JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Nini madhara ya kula na kuliwa tigo?

    Report Post
    Page 2 of 3 FirstFirst 123 LastLast
    Results 21 to 40 of 45
    1. tanga kwetu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 12th May 2010
      Location : Tanga city
      Posts : 1,019
      Rep Power : 722
      Likes Received
      133
      Likes Given
      41

      Default Nini madhara ya kula na kuliwa tigo?

      Pengine mada ilishawahi kujadiliwa siku zilizopita ila naomba Docs. mnifahamishe in simple language madhara ya kitabibu/kiafya ya kula na kuliwa Tigo. Napoangalia 'X' naona kama wanafaidi sana. Pia naona wale wanaoliwa Tigo hawana uchafu, je wanafanyaje ku-empt nanii zao?
      Nawasilisha!!


    2. queenkami's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 8th February 2010
      Posts : 1,094
      Rep Power : 5384
      Likes Received
      431
      Likes Given
      796

      Default Re: Nini madhara ya kula na kuliwa tigo?

      kazi kweli kweli.
      Yesu Nakupenda Nitumie Upendavyo.

    3. tanga kwetu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 12th May 2010
      Location : Tanga city
      Posts : 1,019
      Rep Power : 722
      Likes Received
      133
      Likes Given
      41

      Default Re: Nini madhara ya kula na kuliwa tigo?

      .......???????????????

    4. Chocs's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st August 2012
      Location : Home Sweet Home
      Posts : 7,352
      Rep Power : 136127869
      Likes Received
      3786
      Likes Given
      3969

      Default Re: Nini madhara ya kula na kuliwa tigo?

      Shndwa ktka jina la Y...

    5. special agent's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 2nd June 2012
      Posts : 119
      Rep Power : 435
      Likes Received
      26
      Likes Given
      1

      Default Re: Nini madhara ya kula na kuliwa tigo?

      jaribu ili upate uhakika tena itapendeza kama wewe ukiliwa

    6. Mahmetkid's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 20th April 2012
      Location : Kagera-Bukoba
      Posts : 423
      Rep Power : 502
      Likes Received
      107
      Likes Given
      8

      Default Re: Nini madhara ya kula na kuliwa tigo?

      Quote By tanga kwetu View Post
      Pengine mada ilishawahi kujadiliwa siku zilizopita ila naomba Docs. mnifahamishe in simple language madhara ya kitabibu/kiafya ya kula na kuliwa Tigo. Napoangalia 'X' naona kama wanafaidi sana. Pia naona wale wanaoliwa Tigo hawana uchafu, je wanafanyaje ku-empt nanii zao?
      Nawasilisha!!
      90% ya wanaokula TIGO anapofikia umri wa miaka 50 huwa wanapata ugonjwa wa kuziba mrija wa kutolea mkojo na cancer ya kibofu cha mkojo. Sababu: Wakati unapokula TIGO na kukaribia kukojoa shahawa, intraurethal pressure huwa inaongezeka na uretha (mrija wa mkojo) huwa unatanuka na kuwa mpana kiasi cha kuweza kuvuta chembechembe za mavi na kuingia kwenye mrija wa mkojo, hizi chembechembe zikirundikana sana huwa zinakuwa nyingi na kusababisha mrija kuziba na zikikaa kwa muda mrefu sana zinasababisha caner kuanzia kwenye mrija hadi kwenye kibofu cha mkojo.

      Ukiliwa TIGO, sphinter zinacontrol haja kubwa isitoke na kurundikana kwenye rectum huwa zinalegea, zikisha legea tu unashindwa kuweza kucontrol haja kubwa na inaweza kukutoka bila ya wewe kujijua, kwa mwanamke huwa hina madhara sana, huwa wanashindwa kujifungua kwa njia ya kawaida, kila akisukuma mtoto, haja kubwa inamtoka bila taarifa.

    7. Kansime

    8. mkonowapaka's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 19th February 2010
      Location : Udinde
      Posts : 1,058
      Rep Power : 742
      Likes Received
      430
      Likes Given
      266

      Default Re: Nini madhara ya kula na kuliwa tigo?

      hii thread ina viewers karibu 2500.....whats so special here?i can smell something

    9. Freema Agyeman's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd March 2011
      Posts : 1,766
      Rep Power : 4251
      Likes Received
      1143
      Likes Given
      985

      Default

      Quote By Burn View Post
      Hapo ndipo umuhimu wa Rev Masanilo unapo onekana..FREE Masanilo
      aisee afadhali alifungiwa. Abarikiwe aliyeenforce sheria za JF juu ya huyu ndugu stuborn

    10. Ubungoubungo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 28th July 2008
      Posts : 2,098
      Rep Power : 1032
      Likes Received
      416
      Likes Given
      33

      Default Re: Nini madhara ya kula na kuliwa tigo?

      Quote By X-PASTER View Post
      Hatari zilizoko kwenye ngono ya nyuma

      Uchafu: Ushoga unawaweka wahusika katika hali ya hatari ya uambukizi kwa sababu ya IDADI KUBWA YA VIINI VYA MAAMBUKIZI. Hii ni hatari kubwa sana hasa uume inapotumbukizwa kwenye tundu ya kutolea kinyesi kwanza halafu kwenye tundu ya tupu ya mwanamke.

      Magonjwa ya kuambukizwa: Magonjwa yanayoambatana na ngono ya nyuma ni HIV, saratani ya tundu ya mav.i na yale yanayopatikana kwenye mav.i kwa mfano: kuambukizwa kwa njia ya mkojo (UTIs), amoebiasis, shango, kisonono, salmonellosis, kaswende na mengineo.

      • Ushoga ni mojawapo ya ngono hatari SANA kwa uambukizi wa HIV.

      • Kuharibika kwa rectum [bakuli] na tundu ya kutolea mav.i—matokeo yake ni kutoweza kuzuia hata mav.i. Kwa kina mama wanao karibia kujifungua upata sana tabu wanaposukuma mtoto kwa ajili ya kuzaa na matokeo yake kutoka kinyesi badala ya mtoto, na hii inasababisha madhara kwa mama na mtoto.

      • Ukumbuke hata ukitumia kondomu ngono ya nyuma ni hatari sana

      NB:
      Ikiwa una maswali yoyote tafadhali waulize wauguzi na madaktari katika Zahanati iliyo karibu yako, watakusaidia kwa karibu zaidi.
      kutoa kinyesi si ajabu kwenye kuzaa, WANAWAKE WOTE WANAOENDA LEBA HUWA WANATOA KINYESI KWANZA KABLA YA MTOTO. ndio maana ni lazima tuwaheshimu sana wanawake. kwa kifupi ni kwamba, mtoto anapotoka anabana utumbo mkubwa halafu anakamua kinyesi chote kinatoka, kikiisha ndo yeye anatoka...uliza madaktari...ukienda labour, ukisikia mama anasema "nesi nataka kwenye chooni"nesi anamwambia.. "" K.UNYA HAPOHAPO" nitazoa...ujue amejua kuwa mtoto sasa anakaribia.....wanaume wengi hatujui, ila wanawake tu ndo wanajua hili na huwa wanaweka siri...mamamkwe pia au ndugu yako yeyote aliyeenda na mkeo leba wakimaliza lazima atapewa vitenge vya kufua, mle kwenye vitenga mmejaa mav.i....hakuna mwanamke anayeenda leba asinye mavi....uliza wao watakwambia.

      MADHARA YA TIGO, ni kwamba, mwanamke akienda leba, akitaka kusukuma mtoto, break za tigo zinakuwa zimelegea hivyo zinatoa hewa ovyo na pumzi badala ya kubanwa inatokea tigo tu na mtoto anashindikana kusukumwa, matokeo yake wanaweza kuingiza kwenye tigo vitenge hata viwili vitatu ili kuzima tigo na uwezo wa kusukuma mtoto upatikane....tigo pia inaziba mirija ya uzazi ya mwanaume kwa chembechembe za m.avi.....tigo ni mbaya sana....sijawahi kula tigo na sitakuja kufanya dhambi hiyo.
      Mohamedi Mtoi likes this.

    11. X-PASTER's Avatar
      Moderator Array
      Join Date : 12th February 2007
      Location : Firdaws (Paradise)
      Posts : 11,851
      Rep Power : 38158001
      Likes Received
      1519
      Likes Given
      0

      Default Re: Nini madhara ya kula na kuliwa tigo?

      Quote By Ubungoubungo View Post
      kutoa kinyesi si ajabu kwenye kuzaa, WANAWAKE WOTE WANAOENDA LEBA HUWA WANATOA KINYESI KWANZA KABLA YA MTOTO. ndio maana ni lazima tuwaheshimu sana wanawake. kwa kifupi ni kwamba, mtoto anapotoka anabana utumbo mkubwa halafu anakamua kinyesi chote kinatoka, kikiisha ndo yeye anatoka...uliza madaktari...lazima atapewa vitenge vya kufua, mle kwenye vitenga mmejaa mav.i....hakuna mwanamke anayeenda leba asinye mavi....uliza wao watakwambia.
      Hizo ni stori za mitaani tu, hakuna kitu kama icho... Ukiona Mama anajifungua na kutoa kinyesi basi ujuwe kuna tatizo hapo.

      Mimi nimeshuhudia zaidi ya mara 20, wanawake wakijifungua, uku tulipo kuna vipindi LIVE vya wanawake wakijifungua, na hakuna swala la kutoka kinyesi kama unavyodai.

      Afrika nimeshuhudia wadada wakijifungua, na hakuna kitu kama iko.
      MziziMkavu likes this.
      “I am the punishment of God... If you had not committed great sins, God would not have sent a punishment like me upon you.”

      'O Allah! Keep me alive as long as life is better for me, and let me die if death is better for me.

      (¯`·._.•X-Paster™•._.·´¯)


    12. #30
      SIM's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 25th October 2011
      Location : TANZANIA
      Posts : 586
      Rep Power : 85901186
      Likes Received
      108
      Likes Given
      26

      Default Re: Nini madhara ya kula na kuliwa tigo?

      Chochote kile alichokikataza MUNGU kina madhara
      korino likes this.

    13. Ubungoubungo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 28th July 2008
      Posts : 2,098
      Rep Power : 1032
      Likes Received
      416
      Likes Given
      33

      Default Re: Nini madhara ya kula na kuliwa tigo?

      Quote By X-PASTER View Post
      Hizo ni stori za mitaani tu, hakuna kitu kama icho... Ukiona Mama anajifungua na kutoa kinyesi basi ujuwe kuna tatizo hapo.

      Mimi nimeshuhudia zaidi ya mara 20, wanawake wakijifungua, uku tulipo kuna vipindi LIVE vya wanawake wakijifungua, na hakuna swala la kutoka kinyesi kama unavyodai.

      Afrika nimeshuhudia wadada wakijifungua, na hakuna kitu kama iko.
      umeshuhudia wanawake wachache kuliko nilioshuhudia mimi. pia, uliza dr yeyote au nesi wa tz....pia usilinganishe wanawake wa ulaya na wa africa, wa ulaya wanakula vyakula vilaini na wa africa wanakula ugali, viazi, wali na ndizi....wa ulaya wana uelewa hivyo wanajua kuwa wakikaribia kujifungua wale vyakula vya aina gani, wa hapa afrika hadi siku ya mwisho kwenda leba wanakula ugali sahani zima......usidanganywe na izo za youtube ambazo mtu yeyote anaweza kuangalia hata hapa mimi nikibonyeza tu kama nimejisajili kuwa nina umri zaidi ya miaka 18 zinafunguka...hao wanakuwa wame edit sana mavi yasionyeshwe....kifupi ni kwamba, wote wanatoa ma.vi, mkeo ametoa ma.vi kama umeoa na una watoto, wazazi wetu pia walitoa kabla sisi hatujazaliwa...ndo maana laana ya mama ni balaaa..tuwaheshimu wanawake jamani....wana mzigo mzito.

    14. X-PASTER's Avatar
      Moderator Array
      Join Date : 12th February 2007
      Location : Firdaws (Paradise)
      Posts : 11,851
      Rep Power : 38158001
      Likes Received
      1519
      Likes Given
      0

      Default Re: Nini madhara ya kula na kuliwa tigo?

      Quote By Ubungoubungo View Post
      umeshuhudia wanawake wachache kuliko nilioshuhudia mimi. pia, uliza dr yeyote au nesi wa tz....pia usilinganishe wanawake wa ulaya na wa africa, wa ulaya wanakula vyakula vilaini na wa africa wanakula ugali, viazi, wali na ndizi....wa ulaya wana uelewa hivyo wanajua kuwa wakikaribia kujifungua wale vyakula vya aina gani, wa hapa afrika hadi siku ya mwisho kwenda leba wanakula ugali sahani zima......usidanganywe na izo za youtube ambazo mtu yeyote anaweza kuangalia hata hapa mimi nikibonyeza tu kama nimejisajili kuwa nina umri zaidi ya miaka 18 zinafunguka...hao wanakuwa wame edit sana mavi yasionyeshwe....kifupi ni kwamba, wote wanatoa ma.vi, mkeo ametoa ma.vi kama umeoa na una watoto, wazazi wetu pia walitoa kabla sisi hatujazaliwa...ndo maana laana ya mama ni balaaa..tuwaheshimu wanawake jamani....wana mzigo mzito.
      Si kweli maneno yako, binafsi nimeingia leba zaidi ya mara tano (5) na nimeshuhudia wanawake wakijifungua, tena uko uko Afrika (Bongo) na sikuwahi kuona hivyo vinyesi, na kuhusu youtube, sijawahi ona video kwa youtube, nilichokwambia ni kuwa kuna vipindi vya live show vya kuonyesha wakina mama wakijifungua, hao wanaotoa vinyesi wana matatizo yao.
      MziziMkavu likes this.
      “I am the punishment of God... If you had not committed great sins, God would not have sent a punishment like me upon you.”

      'O Allah! Keep me alive as long as life is better for me, and let me die if death is better for me.

      (¯`·._.•X-Paster™•._.·´¯)


    15. Ubungoubungo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 28th July 2008
      Posts : 2,098
      Rep Power : 1032
      Likes Received
      416
      Likes Given
      33

      Default Re: Nini madhara ya kula na kuliwa tigo?

      Quote By X-PASTER View Post
      Si kweli maneno yako, binafsi nimeingia leba zaidi ya mara tano (5) na nimeshuhudia wanawake wakijifungua, tena uko uko Afrika (Bongo) na sikuwahi kuona hivyo vinyesi, na kuhusu youtube, sijawahi ona video kwa youtube, nilichokwambia ni kuwa kuna vipindi vya live show vya kuonyesha wakina mama wakijifungua, hao wanaotoa vinyesi wana matatizo yao.
      wewe ni daktari? ulishawahi ingia leba hapa bongo, lini wakaruhusu kitu kama icho hapa bongo? madaktari na manesi waongee hapa, au tuache wanawake ambao wameshazaa waongee wao hapa....tuache ubishi...jamani kama kuna mwanamke aliyewahi kwenda kwenye zile leba za kajamb.a nani za mwananyamala, muhimbili au hospitali zote za selikali atueleze hilo....ili ubishi uishe...nikisema mimi, ni mwanaume hata nisemeje hamtaniamini....kwasababu si mzaaji.msiongelee wale wa aga khan etc ambao wanachukulia special care, na chumba binafsi.

    16. X-PASTER's Avatar
      Moderator Array
      Join Date : 12th February 2007
      Location : Firdaws (Paradise)
      Posts : 11,851
      Rep Power : 38158001
      Likes Received
      1519
      Likes Given
      0

      Default Re: Nini madhara ya kula na kuliwa tigo?

      Quote By Ubungoubungo View Post
      wewe ni daktari? ulishawahi ingia leba hapa bongo, lini wakaruhusu kitu kama icho hapa bongo? madaktari na manesi waongee hapa, au tuache wanawake ambao wameshazaa waongee wao hapa....tuache ubishi...jamani kama kuna mwanamke aliyewahi kwenda kwenye zile leba za kajamb.a nani za mwananyamala, muhimbili au hospitali zote za selikali atueleze hilo....ili ubishi uishe...nikisema mimi, ni mwanaume hata nisemeje hamtaniamini....kwasababu si mzaaji.msiongelee wale wa aga khan etc ambao wanachukulia special care, na chumba binafsi.
      Ndio maana nikakwambia kuwa hujawai kuingia maternity ward, unacho kizungumza ni stories za mtaani tu, alafu angalia jinsi unavyo jichanganya sasa, mara wanawake wote, mara wale wa ulaya wanakula vyakula laini, wa Aga Khan wanapata special care, kuwa na msimamo, kama ni wanawake wote basi simamia hoja yako, kama unagawa mafungu, basi tufahamishe wapi na wapi...!

      Ila kiukweli ni kuwa ukiona mwanamke anatoa kinyesi wakati wa kujifungua basi ujuwe huyo ana matatizo yake, maana si jambo la kawaida.
      “I am the punishment of God... If you had not committed great sins, God would not have sent a punishment like me upon you.”

      'O Allah! Keep me alive as long as life is better for me, and let me die if death is better for me.

      (¯`·._.•X-Paster™•._.·´¯)


    17. Ubungoubungo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 28th July 2008
      Posts : 2,098
      Rep Power : 1032
      Likes Received
      416
      Likes Given
      33

      Default Re: Nini madhara ya kula na kuliwa tigo?

      Quote By X-PASTER View Post
      Ndio maana nikakwambia kuwa hujawai kuingia maternity ward, unacho kizungumza ni stories za mtaani tu, alafu angalia jinsi unavyo jichanganya sasa, mara wanawake wote, mara wale wa ulaya wanakula vyakula laini, wa Aga Khan wanapata special care, kuwa na msimamo, kama ni wanawake wote basi simamia hoja yako, kama unagawa mafungu, basi tufahamishe wapi na wapi...!

      Ila kiukweli ni kuwa ukiona mwanamke anatoa kinyesi wakati wa kujifungua basi ujuwe huyo ana matatizo yake, maana si jambo la kawaida.
      unfortunately, haujui kama unayeongea naye ni doctor anayeshinda na wagonjwa kila siku, au ni mganga wa kienyeji kama wewe...so, tuachane na hili...waache wanawake waje wathibitishe, tukiongea sisi wanaume unaweza usiamini kwasababu unachokijua ni theory ulizosoma kwenye vitabu na si kushuhudia kwa macho.....labda kama na wewe ni doctor, na kama wewe ni doctor how come katika udaktari wako umewaona 20 tu? ndo maana nikakwambia mimi nimewaona wengi kuliko hao unaowataja hapo, kwahiyo nyamaza kimya kwasababu una lack knowledge.

    18. manyani's Avatar
      Member Array
      Join Date : 29th January 2012
      Posts : 85
      Rep Power : 447
      Likes Received
      18
      Likes Given
      64

      Default Re: Nini madhara ya kula na kuliwa tigo?

      Tigo ndio chakula gani?

    19. Bosco Ntaganda's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 25th January 2012
      Location : DRC- MSITUNI
      Posts : 502
      Rep Power : 530
      Likes Received
      68
      Likes Given
      63

      Default Re: Nini madhara ya kula na kuliwa tigo?

      Ninyi viumbe mbona mwaongea mambo ya ajabu ajabu? Nani kawaroga?

    20. King Kong III's Avatar
      JF Gold Member Array
      Join Date : 15th October 2010
      Location : Enaboishu-Umenyeni
      Posts : 17,877
      Rep Power : 82927930
      Likes Received
      5650
      Likes Given
      3535

      Default Re: Nini madhara ya kula na kuliwa tigo?

      Kwa jinsi wanawake walivyo wasiri kwenye mambo hayo sidhani kama watakuja eleze ukweli,ila ukimya wao hapa ni jibu tosha nachanganya na zangu.
      Mohamedi Mtoi likes this.

    21. mnyakyusa's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 24th February 2010
      Posts : 244
      Rep Power : 578
      Likes Received
      29
      Likes Given
      22

      Default Re: Nini madhara ya kula na kuliwa tigo?

      Jaribu

    22. majorbanks's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 3rd February 2012
      Posts : 156
      Rep Power : 460
      Likes Received
      38
      Likes Given
      3

      Default

      Quote By X-PASTER View Post
      Hizo ni stori za mitaani tu, hakuna kitu kama icho... Ukiona Mama anajifungua na kutoa kinyesi basi ujuwe kuna tatizo hapo.

      Mimi nimeshuhudia zaidi ya mara 20, wanawake wakijifungua, uku tulipo kuna vipindi LIVE vya wanawake wakijifungua, na hakuna swala la kutoka kinyesi kama unavyodai.

      Afrika nimeshuhudia wadada wakijifungua, na hakuna kitu kama iko.
      Ndugu,anachokiongeza mkubwa ni kweli..
      Huwezi make conclusion kwa only 20 cases,I have massive evidences of that cuz nimeattend women who were in labour hundreds and the scenario iko common sana na wala sio lazima wawe wametumia mtandao wa 071/065..
      Last edited by X-PASTER; 1st September 2012 at 17:42.

    23. Clean9

    Page 2 of 3 FirstFirst 123 LastLast

    Similar Topics

    1. Replies: 17
      Last Post: 28th October 2010, 15:13
    2. Madhara ya kula unga wa sembe
      By JosM in forum JF Doctor
      Replies: 0
      Last Post: 25th June 2009, 19:10

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...