JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Clearing and forwarding business in Tanzania

    Report Post
    Results 1 to 9 of 9
    1. MKATA KIU's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd November 2010
      Posts : 1,735
      Rep Power : 907
      Likes Received
      1250
      Likes Given
      27

      Post Clearing and forwarding business in Tanzania

      Heshima kwenu brothers and sisters poleni na mihangaiko ya kila siku,,

      Naomba mnisaidie informations in details katika hiyo business in Tanzania, hivi mchakato wa kurun those firms inakuaje na
      operational costs plus profit zinakwenda vipi, sababu naona imekaa kirahisi rahisi but watu wengi wanaodili nayo wana maisha ya
      kueleweka mitaaani, je Graduates wa kisasa wakijoin patnership na kuanzisha those firms ni njia zipi zitazofanya waweze kusurvive, na initial capital zake zinarange bei gani?

      Na pia nitashukuru sana mkinisaidia na threats zake in operations na risk zote na ushindani wake ukoje na profit inapatikana vipi..


    2. #2
      Caren's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 12th February 2010
      Posts : 279
      Rep Power : 593
      Likes Received
      72
      Likes Given
      0

      Default Re: Clearing and forwarding business in Tanzania

      Dont think its that easy. Kuanzisha hiyo business needs courage and stamina maana ni lazima uende shule ukapige mzigo pale chuo cha kodi na ufaulu katika ngazi ya cetificate. Its a very lucrative bussiness n i can assure you ukiiwezea utatoka kimaisha. otherwise just go to the nearest TRA office, stop a clearing agent and ask for info.

    3. The only's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 19th May 2011
      Location : wilaya mpya ya katavi
      Posts : 359
      Rep Power : 543
      Likes Received
      70
      Likes Given
      149

      Default Re: Clearing and forwarding business in Tanzania

      Bwana mdogo hiyo ni business complex kuliko unavofikiri kwanza ma imported na ma exporter ni walewale hivo soko liko closed ,kama unavojua wao hu deal na ma -customs officer ambao kuokana na na mazingira yao kuzungukwa na rushwa wao huwa wanapiga deal na ma agent wanaowajua tuu tena kwa miaka wao huwa ni targeted na PCB,Usalama kwani ukimuotea ni rahisi kukupa mamilion hivo hata kakako ni ngumu kukuunganisha,

      Aidha kuanzisha c$f compn sio mchezo ina kubidi uwe na decent office level za TRA ambayo ni lazima iwe karibu na customs station kama posta kwa dar ,ambapo kukodi office kwa mwezi si chini ya 2 mil tena wanachukua kwa mwaka, kufunga system ya Asycuda ni ghali TRA wenyewe wameshindwa gharama ya kufunga baadhi ya maeneo kama mtukula ambayo inaingiza bilions.pia kujiunga tu lazima uweke bond ya USD 100,000 ambayo unaideposit kwa TRA ambayo italinda kodi zao au itakatwa ua ukivuruga hauipati,wengi unao wajua ni mtu anamuomba mwenye kampuni aka function ambako yeye hayupo,

      USHAURI : DOGO KILIMO KWANZA NDO MKOMBOZI WAKO, KAMA MSOMI HUWEZI KUWAZA BIASHARA ZINAZOSAIDIA NCHI TAJILI KUPATA SOKO MARA KUUZA LAPTOP ,KUFUNGUA CAFE,DUKA LA NGUO (ZA KISHAROBARO) HAKIKA UNAKUA HUTOFAUTIANI NA MACHINGA WA KARIAKOO WEWE LIMA UKIFOCUS KUPANUA SHAMBA ZAKU NA HATIMAYE KUFUNGUA KIWANDA KIDOGO CHA KUSINDIKA MAZAO YAKO .
      .
      afrodenzi and peter mlokota like this.

    4. John L. Mihambo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 26th January 2013
      Location : Tanzania
      Posts : 305
      Rep Power : 445
      Likes Received
      65
      Likes Given
      103

      Default Re: Clearing and forwarding business in Tanzania

      Quote By The only View Post
      Bwana mdogo hiyo ni business complex kuliko unavofikiri kwanza ma imported na ma exporter ni walewale hivo soko liko closed ,kama unavojua wao hu deal na ma -customs officer ambao kuokana na na mazingira yao kuzungukwa na rushwa wao huwa wanapiga deal na ma agent wanaowajua tuu tena kwa miaka wao huwa ni targeted na PCB,Usalama kwani ukimuotea ni rahisi kukupa mamilion hivo hata kakako ni ngumu kukuunganisha,

      Aidha kuanzisha c$f compn sio mchezo ina kubidi uwe na decent office level za TRA ambayo ni lazima iwe karibu na customs station kama posta kwa dar ,ambapo kukodi office kwa mwezi si chini ya 2 mil tena wanachukua kwa mwaka, kufunga system ya Asycuda ni ghali TRA wenyewe wameshindwa gharama ya kufunga baadhi ya maeneo kama mtukula ambayo inaingiza bilions.pia kujiunga tu lazima uweke bond ya USD 100,000 ambayo unaideposit kwa TRA ambayo italinda kodi zao au itakatwa ua ukivuruga hauipati,wengi unao wajua ni mtu anamuomba mwenye kampuni aka function ambako yeye hayupo,

      USHAURI : DOGO KILIMO KWANZA NDO MKOMBOZI WAKO, KAMA MSOMI HUWEZI KUWAZA BIASHARA ZINAZOSAIDIA NCHI TAJILI KUPATA SOKO MARA KUUZA LAPTOP ,KUFUNGUA CAFE,DUKA LA NGUO (ZA KISHAROBARO) HAKIKA UNAKUA HUTOFAUTIANI NA MACHINGA WA KARIAKOO WEWE LIMA UKIFOCUS KUPANUA SHAMBA ZAKU NA HATIMAYE KUFUNGUA KIWANDA KIDOGO CHA KUSINDIKA MAZAO YAKO .
      .
      Hii kitu ina ukweli mkuu? Ama uliamua kumtisha jamaa asiingie kwenye biashara yako tu, hahahaa!
      faby likes this.
      WHAT WE ARE, IS THE RESULTS OF WHAT WE HAVE THOUGHT

    5. Money Stunna's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 9th August 2011
      Location : BeechGrove City
      Posts : 10,204
      Rep Power : 16966560
      Likes Received
      3810
      Likes Given
      1369

      Default

      Quote By The only View Post
      Bwana mdogo hiyo ni business complex kuliko unavofikiri kwanza ma imported na ma exporter ni walewale hivo soko liko closed ,kama unavojua wao hu deal na ma -customs officer ambao kuokana na na mazingira yao kuzungukwa na rushwa wao huwa wanapiga deal na ma agent wanaowajua tuu tena kwa miaka wao huwa ni targeted na PCB,Usalama kwani ukimuotea ni rahisi kukupa mamilion hivo hata kakako ni ngumu kukuunganisha,

      Aidha kuanzisha c$f compn sio mchezo ina kubidi uwe na decent office level za TRA ambayo ni lazima iwe karibu na customs station kama posta kwa dar ,ambapo kukodi office kwa mwezi si chini ya 2 mil tena wanachukua kwa mwaka, kufunga system ya Asycuda ni ghali TRA wenyewe wameshindwa gharama ya kufunga baadhi ya maeneo kama mtukula ambayo inaingiza bilions.pia kujiunga tu lazima uweke bond ya USD 100,000 ambayo unaideposit kwa TRA ambayo italinda kodi zao au itakatwa ua ukivuruga hauipati,wengi unao wajua ni mtu anamuomba mwenye kampuni aka function ambako yeye hayupo,

      USHAURI : DOGO KILIMO KWANZA NDO MKOMBOZI WAKO, KAMA MSOMI HUWEZI KUWAZA BIASHARA ZINAZOSAIDIA NCHI TAJILI KUPATA SOKO MARA KUUZA LAPTOP ,KUFUNGUA CAFE,DUKA LA NGUO (ZA KISHAROBARO) HAKIKA UNAKUA HUTOFAUTIANI NA MACHINGA WA KARIAKOO WEWE LIMA UKIFOCUS KUPANUA SHAMBA ZAKU NA HATIMAYE KUFUNGUA KIWANDA KIDOGO CHA KUSINDIKA MAZAO YAKO .
      .
      hizo info zako si za kweli unamtisha jamaa uyo mi kuna watu nawajua ufanya hizo kazi na walianza chini tu sasa hiv wana uwezo.

      unamtisha

    6. Clean9

    7. John L. Mihambo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 26th January 2013
      Location : Tanzania
      Posts : 305
      Rep Power : 445
      Likes Received
      65
      Likes Given
      103

      Default Re: Clearing and forwarding business in Tanzania

      Wakuu, msaada tafadhali kwa anayefahamu taratibu za kupata leseni ya Clearing & Forwarding Agent. Hawa jamaa wakututolea mizigo yetu wanasumbua sana bana!
      WHAT WE ARE, IS THE RESULTS OF WHAT WE HAVE THOUGHT

    8. #7
      serio's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 15th April 2011
      Location : Dar es Salaam
      Posts : 3,245
      Rep Power : 15913741
      Likes Received
      671
      Likes Given
      598

      Default

      Quote By John L. Mihambo View Post
      Wakuu, msaada tafadhali kwa anayefahamu taratibu za kupata leseni ya Clearing & Forwarding Agent. Hawa jamaa wakututolea mizigo yetu wanasumbua sana bana!
      Wewe ukipata leseni hauta tusumbua kama hao wanvyo kusumbua?

    9. John L. Mihambo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 26th January 2013
      Location : Tanzania
      Posts : 305
      Rep Power : 445
      Likes Received
      65
      Likes Given
      103

      Default Re: Clearing and forwarding business in Tanzania

      Quote By serio View Post
      Wewe ukipata leseni hauta tusumbua kama hao wanvyo kusumbua?
      Hapana
      WHAT WE ARE, IS THE RESULTS OF WHAT WE HAVE THOUGHT

    10. #9
      Poxino's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 5th October 2012
      Posts : 427
      Rep Power : 485
      Likes Received
      20
      Likes Given
      6

      Default Re: Clearing and forwarding business in Tanzania

      kwakweri nibiashara poa ukiwa na mtaji hata mm nasoma kozi ya freight clearing forwarding management diploma chuo cha bandari tusidanganyane kilimo chasaivi bila mtaji utakua ndio ulele uti wamgongo jembe lamkono nisawa nakuvua samaki ndania ya bakuri apo kaka kama mtaji upo piga kazi achana namaneno ya siasa
      kama gereza nishule mpeleke mwanao


    Similar Topics

    1. Bachelor of freight clearing and forwarding
      By Perry in forum Nafasi za Kazi na Tenda
      Replies: 4
      Last Post: 17th December 2011, 10:31
    2. bachelor of freight clearing and forwarding.
      By Perry in forum Jukwaa la Elimu (Education Forum)
      Replies: 0
      Last Post: 26th March 2011, 11:55
    3. clearing and forwarding services
      By elburliz in forum Matangazo madogo
      Replies: 0
      Last Post: 24th November 2010, 18:20
    4. clearing and forwarding services
      By elburliz in forum Matangazo madogo
      Replies: 5
      Last Post: 21st June 2010, 15:47
    5. Clearing and Forwarding Service for your IMPORTS
      By smak786110 in forum Matangazo madogo
      Replies: 3
      Last Post: 29th June 2008, 11:00

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...