JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Soko la hisa Dar es salaam

    Report Post
    Results 1 to 10 of 10
    1. menny terry's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 18th March 2011
      Posts : 179
      Rep Power : 497
      Likes Received
      24
      Likes Given
      0

      Default Soko la hisa Dar es salaam

      wakuu samahanini nimekuwa nikilisikia soko la hisa la Dar es salaam lakini sijui lipo wapi na je kama nikinuoua pengine hisa za milioni moja gawiwo huwa shilingi ngapi?Naombeni anaejua anisaidie.Nimefuatilia la soko la Hisa la Brazil nimeona watu wakitajirika sana sasa sijua hapa kwetu hali ikoje.


    2. Kombo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 29th October 2010
      Posts : 1,822
      Rep Power : 846
      Likes Received
      465
      Likes Given
      41

      Default Re: soko la hisa Dar es salaam.

      Nenda Twiga House pale Samora Avenue.

      Unaweza kupata taarifa zaidi kupitia website yao: www.dse.co.tz

      Kwenye ununuzi wa Hisa hakuna lugha hiyo ya kutaka kununua hisa za Shilingi Milioni Moja na kufikiria faida utakayopata, jambo la msingi ni kujua hisa za kampuni/shirika lipi ziko juu kwa kipindi husika na zinapanda thamani kwa haraka na ndipo utaweza kufanya maamuzi ya kununua au la. Kwenye website yao kuna taarifa za soko za kila siku, anzia hapo.

    3. Rich Dad's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 15th December 2010
      Posts : 741
      Rep Power : 624
      Likes Received
      100
      Likes Given
      12

      Default Re: soko la hisa Dar es salaam.

      Remember to invest the amount of money which you can afford to loose.
      Bei ya hisa huwa dictated na forces of supply and demand. Kwa hivyo wauzaji wa hisa wakiwa wengi kuliko wanunuzi basi bei hushuka, and the vice versa is true.
      Kwa sasa soko la hisa la dar es salaam investors ni wachache, na kinyume chake speculators ni wengi.

    4. SUPERUSER's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 11th June 2011
      Posts : 662
      Rep Power : 582
      Likes Received
      116
      Likes Given
      23

      Default Re: soko la hisa Dar es salaam.

      Also kama ni beginner jarib kunuua hisa kwenye mutual funds like umoja trust fund coz risk inakua ndogo..the most important thing ni kuona thamani au bei ya hisa za kampuni husika inapanda hapo ndo unaeza kuamua kuuza na kupata faida..eg nmb kipindi wanaissue share zao kwa mara ya kwanza(IPO) bei ilikua TZS 150 then kuna kipindi nikaskia imefika TZS 500....its a good business but risky..kama umefatilia news this week wanasema masoko ya hisa uko Asia yamedrop that means people getting loses..all the best!

    5. rmashauri's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 29th January 2009
      Location : Ng'wanza Sukuma
      Posts : 2,938
      Rep Power : 1263
      Likes Received
      378
      Likes Given
      768

      Default Re: soko la hisa Dar es salaam.

      Mimi nilinunua hisa za Twiga Cement kwa Tshs. 435 kwa kila hisa kabla ya kuingizwa DSE. Kwa sasa hisa moja ni Tshs. 1,960. Tatizo ni kuwa hisa walizokuwa wanauza zilikuwa kidogo kuliko demand hivyo watu wote tulirudishiwa pesa zetu na kupewa only around 40 % ya hisa ulizotolea pesa. Gawiwo huwa linabadilika kila mwaka kutokana na maamuzi ya wakubwa na faida iliyopatikana. Hakuna constant gawio kwa kila mwaka.
      Haki huinua taifa bali dhambi ni aibu ya watu wote (Mithali 14:34)

    6. JF SMS Swahili

    7. Koba's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd July 2007
      Location : Pasadena California
      Posts : 5,097
      Rep Power : 1764
      Likes Received
      481
      Likes Given
      433

      Default Re: Soko la hisa Dar es salaam

      Hawa DSE na hiyo website yao ni aibu tupu,theres nothing or any serious information kwenye website yao unaweza kutumia kufanya maamuzi ya kununua au kuuza hisa,hawa DSE ni vihiyo na ni reflection ya uzembe uliokithiri kwenye makampuni mengi TZ...yaani ni upuuzi mtupu wanashindwa kuajiri mtu wa technology to set web ambayo inaeleweka?sijui wanalipwa kufanya kazi gani hawa na sioni soko la hisa kukua kama DSE ndio hii ninayoiona kwenye web
      "Freedom is incomplete if it is exercised in poverty."-Harry Schwaz

    8. networker's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 23rd April 2011
      Posts : 537
      Rep Power : 107823
      Likes Received
      131
      Likes Given
      66

      Default Re: Soko la hisa Dar es salaam

      Kw ushauri wangu kanunue hisa za vinywaji kama bia keani mara ya mwisho ilikuwa 1800 saiv nimecheki ni around 2000 na bia zina panda bei kila siku. TCC

      UKIENDA DSE hawata kuzia hisa indtead uta ambiwauendw kwamabroker wako jengo hilo hilo

    9. ams acks's Avatar
      Member Array
      Join Date : 21st June 2013
      Posts : 78
      Rep Power : 359
      Likes Received
      7
      Likes Given
      0

      Default

      tukumbuke hii topic

    10. Danp36's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 31st July 2010
      Location : Kigamboni new city
      Posts : 1,165
      Rep Power : 728
      Likes Received
      113
      Likes Given
      606

      Default

      Quote By Koba View Post
      Hawa DSE na hiyo website yao ni aibu tupu,theres nothing or any serious information kwenye website yao unaweza kutumia kufanya maamuzi ya kununua au kuuza hisa,hawa DSE ni vihiyo na ni reflection ya uzembe uliokithiri kwenye makampuni mengi TZ...yaani ni upuuzi mtupu wanashindwa kuajiri mtu wa technology to set web ambayo inaeleweka?sijui wanalipwa kufanya kazi gani hawa na sioni soko la hisa kukua kama DSE ndio hii ninayoiona kwenye web
      kweli mkuu yaan hata mvuto haina,information chache

    11. mlokole halisi's Avatar
      Junior Member Array
      Join Date : 3rd January 2012
      Location : arusha
      Posts : 2
      Rep Power : 0
      Likes Received
      0
      Likes Given
      1

      Default Re: Soko la hisa Dar es salaam

      nimejifunza vitu vingi sana wakuu ila kuna ishu zinanisumbua bado kuhusu uwekezaji

    12. JF SMS Swahili

    Similar Topics

    1. Soko la mashudu (sunflower cake) Dar es Salaam likoje?
      By Mponjoli in forum Ujasiriamali
      Replies: 10
      Last Post: 17th February 2014, 12:32
    2. Replies: 33
      Last Post: 24th October 2011, 18:04
    3. Nafasi ya kazi soko la hisa dsm (dse)
      By Baba Mtu in forum Nafasi za Kazi na Tenda
      Replies: 0
      Last Post: 15th October 2010, 11:51
    4. Kuanguka kwa soko la hisa Marekani
      By NGAUTI in forum Jukwaa la Elimu (Education Forum)
      Replies: 5
      Last Post: 25th September 2008, 01:03

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...