JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Msaada soko la matango na mahindi mabichi

    Report Post
    Page 2 of 2 FirstFirst 12
    Results 21 to 37 of 37
    1. CHAI CHUNGU's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 20th February 2012
      Posts : 6,699
      Rep Power : 11099
      Likes Received
      601
      Likes Given
      13

      Default Msaada soko la matango na mahindi mabichi

      Habari wana jf.
      Nina mpango wa kulima mahindi na matango kwa ajiri ya kuyauza kwenye soko la ndani,
      Napenda kujua kama kuna anayejua soko limekaaje?I mean ntafanya biashara au itakula kwangu?nimepata shamba maeneo ya Iringa vijijini na nimepanga kuuzia shambani,jee mahindi mabichi na matango naweza kuuzia shambani kwa bei gani?nimepanga kulima hk 10 za mahindi na 10 za matango!
      Naombeni msaada wakuu.


    2. Masikini_Jeuri's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 19th January 2010
      Location : Igangidung'u
      Posts : 5,996
      Rep Power : 2157
      Likes Received
      736
      Likes Given
      5059

      Default Re: Msaada soko la matango na mahindi mabichi

      Nimepata wazo hapa wakuu!

      Tutenngeneze thread imwe kama Dira ama database as ana attachment.......

      Humo tuweke

      Nini kinastawi wapi? kwa gharama gani ; chanagamoto gani; msimu gani; kwa msaada wa karibu nani atahusika..................tut apiga mbele kwa kila kitu the same thing tuiweke kwenye mifugo na hata madini ama biashara; ni wazo tu limenijia baada ya kukuta aina hii ya maswali ikijirudia lakini kila siku kumekuwa vitu vipya vya kujifunza kwayo..............mtaniambia namana ya kuliboresha wazo hili lakini naamini litatusaidia.
      Malila and Maruku Vanilla like this.
      24 hours in a day! 24 beers in a case, Coincidence? I think not!

    3. Malila's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd December 2007
      Location : Makete mjini
      Posts : 3,452
      Rep Power : 35922755
      Likes Received
      1689
      Likes Given
      721

      Default Re: Msaada soko la matango na mahindi mabichi

      Quote By Job K View Post
      Mkuu Malila nimekukubali! Yaani sehemu zote nzuri kwa kilimo kwanza unazifahamu?! Wewe ni kitu ingine! Lakini mkuu mbona umekomalia sana Alizeti inalipa nini?
      Nimemshauri kuhusu alizeti kwa sababu mbili. Moja ni kwa sababu maeneo aliyoyataja alizeti inafanya vizuri na soko lipo kubwa, pili alizeti ukivuna unaweza kuitunza mpaka upate soko zuri. Sababu ndogo iliyo nyuma ya pazia ni kwamba unaweza kufanya usindikaji mdogo mdogo nyumbani kwako. Kwa sisi tunaotaka kuingia ktk food processing b/ness ni vizuri kujua haya mambo. Soko la alizeti pia liko juu.
      Masikini_Jeuri likes this.
      Mtu mwema huacha urithi kwa wana wa wanawe.

    4. Malila's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd December 2007
      Location : Makete mjini
      Posts : 3,452
      Rep Power : 35922755
      Likes Received
      1689
      Likes Given
      721

      Default Re: Msaada soko la matango na mahindi mabichi

      Quote By Masikini_Jeuri View Post
      Nimepata wazo hapa wakuu!

      Tutenngeneze thread imwe kama Dira ama database as ana attachment.......

      Humo tuweke

      Nini kinastawi wapi? kwa gharama gani ; chanagamoto gani; msimu gani; kwa msaada wa karibu nani atahusika..................tut apiga mbele kwa kila kitu the same thing tuiweke kwenye mifugo na hata madini ama biashara; ni wazo tu limenijia baada ya kukuta aina hii ya maswali ikijirudia lakini kila siku kumekuwa vitu vipya vya kujifunza kwayo..............mtaniambia namana ya kuliboresha wazo hili lakini naamini litatusaidia.
      Tukifanikiwa kuwa na data base ya mambo haya tutakuwa tumepiga hatua moja mbele. Naamini wengi tutakubaliana kuwa kuna mapungufu sana ktk utafutaji wa habari muhimu. Kupitia humo tunaweza kuonyesha wapi pilipili mtama inamea, wapi nyuki wadogo wapo, wapi mbuzi wanaozaa watoto watatu wanapatikana, wapi mdung`wa unapatikana, kinyonga wa pembe moja anapatikana wapi.
      Mtu mwema huacha urithi kwa wana wa wanawe.

    5. Masikini_Jeuri's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 19th January 2010
      Location : Igangidung'u
      Posts : 5,996
      Rep Power : 2157
      Likes Received
      736
      Likes Given
      5059

      Default Re: Msaada soko la matango na mahindi mabichi

      Quote By Malila View Post
      Tukifanikiwa kuwa na data base ya mambo haya tutakuwa tumepiga hatua moja mbele. Naamini wengi tutakubaliana kuwa kuna mapungufu sana ktk utafutaji wa habari muhimu. Kupitia humo tunaweza kuonyesha wapi pilipili mtama inamea, wapi nyuki wadogo wapo, wapi mbuzi wanaozaa watoto watatu wanapatikana, wapi mdung`wa unapatikana, kinyonga wa pembe moja anapatikana wapi.
      Haya tuundeni kamati ya utekelezaji basi aidea ikiwa ya moto

      Wewe Malila na kupa cheo cha coordinator kwenye hili!
      24 hours in a day! 24 beers in a case, Coincidence? I think not!

    6. Mandingo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd September 2011
      Posts : 1,762
      Rep Power : 809
      Likes Received
      361
      Likes Given
      92

      Default Re: Msaada soko la matango na mahindi mabichi

      Jamani hata ufugaji unalipa sana hasa kama una eneo.mbuzi mkatoliki,kuku wa kisasa,kienyeji wana soko zuri tu.
      Papizo and Masikini_Jeuri like this.

    7. Clean9

    8. Sabayi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 4th December 2010
      Posts : 2,302
      Rep Power : 958
      Likes Received
      837
      Likes Given
      1790

      Default Re: Msaada soko la matango na mahindi mabichi

      website ya wizara ya kilimo ina ramani inayoonyesha nini kinastawi wapi na wapi kunafaa kupanda nini tunaweza kuanzia hapo kutengeneza data base yetu

    9. Njele's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 5th January 2012
      Posts : 262
      Rep Power : 494
      Likes Received
      117
      Likes Given
      67

      Default Re: Msaada soko la matango na mahindi mabichi

      Quote By mandieta View Post
      Habari wana jf.
      Nina mpango wa kulima mahindi na matango kwa ajiri ya kuyauza kwenye soko la ndani,
      Napenda kujua kama kuna anayejua soko limekaaje?I mean ntafanya biashara au itakula kwangu?nimepata shamba maeneo ya Iringa vijijini na nimepanga kuuzia shambani,jee mahindi mabichi na matango naweza kuuzia shambani kwa bei gani?nimepanga kulima hk 10 za mahindi na 10 za matango!
      Naombeni msaada wakuu.
      Soko ni la uhakika, kwa ushauri wangu bora kufungua viwanda vidogo vidogo vya uzindikaji wa vyakula hivyo ni rahisi hata kusafirisha porducts nchi za nje kwa biashara kuliko kutafuta soko la produce.
      Masikini_Jeuri likes this.

    10. Masikini_Jeuri's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 19th January 2010
      Location : Igangidung'u
      Posts : 5,996
      Rep Power : 2157
      Likes Received
      736
      Likes Given
      5059

      Default Re: Msaada soko la matango na mahindi mabichi

      Quote By Sabayi View Post
      website ya wizara ya kilimo ina ramani inayoonyesha nini kinastawi wapi na wapi kunafaa kupanda nini tunaweza kuanzia hapo kutengeneza data base yetu

      weka link hapa itupeleke moja kwa moja kwenye ramani
      Papizo likes this.
      24 hours in a day! 24 beers in a case, Coincidence? I think not!

    11. Malila's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd December 2007
      Location : Makete mjini
      Posts : 3,452
      Rep Power : 35922755
      Likes Received
      1689
      Likes Given
      721

      Default Re: Msaada soko la matango na mahindi mabichi

      Quote By Masikini_Jeuri View Post
      Haya tuundeni kamati ya utekelezaji basi aidea ikiwa ya moto

      Wewe Malila na kupa cheo cha coordinator kwenye hili!
      Hii kitu iko vizuri,
      Nimerudisha jukumu hili kwetu sote ili tufanikiwe mapema, tukishapata taarifa nyingi kupitia michango ya humu jamvini basi tutatoa summary ya kazi yetu hiyo kwa kushirikiana.
      Papizo likes this.
      Mtu mwema huacha urithi kwa wana wa wanawe.

    12. Papizo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 24th February 2008
      Location : What for??
      Posts : 3,842
      Rep Power : 243215
      Likes Received
      559
      Likes Given
      3061

      Default Re: Msaada soko la matango na mahindi mabichi

      Quote By Malila View Post
      Songea vyote viwili vinakubali, ila wasiwasi upo ktk soko la mahindi mabichi kama mada ya jamaa ilivyo. Mahindi mabichi hayatakiwi kukaa sana yakishafika sokoni,kumbuka kwa mikoani yakishapoteza test yanatupwa. Mikoani watu wanakula vya leo leo.
      Ok asante sana kwa wazo lako, ila mimi sikuwa nataka yauzwe yakiwa mabichi nataka ikiwezekana yakauke kabisa na niweke kwenye magunia yawe kwenye sstock je kama nikisema yakaushwe alafu yahifadhiwe na niyapige dawa kabia unaonaje hapo ndugu yangu unadhani itakuwa possible kupata soko la kuuza na kwa sasa hii gunia la mahindi ni kiasi gani??

    13. Papizo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 24th February 2008
      Location : What for??
      Posts : 3,842
      Rep Power : 243215
      Likes Received
      559
      Likes Given
      3061

      Default Re: Msaada soko la matango na mahindi mabichi

      Quote By Mandingo View Post
      Jamani hata ufugaji unalipa sana hasa kama una eneo.mbuzi mkatoliki,kuku wa kisasa,kienyeji wana soko zuri tu.

      Mkuu tuwe tunaongea kwa data je soko hasa lipo wapi kwa hivi vitu??

    14. Maruku Vanilla's Avatar
      Member Array
      Join Date : 14th June 2010
      Posts : 54
      Rep Power : 533
      Likes Received
      25
      Likes Given
      35

      Default Re: Msaada soko la matango na mahindi mabichi

      Asante sana mandieta kwa kuanzisha uzi huu na pia shukrani nyingi zimuendee kila aliyeuchangia uzi huu lakini shukrani za pekee zimuendee Mkuu Malila kwa moyo wa uwazi katika kutoa habari, maarifa na chote anachokifahamu. Nami nimekutumia SMS kukuuliza juu ya Matikiti Maji variety ya PETA NEGRA. Natumaini utanijibu!

    15. Malila's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd December 2007
      Location : Makete mjini
      Posts : 3,452
      Rep Power : 35922755
      Likes Received
      1689
      Likes Given
      721

      Default Re: Msaada soko la matango na mahindi mabichi

      Quote By Maruku Vanilla View Post
      Asante sana mandieta kwa kuanzisha uzi huu na pia shukrani nyingi zimuendee kila aliyeuchangia uzi huu lakini shukrani za pekee zimuendee Mkuu Malila kwa moyo wa uwazi katika kutoa habari, maarifa na chote anachokifahamu. Nami nimekutumia SMS kukuuliza juu ya Matikiti Maji variety ya PETA NEGRA. Natumaini utanijibu!
      Mkuu asante,

      Ngoja niingie chaka, nitafute kwa faida yako na ya wengine. 2014 nitaanza kulima tikiti organic.
      Maruku Vanilla likes this.
      Mtu mwema huacha urithi kwa wana wa wanawe.

    16. Sabayi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 4th December 2010
      Posts : 2,302
      Rep Power : 958
      Likes Received
      837
      Likes Given
      1790

      Default Re: Msaada soko la matango na mahindi mabichi

      Quote By Malila View Post
      Mkuu asante,

      Ngoja niingie chaka, nitafute kwa faida yako na ya wengine. 2014 nitaanza kulima tikiti organic.
      Mkuu shida yetu waswahili hatujui thamani ya organic tungekuwa tunajua hii kitu ni dili sana nje wenzetu wanathamini sana organic products kuna hadi nguo za organic zinazotengenezwa na pamba iliyolimwa organically
      Malila likes this.
      NAIKATAA CCM NA MAMBO YAKE YOTE NA WATU WAKE WOTE EEE MWENYEZI MUNGU NISAIDIE!!!!!!!!

    17. Maruku Vanilla's Avatar
      Member Array
      Join Date : 14th June 2010
      Posts : 54
      Rep Power : 533
      Likes Received
      25
      Likes Given
      35

      Default Re: Msaada soko la matango na mahindi mabichi

      Quote By Sabayi View Post
      Mkuu shida yetu waswahili hatujui thamani ya organic tungekuwa tunajua hii kitu ni dili sana nje wenzetu wanathamini sana organic products kuna hadi nguo za organic zinazotengenezwa na pamba iliyolimwa organically
      Kwa mtazamo wangu na uzoefu mdogo katika Food Processing and International Trade suala la certifications (organic, HACCP. Utz, FSMS, BRC, Traceability, mention all others) kwa Africa is more of the Non-Tarrif Barriers (NTBs) to trade kuliko inavyofikiriwa kuwa ndiyo njia ya kukufikisha kwa urahisi kwenye masoko yenye tija. Kwa Mtanzania hata kutimiza matakwa ya TFDA ukapata nembo ya ubora ya TBS haina lolote la zaida (incentive) la kukutofautisha na yule asiyetimiza bidhaa zenu zinapowekwa mbele ya mlaji. Huwa napingana sana na mtazamo wa wengi kufikiria Export market yenye changamoto lukuki wakati local market iko under supply.

      Nyongeza ya yote, karibu vitu vyote vinavyolimwa nchini ni conventional organic. Suala la inspection, verification and certification ni nyongeza ya ghalama ambazo ndizo huzaa hizo NTBs. Hizo certifications zote ni mali ya hao hao wasiojua Kilimo Hai (organic farming). Ndiyo wanakuwekea mifumo, wanakukagua, wanakuthibitisha na kukugonga ghalama. Wazungu, katika suala la kilimo na hata matumizi wanajua synthesized products na siyo organic products.
      Malila likes this.

    18. Ansah Miles's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 12th February 2011
      Posts : 213
      Rep Power : 530
      Likes Received
      43
      Likes Given
      50

      Default Re: Msaada soko la matango na mahindi mabichi

      Quote By Malila View Post
      Kwa Idodi ukilima matango atanunua nani? Wahehe hawali matango, Hotel zenyewe ziko mbili pale mjini. Idodi lima mahindi,alizeti na mpunga. Matango lima huku kwetu Pwani. Tatizo la Kisaki ni usafirishaji wa haraka wa mahindi yako mpaka kwa mlaji wako ( Morogoro au Dar). Kama si kumwagilia, ni kwamba utakumbana na mafuriko toka Iringa/Dom na Tanga na Moro yenyewe.Kama una uhakika na usafirishaji basi Kisaki sio mbaya.

      Kumbuka, jamii yetu ya Kitanzania sio walaji wa Matunda hasa huko vijijini. Je umewahi kuwaona watu hapo Kisaki wanakula Matango kwa kununua? Wanaweza kuwa wanakula sio kwa kuyanunua,bali kwa kuchuma shambani kwao.
      Kisaki ni ngumu kwa usafili kwa mazao yanayohitaji kufika haraka sokoni....kisaki lima Ufuta na alizeti
      Malila likes this.
      "Anger dwells only in the bosom of fools".
      Albert Einstein

    19. Jankiny's Avatar
      Junior Member Array
      Join Date : 28th March 2014
      Posts : 1
      Rep Power : 0
      Likes Received
      0
      Likes Given
      0

      Default Re: Msaada soko la matango na mahindi mabichi

      Wana jf mimi nipo mkoa wa kilimanjaro wilaya ya same nahitaji kulima matango kama heka 1 je soko lake linaweza patikana wapi?na ni mwez gani nikitoka bei inakua nzuri?

    Page 2 of 2 FirstFirst 12

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...