JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Nisaidieni nifanye biashara gani? Nina mtaji wa 3,000,000/=, nipo himo-moshi

    Report Post
    Page 1 of 4 123 ... LastLast
    Results 1 to 20 of 68
    1. damashizo's Avatar
      Member Array
      Join Date : 20th January 2011
      Posts : 52
      Rep Power : 480
      Likes Received
      4
      Likes Given
      0

      Default Nisaidieni nifanye biashara gani? Nina mtaji wa 3,000,000/=, nipo himo-moshi

      Waheshimiwa wana JF.

      Wengi wanasema wanashidwa kuanzisha biashara kwasababu hawana mitaji lakini mimi ni kinyume chake nina mtaji wa tsh 3,00,000/=, mimi ni mwalimu naomba msaada wa mawazo ya biashara ambayo naweza kuifanya himo-moshi.

      Biashara iwe ile ambayo angalau kwa siku lazima nipate wateja.

      Asante wadau.


    2. FaizaFoxy's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 13th April 2011
      Posts : 19,063
      Rep Power : 2010778
      Likes Received
      8390
      Likes Given
      7559

      Default re: Nisaidieni nifanye biashara gani? Nina mtaji wa 3,000,000/=, nipo himo-moshi

      Quote By damashizo View Post
      WAHESHIMIWA WANA JF. WENGI WANASEMA WANASHIDWA KUANZISHA BIASHARA KWASABABU HAWANA MITAJI LAKINI MIMI NI KINYUME CHAKE NINA MTAJI WA Tsh 3,00,000/=, MIMI NI MWALIMU NAOMBA MSAADA WA MAWAZO YA BIASHARA AMBAYO NAWEZA KUIFANYA HIMO-MOSHI. BIASHARA IWE ILE AMBAYO ANGALAU KWA SIKU LAZIMA NIPATE WATEJA. ASANTE WADAU.
      Uza unga haukosi wateja.
      nduu/mamaya likes this.

    3. Jackbauer's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 28th October 2010
      Location : CTU
      Posts : 5,229
      Rep Power : 31755
      Likes Received
      1475
      Likes Given
      306

      Default

      Quote By FaizaFoxy View Post
      Uza unga haukosi wateja.
      <br />
      <br />
      unga upi?

    4. pomo's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 26th June 2011
      Posts : 204
      Rep Power : 487
      Likes Received
      18
      Likes Given
      1

      Default re: Nisaidieni nifanye biashara gani? Nina mtaji wa 3,000,000/=, nipo himo-moshi

      jiunge kwenye zile kampuni za kuuza sabuni, dawa za magonjwa mbalimbali....kampuni hizo ni kama aloevera, gnld na zingine kibao

    5. JoJiPoJi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 9th August 2009
      Location : Mars
      Posts : 1,603
      Rep Power : 1269
      Likes Received
      272
      Likes Given
      86

      Default re: Nisaidieni nifanye biashara gani? Nina mtaji wa 3,000,000/=, nipo himo-moshi

      Mkubwa fanya biashara ya vyakula, hii kila siku inakuingizia kipato
      Full Moon likes this.

    6. JF SMS Swahili

    7. kichomiz's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 28th February 2011
      Location : Nkyamba
      Posts : 5,297
      Rep Power : 538325
      Likes Received
      906
      Likes Given
      127

      Default

      Quote By JoJiPoJi View Post
      Mkubwa fanya biashara ya vyakula, hii kila siku inakuingizia kipato
      <br />
      Sawa kabisa mkuu biashara ya chakula inaenda sana.

    8. hengo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 6th June 2011
      Location : BONGO
      Posts : 405
      Rep Power : 531
      Likes Received
      47
      Likes Given
      32

      Default

      Tcha mimi nakushauri kama unamuda wa kutosha uza nafaka utauza sana hasa kipindi hiki cha njaa.
      Quote By JoJiPoJi View Post
      Mkubwa fanya biashara ya vyakula, hii kila siku inakuingizia kipato
      <br />
      <br />

    9. FaizaFoxy's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 13th April 2011
      Posts : 19,063
      Rep Power : 2010778
      Likes Received
      8390
      Likes Given
      7559

      Default re: Nisaidieni nifanye biashara gani? Nina mtaji wa 3,000,000/=, nipo himo-moshi

      Seriously, nunua Magwanda kwa jumla uuze reja reja.

    10. Obe's Avatar
      JF Gold Member Array
      Join Date : 31st December 2007
      Posts : 1,497
      Rep Power : 978
      Likes Received
      385
      Likes Given
      187

      Default re: Nisaidieni nifanye biashara gani? Nina mtaji wa 3,000,000/=, nipo himo-moshi

      Quote By FaizaFoxy View Post
      Uza unga haukosi wateja.
      Tyson alikula akalala bungeni

    11. Researcher's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 15th December 2010
      Posts : 180
      Rep Power : 511
      Likes Received
      37
      Likes Given
      17

      Default re: Nisaidieni nifanye biashara gani? Nina mtaji wa 3,000,000/=, nipo himo-moshi

      Sina hakika una laki tatu au milioni tatu ndugu yangu..ila kwa himo biashara baina ya Kenya na Tanzania nasikia huwa zinalipa..Bahati mbaya siwezi kushauri usafirishe mazao nje ingawa inalipa sana maana kuna wabinafsi wamekataza hilo.

    12. Shauri's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 16th November 2010
      Posts : 246
      Rep Power : 532
      Likes Received
      17
      Likes Given
      11

      Default re: Nisaidieni nifanye biashara gani? Nina mtaji wa 3,000,000/=, nipo himo-moshi

      WAZO LANGU.
      1.M-PESA/TIGO- PESA
      2.NERT WORK MARKETING
      3.DUKA LA VINYWAJI LA JUMLA
      4.DUKA LA JUMLA BIDHAA MCHANGANYIKO.
      HAPO VIPI.
      kaygeezo and LUMULI MALILA like this.

    13. Mtei's Avatar
      Member Array
      Join Date : 28th June 2011
      Posts : 31
      Rep Power : 453
      Likes Received
      5
      Likes Given
      0

      Default re: Nisaidieni nifanye biashara gani? Nina mtaji wa 3,000,000/=, nipo himo-moshi

      Fanya biashara ya mazao ndugu kenya yanalipa sana, pale chura hamna shida siunaelewa tena

    14. kintunu's Avatar
      Member Array
      Join Date : 20th July 2011
      Posts : 11
      Rep Power : 446
      Likes Received
      0
      Likes Given
      0

      Default re: Nisaidieni nifanye biashara gani? Nina mtaji wa 3,000,000/=, nipo himo-moshi

      nakushauri kama upo unaweza pata sehemu ya biashara nzuri uza vipodozi maana vinalipa sana

    15. The only's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 19th May 2011
      Location : wilaya mpya ya katavi
      Posts : 358
      Rep Power : 524
      Likes Received
      70
      Likes Given
      145

      Default re: Nisaidieni nifanye biashara gani? Nina mtaji wa 3,000,000/=, nipo himo-moshi

      nenda same ulime tangawizi acha na na ujinga wa kuuza maji ,pipi,unga its a risk hata wapuuz can take ,hii ndani ya mwaka umetusua

      GHARAMA ZA UZALISHAJI NA MAPATO

      GHARAMA YA HEKTA MOJA:
      Mbegu Tshs. 240,000/-
      Vibarua 250,000/-
      Mbolea(mboji/samadi) 150,000/-
      Jumla 640,000/-
      MAPATO:
      Kilo 20,000 X300 =6,000,000/-
      LazyDog, Sunman, funny and 1 others like this.

    16. Brooklyn's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 17th March 2009
      Posts : 1,400
      Rep Power : 589
      Likes Received
      205
      Likes Given
      78

      Default re: Nisaidieni nifanye biashara gani? Nina mtaji wa 3,000,000/=, nipo himo-moshi

      Quote By The only View Post
      nenda same ulime tangawizi acha na na ujinga wa kuuza maji ,pipi,unga its a risk hata wapuuz can take ,hii ndani ya mwaka umetusua

      GHARAMA ZA UZALISHAJI NA MAPATO

      GHARAMA YA HEKTA MOJA:
      Mbegu Tshs. 240,000/-
      Vibarua 250,000/-
      Mbolea(mboji/samadi) 150,000/-
      Jumla 640,000/-
      MAPATO:
      Kilo 20,000 X300 =6,000,000/-
      Mkuu usisahau ku factor in issue zingine kwa mfano...upatikanaji wa mvua, u need to value na hilo shamba (kwa case yako umeassume jamaa tayari ana shamba lililo idle), gharama za usimamizi mpaka utakapovuna, usafiri na storage n.k n.k.

      So kwa ushauri wangu, unahitaji kufanya upembuzi wa kutosha kabla hujaamua biashara gani ufanye. kwa maana hiyo Business Plan (Andiko la Mradi) kwa biashara yoyote ile ni muhimu sana.

      Kuanzisha biashara si sawa na radio unayonunua dukani na ku plug and play.

      Kama utahitaji kutayarishiwa Business Plan kwa gharama nafuu usisite kuwasiliana na mimi (just PM me).
      Asprin and LazyDog like this.
      Ukipewa kazi ya kurina asali, mikono yako ikatapakaa asali, je utaisugua mikono kwenye vumbi ili kujisafisha au utailamba?

    17. manengero's Avatar
      Member Array
      Join Date : 14th January 2011
      Posts : 35
      Rep Power : 478
      Likes Received
      3
      Likes Given
      2

      Default re: Nisaidieni nifanye biashara gani? Nina mtaji wa 3,000,000/=, nipo himo-moshi

      Quote By Shauri View Post
      WAZO LANGU.
      1.M-PESA/TIGO- PESA
      2.NERT WORK MARKETING
      3.DUKA LA VINYWAJI LA JUMLA
      4.DUKA LA JUMLA BIDHAA MCHANGANYIKO.
      HAPO VIPI.
      we mkare!
      Benzoic likes this.

    18. ANKOJEI's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 11th November 2010
      Posts : 487
      Rep Power : 1082537
      Likes Received
      114
      Likes Given
      98

      Default re: Nisaidieni nifanye biashara gani? Nina mtaji wa 3,000,000/=, nipo himo-moshi

      Mwalimu nakushauri ufuge kuku wa mayai, kwa kuwa utakuwa na muda wa kutosha kuwacheki asubuhi mchana na jioni.
      kama ujawahi fuga kabisa nenda kwa bwn mifugo anza na kuku 200 au chini ya hapo, utahitaji.
      banda, 200@3,000 600,000
      vifaranga 200@2500 = 500,000
      vifaa vinginenyo 120,000
      jumla 1,220,000
      baada ya miezi 4-5 wataanza kutaga mayai 180 kwa siku.
      Mauzo ya mayai tray 180 kwa mwezi @5000 900,000
      Chakula cha kuku bags13 ya kg50@33,000 525,000
      Madawa na mengineyo 50,000
      Faida kwa mwezi 325,000.
      then faida mpaka wamalize kutaga mayai 2,600,000 miezi 8 had 12 ivi.
      jaribu apo ticha, my queen does that. for any question you are welcome
      kaygeezo, funny, Kitoroka and 1 others like this.
      kanuni ya kupata ni kutoa

    19. chipanga's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 18th September 2010
      Location : Dar es Salaam
      Posts : 365
      Rep Power : 561
      Likes Received
      85
      Likes Given
      41

      Default re: Nisaidieni nifanye biashara gani? Nina mtaji wa 3,000,000/=, nipo himo-moshi

      Quote By Jackbauer View Post
      <br />
      <br />
      unga upi?
      Anaishi kariakoo, unadhani atakuwa anamshauri auze unga upi!!?

    20. SHAROBALO's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 17th March 2011
      Location : DRIVE (C:)
      Posts : 607
      Rep Power : 10313
      Likes Received
      221
      Likes Given
      126

      Default re: Nisaidieni nifanye biashara gani? Nina mtaji wa 3,000,000/=, nipo himo-moshi

      Mawazo ya wanajamii ni mazuri. JARIBU BODA BODA!!!!

      Nunua piki piki 2 tbeter au yoyote ya kichina Bei moja ni milioni moja na laki nne 1.4
      nakushauri ununue mbili so ni milioni 2 na laki 8

      tafuta vijana wawili waaminifu wafanye boda boda kwa siku ni elfu 10 so kwa mbili ni elfu 20

      easy money japo zipo nyingi huwezi lala njaa. kwa wiki unaingiza laki 140 mara wiki 4 so

      kwa mwezi laki 5 na 60:

      here is how:

      kwa siku 10,000 * 2 =20,000

      kwa wiki 20,000 * 7 =140,000

      kwa mwezi 140,000 * 4= 560,000

      kumbuka service ni elfu 50. ikipata ajari kuirekebisha vifaa na spea haizidi elfu 50

      pia usisikilize maneno ya watu kwamba zipo nyingi sababu ili ufanikiwe ni lazima uwe RISK TAKER. pia wakisema zipo nyingi jua kuwa kwenye vingi ndio pana mengi more faida i mean.
      Belo, Asprin, kaygeezo and 4 others like this.
      A hackerwith a new toy,the first thing he'll do is take it apart to figure out how it works.

    21. g.n.n's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 8th October 2010
      Location : Dar es salaam-kitunda.
      Posts : 399
      Rep Power : 564
      Likes Received
      45
      Likes Given
      95

      Default

      Quote By ANKOJEI View Post
      Mwalimu nakushauri ufuge kuku wa mayai, kwa kuwa utakuwa na muda wa kutosha kuwacheki asubuhi mchana na jioni.<br />
      kama ujawahi fuga kabisa nenda kwa bwn mifugo anza na kuku 200 au chini ya hapo, utahitaji.<br />
      banda, 200@3,000 600,000<br />
      vifaranga 200@2500 = 500,000<br />
      vifaa vinginenyo 120,000<br />
      jumla 1,220,000<br />
      baada ya miezi 4-5 wataanza kutaga mayai 180 kwa siku.<br />
      Mauzo ya mayai tray 180 kwa mwezi @5000 900,000<br />
      Chakula cha kuku bags13 ya kg50@33,000 525,000<br />
      Madawa na mengineyo 50,000<br />
      Faida kwa mwezi 325,000.<br />
      then faida mpaka wamalize kutaga mayai 2,600,000 miezi 8 had 12 ivi.<br />
      jaribu apo ticha, my queen does that. for any question you are welcome
      <br />
      <br />
      kuna Gomboro usisahau inaua kuku bila huruma.

    22. JF SMS Swahili

    Page 1 of 4 123 ... LastLast

    Similar Topics

    1. Replies: 14
      Last Post: 17th January 2014, 02:37
    2. Msaada: Nina mtaji wa 2m/= nifanye biashara gani
      By Nyamburi in forum Ujasiriamali
      Replies: 20
      Last Post: 25th July 2013, 05:45
    3. Nina million 5, nishaurini nifanye biashara gani
      By kibali in forum Jukwaa La Biashara na Uchumi
      Replies: 11
      Last Post: 8th October 2011, 08:15
    4. Jamani nina 2.5m/-. NAOMBENI MSAADA WA IDEAS NIFANYE BIASHARA GANI
      By mbongowakweli in forum Jukwaa La Biashara na Uchumi
      Replies: 26
      Last Post: 16th September 2011, 15:32
    5. Msaada nina mtaji wa tsh.5 milion nifanye biashara gani?
      By Ndele in forum Jukwaa La Biashara na Uchumi
      Replies: 35
      Last Post: 12th August 2011, 13:05

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...