyojua from economic view,nchi inaweza kushusha thamani ya pesa(depreciation of the currency),hii inasababisha bidhaa za ndani(exports) kupata soko kubwa la nje ya nchi,coz bidhaa zako zinakua very cheap kwa sababu pesa yako ni ya thamani ya chini, na baada ya bidhaa zako za ndani ya nchi kwenda kununuliwa kwa wingi nje,hii inasababisha kukua kwa kipato kwa nchi yako and then uchumi wa nchi una improve,sio rahisi sana kwa nchi zinazoendelea(developing countries) kuliona hili kwa haraka sana ingawa linawezekana,coz kukua kwa uchumi kuna involve factor nyingi kidogo sio tu "depreciation of the currency",na hili la kushusha thamani ya pesa huwa linaweza kuambatana na disadvantages kama vile kupanda kwa bei ya vitu ndani ya nchi(next time tutaelezana ni kwanini bei znaweza kupanda),so inatokana na economic policy gani ya nchi kwa wakati huo inatumika ili kukubaliana na suala la kushusha thamani ya pesa yako,kama unakumbuka, Mgogoro kati ya aliekua gavana wa benki kuu miaka ya nyuma kidogo Mzee Mtei(muasisi wa CHADEMA) na baba wa Taifa(KJN),ilikua ni kusudio la Mtei kuomba kushusha thamani ya pesa lkn Nyerere akagoma,lkn nia ya Mtei ilikua ni ku promote Exports,kwa leo naishia hapo maana usingizi unanivizia hapa........................!

    11. Nzoka yihenge's Avatar
      Member Array
      Join Date : 14th January 2011
      Posts : 27
      Rep Power : 507
      Likes Received
      1
      Likes Given
      1

      Default Re: Serikali ya malawi kushusha thamani ya pesa yake kwa asilimia hamsini.

      Nimewapata vizuri, mkuu kiranga na mwambojoke. Thumb up!

    12. Mahesabu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 27th January 2008
      Location : manzese
      Posts : 3,631
      Rep Power : 1517
      Likes Received
      424
      Likes Given
      4087

      Default Re: Serikali ya malawi kushusha thamani ya pesa yake kwa asilimia hamsini.

      Kwa hiyo CHADEMA indirectly inashabikia kushusha thamani shilingi yetu? (MTEI MWASISI. WA CHADEMA)

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...