JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: matibabu ya fangasi za mdomoni

    Report Post
    Results 1 to 10 of 10
    1. Ngumiji's Avatar
      Junior Member Array
      Join Date : 6th August 2011
      Posts : 3
      Rep Power : 0
      Likes Received
      0
      Likes Given
      0

      Default matibabu ya fangasi za mdomoni

      Hamjambo ?
      Last edited by Ngumiji; 29th September 2013 at 23:13.
      Mahershalalhashba Gudmundsdotti_1

    2. Tabrett's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 5th June 2013
      Posts : 254
      Rep Power : 427
      Likes Received
      78
      Likes Given
      39

      Default Re: matibabu ya fangasi za mdomoni

      Mwenyewe nasubiri kwa hamu mdogo wangu zinamsumbua sana.
      Today is not just another day,it's a new opportunity,another chance.

    3. MziziMkavu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd February 2009
      Location : European Union
      Posts : 32,707
      Rep Power : 429503573
      Likes Received
      19517
      Likes Given
      59510

      Default Re: matibabu ya fangasi za mdomoni

      YAJUE BAADHI YA MAGONJWA YENYE UHUSIANO MKUBWA NA

      UKIMWI KATIKA KINYWA NA MAENEO YA USO
      .



      Ukimwi “upungufu wa kinga mwili”, ni ugonjwa unaoshambulia na kuua chembe chembe nyeupe za damu zinazosaidia mwili


      kupambana na magonjwa. Kutokana na upungufu huu wa kinga, magonjwa nyemelezi huanza kumpata muathirika wa ukimwi.

      Magonjwa yatokanayo na ukimwi uweza kujidhihirisha sehemu mbali mbali za mwili ikiwemo eneo la kinywa na uso. Kwa sasa

      nitaandika juu ya magonjwa ya eneo la kinywa na uso.

      1. Fangasi za mdomoni (oral candidiasis)

      Ugonjwa huu hujidhihirisha kama utando mweupe kwenye ulimi, paa la kinywa au kuta za kinywa, utando huu ni rahisi

      kukwanguliwa na kuacha ngozi laini yenye vipele vipele vyekundu. Wakati mwingine uonekana kama vipele vipele vyeupe

      kwenye kinywa.

      Matibabu: Ugonjwa huu hutibika kwa kutumia dawa za kawaida za fangasi, ziwe vidonge, za maji au za

      kumun’gunya katika hali ya gel





      What are the natural remedies for oral candidiasis known as thrush?

      Answer:
      Oral thrush comes from an overgrowth of Candida Albinans. It is a fungus that lives in the body and feeds on processed sugar and carbohydrates. So if you want to go for a natural treatment, the first thing to do is to watch what you are eating.

      For the length of the treatment, you must avoid all breads, pastries, pasta, or mostly anything with wheat, rye, buckwheat, kamut... avoid all yeast.
      Also avoid all sugar, especially processed sugars. That includes stuff like maple syrup, honey, brown sugar, molasses... if you can, eat less fruits. Choose berries, grapefruit, cranberries, lemons and limes.

      You can eat brown rice, quinoa, millet. You can eat meat, fish, tofu, nuts. You should eat a lot of fresh vegetables, especially garlic. And you can drink milk, eat yogurt, and a bit of cheese.

      So yeah basically it's a really healthy diet. I would recommend keeping this diet two or three weeks to be sure that the infection will not come back. This diet will help the Candida go away and keep it away, but this only is probably not enough.

      In this battle, your main allies are:

      - Garlic: eat a lot of it, preferably raw. It has anti-fungal properties.

      - Pro biotic Yogurt: Candida Albicans overgrowth can be controlled by helping the 'good' bacterias in your body who feed on acidophilus.

      - Oregano oil: this one is really powerful. 5 or 6 drops in a glass of water, 3 to 5 times a day.


      there are probably other stuff so i welcome people who have other knowledge to please share it!


      Kula Kitunguu Saumu kibichi kutwa mara 3 kwa muda wa siku 7 utapona , Pendelea kunywa Mtindi pia utasaidia hayo matatizo ya Fangasi ya mdomo. Tafuta Mafuta yanayoitwa Oregano Oil uwe unatia kwenye glasi ya maji kijiko kidogo au kijiko cha kulia wali unakunywa kutwa mara 3 kwa muda wa siku 3 utapona inshallah hiyo Fangasi kwenye ulimi.





      mathcom likes this.
      Only Do What Your Heart Tells You

      Allah
      Has Not Revealed A Disease without Treatment.... (Prevention is Better Than Cure)

    4. TORABORA's Avatar
      Member Array
      Join Date : 14th August 2011
      Posts : 55
      Rep Power : 482
      Likes Received
      5
      Likes Given
      18

      Default Re: matibabu ya fangasi za mdomoni

      Ahsante MziziMkavu.
      MziziMkavu likes this.

    5. Tabrett's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 5th June 2013
      Posts : 254
      Rep Power : 427
      Likes Received
      78
      Likes Given
      39

      Default Re: matibabu ya fangasi za mdomoni

      But mkuu MziziMkavu dogo kacheck vipimo vingi ikiwemo cha ukimwi na hanamaambukizi yoyote,fungus zinakuja na kupotea katika kipindi kisichoeleweka.
      MziziMkavu likes this.
      Today is not just another day,it's a new opportunity,another chance.

    6. Ulemavu

    7. health's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st August 2012
      Posts : 309
      Rep Power : 479
      Likes Received
      34
      Likes Given
      9

      Default Re: matibabu ya fangasi za mdomoni

      Pole sana kwa kusumbuliwa na matatizo ya fungus ila ipo tiba na wala usiwe na shaka. Hapa ipo ishe iliyoandaliwa kiasilia na isiyokuwa na madhara kwa afya kwa ajili ya kupambana na fungus za mdomoni. Hii lishe imethibitishwa pia na mamlaka ya chakula na dawa Tanzania(TFDA). Fuatilia maelezo muhimu kwa ajili ya lishe husika hapa chini.

      REISHI

      Bidhaa hii inatokana na uyoga mwekundu unaotoka Asia ya mashariki, China, Japan. Uyoga(Ganoderma licidum) unaaminika sana Asia ya mashariki kuwa ni mmea ambao unawapa urefu wa maisha.

      FAIDA YA REISHI


      • Kuimarisha mfumo wa kinga mwilini
      • Inapunguza kasi ya kuzeeka
      • Inaimarisha utendaji kazi wa moyo
      • Inaondoa uchovu mwilini
      • Inaimarisha ubongo,kumbukumbu na usikivu
      • Inatibu presha ya kushuka
      • Inatibu vidonda vya tumbo
      • Inatibu pumu, allegy
      • Inasaidia kupunguza msongo wa mawazo na kukupa usingizi mzuri
      • Inapambana na maambukizi ya bacteria na fungus
      • Inasaidia mwili kujikinga na kansa
      • Inatibu matatizo ya candida


      CA + FE + ZI PLUS


      • CA – Madini ya Chokaa
      • FE – Madini ya Chuma
      • ZI – Madini ya Zinki


      FAIDA ZA MADINI YA CHOKAA

      • 5% ni uzito wa mwili wa binadamu na ni 2% ya uzito wa binadamu ni madini ya chokaa.
      • Madini ya chokaa yanaimarisha mfumo wa kinga mwilini
      • Madini haya yanasaidia utendaji wa kazi mwilini
      • Madini ckokaa yanaimarisha mishipa ya hisia na ubongo
      • Madini chokaa yanasaidia kugandisha damu mtu anapopata majeraha


      FAIDA ZA MADINI CHUMA

      • Hutumika kutengeneza damu hasa Red blood cells ambazo husafirisha oxygen
      • Huimarisha mfumo wa mishipa ya hisia mwilini
      • Huongeza uwezo wa kufikiria na nguvu ya ubongo kwa binadamu
      • Huongeza nguvu mwilini


      FAIDA ZA MADINI YA ZINKI

      • Inaimarisha mfumo wa uzazi kwa wanaume
      • Inaimarisha milango ya fahamu
      • Kutibu vidonda vya ndani na nje wa binadamu
      • Inatunza ngozi na kulinda ngozi na nywele
      • Inaondoa matatizo ya macho.


      Kwa yeyote mwenye kutaka ushauri au kuwa na swali anaweza kuniandikia kupitia [email protected] au kunipigia kwa namba 0776491294.
      Gharama za kupata huduma ya lishe husika ni kama ifuatavyo: REISHI ni Tsh 85000/- CA + FE + ZI Plus ni Tsh 51000/-
      Attached Thumbnails Attached Thumbnails Click image for larger version. 

Name:	REISHI.jpg 
Views:	0 
Size:	45.6 KB 
ID:	102293   Click image for larger version. 

Name:	CA+FE+ZI Plus.jpg 
Views:	0 
Size:	45.7 KB 
ID:	102294  

    8. MziziMkavu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd February 2009
      Location : European Union
      Posts : 32,707
      Rep Power : 429503573
      Likes Received
      19517
      Likes Given
      59510

      Default Re: matibabu ya fangasi za mdomoni

      Quote By Tabrett View Post
      But mkuu MziziMkavu dogo kacheck vipimo vingi ikiwemo cha ukimwi na hanamaambukizi yoyote,fungus zinakuja na kupotea katika kipindi kisichoeleweka.
      Bibie Tabrett Mwambie awe anakula Kitunguu saumu kwa njia hii kila siku Asubuhi mara 1 kwa siku kwa muda wa siku 3 au siku 7 kisha njoo unipe feedback.

      Mahitaji
      Vitunguu swaumu
      Maji ya uvuguvugu


      Jinsi ya Kutengeneza na kutumia
      Menya Kitunguu saumu kimoja kizima na uvitwange au kuvisaga hadi vilainike
      Changanya mchanganyiko wa vitunguu swaumu na maji ya uvuguvugu kwenye kijiko cha chai ili vilainike
      Baada ya mchanganyiko huo kuwa tayari chota na uvimeze kama dawa za kawaida


      Mambo ya kuzingatia
      Kuwa makini kwani kuna baadhi ya watu wanaweza kutapika kwa kutumia mchanganyiko huu ila usiogope kwani baada ya dakika 15 ya kutumia hali ya kichefuchefu itapotea na kuwa kawaida. Unaweza ukaona matokeo ya dawa hii kuanzia siku moja ya matumizi na kuendelea


      Muhimu sana

      Pia kama una presha ya kushuka usitumie hii dawa maana huwa inashusha sana presha,labda unywe na kahawa baada ya kuinywa dawa hii ili kuipandisha tena presha!
      Fadhili Paulo likes this.
      Only Do What Your Heart Tells You

      Allah
      Has Not Revealed A Disease without Treatment.... (Prevention is Better Than Cure)

    9. Tabrett's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 5th June 2013
      Posts : 254
      Rep Power : 427
      Likes Received
      78
      Likes Given
      39

      Default Re: matibabu ya fangasi za mdomoni

      Quote By MziziMkavu View Post
      Bibie Tabrett Mwambie awe anakula Kitunguu saumu kwa njia hii kila siku Asubuhi mara 1 kwa siku kwa muda wa siku 3 au siku 7 kisha njoo unipe feedback.

      Mahitaji
      Vitunguu swaumu
      Maji ya uvuguvugu


      Jinsi ya Kutengeneza na kutumia
      Menya Kitunguu saumu kimoja kizima na uvitwange au kuvisaga hadi vilainike
      Changanya mchanganyiko wa vitunguu swaumu na maji ya uvuguvugu kwenye kijiko cha chai ili vilainike
      Baada ya mchanganyiko huo kuwa tayari chota na uvimeze kama dawa za kawaida


      Mambo ya kuzingatia
      Kuwa makini kwani kuna baadhi ya watu wanaweza kutapika kwa kutumia mchanganyiko huu ila usiogope kwani baada ya dakika 15 ya kutumia hali ya kichefuchefu itapotea na kuwa kawaida. Unaweza ukaona matokeo ya dawa hii kuanzia siku moja ya matumizi na kuendelea


      Muhimu sana

      Pia kama una presha ya kushuka usitumie hii dawa maana huwa inashusha sana presha,labda unywe na kahawa baada ya kuinywa dawa hii ili kuipandisha tena presha!
      Shukrani mkuu,nitafanya hivyo!
      MziziMkavu likes this.
      Today is not just another day,it's a new opportunity,another chance.

    10. asakuta same's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 2nd March 2011
      Posts : 10,911
      Rep Power : 402074681
      Likes Received
      3473
      Likes Given
      3317

      Default Re: matibabu ya fangasi za mdomoni

      Quote By Tabrett View Post
      But mkuu MziziMkavu dogo kacheck vipimo vingi ikiwemo cha ukimwi na hanamaambukizi yoyote,fungus zinakuja na kupotea katika kipindi kisichoeleweka.

      kushuka kwa kinga ya mwili hakusababishwi na ukimwi pekee , hebu mpeleke hospitali kubwa achunguzwe vizuri.
      Tabrett likes this.

    11. amon jason's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 13th May 2013
      Location : mbezi.
      Posts : 128
      Rep Power : 405
      Likes Received
      2
      Likes Given
      0

      Default Re: matibabu ya fangasi za mdomoni

      know SPLINA.
      1.cleansing.
      cleanses the digestive system, assists in purifying blood, eliminates bacteria, disinfects and detoxify.

      2. balancing.
      balances body acid alkali levels, boots the function of the body system.

      3. nourishing
      assists in red blood cell regeneration.

      BENEFITS.
      reduces wrinkles and aging.
      balances body acid alkali level.
      discharges toxin through the feces.
      reduces pesticides residue and toxins.
      assists in increasing blood counts.
      promotes cell rejuvenation and boosts immune system.
      cools our body system.
      insomnia.
      fibroids.
      hormonal imbalance.
      colon cancer.
      hemorrhoids.
      pyrrhea.
      infertility.
      stroke.
      hypertension.
      dipresion.
      heart attack.
      kidney failure.
      immune system.
      diabetes.
      liver problems.
      arthritis.
      high cholesterol.
      arteriosclerosis.
      heartburn.
      menstrual pain.
      ulcers.
      asthma.
      acne pimples and spot.
      low libido.
      waist pain.
      skin allergy.
      migraine.
      severe headache.
      Watergate.
      lowback pain.
      U.T.I.
      is a nice medicine and u will became amazing after using it.

      WHO SHOULD DRINK.
      people who often feel heat.
      people with liver problems.
      people with respiratory problems.
      people with rheumatism.
      anemic people.
      those with pale complexion.
      people with weight problems.
      very skinny people.
      very fat people.
      smokers and those who consume alcohol frequently.
      those who dislikes eating vegetables.
      those who suffers from constipation.
      those who experience menstrual pain.
      those who often catch cold.
      those who often have soar throats.
      people with body odor and bad breath.
      busy and stressful people.
      easy fatigue people.
      those who often eat out.

      please contact.
      0713507487
      0767507487
      0782898210
      price 85000
      Amon Jason
      NUTRI CARE PRODUCTS.

    12. WLF 2

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...