JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: TRA na mfumo mpya wa kufanya valuation of Used Vehicles

    Report Post
    Page 3 of 10 FirstFirst 12345 ... LastLast
    Results 41 to 60 of 185
    1. ManCity's Avatar
      Member Array
      Join Date : 19th May 2011
      Posts : 40
      Rep Power : 489
      Likes Received
      13
      Likes Given
      0

      Default TRA na mfumo mpya wa kufanya valuation of Used Vehicles

      Tarehe 1 July 2011 TRA wanaplan kuintroduce system yao mpya kwa ajili ya valuation ya used motorvehicles...

      Mfumo mpya utakuwa kama ifuatavyo...Used vehicles zitakuwa valued on either ex-factory FOB au market value in local market...

      Fuatilia link HII

      Nianze na ex factory FOB..

      Kwenye mfumo hu, TRA wataestablish database itakayo kuwa na bei za magari kipindi yameingizwa sokoni kwa mara ya kwanza...labda nitoe mfano mana kidogo ina mahesabu

      Mfano: Mtu akiagiza gari aina ya Toyota Premio 2001 model..hapo ina maana hii gari imezidi miaka kumi tokea itengenezwe...kwa hilo bei pungufu itakayoruhusiwa ni asilimia 70% ya bei ilipoingia sokoni kwa mara ya kwanza..PREMIO bei yake ya awali sokoni ilikuwa USD 40,000 kwa huko Japan...

      Kwa maana hiyo FOB ex factory itakuwa USD 40,000 toa 28,000 (70% of USD 40,000) = USD 12,000 na hiyo ndo itakuwa Customs Value ambayo itakuwa subjected kwenye Import Duty, Excise Duty, VAT na uchakavu (kama upo)....

      Kwa namna hiyo kodi jumla itakuwa kama ifuatavyo

      Import duty (ID)=0.25*12,000
      Dumping Fees (DF) =0.2*(12,000+0.25*12,000)
      Excise (E) =0.1*(12,000+0.25*12,000)
      VAT= 0.18* (12,000+ID+DF+E)

      Hii ni tofauti na bei za sasa ambazo weza kuagiza premio ya mwaka 2001 kwa CIF ya USD 3,000 to USD 3,500...na kodi ingekuwa kama ifuatavyo
      ukiweka na uchakavu

      Import Duty (ID)=0.25*,000
      Dumping Fees (DF) =0.2*(3,000+0.25*3,000)
      Excise (E) =0.1*(3,000+0.25*3,000)
      VAT= 0.18* (3,000+ID+DF+E)


      Market Valuation Method

      Kwa market value method watachukua bei za sokoni Tanzania na kutoa profit margin ya asilimia 25 na kutoa gharama za kodi zilizolipiwa ili waeze kupata CIF kipindi gari linaingia nchini...Mfumo huu utatumika pale tu ambapo bei halisi wakati gari linaingia sokoni kwa mara ya kwanza itakuwa ni vigumu kujulikana...


      Nachotaka kujua JE nchi yetu imejitoa kwenye World Trade Organisation? Na kama ni hivyo mbona ukiingia kwenye mtandao wa WTO bado TZ ni member country? Mana kwenye makubaliano ya WTO mfumo wa Customs valuation ni tofauti na huu unaoanza kutumika nchini..


      Wadau naomba mawazo yenu
      Last edited by ManCity; 9th June 2011 at 21:08.


    2. Rufiji's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 18th June 2006
      Posts : 1,671
      Rep Power : 1071
      Likes Received
      394
      Likes Given
      76

      Default Re: Mfumo mpya wa kufanya valuation of Used Vehicles

      Hii ni hatari, vipi kuhusu matractor na Heavy equipment?

    3. rmashauri's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 29th January 2009
      Location : Ng'wanza Sukuma
      Posts : 2,986
      Rep Power : 1301
      Likes Received
      389
      Likes Given
      828

      Default Re: Mfumo mpya wa kufanya valuation of Used Vehicles

      Quote By VIKWAZO View Post
      nahisi kuchanganyikiwa
      hawa jamaa wamenitia kidole big time
      kwa kodi sijui kama nitatoboa ina maana nijipange upya
      hii nchi hii, hali watu wa migodi wanatanua na tax holiday
      hapa itakuwa mwendo wa daladala
      Kwa kifupi hii kitu itachangia kuongezeka kwa rushwa mara dufu. Watu watataka kukwepa hizi kodi na vijana wa TRA wasiomjua MUNGU watakuwa mabilionea kwa muda mfupi sana. Kusema kweli hii kitu inakasirisha mpaka basi. Serikali inashindwa kukusanya kodi kwenye maliasili zetu na inaendelea kuwakamua kwa nguvu raia wake. Jamani madini yetu yanachuliwa bure, halafu hawa watu wa makampuni ya madini wanarudishiwa kodi ya mafuta waliyotumia. Hii nchi hatuna viongozi aiseee! Inatia uchungu.
      Haki huinua taifa bali dhambi ni aibu ya watu wote (Mithali 14:34)

    4. Rocket's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 11th April 2011
      Posts : 129
      Rep Power : 511
      Likes Received
      7
      Likes Given
      8

      Default Re: Mfumo mpya wa kufanya valuation of Used Vehicles

      kama ni kweli kama mtu hana gari ss vi itakua issue kuagiza gari...tunakwenda wapi jamani!!!

    5. Abdulhalim's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 20th July 2007
      Location : Chapwa-Chitindi
      Posts : 16,787
      Rep Power : 4134
      Likes Received
      1642
      Likes Given
      754

      Default Re: Mfumo mpya wa kufanya valuation of Used Vehicles

      Quote By Rocket View Post
      kama ni kweli kama mtu hana gari ss vi itakua issue kuagiza gari...tunakwenda wapi jamani!!!
      Hata ukiwa na gari sasa hivi haisaidii maana at some point in time u will need to buy another one.
      Renegade and Mzee wa Rula like this.
      ...TanzaGiza ...

    6. Nyangomboli's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 24th November 2010
      Location : Mwisenge
      Posts : 1,030
      Rep Power : 712
      Likes Received
      152
      Likes Given
      5

      Default Re: Mfumo mpya wa kufanya valuation of Used Vehicles

      Jamani, kuna tofauti yoyote ya kodi kati ya gari lililoingia nchini jipya kwa msamaha wa kodi na ukalinunua after miaka 7 kupita na gari kama hilohilo kuliagiza japan likiwa used? msaada.

    7. Anko Sam's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 30th June 2010
      Location : Gold Valley
      Posts : 2,807
      Rep Power : 1088
      Likes Received
      612
      Likes Given
      40

      Default Re: Mfumo mpya wa kufanya valuation of Used Vehicles

      Haya ndo maisha bora kwa kila mtanzania tulio ahidiwa. Cha msingi ni kuiondoa serikali hii madarakani vinginevyo tutavuna mabua.
      MWENYE PESA KUFUNGWA TANZANIA NI UZEMBE WAKE.

    8. Kituko's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 12th January 2009
      Posts : 4,393
      Rep Power : 40009653
      Likes Received
      1020
      Likes Given
      485

      Default Re: Mfumo mpya wa kufanya valuation of Used Vehicles

      nadhani dawa ni kuleta gari vipande vipande (engine, milango na kila kitu peke yake) kisha unaipeleka pale TAbata Dampo kuiunganisha, registration unatafuta vijana wa mjini tu, bila hivyo wenye hela za kuungaunga hatutaendesha

    9. TIMING's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 12th April 2008
      Location : Roaming...
      Posts : 21,670
      Rep Power : 922948
      Likes Received
      6943
      Likes Given
      8038

      Default Re: Mfumo mpya wa kufanya valuation of Used Vehicles

      Mancity.. nchi yetu huwa haithamini au haisomi makubaliano wanayosaini... they may reverse this decision lakini take it from me, we may face alot of auctions ya used unclaimed vehicles kuanzia august hadi november mwaka huu...

      dont import, keep your cash and wait for auctions
      ....Time is the wisest counselor !!!

    10. samora10's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st July 2010
      Location : Kwa-Gude
      Posts : 4,031
      Rep Power : 1334
      Likes Received
      1028
      Likes Given
      1562

      Default Re: Mfumo mpya wa kufanya valuation of Used Vehicles

      aiseee.. ngoja nikapige rangi ile stout yangu
      ''Mipango na Mikakati imekamilika na sasa tuko kwenye mchakato wa mazungumzo na wafadhili"- M Pinda

    11. pasuakichwa2011's Avatar
      Junior Member Array
      Join Date : 14th June 2011
      Posts : 6
      Rep Power : 478
      Likes Received
      1
      Likes Given
      0

      Default Re: Mfumo mpya wa kufanya valuation of Used Vehicles

      Mimi nahisi kama watanzania woote mtakuwa kitu kimoja na mkaligomea hilo suala basi si dhani kama litakuepo,ila watanzania ni waoga ndo maana mnanyanyaswa.

    12. YoungCorporate's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 30th April 2010
      Location : ....
      Posts : 387
      Rep Power : 613
      Likes Received
      71
      Likes Given
      13

      Default Buy your car before July 1, 2011: TRA issue new valuation method for used cars

      TRA has recently developed its new method of determining Imported Used Motor vehicle, the new methos is based on the Current Selling Price List (CSRP) and Local market bases for exceptions.

      TRA has developed a database which has prices of all MV model when there are manufactured, this price will be reduced to a maximum of 70% for vehicles manufactured 10 years ago, the 30% of the original price when the car was new will be used as FOB for Tax calculation purpose.

      For example, Toyota Vitz which is now sold in at FOB of $1,700 was sold $20,000 when manufactured in Japan in 2003, you need to less a depreciation of 60% (2003 depreciation), the current FOB for tax calculation will therefore be $20,000x40%= $8,000. This will be used as an FOB and tax will be calculated thereon as usual. Assuming a rough tax of 30% as import duty, there is an increase of $(8000-1700)x30%= $1,890 of tax from current practice, this is nearly 1,890x1600=3m in Tshs....Amazing huh

      This new method will start to operate in July 1 2011, for more details visit Tanzania Revenue Authority - Valuation Calculator for Used Motor vehicles and CRSP List guess they wanna raise more money huh

    13. engmtolera's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st October 2010
      Posts : 4,921
      Rep Power : 5517
      Likes Received
      1217
      Likes Given
      1121

      Default Re: Buy your car before july 1 2011,tra issue new valuation method for used cars

      Quote By YoungCorporate View Post
      TRA has recently developed its new method of determining Imported Used Motor vehicle, the new methos is based on the Current Selling Price List (CSRP) and Local market bases for exceptions.

      TRA has developed a database which has prices of all MV model when there are manufactured, this price will be reduced to a maximum of 70% for vehicles manufactured 10 years ago, the 30% of the original price when the car was new will be used as FOB for Tax calculation purpose.

      For example, Toyota Vitz which is now sold in at FOB of $1,700 was sold $20,000 when manufactured in Japan in 2003, you need to less a depreciation of 60% (2003 depreciation), the current FOB for tax calculation will therefore be $20,000x40%= $8,000. This will be used as an FOB and tax will be calculated thereon as usual. Assuming a rough tax of 30% as import duty, there is an increase of $(8000-1700)x30%= $1,890 of tax from current practice, this is nearly 1,890x1600=3m in Tshs....Amazing huh

      This new method will start to operate in July 1 2011, for more details visit Tanzania Revenue Authority - Valuation Calculator for Used Motor vehicles and CRSP List guess they wanna raise more money huh
      thanks man
      tatizo la TRA ni wazee wa rushwa sana,yaani wao wamefanya rushwa kama ndio nyumbani,basi hata hiyo rushwa wanayo kura 10% wangekuwa wanaipeleka serikalini hapana yote ktk matumbo yao,kwa hiyo hata kama wataongeza tax mambo ni yaleyale,kujishibisha matumbo yao kwanza baada ya Taifa kwanza

    14. Jackbauer's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 28th October 2010
      Location : EAST LONDON
      Posts : 5,607
      Rep Power : 31859
      Likes Received
      1646
      Likes Given
      340

      Default Re: Buy your car before july 1 2011,tra issue new valuation method for used cars

      Wabunge wetu hawalioni hili?

    15. jozemlingi's Avatar
      Junior Member Array
      Join Date : 15th June 2011
      Posts : 1
      Rep Power : 0
      Likes Received
      0
      Likes Given
      0

      Default Re: Buy your car before july 1 2011,tra issue new valuation method for used cars

      wasiwasi wangu ni je masecretary waliotamani kuwa na hata vitz wawahi kupiga deki kabla bosi hajafika itakuwaje? Au ndo kukuweka kitumbua cha watu kwenye atihati.

    16. tzjamani's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 9th October 2010
      Posts : 999
      Rep Power : 720
      Likes Received
      25
      Likes Given
      96

      Default Re: Buy your car before july 1 2011,tra issue new valuation method for used cars

      Quote By YoungCorporate View Post
      TRA has recently developed its new method of determining Imported Used Motor vehicle, the new methos is based on the Current Selling Price List (CSRP) and Local market bases for exceptions.

      TRA has developed a database which has prices of all MV model when there are manufactured, this price will be reduced to a maximum of 70% for vehicles manufactured 10 years ago, the 30% of the original price when the car was new will be used as FOB for Tax calculation purpose.

      For example, Toyota Vitz which is now sold in at FOB of $1,700 was sold $20,000 when manufactured in Japan in 2003, you need to less a depreciation of 60% (2003 depreciation), the current FOB for tax calculation will therefore be $20,000x40%= $8,000. This will be used as an FOB and tax will be calculated thereon as usual. Assuming a rough tax of 30% as import duty, there is an increase of $(8000-1700)x30%= $1,890 of tax from current practice, this is nearly 1,890x1600=3m in Tshs....Amazing huh

      This new method will start to operate in July 1 2011, for more details visit Tanzania Revenue Authority - Valuation Calculator for Used Motor vehicles and CRSP List guess they wanna raise more money huh
      Duh hii ni noma. Hapa sasa tutawahi kuagiza before that date? kama nahitaji? Jamaa wa kwenye yard bongo nao sasa watapandisha bei
      The more anger towards the past you carry in your heart, the less capable you are of loving in the present- Barbara De Angelis

    17. King'asti's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 26th November 2009
      Location : Masaini
      Posts : 24,625
      Rep Power : 429501912
      Likes Received
      19234
      Likes Given
      9077

      Default Re: Buy your car before july 1 2011,tra issue new valuation method for used cars

      babylon system is a vampire...sucking the blood of the sufferers!

    18. Kimilidzo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd January 2011
      Posts : 1,098
      Rep Power : 18513729
      Likes Received
      370
      Likes Given
      47

      Default Re: Buy your car before july 1 2011,tra issue new valuation method for used cars

      Wabunge hawawezi kutetea kwani wao wana magari yasiyo na kodi serikali inawanunulia. Huenda msongamano ukapungua jijini wakianza kupractice huo wizi.

    19. Jackbauer's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 28th October 2010
      Location : EAST LONDON
      Posts : 5,607
      Rep Power : 31859
      Likes Received
      1646
      Likes Given
      340

      Default

      Quote By YoungCorporate View Post
      TRA has recently developed its new method of determining Imported Used Motor vehicle, the new methos is based on the Current Selling Price List (CSRP) and Local market bases for exceptions.TRA has developed a database which has prices of all MV model when there are manufactured, this price will be reduced to a maximum of 70% for vehicles manufactured 10 years ago, the 30% of the original price when the car was new will be used as FOB for Tax calculation purpose. For example, Toyota Vitz which is now sold in at FOB of $1,700 was sold $20,000 when manufactured in Japan in 2003, you need to less a depreciation of 60% (2003 depreciation), the current FOB for tax calculation will therefore be $20,000x40%= $8,000. This will be used as an FOB and tax will be calculated thereon as usual. Assuming a rough tax of 30% as import duty, there is an increase of $(8000-1700)x30%= $1,890 of tax from current practice, this is nearly 1,890x1600=3m in Tshs....Amazing huhThis new method will start to operate in July 1 2011, for more details visit Tanzania Revenue Authority - Valuation Calculator for Used Motor vehicles and CRSP List guess they wanna raise more money huh
      vipi kuhusu wale wa excemption kama walimu?hii system haiwaathiri?

    20. MVUMBUZI's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 8th January 2011
      Posts : 3,653
      Rep Power : 8783
      Likes Received
      1036
      Likes Given
      464

      Default Re: Buy your car before July 1, 2011: TRA issue new valuation method for used cars

      Aisee System hii ni mbaya sana naona TRA wanatafuta kila mbinu kupata hela hata ikibidi kuwatoa damu waTZ

    21. Game Theory's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 5th September 2006
      Posts : 10,037
      Rep Power : 3425
      Likes Received
      431
      Likes Given
      0

      Default Mfumo mpya uingizaji magari bandarini: Tanzania imejitoa WTO?

      Soma thread hii

      http://www.jamiiforums.com/business-and-economic-forum/143340-mfumo-mpya-wa-kufanya-valuation-of-used-vehicles.html

      I
      naonekana kutokana na TRA na Treasury wanavyo behave that's the case. If so mbona hatujulishwi ?


    Page 3 of 10 FirstFirst 12345 ... LastLast

    Similar Topics

    1. Tunahitaji mfumo mpya wa kijasusi?
      By mluga in forum Jamii Intelligence
      Replies: 90
      Last Post: 19th October 2014, 11:33
    2. CCM kupendekeza mfumo mpya wa uchaguzi
      By EMT in forum Jukwaa la Siasa
      Replies: 29
      Last Post: 6th December 2011, 20:21
    3. Chuo Kikuu Huria chabadili mfumo wa kufanya mitihani
      By Ngongo in forum Jukwaa la Elimu (Education Forum)
      Replies: 4
      Last Post: 2nd September 2009, 18:15
    4. Je Huu ni Mfumo Mpya wa Demokrasia?
      By Mzozo wa Mizozo in forum Jukwaa la Siasa
      Replies: 0
      Last Post: 17th September 2008, 11:27
    5. Mfumo mpya wa ajira serikalini: Tutafika??
      By Morani75 in forum Habari na Hoja mchanganyiko
      Replies: 9
      Last Post: 5th December 2007, 03:36

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...